Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
ถามเกี่ยวกับการนำเครื่อง Hero ไปใช้งานที่สิงคโปร์ค่ะ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 1 / เข้าชม: 4270
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ถามเกี่ยวกับการนำเครื่อง Hero ไปใช้งานที่สิงคโปร์ค่ะ
วันที่โพสท์ : 14 Nov 2009 10:21  
ตอบโดยอ้างถึง  

ไม่เคยนำโทรศัพท์มือถือไปใช้งานต่างประเทศเลย ขอถามหลายข้อหน่อยนะคะ

1.เครื่องhero สามารถนำไปใช้ที่สิงคโปร์ได้มั้ยคะ ถ้าไม่เปิด roaming มีวิธีไหนที่สามารถใช้โทรศัพท์ได้บ้าง (คิดว่าจะไปแค่ไม่กี่วันค่ะ)

2. ถ้าไม่ใช้สัญญาณโทรศัพท์ เราสามารถซื้อชม.internet มาใช้กับเครื่องได้หรือเปล่า และต้องทำอย่างไรบ้าง

คิดว่าต้องการใช้งานแค่ app. พวก facebook twitter footprint แล้วก็ Google Map(ต้องไปหาโหลดแผนที่หรือเปล่าคะ?) เท่านี้แหละค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกคำตอบนะคะ Smile
neapgo
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: หริภุญชัย
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ถามเกี่ยวกับการนำเครื่อง Hero ไปใช้งานที่สิงคโปร์ค่ะ
วันที่โพสท์ : 14 Nov 2009 10:56  
ตอบโดยอ้างถึง  

mu_mu ผู้เขียน:
ไม่เคยนำโทรศัพท์มือถือไปใช้งานต่างประเทศเลย ขอถามหลายข้อหน่อยนะคะ

1.เครื่องhero สามารถนำไปใช้ที่สิงคโปร์ได้มั้ยคะ ถ้าไม่เปิด roaming มีวิธีไหนที่สามารถใช้โทรศัพท์ได้บ้าง (คิดว่าจะไปแค่ไม่กี่วันค่ะ)

2. ถ้าไม่ใช้สัญญาณโทรศัพท์ เราสามารถซื้อชม.internet มาใช้กับเครื่องได้หรือเปล่า และต้องทำอย่างไรบ้าง

คิดว่าต้องการใช้งานแค่ app. พวก facebook twitter footprint แล้วก็ Google Map(ต้องไปหาโหลดแผนที่หรือเปล่าคะ?) เท่านี้แหละค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกคำตอบนะคะ Smile

--------------------------------------------------------------------------------------------------------
1.ซื้อซิมแบบ pre paid ที่นั้นใส่ได้คับ ไม่ต้องเปิด roaming แพงคับ ดูที่มันเป็น คลื่น GSM พอคับ

2 ได้คับสำหรับ ชม อินเตอร์เน็ต แต่ต้องเป็นการล๊อกอินผ่าน wifi เท่านั้นน่ะคับ ตัว connect แบบ modem อย่าซื้อเด็ดขาดน่ะคับ

ส่วนเรื่อง APP ไม่ต้องคับ เอาไปใช้ได้เลยคับ ฟันธง
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: