Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia 5730 Xpress Music - โนเกีย
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 502 / เข้าชม: 1908999
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Nokia 5730 Xpress Music - โนเกีย
วันที่โพสท์ : 22 Sep 2009 07:02  
ตอบโดยอ้างถึง  

กะลังจะถอย ผู้เขียน:
จะไปถอยแล้วอะ
ชอบจริงๆ
แต่อยากถามอะ
เรื่อง GPSนำทางอะนำทางได้จริงป่าวครับ
เสียค่าใช้จ่ายอะไรมั้ง
แล้วคือผมอยากได้โปรแกรมแปลศัพท์อะครับ
คือแบบเป็นศัพท์เฉพาะทางอะครับจะมีป่าวครับ
^______^

ถ้าลง garmin แล้วนำทางได้จริงโดยไม่เสียเงินครับ Very Happy
รายละเอียดการลงลองอ่านกระทู้ข้างบนดูครับ

ส่วนโปรแกรมแปลศัพท์มีอยุ่หลายตัวครับ
แต่ศัพท์เฉพาะทางไม่แน่ใจเหมือนกันครับ scratch
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Nokia 5730 Xpress Music - โนเกีย
วันที่โพสท์ : 22 Sep 2009 11:01  

zerook ผู้เขียน:
poomst9 ผู้เขียน:
รบกวนคนใช้รุ่นนี้ ลองลงเกมส์ตามลิ้งค์ http://www.nokiagang.com/forums/games-for-nokia-e75-s60-v3-t4954.html ต้องสมัครสมาชิกก่อน
รบกวนรายงานผลด้วยครับว่าลงได้ เล่นได้ไหมครับ

ขาเกมส์เหมือนกันมาแล้ว

เท่าที่เคยลงตาม link นี้จะได้หมดนะครับ
โดยมากเกมส์ที่เป็น .jar จะได้เกือบทั้งหมด
ส่วนเกมส์ที่เป็น .sis, .sisx จะได้บางเกมส์ครับ

ถ้าต้องการเกมส์ดี ๆ ลงไปหาจาก link ตามนี้สิครับ

http://www.flashfly.net/forums/viewtopic.php?t=143133
http://www.dotsis.com/mobile_phone/forumdisplay.php?f=54
http://www.ipmart-forum.com/forumdisplay.php?f=375

ลองสมัครสมาชิกดูนะครับ

ถ้าจะให้ดีให้ลง rotateme เพื่อให้เล่นเกมส์แนวนอนได้
และลง magickey เพื่อ map ปุ่มเล่นเกมส์
ถ้าลง program ทั้ง 2 ตัวนี้จะทำให้ 5730 เป็นเครื่องที่เล่นเกมส์
ได้สนุกมากเลยครับ

ขอบคุณมากเลยคร้าบบ ละเกมส์เหล่านี้พอเล่นแนวนอนได้แล้ว ไอ่ปุ่มN-gage โดยเฉพาะที่อยู่ด้านบน มันก็จะใช้ได้ในทุกเกมส์ทันทีเลยหรือเปล่าครับ หรือต้้องไปตั้งค่าปุ่มกดก่อนครับ

คือผมกะลังลังเลระหว่าง 5730 กะ e52 มันเ่ล่น Ngage ได้เหมือนกัน แต่รุ่นนี้มันมีปุ่มเฉพาะ แต่แบตมันน้อยกว่าเยอะเหมือนกัน ไม่รุ้ว่าถ้าเล่นเกมส์แล้วแบตอึดไหมครับ ส่วนคีย์บอร์ผมไม่แน่ใจว่าจะได้ใช้บ้างไหมอ่ะครับ
ตอนแรกจะเอา 5800 แต่คิดไปคิดมา มันก็แค่จอใหญ่กะสัมผัส เกมส์ก็ไม่ค่อยจะมีเ่ล่นเลย มีแต่เกมส์พื้นๆ เผอิญผมเดินทางบ่อย เอาไว้แก้เซ็งอ่ะครับ
อ่อรบกวนอีกนิดเรื่อง GPS นี่ รับสัญญาณเป็นไงมั่งครับ เห็นใน http://ebilelife.mediathai.net/mobile/mobile_review_detail.php?board_id=774&menu_typeid=2 บอกว่ายังช้าอยู่นิดอ่ะครับ จริงเท็จประการใด รบกวนด้วยครับผม ขอบคุณคร้าบบ
noobomb
Year's Star

จังหวัด: นครสวรรค์
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 22 Sep 2009 13:27  

ถอยมาเมื่อวานนี้เอง ถูกใจมาก สีดำแดง แม้จะหนักไปนิสนึง แต่ก็รับได้ ยังใช้คีย์บอร์ดไม่ค่อยคล่อง หาตัวอักษรยังไม่ค่อยเจอ มันไม่เหมือนคีย์บอร์ดคอม เสียทั้งหมด

สงสัยตอนเข้าสู่แผนที่ ทำอย่างไรจะให้เข็มทิศมันชี้ไปทางทิศเหนือจริงๆ ได้ครับ เพราะมันชี้ขึ้นด้านบนโทรศัพท์ตลอดเวลา เวลาเดินหมุนไปมา เข็มทิศมันน่าจะหมุนไปด้วย โดยทิศเหนือก็น่าจะอยู่ทิศเหนือของมันจริงๆ ต้องเข้าไปตั้งค่าตรงไหนครับ
ขอผู้รู้กรุณาตอบด้วยครับ ขอบคุณครับ
กะลังจะถอย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Sep 2009 16:51  

กะลังจะถอย ผู้เขียน:
จะไปถอยแล้วอะ
ชอบจริงๆ
แต่อยากถามอะ
เรื่อง GPSนำทางอะนำทางได้จริงป่าวครับ
เสียค่าใช้จ่ายอะไรมั้ง
แล้วคือผมอยากได้โปรแกรมแปลศัพท์อะครับ
คือแบบเป็นศัพท์เฉพาะทางอะครับจะมีป่าวครับ
^______^

ถ้าลง garmin แล้วนำทางได้จริงโดยไม่เสียเงินครับ Very Happy
รายละเอียดการลงลองอ่านกระทู้ข้างบนดูครับ

ส่วนโปรแกรมแปลศัพท์มีอยุ่หลายตัวครับ
แต่ศัพท์เฉพาะทางไม่แน่ใจเหมือนกันครับ scratch

อืมมครับ
ศัพท์อะอยากได้แบบแปลศัพท์เฉพาะแพทย์อะครับ
คือก็มีดิกอยู่แต่อยากพกเครื่องเดียวเลย
ถ้ามีก็จะดีมากเลย
ถึงถ้าไม่มีไงๆก็ซื้ออยู่ดี
ซื้อมาแล้วจะมาบอกครับ
macbeth
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Sep 2009 18:40  

เวลาโทรเข้ามันโชว์รูปเต็มจอใช่ไหมค่ะ

ถามเพื่อความแน่ใจ....................
zerook
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Sep 2009 18:59  

Anonymous ผู้เขียน:
poomst9 ผู้เขียน:
รบกวนคนใช้รุ่นนี้ ลองลงเกมส์ตามลิ้งค์ http://www.nokiagang.com/forums/games-for-nokia-e75-s60-v3-t4954.html ต้องสมัครสมาชิกก่อน
รบกวนรายงานผลด้วยครับว่าลงได้ เล่นได้ไหมครับ

ขาเกมส์เหมือนกันมาแล้ว

เท่าที่เคยลงตาม link นี้จะได้หมดนะครับ
โดยมากเกมส์ที่เป็น .jar จะได้เกือบทั้งหมด
ส่วนเกมส์ที่เป็น .sis, .sisx จะได้บางเกมส์ครับ

ถ้าต้องการเกมส์ดี ๆ ลงไปหาจาก link ตามนี้สิครับ

http://www.flashfly.net/forums/viewtopic.php?t=143133
http://www.dotsis.com/mobile_phone/forumdisplay.php?f=54
http://www.ipmart-forum.com/forumdisplay.php?f=375

ลองสมัครสมาชิกดูนะครับ

ถ้าจะให้ดีให้ลง rotateme เพื่อให้เล่นเกมส์แนวนอนได้
และลง magickey เพื่อ map ปุ่มเล่นเกมส์
ถ้าลง program ทั้ง 2 ตัวนี้จะทำให้ 5730 เป็นเครื่องที่เล่นเกมส์
ได้สนุกมากเลยครับ

ขอบคุณมากเลยคร้าบบ ละเกมส์เหล่านี้พอเล่นแนวนอนได้แล้ว ไอ่ปุ่มN-gage โดยเฉพาะที่อยู่ด้านบน มันก็จะใช้ได้ในทุกเกมส์ทันทีเลยหรือเปล่าครับ หรือต้้องไปตั้งค่าปุ่มกดก่อนครับ

คือผมกะลังลังเลระหว่าง 5730 กะ e52 มันเ่ล่น Ngage ได้เหมือนกัน แต่รุ่นนี้มันมีปุ่มเฉพาะ แต่แบตมันน้อยกว่าเยอะเหมือนกัน ไม่รุ้ว่าถ้าเล่นเกมส์แล้วแบตอึดไหมครับ ส่วนคีย์บอร์ผมไม่แน่ใจว่าจะได้ใช้บ้างไหมอ่ะครับ
ตอนแรกจะเอา 5800 แต่คิดไปคิดมา มันก็แค่จอใหญ่กะสัมผัส เกมส์ก็ไม่ค่อยจะมีเ่ล่นเลย มีแต่เกมส์พื้นๆ เผอิญผมเดินทางบ่อย เอาไว้แก้เซ็งอ่ะครับ
อ่อรบกวนอีกนิดเรื่อง GPS นี่ รับสัญญาณเป็นไงมั่งครับ เห็นใน http://ebilelife.mediathai.net/mobile/mobile_review_detail.php?board_id=774&menu_typeid=2 บอกว่ายังช้าอยู่นิดอ่ะครับ จริงเท็จประการใด รบกวนด้วยครับผม ขอบคุณคร้าบบ

เรื่อง GPS แล้วแต่สถานที่นะครับ
ปกติแล้วผมทดลองในรถ ไม่นานครับ อยู่ระหว่าง 15 - 90 วิ ครับ
zerook
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Sep 2009 19:01  

macbeth ผู้เขียน:
เวลาโทรเข้ามันโชว์รูปเต็มจอใช่ไหมค่ะ

ถามเพื่อความแน่ใจ....................

ไม่เต็มครับ

แต่สามารถลง Program เพิ่มให้เป็นเต็มจอได้ครับ
macbeth
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Sep 2009 19:12  

ไม่เต็มครับ

แต่สามารถลง Program เพิ่มให้เป็นเต็มจอได้ครับ

ไม่เต็มจอ คือ ขนาดเท่าไหนค่ะ

ประมานกี่ส่วนของจอค่ะ
prae2
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ขอนแก่น
วันที่โพสท์ : 25 Sep 2009 19:37  

ใครมีโปรแกรมดีดี ๆ ขอเว็บหน่อยนะคะ
breezena
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Sep 2009 20:54  

เห็นคนขายบอกว่ามีปํญหาที่สายแพเวลาไสลจิงป่าว ขอผู้รู้ตอบทีครับ ติดปัญหาที่เดียว ไม่กล้าซื้อมาใช้ ขอบคุณครับ Rolling Eyes
POP
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Sep 2009 20:20  

breezena ผู้เขียน:
เห็นคนขายบอกว่ามีปํญหาที่สายแพเวลาไสลจิงป่าว ขอผู้รู้ตอบทีครับ ติดปัญหาที่เดียว ไม่กล้าซื้อมาใช้ ขอบคุณครับ Rolling Eyes

ไม่มีปัญหาครับ ขนาด n97 สไลด์ยิ่งกว่านี้ ยังไม่เป็นไรเลยครับ ตอนนี้ผมใช้มาแล้ว 2 เดือนกว่าๆ ยังไม่มีปัญหาอะไรเลยครับ ดีใจจังมีคนใช้รุ่นนี้มากขึ้นเรื่อยๆ ถึงอุปกรณ์จะน้อยไปหน่อย แต่ที่แน่ๆเราไม่เหมือนใครและไม่มีใครเหมือน
Mrtuesday
Year's Star

จังหวัด: สมุทรสาคร
วันที่โพสท์ : 29 Sep 2009 11:57  

ซื้อมาแล้วครับ เครื่องทำงานเร็วดี แต่คงอีกนาน กว่าใช้แป้นพิมพ์ได้คล่อง

ขอถามนิดนึงครับ
การโทรออกด้วยการพูดชื่อ ใช้ปุ่ม "*"หรือเปล่าครับ?
ใช้ดีไหม?

ผมลองดูแป๊บนึง มันไม่ค่อยได้
ไม่รู้ตั้งค่าผิดหรือเปล่า
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Sep 2009 19:10  

มีใครใช้รุ่นนี้

แล้วเจอ ปัญหาเรื่องฝุ่นแล้วบ้างคับ

ที่มันเข้าไปอยู่ในหน้าจอ

ผมซื้อมาใช้ไม่ถึงเดือน

ต้องไปที่ ศูนย์ ซะ

ใครที่ใช้ก็ระวังกันด้วยนะคับ

ใครซื้อมาใหม่ๆ ทางที่ดีนำเครื่องไปเข้าศูนย์ก่อนนะคับ

เพราะจะได้ให้ทางศูนย์ อัพเกรดซอฟแวร์ให้ฟรี

(ไป ศุนย์ ก็ได้ข่าวดี ผมได้ประกันเครื่องตั้ง15 เดือน)

หวานหมู Razz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Sep 2009 19:14  

ลืมๆ

ใครที่ยังไม่ได้ลง โค๊ตเกม

ควรศึกษาให้ดีก่อนนะคับ

ลองเล่นให้ครบทุกเกมก่อนนะคับ

เพราะถ้ายื่นยังเกมไม่ดี

เสียใจตายเลย

ปล.เกมบ้าไรไม่รุแพงโครต 200-300
Mrtuesday
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Sep 2009 21:37  

ไม่เต็มครับ

ไม่เต็มจอ คือ ขนาดเท่าไหนค่ะ

ประมานกี่ส่วนของจอค่ะ

เกือบเต็มจอหล่ะครับ เหลือแค่ ขอบบนล่างนิดหน่อยเอง
ornor123
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: สิงห์บุรี
วันที่โพสท์ : 02 Oct 2009 10:23  

ซื้อมาได้ 2 วัน มีอุปกรณ์
แบต 1 ก้อน
เมม 8 กิ๊ก
สายดาต้า
หูฟัง

ไม่เห็นมี smalltalk เห็นบางท่านได้แถมมาด้วย ตกลงแถมไหมอะ

เราซื้อจากศูนย์เทเลวิช กระบี่(สาขา)โลตัส 12,++++
ไม่ยอมออกใบเสร็จรับเงินให้ ต้องขอ ได้มาก็ไม่ใช่ใบกำกับภาษี

ตกลงอุปกรณ์มีอะไรแถมบ้างกันแน่
Mrtuesday
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Oct 2009 11:32  

ornor123 ผู้เขียน:
ซื้อมาได้ 2 วัน มีอุปกรณ์
แบต 1 ก้อน
เมม 8 กิ๊ก
สายดาต้า
หูฟัง

ไม่เห็นมี smalltalk เห็นบางท่านได้แถมมาด้วย ตกลงแถมไหมอะ

เราซื้อจากศูนย์เทเลวิช กระบี่(สาขา)โลตัส 12,++++
ไม่ยอมออกใบเสร็จรับเงินให้ ต้องขอ ได้มาก็ไม่ใช่ใบกำกับภาษี

ตกลงอุปกรณ์มีอะไรแถมบ้างกันแน่

หูฟังที่ได้มา เป็นสายแบนๆใช่มั้ย และมี ตัวควบคุม ที่สายด้วย
อันนี้ น่าจะเป็น สมอลทอร์ค ด้วยนะครับ

อุปกรณ์ก็มี สายชาร์ต อีกอย่างนึงครับ

ขอออกความเห็นเรื่องร้านหน่อยนะครับ
เคยเข้าไปสอบถามที่ เทเลวิช ที่นึง ผมว่า บริการไม่ค่อยดีอ่ะ
ซื้อใน เอไอเอส ชอป บริการดี ของใหม่แกะกล่อง สบายใจดีครับ ราคาก็พอๆกัน

Mrtuesday ผู้เขียน:
ซื้อมาแล้วครับ เครื่องทำงานเร็วดี แต่คงอีกนาน กว่าใช้แป้นพิมพ์ได้คล่อง

ขอถามนิดนึงครับ
การโทรออกด้วยการพูดชื่อ ใช้ปุ่ม "*"หรือเปล่าครับ?
ใช้ดีไหม?

ผมลองดูแป๊บนึง มันไม่ค่อยได้
ไม่รู้ตั้งค่าผิดหรือเปล่า

รู้แล้วครับ
ต้องใช้สายหูฟัง ในการสั่งโทรออกด้วยชื่อ
ทดลองแล้วตรงดีนะครับ แต่ตอนนี้รายชื่อยังน้อย ไม่รู้ถ้ารายชื่อเยอะจะยังแม่นหรือเปล่า
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Oct 2009 06:00  

มีโปรแกรมบ้างป่าว ขอหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ
Rolling Eyes
zerook
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Oct 2009 06:49  

มีโปรแกรมบ้างป่าว ขอหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ
:roll:

ลองดูที่นี่ดูครับ ใช้ได้เกือบทั้งหมด

http://www.flashfly.net/forums/viewtopic.php?t=121069
Kimiiko
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Oct 2009 11:06  

อยากทราบว่า รุ่นนี้ สีฟ้า มีจำหน่ายยังครับ

ถามร้านไหนก็บอกว่า ไม่เคยเข้ามาเลย
mrKrich
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Oct 2009 22:33  

ซื้อมาใช้ได้สักสองสามอาทิตย์แล้วครับ
ตอนนี้เจออาการตรงสไลด์มันหลวมหรือไงไม่รู้
เวลาถือไปถือมาบางครั้งได้ยินเสียงมันกระทบกัน
พอจับๆดู ถึงได้เห็นว่ามันไม่แน่นเหมือนตอนซื้อมาใหม่ๆ
มีใครเจอปัญหานี้มั่งหรือเปล่าครับ

แล้วก็อาการนี้เป็นกับตัวที่มีคีย์บอร์ดสไลด์ทุกตัวเลยหรือเปล่า
ถ้าไม่เป็น นี่มีวิธีป้องกันหรือแก้ไขยังไงไหมครับ?
ปกติใช้ tweeter ตลอดเสียด้วย
mrkrich
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Oct 2009 22:34  

Kimiiko ผู้เขียน:
อยากทราบว่า รุ่นนี้ สีฟ้า มีจำหน่ายยังครับ

ถามร้านไหนก็บอกว่า ไม่เคยเข้ามาเลย

ตอนผมไปซื้อ พนักงานก็เอามาให้ผมเลือกนะครับ ที่ Nokia shop สยามพารากอน อ่ะ
ornor123
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: สิงห์บุรี
วันที่โพสท์ : 06 Oct 2009 13:31  

ซื้อมาแล้ว เซ็ง smalltalk ที่ได้ ไม่ใช่ของโนเกียเหมือนกับคนอื่น เป็นแค่สายมีตัวกลมๆรีๆมีปุ่มหมุนเปิดเสียง แค่นั้น

(ซื้อจากเทเลวิส กระบี่ (สาขาโลตัส) ) ซื้อจากศูนย์แท้ๆ
duang_din
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Oct 2009 14:27  

mrKrich ผู้เขียน:
ซื้อมาใช้ได้สักสองสามอาทิตย์แล้วครับ
ตอนนี้เจออาการตรงสไลด์มันหลวมหรือไงไม่รู้
เวลาถือไปถือมาบางครั้งได้ยินเสียงมันกระทบกัน
พอจับๆดู ถึงได้เห็นว่ามันไม่แน่นเหมือนตอนซื้อมาใหม่ๆ
มีใครเจอปัญหานี้มั่งหรือเปล่าครับ

แล้วก็อาการนี้เป็นกับตัวที่มีคีย์บอร์ดสไลด์ทุกตัวเลยหรือเปล่า
ถ้าไม่เป็น นี่มีวิธีป้องกันหรือแก้ไขยังไงไหมครับ?

ลองดูว่าเป็นเสียงแบตเตอรี่กระทบกับฝาหลังหรือเปล่า ตอนซื้อมาใหม่พอมีเสียงก็สังเกตดูปรากฏว่ารุ่นนี้เขาทำแบตเตอรี่ให้อิสระ เคยไปถามที่โนเกียแคร์มาแล้ว ปกติ เป็นงี้เอง แต่ไม่มีปัญหากับตัวเครื่องและสไลด์ ลองสังเกตดูนะคะ ว่าเหมือนกันเปล่า
monososumpa
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: เขตปกครองพิเศษ
วันที่โพสท์ : 07 Oct 2009 13:16  

จะไปซื่อแล้ว อยากทราบว่า มีสีดำ ม่วงมั้ย อยากได้สีม่วง มากๆๆๆๆ
ช่วยตอบที
mrkrich
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Oct 2009 17:30  

duang_din ผู้เขียน:
mrKrich ผู้เขียน:

ลองดูว่าเป็นเสียงแบตเตอรี่กระทบกับฝาหลังหรือเปล่า ตอนซื้อมาใหม่พอมีเสียงก็สังเกตดูปรากฏว่ารุ่นนี้เขาทำแบตเตอรี่ให้อิสระ เคยไปถามที่โนเกียแคร์มาแล้ว ปกติ เป็นงี้เอง แต่ไม่มีปัญหากับตัวเครื่องและสไลด์ ลองสังเกตดูนะคะ ว่าเหมือนกันเปล่า

อ่า ใช่จริงๆด้วย ... เป็นที่แบทกระทบกับฝาหลังจริงด้วย ... หาอะไรมาดันไว้ดีไหมหว่า เหอๆ มันรู้สึกวิตกจริต เวลาเดินไปแล้วมันดังก๊อกๆแก๊กๆ

อ้อ มีเรื่องอยากจะถามเพิ่มแฮะ คือเรื่องซองใส่มือถือ ตอนนี้รู้สึกว่ามันมีริ้วรอยเยอะมากๆ พอไปถามร้านแถวออฟฟิศเค้าก็บอกว่า ของยังไม่เข้า - -*

แล้วก็อีกเรื่องนึงคือ ผมใช้โปรแกรมหลายๆโปรแกรมสลับกันไปมา อยู่เรื่อยๆ อย่าง twitter, music player, google map แต่ตอนนี้ผมรู้สึกว่าตอนสลับโปรแกรมเครื่องมันมักจะค้างอยู่บ่อยๆ บางครั้งนานมากจนต้องปิด แล้วเปิดใหม่บ่อยๆ ... ก็เลยอยากรู้ว่ามีวิธีแก้อาการนี้หรือเปล่าครับ (บางครั้งเป็นกับโปรแกรมกล้อง .. ภาพกล้องค้างอยู่ แต่กดปุ่มถ่ายรูปไม่ได้)
MrTuesday001
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Oct 2009 22:44  

monososumpa ผู้เขียน:
จะไปซื่อแล้ว อยากทราบว่า มีสีดำ ม่วงมั้ย อยากได้สีม่วง มากๆๆๆๆ
ช่วยตอบที

ที่ผมเห็น ไม่มีนะ
ร้านทั่วไปจะมีสองสี แดงกับเทา
ตามร้านโนเกีย หรือศูนย์ เอไอเอส จะมีสีฟ้า

ยังไงลองไปดูของจริงอีกทีก็ดีนะ สีมันไม่เหมือนรูปในเวป
ของผม สีเทา ก็โอเคเลยหล่ะ
Mrtuesday
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2009 23:48  

มือใหม่ป้ายแดง ผู้เขียน:
มีใครลง garmin รึเปล่าครับ

ช่วยลงวิธีการลงโปรแกรมบน 5730 แบบละเอียดด้วยครับ

ขอบคุณครับ

ลองตาม Link นี้ครับ

http://www.onisueka.com/showthread.php?t=619

เป็นภาษาไทยอ่านง่ายครับ 5730 ของผมลงแล้วใช้ได้ดีเลยครับ

ลงแล้วครับ ใช้ได้ดีเลย

แต่ผมใช้ต่างจังหวัด
เวลาจะใส่ POI
กามิน จะไม่ค่อยสะดวก เพราะ สไลด์ ออกมาพิมพ์ไม่ได้
โนเกียแมพ ไสลด์ มาพิมพ์ได้ สะดวกกว่า

คงจะใช้ทั้งคู่ สลับกัน ตามความเหมาะสม

ว่าแต่ โนเกียร์แมพ มันมีภาษาไทยเปล่าครับ?
zerook
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Oct 2009 12:46  

มือใหม่ป้ายแดง ผู้เขียน:
มีใครลง garmin รึเปล่าครับ

ช่วยลงวิธีการลงโปรแกรมบน 5730 แบบละเอียดด้วยครับ

ขอบคุณครับ

ลองตาม Link นี้ครับ

http://www.onisueka.com/showthread.php?t=619

เป็นภาษาไทยอ่านง่ายครับ 5730 ของผมลงแล้วใช้ได้ดีเลยครับ

ลงแล้วครับ ใช้ได้ดีเลย

แต่ผมใช้ต่างจังหวัด
เวลาจะใส่ POI
กามิน จะไม่ค่อยสะดวก เพราะ สไลด์ ออกมาพิมพ์ไม่ได้
โนเกียแมพ ไสลด์ มาพิมพ์ได้ สะดวกกว่า

คงจะใช้ทั้งคู่ สลับกัน ตามความเหมาะสม

ว่าแต่ โนเกียร์แมพ มันมีภาษาไทยเปล่าครับ?

ผมสไลด์ก่อน แล้วค่อยเปิดใช้งาน garmin ครับ
Search POI ได้สะดวกดีครับ
QPR United
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Oct 2009 15:06  

อยากทราบว่าโปรแกรม Magic Key เเละ Rotate สามารถหาได้จากใหนเหรอครับ
zerook
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Oct 2009 09:03  

QPR United ผู้เขียน:
อยากทราบว่าโปรแกรม Magic Key เเละ Rotate สามารถหาได้จากใหนเหรอครับ

ของผมใช้ rotateMe 1.50 และ MagicKey 1.0 สามารถหาได้จาก Link ครับ

http://www.flashfly.net/forums/viewtopic.php?t=121069
Beze
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Oct 2009 22:40  

Sad ต้องการขายจ้า สีเทาจ้า เพิ่งซื้อมาเดือนเด๊๋ยวค่ะ สนใจโทรมาได้ค่ะ
พอดีร้อนเงินค่ะ ขอขายที่ราคา 11000 พร้อมหูฟังรีโมทจ้า. Confused
0837934784
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: สุราษฎร์ธานี
วันที่โพสท์ : 15 Oct 2009 09:51  

Beze ผู้เขียน:
Sad ต้องการขายจ้า สีเทาจ้า เพิ่งซื้อมาเดือนเด๊๋ยวค่ะ สนใจโทรมาได้ค่ะ
พอดีร้อนเงินค่ะ ขอขายที่ราคา 11000 พร้อมหูฟังรีโมทจ้า. Confused
0837934784

ขายทำไมหรอครับ Crying or Very sad
mamad
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Oct 2009 13:06  

ตอนนี้มีสีชมพูเข้ามารึยังคะ

รออยู่อ่ะ อยากได้มากๆเลย
kimiiko
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Oct 2009 17:40  

เพิ่งซื้อมาวันนี้เลยอ่ะครับ จากเทเลวิช ได้หูฟังอินเอียร์ที่มีตัวครอบ เป็นพลาสติกขาวๆอ่ะ

ไม่เห็นมีรีโมทเลย
VVVV
VV
VV
V

หูฟังสเตอริโอ WH-205 หรือหูฟังสเตอริโอ (HS-83)และรีโมตคอนโทรล (AD-54) พร้อมปุ่มควบคุมการเล่นเพลง

เห็นตามรีวิลบอกมาอย่างนี้ แต่คำว่า " หรือ " นี่ หมายถึงว่า เราจะได้แค่ตัวใดตัวหนึ่งหรือเปล่าครับ

งงๆๆ
mrKrich
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Oct 2009 11:16  

kimiiko ผู้เขียน:
เพิ่งซื้อมาวันนี้เลยอ่ะครับ จากเทเลวิช ได้หูฟังอินเอียร์ที่มีตัวครอบ เป็นพลาสติกขาวๆอ่ะ

ไม่เห็นมีรีโมทเลย
VVVV
VV
VV
V

หูฟังสเตอริโอ WH-205 หรือหูฟังสเตอริโอ (HS-83)และรีโมตคอนโทรล (AD-54) พร้อมปุ่มควบคุมการเล่นเพลง

เห็นตามรีวิลบอกมาอย่างนี้ แต่คำว่า " หรือ " นี่ หมายถึงว่า เราจะได้แค่ตัวใดตัวหนึ่งหรือเปล่าครับ

งงๆๆ

น่าจะหมายถึง (หูฟัง WH-205) หรือ (หูฟัง HS-83+รีโมท AD-54) มากกว่านะครับ
เพราะผมเองก็ได้แค่ WH-205 เหมือนกัน
OOBBOO
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Oct 2009 18:59  

รุ่นนี้มีสีม่วงขายไหมคะ เห็นแต่รูปอ่ะ ถ้ามีขายที่ไหนคะ
napatter
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Oct 2009 12:02  

รุ่นนี้มีปุ่มเพื่อเล่นเกมโดยเฉพาะ

อยากถามคนที่เคยเล่นเกมว่าปุ่มกดมันรองรับทุกเกมรึเปล่าครับ
zerook
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Oct 2009 16:25  

napatter ผู้เขียน:
รุ่นนี้มีปุ่มเพื่อเล่นเกมโดยเฉพาะ

อยากถามคนที่เคยเล่นเกมว่าปุ่มกดมันรองรับทุกเกมรึเปล่าครับ

ไม่ครับ ส่วนใหญ่จะใช้ได้กับ N-gage และ game ที่กำหนด Key ได้
แต่เราสามารถลง MagicKey เพื่อกำหนดปุ่มให้สามารถใช้ได้กับทุก game ครับ
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Oct 2009 19:54  

ตัวนี้ขายดีมาก ของขาดตลาดบางร้าน Wink
Kyrios
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Oct 2009 13:04  

อยากถามว่ารุ่นนี้ มันคุ้มมั้ย น่าใช้รึป่าว
เวลา เล่น MSN มัน ok มั้ย
แล้ว Map มัน ดีป่าวคับ ช่วยตอบที
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Oct 2009 11:19  

Kyrios ผู้เขียน:
อยากถามว่ารุ่นนี้ มันคุ้มมั้ย น่าใช้รึป่าว
เวลา เล่น MSN มัน ok มั้ย
แล้ว Map มัน ดีป่าวคับ ช่วยตอบที

MSN ไม่ต้องพูด เพราะเครื่องนี้ทำเอาไว้แชตอยู่แล้ว
MAP ก็ค้นหาง่ายครับ Wink
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Oct 2009 06:54  

ช่วยด้วยครับ

ผมทำตกตอนเปิดฝาสไลด์ไว้ครับ แล้วมันอ้าเพิ่มมานิดนึงครับ

เวลากดกดปุ่มตัวเลข มันจะดัง เอือด อ๊าด ครับ

ไม่ทราบว่าซ่อมเองได้ใหม หรือเอาไปซ่อมได้ใหมครับ
Midobew
Senior Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Oct 2009 18:58  

ผมทำตกตอนเปิดฝาสไลด์ไว้ครับ แล้วมันอ้าเพิ่มมานิดนึงครับ

เวลากดกดปุ่มตัวเลข มันจะดัง เอือด อ๊าด ครับ

ไม่ทราบว่าซ่อมเองได้ใหม หรือเอาไปซ่อมได้ใหมครับ

ซ่อมได้ดิครับ แต่เสียตังค์ ถ้าพนักงานที่ศุนย์เห็นรอยตกนะ อิอิ แล้วมันมีรอยป่าวล่ะ
Ifra
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Oct 2009 20:08  

Midobew ผู้เขียน:

ซ่อมได้ดิครับ แต่เสียตังค์ ถ้าพนักงานที่ศุนย์เห็นรอยตกนะ อิอิ แล้วมันมีรอยป่าวล่ะ

รอยชัดเจนเลยครับ

ตรงกรอบอลูมิเนียม ไม่ทราบอันนี้เปลี่ยนได้ใหม ราคาประมาณไหนครับ
@thaksinlie
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Oct 2009 21:41  

เครื่องนี้มีโปรแกรมเล่น twitter ได้มั้ยครับ หรือต้องเล่นผ่านหน้าเวป twitter.com
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Oct 2009 14:24  

@thaksinlie ผู้เขียน:
เครื่องนี้มีโปรแกรมเล่น twitter ได้มั้ยครับ หรือต้องเล่นผ่านหน้าเวป twitter.com

ที่แน่นอน MSN Hi5 มีครับ
แต่ twitter ไม่แน่ใจครับ Crying or Very sad
zerook
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Oct 2009 22:39  

@thaksinlie ผู้เขียน:

สามารถลงโปรแกรมที่ชื่อ Gravity ใช้สำหรับเป็น Twitter Client ได้ครับ
kongky
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 31 Oct 2009 22:54  

หลังจาก E71 ต่อไปคงเป็นตัวนี้แหละครับ ไม่ทราบว่า มือหนึงอยู่เท่าไรครับตอนนี้ ขอบคุณครับ
Midobew
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Nov 2009 07:59  

Ifra ผู้เขียน:

ตรงกรอบอลูมิเนียม ไม่ทราบอันนี้เปลี่ยนได้ใหม ราคาประมาณไหนครับ

เปลี่ยนได้ครับ แต่ราคาอะไหล่นี่คงต้องถามศุนย์ แล้วก็ต้องดูด้วยว่า ศูนย์มีอะไหล่เหลือให้เปลี่ยนไหม ถ้าไม่มีก็ต้องสั่งแล้วรอซัก3-7วันอ่ะ ให้พนักงานโทรมาบอกว่าอะไหล่เข้ามาแล้วก็ได้ครับ ซ่อมได้ที่ศูนย์โนเกียแครร์ หรือeasy fixก็ได้ครับ หรือส่งเข้าของศูนย์ประกันของเครื่องที่คุณใช้อยู่(พวกMFA Mlink UD)ทำนองนี้อ่ะครับ
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Nov 2009 08:20  

Ifra ผู้เขียน:

เปลี่ยนได้ครับ แต่ราคาอะไหล่นี่คงต้องถามศุนย์ แล้วก็ต้องดูด้วยว่า ศูนย์มีอะไหล่เหลือให้เปลี่ยนไหม ถ้าไม่มีก็ต้องสั่งแล้วรอซัก3-7วันอ่ะ ให้พนักงานโทรมาบอกว่าอะไหล่เข้ามาแล้วก็ได้ครับ ซ่อมได้ที่ศูนย์โนเกียแครร์ หรือeasy fixก็ได้ครับ หรือส่งเข้าของศูนย์ประกันของเครื่องที่คุณใช้อยู่(พวกMFA Mlink UD)ทำนองนี้อ่ะครับ

ลองไป 0 Nokia ดูก็ได้ครับ Crying or Very sad
mooo
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Nov 2009 12:07  

อยากทราบตอนนี้ 5730 สีเทา ราคาอยู่ที่เท่าไหร่ค่ะ

คือตอนแรกจะซื้อ6760 แต่ว่าคิดดูอีกทีมันเหมาะกับผู้ที่ใช้ทำงานมากกว่าเลยลองหาตัวอื่น
เจอตัวนี้ค่ะ ถูกใจมากมาย

ขอบคุณค่ะ Very Happy
PpPpPpP
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Nov 2009 13:59  

ตัวนี้เล่นเน็ตฟรีมั้ยคะ

ถ้าเสียเงิน คิดเป็นนาทีละเท่าไหร่คะ

แล้วเวลาดูรุ่นอื่น ดูได้มั้ยคะว่าเสียค่าเน็ตมั้ยอ่ะค่ะ
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Nov 2009 19:01  

mooo ผู้เขียน:
อยากทราบตอนนี้ 5730 สีเทา ราคาอยู่ที่เท่าไหร่ค่ะ

คือตอนแรกจะซื้อ6760 แต่ว่าคิดดูอีกทีมันเหมาะกับผู้ที่ใช้ทำงานมากกว่าเลยลองหาตัวอื่น
เจอตัวนี้ค่ะ ถูกใจมากมาย

ขอบคุณค่ะ Very Happy

12390 ราคาเต็ม
ราคาบางร้านอาจจะอยู่ที่11990 หรือ 12000 ครับผม Laughing
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Nov 2009 19:01  

PpPpPpP ผู้เขียน:
ตัวนี้เล่นเน็ตฟรีมั้ยคะ

ถ้าเสียเงิน คิดเป็นนาทีละเท่าไหร่คะ

แล้วเวลาดูรุ่นอื่น ดูได้มั้ยคะว่าเสียค่าเน็ตมั้ยอ่ะค่ะ

รู้สึกไม่ฟรีนะครับ
Crying or Very sad
mooo
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Nov 2009 21:07  

ขอบคุณค่ะ คุณ gappkoo ^^
kongky
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Nov 2009 02:42  

ถามนิดครับ ทำไงให้ เล่น พวก Facebook โดยให้เลือกเป็น wifi อะครับ กดปุ่มมันเลือกเปิด Edge เลยอะครับ รู้สึก พวกเมนูต่างๆ ต่างจากพวก e63 กับ 71อยู่ พวก เมนูมันอยู่คนละที่กัน แถม เข้า ดาวโหลดมันไม่เห็นอัพเป็น Ovi ให้เลยครับ ยังเป็นแบบเก่าอยู่ ขอบคุณครับ
duangdin
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Nov 2009 13:04  

[quote="gappkoo"][quote="PpPpPpP"]ตัวนี้เล่นเน็ตฟรีมั้ยคะ

แล้วเวลาดูรุ่นอื่น ดูได้มั้ยคะว่าเสียค่าเน็ตมั้ยอ่ะค่ะ[/quote]
รู้สึกไม่ฟรีนะครับ
:cry:[/quote]
ถ้าที่ที่เล่นปล่อยสัญญา wifi เล่นฟรีคะ ใช้อยู่ที่ทำงานเวลาประชุมแอบเล่นบ้าง ดูหนังยูทูปบ้าง จะได้ไม่เบื่อ
duangdin
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Nov 2009 13:08  

kongky ผู้เขียน:
ถามนิดครับ ทำไงให้ เล่น พวก Facebook โดยให้เลือกเป็น wifi อะครับ กดปุ่มมันเลือกเปิด Edge เลยอะครับ รู้สึก พวกเมนูต่างๆ ต่างจากพวก e63 กับ 71อยู่ พวก เมนูมันอยู่คนละที่กัน แถม เข้า ดาวโหลดมันไม่เห็นอัพเป็น Ovi ให้เลยครับ ยังเป็นแบบเก่าอยู่ ขอบคุณครับ

เชื่อต่อ wifi ไว้ก่อนเลยคะ แล้วค่อยเข้า ก็เล่นได้นะคะ
Midobew
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Nov 2009 18:05  

ถ้ามีตังค์จาซื้อรุ่นนี้สีฟ้า ไม่ก็5530สีแดงอ่ะ มะค่อยสน5800 แต่อยากได้qwertyเท่ห์ๆ ซักเครื่อง
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Nov 2009 19:08  

ถ้ามีตังค์จาซื้อรุ่นนี้สีฟ้า ไม่ก็5530สีแดงอ่ะ มะค่อยสน5800 แต่อยากได้qwertyเท่ห์ๆ ซักเครื่อง

5730 คุ้มสุดแหละ อิอิ Wink
kongky
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Nov 2009 05:33  

ใช่ครับ ถ้าไม่เน้น ตามสมัย ทัช ละก็ ตัวนี้ ครบโคตรๆ ครับ อิอิ
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Nov 2009 20:54  

kongky ผู้เขียน:
ใช่ครับ ถ้าไม่เน้น ตามสมัย ทัช ละก็ ตัวนี้ ครบโคตรๆ ครับ อิอิ

อิอิ ยิ่งถ้า+เรื่องคุณภาพเสียง แจ่มเลยครับผม Wink
แวะเข้ามา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Nov 2009 15:15  

ว่าแต่ เพื่อนผมมันบอกว่า รุ่นนี้คีย์บอร์ดกดยากมากๆ และหาปุ่มยากด้วย

จริงหรือครับ ?
u.special
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Nov 2009 20:33  

ราคาตอนนี้ มันเท่าไหร่คะ
สีฟ้าออกตลาดยังอ่ะ

ลำโพงมันไม่ค่อยดังหรอคะ
ถ้าเทียบกับ 3250 อ่ะ อันไหนดังกว่ากันอ่ะ

มีข้อเสียอะไรบ้างคะ
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Nov 2009 08:33  

u.special ผู้เขียน:
ราคาตอนนี้ มันเท่าไหร่คะ
สีฟ้าออกตลาดยังอ่ะ

ลำโพงมันไม่ค่อยดังหรอคะ
ถ้าเทียบกับ 3250 อ่ะ อันไหนดังกว่ากันอ่ะ

มีข้อเสียอะไรบ้างคะ

5730 ดีกว่า 3250 อยู่แล้วนะครับ
เรื่องทั้งเสียง และ ระบบรุ่นใหม่นะครับ Wink
duangdin
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Nov 2009 13:50  

แวะเข้ามา ผู้เขียน:
ว่าแต่ เพื่อนผมมันบอกว่า รุ่นนี้คีย์บอร์ดกดยากมากๆ และหาปุ่มยากด้วย

จริงหรือครับ ?

ก็ไม่ยากนะ ชอบด้วยซ้ำเล่นเอ็มง่ายมากจับจุดให้ถูกเถอะ มันคล้ายแป้นคีบอร์ดคอมหลายจุดเลย ส่วนตัวชอบมาก เพื่อนที่เล่นเอ็มด้วยยังว่าเล่นจากโทรศัพท์ไมพิมพ์เร็วจัง 5 5 5
ONEEE
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Nov 2009 18:41  

ตอนนี้มีสีม่วงเข้ามารึยังคะ

มีใครพอจะเห็นบ้างไหม
แวะเข้ามา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : v
วันที่โพสท์ : 08 Nov 2009 22:58  

เอ่อ แล้วถ้า nokia 5730 เทียบกับ e75

2 รุ่นนี้รุ่นไหนน่าเล่นกว่ากันครับ ผมลังเลมากๆเนี่ย ราคาก็ใกล้เคียงกัน

เอาประมาณว่า วัดกันที่

- การเล่นเกมส์ (เน้นเกมส์ที่เล่นได้แบบ เอนเกจ)
- ฟังเพลง ดูคลิป
- เล่น msn youtube internet แบบไวไวหน่อย
- รูปทรง
- ฟังก์ชั่ยโดยรวม
- เหมาะกะวันรุ่น

ประมาณนี้ครับ แนะนำ 2 รุ่นนี้ให้ผมที

เพิ่งซื้อ ของจากงาน fat มา จนงบเหลือแค่ หมื่น 5

T______________________T
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Nov 2009 17:03  

ONEEE ผู้เขียน:
ตอนนี้มีสีม่วงเข้ามารึยังคะ

มีใครพอจะเห็นบ้างไหม

มีแต่ ดำแดง ดำฟ้า ดำเทา ครับ Wink
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: v
วันที่โพสท์ : 09 Nov 2009 17:04  

แวะเข้ามา ผู้เขียน:
เอ่อ แล้วถ้า nokia 5730 เทียบกับ e75

2 รุ่นนี้รุ่นไหนน่าเล่นกว่ากันครับ ผมลังเลมากๆเนี่ย ราคาก็ใกล้เคียงกัน

เอาประมาณว่า วัดกันที่

- การเล่นเกมส์ (เน้นเกมส์ที่เล่นได้แบบ เอนเกจ)
- ฟังเพลง ดูคลิป
- เล่น msn youtube internet แบบไวไวหน่อย
- รูปทรง
- ฟังก์ชั่ยโดยรวม
- เหมาะกะวันรุ่น

ประมาณนี้ครับ แนะนำ 2 รุ่นนี้ให้ผมที

เพิ่งซื้อ ของจากงาน fat มา จนงบเหลือแค่ หมื่น 5

T______________________T

ทุกอย่างที่พูด เอา 5730 เลยครับ Wink
Mrtuesday
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Nov 2009 18:33  

ทำไม เวลาส่งเมลเข้า ฮอตเมล
คนรับ อ่านไม่ได้ มันจะเป็น "????????????" หมดเลย
เคยใช้ S901 ส่ง ก็เป็นแบบนี้เหมือนกัน
ต้องไปตั้งค่าอะไรหรือเปล่าครับ
I n d e p e n d e
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Nov 2009 11:51  

ดำ แดง เริ่ด!!!!!! Very Happy Very Happy ยั่งงี้ต้องถอย ใช้คู่ก่ะ รุ่นน้องรัก 5310 Xpress Music <- เอาไว้ลุยๆ ตัวนี้ เอาไว้โชว์ เทห์ Surprised
bosszexe
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Nov 2009 18:18  

ผมเห็นเว็ปรีวิวยูทูปอะครับ

มีสี ฟ้า ขาว ด้วย

ไม่ทราบว่าจะเข้าไทยไหมครับ
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Nov 2009 18:27  

ทำไม เวลาส่งเมลเข้า ฮอตเมล
คนรับ อ่านไม่ได้ มันจะเป็น "????????????" หมดเลย
เคยใช้ S901 ส่ง ก็เป็นแบบนี้เหมือนกัน
ต้องไปตั้งค่าอะไรหรือเปล่าครับ

ไม่ใช่ว่ารุ่นนี้ที่เป็น 5530 ของผมยังเป็นครับ Confused
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Nov 2009 09:51  

bosszexe ผู้เขียน:

เข้าแล้ววว
เราใช้อยู่
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Nov 2009 22:43  

bosszexe ผู้เขียน:

เข้าแล้ววว
เราใช้อยู่

เข้าแล้วครับ เห็นโมเดลแล้ว อิอิ Wink
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Nov 2009 10:43  

ตอนนี้ผมก็ใช้สีฟาอย่อะครับ

เจ๋งดี

กำลังหัดใช้oviอยุ่

อิอิอิ

พิมพ์มันส์ดี
u.special
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Nov 2009 14:43  

เครื่องเรามัน กึก ๆ อ่ะ
แบบ เรายังไม่ได้สไลด์อ่ะ
แล้วมัน หลวม ๆ อ่ะ
ใครเป็นเหมือนเรามั่งอ่ะ
TT'

หรือเพราะเพื่อนมันสไลด์กัน
ซื้อมา เพิ่งได้สัปดาห์เดียว
เพื่อนขอดูเพียบ
ไม่ให้ดู ก้อยังไง ๆ อยู่
duangdin
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Nov 2009 14:57  

TT'

ที่ดังเป็นเสียงแบตกระทบฝาหลังเดี๋ยวนี้ โนเกียรุ่นใหม่ แบตจะไม่แน่นเห็นที่ศูนย์บอกว่าแบบนี้ดีกว่าเดิมครั้งแรกที่ซื้อมาก็กังวลงี้แหละ ใช้มาได้จะ 5 เดือนแล้วยังดีอยู่เลยไม่มีปัญหาใด ๆ ทั้งสิ้น
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Nov 2009 19:08  

duangdin ผู้เขียน:
TT'

ที่ดังเป็นเสียงแบตกระทบฝาหลังเดี๋ยวนี้ โนเกียรุ่นใหม่ แบตจะไม่แน่นเห็นที่ศูนย์บอกว่าแบบนี้ดีกว่าเดิมครั้งแรกที่ซื้อมาก็กังวลงี้แหละ ใช้มาได้จะ 5 เดือนแล้วยังดีอยู่เลยไม่มีปัญหาใด ๆ ทั้งสิ้น

แบตหลวม จน 5530 เปลื่ยนชื่อเป็นน้องหลวม
Co_Saa
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Nov 2009 22:12  

อยากขาย 5730 อุปกรณ์ครบทุกอย่างที่อยู่ในกล่อง สภาพใหม่ใช้งานปกติ

สีดำ เทา ขาย 9500 บ. ด่วนๆ จะไปเอาเครื่องใหม่ สนใจโทร 0891411211 ..
Son!c
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Nov 2009 15:04  

ขอถามหน่อยครับ

พอดีสังเกตุตั้งแต่หน้าแรกแล้ว อยากมีคนมาระบุให้หน่อยครับว่า เรื่องกล้อง นี่ พอจะไปวัดไปวาได้มั้ยครับ

เพราะว่ากลัวจะเหมือน รุ่นน้องอย่าง Nk 5310 Xp ซึ่งรุ่นนี้จะช้าเหลือเกิน และ มีความไวต่อแสงมั้ยครับ Smile พอดีใช้ สองครั้งอยู่ สนใจรุ่นนี้เป็นพิเศษ รบกวนด้วยครับ ขอบคุณครับ Very Happy

ปล* ในกล่องมีหูฟังแบบไหนแถมเหรอครับ หรือแบบธรรมดา ไปซื้อจะได้ทำใจได้ Razz
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Nov 2009 21:39  

Son!c ผู้เขียน:
ขอถามหน่อยครับ

พอดีสังเกตุตั้งแต่หน้าแรกแล้ว อยากมีคนมาระบุให้หน่อยครับว่า เรื่องกล้อง นี่ พอจะไปวัดไปวาได้มั้ยครับ

เพราะว่ากลัวจะเหมือน รุ่นน้องอย่าง Nk 5310 Xp ซึ่งรุ่นนี้จะช้าเหลือเกิน และ มีความไวต่อแสงมั้ยครับ Smile พอดีใช้ สองครั้งอยู่ สนใจรุ่นนี้เป็นพิเศษ รบกวนด้วยครับ ขอบคุณครับ Very Happy

ปล* ในกล่องมีหูฟังแบบไหนแถมเหรอครับ หรือแบบธรรมดา ไปซื้อจะได้ทำใจได้ Razz

3.2 มีแลนซ์คาสไซน์ด้วยนะครับ คุณภาพไม่ต้องห่วง
ไม่ต้องห่วงเรื่องการใช้งานของเครื่อง nokia 5730xpressmusic ไม่มีปัญหาแน่นอน ครับ
หูฟังที่ให้เป็นแบบมีรีโมตนะครับ Wink
co_Saa
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Nov 2009 23:35  

Co_Saa ผู้เขียน:
อยากขาย 5730 อุปกรณ์ครบทุกอย่างที่อยู่ในกล่อง สภาพใหม่ใช้งานปกติ

สีดำ เทา ขาย 9500 บ. ด่วนๆ จะไปเอาเครื่องใหม่ สนใจโทร 0891411211 ..

ต่อรองได้นะคับ อยากขายจะไปซื้อตัวใหม่แล้วววว
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Nov 2009 23:37  

co_Saa ผู้เขียน:
Co_Saa ผู้เขียน:

ต่อรองได้นะคับ อยากขายจะไปซื้อตัวใหม่แล้วววว

- -* เขาเอา 5530 ไม่ดีหรอ : Crying or Very sad
บิ๊ก ปืนโต
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Nov 2009 20:53  

ทำไมเครื่องเราไม่มีคำสั่ง ตัดการเชื่อมต่อWLAN อ่ะ แต่ในคู่มือมันมีนะ เลยไม่รู้จะตัดการเชื่อมต่อยังไง มีใครเป็นแบบเราบ้าง แล้วจะทำไงดี? ใครใช้คล่องแล้วช่วยบอกทีน่ะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Nov 2009 19:15  

บิ๊ก ปืนโต ผู้เขียน:
ทำไมเครื่องเราไม่มีคำสั่ง ตัดการเชื่อมต่อWLAN อ่ะ แต่ในคู่มือมันมีนะ เลยไม่รู้จะตัดการเชื่อมต่อยังไง มีใครเป็นแบบเราบ้าง แล้วจะทำไงดี? ใครใช้คล่องแล้วช่วยบอกทีน่ะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ลองดูดีๆนะครับ ลอง กดตัวเลือก - แล้วตัดการเชื่อมตือ ดู
หรือ
ลองปิดเครื่องเปิดเครื่องใหม
ถ้าไม่มีจริงๆ ลองให้ 0 nokia ดูให้นะครับ Wink
บิ๊ก ปืนโต
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Nov 2009 16:09  

gappkoo ผู้เขียน:
บิ๊ก ปืนโต ผู้เขียน:

ลองดูดีๆนะครับ ลอง กดตัวเลือก - แล้วตัดการเชื่อมตือ ดู
หรือ
ลองปิดเครื่องเปิดเครื่องใหม
ถ้าไม่มีจริงๆ ลองให้ 0 nokia ดูให้นะครับ Wink

Razz ลืมเข้ามาบอกว่าได้แล้ว Wink ต้องนั่งเล่นซักพักมั้งนะ อิอิ
ขอบคุณครับ
หญิงน้อง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Nov 2009 23:56  

ทำไมเวลาเราเล่นวิดิโอ บางทีเครื่องมันค้างแล้วบางครั้งก็ปิดไปเอง
**มันเป็นก็เป็นบ่อยๆนะ เวลาดูวิดีโอ
ใครเคยเจอแบบนี้บ้างช่ววยตอบด้วยค่ะ
Sad Sad Sad
IFRA
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Nov 2009 22:44  

หญิงน้อง ผู้เขียน:
ทำไมเวลาเราเล่นวิดิโอ บางทีเครื่องมันค้างแล้วบางครั้งก็ปิดไปเอง
**มันเป็นก็เป็นบ่อยๆนะ เวลาดูวิดีโอ
ใครเคยเจอแบบนี้บ้างช่ววยตอบด้วยค่ะ
Sad Sad Sad

อัพ fw ใหม่ครับ

ผมอัพแล้วก็ไม่มีปัญหานี้เลย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Nov 2009 10:48  

IFRA ผู้เขียน:
หญิงน้อง ผู้เขียน:
Sad Sad Sad

อัพ fw ใหม่ครับ

ผมอัพแล้วก็ไม่มีปัญหานี้เลย

อัพ fw ยังไงครับบอกหน่อย
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Nov 2009 21:30  

เฟริม์แวร์ ใหม่มีอะไรใหม่ๆมั่ง อิอิ Laughing
egbsb
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Nov 2009 20:06  

เอาเครื่องไปไห้0 ลงโปรแกรมไห้ไหม่เรยได้ป่ะ รู้สึกเครื่องช้าแปลกๆแล้วเวลาออกจากเอนเกจ หน้าจอมันพลิกกลับอ่ะ
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Nov 2009 20:09  

egbsb ผู้เขียน:
เอาเครื่องไปไห้0 ลงโปรแกรมไห้ไหม่เรยได้ป่ะ รู้สึกเครื่องช้าแปลกๆแล้วเวลาออกจากเอนเกจ หน้าจอมันพลิกกลับอ่ะ

ลองให้ 0 นะครับ Wink
SWEETTOEY
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Dec 2009 00:31  

ถามหน่อยครับ ใครใช้ฟังชั่นวีดีโอช่วยบอกที ตกลงมันถ่ายได้สุดที่ VGA กี่เฟรมครับ บางเวปว่า15 บางเวปว่า30 คุณภาพออกมาสูสีเอ็นซีรี่ย์มั้ย คือชอบรูปทรงครับ อยากถอย แต่ยังเลตรงวีดีโอนี่อ่ะ ผมใช้บ่อยมาก
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Dec 2009 19:02  

SWEETTOEY ผู้เขียน:
ถามหน่อยครับ ใครใช้ฟังชั่นวีดีโอช่วยบอกที ตกลงมันถ่ายได้สุดที่ VGA กี่เฟรมครับ บางเวปว่า15 บางเวปว่า30 คุณภาพออกมาสูสีเอ็นซีรี่ย์มั้ย คือชอบรูปทรงครับ อยากถอย แต่ยังเลตรงวีดีโอนี่อ่ะ ผมใช้บ่อยมาก

ลองดูรายละเอียดที่เว็ป nokia โดยตรงดีกว่า
www.nokia.co.th/5730xpressmusic Wink
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Dec 2009 19:04  

gappkoo ผู้เขียน:

ลองดูรายละเอียดที่เว็ป nokia โดยตรงดีกว่า
www.nokia.co.th/5730xpressmusic Wink

วิดีโอ
กล้องหลัก
ทีวีคุณภาพสูง – VGA; 15 fps; .mp4
อีเมล์ – QVGA; 15fps; .mp4
คุณภาพการแบ่งปันไฟล์ – QCIF; 15 fps; .3GP
กล้องด้านหน้า
QCIF ที่ 15 fps
กล้องหลัก:
- รูปแบบ MPEG4 นามสกุล .mp4
- รูปแบบ H.263 (profile 0 level 10) นามสกุล .3gp

กล้องตัวที่สอง/กล้องด้านหน้า:
- รูปแบบ H.263 (profile 0 level 10) และบันทึกเป็นไฟล์ .3gp
สมดุลแสงสีขาว: อัตโนมัติ, แดดจัด, เมฆมาก, อินแคนเดสเซนต์, ฟลูออเรสเซนต์
โหมดฉากหลัง: อัตโนมัติและกลางคืน
โหมดโทนสี: ปกติ, สีเปีย, ขาวดำ, สีสดใส, เนกาทีฟ
ความยาวของวิดีโอที่บันทึกจะต้องไม่เกิน 90 นาที และอาจถูกจำกัดโดยหน่วยความจำที่เหลืออยู่ในอุปกรณ์หรือการ์ดหน่วยความจำ
RealPlayer
รูปแบบไฟล์สำหรับเล่นวิดีโอ:
กล้องหลัก:
- รูปแบบ MPEG4 นามสกุล .mp4
- รูปแบบ H.263 (profile 0 level 10) นามสกุล .3gp
กล้องตัวที่สอง/กล้องด้านหน้า:
- รูปแบบ H.263 (profile 0 level 10) และบันทึกเป็นไฟล์ .3gp
การสตรีมวิดีโอ (3GPP และ CIF)
วิดีโอคอล CS
เสียงเรียกเข้าแบบวิดีโอ
ที่มา http://community.siamphone.com/linkout.php?out=http://www.nokia.co.th/5730xpressmusic
SWEETTOEY
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Dec 2009 15:11  

ขอบคุณคร๊าบ แต่สงสัยคงไม่ได้ถอยแล้วล่ะ T-T ถ่ายสูงสุดได้15เฟรมเอง
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Dec 2009 16:53  

ขอบคุณคร๊าบ แต่สงสัยคงไม่ได้ถอยแล้วล่ะ T-T ถ่ายสูงสุดได้15เฟรมเอง

อะครับ
papayatop ผู้เขียน:
จากข่าวลือที่โนเกียจะเปิดตัวมือถือติดกล้อง 12 ล้านพิคเซลปลายปีนี้ (คิดว่าไม่ทันแน่) ช่วงนี้จึงมีข่าวลือเด็ดๆ ออกมาเกี่ยวกับมือถือรุ่นนี้ออกมา โดยรุ่นที่คาดหวังกันว่าจะแปะกล้องหลังถึง 12MP ไม่พ้น Nokia N87 ภาคต่อของ Nokia N86 ที่ปัจจุบันเป็นตัวเดียวของแบรนด์ที่ติดกล้อง 8 ล้านพิคเซล

จากการออกแบบ (เล่นๆ) ดังภาพจะเห็นได้ว่า N87 เป็นมือถือสไลด์ 2 ด้านเหมือนเดิม แต่เพิ่มหน้าจอเป็น 3.2 นิ้วแบบ Capacitive Touchscreen ความละเอียดหน้าจอ 800x480 พิคเซล เมมโมรี่ภายใน 16GB ติดกล้อง 12 ล้านพิคเซลพร้อมแฟลช LED-Zenon และอาจจะใช้ระบบปฏิบัติการซิมเบี้ยนตัวใหม่ (ที่ใหม่กว่า 9.4 ในปัจจุบัน) อีกด้วย

กว่าจะเปิดตัวจริงๆ ผมว่าอีกหลายเดือนเหมือนกัน แต่ก็น่าสนใจครับ ราคาคงแพงเอาเรื่อง : )

[youtube]<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/jjjTGuecZDU&color1=0xb1b1b1&color2=0xcfcfcf&hl=en_US&feature=player_embedded&fs=1"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowScriptAccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/jjjTGuecZDU&color1=0xb1b1b1&color2=0xcfcfcf&hl=en_US&feature=player_embedded&fs=1" type="application/x-shockwave-flash" allowfullscreen="true" allowScriptAccess="always" width="425" height="344"></embed></object>[/youtube]
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: