Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 SE SATIO

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Sony Community - โซนี่ คอมมูนิตี้
ตอบ: 4 / เข้าชม: 30397
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : SE SATIO
วันที่โพสท์ : 20 Sep 2009 19:42  
ตอบโดยอ้างถึง  

SATIO Symbian S60V5 เหมือน N97

ไม่ทราบว่าสามารถลง program ของN97 ได้ไหมครับ เพราะเห็นเป็นตัว os เดียวกันเปะ
บางคนก็บอกว่าได้ บางคนก้บอกว่าไม่ได้ เลยงงครับ
รบกวนชี้ความกระจ่างให้หน่อยครับ
sakurasong
SP Member
SP Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: SE SATIO
วันที่โพสท์ : 19 Nov 2009 11:45  

ลงได้เหมือนกันเลยครับ
yotkacha
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Nov 2009 15:51  

เรียนถามผู้รู้
เพิ่งใช้ satio และ ซิมเบียน ไม่คุ้นเลย และใช้ยาก แต่ซื้อเพราะต้องการใช้กล้อง เดิมใช้ไอโฟน โหลดง่ายกว่ามาก สงสัยเรื่องการโหลดโปรแกรมต่างๆ บางเว็บ เช่น sonyericsson entertainment ให้โหลด Flash แต่เข้าไปแล้วโหลดจากลิ๊งค์ไม่ได้ ไปหาที่อื่นโหลดก็ช้ามาก และไม่สำเร็จ รวมทั้งไม่มั่นใจด้วยว่าโหลดจากที่ใดได้บ้าง จะเข้ากับซิมเบียน satio ได้หรือเปล่า บางโปรแกรมก็ติด zip ต้องหาที่โหลด handyzip อีก ยังหาไม่ได้ โหลดช้า หรือค้าง เข้าใจว่าต้องโหลดจากพีซี แต่จะมา install ใน satio ยังไง ผ่าน sony pc suit หรืออย่างอื่น รบกวนด้วยนะครับ
ขอบคุณครับ
yot
sakurasong
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Nov 2009 16:54  

ลองไปหาโปรแกรมและวิธีทำใน http://www.nokiagang.com/ ดูครับ

ใช้ตัวเดียวกับ 5800 N97 N97mini X6 ใช้แทนกันได้เกือบๆจะ100%ครับ
บางโปรแกรมอาจจะมี Bug กับ Satio บ้างนิดหน่อย ต้องรอ Fw ออกมาแก้

Symbian ลงโปรแกรมจะยากก็ตรงต้องขอใบอนุญาตโปรแกรมแหละครับ
ถ้าใช้ไปเรื่อยๆก็ชินครับ

ปล. ควรจะปิดเครื่องทุกวันหรือ3วันครั้งก็ได้นะครับ เพื่อเป็นการเคลียร์แรมในเครื่อง เหมือนในคอมแหละครับ
yotkacha
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Nov 2009 10:52  

ขอบคุณครับ
จะลองดูครับ
yot
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Sony Community - โซนี่ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: