Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia 1208 - โนเกีย

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 52 / เข้าชม: 518514
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Nokia 1208 - โนเกีย
วันที่โพสท์ : 03 May 2007 19:03  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Nokia 1208 - โนเกีย
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/nokia/1208.htm

United
PRO Member
PRO Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2007 19:08  

รูปทรงไม่ต่างกับ 1200 เลย อาจจะต่างแค่วัสดุ
jack_six
Junior Member
Year's Star

จังหวัด: chonburi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2007 23:25  

เมือน1200จัง Laughing Laughing แต่เพิมสี Smile
boatboat
Bronze Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2007 23:25  

จอสีราคาถูกลงละ
palmpppp
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ขอนแก่น
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 May 2007 23:35  

เหมาะเอาไว้ใช้เครื่องที่2 กะคนที่ไม่ต้องการอะไรมากมายนอกจาก โทรเข้า - ออก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 May 2007 08:17  

palmpppp ผู้เขียน:
เหมาะเอาไว้ใช้เครื่องที่2 กะคนที่ไม่ต้องการอะไรมากมายนอกจาก โทรเข้า - ออก

จริงด้วยค่ะ เพราะอย่างตัวเองก็อยากได้แค่มือถือที่เสียงเรียกเข้าเป็น MP3 ไว้โทรและรับสาย ก็พอแล้ว กล้องไม่ต้องการ รุ่นนี้โดนเลยค่ะ
gotjii
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Lampang
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 May 2007 10:03  

สีสวย...แค่นั้น Sad
crewtech
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 May 2007 13:12  

สนใจครับ เล็กลงกว่า 1112 อีกหน่อย ได้จอเป็นสี แถมดูแล้วน่าจะใช้ได้แบบสบายๆมือ ใกล้เปิดตัวรึยังครับ จะไปดูตัวไว้ก่อนเลย Laughing Cool ชอบเบสิคโฟนครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 May 2007 13:35  

Anonymous ผู้เขียน:

จริงด้วยค่ะ เพราะอย่างตัวเองก็อยากได้แค่มือถือที่เสียงเรียกเข้าเป็น MP3 ไว้โทรและรับสาย ก็พอแล้ว กล้องไม่ต้องการ รุ่นนี้โดนเลยค่ะ

เครื่องแรกตะหาก โทรบ่อยโทรนาน ใช้ประจำ Laughing Laughing Laughing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 May 2007 13:41  

ดูข้อมูลเปิดเครื่องรอรับสายตอนแรก "ตาลาย" ดูเป็น

เปิดรอรับสาย 365 วัน (Standby Time)

ตกใจหมดเลย 555+[/b]
แครอทจ๋า
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 May 2007 14:10  

สวยเรียบ ๆ
foma
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
หัวข้อ : Re: Nokia 1208 - โนเกีย
วันที่โพสท์ : 04 May 2007 14:40  

สวยเรียบ
IT MAN
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 May 2007 17:43  

เล็ก น่ารัก

กะทัดรัดดี

สีออกมาแนวสดใสดี สีแดงก็สวย สีดำก็เท่ดี

จอสีด้วย

เพิ่มเงินจากรุ่น 1200 อีกแค่ 300 บาทเอง

สนทนา ได้ถึง 7 ชั่วโมงเลยหรือนี่โอ๊ะ...
de
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: LAMPANG
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 May 2007 16:59  

เพิ่มเงินอีกไม่กี่ร้อยก็ได้จอสี แต่ก็ยังไม่มี fm
yule
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 May 2007 01:14  

เครื่องแรกตะหาก โทรบ่อยโทรนาน ใช้ประจำ Laughing Laughing Laughing

ใช้ 3310ดีกว่าอิอิ - -"
มิน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : แจ่มมม
วันที่โพสท์ : 07 May 2007 07:08  

จอ Oled สะด้วย น่าจะทำให้มองเห็นได้ดีทั้งในเวลากลางวันและกลางคืนนะเนี่ย
ราคาก้อโอเค แต่แบตน่าจะ stand by ได้ไม่น่าอ่ะ โอเล็ตด้วยอ่ะ แต่แลกกะการมองเห็นได้ดีในตอนกลางวันก้อโอเค
น่าจะซื้อให้คุณพ่อคุณแม่ใช้นะครับ
มิน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: แจ่มมม
วันที่โพสท์ : 07 May 2007 07:10  

มิน ผู้เขียน:
จอ Oled สะด้วย น่าจะทำให้มองเห็นได้ดีทั้งในเวลากลางวันและกลางคืนนะเนี่ย
ราคาก้อโอเค แต่แบตน่าจะ stand by ได้ไม่น่าอ่ะ โอเล็ตด้วยอ่ะ แต่แลกกะการมองเห็นได้ดีในตอนกลางวันก้อโอเค
น่าจะซื้อให้คุณพ่อคุณแม่ใช้นะครับ

พูดผิดครับ กะจะบอกว่าเอาเข้าจริงคงstand by ได้ไม่นานหรอก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: แจ่มมม
วันที่โพสท์ : 07 May 2007 13:23  

พูดผิดครับ กะจะบอกว่าเอาเข้าจริงคงstand by ได้ไม่นานหรอก

OLED นั้นแหล่ะประหยัดครับเพราะจอชนิดนี้ไม่มี Back light ซึ่งกินไฟมากการสแตนบายนานแน่นอน แต่ไอ้จอชนิดนี้อายุสั้นครับ น่าจะจอมากกว่า
Skeibler
Year's Star

จังหวัด: South East Asia
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 May 2007 20:27  

OLED ส่วนใหญ่เอาไว้ทำเป็นจอนอกโทรศัพท์แบบฝาพับ หรือเครื่องเล่น mp3/mp4 จอสี ข้อดีคือมันไม่กินแบต สีที่เกิดขึ้นจะเกิดจากการเรืองแสงจากตัวมันเอง เรื่องกินแบตหายห่วง โทรได้นานแน่ๆ

แต่เรื่องจออายุสั้นนี่คงไม่น่าจะใช่นะ นอกจากคุณจะไปทำมันตก หรือหล่นน้ำ อันนั้นพังแน่นอน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 May 2007 02:46  

เสียงเป็น MP3-Grade อีกแระแย่จัง
รวมๆก็ดี...แต่ถ้ามี FM+บันทึกเสียงระหว่างโทรได้จะดีมากๆๆ Crying or Very sad
yuppiekabb
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : ^^
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2007 21:05  

yule ผู้เขียน:

ใช้ 3310ดีกว่าอิอิ - -"

ราคาถูกกว่า 3310 แรกๆเมื่อก่อนมากมายครับพี่น้อง
เออๆๆๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2007 19:32  

จอเป็น CSTN นะครับ ไม่ใข่ OLED - -
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2007 11:33  

ราคามาแล้วครับ 1680ครับ
popcoolman
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2007 19:58  

มีขายที่ไหนบ้างแล้วรึยังครับ? Crying or Very sad
ek2206
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Aug 2007 19:45  

น่าจะมีขายที่ Telewiz นะ
เบื่อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2007 17:00  

อยากได้ใจจะขาดแล้ว เมื่อไหร่รุ่นนี้จะวางขายสักที ราชบุรีไม่มีสักร้าน เทเลวิชก็ไม่มี โนเกียเซ็นทรัลปิ่นเกล้ายังไม่มีมาเลย รอนานชักเซ็งจะไปซื้อโซนี่มาใช้แล้วนะ
rimura
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2007 22:46  

โอยๆ อยากได้อ่ะ ตอนนี้ 1200 ออกมาแล้ว จะรอจอสีดีไหมนะ ตัวสีดำสนิทดูๆไปก็โดนใจ Wink Neutral
1234567890123
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Sep 2007 06:40  

หน้ากากเแลี่ยนได้ 4 แบบ ตอนนี้มีขาบแล้วมั๊ง
เห็น tohome.com เปิด pre-order ที่ราคา 1690 Very Happy
minobu17
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Oct 2007 16:17  

รุ่นนี้ที่อเมริกาขายแล้วจ้า พี่สาวเราเพิ่งซื้อมาใช้เอง เสียงเรนียกเข้าไม่เป็ย MP3 นะ
เป็นเสียงโพลีโฟนิค รุ่นนี้ไม่มี GPRS จ้า

ถ้าใช้เสียง MP3 ได้ในราคานี้ล่ะก็นะเริ้ด.... Very Happy
minobu17
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Oct 2007 16:19  

ลืมบอกไป...
เป็นเสียงโพลีโฟนิค คุณภาพระดับMP3 จ้า

ม่ายช่ายMP3 เน้อ........
cresent
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Nov 2007 22:10  

ซื้อมาใช้แล้ว แต่มันไม่โชว์เวลาที่โทร ไม่รู้ปรับยังไง Sad
dackyman
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อมาสองวันหน้าจอขาด
วันที่โพสท์ : 20 Nov 2007 00:26  

ตอนนี้ใช้มาสองวันหน้าจอขาดแล้วครับ ซื้อจากพาวเวอร์บาย ไม่รู้จะเปลี่ยนเครื่องใหม่ได้ปล่าว ซื้อมาสองเครื่องจอขาดไปเครื่องนึง แล้วมันก็แฮงก์ๆสองสามทีแล้วครับ วัสดุพอรับได้แต่ไม่แข็งแรงเท่า 1100 ตัวเก่าผมเลยครับ เซ็งมากไม่น่าซื้อมาเลย ไม่รู้ว่ามีรับประกันเปลี่ยนเครื่องใหม่ในเจ็ดวันเหมือนที่อื่นหรือเปล่าด้วย
Artz
Year's Star

จังหวัด: Lampang
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Dec 2007 13:00  

minobu17 ผู้เขียน:
ลืมบอกไป...
เป็นเสียงโพลีโฟนิค คุณภาพระดับMP3 จ้า

ม่ายช่ายMP3 เน้อ........

-----------------------------------------------

แห๋มตอนแรกลังเลแล้วนะเนี้ย เพราะผมอยากได้ Nokia Ringtone mp3 เท่านั้น
อย่างอื่นไม่สนใจ Shocked รอ 3110c ลงไม่ไหว

ถอย imobile 200 ไปก่อนแล้วกันให้คุณพ่อ
Nokia Boy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Dec 2007 22:55  

อยากทราบว่า ในคู่มือทำไมถึงบอกว่าหากทำการการตั้งนาฬิกาปลุก
ต้องทำการปิดเครื่องทุกครั้งด้วยละครับ

ทำไมรุ่นอื่น ๆ ของโนเกียไม่เห็นเป็นอะไรแบบนี้เลย
หรือว่าผมอ่านคู่มือแล้วเข้าใจผิด
Funk
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อมาสองวันอาการออก
วันที่โพสท์ : 04 Jan 2008 20:34  

Mad Mad Mad Mad Mad Mad Mad Mad Mad Mad Mad Mad

คือซื้อรุ่นนี้มาใช้สำรอง

วันแรกได้มาก็ชาร์ตแบทให้เต็ม

ดูเครื่องคร่าวๆเปิดเครื่องดูจากร้านที่ซื้อแล้ว ไม่มีปัญหา

พอวันที่สองเราลองตั้งค่าต่างๆดู ปุ่มด้านขวามือ

ที่เปรียบเสมือนปุ่มลัด พอคลิกเครื่องก็ดับ

ลองเปิด ปิดเครื่องหลายครั้งแล้ว

ก็ยังเหมือนเดิม อารมคือแบบเซ็งมาก

สองวันเค้าจะยอมให้เราเปลี่ยนเครื่องไหม

เพราะราคาถูกเค้าจะสนใจใส่ใจลูกค้าหรือเปล่า

เดี๋ยวพรุ่งนี้จะลองโทรไปสอบถามเรื่องเปลี่ยนเครื่อง

แล้วถ้าจะซ่อมให้มันก็ไม่แฟร์เพราะไม่งั้นราคานี้ เราซื้อLG

ได้อ่ะ เคยใช้LGเครื่องถูกๆไม่มีปัญหาเลยนะ

เซ็งที่ซวยหรือเครื่องมันราคาถูกแล้วห่วยแตกกันแน่เนี่ยะ

พรุ่งนี้เป็นไงเดี๋ยวจะมาเม้นให้อ่านนะค่ะ

***อาจจะเป็นแค่เครื่องเดียวก็ได้นะเราไม่เหมารวมแต่เครื่องเรามันมีปัญหาจริงๆ
nats
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เปิดลำโพง
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2008 23:47  

1. จะเปิดลำโพง ต้องทำไงครับ
2. มีอุปกรณ์เสริมอะไรให้มาป่าวครับ
keamobile------
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Feb 2008 09:39  

d(^ ^ )b ----->>> ราคากำลังดีคับ แต่ปัญหา ค่อยว่ากันอีกที....
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2008 10:09  

เคยใช้ 1110 และ 1112 มาก่อนแล้วก็ใช้ดีตามราคา
ตอนนี้ก็จะลองใช้ 1208 ดูบ้างว่าจะเป็นไงบ้าง Cool
อย่าซื้อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รุ่นนี้ห่วยแตกกกก
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2008 03:43  

รุ่นนี้อย่าซื้อเลย

เริ่มมีปัญหากันแล้ว

1. จอเสียง่าย (วันนั้นไปศูนย์ซีคอนนั่งรอเอาเครื่องของตัวเองที่ปุ่มมันล่อน มีคนเครื่องรุ่นนี้มีปัญหาเอามาซ่อม 3 คน+เรา=4 เฮ่อออ )

2. เครื่องไม่สเถียร ติดๆดับๆ และศูนย์อัพไม่ได้ (เพราะมันถูกก)

3. ปุ่มกดล่อนง่ายมาก คือมันจะล่อนออกมาจากแผงปุ่มกดด้านใน แต่ดีที่มันติดขอบเครื่อง
มันก็เลยจะป่องๆตรงแผงปุ่มกด แต่ไม่หลุดออกมาซะทีเดียวแบบ 5500 ถ้ามันล่อนไม่ต้องไปศุนย์ให้เสียเวลาแบบเรา เพราะเค้าไม่รับผิดชอบเปลี่ยนให้ แม่อยู่ในประกัน 1 ปีก็ตาม พนง. บอกต้องเสียค่าเปลี่ยนแผงปุ่มกดใหม่ 350 บ. เราซ่อมแล้ว รอเครื่อง 8 วัน รู้มั้ยมันทำงัย มันเอาของเดิมมาทากาวยางแล้วติดไปที่แผงปุ่มกดด้านใน ฮ่วย !!
nan_ex
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : -*-
วันที่โพสท์ : 05 Apr 2008 21:27  

ปุ่มกดมันป่องๆตรงกลาง แต่ไม่ถึงกับหลุดออกมา

อาการแบบนี้มันเป็นปกติของรุ่นนี้หรือป่าวอ่ะ

ตอนซื้อไม่ได้เอาอีกเครื่องมาเทียบ
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: รัตนโกสินทร์
หัวข้อ : Re: รุ่นนี้ห่วยแตกกกก
วันที่โพสท์ : 11 Apr 2008 00:41  

อย่าซื้อ ผู้เขียน:
รุ่นนี้อย่าซื้อเลย

เริ่มมีปัญหากันแล้ว

1. จอเสียง่าย (วันนั้นไปศูนย์ซีคอนนั่งรอเอาเครื่องของตัวเองที่ปุ่มมันล่อน มีคนเครื่องรุ่นนี้มีปัญหาเอามาซ่อม 3 คน+เรา=4 เฮ่อออ )

2. เครื่องไม่สเถียร ติดๆดับๆ และศูนย์อัพไม่ได้ (เพราะมันถูกก)

3. ปุ่มกดล่อนง่ายมาก คือมันจะล่อนออกมาจากแผงปุ่มกดด้านใน แต่ดีที่มันติดขอบเครื่อง
มันก็เลยจะป่องๆตรงแผงปุ่มกด แต่ไม่หลุดออกมาซะทีเดียวแบบ 5500 ถ้ามันล่อนไม่ต้องไปศุนย์ให้เสียเวลาแบบเรา เพราะเค้าไม่รับผิดชอบเปลี่ยนให้ แม่อยู่ในประกัน 1 ปีก็ตาม พนง. บอกต้องเสียค่าเปลี่ยนแผงปุ่มกดใหม่ 350 บ. เราซ่อมแล้ว รอเครื่อง 8 วัน รู้มั้ยมันทำงัย มันเอาของเดิมมาทากาวยางแล้วติดไปที่แผงปุ่มกดด้านใน ฮ่วย !!

เเสดงว่าได้เครื่องเน่ามานะครับเนื่ย Neutral

เเต่มันก็ชุ่ยอะเนอะ ทากาวแปะ Crying or Very sad
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: -*-
วันที่โพสท์ : 11 Apr 2008 00:42  

nan_ex ผู้เขียน:
ปุ่มกดมันป่องๆตรงกลาง แต่ไม่ถึงกับหลุดออกมา

อาการแบบนี้มันเป็นปกติของรุ่นนี้หรือป่าวอ่ะ

ตอนซื้อไม่ได้เอาอีกเครื่องมาเทียบ

คล้ายกับ คห.บนครับ ถ้ายังไม่ร่อนมาก เเนะนําให้ซื้อซิลิโคนใส่เลยครับ ช่วยได้มากทีเดียว
Flik
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ผ่านมาเมนท์
วันที่โพสท์ : 13 Apr 2008 08:51  

เอาไปเอามาเริ่มจะไม่ดีซะแล้วรุ่นนี้ โชคดีที่ออก 1650 อ่ะคับ ใช้ดีไม่มีปัญหา
ข่ายยยยยยยยตุ๋น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เรื่องไฟฉาน
วันที่โพสท์ : 11 May 2008 18:00  

แร้วปุ่มที่จะใช้ไฟฉายทำยังไหง ค่ะ

มีปุ่มลัดเลยรึป่าววว แบบว่ากดปุ้มไหน

เพราะที่ลองทำ ม้านต้องไปที่เมนู-->เครื่องมือพิเศษ-->ไฟฉาย

ซื้อให้แม่ใช้ จะได้ไปบอกแม่ว่า ใช้ปุ้มอื่น ๆ แทนได้ อิอิ

เพราะแม่เข้าไม่เป็น อยากได้ปุ่มสอนแกร หงะ
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: เรื่องไฟฉาน
วันที่โพสท์ : 11 May 2008 21:27  

ข่ายยยยยยยยตุ๋น ผู้เขียน:
แร้วปุ่มที่จะใช้ไฟฉายทำยังไหง ค่ะ

มีปุ่มลัดเลยรึป่าววว แบบว่ากดปุ้มไหน

เพราะที่ลองทำ ม้านต้องไปที่เมนู-->เครื่องมือพิเศษ-->ไฟฉาย

ซื้อให้แม่ใช้ จะได้ไปบอกแม่ว่า ใช้ปุ้มอื่น ๆ แทนได้ อิอิ

เพราะแม่เข้าไม่เป็น อยากได้ปุ่มสอนแกร หงะ

มีปุ่มลัดครับ ให้กด ขึ้น ค้างไว้ กดเเบบจิกเลยครับ
JeansZi
Senior Member
Senior Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 May 2008 15:09  

รุ่นนี้เหมาะกับคนที่เพิ่งเริ่มทำงานครับ (การศึกษาประมาณระดับ ปวช) เนื่องจากมีค่าตัวแค่พันกว่า แล้วยังแถมไฟฉายมาให้อีก

โดยทั่วไปเหมือน 1200 ครับ แต่เปลี่ยนเป็นจอสี แล้วเพิ่มฟังก์ชั่นบางอย่างลงไป

ซึ่งจอสีของรุ่นนี้ก็คงจะกินแบตมากกว่าจอขาวดำของ 1200 ตามระเบียบครับ
defkung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใช้ดีนะครับ
วันที่โพสท์ : 24 Nov 2008 23:44  

ลองใช้แล้ว เป็นเครื่องสำรอง ใช้ดีมากมาย
Hs5DRH
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : การใช้งานNokia 1200 และ 1208
วันที่โพสท์ : 01 Dec 2008 20:36  

ไม่ดีคับ ตระกูล 1200 , 1208 ไม่ได้เรื่องคับ ผมใช้แล้วทั้ง 2 รุ่น มีปัญหาทั้ง 2 รุ่น เข้าศูนย์ Nokia Care เป็นว่าเล่น แก้ไม่หายคับ ช่างศูนย์ไม่เก่งหรือเครื่องห่วยก็ไม่ทราบคับ ไม่แนะนำให้ใช้เลยคับ ถ้าจะใช้ ให้ใช้รุ่นที่แพงกว่านี้คับ ดีกว่ามาปวดกะบาล แถมเสียเวลานำครื่องเข้าศูนย์อีกคับ เดี๋ยวจะหาว่าไม่เตือนกันคับ...... Embarassed
อยากทราบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: การใช้งานNokia 1200 และ 1208
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2009 11:19  

Hs5DRH ผู้เขียน:
ไม่ดีคับ ตระกูล 1200 , 1208 ไม่ได้เรื่องคับ ผมใช้แล้วทั้ง 2 รุ่น มีปัญหาทั้ง 2 รุ่น เข้าศูนย์ Nokia Care เป็นว่าเล่น แก้ไม่หายคับ ช่างศูนย์ไม่เก่งหรือเครื่องห่วยก็ไม่ทราบคับ ไม่แนะนำให้ใช้เลยคับ ถ้าจะใช้ ให้ใช้รุ่นที่แพงกว่านี้คับ ดีกว่ามาปวดกะบาล แถมเสียเวลานำครื่องเข้าศูนย์อีกคับ เดี๋ยวจะหาว่าไม่เตือนกันคับ...... Embarassed

ซื้อมาไม่กี่วันนี่เอง เลยอยากทราบว่าเข้าศูนย์บ่อยเพราะอะไรครับ
Larvaz
Silver Member
Silver Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jan 2009 22:56  

พวกที่บอกห่วยๆ ไม่ดีๆ ไม่เห็นบอกเลยครับ อาการยังไง มีปัญหายังไง อย่างกะใส่ร้ายป้ายสีเลย

รุ่นนี้มีไฟฉายสะดวกดีครับ แต่ส่องไกลมากไม่ได้ แผงปุ่มเป็นแผงเดียวกันหมด ฝุ่นไม่เข้าแต่มันจะยวบๆหน่อยครับ ข้อเสียหลักๆคือลำโพงมันมีด้านเดียว เสียงไม่ค่อยดังเลยครับ แต่เลือกเสียงที่ใสๆ แหลมๆก็ได้ยิน

จุดเด่นรุ่นนี้มีไฟฉายกดปุ่มบนค้าง ก็ติดค้าง ปล่อยก็ดับ หรือกดสองที ไฟฉายติดค้างก็ได้ครับ
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: สุราษฎร์ธานี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2009 21:14  

ตัวนี้
ดี ที่ สี สัน Laughing
phpbb
Year's Star

จังหวัด: รักเธอ
หัวข้อ : Re: Nokia 1208 - โนเกีย
วันที่โพสท์ : 05 Nov 2009 17:26  

ว่าจะถอยมาใช้ 2 เครื่อง เอาไว้คุยธุระนี้น่าจะดี ปกติใช่ iphone อยู่แล้ว แต่รุ่นนี้ ใช้แล้วทิ้ง ก็ไม่เท่าไร่ คุ้มครับ

แต่คนที่มาโพส ไม่เห็นล็อกอินเข้ามา หรือจะเป็น สปอยผมไม่รู้นะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Nov 2009 07:56  

ขอใช้พื้นที่ลงประกาศขายหน่อยนะคะ

ขาย nokia 1208 สีเทา-แดง เคยซื้อไว้ใช้เป็นเครื่องสำรอง ใช้แค่เดือนเดียว
ตอนนี้ไม่ได้ใช้แล้ว เลยอยากขาย 500บาทเท่านั้นนะคะ

สนใจติดต่อ 0815574019 อยู่แถวบางใหญ่ นนทบุรี

ดูรูปได้ที่นี่ค่ะ
http://www.thaisecondhand.com/_board/ct/data/CT8107896.html
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: