Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
ข่าวดีสำหรับคนใช้ 3G AIS

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 3 / เข้าชม: 6627
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ข่าวดีสำหรับคนใช้ 3G AIS
วันที่โพสท์ : 20 Nov 2009 12:32  
ตอบโดยอ้างถึง  

เป็นข่าวดีของคนที่เปิดใช้บริการ 3G ของ AIS ก่อนวันที่ 4 พฤศจิกายน ครับ
ท่านจะสามารถเลือกกลับไปใช้โปร 3G เก่า เช่น 100 บาท 500 MB
ได้ตั้งแต่วันที่ 26 พฤศจิกายนครับ แอบไปถามมาครับ

ผมก็รอดเพราะเปิดวันที่ 3 พอดีฮิ้วๆๆๆๆ Very Happy

สิทธิ์ของเราอย่าให้เขาเอาเปรียบครับ
ยิ่งไอ้พวกนี้ชอบตอดเล็กตอดน้อยอยู่ด้วย
SlashZero
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ข่าวดีสำหรับคนใช้ 3G AIS
วันที่โพสท์ : 20 Nov 2009 18:06  

โอ้... รอดตัวไป ผมเปิดโปรไว้ตั้งแต่24ตุลา
hidebank
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ข่าวดีสำหรับคนใช้ 3G AIS
วันที่โพสท์ : 23 Nov 2009 11:40  

เยี่ยมคับผม Very Happy
TonSer
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Nov 2009 13:55  

สรุปโปรโมชั่นครับ จากการไปถามศูนย์มา บ่อยมาก

100 บาท 500 MB ใช้ได้ 1 ครั้งต่อเดือน
ถ้าหมดก่อน
และต้องการใช้ต่อจะต้องจ่าย 129 บาท เพื่อใช้ 100 MB กี่ครั้งก็ได้ใน 1 เดือน
จนกว่าจะครบเดือนถึงจะใช้ 100 บาท 500 MB ได้อีกที

แต่จะมีข้อยกเว้นในกรณีที่ 500 เมกหมด
เราสามารถเติม 300 บาท 1.5 GB ได้เลยไม่ต้องรอเดือนต่อไปครับ

ความจริงผมว่า 500 MB ก็พอละครับเพราะ โปรแกรมส่วนมาก จะโหลดผ่าน Computer
การใช้งานของผมใน 1 อาทิตย์ที่ผ่านมา ตกวันละประมาณ 9 MB เองครับ
ทั้งอ่านเมลล์ twitter googlemap msn โหลดโปรแกรมนิดหน่อย
ไม่นับการล้างเครื่องใหม่นะครับ การล้างเครื่องและตั้งค่า 1 ครั้งตกอยู่ประมาณ 12 MB ครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: