Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 BenQ P50 - WiFi goes mobile on your phone

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 96 / เข้าชม: 293316
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : BenQ P50 - WiFi goes mobile on your phone
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2005 00:25  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ BenQ P50 - WiFi goes mobile on your phone
รีวิว : http://www.siamphone.com/review/2005/benq/p50/page.php
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/benq/p50.htm

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย MrPhone เมื่อวันที่ 02 Jul 2005 23:54; ทั้งหมด 1 ครั้ง
Manoj
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2005 09:22  

สวยดี CPU speed เท่าไร ราคาแพงมาก
เล้งลั้ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2005 09:38  

เป็น PocketPC ที่แพงกว่าท้องตลาดมากเลยอ่ะ ตรงคีย์บอร์ดก็แน่นขนัด จะกดผิดกดถูกมั๊ยเนี่ย เครื่องก็ใหญ่แล้วก็หนักอีก เสียดายขาด FM ไม่งั้นฟังก์ชันก็ครบครันเลย แต่ไงผมก็คงไม่ซื้อมาครอบครองเป็นแน่ (ไม่มีปัญญาซื้อคับ อิอิ)
แบรนด์มังกร
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2005 09:44  

ขณะนี้สินค้าที่มีคุณภาพจากจีนใหญ่(Lenovo) จีนเล็ก(BenQ) เริ่มเข้ามากันแล้ว รับรองตีแบรนด์ดังๆอ่วมแน่เลย
อิอิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?? Wimax ??????????
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2005 21:43  

เห็น Wifi ก็อุ่นใจแล้ว เหมาะกับผมมาก รอให้ราคาเหลือสัก 25000 สอยเลย
ESPADA GP
Bronze Member
Bronze Member
Year's Star

จังหวัด: ::chum~phon::
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2005 23:03  

ทุกอย่างผ่าน แต่ผมคิดว่าน่าจะเอาแผงปุ่มกดไปซ่อนไว้ใต้เครื่องน่าจะดูดีกว่านะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?? Wimax ??????????
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2005 21:24  

อิอิ ผู้เขียน:
เห็น Wifi ก็อุ่นใจแล้ว เหมาะกับผมมาก รอให้ราคาเหลือสัก 25000 สอยเลย

คุณครับ ตอนนี้ผมกำลังมองหา เจ้า โนเกีย 770 ที่ใช้เล่น เน็ต เป็นหลัก แต่โทรออกไม่ได้
เขาบอกว่า มี WIFI แล้วWland คือผมอยากทราบว่าเจ้า2เครื่อข่ายนี้มันต่างกันยังไงแล้วก็
จะเชื่อมต่อได้ทุกที่ป่าวครับ

ขอบคุณครับ
lfc16_boss
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2005 13:54  

แผงปุ่มกดดูเล็กจัง...
Padtai
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2005 00:18  

ผมไปลองเล่นมา ที่งาน computex 2005 เมื่อ Jun 03, วัสดุที่ทำดีมากดีกว่า Asus ปุ่มกดก็ใช้สะดวก ดี ขนาดกำลังใช้ เล็กกว่า HP ตัวที่เป็นมือถือด้วย ถ้าราคา ประมาณ 25000 ต้องซื้อแน่นอน Embarassed
คุณจ๊อบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????
วันที่โพสท์ : 03 Jul 2005 03:49  

หากเทียบราคากะ O2 mini ผมว่าเจ้านี่คงไม่แพงไปหรอกครับ เพราะมีไวร์เลส แลน ด้วย ดังนั้นที่ราคา 27900 บาท ก็โอเคนะครับ
choo_bm
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jul 2005 19:54  

อยากทราบว่ากล้องเป็น CMOS หรือ CCD
โคนันดอย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Jul 2005 19:59  

ปัจจุบันมีขายหรือยัง ราคาเท่าไหร่
เชื้อไข
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????? ????? 65K ?????
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2005 00:34  

ไม่ทราบได้รีวิวเรื่องสีของหน้าจอกันจริงหรือเปล่า ครับ ผมใช้ device info ดูมันฟ้องว่าแค่ 65K เอง ซื้อมาแล้วด้วย โดนหลอดชัดๆ เพราะอ่านจาก review นี่แหละ ซื้อจาก Telewiz คืนก็ไม่ได้ spec ก็บอกว่า 262K สี โกงกันชัดๆ
เชื้อไข
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????? ????? 65K ?????
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2005 00:34  

ไม่ทราบได้รีวิวเรื่องสีของหน้าจอกันจริงหรือเปล่า ครับ ผมใช้ device info ดูมันฟ้องว่าแค่ 65K เอง ซื้อมาแล้วด้วย โดนหลอดชัดๆ เพราะอ่านจาก review นี่แหละ ซื้อจาก Telewiz คืนก็ไม่ได้ spec ก็บอกว่า 262K สี โกงกันชัดๆ
นานเจอกันที
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2005 09:35  

จริงๆแล้วจอมันแค่ 65k เองครับ ทางเวปลงข้อมูลผิดพลาดครับ แต่เรื่องสีเนี่ยผมไม่เน้นเท่าไหร่หรอกครับอยากได้จำนวนพิกเซลเยอะๆมากกว่านะ BenQ ตัวนี้มันน่าจะซัก 320 x 320 นะถ้า BenQ ทำได้ล่ะก้อแจ่มเลยครับ(เค้าทำมาแค่ 240 x 320 เอง) แล้วเรื่องกล้องอีกอย่างหนึ่งนะครับอย่าไปคาดหวังกับมันมากนักเพราะยังไงมันก็เป็นแค่ PDA Phone มันไม่ใช่กล้องถ่ายรูป คือมันก็ชัดในระดับหนึ่งเท่านั้นครับ ส่วนตัวผมคิดว่า PDA Phone ตัวนี้คุ้มค่ากับเงินที่จ่ายไปแน่นอนครับ
ปาร์ค จี ซุง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ????????????????? ????? 65K ?????
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2005 00:08  

เชื้อไข ผู้เขียน:

รุ่นนี้ เป็นจอ 18 Bit (upto 262,144 colours) จริงๆ ผมลอกจากรีวิวฝรั่งแห่งหนึ่ง (จะเอา Link มาให้ ดันปิดหน้าต่างไปแล้ว)

"Powered by Intel's Bulverde processor, the P50 will offer quad-band GSM 850/900/1800/1900 MHz connectivity, complete with GPRS Class 10. Additionally, integrated Wi-Fi 802.11b and Bluetooth support will be present, as will expansion by means of an SDIO capable SD/MMC Card slot. Multimedia-conscious users will be particularly pleased to find the 2.8", 18-bit TFT screen of the P50 offering up 262,144 colours, while its integrated 1.3 megapixel camera represents a first for WAN handhelds."

คุณซื้อเพราะอยากได้จอ 18 Bit?? เอาไปทำอะไรครับ อยากรู้จริงๆ (สีธรรมชาติจริง ต้อง 16.7 ล้าน)

ผมสนใจรุ่นนี้เช่นกัน
คนสนใจ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2005 02:45  

ถ้าเทียบกับ HP กับ O2 อันไหนน่าใช้กว่ากันครับ
hanren
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2005 15:37  

อะไรพี่จะ ซีเรียสเรื่องสีขนาดนั้น ...
ถามจริง 65k กะ 200k ดูด้วยตาเปล่าดูออกจริงเหรอ.....
ในตลาดมือถือ จอ 200k แต่ภาพห่วยกว่า samsung 65k ก็มีเยอะแยะไป
(ที่พูดนี่ไม่ได้เชียร์ samsung แต่ช่วงนั้น(ช่วง e700)จอเค้าโดดเด่นจริงๆ

ราคาล่าสุด 24500 ที่ nasaphone ครับผม
hanren
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2005 15:40  

สงสัยไม่เคยเจอจอ 4000กว่าสี รู้ไหมว่าถ้าความละเอียดpixel สูงๆ
สวยกว่า 65k ความละเอียดต่ำๆอีกนะ (nokia9210)
mai =^_^=
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2005 10:18  

BenQ P50 ใช้ 3G ได้ป่าวคะ
Milano
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: BenQ P50 - WiFi goes mobile on your phone
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2005 12:42  

ผมซื้อมา 25,000 บาทครับ ราคารวม VAT แล้ว ของ MFA OK เลยครับ ตัวเครื่องถนัดมือดี คือยาวแต่แคบ ไม่อ้วนเหมือน HP จับไม่ถนัด

- Keyboard ใช้ได้ดีมากครับ ถึงจะเล็กก็กดสดวกไม่มีปัญหา แต่จะให้กดสบายๆก็คงทำให้ตัวเครื่องใหญ่ขึ้นโดยไม่จำเป็น การใช้งานเครื่องพวกนี้สำหรับ Road Worrier ครับ ผมไม่เคนั่งพิมพ์จดหมายยาวๆบนเครื่องนี้แน่นอน

- wi-fi work ดีครับ ต่อติดง่ายมาก connect hotspot ต่างๆได้ไม่มีปัญหาเลยครับ แต่จะกินBattery เยอะ ใช้เท่าที่จำเป็นครับ

- ใช้กับ wi-fi โทรศัพท์ผ่านอินเตอร์เน็ต skypee สุดยอดครับ

- หน้าจอกำลังดีครับ ไม่ใหญ่ หรือเล็กเกินไป เหมาะสำหรับพกพา

- ผมลงเฉพาะโปรแกรมที่ให้มา รวมทั้งภาษาไทยด้วย ไม่มีปัญหาครับ เครื่องไม่มี Hang เลย

Best Buy ครับที่ราคานี้ Benq ก็ไม่ใช่ No Name ตอนนี้ไป Take Over กิจการมือถือของ Siemens เรียบร้อยแล้ว

บริการเทคนิคก็ดีครับ ขอให้ทาง Benq ประเทศไทยดูแลเรื่องบริการให้ดี อย่าให้ขายดี แล้วเละ รับรอง O2 หนาว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?? Wimax ??????????
วันที่โพสท์ : 22 Aug 2005 20:22  

อิอิ ผู้เขียน:

ที่เซียร์ รังสิต ชั้นหนึ่ง ราคา สองหมื่นห้าพันห้าร้อยแล้วจ้า...เราเพิ่งซื้อมาสองเครื่อง
เครื่องที่สองได้ สองหมื่นห้าพันสามร้อยนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Aug 2005 09:40  

IT Mall มีร้านไหนขายบ้าง ราคาเท่าไร วันนี้เงินเดือนออก กะว่าจะไปเดินดู
mai =^_^=
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Aug 2005 16:59  

สอยมาแระ วันนี้เอง
ยังใช้ไม่เป็นเลย ไม่รู้ว่าจะลงโปรแกรมยังไง
หรือต้องไปที่ร้านเค้า ใครทำไงบอกหน่อยค่ะ
poppoppop
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????? Benq-P50 ???????????? 1 ????? ??????? 23,500 ???
วันที่โพสท์ : 09 Sep 2005 23:52  

ต้องการขาย Benq-P50 ซื้อมาไม่ถึง 1 เดือน ขายราคา 23,500 บาท แถมให้ฟรีแบตตารีของแท้ก้อนที่ 2 ซื้อมา 900 บาท

สำหรับผู้ที่สนใจจริงนะๆครับ และเคยเห็น เคยลองมาแล้ว ราคาสุดๆ แล้วครับ ขอกรุณาอย่าต่อราคานะครับ ขายเพราะ ไม่ work กับผม อยากลองใช้ smartphone กับเขาบ้างจึงซื้อ พอใช้จริง ผมใช้ลำบาก เพราะสายตายาวเริ่มมีอายุ ต้องหาแว่นทุกทีเวลาจะโทร หรือหาเบอร์

สนใจติดต่อที่ pradit@digitalserve.com ทิ้งเบอร์ไว้ผมจะโทรกลับไปทันทีครับ
nanoou the great
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Sep 2005 23:56  

วันนี้เพิ่งดูที่ Telewiz มา รคาเหลือ 23800 แล้ว น่าจะลงมาอีกเรื่อยๆ [/b]
chinjung
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Sep 2005 21:57  

อืม....ทามายมันลงเร็วจังอ่ะ :)
P910i
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????????!!
วันที่โพสท์ : 02 Oct 2005 11:19  

ราคาขนาดนี้ซื้อ P910i ดีกว่า ขายต่อก็ได้ราคากว่า แผงปุ่มกดดีกว่าทั้งด้านนอกและด้านใน
ปุ่มกดรุ่นนี้เฮงซวยมากขอบอก..ไม่รู้คิดได้ไงทั้งเล็กทั้งนูน แข็งก็แข็ง ลื่นก็ลื่น แถมอยู่ติดกันเป็นพรืด เราลองตัวโชว์ที่ร้านดูแล้วกดลำบากมาก ต้องใช้เล็บจิกมันก็ลื่นเจ็บนิ้วด้วย กดปุ่มนี้ไปโดนปุ่มโน้น นิ้วเราก็ไม่ได้ใหญ่โตกว่าชาวบ้านเขา เราลองแล้วถึงได้เอามาโพสไม่ได้โจมตีเบนคิวเลย ถ้าใครบอกว่าปุ่มกดใช้ดีไม่มีปัญหาแสดงว่าโกหกทั้งเพ!! สุดท้ายเราเลือก P910i ราคาถูกกว่า ใช้ดีไม่มีปัญหาด้วย
***ก่อนซื้อลองเช็กราคามือสองที่มาบุญครองดูซะก่อนแล้วจะหนาวววว....ใครซื้อรุ่นนี้สุดท้ายก็ต้องขายทิ้งเพราะความใหญ่โตพกพาลำบาก ตัวหนังสือก็เล็ก ปุ่มกดลำบากมั่กๆๆๆ กล้องห่วยด้วย
Booooom
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2005 12:10  

nanoou the great ผู้เขียน:
วันนี้เพิ่งดูที่ Telewiz มา รคาเหลือ 23800 แล้ว น่าจะลงมาอีกเรื่อยๆ [/b]

เนี่ยอะครับ เวบของ TWZ http://www.twz.co.th/Product/ProductDetail.asp?PdID=91
มันยัง 27,000 อยู่เลย

ที่ถูกสุดตอนนี้คงจะ
25,000 กว่า ๆ http://www.platinumpda.com/index.php?lang=th
pandapadan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Oct 2005 21:22  

ใช้อยู่ง่ะ ก็ดีนะไม่ค่อยแฮงค์แล้ว เดิมแฮงค์บ่อย แต่พอเอาโปรแกรมตัวนึงออกก็ดีเชียว แบตไม่เปลืองเราใช้ได้วันกว่าๆ เสียที่กล้องไม่ดีง่ะ นอกนั้นโอเค ปุ่มกดที่เห็นมัคนบ่นเราก็ไม่มีปัญหานะ แรกๆก็ว่ามันไม่ได้ใช้แต่พอมาใช้จริงๆก็ดีนะ เซ็ทคีย์บอร์ดที่จอเป็นภาษาไทย ถ้าจะกดภาษาอังกฤษก็กดที่เครื่องแทน workๆๆ
pandapadan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Oct 2005 21:41  

ส่วนที่ว่าราคาตกนะ เราว่ามันก็ตกทุกยี่ห้อแหละ ไม่เห็นมีใช้ๆไปแล้วราคาขึ้นซะที ไม่ใช่น้ำมันนะ คริ คริ Laughing ตอนออก P910มาใหม่ๆก็ล่อไป แถวๆ3 หมื่น ตอนนี้เหลือ 26000 ราคาไม่ตกเลยนะเนี่ยๆ
ส่วนขนาดเครื่อง P910i เนี่ย 5.7 x 11.5 x 2.6 ซม.
ส่วน BenQ P50 เนี่ย 122 x 60 x 20 มิลลิเมตร ต่างกันมากเลยเน้อ 5 5 5
อ้อ จะเอา P910i มาเทียบกันทำไมคับ มันเป็นระบบปฏิบัติการ Symbian นะคนละเรื่องกับ benQ ที่ใช้ window mobile นะ เรื่องตัวหนังสือเล็กใหญ่เนี่ยมันปรับได้จ้า
ช่างไม่รู้อารายบ้างเล้ยยยย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????? BENQ p50
วันที่โพสท์ : 29 Oct 2005 15:45  

ขาย BENQ P50 ยังไม่ถึง 3 เดือน ราคา 19000 Tel 0-1401-0148 K ศักดิ์
มีมมี่โอะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Nov 2005 21:22  

ตัวอักษรภาษาอังกฤษบนแท่นปุ่มกด จะเลือนหาย ง่าย ไหม ดูแล้วเหมือนว่า เมื่อใช้ไปนานๆ แล้วตัวหนังสือจะเลือนไปได้ง่ายๆ ใครช่วยบอกที
เทอร์โบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : p910i ????????????? ???????????
วันที่โพสท์ : 04 Dec 2005 15:07  

เค้าซื้อกันมาใช้เค้าไม่ได้ หวังเรื่องกล้องกันอยู่แล้ว ส่วนเรื่อง keyboard ไม่ใช้เองแค่ไป จับมาทีเดียวพูดได้ไง เราเปิด dic บ่อยมากๆ ใช้สะดวก แล้ว p910 อ่ะ เล่นของเพื่อน ช้ามากๆ ลงอะไรก็ไม่ได้เยอะ window เยอะกว่า ราคาก็ ตกเหมือนกันแหละ เหมือนที่เค้าบอกใช้ไปมีอันไหนราคาขึ่นมั้ง มันความชอบส่วนตัวนะไม่ได้ใช้ อย่ามาพูด
Pramoth
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????P-50 24000.- ????????????6/12/2548
วันที่โพสท์ : 17 Dec 2005 20:14  

ขายเคร่องP-50 24000.- ซือ้มาวันที่6/12/2548 ใช้ไม่ค่อยเป้น แถมเมม 256 mb 1 อัน โทร 06-3260599 ปราโมทย์
de
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: LAMPANG
หัวข้อ : Re: ?????????P-50 24000.- ????????????6/12/2548
วันที่โพสท์ : 22 Jan 2006 23:18  

Pramoth ผู้เขียน:
ขายเคร่องP-50 24000.- ซือ้มาวันที่6/12/2548 ใช้ไม่ค่อยเป้น แถมเมม 256 mb 1 อัน โทร 06-3260599 ปราโมทย์

ขายไปยังครับ อุปกรณ์ครบ มีประกัน ลดสุดๆ ได้อีกเท่าไรครับ ไม่โทรหาอยากได้เพื่อนสมาชิกร่วมออกความคิดเห็นครับ
de
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: LAMPANG
หัวข้อ : Re: ?????????P-50 24000.- ????????????6/12/2548
วันที่โพสท์ : 03 Feb 2006 10:33  

DE ผู้เขียน:
Pramoth ผู้เขียน:

ขายไปยังครับ อุปกรณ์ครบ มีประกัน ลดสุดๆ ได้อีกเท่าไรครับ ไม่โทรหาอยากได้เพื่อนสมาชิกร่วมออกความคิดเห็นครับ

ขายยังครับ เครื่องใหม่ลดราคาแล้ว19900 ครับ
Oli_go
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ****
วันที่โพสท์ : 03 Feb 2006 12:50  

อย่าว่ากานน้า
ถ้าจาถามว่า ..... wifi เนี้ยคือยัง ไง และมีประโยชน์ไรหรอคะ อยากทราบมาก
ที่บอกว่า ไปในที่ที่ มี hotspot แล้วจาทำงานได้ นิหมายถึง เชื่อมต่ออินเตอร์เน็ตรึเป่าคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : wifi
วันที่โพสท์ : 15 Feb 2006 22:38  

wifi คือเทคโนโลยีชนิดหนึ่งครับเป็นการเชื่อมต่อกับ internet ซึ่งจะเห็นในโน๊ตบุคซึ่งรุ่นใหม่จะรองรับ wifi ได้ส่วนมือถือในเมืองไทยยังมีไม่กี่ยี่ห้อที่ใช้ wifi ได้ซึ่งเบนคิวรุ่นนี้ก็เป็นรุ่นหนึ่งที่เล่น wifi ได้แล้วก็จะมี O2 รุ่นอะตอมอีกรุ่นหนึ่งครับซึ่งตอนนี้ก็มีบริษัท true ที่ให้บริการนี้อยู่แต่ยังมีไม่มากซึ่งมีทั้งสมัครรายเดือนและเป็นบัตรเติมเงินเท่ากับคุณสามารถใช้มือถือเล่น internet ได้ทันทีเฉพาะจุดที่มี hotspod เท่านั้นนะครับอย่างที่ สยามพารากอนก็มี แต่ถ้าที่บ้านคุณขอบริการ hi speed internet และคุณใช้ modem ที่เป็น router wifi คุณก็สามารถใช้มือถือรุ่นนี้เล่น internet ได้ทันทีครับแต่รัศมีไม่น่าจะเกิน 50 เมตร
คนดู
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2006 17:49  

ไม่เห็นว่า P910i จะดีกว่าตรงไหน
- ผมว่า BenQ กล้องละเอียดกว่า มีไฟแฟลช 910i ไม่มี
- คีย์บอร์ดของ 910i ก็ไม่เห็นจะแตกต่างกว่าซักเท่าไหร่เลย เล็กเหมือนกันแล๊....
- เห็นด้วยกับความคิดที่ว่า ซิมเบี้ยน กับ วินโดวส์โมไบล์ มันเปรียบเที่ยบกันไม่ได้หรอกครับ
- อื่น ๆ อีกมากมาย แต่ผมว่า ในท้ายที่สุด ลางเนื้อชอบลางยา รักใครชอบใคร ก็สอยมาไว้ในครอบครองครับ ^_^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Feb 2006 05:49  

ราคาเหลือแค่ 19900 แล้วคับ ที่ร้านแพลตินัม สนใจมากคับ อยากถามนิดนะครับ
1. ระบบต่างๆ ของเครื่องช้าไหมคับ และมีปัญหาไรไหมคับ
2. WiFi ของเครื่องใช้งานแล้วเป็นไงบ้างคับ
3. กล้อง 1.3 ภาพออกมาดีไหมคับ
4. มีจุดที่ให้เล่น WiFi ฟรีเยอะไหมครับ เช่น มหาลัย ตามตึก
5. ที่ตึกเอมไฟร์ ตรงสาธร ผมเคยเจอว่ามี Hot Spot อยู่ อยากถามว่า ตรงนั้นเล่นฟรีไหมคับ
ใครรู้รบกวนนิดนะครับ
??
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Feb 2006 19:00  

ไม่ทราบว่าตอนนี้มือ 2 ราคาเท่าไหร่คะ
present perfect
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Feb 2006 02:50  

ใช้ word, excel ได้ แล้วใช้ power point ได้ป่ะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???
วันที่โพสท์ : 24 Feb 2006 07:49  

word กับ Excel จะมากับเครื่องเลยครับ ใช้ได้อยู่แล้ว ส่วน Power point จะต้องลงเพิ่มครับ แต่ใช้ได้เช่นกัน อันนี้เป็น Basic ของ PPC ทุกเครื่อง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2006 22:52  

แล้วwifiต่างกับwlanยังไงครับ
Kizer
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Mar 2006 21:53  

รุ่นนี้ log ปุ่มได้หรือเปล่าครับ อย่าหาว่าติ๊งต๊องนะ ไม่เคยใช้มือถือประเภทนี้มาก่อนอะ -*-
spaide
Year's Star

หัวข้อ : ?????? P50
วันที่โพสท์ : 22 Mar 2006 22:05  

ขาย P50 ครับ ซื้อมาวันที่ 24/02/06 พร้อมอุปกรณ์ครบชุด ราคาลดถูกใจ สนใจติดต่อ ไผ่ 091098278
oligo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Apr 2006 17:27  

ตอนนี้เหลือเท่าไรแล้ว ค่ะ
TMA
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Apr 2006 18:39  

ลืมปลดล็อคตรง battery Hard reset เลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Apr 2006 09:16  

oligo ผู้เขียน:
เหลือ 19900 บาท กำลังจะออกรุ่นใหม่ p51 รอดูอยู่เลยยังไม่ตัดสินใจซื้อ Very Happy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Apr 2006 09:16  

oligo ผู้เขียน:
เหลือ 19900 บาท กำลังจะออกรุ่นใหม่ p51 รอดูอยู่เลยยังไม่ตัดสินใจซื้อ Very Happy
ไม่เลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2006 13:09  

ไม่น่าซื้อเลยครับเหตุผลถ้าเกิดโปรแกรมเสียหาศูนย์ซ่อมโทรศัพท์ไม่ได้เลย แย่มากมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad
Guardian Angel
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 May 2006 18:47  

ผมเพิ่งซื้อมาที่ราคา 19,900 ที่ฟอร์จูนที่ร้านไดโนเสาร์ เขาแถมแผ่นโปรแกรมพร้อมแครก กับซีเรียลของ Pocket Pc มาด้วย แล้วยังมีโปรแกรมต่างๆที่แถมมากับตัวเครื่องอีก ดิกก็ใช้ดี เล่นเน็ตเล่นเอ็มใช้ได้เลย ผมซื้อมาเพราะผมได้ทุน AFS ไปเรียนเมืองนอก เขาบอกไม่ควรเอาโน๊ตบุ๊กไปเลยใช้ไอ้นี่แทน เวลาติดต่อกลับมาก็ใช้ wifi บวกกะ โปรแกรมพูดผ่านเน็ต ประหยัดค่าโทรอีกบาน ใช้พิมพ์งานได้ด้วย คีย์บอร์ดก็ไม่ได้เล็กจนกดไม่สะดวกอะไรมากมาย ส่วนเรื่องกระทู้ข้างบนที่บอกว่าหาศูนย์ไม่ได้ ไม่ลองถามคนขายดูล่ะครับว่าศูนย์อยู่ไหน ผมถามแล้วเขาบอกมีแถวๆสะพานความอ่ะครับ
เคนนี่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????????
วันที่โพสท์ : 07 May 2006 20:12  

ไม่เลย ผู้เขียน:
ไม่น่าซื้อเลยครับเหตุผลถ้าเกิดโปรแกรมเสียหาศูนย์ซ่อมโทรศัพท์ไม่ได้เลย แย่มากมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad

ก็ศูนย์ล็อกซ์เล่ย์ ไงล่ะ ยากตรงไหน
เคนนี่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : p50 ??? 17900 ?????????????????? ???????????????????????????
วันที่โพสท์ : 11 May 2006 00:31  

p50 ขาย 17900 ครับใช้มาเดือนกว่า เอาเงินมาซื้อแอร์ครับร้อนๆๆ สนใจโทร 017114523 เครื่องใหม่เอี่ยมครับเป็น firmware 1.12 lot.ใหม่ครับ
SWIFTheart
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 May 2006 22:35  

มีศูนย์บริการ สะพานควายครับ หรือศูนย์ loxley เพื่อซ่อมปัญหาเบื้องต้น
เวลาจะว่านี่ก็อัพเดทข้อมูลก่อนด่าด้วยนะครับ ไม่ใช่หน้ามืดมาต่อว่าอย่างนี้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????????????????? ????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 20 May 2006 00:54  

ช่วยบอกหน่อยไม่รู้จริงๆ อยากจะซื้อบ้าง ตอนนี้ราคาเท่าไหร่ ซื้อที่ไหนดี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????????????????????????????? ????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 21 May 2006 00:04  

Anonymous ผู้เขียน:
ช่วยบอกหน่อยไม่รู้จริงๆ อยากจะซื้อบ้าง ตอนนี้ราคาเท่าไหร่ ซื้อที่ไหนดี

ซื้อมาใช้ดีมากใช้โทรศัพย์สดวก พวกที่ใช้แล้วมีปัญหาส่วนมากไม่ทำความเข้าใจ เรื่องแฮ็งค์เนื่องจากลงโปรแกรมมาก ให้ย้ายโปรแกรมไปที่ storage card หายเลย เดิมใช้ ppc ส่วนมากใช้งาน word excell ต้องพกโทรอีกตัว ตอนนี้สดวกมากเล่นเนท คุย msn ได้ทุกที่ happy มากๆ
osment
Year's Star

จังหวัด: ตรัง
หัวข้อ : ..................
วันที่โพสท์ : 26 May 2006 05:38  

ไม่ทราบว่าฟังเพลงเพราะมัยครับถ้าเทียบกับ 6681
trueman1st
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 May 2006 15:10  

แบตใช้ได้อึดมั้ยครับ มันมีปุ่มปิดหน้าจอเวลาไม่ได้ใช้เหมือนพวก O2 มั้ยครับ หรือมันมีทุกยี่ห้อ พอดีผมเคยลองเล่นแต่ O2 แต่อยากได้ P50
deazex
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 May 2006 00:38  

รองรับ WLAN นี่หมายถึงรองรับ wireless lan ป่าวคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2006 15:55  

7710 กะ p50 ซื้อรุ่นไหนดีคับ
alp
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2006 19:53  

[img]ช่วยบอกข้อดี-ข้อเสีย ระหว่าง 7710 กะ p50 หน่อยคับ[/img]
Benq_p50_User
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Benq P50 สภาพใหม่มาก อุปกรณ์ครบ แถมที่ชาร์ตในรถด้วย
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2006 23:14  

Benq P50
สภาพใหม่มาก ใช้มา 5 เดือน
อุปกรณ์ครบ เหมือนใหม่
ใช้งานดี ไม่ hang บ่อย
แถม SD card 512 MB
แถม Batt อีก 1 ก้อน
แถมที่ชาร์ตในรถ ของแท้ด้วย

ขาย 12500
ติดต่อ โต้ง 01-633-3119
alp
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2006 17:44  

ใครคิดว่าตัวเองได้อุปกรณ์ที่แถมมากับเครื่องมากที่สุดบอกหน่อย
แล้วซื้อที่ไหน
ราคาเท่าไหร่
ซื้อเมื่อไหร่
Question Question Question Question Question Question Question Question Question Question Question Question Question Question Question Question Question Question Question Question Question Question Question Question Question Question Question
Code:
*****[/url]
alp
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jul 2006 13:32  

GPS คืออารายหรอคับ ?

เห็นเค้าบอกว่า P 51 ที่กำลังจะออก
จะเพิ่ม GPS
แล้ว Windows จาเปลี่ยนเป็ง 5.0
หน้าตาเหมือนเดิมเปี๊ยบ
อ๋อมานจะเปลี่ยนสีเป็นสีน้ำเงิน

[img] [/img]
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jul 2006 13:42  

alp ผู้เขียน:

เห็นเค้าบอกว่า P 51 ที่กำลังจะออก
จะเพิ่ม GPS
แล้ว Windows จาเปลี่ยนเป็ง 5.0
อ๋อมานจะเปลี่ยนสีเป็นสีน้ำเงิน

เพิ่มๆ

เครื่องเล่น MP3 Music Player + ลำโพงเสียง Loudspeaker
- ระบบเสียง 3 มิติ (3D Surround Sound)
- อีควอไลเซอร์ 6 แบบ - ปรับรูปแบบเพลง (6-Band Equalizer)
- รูปแบบไฟล์เสียง : MP3, AAC, WAV, WMA, AAC+ และ AAC++
ระบบนำร่องดาวเทียม (Integrated GPS receiver)
แฮนด์ฟรีในตัว (Build-in handsfree)

แล้วก้อเพิ่มเเบต จาก 1240 เป็น 1,370 mAH
alp
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jul 2006 15:36  

Anonymous ผู้เขียน:
alp ผู้เขียน:

จะเพิ่ม GPS

เพิ่มๆ

เครื่องเล่น MP3 Music Player + ลำโพงเสียง Loudspeaker
- ระบบเสียง 3 มิติ (3D Surround Sound)
- อีควอไลเซอร์ 6 แบบ - ปรับรูปแบบเพลง (6-Band Equalizer)
- รูปแบบไฟล์เสียง : MP3, AAC, WAV, WMA, AAC+ และ AAC++
ระบบนำร่องดาวเทียม (Integrated GPS receiver)
แฮนด์ฟรีในตัว (Build-in handsfree)

แล้วก้อเพิ่มเเบต จาก 1240 เป็น 1,370 mAH

แก้ครับสีเงิน ม่ายช่ายสีน้ำเงิน
นักเรียนนอก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2006 10:42  

เห็นหลายคนมาถาม แต่ไม่มีคนตอบ

1. Wi-Fi กับ W-LAN (Wireless LAN) คืออะไร

สองตัวนี้มันก็คืออันเดียวกันนั่นแหละครับ เพียงแต่ Wi-Fi เป็นเหมือนชื่อเล่นเท่านั้นเอง เพราะถ้าเรียก Wireless LAN มันจะยาวไป

2. Symbian หรือ Windows Mobile มันต่างกันไหม

ต่างกันมากครับ Symbian เป็นระบบของโทรศัพท์มือถือ แต่ Windows Mobile เป็นระบบของ Pocket PC โดยพื้นฐานแล้วสมรรถนะของ Pocket PC ย่อมเหนือกว่า โทรศัพท์มือถือทั่วไปมาก เหนือยิ่งกว่า Smart phone เสียอีก เพราะฉะนั้น เปรียบเทียบกันไม่ได้ครับ เพราะมวยคนละรุ่นกัน

เปรียบง่ายๆเหมือนรถยนต์ก็ได้ครับถ้า Pocket PC = Ferrari, Smart phone = Mercedes Benz, Mobile phone = Lexus สามสิ่งนี้ขับได้ วิ่งๆได้ และก็พาเราไปถึงจุดหมายได้เหมือนกัน ต่างกันตรงที่ประสิทธิภาพ ราคาและความพึงพอใจ

3. แล้ว 3G ล่ะ รองรับไหม?

ขอเรียนว่าอย่าสับสนครับ 3G เป็นรุ่นที่ 3 ของระบบโทรศัพท์มือถือ แต่ Pocket PC Phon คือระบบที่พัฒนามากจากคอมพิวเตอร์แบบพกพา ต้นกำเนิดก็ต่างกันแล้ว เพราะฉะนั้นต้องไม่สับสนครับ เนื่องจาก Pocket PC นั้น คุณสมบัติมันจริงๆก็คือคอมพิวเตอร์ดีๆนี่เอง ที่เราย่อมันเล็กลง แต่ได้ประสิทธิภาพในการทำงานใกล้เคียงกับเครื่องPCตั้งโต๊ะ เพราะโทรศพท์มือถือยังไงซะก็ทำตัวเองเหมือนคอมพิวเตอร์ไม่ได้แน่นอนครับ

เพราะฉะนั้นถ้าถามว่า Pocket PC phone รองรับ 3G ไหม ต้องขอบอกว่ามันคนละเรื่องเลยครับเหตุผลก็ตามที่บอกข้างต้น

ท้ายที่สุด ก่อนที่ท่านจะตัดสินใจซื้ออะไรซักอย่างลงไป ผมขอแนะนำว่า ให้คิดให้ดีก่อนครับ ว่าตัวเองต้องการใช้แค่ไหน ต้องการคอมพิวเตอณืแบบพกพาเล็กๆที่ใช้เป็นโทรฯได้ ถ่ายรูปได้บ้างนิดหน่อย ก็ซื้อ Pocket PC Phone แต่ถ้าแค่อยากจะได้มือถือหรูๆซักเครื่อง แนะนำว่าให้ไปซื้อที่เป็น Smart phone หรือ มือถือที่มี Symbian จะดีกว่าครับ เพราะผมเห็นหลายคนในที่นี้อาจจะซื้อของมาผิดวัตถุประสงค์การใช้งาน แล้วก็มา Post บอกว่าของเขาไม่ดี

เรื่องขนาดใหญ่เกินไปผมขอท้าเลยครับ คุณลองไปหา Pocket PC Phone ที่มันเล็กๆบางๆจิ๋วๆใช้งานง่ายๆให้ผมดูซักหน่อยเถอะ ผมกล้าพูดว่าคุณไม่มีวันหาเจอในเร็วๆนี้หรอกครับ เพราะมันผิดวัตถุประสงค์ของการใช้งานของ PPC ที่ทำขึ้นมาเพื่อทดแทนคอมพิวเตอร์ตั้งโต๊ะ ไม่ใช่ทำมาเพื่อเป็นแค่โทรศัพท์ฉลาดๆซักเครื่อง...
speed pc
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : speed pc
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2006 14:32  

http://*** BANNED ***/speed-pc.html Click Here to speed pc
http://*** BANNED ***/most-need-pc-speed-wanted.html Click Here to most need pc speed wanted
http://*** BANNED ***/need-for-speed-underground-pc-cheat.html Click Here to need for speed underground pc cheat
http://*** BANNED ***/pc-speed-test.html Click Here to pc speed test
http://*** BANNED ***/need-for-speed-underground-2-pc.html Click Here to need for speed underground 2 pc
pc speed
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : pc speed
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2006 18:53  

http://*** BANNED ***/pc-speed.html Click Here to pc speed
http://*** BANNED ***/magazine-pc-solution-speed-window-xp.html Click Here to magazine pc solution speed window xp
http://*** BANNED ***/cheat-most-need-pc-speed-wanted.html Click Here to cheat most need pc speed wanted
http://*** BANNED ***/need-for-speed-underground-2-pc-cheat.html Click Here to need for speed underground 2 pc cheat
http://*** BANNED ***/speed-pc.html Click Here to speed pc
speed pc
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : speed pc
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2006 19:41  

http://*** BANNED ***/most-need-pc-speed-wanted.html Click Here to most need pc speed wanted
http://*** BANNED ***/need-for-speed-underground-pc-cheat.html Click Here to need for speed underground pc cheat
http://*** BANNED ***/pc-speed-test.html Click Here to pc speed test
http://*** BANNED ***/need-for-speed-underground-2-pc.html Click Here to need for speed underground 2 pc
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: speed pc
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2006 23:58  

ตอนนี้เหลือแค่ประมาณ 16,900
ที่ central รัตนาธิเบศร์
thotho2
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Sep 2006 00:58  

ใช้ P50 อยู่ ใช้ดีครับ แต่อยากได้ P51 อ่ะครับ เมื่อไรจะมา
Mr. P
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขาย !! BenQ P50 ยกกล่อง ...15,000 บาท
วันที่โพสท์ : 15 Sep 2006 15:03  

ขาย !! BenQ P50 ยกกล่อง ...

ต้องการขาย PDA Phone ของ BenQ รุ่น P50
ใช้มา 1 เดือน เหลือประกันศูนย์ 11 เดือน
ขายยกกล่อง อุปกรณ์ครบ มี Stylus 2 , Batt แท้ 2 , แผ่นติดหน้าจอ (ติดแล้ว) , หูฟัง , สาย Sync , สาย Charge , Mini SD 1 GB, แผ่น Programs ที่แถมมา , คู่มือ , ซองหนัง สภาพเครื่อง 99.99% ทุกอย่างสมบูรณ์ สภาพใหม่กิ๊กเหมือนถอยจากศูนย์มาใหม่ๆเลยครับ

ที่ตัดใจขายเพราะได้ PDA เครื่องใหม่มาใช้แล้ว สนใจติดต่อได้ที่ 01-4588718 ครับผม
superhero.pu
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากทราบว่ามันหน่วงมากรึเปล่าครับ
วันที่โพสท์ : 18 Sep 2006 01:20  

อยากทราบว่ามันหน่วงมากรึเปล่าครับ
เทียบกับ dopod 818 pro ก็ได้เพิ่งไปลองมาวันนี้รู้สึกว่ามันหน่วงนิดๆ
กะลังจะตัดสินใจซื้อแล้ว ไปดูที่ central ลาดพร้าวมาเค้าบอก 17900
มี batt 2 ก้อน และก็ mini sd ที่เหลือก็เป็นของแถมมาตรฐาน
มีที่ไหนให้ของแถมเยอะกว่านี้และถูกกว่านี้เปล่าครับ

ผู้รู้ช่วยตอบหน่อยครับ ขอบคุณครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Sep 2006 16:51  

ไปดู เซ็นทรัลลาดพร้าวชั้นใต้ดินดิ เหลือ 16900 แล้วกั๊บ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Sep 2006 09:45  

เข้า เน็ตไม่ได้ มันบอกว่า The page you are looking for cannot be found
มันคืออาราย แล้วจาแก้ไขยังไง ช่วยบอกที
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Oct 2006 17:16  

รอ P51 ออก ราคาจะด้ายตกแล้วค่อยซื้อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Oct 2006 17:16  

รอ P51 ออก ราคาจะด้ายตกแล้วค่อยซื้อ
jung_oh
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มือ 1 ตอนนี้ราคาเท่าไหร่แล้วอ่ะครับ
วันที่โพสท์ : 19 Oct 2006 17:36  

มือ 1 ตอนนี้ราคาเท่าไหร่แล้วอ่ะครับ
234
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ---
วันที่โพสท์ : 22 Oct 2006 09:36  

ตอนนี้ ของใหม่ราวๆ 16xxx ส่วนมือสองอยู่ประมาณ 9xxx-11xxx

P51 คงรอยาวนานมากเลย เพราะจากการรวมตัวกับซีเมนส์ สถานกาณ์ก็ไม่ได้ดีขึ้น...
เจ้าหมาน้อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Nov 2006 15:50  

ตอนนี้ราคา(ที่เชียงราย)อยู่ที่ 16900ครับผม เมม 128 หูฟัง แบต 2ก้อน แผ่นโปรแกรม ปากกา 2ด้าม ผ้าเช็ดเครื่อง สติกเกอรืกันรอย แค่นี้เองครับ
ออฟชั่น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: มือ 1 ตอนนี้ราคาเท่าไหร่แล้วอ่ะครับ
วันที่โพสท์ : 28 Dec 2006 21:22  

jung_oh ผู้เขียน:
มือ 1 ตอนนี้ราคาเท่าไหร่แล้วอ่ะครับ

เพื่อนซื้อมา 14900 เมื่ออาทิดที่แล้ว
321
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: มือ 1 ตอนนี้ราคาเท่าไหร่แล้วอ่ะครับ
วันที่โพสท์ : 26 Jan 2007 01:48  

ออฟชั่น ผู้เขียน:

เพื่อนซื้อมา 14900 เมื่ออาทิดที่แล้ว

ซื้อมาจากที่ไหนเหรอครับราคานี้ แถมอะไรมั่ง ตอบหน่อยนะครับ กำลังจะซื้อเหมือนกัน
P50
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Feb 2007 00:11  

321 ผู้เขียน:
ออฟชั่น ผู้เขียน:

ซื้อมาจากที่ไหนเหรอครับราคานี้ แถมอะไรมั่ง ตอบหน่อยนะครับ กำลังจะซื้อเหมือนกัน

ที IT City ครับ เห็นอยู่
candyboss2
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Mar 2007 17:10  

p50 นี้มี gps ด้วยไม่ใช่หรอครับ
ยิ้ม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขายด่วน p50
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2007 22:16  

[b]ขายด่วน p50 สภาพดี 9000 บาท ต่อรองได้อีก 0818666656
k.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อที่ไหนละ เบ็นคิว
วันที่โพสท์ : 06 Jul 2007 04:29  

เบ็นคิว เครื่องศูนย์ มีขายที่ไหนบ้างละ
crofty
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Dopod c720w
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2007 18:49  

Dopod c720w มีกล้องในตัวลักษณะคล้าย รุ่นนี้เลย ทางเลือกหนึงสำหรับคนชอบ qwerty
สภาพเครื่อง100%ใหม่มากค่ะ ลงโปรแกรมพร้อมภาษาไทย
ซื้อมา 1 อาทิตย์แต่ใช้ไม่ค่อยเป็น
ถ้าสนใจส่ง message มาบอกก่อนนะคะเดี๋ยวจะโทรกลับไป

http://www.thaisecondhand.com/_board/ct/data/CT5517328.html
suranaree
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jul 2007 13:56  

ตอนนี้ผมใช้อยู่ครับ แต่อยากรู้ว่า

แล้วมันต่างก่ะ P51 ตรงไหนมังครับ
นอกจาก

P50 = Windows Mobile 2003 SE, P51 = Windows Mobile 5
Tom_hyper
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2007 15:39  

ผมใช้อยู่ คุณภาพ ดีมาก ไม่มี จีพีเอส (ว่าแต่ใครต้องการล่ะ....อิอิ)
ซื้อ มาตั้งแต่ตอนที่ 2 หมื่นกว่าบาท เพราะไม่ชอบใช้โทรศัพท์ที่มันตลาด
กลัวเหมือนชาวบ้าน ซีพียู สปีดดีมาก ยิ่งตอนใช้ วิฟิ...เอ้ย..ไวไฟ เนี่ย อย่าง
เร็วเลย......ส่วนแบตก้อ หมดเร็ว(และเสื่อมเร็วพอควร ของผมไปทีเดียว 2 ก้อนเลย)
อยากจะบอกว่าหา อุปกรณ์เสริมยากมาก ต้องซื้อของแท้ที่
ศูนย์เท่านั้น.... แบต.เมื่อก่อนก้อนละ พันกว่าบาท(ประมาณ พันสี่นิดๆ) แต่ตอน
นี้เหลือ 890 ...อยากใช้โทรศัพท์ไม่เหมือนชาวบ้านอย่าลืมคิดเรื่องอุปกรณ์เสริม
นะครับ เพราะว่ามันค่อนข้างกระเทือนเงินในกระเป๋าอยู่พอประมาณ
Laughing
veerached
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: BenQ P50 - WiFi goes mobile on your phone
วันที่โพสท์ : 25 Nov 2009 12:22  

ผมขายคับ2000บาท

http://www.thaisecondhand.com/_board/ct/data/CT8120620.html
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: