Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Motorola KRZR K1 GOLD - โมโตโรล่า

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 51 / เข้าชม: 339849
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Motorola KRZR K1 GOLD - โมโตโรล่า
วันที่โพสท์ : 25 Jul 2007 18:53  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Motorola KRZR K1 GOLD - โมโตโรล่า
รีวิวมือถือ : http://www.siamphone.com/review/2007/motorola/krzr_k1_gold/page.htm
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/motorola/krzr_k1_gold.htm

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย MrPhone เมื่อวันที่ 01 Aug 2007 17:03; ทั้งหมด 1 ครั้ง
Tum_Tum
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : K1 Gold
วันที่โพสท์ : 25 Jul 2007 19:08  

ใช้แล้วจะโดนตัดไปทั้งมือหรือป่าวเนี่ย เดี่ยวขโมยคิดว่าคิดว่าทองคำก่อน ..... Very Happy Very Happy Very Happy
gotjii
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Lampang
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jul 2007 19:45  

ติดราคาไว้ที่ 14,900 ฿ ราคาตั้งไว้สูงจนซื้อเครื่องที่ดีกว่านี้ได้สบาย
ธีรไนย
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jul 2007 22:20  

สรุปก็คือ มันไม่ใช่ทองจริงๆใช่มะ แต่จะว่าไปก็ดูสวยดีอะนะ อยากเห็นสีเงินบ้างจัง
United
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2007 02:27  

ทำออกมาได้สวยดีนะสีทองอ่ะ
ดูดีมากๆเลย
SAVKRZROR
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2007 17:22  

ตัวจริงสีมันไม่ทองอย่างงี้นะ มันจะทองอ่อนๆ(มาก)
gotjii
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2007 19:00  

แต่ของจริงสวยนะ แต่ราคานี่สิ ถ้าอยากได้เครื่องสีทองจริงๆซื้อ 8800 Gold ไปเลยดีกว่า (เครื่องนี้ชุบทอง)= =";
xergzeed
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: บางกอก
หัวข้อ : ("_ _)..z Z
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2007 06:38  

MOTO นี่ พอออกสีทองแล้วต้องแพงกว่าสีอื่นด้วย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2007 14:18  

gotjii ผู้เขียน:
แต่ของจริงสวยนะ แต่ราคานี่สิ ถ้าอยากได้เครื่องสีทองจริงๆซื้อ 8800 Gold ไปเลยดีกว่า (เครื่องนี้ชุบทอง)= =";

เอแต่ที่รู้มานี่ 8800 Gold ก็ทองชุบนี่ครับราคาตั้ง 4x,xxx แน่ะ ฟังก์ชั่นก็โง่กว่าโมโตอีก
ผมชอบทุกยี่ห้อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Motorola KRZR K1 GOLD - โมโตโรล่า
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2007 18:35  

รู้สึกว่า8800ของโนเกีย รุ่นโกลซีรีที่ทอง24k นี่มานราคา8x,xxx มิใช่รือ
อากิโตะคุง
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Jul 2007 00:13  

ดูไกลๆนึกว่าทองรูปพรรณ
Goldflower
Year's Star

หัวข้อ : Re: Motorola KRZR K1 GOLD - โมโตโรล่า
วันที่โพสท์ : 29 Jul 2007 13:08  

ผมชอบทุกยี่ห้อ ผู้เขียน:
รู้สึกว่า8800ของโนเกีย รุ่นโกลซีรีที่ทอง24k นี่มานราคา8x,xxx มิใช่รือ

ไม่ใช่แล้วมั้ง เพราะว่ามันออกมา 4 หมื่นกว่า ๆ นะไปดูใหม่ มีคลิป ทองที่กล่องเหมือนรุ่นก่อน ๆ เลย
exodus
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jul 2007 12:20  

สวยดีออกนะผมว่า ตอนแรกมีขายมาตั้งนานแล้วนะคับ

แต่ว่าผมไปเห็นมาอยู่ที่มาเลเซีย เพิ่งเอามาขายที่ไทย

สวยดีนะ สำหรับคนที่ชอบจิง ๆ อ้าคับ

ส่วนคนไม่ชอบก็จะบอกด้วยเหตุผลต่าง ๆ
Tum_Tum
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : K1
วันที่โพสท์ : 30 Jul 2007 12:30  

ซื้อ VERTU ใช้เลยดีกว่า มีทั้งเงินแท้ ทองแท้
gotjii
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Aug 2007 21:01  

อ้างถึง:

1. Vertu Constellation Yellow Gold Black Leather

อ้างถึง:

2. Nokia 8800 Sirocco Gold

อ้างถึง:

3. Motorola KRZR K1 Gold
>> V3i Gold สวย >> K1 Gold สวยกว่า (ส่วนตัว)

- เรียงตามลำดับความแพง มากไปน้อย
- เรียงตามลำดับความฉลาด น้อยไปมาก

รวมๆกันซื้อมาแล้ว...แทบจนกันพอดี ( = 3 =")
ชอบทุกยี่ห้อ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Aug 2007 21:11  

Goldflower ผู้เขียน:
ผมชอบทุกยี่ห้อ ผู้เขียน:

ไม่ใช่แล้วมั้ง เพราะว่ามันออกมา 4 หมื่นกว่า ๆ นะไปดูใหม่ มีคลิป ทองที่กล่องเหมือนรุ่นก่อน ๆ เลย

http://www.siamphone.com/catalog/nokia/8800_gold.htm อันนี้อะครับที่8x.xxx
http://www.siamphone.com/catalog/nokia/8800_sirocco_gold.htm อันนี้ที่4x.xxx
guitar555
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2007 17:26  

วู้วววววววววววววววววววววววว...!!!

สุดยอด ตัดสินใจ จารอ v8

เห็น k1 gold แล้ว เปลี่ยนจาย เฉยเรย . . . อิอิ Laughing Laughing
yule
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2007 03:27  

รุ่นนี้ สูงผอมอิอิ
พริ้วดี
Skeibler
Bronze Member
Bronze Member
Year's Star

จังหวัด: South East Asia
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2007 22:29  

ใช้ไปนานๆ ทองมันจะลอกมั้ยคับ? Laughing
h2oo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2007 23:02  

ซื้อมาแล้วค่ะ รูปลักษณ์ ให้ เต็ม สิบ

แต่การใช้งาน user friendly ให้ น้อยกว่า Nokia sony และ Samsung

แต่โดยรวมแล้วค่อนข้างพอใจ คุณภาพ กับราคาค่ะ Very Happy

ปล . ปกติใช้ w880i กะ 6300 และ e900 ค่ะ
makememy
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2007 15:49  

คุณแม่ซื้อมาใช้ครับ เห็นแล้วสวยดีนะ หรูมากมาย

แต่เอาจอด้านนอกออกเหอะ ละเอียดน้อย สีจืด ทำดูห่วยลงทันตาเลย

แต่ชอบตรงที่มันซ่อนๆ ได้เนอะ แต่ถ้าเอาออกเลยคงดูหรูกว่านี้
COOLICE
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : N 95 8GB
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2007 17:59  

N 95 8GB มาใหม่ไฉไลกว่าเก่า จอใหญ่ขึ้น หน่วยความจำในตัวขนาดมหึมา หนักขึ้นนึดเดียว ที่สำคัญ แพงขึ้น ฟันธง!ดูตัวเป็นๆที่ http://www.mobilmania.cz/Titulni-strana/Nejlepsi-je-jeste-lepsi-Nokia-N95-s-obri-pameti/sc-21-sr-1-a-1116501/default.aspx
palmpppp
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ขอนแก่น
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Sep 2007 12:39  

ผมว่าสวยดีนะ เพราะ V3i Gold สีมันแรงไปอะ ไม่ชอบเท่าไหร่ แต่อันนี่แบบอ่อนสวยดีนะ

มีพี่ที่ช้ 72 ร้องไห้ด้วยเพราะ K1 นี่ เพราะราคาเท่า 72 แต่ สวยกว่า กล้องเร็วกว่า ลำโพง เสียงดีกว่า พี่เขาจาร้องไห้ พี่เขาเหงรูปในเว็บนี่เขาบอกเฉยๆ แต่พอเห็นเครื่องจริง เสียดายเลย - -

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย palmpppp เมื่อวันที่ 04 Dec 2007 18:34; ทั้งหมด 1 ครั้ง
jack_six
Junior Member
Junior Member
Year's Star

จังหวัด: chonburi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Oct 2007 05:35  

เครื่องยาวๆไงมะรู้ Question
palmpppp
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ขอนแก่น
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Dec 2007 23:38  

8500 แล้วจร้า
ไอติม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : +++
วันที่โพสท์ : 02 Jan 2008 20:52  

ปีใหม่แล้ว

อัพเดต ราคา

ข่าวสาร หน่อยคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: +++
วันที่โพสท์ : 14 Feb 2008 22:24  

ไอติม ผู้เขียน:
ปีใหม่แล้ว

อัพเดต ราคา

ข่าวสาร หน่อยคับ

อัพเดตราคาล่าสุดวันนี้

J-mart = 6990 , ราคาออนไลน์ 6690 มีสีทอง น้ำเงิน แดง
TWZ = 5990 มีสีน้ำเงินกะsilverให้เลือก
TG = 7990 มีทุกสียกเว้นสีทอง

กรี๊ดดดดดดดดดดดดด

ขอกรี๊ดหน่อยนะ

สวยหรูมากมาย

ตั้งแต่ใช้มือถือมาไม่เคยเห็นรุ่นไหนยี่ห้อไหนสวยสุดๆแบบนี้มาก่อนเรยย

รุ่นนี้ สีนี้ แบบปิ๊งมากๆ ต้องคว้าเอามาให้ได้แระเราก้อได้แบบสมใจ

ตามหามานานแระ มือถือที่สวยไปสวยมาไปวันๆ ทำไรได้บ้างนิดหน่อยพอขำๆ

ชอบๆ Laughing Laughing Laughing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Feb 2008 11:06  

โมโตเลิกทำมือถือชัวร์ๆจ้า วันนั้นดูสัมภาษณ์ CEO ของ MOTO USA.
เค้าบอกว่าภายในปีนี้จะค่อยๆลดกำลังการผลิตลงและไม่เปิดตัวมือถือรุ่นใหม่ๆภายใต้ยี่ห้อ MOTOROLA เดี่ยวๆแล้ว และคาดว่าจะปิดกิจการภายในสิ้นปี2008นี้

แต่อาจจะมีการร่วมทุนระหว่าง MOTOROLA กับบริษัทอื่นๆที่สนใจ ประมาณ SIEMENกะ BEN-Q หรือไม่ก็ขาย knowhow ให้บริษัทอื่นไปทำต่อเอาเอง
Motmymoto
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2008 10:49  

Anonymous ผู้เขียน:
โมโตเลิกทำมือถือชัวร์ๆจ้า วันนั้นดูสัมภาษณ์ CEO ของ MOTO USA.
เค้าบอกว่าภายในปีนี้จะค่อยๆลดกำลังการผลิตลงและไม่เปิดตัวมือถือรุ่นใหม่ๆภายใต้ยี่ห้อ MOTOROLA เดี่ยวๆแล้ว และคาดว่าจะปิดกิจการภายในสิ้นปี2008นี้

แต่อาจจะมีการร่วมทุนระหว่าง MOTOROLA กับบริษัทอื่นๆที่สนใจ ประมาณ SIEMENกะ BEN-Q หรือไม่ก็ขาย knowhow ให้บริษัทอื่นไปทำต่อเอาเอง

-_-' นี่คุณไปเอาข่าวมาจากไหนเนี่ย? CEO Greg Brown เค้ายังแถลงข่าวอยู่เลยที่งาน Mobile World Congress ที่ Barcelona ว่าปีนี้จะมี product ใหม่เข้ามาอีกเพื่อที่จะมาแข่งกับตลาดปีนี้ โมโตไม่ถอยออกจากธุรกิจมือถือแน่ ใช่ ปลายปี 2007 ยอดโมโตตกจิงคับ แต่เค้าไม่เลิกทำแน่นอน

อย่าลืมนะคับว่าโมโตเป็นบริษัทแรกของโลกที่ทำมือถือ ถ้าไม่มีโมโต หลายบริษัทที่คุณเห็นๆอยู่อาจจะไม่มีด้วยซ้ำ แค่ยอดขายตกปีเดียวเค้าไม่เลิกทำหรอกคับ มีขึ้นก็มีลงเป็นธรรมดา คุณน่าจะเช็คข่าวให้ดีก่อนนะคับก่อนจะมาพูด อย่ามาพูดซี้ซั้วดีกว่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Feb 2008 22:30  

Motmymoto ผู้เขียน:

-_-' นี่คุณไปเอาข่าวมาจากไหนเนี่ย? CEO Greg Brown เค้ายังแถลงข่าวอยู่เลยที่งาน Mobile World Congress ที่ Barcelona ว่าปีนี้จะมี product ใหม่เข้ามาอีกเพื่อที่จะมาแข่งกับตลาดปีนี้ โมโตไม่ถอยออกจากธุรกิจมือถือแน่ ใช่ ปลายปี 2007 ยอดโมโตตกจิงคับ แต่เค้าไม่เลิกทำแน่นอน

อย่าลืมนะคับว่าโมโตเป็นบริษัทแรกของโลกที่ทำมือถือ ถ้าไม่มีโมโต หลายบริษัทที่คุณเห็นๆอยู่อาจจะไม่มีด้วยซ้ำ แค่ยอดขายตกปีเดียวเค้าไม่เลิกทำหรอกคับ มีขึ้นก็มีลงเป็นธรรมดา คุณน่าจะเช็คข่าวให้ดีก่อนนะคับก่อนจะมาพูด อย่ามาพูดซี้ซั้วดีกว่า

เอ่อ...คุณไปอ่านมาจากไหนล่ะคะ

แบบว่าอ่านๆตามเน็ตมา แล้วจำมามั่วๆแบบคุณนี่รบกวนช่วยย้อนดูตัวเองด้วยนะคะ

ใครกันแน่ไม่ชัวร์น่ะ ไอ้ที่คุณพูดมาน่ะถูกค่ะ

แต่ข้อมูลนั่นเก่าไปแล้ว

กรุณาอัพเดทข้อมูลใหม่ด้วยนะคะ

สัมภาษณ์ CEO ของ Moto จากช่วงข่าวเศรษฐกิจ ของ CNN ค่ะ

เค้าเปลี่ยนแผนในตอนสุดท้ายค่ะ คือในส่วนของมือถือเค้าจะไม่ทำแล้ว

แต่ในส่วนอื่นๆของ MOTo ยังคงมีอยู่ เช่น วางระบบเครือข่าย เป็นต้น เข้าใจมั้ยคะ

แล้วก็ตอนนี้ M-link กะ TWZ ก็ยกเลิกการขายมือถือ Moto แล้วด้วย

ที่ขายๆตอนนี้คือระบายของเก่าเก็บในสต็อค รู้ไว้ซะด้วย

คราวหน้าไม่ชัวร์จริง อย่าทำเจ๋งค่ะ มันเกรียนค่ะ อายเค้าเปล่าๆ

Laughing Laughing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Mar 2008 09:38  

แบบว่าอ่านๆตามเน็ตมา แล้วจำมามั่วๆแบบคุณนี่รบกวนช่วยย้อนดูตัวเองด้วยนะคะ

ใครกันแน่ไม่ชัวร์น่ะ ไอ้ที่คุณพูดมาน่ะถูกค่ะ

สัมภาษณ์ CEO ของ Moto จากช่วงข่าวเศรษฐกิจ ของ CNN ค่ะ

เค้าเปลี่ยนแผนในตอนสุดท้ายค่ะ คือในส่วนของมือถือเค้าจะไม่ทำแล้ว

แต่ในส่วนอื่นๆของ MOTo ยังคงมีอยู่ เช่น วางระบบเครือข่าย เป็นต้น เข้าใจมั้ยคะ

แล้วก็ตอนนี้ M-link กะ TWZ ก็ยกเลิกการขายมือถือ Moto แล้วด้วย

ที่ขายๆตอนนี้คือระบายของเก่าเก็บในสต็อค รู้ไว้ซะด้วย

คราวหน้าไม่ชัวร์จริง อย่าทำเจ๋งค่ะ มันเกรียนค่ะ อายเค้าเปล่าๆ

เออ ผมไม่รู้ว่าคุณจะเถียงผมเพื่ออะไรนะ

ปีนี้โมโตออก U9, Z10, E8 และอีกรุ่นที่เป็น E8 version ถูกกว่า แน่นอนครับ , ส่วน E8 ตอนนี้ก็ขึ้นบน web J Mart แล้วด้วย ถ้าเค้าจะเลิกผลิตแล้วจะเอา E8 มาขายได้ยังไง? อย่างงี้เรียกว่า 'เลิกผลิต' เหรอคับ? ผมว่ามือถือมันคงไม่ผลิตตัวเองออกมาหรอกนะคับ แล้วถ้าเค้าเลิกจริงๆ ทำไม ข่าวอย่างเป็นทางการถึงไม่มีบน web โมโตละ? (http://www.motorola.com/mediacenter/news.jsp) ยังมีข่าวเค้าไป debut มือถือใหม่ๆอยู่เลยที่งาน mobile world congress คุณเข้าไปดูสิ มีไหมที่เค้าบอกว่าจะเลิกแล้ว? ผมว่าถ้าบริษัทระดับอย่างโมโตเลิกผลิตโดยที่ไม่เขียนข่าวแถลงบน web ตัวเองอย่างเป็นทางการก็คงตลกนะครับ คุณเข้าหน้าหลักโมโตก็ยังเป็นโฆษณามือถือรุ่นใหม่ๆของเค้าอยู่ คุณช่วยหาหลักฐานมายืนยันผมหน่อยสิว่าเค้าเลิกผลิตจริง? แล้วผมจะเชื่อคุณ อย่ามาทำเป็นรู้ดีเลย , ใช่ dealer ในประเทศไทยบางเจ้าอย่างที่คุณบอกมาอาจจะเลิกรับของแล้ว แต่นั่นก็ไม่ได้หมายความว่าเค้าเลิกผลิตครับ กรุณาใช้คำให้ถูกต้องด้วย บริษัทเลิกผลิตกับ dealer เลิก stock มันคนละความหมายกันนะครับ

แล้วข่าวที่ผมอ่านมามันมาจาก web www.mobile-review.com วันที่ 14 ก.พ. คับ คนเขียนข่าวเค้าไปฟังจาก ceo เอง ที่งานเลย แล้วคุณเอาข่าวมาจากไหนคับ? หรือแค่รู้ข่าวว่า m link กับ twz เลิกซื้อโมโตเลยตีความไปเอง? ไม่รู้ใครน่าอายมากกว่ากันนะเนี่ย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Mar 2008 22:47  

เออ ผมไม่รู้ว่าคุณจะเถียงผมเพื่ออะไรนะ

ปีนี้โมโตออก U9, Z10, E8 และอีกรุ่นที่เป็น E8 version ถูกกว่า แน่นอนครับ , ส่วน E8 ตอนนี้ก็ขึ้นบน web J Mart แล้วด้วย ถ้าเค้าจะเลิกผลิตแล้วจะเอา E8 มาขายได้ยังไง? อย่างงี้เรียกว่า 'เลิกผลิต' เหรอคับ? ผมว่ามือถือมันคงไม่ผลิตตัวเองออกมาหรอกนะคับ แล้วถ้าเค้าเลิกจริงๆ ทำไม ข่าวอย่างเป็นทางการถึงไม่มีบน web โมโตละ? (http://www.motorola.com/mediacenter/news.jsp) ยังมีข่าวเค้าไป debut มือถือใหม่ๆอยู่เลยที่งาน mobile world congress คุณเข้าไปดูสิ มีไหมที่เค้าบอกว่าจะเลิกแล้ว? ผมว่าถ้าบริษัทระดับอย่างโมโตเลิกผลิตโดยที่ไม่เขียนข่าวแถลงบน web ตัวเองอย่างเป็นทางการก็คงตลกนะครับ คุณเข้าหน้าหลักโมโตก็ยังเป็นโฆษณามือถือรุ่นใหม่ๆของเค้าอยู่ คุณช่วยหาหลักฐานมายืนยันผมหน่อยสิว่าเค้าเลิกผลิตจริง? แล้วผมจะเชื่อคุณ อย่ามาทำเป็นรู้ดีเลย , ใช่ dealer ในประเทศไทยบางเจ้าอย่างที่คุณบอกมาอาจจะเลิกรับของแล้ว แต่นั่นก็ไม่ได้หมายความว่าเค้าเลิกผลิตครับ กรุณาใช้คำให้ถูกต้องด้วย บริษัทเลิกผลิตกับ dealer เลิก stock มันคนละความหมายกันนะครับ

แล้วข่าวที่ผมอ่านมามันมาจาก web www.mobile-review.com วันที่ 14 ก.พ. คับ คนเขียนข่าวเค้าไปฟังจาก ceo เอง ที่งานเลย แล้วคุณเอาข่าวมาจากไหนคับ? หรือแค่รู้ข่าวว่า m link กับ twz เลิกซื้อโมโตเลยตีความไปเอง? ไม่รู้ใครน่าอายมากกว่ากันนะเนี่ย

เฮ้อ....เถียงกับคนเกรียนๆแบบคุณเหนื่อยเปล่าค่ะ

เอาเป็นว่าคุณลองไปหาข้อมูลจาก CNN ดูเอาเองนะคะ

ไม่อยากพูดมากแล้วค่ะ ของแบบนี้ต้องรอดูว่าอะไรเป็นอะไร

ไม่อยากบอกเลยว่าเว็บที่คุณไปอ่านมาน่ะมันมั่วขนาดไหน เหอ เหอ

ก้คิดอยู่แล้วล่ะค่ะ ว่าคุณต้องไปอ่านมาจากไหนซักที่ แล้วก็จริงๆด้วย 555

ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2008 11:57  

[quote="Anonymous"][quote="Anonymous"]

เฮ้อ....เถียงกับคนเกรียนๆแบบคุณเหนื่อยเปล่าค่ะ

เอาเป็นว่าคุณลองไปหาข้อมูลจาก CNN ดูเอาเองนะคะ

ไม่อยากพูดมากแล้วค่ะ ของแบบนี้ต้องรอดูว่าอะไรเป็นอะไร

ไม่อยากบอกเลยว่าเว็บที่คุณไปอ่านมาน่ะมันมั่วขนาดไหน เหอ เหอ

ก้คิดอยู่แล้วล่ะค่ะ ว่าคุณต้องไปอ่านมาจากไหนซักที่ แล้วก็จริงๆด้วย 555

หรือคุณไม่มีอะไรจะมายืนยันผมเลยบอกให้ผมไปอ่าน CNN ครับ? จะมายืนยันก็ควรมีหลักฐานสิครับ ข่าวที่คุณอ้างอิงถึงนี่มากรุณา post URL มาให้ผมอ่านหน่อยสิครับ คุณได้แต่พูดอย่างเดียวนี่แล้วหาว่าผมมั่ว แล้ว CNN เค้าผลิดมือถือโมโตเหรอครับ? ถึงจะออกมาแถลงข่าวแทนโมโตว่าเลิกผลิต? ข่าวก็ข่าวสิครับ จะผลิตต่อหรือเลิกผลิตควรจะต้องฟังจากบริษัทโมโตเองมากกว่านะครับ ก็อย่างนี้ล่ะครับ มันเป็นปกติที่เวลาคนไม่มีอะไรจะมายืนยันก็จะพูดว่าไม่อยากพูดมาก งั้นคุณก็ช่วยพูดมากก็ได้นะผมไว่อะไร

web ที่ผมอ่านก็อาจจะมั่วก็ได้ ผมก็อยากจะรู้ว่าถ้า web มันจะสามารถมั่วขนาดแต่งข่าวมาว่า ceo พุดว่าโมโตจะผลิตมือถือต่อได้เลยเหรอ ถ้ามั่วขนาดนั้นก็คงโดนฟ้องแล้วล่ะครับ

แต่อย่างที่ผมบอก website โมโตก็ไม่มีข่าวเลิกการผิดนะครับ และผมก็จะบอกให้คุณรู้ไว้ว่า Portfolio โมโตเพิ่งออกมาถึงปี 2009 แล้ว เพราะฉะนั้นไม่เลิกผลิตแน่นอนครับ ถ้าจะเถียงผมก็กรุณาเถียงแบบใช้หลักฐานอ้างอิงกันดีกว่านะครับ ไม่งั้นก็อย่าตอบผมเลยครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2008 12:47  

ถ้าอยากรู้ว่าผมเอาข้อมูลมาจากไหนก็แนะนำให้ไปทำ ip seach ตัว ip address ของผมก็ได้นะครับ , ip address ของผมมันขึ้นทุกครั้งที่ผม post อยู่แล้ว (203.126.136.220) ลองใช้ web นี้ก็ได้ถ้าอยากลอง search ดู http://www.ip2location.com/demo.aspx

รับรองว่าข้อมูลไม่มีมั่วแน่นอนครับ
ไม่ใช่เรื่อง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Mar 2008 23:05  

เถียงกันรกบอร์ดอยู่ด้าย อ้ายพวกประสาทแด....เอาเวลาไปสนใจดูแลบุพการีตัวเองไม่ดีก่ารึ Laughing Laughing Laughing
suranaree
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2008 13:34  

มีแต่คนเก่งๆ เข้ามาเถียงกัน Embarassed Embarassed
Artz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Apr 2008 18:31  

ไม่ทราบ หน้าจอแสดงรูป โทรเข้า Full Screen ไหมครับ

หากทำได้ ช่วยแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ
t.kim
Year's Star

หัวข้อ : สวยดี
วันที่โพสท์ : 03 May 2008 17:55  

สวยดี

เสียงเรียกเข้าเบามากมาย
glofy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขาย K1 Gold สภาพ 98%
วันที่โพสท์ : 05 May 2008 22:42  

ขาย K1 Gold สภาพเครื่อง 98% ราคา 5.000 บาท อุปกรณ์ไม่เคยใช้อยู่ครบกล่อง ซื้อมา 2 เดือน เครื่องไม่ค่อยได้ใช้เรย ซื้อมาเพราะแฟนเห็นว่าสวยดี อยากได้ แต่ตอนนี้จะซื้อเครื่องใหม่ใช้ เรยต้องการขาย

ติดต่อได้ที่ 086-3020170 ต้น
muki
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 May 2008 20:31  

[quote="Anonymous"][quote="Anonymous"]

หรือคุณไม่มีอะไรจะมายืนยันผมเลยบอกให้ผมไปอ่าน CNN ครับ? จะมายืนยันก็ควรมีหลักฐานสิครับ ข่าวที่คุณอ้างอิงถึงนี่มากรุณา post URL มาให้ผมอ่านหน่อยสิครับ คุณได้แต่พูดอย่างเดียวนี่แล้วหาว่าผมมั่ว แล้ว CNN เค้าผลิดมือถือโมโตเหรอครับ? ถึงจะออกมาแถลงข่าวแทนโมโตว่าเลิกผลิต? ข่าวก็ข่าวสิครับ จะผลิตต่อหรือเลิกผลิตควรจะต้องฟังจากบริษัทโมโตเองมากกว่านะครับ ก็อย่างนี้ล่ะครับ มันเป็นปกติที่เวลาคนไม่มีอะไรจะมายืนยันก็จะพูดว่าไม่อยากพูดมาก งั้นคุณก็ช่วยพูดมากก็ได้นะผมไว่อะไร

web ที่ผมอ่านก็อาจจะมั่วก็ได้ ผมก็อยากจะรู้ว่าถ้า web มันจะสามารถมั่วขนาดแต่งข่าวมาว่า ceo พุดว่าโมโตจะผลิตมือถือต่อได้เลยเหรอ ถ้ามั่วขนาดนั้นก็คงโดนฟ้องแล้วล่ะครับ

แต่อย่างที่ผมบอก website โมโตก็ไม่มีข่าวเลิกการผิดนะครับ และผมก็จะบอกให้คุณรู้ไว้ว่า Portfolio โมโตเพิ่งออกมาถึงปี 2009 แล้ว เพราะฉะนั้นไม่เลิกผลิตแน่นอนครับ ถ้าจะเถียงผมก็กรุณาเถียงแบบใช้หลักฐานอ้างอิงกันดีกว่านะครับ ไม่งั้นก็อย่าตอบผมเลยครับ

ส่วนผมก็คิดว่า โมโตยังไม่น่าจะเลิกนะคับ
นี่น่าจะเป็นเครื่องที่จะออกในปีนี้คับ แล้วไหนจะมี z9 ที่พึ่งเปิดตัว
http://www.gsmarena.com/motorola_roadmap_2008_leaked-news-484.php
ส่วนนี่เป็นรูปการเปิดตัว e8 ที่ี่ไต้หวันคับ
[img]http://upload.siamha.com/v.php?id=5778910151092jpg[/img]
[img]http://upload.siamha.com/v.php?id=7023310151099jpg[/img]
giffyaof
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 May 2008 14:24  

เพิ่งซื้อมาวันนี้ ที่เจมาร์ท ทำไมซองโทรศัพท์ของผมมันไม่เป็นสีทองอ่ะครับ ของคนอื่นเป็นรึเปล่า
oHmmzLoVE
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 May 2008 06:39  

wม่รู้ตอนนี้จามีของป่าว แฟนอยากได้ -*-
comment_t
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 May 2008 13:44  

มีวางจำหน่ายอยู่ค่ะ ปายซื้อได้เลย (วันนี้เพิ่งซื้อให้แฟนใช้ แหะๆ @>_<@)

**ถ้ากลัวว่าสีเครื่องมานจะเหลืองเกินไปละก็
แต่เราว่ามานไม่เหลืองมากจนดูน่าเกลียดหรอกค่ะ
**ถ้าชอบ หรูๆ + บาง และเบา เราว่า K1 ก็ดีนะ

Embarassed Embarassed
muay203
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : a
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2008 17:21  

แง้ มะรุว่ามือหนึ่งยังมี สีดำรึป่าว
แต่เมื่อวานปายหาที่ตะวันนา ทั่วแร้วมะมีสักร้านเรยมือหนึ่ง

เรยถอยมือสองมาแทน
นี่ถ้ารู้ว่ามีมือหนึ่งสีดำนะ เสียดาย แน่ๆๆเรย แหง่ว

ซื่้อมา สามพันเจ็ด อุปกรณ์ครบ สภาพก้อปานกลางอ่า

แต่ดูดีสุด แร้วนะที่ในตะวันนาอะ หาทุกร้าน ทรหดมาก
Aree-Yong
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2008 01:25  

สวยจังรุ่นนี้ หรูหราอลังการดีเหลือเกิน
แต่แบบว่า อยากให้ตรงฐานข้างล้างมันสั้นกว่านี้นิดนึงได้ไหม
เอาให้เท่ากับ V3 จะดูสวยกว่านะว่าไหม อันนี้เหมือนเขาทำมายาวตามเครื่องเลย Razz
คุณไลท์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขาย K1 gold
วันที่โพสท์ : 22 Oct 2008 11:44  

ขายK1 gold ครับ สภาพ80เปอเซน หน้าจอทั้งในและนอกไม่มีรอยแม้แต่น้อย ลงเกม20เกม และมีธีม 5ธีม หูฟัง สายดาต้า ซองสีทอง พร้อมกล่องและคุ่มือสีทองทั้งหมดครับ ขาย 4500 ครับ ถ้าใครสนใจซองทองขายแยก 500 บาทครับ (ซองทองที่แถมมามีขายเฉพาะล็อตแรกๆที่ราคายังเป็นหมื่นอยู่ครับ) โทรเบอร์ 089-120-3335 ครับ
PM_Lover
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: MonkeyZ TowN
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Dec 2008 21:58  

เป็นไปตามที่คุณผู้หญิงว่าเลยครับ

ข่าวเค้าชัวร์

ตอนนี้ออกมายืนยันแล้ว ^^ เชื่อคุณผู้หญิงน่ะแหละครับ ผิดนิดหน่อยไม่เสียฟอร์มหรอก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Mar 2009 21:47  

แล้วราคามือ1 , มือ2 อยู่ประมาณเท่าไหร่แล้วคะตอนนี้
Larvaz
Silver Member
Silver Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Mar 2009 22:43  

แล้วราคามือ1 , มือ2 อยู่ประมาณเท่าไหร่แล้วคะตอนนี้

ประมาณ 4990-6990 ครับ

รุ่นนี้เสียงดี ลำโพงก็ดี สวยดี แต่ระบบหน่วงไปหน่อย กับฝาหลังชอบลอก (ถ้าไม่ใส่อะไรเลยน่ะ)
topza
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2009 08:47  

ซือ กรอบได้ที่ไหนครับ อยาก เปลื่ยน ใช่แล้ว ทนดี แต่กรอบถลอกแล้ว
เสียดาย พี่ ซื้อ มาให้ จาก สิงค์โปร ไม่รู้ซื้อ ที่ ใหนดี ครับ บอกหน่อย
ton
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เย้ ซื้อได้แล้ว
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2009 13:47  

เดินต่อรองตามร้านที่ MBK ได้ราคาต่ำสุดที่ห้าพัน ชอบๆๆ มานานแล้วแต่ตอนออกใหม่ๆ ราคาแพงไป ของผมก็ไม่ได้ซองสีทอง เป็นสีดำ แต่ก็โอเคนะครับ สำหรับผู้ชาย ใช้แล้วดูดีมีตระกูลขึ้นมาทีเดียว อิอิ
inv
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Nov 2009 23:49  

ขายคร๊าบ ขาย ใหม่กิ๊ก ยังไม่ลอกสติ๊กเกอร์ ราคา โทรมาคุยล่ะกันครับ
0891928843
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: