Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
อยากทราบอ่ะค๊าบ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 6 / เข้าชม: 5236
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากทราบอ่ะค๊าบ
วันที่โพสท์ : 26 Nov 2009 19:11  
ตอบโดยอ้างถึง  

อยากทราบอ่ะครับ อ่านมาหลายกระทู้แล้ว ..
ก็เลยเกิดสงสัยว่า รูท ที่คนพูดถึงกันใน แอนดรอย
นี่มันคืออะไรอ่ะครับ งง... ><

ช่วยบอกหน่อยคับ
02mmn
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: อยากทราบอ่ะค๊าบ
วันที่โพสท์ : 26 Nov 2009 19:15  

แล้วอยากทราบอ่ะครับ ว่า root ไปเพื่ออะไร มีผลดียังไง ผลเสียยังไง ?
แล้วทำยังไงครับ ใน tattoo
reni
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 26 Nov 2009 19:59  

http://community.siamphone.com/viewtopic.php?t=288817&sid=df3437c0b19237190c5b882ea4eb1b6a
02mmn
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Nov 2009 09:27  

แล้ว เวลาเราเข้า market ใน แอนดรอย อ่ะครับ
เราเข้าผ่าน gprs ใช่ไม๊อ่ะครับ
แล้วเราจะสามารถเข้าผ่าน โดยใช้ wifi ได้ไหม อ่ะครับ ?
Miata
Cool Member
Cool Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 27 Nov 2009 09:52  

02mmn ผู้เขียน:
แล้ว เวลาเราเข้า market ใน แอนดรอย อ่ะครับ
เราเข้าผ่าน gprs ใช่ไม๊อ่ะครับ
แล้วเราจะสามารถเข้าผ่าน โดยใช้ wifi ได้ไหม อ่ะครับ ?

ได้ครับ
mmj
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Nov 2009 14:54  

อยากทราบครับ tattoo เนี่ย มันเป้นจอแบบ resistive อ่ะครับ
เพราะฉะนั้น ถ้าผมซื้อมา ผมจะสามารถติดฟิล์ม กันรอยที่จอได้ไหมอ่ะครับ
และมันจะส่งผลกระทบต่อการใช้งานอะไรหรือป่าวครับ ?

อยากได้คนที่เคยติดแล้ว และใช้ tattoo อยุ่ หรือไม่ก้ใช้จอแบบ resistive แล้วติดฟิล์ม
อยู่มาตอบจิงๆอ่ะครับ เพราะกลัวมันจะส่งผลกระทบต่อ การใช้งาน ?

แล้วถ้าไม่ติดนี่จอจะลายไม๊อ่ะครับ มีคำแนะนำยังไงกันบ้าง ช่วยหน่อยครับ
hidebank
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Nov 2009 01:02  

Tattoo ถ้าแนะนำ แนะนำว่าไม่ควรนะคับ สงผลกระทบเวลาใช้งานครับผม
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: