Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Motorola C381

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 45 / เข้าชม: 89162
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Motorola C381
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2005 17:20  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Motorola C381
http://www.siamphone.com/catalog/motorola/c381.htm

JMR
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Oct 2005 12:10  

มี PTT ด้วยมะใช่หรอคับ ทำไมไม่บอกล่ะ ^^

เอา มาใส่ ก้อ ดีนะ
ESPADA GP
Bronze Member
Bronze Member
Year's Star

จังหวัด: ::chum~phon::
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Oct 2005 12:11  

ราคาประหยัด เน้นโทรเข้ารับสาย
*-*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Oct 2005 18:52  

ไม่เอากล้องกะฟังเพลงนะรุ่นนี้ผมว่าดีมาก
ดีไซน์ก็เท่เลย
*-*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Oct 2005 18:52  

ไม่เอากล้องกะฟังเพลงนะรุ่นนี้ผมว่าดีมาก
ดีไซน์ก็เท่เลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2005 11:51  

USB port ต้องใช้เฉพาะรุ่นนี้เท่านั้นหรือปล่าวครับ หรือเป็นแบบมาตราฐานใช้ได้กับสายพวกกล้องดิจิตอลทั่วไปได้ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Oct 2005 14:52  

Anonymous ผู้เขียน:
USB port ต้องใช้เฉพาะรุ่นนี้เท่านั้นหรือปล่าวครับ หรือเป็นแบบมาตราฐานใช้ได้กับสายพวกกล้องดิจิตอลทั่วไปได้ครับ

เป็นสาย Mini USB ธรรมดาครับ ใช้สายของกล้อง digital ก็ได้ครับ หรือไม่ก็ไปซื้อตามร้าน computer ทั่วไปก็ได้ครับ

ส่วนนี่ก็ driver ครับ http://www.mforum.ru/soft/MotorolaC380/driver.zip
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Oct 2005 11:50  

โชว์ไอคอน miss call และ sms ตอนหน้าจอดับเข้าสู่ standby mode ไหมครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Nov 2005 01:23  

สายดาต้ารุ่น e398 จะใช้กับรุ่นนี้ได้ป่าว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Nov 2005 20:44  

ข้อความ CHAT (Instant Messaging)
มันคือ อารายอ่าค่ะ คือ Msn หรือ เปล่า ?
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Nov 2005 20:34  

ลงไดร์เวอร์ไปแล้วแต่ไม่เห็นตัวไดร์ของมือถือขึ้นเลย
แล้วอย่างนี้ต้องทำไงค่ะถึงจะใช้งานได้
แมงโม้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Nov 2005 00:15  

ลงไดร์เวอร์ไปแล้วแต่ไม่เห็นตัวไดร์ของมือถือขึ้นเลย
แล้วอย่างนี้ต้องทำไงค่ะถึงจะใช้งานได้

คิอเท่าที่รู้มันต้องลงโปรแกรม mobile phone tools ด้วยน๊ะครับ ถึงจะใช้ได้ ลองไปดูที่ศุนย์น่าจะมีขายครับ
....
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Nov 2005 09:31  

ที่บอกว่ามีรูปถ่ายขณะมีสายเข้าแล้วเอารูปมาจากไหน
แมงโม้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Nov 2005 22:08  

ดาวน์โหลดโปรแกรม Mobile Phone Tools ได้ที่นี่ http://www.savefile.com/files/3236452 พอเปิดแล้วดูชื่อ ไฟล์ MPT ให้ดาวน์โหลดเลยครับ ไฟล์ZIPประมาณ 40 MB
joesifen
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : PTT ?????????? ????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 20 Dec 2005 15:19  

4June ผู้เขียน:
มี PTT ด้วยมะใช่หรอคับ ทำไมไม่บอกล่ะ ^^

เอา มาใส่ ก้อ ดีนะ
Laughing
ผู้ใข้ C-381
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Dec 2005 05:55  

ถ้าไม่ซีเรียสมาก ก็ซื้อมาใช้เถอะครับ ผมซื้อมาใช้แล้วคิดว่ามันคุ้มค่ากระเป๋าตังค์ ราคาไม่แพง ตกรุ่นก็ไม่เสียดายตังค์เพราะมันโครตถูกเมื่อเทียบกับลูกเล่น เสียงดังฟังชัดดี ใช้สายกล้องดิจิตอลทั่วไปก็เชื่อมต่อ com เพื่อโหลดภาพและเสียงได้แล้ว แต่ต้องมีโปรแกรม mobile phone tool ก่อน ส่วนจอภาพสีไม่สวยเพราะมันเป็นจอ CSTN (ค่อนข้างห่วยแต่ก็ดีกว่าจอขาว-ดำน่ะ) MP3 เสียงใช้ได้ (เห็นเพื่อนใช้ยี่ห้ออื่นที่ราคาแพงๆเสียง MP 3 ยังห่วยกว่ารุ่นนี้อีก) อีกอย่างมียี่ห้อ motorola การันตีอยู่ ดีกว่าไปใช้พวกเฮ้าส์แบรนด์ทั้งหลายแหล่ เอาลูกเล่นมาล่อ แต่พังง่าย ห่วย ซ่อมทีเลิกพูดเลย (เจ็บแล้วกับ I-MOBILE)
Hello Moto
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?? Mobile Phone Tool ?????????????
วันที่โพสท์ : 31 Dec 2005 23:34  

รู้สึกว่าที่ www.savefile.com จะมีปัญหา ลอง download ดู ก็ได้มาแค่ 1KB แล้วก็หยุดไปเลย คงจะโดน blocked ไปแล้ว

ลองหาที่ www.thaiware.com ก็เจอแต่ตัว Evaluation Version http://www.thaiware.com/main/info.php?id=7126

ใครทราบว่ามีตัวจริงให้ download ได้ที่ไหน กรุณาบอกต่อด้วย ต้องการใช้ด่วนมากครับ ขอบคุณคร้าบ Very Happy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?? Mobile Phone Tool ?????????????
วันที่โพสท์ : 02 Jan 2006 12:01  

Hello Moto ผู้เขียน:
รู้สึกว่าที่ www.savefile.com จะมีปัญหา ลอง download ดู ก็ได้มาแค่ 1KB แล้วก็หยุดไปเลย คงจะโดน blocked ไปแล้ว

ลองหาที่ www.thaiware.com ก็เจอแต่ตัว Evaluation Version http://www.thaiware.com/main/info.php?id=7126

ใครทราบว่ามีตัวจริงให้ download ได้ที่ไหน กรุณาบอกต่อด้วย ต้องการใช้ด่วนมากครับ ขอบคุณคร้าบ Very Happy

ผมลองแล้วไม่ปิดน๊ะ คุณคลิ๊กลิ้งค์ที่คุณแมงโม้โพสท์เอาไว้ได้เลย สังเกตุจะมีแถบดำชื่อ MPT ที่ด้านขวามีแถบเหลืองว่า download พอกดจะเข้าอีกหน้าต่างนึง แล้วกด download สีแดงอีกครั้ง ตานี้ก็รอได้เลย
hasun
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????????
วันที่โพสท์ : 03 Jan 2006 19:57  

แล้วใช้เป็นโมเด็มต่อเนทกับคอมได้มั๊ยครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????????????????????
วันที่โพสท์ : 03 Jan 2006 20:34  

hasun ผู้เขียน:
แล้วใช้เป็นโมเด็มต่อเนทกับคอมได้มั๊ยครับ

ได้ค่ะ
onizu
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2006 12:21  

พึ่งซื้อเลยครับตกลงโหลดรูปกะ mp3 ได้ใช่ปะครับ
onizu
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2006 16:38  

ทำไมลงไม่ได้อะครับ
ลงตามปกติเลยป่าวอะครับ
ผู้รู้ชี้แจงด้วยนะครับ
zanpaktou (boss_di
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2006 23:23  

ก็ลงปกติครับ โดยลง mobile phone tool ก่อนแล้วลง driver ตาม ก็สามรถโหลดต่างและเล่น internet ผ่าน GPRS ได้แล้ว ที่เล่น net อยู่ก็ C381 ตัวนี้แหล่ะครับ
littlemay
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????? c381 ???????????????
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2006 22:10  

คือว่าจะซื้อโมโต c381น่ะค่ะ ไม่ทราบว่ามีศูนย์ไหน (เช่นศูนย์ mfa m-shop เจมาร์ท) ที่น่าไว้ใจได้บ้างคะ หมายถึงว่าเครื่องโมโตมีปัญหาน้อยอ่ะค่ะ เพราะกะซื้อแล้วใช้ยาวเลย

อีกอย่างนึงนะคะ ไม่ทราบว่า สายmini usb ซื้อได้ที่ไหนคะ จะไปซื้อมือถือ+สายmini usb ที่เดอะมอลล์ งามวงศ์วานอ่ะค่ะ ใครรู้จักร้านที่ขายอยู่ที่เดอะ มอลล์ งาม หรือพอทราบราคา ก็ช่วยตอบทีนะคะ ขอบคุณมากค่ะ
กานต์คุง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2006 23:21  

ผมก็อยากรู้ข้อมูลรายละเอียดเหมือนกันครับ
เพื่อนๆคนไหนซื้อไปแล้ว ช่วยทิ้งเมลไว้หน่อยได้มั้ยครับ ผมอยากรู้ความรู้สึกของผู้ใช้จริงๆ มากกว่าการโปรโมตของร้านค้าน่ะครับ
พวกข้อดี ข้อเสีย อะไรอย่างนี้

ช่วยตอบผมด้วยนะครับ ขอบคุณมากๆครับ

แล้วจริงรึเปล่าครับที่ว่ารุ่นนี้วัสดุไม่ค่อยทน ผมฟังมาอีกทีน่ะครับ แต่ยังไงก็คงซื้อรุ่นนี้ล่ะ ประหยัดดีๆ
montaquece
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????? Java ????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 19 Jan 2006 18:43  

มีโปรแกรมที่จัดการตัวนี้อีกไหมครับ ที่จะจัดการงาน โปรแกรม Java อะครับ
กานต์คุง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jan 2006 00:01  

ซื้อมาแล้วครับ วันนี้เอง
อยากได้สาย mini-usb ครับ ยังไม่มีเลย
มีใครซื้อสาย fm บ้างครับ
montaquece
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????
วันที่โพสท์ : 23 Jan 2006 02:18  

แล้วได้โปรแกรมมาด้วยหรอครับ มีโปรแกรมจัดการ java ไหมครับ
กานต์คุง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jan 2006 13:02  

โปรแกรม ต้องซื้อเพิ่มครับ คู่กับสาย usb-mini ขาย 800 กว่าบาท ของแท้ศูนย์โมโตโรล่า

แต่ผมมีโปรแกรมนะ โหลดมาจากเพื่อนๆในบอร์ดอีกทีครับ
สนใจไหมครับ เมลมาบอกผมละกัน จะเอาใส่ yousendit ให้ครับ

karncud36@hotmail.com
montaquece
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????? ????
วันที่โพสท์ : 24 Jan 2006 04:10  

แล้วซื้ออุกรณ์เสริมอะไรมาใช้บ้างครับ แล้วราคาอยู่ที่เท่าไหร่ครับ
กานต์คุง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jan 2006 11:40  

ครับ
ผมยังไม่ได้ซื้ออุปกรณ์เสริมจากศูนย์โมโตเลยนะ เพราะมันแพงน่ะครับ
อย่างสาย fm ที่คู่กับ hand free เนี่ย อยู่ที่ 900 บาท ( แพงอ่ะ แต่สวย อยากได้ )

นอกจากนั้น เรื่อง driver + mini-usb ผมใช้ของเถื่อนครับ
driver โหลดมาจากเพื่อนๆอีกทีครับ ( เป็น driver ของ c380 แต่ใช้แทนกันได้เยี่ยม )
mini-usb ซื้อพันทิปครับ 100 - 150 บาท แพงกว่านี้อย่าซื้อนะ

ยกเว้นนายอยากได้ driver + mini-usb ของศูนย์โมโต ก็ 800 บาท แพงนะ เหอๆ
อยากใช้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2006 08:58  

ถามท่านผู้รู้หน่อยครับ พอดีผมพึ่งซื้อมาแล้วใช้เป็นโมเด็มได้ เล่นเน็ตได้ แต่ทำใน exploro ถึงมองไม่เห็นนะครับ ว่าจะโหลดภาพ และเสียงเรียกเข้าจากคอมนะครับ ช่วยตอบทีนะครับ
robbiepit
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Feb 2006 16:37  

ได้ลง driver รึยังครับ
รุ่น v3.11 น่ะครับ
nutthiya
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Feb 2006 20:07  

ใช้ Driver ของ C650 ก็ได้ ใช้กันได้เลย
ส่วนสาย ก็ใช้สายของ การ์ดรีดเดอร์
หรือสายกล้องดิจิตอลก็ได้ เพราะใช้อยู่ ไม่เห็นมีปัญหาอะไรเลย

ถ้าสงสัย อยากได้ Driver ก็ Mail มาได้นะ
nut_thi_ya@hotmail.com
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Mar 2006 18:07  

[quote="nutthiya"]ใช้ Driver ของ C650 ก็ได้ ใช้กันได้เลย
ส่วนสาย ก็ใช้สายของ การ์ดรีดเดอร์
หรือสายกล้องดิจิตอลก็ได้ เพราะใช้อยู่ ไม่เห็นมีปัญหาอะไรเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Mar 2006 10:03  

อยากทราบว่ารุ่นนี้ซื้อที่ไหนได้บ้างครับ แล้วราคาอยู่ที่ประมาณเท่าไรครับ ไปดูที่มาบุญครองมาเค้าบอกว่าเครื่องใหม่รับประกันศูนย์ เชื่อถือได้ไหมครับ
แล้วรุ่นนี้ใช้กับ SIM ระบบ 1900 MHz ได้ไหมครับ คือเป็น Tri หรือ Dual ครับ
รบกวนตอบด้วยครับ จะได้ไปซื้อมาใช้บ้าง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 May 2006 12:00  

ขอถามผู้รู้หน่อยครับ ว่า driver ของ C381 ใช้ของ C380 ได้เปล่าครับ และ driver C651 ใช้ของ C650 ได้เปล่าครับ แบบจะเอามาต่อเน็ทครับ และสองรุ่นนี้รุ่นไหนดีกว่าครับ
chattabrat
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: อุดรธานี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 May 2006 13:12  

ขอถามผู้รู้หน่อยครับ ว่า driver ของ C381 ใช้ของ C380 ได้เปล่าครับ และ driver C651 ใช้ของ C650 ได้เปล่าครับ แบบจะเอามาต่อเน็ทครับ และสองรุ่นนี้รุ่นไหนดีกว่าครับ

ใช้ c650 ดีกว่าครับ มีฟังชั่นการทำงานเยอะกว่า ส่วนไดร์เวอร์นั้น สามารถใช้กับโมโตทุกรุ่นได้ครับ(ข้อดีของโมโตหละ)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jul 2006 15:52  

อยากทราบว่ารุ่นนี้ซื้อที่ไหนได้บ้างครับ แล้วราคาอยู่ที่ประมาณเท่าไรครับ ไปดูที่มาบุญครองมาเค้าบอกว่าเครื่องใหม่รับประกันศูนย์ เชื่อถือได้ไหมครับ
แล้วรุ่นนี้ใช้กับ SIM ระบบ 1900 MHz ได้ไหมครับ คือเป็น Tri หรือ Dual ครับ
รบกวนตอบด้วยครับ จะได้ไปซื้อมาใช้บ้าง

ตอบ-ผมใช้แล้ว เสียบซิม 1900 อยู่ ดีมาก พอขับรถไปต่างจ้งหวัดหรือที่ไม่มีเครือข่ายเครื่องจะเปลี่ยนให้เองอัตโนมัติดีมาก ราคาไม่แพง ถ้าเรียกเข้าออกอย่างเดียวถือว่าดีมาก อึด สวยงามพอประมาณ ใหม่ๆ ยังไม่คล่องสักสองสัปดาห์จะทราบลูกเล่นได้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jul 2006 15:52  

ตอบ-ผมใช้แล้ว เสียบซิม 1900 อยู่ ดีมาก พอขับรถไปต่างจ้งหวัดหรือที่ไม่มีเครือข่ายเครื่องจะเปลี่ยนให้เองอัตโนมัติดีมาก ราคาไม่แพง ถ้าเรียกเข้าออกอย่างเดียวถือว่าดีมาก อึด สวยงามพอประมาณ ใหม่ๆ ยังไม่คล่องสักสองสัปดาห์จะทราบลูกเล่นได้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

หานมานา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2006 10:10  

MPT404b.EXE ( motolora mobile phone tools 4.04 ) มาแล้วจ้าโหลดได้เลยไม่มีผิดหวัง หามานานที่สำคัญใช้กับ motolora C390 ได้ดีมากๆ
โหลด wallpaper เปลี่ยนเสียงเรียกเข้าเป็น mp3 ได้จากคอมพิวเตอร์ที่บ้าน ไม่ต้องเสียตังค์
ใช้ flashget โหลดได้ด้วยครับ สะดวกดี สำหรับท่านใดมีปัญหากับเว็ป rapidshare.de ที่โหลดไมได้ต้อลองที่นี่ครับ
h ttp://www.accesorios-freestyle.com/Download.html ข้อความไม่เหมาะสมประการใดขอความการุณาลบทิ้งได้เลยครับ
unSKILLed
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Oct 2006 19:24  

mem 1.8 mb ใส่เพิ่มได้มั้ยอ่ะครับ Question
unSKILLed
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Oct 2006 19:27  

mem 1.8 mb ใส่เพิ่มได้มั้ยอ่ะครับ Question
NamO-OmaE
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Motorola C381
วันที่โพสท์ : 28 Nov 2009 11:06  

รักรุ่นนี้มากๆ

ถึกสุดๆ สองปีที่ใช้มาอย่างปุ่มตรงกลางขึ้นสนิม= ="

หล่อนน้ำตกพื้นสูงแค่ไหนแรงแค่ไหน รุ่นนี้ไม่หวั่น

สุดยอดมากค่ะVery Happy
HMC
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Motorola C381
วันที่โพสท์ : 16 Jan 2018 10:21  

รุ่นนี้ผมใช้เป็นมือถือเครื่องที่ 2 ซื้อที่ร้าน Nasa มาบุญครอง

ปัญหาคือพอใช้ไปนานๆปุ่มกดๆไม่ค่อยติดครับ

แต่ก็ถือว่าเป็นมือถือที่ใช้งานดีรูปร่างหน้าตาสวยครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: