Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
Massenger บนแอนดรอย ++

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 9 / เข้าชม: 9321
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Massenger บนแอนดรอย ++
วันที่โพสท์ : 15 Nov 2009 22:01  
ตอบโดยอ้างถึง  

Massenger ???

ในแอนดรอย ดีมั้ยครับ

ออนพร้อมกันหลายๆuser ได้หรือไม่

ออนทิ้งไว้ แบบ BB ได้มั้ย (แบบว่าพอมีคนทักก็มีเสียงเตือนเหมือนโทรศัพท์เข้า)

ออนเอ็นสเถียรมั้ย

เวลาออนเปิด เน็ตได้รึไม่

ขอบคุณทุกท่านที่แนะนำ Shocked
Rob G
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Massenger บนแอนดรอย ++
วันที่โพสท์ : 16 Nov 2009 09:30  

ผมใช้ Meebo ครับ เวิร์คเลย ออนทิ้งไว้ก็ได้ มันจะเป็นเซอร์วิสทำงานอยู่ พอมีคนทักก็จะเด้งขึ้นมาตรงซ้ายบน

ส่วนเรื่องความเสถียรนี่ผมไม่รู้ ไม่เคยออนทิ้งไว้นานๆครับ เปลืองเนท = ="
Aida
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: สุราษฎร์ธานี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Massenger บนแอนดรอย ++
วันที่โพสท์ : 16 Nov 2009 10:50  

เคยใช้ Meebo ออนทั้งวันครับ ก้อนิ่งดี ผมใช้ Wifi นะ พอปิด Wifi ก้อ signout เองครับ
hidebank
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Nov 2009 14:53  

ebuddyก็ได้หลายaccountนะคับ
TullyPiggy
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Nov 2009 13:56  

ใช้ meebo เหมือนกันค่ะ ก็ดีมาตลอดนะ แต่หลังสุด update version ใหม่มันหลุดบ่อยจัง ไม่รู้เป็นที่โปรแกรมหรือที่ ais
TonSer
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Nov 2009 16:12  

Meboo หลุดบ่อยครับ แต่ใช้ง่าย
hi msn ไม่หลุด ลูกเล่นเยอะ แต่คีย์บอร์ดมีปัญหาซ้อนกัน
Ebuddy ก็โอเคครับ แล้วแต่คนชอบ เพราะยังไม่ได้ลองครับ

แต่รวมๆแล้วใช้งานได้ดีครับเหมือนกับตัวอื่นๆ

ส่วนการต่ออินเตอร์เน็ต ถ้าไม่ต่อยังไงก็เล่นไม่ได้ครับ
Demigodz
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
วันที่โพสท์ : 26 Nov 2009 17:26  

IM+
TiDE
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Nov 2009 12:22  

TonSer ผู้เขียน:
Meboo หลุดบ่อยครับ แต่ใช้ง่าย
hi msn ไม่หลุด ลูกเล่นเยอะ แต่คีย์บอร์ดมีปัญหาซ้อนกัน
Ebuddy ก็โอเคครับ แล้วแต่คนชอบ เพราะยังไม่ได้ลองครับ

แต่รวมๆแล้วใช้งานได้ดีครับเหมือนกับตัวอื่นๆ

ส่วนการต่ออินเตอร์เน็ต ถ้าไม่ต่อยังไงก็เล่นไม่ได้ครับ

hi msn มีวิธีแก้อยู่ ให้คีย์บอร์ดไม่ซ้อนโดยการเอียงเครื่องครับ

คีย์บอร์ดของ hi msn ก็จะหายไป
KerOF
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
วันที่โพสท์ : 28 Nov 2009 20:48  

ผมไม่ค่อยได้เล่นบนแอนดรอย

แต่เคยลองใช้ ebuddy อย่างอื่นยังไม่ได้ลอง

เดี๋ยวจะลองดูครับ
Dith
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Nov 2009 21:53  

เเนะนำตัวนี้อีกตัว palringo เล่นๆอยู่อาจจะงงเล็กน้อย เเต่ใช้ดี เเต่ที่เเน่ๆถ่ายรูปเเล้วเเชร์ให้กันดูได้เลยครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: