Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 BenQ-Siemens EL71 - Finest quality mobile design
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 213 / เข้าชม: 249513
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ไม่อยากชาร์ตบ่อย
วันที่โพสท์ : 13 Feb 2007 07:38  
ตอบโดยอ้างถึง  

แบตถ้าใช้จริง ๆ เปิดรอสายจะนานเท่าไหร่ ถ้ามีโทรนิด ๆๆหน่อย ๆ จาต้องชาร์ต ทุกวันไหมอยากรู้ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ไม่อยากชาร์ตบ่อย
วันที่โพสท์ : 13 Feb 2007 15:37  

อยากใช้ ผู้เขียน:
แบตถ้าใช้จริง ๆ เปิดรอสายจะนานเท่าไหร่ ถ้ามีโทรนิด ๆๆหน่อย ๆ จาต้องชาร์ต ทุกวันไหมอยากรู้ครับ

ผมใช้อยู่ก็วันเว้นวันได้ครับ ไม่ได้ใช้บลูทูธเฮดเซทน๊ะครับ มีฟังเพลงประมาณ 1 ชม. เกมส์ไม่ได้เล่น นอกนั้นก็โทร 5-6 ครั้ง/วัน ประมาณครั้งละ ไม่เกิน 10 นาที
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Feb 2007 17:23  

ผมใช้ n-gage อ่ะ 2-3วันชารจ์ที

รุ่นนี้ก็ไม่น่าจะมีปัญหา ถ้าต้องชาติวันต่อวัน
daipob
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Feb 2007 17:32  

ใครรู้บ้างครับ รุ่นนี้ จะหาเวปโหลดเกมส์ได้ที่ไหน ลองลงจาวาเกมส์ของโนเกีย ก็ไม่ได้
รัก siemens
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Feb 2007 20:52  

ไปดู review เวบนอกมา เค้าว่าหน่วง แบตหมดเร็วมาก และก็ดูเหมือนจะสวยอย่างเดียวเลยอะ ไม่รู้แปลผิดป่าว ใครรู้หรือว่าซื้อมาใช้แล้วช่วยให้ความเห็นหน่อยครับ มีปัญหาอะไรบ้าง เพราะเห็นตอนแรกอยากได้มาก แต่ถ้าไม่ค่อยดีจริงๆจะซื้อ nokia 6300 แทนละ ขอบคุณครับ
kenerous
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Feb 2007 23:29  

รัก siemens ผู้เขียน:
ไปดู review เวบนอกมา เค้าว่าหน่วง แบตหมดเร็วมาก และก็ดูเหมือนจะสวยอย่างเดียวเลยอะ ไม่รู้แปลผิดป่าว ใครรู้หรือว่าซื้อมาใช้แล้วช่วยให้ความเห็นหน่อยครับ มีปัญหาอะไรบ้าง เพราะเห็นตอนแรกอยากได้มาก แต่ถ้าไม่ค่อยดีจริงๆจะซื้อ nokia 6300 แทนละ ขอบคุณครับ

เท่าที่ใช้มาการเข้าเมนูต่างๆ ก็หน่วงครับ แบตหมดเร็วครับ ถ้าเล่นเกมส์ ฟังเพลง คุยโทรศัพท์
ต้องชาร์ตวันต่อวันครับ ถ้ารับได้กับสองเรื่องนี้ก็ไม่มีปัญหาครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Feb 2007 08:02  

ชาร์จวันต่อวันก็ไม่มีปัญหานิคับ

ผมก็ไม่ใช่พวก โทรทั้งวันด้วย

วันนึงโทรไม่ถึง 10นาทีเลยด้วยมั้ง

แต่ถ้าวันไหนไปต่างจังหวัดก็ ค่อยหาแบตสำรองแล้วกัน
รัก siemens
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2007 00:25  

^
^
^
ขอบคุณครับ

แบตสำรองหาซื้อได้ที่ไหนบ้างครับ
แล้วก้อนละกี่บาทอ่าQ๐
scholarly-se
SP Member
SP Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Mar 2007 11:46  

ตอนแรกจะซื้อรุ่นนี้ เจอคนเตือนเรื่องแบตบ่อยๆ เลยเขวเลย

ไปซื้อ sony-ericsson k550i แว้วอ่า

sorryด้วย
สนใจจริงๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สายเรียกซ้อน ของ EL71 (Siemens)
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2007 20:52  

สอบถามหน่อยนะคะ พอดีกะว่าจะซื้อรุ่นนี้
แต่ไม่แน่ใจว่า เวลาโทรไปปลายทางแล้วปลายทาง ติดสายอยู่
โทรศํพท์รุ่นนี้ จะแจ้งให้ทราบหรือเปล่า??? เช่น Waiting เป็นต้น

ขอบคุณค่ะ
pla2
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Apr 2007 20:39  

เห็นมีขายที่ ร้านเทเลวิซ สาขา ตลาดบองมาเช่ ตรงวัดเสมียนนารีน่ะค่ะ
am_sonne
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Apr 2007 20:29  

เจอที่เซ็นทรัลลาดร้านTWZชั้น2 ไม่รู้เหลือกี่เครื่อง ของเพิ่งมา ราคาแปะอยู่6900 แต่ไม่รู้ว่าจิงๆมัน6500ป่าวนะ เพราะว่าตอนซื้อs88เค้าก็ติด6900แต่พนักงานไปอัพเดทมาใหม่เลยรู้ว่าราคามันลงแล้วน่อ คือแบ่บว่า เครื่องมันถูกลืมแง่ะ ไม่มีคนซื้อ เค้าเลยไม่ค่อยได้สนใจ(ขนาดตอนถามหา"เบน-คิว-ซี-เมนต์"เค้าก็ยังพาเราไปดู"ซีเมนต์"อยู่เรย)แต่พนักงานบริการดีมากเลยนะ อยากได้อะไรก็ให้บอก รีบหาให้ว่อง..ได้ไม่ได้นี่อีกเรื่องนึง
jojojojo sung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : แบตบวม
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2009 15:56  

ไม่ได้ใช้รุ่นนี้มาเป็นเวลาหนึ่งปีหน่อยๆๆ แล้วว

สาเหตุเพราะ แบตบวมครับ

วันนี้มาเปิดดู แบตบวมกว่าเดิมอีก ลืมเอาออกจากเครื่องด้วย

เกือบแงะไม่ออก... แต่ไม่รู้ผีอะไรสิง

วันนี้เลยลองสั่งซื้อ แบตทาง ebay ดู

เดี๋ยวจะรอลุ้นว่า จะคืนชีพได้เหรอป่าววว

แต่ใน ebay ยังมีเครื่องขายอยู่ค่อนข้างเยอะเลยน่ะ

ถ้าสนใจก็ลองเข้าไปดูก็แล้วกัน Very Happy
5555
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: แบตบวม
วันที่โพสท์ : 29 Nov 2009 21:46  

jojojojo sung ผู้เขียน:
ไม่ได้ใช้รุ่นนี้มาเป็นเวลาหนึ่งปีหน่อยๆๆ แล้วว

สาเหตุเพราะ แบตบวมครับ

วันนี้มาเปิดดู แบตบวมกว่าเดิมอีก ลืมเอาออกจากเครื่องด้วย

เกือบแงะไม่ออก... แต่ไม่รู้ผีอะไรสิง

วันนี้เลยลองสั่งซื้อ แบตทาง ebay ดู

เดี๋ยวจะรอลุ้นว่า จะคืนชีพได้เหรอป่าววว

แต่ใน ebay ยังมีเครื่องขายอยู่ค่อนข้างเยอะเลยน่ะ

ถ้าสนใจก็ลองเข้าไปดูก็แล้วกัน Very Happy

ผมหาซื้อแบตรุ่นนี้เหมือนกัน แต่หาไม่ได้เลย
แบตผมก้อบวม ถ้าพี่สั่งซื้อหลายก้อน
รบกวนขายต่อผมด้วยนะคับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: