Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
อยากรบกวน มีปัญหาHTC เมจิก เข้าเน็ตไม่ได้ครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 3 / เข้าชม: 7676
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากรบกวน มีปัญหาHTC เมจิก เข้าเน็ตไม่ได้ครับ
วันที่โพสท์ : 29 Nov 2009 21:52  
ตอบโดยอ้างถึง  

เป็นมือใหม่ สำหรับเครื่อง HTC ครับ ใช้ซิมการ์ดของ ดีแทค อยู่นะครับ ก็โทรเข้าไปถามการตั้งค่าจากทางดีแทค แล้วก็ตั้งค่าไปตามที่เค้าบอก แต่เวลาคอนเน็ต มันคอนเน็ตไม่ได้ ไม่ทราบว่า มีสาเหตุอื่นๆหรือมีปัจจัยอื่นๆอะไรรึป่าว ที่ต้องทำเกี่ยวกับตัวเครื่องถึงจะคอนเน็ตได้ครับ วานผู้รู้ช่วยตอบทีครับ (ซิมไม่มีปัญหาเรื่องสัญญาณนะครับ เพราะลองเอาไปใส่เครื่องโนเกียก็คอนเน็ตได้ตามปกติครับ)
hidebank
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: อยากรบกวน มีปัญหาHTC เมจิก เข้าเน็ตไม่ได้ครับ
วันที่โพสท์ : 29 Nov 2009 23:28  

เป็นที่ตัวเครื่องคับผม ไม่ทราบ่าใช้ fiirmware ตัวไหนคับผม ตัวที่ติดมากับเครื่องเลยรึเปล่า
vicc
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: อยากรบกวน มีปัญหาHTC เมจิก เข้าเน็ตไม่ได้ครับ
วันที่โพสท์ : 29 Nov 2009 23:34  

น่าจะใช่ครับ ทางร้านเค้าลงมาให้ ผมเองก็อ่อนประสบการณ์ ลืมให้เค้าลองเข้าเน็ตให้ดู ถ้าไม่เป็นการรบกวนจนเกินไป อยากขอให้ช่วยลงวิธีการทำเป็นขั้นตอนๆเลยครับ ว่าจะต้องทำอย่างไรดี ขอบคุณล่วงหน้าครับ
hidebank
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 30 Nov 2009 10:09  

http://pdamobiz.com/forum/forum_posts.asp?TID=251687&PN=1

วิธีทำครับผมเป็น Link จากเพื่อนบ้านคับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: