Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 TWZ D33 - ทีดับบลิวแซด

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 2 / เข้าชม: 16558
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : TWZ D33 - ทีดับบลิวแซด
วันที่โพสท์ : 13 Nov 2009 16:52  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ TWZ D33 - ทีดับบลิวแซด
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/twz/d33.htm

ก๊าบบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: TWZ D33 - ทีดับบลิวแซด
วันที่โพสท์ : 22 Nov 2009 21:32  

ขอเจิมหน่อย Very Happy

ซื้อมาแล้วจ้า สีส้ม (สีชมพูหมด) เมื่อวานนี้เอง ที่ Power Buy ราคาตามนั้นเลยครับ 1,790 บาท แถมเมม 2 กิ๊กให้ด้วย แต่ป้ายแสดงรายละเอียดสินค้าใน Power Buy ค่อนข้างมั่ว(Central แจ้งวัฒนะ) บอกเฉยว่ากล้อง 1.3 ล้าน ดีที่ศึกษาข้อมูลมาก่อนบ้าง ไม่งั้นแย่เลย Embarassed

ทั้งซิม 1 และซิม 2 โทรเข้า-ออกเสียงชัดดี ฟัง mp3 ผ่านลำโพงก็เสียงชัดครับ เมนูใช้งานโดยทั่วไปก็ครบ ตั้งเสียงโทรเข้าตามเบอร์ได้ ตั้งรูปโทรเข้าก็ได้ด้วยแต่รูปต้องไม่เกินขนาด 20 k T_T ภาพหน้าจอผมว่าหยาบไปนิด ถ่ายรูปแล้วดูไม่ค่อยรู้เรื่องแต่ก็อย่างว่าหล่ะ โทรศัพท์ราคาพันกว่าบาท จะเอาอะไรนักหนา เปิดเครื่องทิ้งไว้ถึงตอนนี้ก็ประมาณ 28 ชั่วโมง มีนั่งฟังเพลงประมาณ 20 นาที และกดเล่นๆดูฟังก์ชั่นประมาณ 1 ชั่วโมง รับสายอีก 3-4 สาย ทั้งหมดคุยไม่เกิน 10 นาที แบตยังเหลืออีก 2 ขีด (มีทั้งหมด 3 ขีด) ตอนนี้รอลุ้นอยู่ว่าจะเปิดทิ้งไว้ได้ซักกี่วัน

โดยส่วนตัว พอใจมากๆครับกับราคาแค่นี้ แถมมีเมมมาให้อีก 2 กิ๊กด้วย การใช้งานพื้นฐานก็มีมาให้ครบ ผมเลยไม่ต้องมานั่งพกโทรศัพท์ 2 เครื่องแล้ว ตอนนี้กำลังเห่อเลยผม นั่งลงเพลงอยู่เนี่ย อิอิ (เครื่องเก่าผมแถมเมมให้แค่ 32 M T_T ลงเพลง 8-9 เพลงเต็มเมมแล้ว)
ก๊าบบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: TWZ D33 - ทีดับบลิวแซด
วันที่โพสท์ : 01 Dec 2009 09:40  

ข้อเสียมาแย้ว หลังจากใช้มาประมาณ 1 อาทิตย์
1. เสียงเรียกเข้าเบา....ลำโพงรุ่นนี้อยู่ด้านหลัง ถ้าตั้งไว้บนโต๊ะและเวลามีสายเข้า เสียงจะเบามากๆ แทบไม่ได้ยินเลย ไปปรับให้ดังสุดก็ไม่ช่วยเท่าไหร่ กลัวลำโพงจะแตกซะก่อน ถ้าจะให้ได้ยินต้องคว่ำโทรศัพท์ลง ทีนี้หล่ะเสียงดังฟังชัดเลยหล่ะ Crying or Very sad
2. แบตหมดเร็ว....ชาจเต็มๆเปิดไว้ไม่ปิดเครื่องเลย รับสายวันนึง 5-10 สาย ครั้งละ 1-5 นาที อยู่ได้ไม่ถึง 3 วัน ผมไม่แน่ใจว่าเป็นกันหมดไหมกับโทรศัพท์ที่รับสาย 2 ซิมพร้อมกัน แต่ถ้าใครจะซื้อโทรศัพท์แบบนี้คงต้องทำใจซักหน่อยหล่ะ
3. ผมว่าโทรศัพท์รุ่นนี้ชาจแบตให้เต็มช้าไปหน่อยนะ เครื่องเก่าผม Sony Ericson ชาจเต็มๆ ใช้เวลาไม่ถึง 2 ชั่วโมงเลย แต่รุ่นนี้เท่าที่สังเกต อาจจะต้องใช้เวลาเกิน 3 ชั่วโมงกับการชาจน์แบตเต็มๆ 1 ครั้ง ซึ่งผมว่าใช้เวลานานเกินไปครับ

เด็วมีไรเพิ่มเติมจะมาเล่าให้ฟังใหม่ครับ

ขอบคุณทุกท่านที่เสียเวลาเข้ามาอ่านครับผม Very Happy
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: