Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Gnet G529 - จีเนท

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 19 / เข้าชม: 197788
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Gnet G529 - จีเนท
วันที่โพสท์ : 13 Jan 2009 21:17  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Gnet G529 - จีเนท
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/gnet/g529.htm

โชยุ PR G-Net
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ฟังก์ชั่นพิเศษ
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2009 17:53  

รุ่น G529 นี้พิเศษตรงที่เวลามีคนโทรเข้ามา แล้วเราจับโทรศัพท์คว่ำหน้าลง เสียงโทรศัพท์จะหายไป เหลือแต่ระบบสั่นอย่างเดียว (เหมาะสำหรับเวลาอยู่ในห้องประชุมแล้วลืมปิดเสียง) แต่ถ้าเราขี้เกียจปิดเสียง เราก็คว่ำหน้าไว้เฉยๆ ก็ได้ค่ะ ถ้ามีคนโทรเข้ามาก็จะมีแต่ระบบสั่น ไม่มีเสียงค่ะ แต่ถ้าเราไม่ชอบฟังก์ชั่นนี้ เราก็สามารถเข้าไปปิดได้ค่ะ แล้วที่พิเศษอีกอย่างหนึ่งก็คือ สามารถปลดล็อกได้อย่างง่ายดาย โดยการใช้นิ้วมือแตะที่จอด้านซ้าย แล้วลากไปทางด้านขวา แค่นี้ก็สามารถปลดล็อกได้โดยไม่ต้องกดปุ่มแล้วค่ะ แต่ถ้าใครอยากปลดล็อกโดยการกดปุ่ม ก็สามารถกดปุ่มปลดล็อกได้เลยเช่นกันค่ะ

PR G-Net
มู๋นุ้ย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากทราบราคาจัง
วันที่โพสท์ : 15 Jan 2009 08:51  

น่าสนใจดีนะค่ะ..แต่ขอทราบราคาก่อนละกันค่ะคือว่ามีงบจำกัดนะค่ะ
ตอนนี้กะลังหามือถือ 2 ซิม ที่ไม่ค่อยมีปัญหานะค่ะ..
เพราะเคยใช้ ของเวลคอม รุ่น w830 แล้วมันมีปัญหาเยอะอ่ะ
ทั้งเรื่องเสียง เรื่องแบต บางทีคุยไปเครื่องปิดเองเฉยเลยก็มีอ่ะ
รบกวนผู้รู้ตอบหน่อยนะค่ะ
ขอบคุณค่ะ
โชยุ PR G-Net
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ราคาค่ะ
วันที่โพสท์ : 15 Jan 2009 13:09  

ราคา G529 ตอนนี้อยู่ที่ 4,990 บาทค่ะ

PR G-Net
khunwong
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jan 2009 00:04  

4,990 บาทค่ะ แถมเมม 1 gb

ดีใจจัง เราซื้อมาตั้งแต่กลางเดือน ธ.ค.51 หาข้อมูลรุ่นนี้ยากมากเรย ไปที่ร้านอีกทีไม่เหนมีขาย ยังนึกว่าเปนแบบรุ่นไม่นิยม สั่งมาทีเดียวขายหมดแล้วเลิก

ใครใช้แล้วเป็นยังไงช่วยมาเล่าๆกันมั่งนะคะ

สำหรับเราก้อโอเคเรยค่ะ ที่ไม่เวิร์ค คือ
1. มันไม่รองรับ JAVA ประกอบกับความจำในเครื่องน้อยมากทำให้เปิดเว็บไม่ค่อยได้ จะขึ้นว่า memory ไม่พอ เลยลองใช้วิธีเปิดเว็บ google ก่อนแล้ว search เอา บางเว็บก้อเปิดได้ บางเว็บก้อเปิดไม่ได้ อ่อ ข้อดี คือ มันสามารถ search ด้วยภาษาไทยได้ แต่ก้ออีกนั่นแหละ เปิดเวบไม่ได้ เพราะเมมน้อย

2. เนื่องจากไม่มี JAVA ทำให้เราโหลดดิคไม่ได้ โหลดเกมก้อไม่ได้ มีมาให้แค่ 2 เกม เกมจิ๊กซอว์ก้อเปนภาพๆเดียว หรือจิงๆมีเปลี่ยนภาพอีกก้อไม่แน่ใจ

3.ใช้ msn ไม่ได้ค่ะ เราลองใช้ ebuddy บางทีก้อ on ได้ บางทีก้อบอกว่า memory ไม่พอ

4.รูปหน้าจอเราเลือกรูปจาก memory แต่พอเครื่องเขย่ารูปหน้าจอจะเปลี่ยนเป็นรูปจากในเครื่อง

5.ถ่ายวีดีโอ แล้วภาพ delay มากถึงมากที่สุด

6.เวลากดปุ่มโทรออก จะโชว์แค่เบอร์ที่โทรออก โทรศัพท์ที่เราเคยใช้มันจะโชว์หมดทั้งเบอร์โทรเข้า โทรออก missed call เราว่ามันสะดวกกว่าสำหรับการโทรครั้งต่อไป

7. ทีวี ดูยังไงก้อยังไม่ถึงกับชัด มันแค่เหมือนจะชัด อันนี้คงขึ้นกับสัญญาณแต่ละพื้นที่

8.แล้วก้อรุสึกเหมือนแบตจะหมดเร็วเหมือนกัน ไม่แน่ใจรุสึกไปเองป่าว วันนี้ไปถามที่ร้าน เค้าบอกว่า ถ้ารุสึกว่าไม่ปกติ เอาเครื่องเข้าศูนย์ได้ แบตรับประกัน 6 เดือน เครื่อง 1 ปี ถ้าจะซื้อแบตสำรองก้อ 300 เราเรยว่าเด๋วลองดูอาการอีกซักพัก

9. หูฟัง เราว่ามันก๊องแก๊งพอควร กลัวดึงแล้วสายไฟมันจะขาดจังเรย แล้วก้อชอบพันกันจิง ไม่รุว่าเปนเหมือนกันรึป่าวคะ

แค่นี้ก่อนนะคะ เด๋วมีไรอีกจะมาอัพดูดให้ฟังค่ะ
เฮ้อเซ็ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ทำไมผมแปลงไฟล์ดูไม่ได้เลยล่ะครับ
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2009 19:15  

ไม่ว่าจะแปลงเป็น MP4 3GP ดูไม่ได้ซักอัน มันขึ้น วีดีโอไม่ถูกต้อง
ผมลองใช้หลายโปรแกรมแล้วนะครับ ทั้ง ImToo Xilsoft
ผมลองโทรไปถามศูนย์ "ผมจะแปลงไฟล์mp4 ดูในมือถือ รุ่น G529 แต่มันไม่ได้ครับ?"
ศูนย์-"ต้องแปลงในคอม นะคะ แปลงเป็น Mpeg4 ค่ะ" (ตอบมาแบบนี้รู้เลยอ่านจากคู่มือตอบคำถามแหงๆ) เลยขี้เกียจทู้ซี้ถามต่อถามไปก็ไม่ได้อะไรมาลองเองดีกว่า
ใครเป็นเหมือนผมมั้งครับสำหรับรุ่นนี้
ทดลองใช้ครั้งแรก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ราคา
วันที่โพสท์ : 05 Feb 2009 01:08  

ราคาเพิ่งไปซื้อ อาทิตย์ทีผ่านมา 5,590
ทดลองใช้ครั้งแรก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ราคา
วันที่โพสท์ : 05 Feb 2009 01:12  

ราคาเพิ่งไปซื้อ อาทิตย์ทีผ่านมา 5,590 ซื้อที เดอะมอล์ บางแค ร้านโมโตโลล่า ทำไมราคาต่างกันเยอะจัง 4,990 บาท กับ 5,590 บาท Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes
New Hands
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เอาไงดีละเนี้ยะ
วันที่โพสท์ : 05 Feb 2009 22:35  

Sad อยากจะซื้อเหมือนกันนะเนี้ยะ แต่ทำไมราคา ลงมาเลื่อย ๆ ละเนี้ยะ ถ้ารออีกซักพัก น่าจะลงมาอีกแน่ ๆ เลยนะ แล้วรุ่นใหม่ ๆ ที่คุณภาพดีกว่า ราคาก็ไม่ทิ้งกันมากด้วย มีรุ่นไหนบ้างนะ ที่มี 2 กล้อง แล้วโหลดเกมส์ Java ได้อีกนะ Confused
hellotest
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2009 10:04  

ซื้อมาวันแรกใส่ซิมDtacไม่ได้ ผิดเองตอนไปซื้อไม่ได้เอาซิมไปด้วย ทางร้านลองให้ดูแต่เป็นของ GSM ใช้ได้ พอเอามาใช้ของตัวเองเป็น DTac กลับใช้ไม่ได้ เขาไปเครมพึ่งซื้อมาได้ 3 วัน ร้านไม่เปลี่ยนเครื่องใหม่ให้ต้องเอาเข้าศูนย์เช็คก่อน รออีก 2 วัน ไปรับเครื่องมา กลับมาชาร์จแบตที่บ้าน มันขึ้นว่าไม่ได้เสียบที่ชาร์จ เซงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง อีก ต้องกลับไปที่ร้านอีกแล้วหรือนี่.......GNET ยี่ห้อวัดใจ..*-*! ซื้อมาราคา 4990 คนขายเชียร์ให้ติดสติกเกอร์กันลอย อีก 80 บาท ค่ารถไปเครมเครื่องใส่ซิมไม่ได้ ไป-กลับ 100 บาท ค่ารถไปเครมเครื่องครั้งที่ 2 เสียบที่ชาร์จแบตไม่ได้อีก 100 บาท ตอนนี้จ่ายไป 5270 บาทแล้วสำหรับเครื่องนี้ ยังไม่ได้ใช้สักกะที...555 ต้องจ่ายอีกเท่าไหร่ เนี๊ย ประทับใจจริงๆ **คำเตือน** โปรดใช้วิจารณญานในการซื้อ***
ปล.ฟังก์ชั่นอื่นๆ ยังไม่ได้ลองเพราะไม่มีแบตให้ลอง เดี๋ยวลองแล้วจะมาบอกต่ออีกที...*-*! Shocked
hellotest
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Feb 2009 04:36  

กา กา กา
ในเวลาต่อมา
เอาเครื่องกลับมาแล้วค๊าฟ หนักสุดค๊าฟพี่น้องเครื่องไหม้ แค่เสียบแบตเตอรี่ตั้งทิ้งไว้ยังไม่ได้ใช้งานอะไรเลย ...เครื่องร้อนจี๊ มีกลิ่นไหม้เหมือนเพลาสติก แล้วเครื่องก็ดับไป ตายโฮงงงงงงงงงง เปิดไม่ติดแล้วทีนี้ ชาร์จไฟไม่เข้า ทำอะไรไม่ได้เลย กรี๊ดดดดดดดดดดดด
mac บางพลี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Mar 2009 12:00  

ที่เสียบ ชาร์จไฟ เสียบยากมาก ซื้อมา 2 อาทิตย์ขั้วหักซาแล่ว เอาไปให้ร้านที่ซื้อเขาบอกว่า
ถ้าให้ร้านส่งเคลมประมาณ 2 อาทิตย์ถ้าไปที่ศูนย์วันเดียวเสร็จและบอกศูนย์ที่เซ็นทรัลและซีคอน
ก็เลยไปที่เซ็นทรั่ล (Mobie essy ) IEC เขาแจ้งว่าประมาณ 2-3 อาทิตย์ อ้าวไหงงั้น เขาบอก
ต้องส่งต่อที่รัชดา ผมก็เลยเอากลับคิดว่าเอาไปให้ร้านที่ซื้อมาดีกกว่าใกล้บ้าน เย็นนี้จะเข้าไปที่ร้านอีกที ปัญหาอีกอย่างคือเมื่อคุยสายเสร็จแล้วปลายสายวางสายจะขึ้นข้อความการวางสายที่หน้าจอ แต่ดันค้างไม่ยอมหาย กรณีนี้เป็นๆหาย ปัญหาอื่นๆ เหมือนข้างบนครับ Sad Sad
PKZA
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : 5555555
วันที่โพสท์ : 09 Apr 2009 01:35  

ชอบน้องปอยอ่ะ มาเปงพรีเซนเตอร์มือถือเวลคอมดีก่านะน้องปอย สวยที่สุดในโลกเล้ย
อ่านดู
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Apr 2009 17:27  

ปัญหา เยอะดี และ PR G-Net ก็หายไปแล้ว เหอๆ
mac บางพลี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เซ็งการบริการ
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2009 11:15  

เป็นเดือนยังทำให้ไม่เสร็จ ตอนแรกเช็คไปที่ศูนย์รัชดาทาง Operator เช็คแล้วว่ามีอะไหล่ครบ
จึงให้ทางร้านดำเนินการ ซึ่งทางร้านแจ้งว่าประมาณ 2 อาทิตย์ ( ทางศูนย์แจ้งว่าถ้านำมาเสร็จภายในวันเดียว ) แต่ร้านดำเนินการผ่านเซลย์ ก็ไม่เป็นไรพอเข้าใจ แต่นี่บอกยังไม่เสร็จ ไม่รู้ว่าทางไหนหมกเม็ด ร้านก็ให้เบอร์เซลย์มาโทรก็ไม่ติด แถมมีค่าใช้จ่ายเพิ่มอีก 400 บาท ค่าสายและหัว USB (ซึ่งเสียบยากมากๆ เวลาขับรถถ้าต้องเสียบ Small Talk จะอันตรายเวลาขับมาก
เนื่องจากต้องมาเสียสมาธิในการเสียบ USB Small Talk ) และแฟนนำไปชาร์จให้มันใส่ยากและเขาไม่รู้ก็เลยดัน มันก็เยินเป็นสาเหตุในการซ่อม ซึ่งการบริการนานและแย่อย่างนี้ผมคงกระจายในความรู้สึกแย่ๆ ถ้า GNET มุ่งมั่นในการบริการและทำตลาดให้ดีขึ้นไปน่าจะพิจารณาพวกนี้มากๆด้วยนะครับ ถ้า PR ของ GNET ต้องการคุยรายละเอียด 0868073584 หลังไมย์ได้ครับ รอบๆตัวผมเพื่อนๆ หลายคนกำลังรอดูว่าทางศูนย์ดำเนินการอย่างไร ถ้าดีผมก็เชียร์ ไม่ดีก็กระจายไม่ต้องซื้อมาใช้ ยี่ห้ออื่นๆ มีเยอะแยะ Evil or Very Mad Evil or Very Mad Crying or Very sad
SLUVPEE
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รุ่นไหนบ้าง...งง
วันที่โพสท์ : 25 Apr 2009 11:20  

มีรุ่นไหนบ้างค่ะ??

ที่มีกล้องหน้า

แล้วกล้องหลังความชัดมากกว่า 1.3 พิกเซล
n3w-LTnG
Year's Star

จังหวัด: kanchanaburi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 May 2009 17:42  

ไอ้รุ่นน้องปอยอ่ะ เพื่อนเราใช้ไม่ถึงเดือนสีชมพูข้าง ๆมันลอกไปแร๊ะ
เหอ ๆ
GNET 529
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ยืนยัน
วันที่โพสท์ : 29 Jul 2009 10:11  

ยืนยัน G NET 529 แบตฮ่วยจริงๆ ศูนย์บริการก็ไม่ได้เหมือน PR ไว้เลย อย่าซื้อใช้เลย

เดี๋ยวรู้สึกไม่ดี แถมไฟดูด รวมถึงไม่รู้ว่าจะมีผลกับคลื่นสมองหรือเปล่า เพิ่งซื้อมาอยากขาย

แล้วตอนนี้
ผู้หวังดี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Gnet G529 - จีเนท
วันที่โพสท์ : 02 Dec 2009 14:43  

ทำไมชอบมัปัญหาตรงที่ชาร์ดแบ็ตละคะแต่อย่างอื่นดีหมดค่ะราคาก็ไม่ค่อยแพง
บอกต่อ ๆ กัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Gnet G529 - จีเนท
วันที่โพสท์ : 02 Dec 2009 14:47  

ตอนแรกที่ซื้อมานะเห็นรูปทรงแล้วสวยดีก็ตัดสินใจซื้อแต่พอใช้ได้ไม่ถึงปีมีปัญหาตรงที่ชาร์ดแบ็ตทำให้ส่งซ่อมที่ศูนย์ยังเสียเงินอีกทั้ง ๆ ที่รับประกันเครื่อง 1 ปีแต่กลับเสียเงินตั้ง 530 บาทน่าเสียดายจังแล้วก็ซ่อมตั้ง 2 เดือนกว่าได้เครื่องคืนแล้วก็มีปัญหาเหมือนเดิม
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: