Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
มีเรื่องจะปรึกษาเกี่ยวกับ HTC Tattoo ครับผม !!

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 2 / เข้าชม: 7068
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: สงขลา
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : มีเรื่องจะปรึกษาเกี่ยวกับ HTC Tattoo ครับผม !!
วันที่โพสท์ : 29 Nov 2009 17:36  
ตอบโดยอ้างถึง  

1. HTC Tattoo เมื่อมีการอัพเดรต Andriod เป็น 2.0 สามารถอัพเดรตได้ไหม
2. Os Updrate ได้มั้ยครับ
3. root คืออะไรหรอครับ ทำแล้วมีข้อดีมั้ยครับ
4. คีย์ ไทยรึป่าวครับ สำหรับ Tattoo
5. Syn คืออะไรหรอครับ
6. Update rom ได้มั้ยครับ

-ถามเยอะหน่อยนะครับ พอดีจะซื้อ แต่ต้องการความมั่นใจน่ะครับ ขอบคุณคับ-
pnux
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: มีเรื่องจะปรึกษาเกี่ยวกับ HTC Tattoo ครับผม !!
วันที่โพสท์ : 02 Dec 2009 09:21  

link น้เลยครับ

http://www.pdamobiz.com/forum/forum_posts.asp?TID=250740&PN=1
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: มีเรื่องจะปรึกษาเกี่ยวกับ HTC Tattoo ครับผม !!
วันที่โพสท์ : 02 Dec 2009 15:29  

2.0 ไม่ได้ครับ มันหนักเครื่องเกินไป และ 2.0 ไม่เหมาะกับการใช้งาน QVGA Sad 1.6 เหมาะสุด
2.0 นั่นแหละครับ OS แหละ
root คือ super user ครับ
คีย์บอร์ดภาษาไทยมีครับซื้อเครื่องนอกมาก็ลงได้
sync ครับ คือการแลกเปลี่ยนข้อมูลเพื่อนจัดเก็บหรือเพื่อสำรองอะไรก็ว่าไปครับ มาจาก Synchronize
Update ROM ได้อยู่แล้วครับ แต่ว่าคงไม่ใช่ 2.0 เพราะอย่างที่บอก มันหนัก และไม่เหมาะกับหน้าจอเล็กๆ ของ Tattoo ครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: