Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
ช่วยด้วยครับ add contact แล้วมีปัญหาครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 4 / เข้าชม: 4714
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ช่วยด้วยครับ add contact แล้วมีปัญหาครับ
วันที่โพสท์ : 02 Dec 2009 23:01  
ตอบโดยอ้างถึง  

เมื่อซักครู่ผมกด add contact แล้วแท็ปที่ช่องชื่อ contact ปรากฏว่ามันให้ใส่ชื่อ+นามสกุล

เอ๊ะแปลกๆ แหลือบมามองอ้อเป็นผระเภท Phone นี่เองต้องเปลีย่นเป็น google
พอกดเลือก อ้าวเฮ้ยไม่มี google ให้เลือกมีแต่ Phone กับ SIM T_T
ไม่ทราบว่าแก้ไขอย่างไรครับ
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ช่วยด้วยครับ add contact แล้วมีปัญหาครับ
วันที่โพสท์ : 03 Dec 2009 00:05  

blitzer ผู้เขียน:
เมื่อซักครู่ผมกด add contact แล้วแท็ปที่ช่องชื่อ contact ปรากฏว่ามันให้ใส่ชื่อ+นามสกุล

เอ๊ะแปลกๆ แหลือบมามองอ้อเป็นผระเภท Phone นี่เองต้องเปลีย่นเป็น google
พอกดเลือก อ้าวเฮ้ยไม่มี google ให้เลือกมีแต่ Phone กับ SIM T_T

มาแปลกครับ แนะนำไม่ถูกเลย ลองเข้าโปรแกรมพวกที่ต้องใช้ Google Account ดูครับว่ามันถามให้คุณ login หรือเปล่า ถ้าไม่ถามก็แสดงว่า เครื่องเพี้ยนหละ เหอๆ ค่อยหาทางแก้กันต่อไป .. แต่ผมไม่รู้นะ ไม่เคยประสบเหตุการณ์แบบนี้ คริคริ
hidebank
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ช่วยด้วยครับ add contact แล้วมีปัญหาครับ
วันที่โพสท์ : 03 Dec 2009 00:15  

Add contact มันยังไม่มีให้เลือก google หนิครับ ต้องเอาcontact นั้นsync ก่อน ถึงจะไปอยู่บน google
blitzer
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Dec 2009 01:16  

hidebank ผู้เขียน:
Add contact มันยังไม่มีให้เลือก google หนิครับ ต้องเอาcontact นั้นsync ก่อน ถึงจะไปอยู่บน google

ปกติมีให้เลือกนะครับว่า Type :google /SIM/Phone
blitzer
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Dec 2009 01:17  

Nasz ผู้เขียน:
blitzer ผู้เขียน:

มาแปลกครับ แนะนำไม่ถูกเลย ลองเข้าโปรแกรมพวกที่ต้องใช้ Google Account ดูครับว่ามันถามให้คุณ login หรือเปล่า ถ้าไม่ถามก็แสดงว่า เครื่องเพี้ยนหละ เหอๆ ค่อยหาทางแก้กันต่อไป .. แต่ผมไม่รู้นะ ไม่เคยประสบเหตุการณ์แบบนี้ คริคริ

นี่ผม factory reset มา3รอบแล้วนะครับเป็นไปได้ไหมครับที่ error ที่ ROM จากโรงงาน
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: