Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
สำหรับใครที่กลัวว่าจะลืม Draw pattern ถ้าจะตั้ง Unlock screen

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 4 / เข้าชม: 6764
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : สำหรับใครที่กลัวว่าจะลืม Draw pattern ถ้าจะตั้ง Unlock screen
วันที่โพสท์ : 02 Dec 2009 21:24  
ตอบโดยอ้างถึง  

นี่เป็นวิธีแก้ไขกรณีลืม Draw pattern

ทำ draw pattern จนครบ จำนวนที่มันให้ลองครับผม แล้วมันจะมีปุ่มอยู่ข้างๆ Emergency Call เพิ่มขึ้นมาครับเขียนว่า forgot pattern กดแล้ว login ด้วย Google account ที่ลงทะเบียนในเครื่องนั้นครับผม มันจะยกเลิกการใช้ draw pattern เลยครับผม
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: สำหรับใครที่กลัวว่าจะลืม Draw pattern ถ้าจะตั้ง Unlock screen
วันที่โพสท์ : 02 Dec 2009 23:50  

ความรู้ใหม่ ขอบคุณครับ Cool
neapgo
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: หริภุญชัย
หัวข้อ : Re: สำหรับใครที่กลัวว่าจะลืม Draw pattern ถ้าจะตั้ง Unlock screen
วันที่โพสท์ : 02 Dec 2009 23:56  

ขอบคุณคับ Very Happy เพิ่งรู้เหมือนกัน
Puiiii
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Dec 2009 15:45  

เคยลองแล้วแก้ไม่ได้ครับ ต้อง hard rest เลยครับ

ใครลองแล้วช่วยแจ้งผลด้้วยครับ ขอบคุณครับ

hero น่ะครับ
hidebank
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
วันที่โพสท์ : 04 Dec 2009 01:39  

ผมลองเองเลยเนื่องจากฝั่งเพื่อนบ้านมีคนตั้งกระทู้ไว้ผมเลยไปหาจากเว้บนอกน่ะคับ ยังไงลองดูนะคับ แต่ถ้าคนที่ไม่ได้ทำ google accountไว้แต่แรกอันนี้ผมไม่ทราบผลนะคับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: