Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 i-mobile 518 - ไอโมบาย
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 173 / เข้าชม: 706980
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jan 2008 10:24  
ตอบโดยอ้างถึง  

ใช้มา 3 รุ่น 602 หรือ 3 ก็ไม่รู้จำไม่ได้ แล้วก็ 607 เป็นเครื่องที่ 2 ส่วน 518 เพิ่งใช้ได้ไม่นานสู้ 2 ตัวแรกไม่ได้ครับ โปรแกรมรวน เช่น ตั้ง ฟ้อนท์ตัวหนังสือให้มีขนาดกลาง ใช้ไปพักนึงก็กระเด้งกลายเป็นฟ้อนท์ใหญ่สุด แก้ตั้งหลายครั้งแต่ก็เด้งกลับทุกครั้ง แบตหมดเร็วมากๆ แล้ว ไอคอนแสดงสถานะแบตก็เดี๋ยวจะหมด เดี๋ยวก็เต็ม โดยเฉพาะหลังจากฟังเพลง หรือเปิดวิทยุจะเป็นทุกๆ ครั้ง แต่รอพักนึงมันก็แสดงสถานะปกติ แต่ก็ทำให้เซ็งมาก แป้นพิมพ์ก็กดยากเพราะมันอยู่เกือบปลายของตัวเครี่อง ต้องประคองให้ดีๆ แล้วใช้เล็บจิกเอา สายทีวีเอ้าท์ ก็ไม่มีให้ ถามศูนย์ ก็บอกไม่รู้เมื่อไหร่จะมี แล้วจะมีฟังก์ชั่นนี้ไว้ทำไม สรุปแล้วไม่น่าซื้อมาใช้ครับ ดูรุ่นอื่นดีกว่า / เม็มน่าจะได้เกิน 1G แต่ว่าไม่น่าใช้เยอะหรอกเพราะมันจะทำให้ช้า /หูฟังบลูทูธน่าจะ 2500 ขึ้นนะ เคยถามแต่จำไม่ได้แล้ว Crying or Very sad
Doursuarpgera
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : แบล็คกราวมิวสิค
วันที่โพสท์ : 04 Jan 2008 20:25  

ขอถามหน่อยค่ะ พอดีพึ่งซื้อไอโมบาย 518มาอ่าค่ะ คือสงสัยตรงแบล็คกราวมิวสิคอ่าค่ะ เราจะใส่ยังไงอ่าค่ะ พอกดเพิ่มเสียง แล้วพอไปเปิดตรงโฟลเดอร์ที่มีเพลงอ่าค่ะ มันก็บอกว่าว่างอ่าค่ะ ทำยังไงอ่าค่ะ แล้วก็เราจะตั้งโฟลเดอร์ Background Sound เองได้มั้ยค่ะ เพราะของเราซื้อมาแล้วมันไม่มีโฟลเดอร์นี้ให้อ่าค่ะ แต่พอไปดูของเพื่อนมันมีอ่าค่ะ ช่วยตอบทีนะค่ะ
ที่เมลนี้ค่ะ mukdawaan@hotmail.com ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
NBS_K
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jan 2008 09:58  

pookydoll ผู้เขียน:
เครื่องนี้สามารถรองรับชุดหูฟังสเตอริโอ(Bluetooth stereo sound)ได้หรือเปล่า??? แล้วหูฟังสเตอริโอราคาเท่าไร่
อยากรู้เหมือนกันค่ะ แล้วเครื่องนี้สามารถใส่การ์ดความจำเท่าไร่ รีบตอบนะค่ะ
Very Happy Smile

ได้ครับ ประมาณ2000ขึ้นอ่ะครับ แบบที่มีสองหูครอบ แนะนำของโมโตตัวที่แถม E680i ครับ เสียงดีสุดยอด เราใช้อยู่อ่ะ ฟังเพลงนานมาก หรือโนเกียก็ได้แล้วนะ ไปถามตามศูนย์ก๋มีแน่ๆ
เค้าบอก 2g ก็ใส่ได้นิครับราคาก็ไม่ถึงพันบาทละ เหง 1G ราคา 250เอง เพราะ 4G มันยังไม่ค่อยมีขาย ใส่อาจหน่วง และราคาแพงเว่อร์ 3000-4000 อยากเดินดูดีๆจะเจอ ตามศูนย์ต่างๆ
สุจินดา
Year's Star

หัวข้อ : Re: แบล็คกราวมิวสิค
วันที่โพสท์ : 07 Jan 2008 12:31  

[quote="01ammyoyo01"]ขอถามหน่อยค่ะ พอดีพึ่งซื้อไอโมบาย 518มาอ่าค่ะ คือสงสัยตรงแบล็คกราวมิวสิคอ่าค่ะ เราจะใส่ยังไงอ่าค่ะ พอกดเพิ่มเสียง แล้วพอไปเปิดตรงโฟลเดอร์ที่มีเพลงอ่าค่ะ มันก็บอกว่าว่างอ่าค่ะ ทำยังไงอ่าค่ะ แล้วก็เราจะตั้งโฟลเดอร์ Background Sound เองได้มั้ยค่ะ เพราะของเราซื้อมาแล้วมันไม่มีโฟลเดอร์นี้ให้อ่าค่ะ แต่พอไปดูของเพื่อนมันมีอ่าค่ะ ช่วยตอบทีนะค่ะ
ที่เมลนี้ค่ะ mukdawaan@hotmail.com ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ[/quote]
เข้าไปทีรูปแบบ(เลือกรูปแบบที่จะใช้)/กำหนดเอง/เสียงเอฟเฟ็ค/เลือกเมื่อโทรออก(เปิด)/ตั้งค่า(จะมีความดังของเสียง และช่วงเวลาที่จะใช้งาน/รายการเสียงเอฟเฟ็ค(จะมีรายการเสียงให้เลือก ส่วนตรง (ว่าง) สามารถแอดเพิ่มได้***โฟลเดอร์BS น่าจะตั้งเองได้แต่เพลงที่จะเอาเข้ามาไม่มีแน่ใจว่าเพลงทั่วไปใช้ได้หรือเปล่าเพราะของผมมีมาให้เม็มอยู่แล้ว และเท่าที่อ่านดูเพลงทั่วไปไม่น่าจะเอามาใช้ได้แต่ถ้าอยากจะเอาเพลงทั่วไปมาใช้ลองอ่านความเห็นด้านบนดูรู้สึกเค้าจะบอกวิธีการทำ ส่วนตัวแล้วไม่เคยใช้กลัวคุยไม่ค่อยรู้เรี้อง
**********ใครมีปัญหาเรื่องแบตหมดเร็วมั่งครับ ของผมต้องชาร์จทุกวันเลยน่าเบื่ออ่ะ
สุจินดา
Year's Star

หัวข้อ : Re: i-518
วันที่โพสท์ : 09 Jan 2008 08:13  

[quote="อยากใช้ไอโมบาย"]กังวลรื่องแบตอ่ะครับ ใครรู้ช่วยบอกด้วยนะครับ
มีบางคนบอกว่าแบตหมดเรวมากคับ แนะยำที Rolling Eyes[/quote]

ของผมก็แบตหมดเร็ว ไป0 เค้าเปลี่ยนแบตให้ใหม่ แต่กลายเป็นว่าหมดเร็วกว่าเดิมอีก ชาร์จกลางคืน ใช้ 1 วันแบบคุยนิดหน่อยฟังเพลง 3-4 เพลง พอเช้ามาเครื่องดับไปเลย ของเดิมยังใช้ได้อีกประมาณครึ่งวัน เซ็งเลย ต้องไป 0 อีกแล้ว แต่พนักงานบริการก็ดีนะ โอเคเลย
แป้ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากได้อ่ะ
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2008 22:20  

รุ่นนี้ เหลือ ประมาณเท่าไรแล้วอ่ะ ปลายเดือนมกราจะราคาเท่าไร ใครรุ้บอกทีนะๆๆๆๆ
tclub
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ปัญหาเรื่องแบตฯ หมดเร็ว
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2008 11:39  

ผมก็เจอปัญหานี้มาเหมือนกันครับ โทร.ต่อเนื่อง 15-20 นาที แบตฯหมดซะงั้น แต่เปิด Standby ได้นานกว่า 10 วัน มันแปลกดีครับ ผมไปศูนย์บริการมาแล้ว [u][b]เค้าเปลี่ยนเมนบอร์ด+แบตฯ [/b][/u]ให้ผมใหม่ อยู่ระหว่างการใช้งานว่าจะหายเป็นปกติหรือไม่ ยังงัยจะแจ้งให้เพื่อนทราบอีกครั้ง

ว่าง ๆ เพื่อน ๆ ลองทดสอบแบบผมก่อนก็ได้ จะได้รู้ว่าแบตฯ เสีย หรือเครื่องเสีย
1. Charge แบตฯ ให้เต็ม ทดสอบการโทร. ต่อเนื่องได้นานกี่นาที
2. Charge แบตฯ ให้เต็ม ทดสอบเปิดวิทยุ หรือ MP3 ต่อเนื่องได้นานกี่ชั่วโมง
3. Charge แบตฯ ให้เต็ม ทดสอบเปิด Standby ตลอด 24 ชม. ต่อเนื่องได้นานกี่วัน

หากเปิด Standby ได้นาน แสดงว่า แบตฯ ไม่เสีย แต่โทร.ได้แค่ 10-20 นาที แสดงว่าเครื่องเสีย ระหว่างโทร.มีไฟฟ้ารั่ว ทำให้แบตฯหมดเร็วกว่าปกติครับ แบบนี้คงต้องเปลี่ยนเมนบอร์ดใหม่ครับ
tclub
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ปัญหาเรื่องแบตฯ หมดเร็ว
วันที่โพสท์ : 13 Jan 2008 07:08  

เพิ่มเติมอีกนิดครับ หากเพื่อน ๆ พบเจอปัญหาอะไรทั้งใหม่ และเก่า ช่วยกันโทร.แจ้งไปที่ Call Center ของ imobile ด้วยครับ เพื่อทางบริษัทเค้าจะได้รับทราบปัญหา และรีบหาทางแก้ไขให้กับเราครับ โทร.เข้าไปกันเยอะ ๆ นะครับ

เพราะเมื่อวันก่อนผมโทร.ไปแจ้งปัญหาเกี่ยวกับแบตฯหมดเร็ว เค้าบอกว่าเพิ่งได้รับแจ้งเป็นสายที่ 2 เอง ไม่มีใครโทร.เข้าไปแจ้งปัญหาอื่น ๆ เลย
detwat
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jan 2008 16:46  

อุกรณ์ครบใช้ดี เพลงดังดี เซอร์ราวเพราะมาก ต่อออกเครื่องขยายได้
กล้องชัดดี บันทึกวีดีโอได้ บันทึกเสียงได้ วิทยุความชัดขึ้นอยู่กับพื้นที่
และขึ้นอยู่กับการตั้งค่าต่างๆ ด้วยถึงจะได้ผลดี ปรึกษากันได้นะ
dangconan(at)hotmail.com Cool Cool Cool
domiluking
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากได้อะ
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2008 12:47  

:roll:อยากได้รุ่นนี้มากเลยคับเห็นปุ๊บชอบบั๊บเลยอะ :lol:
tonandnui
Year's Star

หัวข้อ : ดูหน่อยๆ
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2008 20:48  

ไ อโมบาย518 มีลำโพงกี่ตัวหรอครับ แล้วดังเท่า611ไหม
ระหว่าง611กับ518ตัวไหนดีกว่ากันครับ ขอสแปจส์ที่แน่นนอนหน่อยครับ
oreo_only
Year's Star

หัวข้อ : อยากรู้ครับ
วันที่โพสท์ : 15 Jan 2008 01:55  

อยากทราบว่าขณะบันทึกเสียงสนทนา มีเสียง " ติ้ด..." รึเปล่าครับ??? Question
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: i-518
วันที่โพสท์ : 15 Jan 2008 07:24  

518 ผู้เขียน:
อยากใช้ไอโมบาย ผู้เขียน:
กังวลรื่องแบตอ่ะครับ ใครรู้ช่วยบอกด้วยนะครับ
มีบางคนบอกว่าแบตหมดเรวมากคับ แนะยำที Rolling Eyes

ของผมก็แบตหมดเร็ว ไป0 เค้าเปลี่ยนแบตให้ใหม่ แต่กลายเป็นว่าหมดเร็วกว่าเดิมอีก ชาร์จกลางคืน ใช้ 1 วันแบบคุยนิดหน่อยฟังเพลง 3-4 เพลง พอเช้ามาเครื่องดับไปเลย ของเดิมยังใช้ได้อีกประมาณครึ่งวัน เซ็งเลย ต้องไป 0 อีกแล้ว แต่พนักงานบริการก็ดีนะ โอเคเลย

กลับมาแก้ไขครับ หลังจากเปลี่ยนแบตใช้งานตามปกติได้ประมาณ 2 วัน (โทร+ฟังเพลง) แต่เมื่อวานเล่นบลูทูธ ประมาณเกือบ 1 ชม. กลับบ้านฟังเพลงประมาณ 5-10 นาที ดูไฟแบตแน่ะยังเต็ม เลยไม่สนใจตื่นมาตอนเช้าเครื่องดับครับ แบตหมดเหมือนเดิม คิดว่าเล่นบลูทูธคงเปลื่องแบต แต่ที่น่าติก็คือ ไฟโชว์แบตดันเต็มนี่น่ะซิ ที่จริงมันน่าจะลดลงอ่ะ (เครื่องมันหลอก)
domiluking
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : I LIVE IMOBILE
วันที่โพสท์ : 15 Jan 2008 12:28  

Shocked เห็นเขาบอกว่าแบ๊ตอยู่ได้มะนานฟังเพลงได้เป๊ปเด๋วจริงเปล่าคับกำลังจะตัดสินใจซื้อคับใครมีความคิดเห็นไงช่วยบอกหน่อยเหอะคับ นึกว่าเห็นแก่ลูกนก (กระจอกเทศ) สักหน่อยเหอะ อิอิอิ Laughing
ammmmmmmm
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : วิธีการทำ Background sound
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2008 08:11  

วิธีการทำ Background sound ถามจากศูนย์มานะ สำหรับคนที่ไม่มี Folder ของ Background sound
1. ไปที่มัลติมีเดียก่อน ------ บันทึกเสียง ----- ตั้งค่า ----- เลือก WAV นะ
2. เพลงที่จะใช้ทำ Bs นะ จะใช้เพลงทั่วไป หรือ mp3 ไม่ได้เลย เพราะว่ามันคนละสกุลกัน
ถ้าจะใช้วิธีการตัด ทำได้ แต่ถ้าหน่วยความจำเยอะเกินไปก็ใช้ไม่ได้อีก เพราะว่ามันใช้ได้สำหรับการบันทึกเสียงเข้าไปเท่านั้น (ตรงนี้เราก็รู้สึกผิดหวังนิดหน่อยนะ) เราต้องไปบันทึกเสียงจากที่อื่น เช่น เปิดวิทยุเพลงที่เราต้องการแล้วก็บันทึกไว้ ได้นานแค่ไหนไม่รู้เหมือนกันนะ เสร็จแล้วมันก็จะ save ให้ใน folder Audio
3. ไปที่รูปแบบ ---- ทั่วไป ---- กำหนดเอง ------ เสียงเอฟเฟ็ค ----- เสียงเอฟเฟ็คขณะโทร ---- เลือกเมื่อโทรออก (เปิด) ----- ตั้งค่า ---- รายการเสีงเอฟเฟ็ค ----- เลือกที่ ว่าง ----- กดเพิ่ม ----- เลือกเสียงที่เราบันทึกไว้ ----- ตอบตกลงเป็นอันเสร็จ

มีอะไรเพิ่มเติมก็แนะนำบ้างนะ เพราะตรงนี้เราก็โทรไปถามศูนย์มาเหมือนกัน Laughing Laughing Laughing
............
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มันทนปะ
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2008 17:56  

518 มันทนไหมอะอยากรุ้แต่ไม่รุ้ว่าทนป่าวอะ
ผู้ซื้อมาใช้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : จากการใช้ i-mobile 518 มาสัปดาห์กว่าๆ
วันที่โพสท์ : 21 Jan 2008 01:08  

จากการใช้ i-mobile 518 มาสัปดาห์กว่าๆผมมีความรู้สึกดังนี้

- ข้อเสีย -
1.แบตหมดเร็วอ่ะคาร์ฟ
2.ลง java เส็ดแล้วเปิดขึ้นมา บางทีมันก็ดับเองอ่ะ (ดับเฉพาะครั้งแรกที่เปิดแต่พอครั้งหลังจากนั้นก็ไม่มีไรคงเพราะมันจะต้องการรีเซ็ตเครื่องมั่ง)
3.เมื่อเชื่อมต่อกับคอมพ์แล้วเลือก "Mass storage" มันไม่ปิดลงอัตโนมัติทั้งที่ในคู่มือบอกว่าปิด อัตโนมัติ มันเลยเก็บข้อมูลลงได้เฉพาะใน Sd Card แต่ถ้าตัวเครื่องเราต้องปิดเครื่องเอง
4.เวลาเปิด/ปิด เครื่องกดค้างนานเกินไป
5.มันส่งบลูทูธไปยังเครื่อง i-mobile (รุ่นไรจำไม่ได้) มันพบบลูทูธแต่ส่งแล้วไม่ได้อ่ะ (ผมลองกับ i-mobile ของเพื่อนเพียงเครื่องเดียวแต่ Nokia N 70, เอ็นเกด คิวดี Sumsung ส่ง/รับได้เเจ๋ว)

----

-ข้อดี -
1. สุดยอดของฟังก์ชั่น i-mobile (Background Sound+กล้อง 2.0+WAP 2.0+Java MIDP 2.0+ธีม(.med ยังไม่มีให้โหลด)+เครื่องเล่น-บันทึกVDO+เครื่องเล่นเพลง MP3+บันทึกเสียง+ลำโพงคู่ ฯลฯ )
2.บันทึกVDO ไม่จำกัดหรือจำกัดเวลาก็ได้
3.ใช้VDOเป็นเสียงเรียกเข้าได้หรือใช้VDO แต่ใช้เสียงMP3 ก็ได้ด้วย
4.ใช้งานวิทยุFm ได้ง่าย
5.สามารถตั้งค่าแบล็กลิสต์ (การปฏิเสธการโทรเข้า sms และmms ที่ไม่ต้องการอัตโนมัติ โดยระบุผู้ติดต่ออ่ะ)
ฯลฯ

---

**สรุป i-mobile 518 ทนหรือไม่ทนผมไม่รู้..รู้แต่ว่า...สุดยอดของฟังก์ชั่น...คุ้มกับราคา..แต่พรุ่งนี้จะแวะที่เทเลวิสให้พนักงานดูเกี่ยวกับการรับ/ส่งบลูทูธระหว่าง i-mobileกับi-mobile ว่ามันเป็นเพราะเครื่องของใครกันแน่ๆ_ถ้าเปงเครื่องผมจะมาบอกน่ะ.......(ใครชอบฟังก์ชั่นมากๆ มีงบประมาณจำกัดก็มาลองดู I-mobile 518 นะคาร์ฟ)....

+++++++++++++++ไมมันเยอะจัง++++++++++++++++อิอิ++++
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : แนวความคิดของผมเกี่ยวกับการลดพลังงานแบตโทรสับ i-mobile 518
วันที่โพสท์ : 21 Jan 2008 01:31  

แนวความคิดของผมเกี่ยวกับการลดพลังงานแบตโทรสับ i-mobile 518

วิธีก็คือ
1.กดปดล๊อกปุ่มกด
2.กดเลือกเมนู
3.กดตั้งค่า
4.กดตั้งค่าหน้าจอ
5.กดความสว่างหน้าจอ
6.ความสว่างเลื่อนไปที่ 1
7.เวลาเลื่อนไปที่ 5

และใช้ภาพพักหน้าจอสีเข้ม (ดำ) โดยตั้งเวลาให้ทำงาน 5 วินาที

***ลองทำดูนะอาจดีขึ้น อย่าเปิดเพลง/Vdo บ่อยล่ะถ้าบ่อยครั้งก็หมดเป็นธรรมดาเหมือนกับ เครื่องเล่น MP4 อ่ะ
คนไม่พิเศษ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : =่วยด้วย
วันที่โพสท์ : 21 Jan 2008 02:30  

อยากทราบว่าเวลาเปิดลำโพงสุดมันจะเเตกไหมอ่า ใครเคยใช้แอดที love_rin1987@hotmail.com บอกดด้วยนะว่ามาจากSp
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: แนวความคิดของผมเกี่ยวกับการลดพลังงานแบตโทรสับ i-mobile 518
วันที่โพสท์ : 21 Jan 2008 07:11  

ผู้ซื้อมาใช้ ผู้เขียน:
แนวความคิดของผมเกี่ยวกับการลดพลังงานแบตโทรสับ i-mobile 518

วิธีก็คือ
3.กดตั้งค่า

และใช้ภาพพักหน้าจอสีเข้ม (ดำ) โดยตั้งเวลาให้ทำงาน 5 วินาที

***ลองทำดูนะอาจดีขึ้น อย่าเปิดเพลง/Vdo บ่อยล่ะถ้าบ่อยครั้งก็หมดเป็นธรรมดาเหมือนกับ เครื่องเล่น MP4 อ่ะ

ข้อ 6 ไม่มีอ่ะจะมีแต่ ไฟหน้าจอ เป็นเวลา กับไฟปุ่มกด เป็นเปิดกับปิด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: =่วยด้วย
วันที่โพสท์ : 21 Jan 2008 07:13  

คนไม่พิเศษ ผู้เขียน:
อยากทราบว่าเวลาเปิดลำโพงสุดมันจะเเตกไหมอ่า ใครเคยใช้แอดที love_rin1987@hotmail.com บอกดด้วยนะว่ามาจากSp

ปกติเครื่องเสียงทั่วๆไปเปิดสุดมันก็แตกเหมือนกันหมดน่ะครับ ตรงนี้อย่าไปใส่ใจเลยดีกว่า
..................
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 518
วันที่โพสท์ : 21 Jan 2008 21:11  

ตอนนี้ราคา 518 เท่าไรอะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: แนวความคิดของผมเกี่ยวกับการลดพลังงานแบตโทรสับ i-mobile 518
วันที่โพสท์ : 22 Jan 2008 01:26  

[quote="Anonymous"][quote="ผู้ซื้อมาใช้"]แนวความคิดของผมเกี่ยวกับการลดพลังงานแบตโทรสับ i-mobile 518

วิธีก็คือ
3.กดตั้งค่า

***ลองทำดูนะอาจดีขึ้น อย่าเปิดเพลง/Vdo บ่อยล่ะถ้าบ่อยครั้งก็หมดเป็นธรรมดาเหมือนกับ เครื่องเล่น MP4 อ่ะ[/quote]
[b]ข้อ 6 ไม่มีอ่ะจะมีแต่ ไฟหน้าจอ เป็นเวลา กับไฟปุ่มกด เป็นเปิดกับปิด[/b][/quote]

ข้อ 6 มันก็อยู่ในเมนูความสว่างหน้าจอนั่นแระคับ (ในเมนูความสหว่างหน้าจอมี ความสว่างกับเวลา)ลองดูเอาเองนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ราคาที่ผมซื้อ
วันที่โพสท์ : 22 Jan 2008 01:48  

ตอนนี้ราคา 518 เท่าไรอะ
---------
ผมซื้อราคา 6,000 บาท+บลูทูธด้วย+เมม 512 พอผมซื้อเสดก็ไปดููในโลตัส 2 ที่มีราคาดังนี้
1. ราคา 5,590 บาทไม่รู้ได้บลูทูธไหม+เมมเท่าไหร่ เพราะไม่ได้ถามอ่ะ
2. ราดา 5,990 บาท ได้บลูทูธ+เมม512

-----------
[/img]
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ปัญหาเรื่องแบตฯ หมดเร็ว
วันที่โพสท์ : 25 Jan 2008 10:23  

อยากรู้ว่าเพื่อนๆ ใช้แบตได้นานสุดกี่วันครับ ของผม 1 วันมั่ง 2 วันมั่ง ไม่ค่อยได้คุยด้วย เปลี่ยนแบตจาก0 มาครั้งนึงแล้วนะครับ เซ็งมากเลย
..................
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ........................
วันที่โพสท์ : 25 Jan 2008 18:09  

เมม518เพิ่มได้มากสุดเท่าไรอะ
แล้วตอนซื้อแถมเมมเท่าไรอะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Jan 2008 08:20  

Anonymous ผู้เขียน:

วิธีก็คือ
3.กดตั้งค่า

ข้อ 6 ไม่มีอ่ะจะมีแต่ ไฟหน้าจอ เป็นเวลา กับไฟปุ่มกด เป็นเปิดกับปิด

ของผมเป็นทั้ง 2 แบบครับ คือ ตอนแรกเป็นแบบไฟหน้าจอ เป็นเวลา กับไฟปุ่มกด เป็นเปิดกับปิด พอเครื่องมีปัญหาเข้า 0 เค้าบอกเปลี่ยนบอร์ดให้ใหม่ มันกลายเป็นแบบมีความสว่างให้เลื่อนเลือกระดับ 1-5 แล้วก็มีช่วงเวลาให้เลือก เพราะฉะนั้นคนที่ซื้อเครื่องใหม่ควรเช็คตรงนี้ให้ดีก่อน(แบบหลังน่าจะเป็นแบบอัพแล้ว/คิดเองไม่ได้ถาม) เพราะของผมถึงแม้จะเปลี่ยนบอร์ดแล้ว (ยังไม่ได้ใช้ว่าจะดีขึ้นหรือเปล่า) แต่กลายเป็นว่ามีรูปภาพ มีวีดีโออยู่ในเครื่อง แล้วที่สำคัญไฟล์ที่บันทึกเป็นของปีที่แล้ว 50 ของผมเพิ่งซื้อปีนี้ 51 ก็เลยอาจจะกลายเป็นได้ของเก่ามา เซ็งอ่ะเพราะของเราเป็นของใหม่ถ้าเปลี่ยนของเก่ามาให้ก็แย่มากๆ ถึงแม้จะใช้ได้ก็ตามที ใช้ยี่ห้อนี้มาตลอด(นี่เครื่องที่3) ซื้อใหม่อาจจะไม่ซื้อยี่ห้อนี้แล้วเพราะเครื่องนี้โคตรมีปัญหา แต่ยีนยันว่าซ่อมประมาณ 1-2 วันเองนะ ศูนย์สาขาเซ็นทรัลปิ่นเกล้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ........................
วันที่โพสท์ : 28 Jan 2008 08:23  

[quote=".................."]เมม518เพิ่มได้มากสุดเท่าไรอะ/เห็นบางคนบอกได้ถึง 2 กิ๊ก
แล้วตอนซื้อแถมเมมเท่าไรอะ/512
อาแปะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : คุ้มดี
วันที่โพสท์ : 29 Jan 2008 18:42  

มะก่อนผมใช่611
[Ne]NeMoBoy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jan 2008 16:23  

คือเราจะเอาเพลงที่เราชอบใส่เป้น Background sound ยังไงอ่ะครับ ผมแปลงไฟล์เป็นไฟล์ wav แล้วแต่มันฟ้องว่าไฟล์ผิดพลาดอ่ะครับทำไงดี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2008 02:18  

ดีดีดีดี
popohup
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ไอโมบายและดีแล้ว
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2008 02:23  

โนเกียเวลากดใช้งานแล้วช้าไม่ทันใจ เดี๋ยวนี้ก็ Made in China แล้ว ของแท้ชัว เพื่อนพึ้งซื่อมา
~ ปลาxมึก ~
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2008 18:39  

เท่าที่อ่านมาก้อสรุปได้ว่า ฟังชั่นจัดว่าแจ๋ว แต่เครื่องปัญหาเยอะ คือ แบตหมดเร็ว และก้อ เครื่องชอบรวน ชิมิ ??? Shocked

จริงๆกะว่าจาซื้อรุ่นนี้ แต่มาอ่านอีกรอบ รุสึกว่ามันมีปันหา ( ชั่ยปะ ) ก้อเลยลังเล อยากถามว่า ถ้าเป็นยี่ห้ออื่น ( หรือยี่ห้อนี้ก้อดั้ย ) ที่มีฟั่งชั่นประมาณนี้ กล้องเท่านี้ มีบลูทูธ มั่ยถึงหมื่น
หรือราคาปะมานนี้ มีมั้ยคะ ??? Evil or Very Mad

ถามแค่นี้ละค่ะ จาได้มีข้อมูลไปขอให้พ่อซื้อให้ Wink แหะๆๆ
tclub
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : หลังจากเปลี่ยนบอร์ดฯ ใหม่มาแล้ว
วันที่โพสท์ : 03 Feb 2008 12:38  

หลังจากเปลี่ยนบอร์ดฯ ใหม่มาแล้ว ผมลองใช้ทั้งโทร. เล่น FM แบตฯอยู่ได้ประมาณ 3-4 วันครับ ถือว่าน่าพอใจครับ ดีกว่าเมื่อก่อนที่อยู่ได้แค่ 1-2 วันเอง

ยังงัยถ้าเพื่อน ๆ มีปัญหาอะไร ผมขอแนะนำให้โทร.เข้าไปแจ้งที่ Call Center i-mobile ด้วย เค้าจะได้รับทราบปัญหา และหาทางแก้ไขครับ และนำเครื่องส่งศูนย์ฯ เพื่อเปลี่ยนบอร์ดฯ ต่อไปครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Feb 2008 09:42  

วิธีก็คือ
3.กดตั้งค่า

ของผมเป็นทั้ง 2 แบบครับ คือ ตอนแรกเป็นแบบไฟหน้าจอ เป็นเวลา กับไฟปุ่มกด เป็นเปิดกับปิด พอเครื่องมีปัญหาเข้า 0 เค้าบอกเปลี่ยนบอร์ดให้ใหม่ มันกลายเป็นแบบมีความสว่างให้เลื่อนเลือกระดับ 1-5 แล้วก็มีช่วงเวลาให้เลือก เพราะฉะนั้นคนที่ซื้อเครื่องใหม่ควรเช็คตรงนี้ให้ดีก่อน(แบบหลังน่าจะเป็นแบบอัพแล้ว/คิดเองไม่ได้ถาม) เพราะของผมถึงแม้จะเปลี่ยนบอร์ดแล้ว (ยังไม่ได้ใช้ว่าจะดีขึ้นหรือเปล่า) แต่กลายเป็นว่ามีรูปภาพ มีวีดีโออยู่ในเครื่อง แล้วที่สำคัญไฟล์ที่บันทึกเป็นของปีที่แล้ว 50 ของผมเพิ่งซื้อปีนี้ 51 ก็เลยอาจจะกลายเป็นได้ของเก่ามา เซ็งอ่ะเพราะของเราเป็นของใหม่ถ้าเปลี่ยนของเก่ามาให้ก็แย่มากๆ ถึงแม้จะใช้ได้ก็ตามที ใช้ยี่ห้อนี้มาตลอด(นี่เครื่องที่3) ซื้อใหม่อาจจะไม่ซื้อยี่ห้อนี้แล้วเพราะเครื่องนี้โคตรมีปัญหา แต่ยีนยันว่าซ่อมประมาณ 1-2 วันเองนะ ศูนย์สาขาเซ็นทรัลปิ่นเกล้า

ต่ออีกที
เปลี่ยนบอร์ดแล้วดีกว่าเดิมครับ แต่อย่างที่บอกครับรายละเอียดเมนูเปลี่ยนไป เพราะฉะนั้นใครจะซื้อลองเช็คดูก่อนหรือถามคนขายก่อนนะครับว่า รายละเอียดเมนูเป็นอย่างไร เช็คโดยเข้าข้อ1-6 ข้างบนนี่แหล่ะครับ ถ้าไม่เหมือนกันอย่าไปเอาครับ
หับเผยศรี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Feb 2008 13:38  

ขอบคุณนะค่ะ
..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ..
วันที่โพสท์ : 10 Feb 2008 20:55  

518 บูลทูธ กับ โนเกียได้ปะอะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ..
วันที่โพสท์ : 11 Feb 2008 07:28  

.. ผู้เขียน:
518 บูลทูธ กับ โนเกียได้ปะอะ

ได้ครับ เคยใช้กับของเพื่อนมาแล้วเป็นโนเกียรุ่นไรไม่รู้จำได้แค่ คลาสสิกๆ นี่แหล่ะ แล้วก็สีทอง (สวยดี)
518 yoyo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Feb 2008 22:24  

ทุกคนครับ

พอดีผมดันไป format เมม ครับ

รบกวนเอา theme 518 มาให้หน่อยครับ

ขอบคุณครับๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
ท็อบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : คือมานส่งบรูทูลไม่ได้อ่ะครับ ลองส่งมาสามเครื่องแล้วอ่ะครับ
วันที่โพสท์ : 12 Feb 2008 02:39  

คือถ้าเอาไปเข้าศูนย์ มานเสียตังเท่าไหร่อ่ะครับ ผมเพิ่งซื้อมาเมื่ออาทิตย์ที่แล้วเองอ่ะ ยังไม่เคยทำหล่น ไม่เคยทำไรเลย แต่ส่งบูทูลไม่ได้อ่ะครับลองกับเครื่องแม่ ไอโมบาย 611 ก็ไม่ได้ กะเครื่องเพื่อนเป็น ของโนเกียก็ไม่ได้อ่ะ แล้วแถวพระราม3มีที่ไหนใกล้บางอ่ะครับ แล้วพวกพี่ๆ ที่เอาไปเปลี่ยนบอร์ด เสียตังกันเท่าไหร่อ่ะครับ แอดมาให้ข้อมูลผมหน่อยนะครับmiotop0010@hotmail.com
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: คือมานส่งบรูทูลไม่ได้อ่ะครับ ลองส่งมาสามเครื่องแล้วอ่ะครับ
วันที่โพสท์ : 13 Feb 2008 15:25  

ท็อบ ผู้เขียน:
คือถ้าเอาไปเข้าศูนย์ มานเสียตังเท่าไหร่อ่ะครับ ผมเพิ่งซื้อมาเมื่ออาทิตย์ที่แล้วเองอ่ะ ยังไม่เคยทำหล่น ไม่เคยทำไรเลย แต่ส่งบูทูลไม่ได้อ่ะครับลองกับเครื่องแม่ ไอโมบาย 611 ก็ไม่ได้ กะเครื่องเพื่อนเป็น ของโนเกียก็ไม่ได้อ่ะ แล้วแถวพระราม3มีที่ไหนใกล้บางอ่ะครับ แล้วพวกพี่ๆ ที่เอาไปเปลี่ยนบอร์ด เสียตังกันเท่าไหร่อ่ะครับ แอดมาให้ข้อมูลผมหน่อยนะครับmiotop0010@hotmail.com

อาทิตย์เดียวยังอยู่ในประกันครับ ไม่เสียตัง ของผมเอาเข้าไป 2 ครั้ง ครั้งแรกบอกอาการแค่แบตไม่เก็บไฟ เค้าซ่อมเสร็จเอาใช้ไม่ดีขึ้น เลยเอาไปเข้าใหม่ แต่คราวนี้บอกอาการทั้งหมดที่เป็น (ครั้งแรกก็เป็นอยู่แล้วครับแต่ไม่ได้แจ้งเค้า) อาการเสียของผมก็มี
1. ขนาดตัวอักษร ตั้งให้เล็ก แล้วก็เด้งกลายเป็นค่าโรงงาน
2. ตอนโทรด่วน มันขึ้นตัวหนังสืออ่านไม่รู้เรื่องเป็น สี่เหลี่ยม
คราวนี้เค้าก็เปลี่ยนบอร์ดให้ครับ ตอนนี้ก็โอเคแล้วครับ อาการที่ว่าไม่มีให้เห็น แบตใช้ได้ 2-4 วัน ครับ ฟรีครับไม่เสียกะตัง
เซ็นทรัลพระราม 3 น่าจะมีนะ (มีป่าวก็ไม่รู้เหมือนกัน) มอลล์ท่าพระมีแต่รู้สึก 0 จะเล็ก ของผมไปเข้าที่เซ็นทรัลปิ่นเกล้าครับ แต่ก่อนจะไปผมว่าลองให้ครบทุกฟังก์ชั่นเลยดีกว่านะครับ จะได้บอกอาการที่มันเสียทั้งหมด จะได้ไม่ต้องไปหลายเที่ยวเหมือนผม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Feb 2008 15:31  

518 yoyo ผู้เขียน:
ทุกคนครับ

รบกวนเอา theme 518 มาให้หน่อยครับ

ธีมมันมาจากโรงงานเลยไม่ใช่เหรอครับ ไม่น่าจะลบได้นะ ส่วนธีมที่นอกเหนือจากนั้นเป็นทวีตตี้น่ะ(ของผมนะของคนอื่นเป็นไงไม่รู้) ไม่สวยเลยอ่ะ ไม่เคยใช้เลย ลองไปหาโหลดที่อื่นก็ไม่เห็นมีเลย ใครมีขอมั่งดิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Feb 2008 09:46  

คือถ้าเอาไปเข้าศูนย์ มานเสียตังเท่าไหร่อ่ะครับ ผมเพิ่งซื้อมาเมื่ออาทิตย์ที่แล้วเองอ่ะ ยังไม่เคยทำหล่น ไม่เคยทำไรเลย แต่ส่งบูทูลไม่ได้อ่ะครับลองกับเครื่องแม่ ไอโมบาย 611 ก็ไม่ได้ กะเครื่องเพื่อนเป็น ของโนเกียก็ไม่ได้อ่ะ แล้วแถวพระราม3มีที่ไหนใกล้บางอ่ะครับ แล้วพวกพี่ๆ ที่เอาไปเปลี่ยนบอร์ด เสียตังกันเท่าไหร่อ่ะครับ
---------------------------------------------------------------------------------------------------------

คือผมซื้อที่มาบุญครองมาอ่ะครับมือหนึ่ง แล้วไม่เห็นมีติกเกอร์พวกรับประกันอย่างเงี่ยอ่ะครับแล้วเข้าศูนย์เค้าจะรับประกันไหม แล้วเข้าศูนย์เสียตังไหมครับ คือผมลองส่งบูทูธยังไงก็ส่งไม่ได้อ่ะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2008 18:04  

ถ้า ถนอมๆ น่ะ ไอโมบายจังอยู่ดีและมีความสุข ส่วนตระกูลNตกรุ่นง่ายไปมั้งอะแปบเดียว ตกรุ่นและ และไอ้คุณสมบัติที่เพิ่มมานั้นไม่มีอะไรมากกว่าเดิมเลย เซง Cool Cool Cool
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Feb 2008 11:31  

คือผมซื้อที่มาบุญครองมาอ่ะครับมือหนึ่ง แล้วไม่เห็นมีติกเกอร์พวกรับประกันอย่างเงี่ยอ่ะครับแล้วเข้าศูนย์เค้าจะรับประกันไหม แล้วเข้าศูนย์เสียตังไหมครับ คือผมลองส่งบูทูธยังไงก็ส่งไม่ได้อ่ะครับ[/quote]

ประกัน 0 รับประกัน 1 ปี แค่เอามือถือให้พนักงาน ทาง 0 จะดูจาก imei ของเครื่อง 518 เพิ่งออกใหม่ไม่กี่เดือน ยังงัยก็อยู่ในประกันอยู่แล้ว ไม่ต้องเสียตังหรอก เข้า 0 ได้เลยจร้า
ท็อบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Feb 2008 18:51  

ขอบคุณมากครับเดียวจะเอาไปให้ศูยน์ดูครับ
tclub
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เพิ่งเปลี่ยนบอร์ดมา แค่ 1 เดือน ปัญหาเดิมเริ่มกลับมาแล้วครับ
วันที่โพสท์ : 18 Feb 2008 02:26  

ก่อนหน้านี้ผมเพิ่งไปที่ 0 เปลี่ยนบอร์ดมาให้ อาการคือไฟรั่วระหว่างโทร. โทร.ไม่ถึง 15 นาทีแบตฯหมดซะงั้น หรือไม่ก็ Charge แบต วันเว้นวัน (ไม่ค่อยได้โทร.เลย)

ตอนนี้เปลี่ยนบอร์ดมาได้ประมาณ 1 เดือน เริ่มมีอาการเดิมอีกแล้ว ผมเซ็งมากเลย ไปมา 0 เฉลี่ยเดือนละ 1-2 ครั้งแล้ว เบื่อเต็มทน ไม่รู้ว่าจะเอาเครื่องนี้ turn 0 แล้วซื้อเครื่องใหม่กับ 0 0 จะยอมมั้ยครับ หรือตัดใจขายทิ้งไปเลย ไปซื้อยี่ห้ออื่นดี ช่วยแนะนำทีครับ
zomone
Year's Star

จังหวัด: สมุทรสาคร
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Feb 2008 21:40  

ผมใช้อยุ่ 3ยี่ห้อ Nokia 6300 LG KE500 i-mobile 518 บอกตามตรงนะ วันๆผมก็ไม่ค่อยได้ใช้ไรมาก Nokia กับ LG ผมยังต้องชาร์ททุกวันเลย i-mobile 518 บางทีก็ 1-2 วันผมก็ว่ามันไม่แปลก ตรงไหนนิครับ หรือผมคนไม่คิดมากหว่า Wink
*_*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Feb 2008 12:35  

518 yoyo ผู้เขียน:
ทุกคนครับ

ธีมมันมาจากโรงงานเลยไม่ใช่เหรอครับ ไม่น่าจะลบได้นะ ส่วนธีมที่นอกเหนือจากนั้นเป็นทวีตตี้น่ะ(ของผมนะของคนอื่นเป็นไงไม่รู้) ไม่สวยเลยอ่ะ ไม่เคยใช้เลย ลองไปหาโหลดที่อื่นก็ไม่เห็นมีเลย ใครมีขอมั่งดิ

------------------------
ลองใช้โทรสับ I-mobile 518 ของคุณเข้าไปโหลดที่ http://wap.bug2mobile.com/s?127 นะคับมีไม่เยอะหรอกประมาณ 8-10 มั่งโหลดตอนเที่ยงคืน-เที่ยงวันราคาธีมละ 5 บาทเอง ผมโหลดมาใช้แระไม่ค่อยชอบเลยเออธีมที่ผมโหลดมามันสามารถเปลี่ยนไอคอนได้ด้วย
nopgtfst
Year's Star

หัวข้อ : มันแตกกันไหม
วันที่โพสท์ : 29 Feb 2008 21:35  

ระหว่าง 611 กับ 518 ต่างกันตรงไหนอีกอะคับ

นอกจากมีแบคกราวซาวด์แล้วมีอะไรอีก
เสียงดีขึ้นไหมหรืออยู่ที่หูฟังมันช่วยให้เสียงดีขึ้นกว่า 611

ตอบด้วยคับ ขอบคูณคับ
fhd
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Mar 2008 15:32  

ผม ว่า ระดับ ยังงี้ สำหรับคนที่ชอบราคาที่ถูกและเหมาะสมกับฐานะของตัวเองมากกว่า ผมว่าถ้าจะเปรียบเทียบ ในฐานะ ชาวบ้าน นะ กว่าจะได้คุณสมบัติพื้นฐานที่มีกล้อง เพลง วิทยุ บลูธูด คงจะแพง สำหรับมือถือบางยี่ห้อ มันก็เลยจุดประกายให้บริษัทบางรายลงทุน ทำโทรศัพท์ ที่มีคนสมบัติพื้นฐาน ครบทุกอย่างไม่ว่าจะ กล้อง เพลง วิทยุ bt ทำให้เข้าถึงตลาดและมีความสนใจมากขึ้นสำหรับคนที่ต้องการในระดับรากหญ้าและปานกลาง ไอ้เรื่องความคงทน แน่นอน มันก็ อาจจะสุ้ โทรศัพท์ยี่ห้อดังๆ ไม่ได้ ก่อนจะซื้อควรคำนึงถึงฐานะ ความต้องการ ความจำเป็น และ ความเหมาะสม สำหรับที่จะเลือกซื้อ
rittrong2527
Year's Star

จังหวัด: สกลนคร
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Mar 2008 21:38  

อยากได้ธีมจังค่ะ หาได้ที่ไหนบ้าง ช่วยตอบที Confused Confused
tclub
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เปลี่ยนบอร์ดมาใหม่ (ครั้งที่ 2) เป็นปกติแล้ว ไชโย ๆ ๆ
วันที่โพสท์ : 09 Mar 2008 01:55  

ผมไป 0 ไปเปลี่ยนบอร์ดใหม่เป็นครั้งที่ 2 จากอาการโทร.ต่อเนื่องได้แค่ 15 นาที แบตฯก็หมด หรือ เปิดใช้งานโทร.แค่ 5 นาที แบตฯอยู่ได้แค่ 1 วัน

แต่หลังจากเปลี่ยนบอร์ดเป็นครั้งที่ 2 แล้ว บอกได้เลยครับว่า สุดยอด คนละเรื่องกับอาการเก่าเลย เพราะมันสามารถอยู่ได้นานประมาณ 7 วัน ทั้ง ๆ ที่ผมฟัง FM บ้าง หรือใช้โทร.มากขึ้นกว่าเดิม ตอนนี้ผมใช้งานบอร์ดใหม่มาประมาณ 3 สัปดาห์แล้วครับ

หากเพื่อน ๆ มีปัญหาฯ ผมว่ารีบเข้า 0 เพื่อแก้ปัญหาดีกว่าครับ อย่าปล่อยไว้นานเดี๋ยวหมดประกันครับ
humpol
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2008 09:29  

ใช้แล้วก็ธรรมดา ต้องแปลงไฟล์ mp3 เป็น wave ถึงจะทำเป็นblackground sound ได้ ส่วนเรื่องกล้องก็ไม่เท่าไหร่ สรุปแล้วก็พอควรกับราคาแหละครับผม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: เปลี่ยนบอร์ดมาใหม่ (ครั้งที่ 2) เป็นปกติแล้ว ไชโย ๆ ๆ
วันที่โพสท์ : 10 May 2008 20:33  

tclub ผู้เขียน:
ผมไป 0 ไปเปลี่ยนบอร์ดใหม่เป็นครั้งที่ 2 จากอาการโทร.ต่อเนื่องได้แค่ 15 นาที แบตฯก็หมด หรือ เปิดใช้งานโทร.แค่ 5 นาที แบตฯอยู่ได้แค่ 1 วัน

แต่หลังจากเปลี่ยนบอร์ดเป็นครั้งที่ 2 แล้ว บอกได้เลยครับว่า สุดยอด คนละเรื่องกับอาการเก่าเลย เพราะมันสามารถอยู่ได้นานประมาณ 7 วัน ทั้ง ๆ ที่ผมฟัง FM บ้าง หรือใช้โทร.มากขึ้นกว่าเดิม ตอนนี้ผมใช้งานบอร์ดใหม่มาประมาณ 3 สัปดาห์แล้วครับ

หากเพื่อน ๆ มีปัญหาฯ ผมว่ารีบเข้า 0 เพื่อแก้ปัญหาดีกว่าครับ อย่าปล่อยไว้นานเดี๋ยวหมดประกันครับ

ใครจะใช้โทรศัพท์ยี่ห้อนี้อ่ะนะเช็คเรื่องแบตหน่อยก็ดีนะ (หมายถึงถ้าแบตเสียนะครับ) เพราะแฟนใช้ 607 อยู่แบตเสีย แต่ขอโทษครับที่ศูนย์ไม่มีอ่ะ แล้วก็ไม่สามารถให้คำตอบได้ด้วยว่าจะมีเมื่อไหร่ อันนั้นไม่ว่ากัน แต่น้ำเสียงและท่าทางอ่ะเหมือนดูถูกยังไงก็ไม่รู้ (ไม่รู้ผมคิดไปเองป่าว)โทรไป คอลเซ็นเตอร์ ก็ไม่มี จริงๆชอบยี่ห้อนี้นะถูกดีคุณภาพใช้ได้ตัวเองก็ใช้ยี่ห้อมี้มาหลายรุ่นแล้ว(ตอนนี้ใช้ 518 อยู่) แต่เจอเคสเนี้ยเซ็งโคตร เหมือนขายทิ้งอ่ะ ใครคิดจะซื้อเลือกรุ่นให้ดีก่อนก็แล้วกันว่ามันจะไม่ตกลงรุ่นเร็ว ม่ายงั้นเหมือนผมเซ็งโคตร
indytime
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2008 19:16  

รุ่นนี้มีโปรแกรม blacklist หรือเปล่าคะ
p0peye
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอถามผู้รู้เรื่องหูฟัง..i-mobile 518
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2008 09:44  

ขอถามผู้รู้เรื่องหูฟัง..

รุ่น i-mobile 518 ใช้ หูฟัง รุ่น i-mobile 609i แทนกันได้หรือเปล่าครับ..

~*+.ขอบคุณมากครับ.+*~
yujik
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามหน่อย
วันที่โพสท์ : 23 Sep 2008 23:43  

เราสามารถเปลี่ยนเพลงขณะคุยโทรศัพท์ได้ไงอะ

ผมเลือกไปใส่เต็ม 10 เพลงแล้ว

เปลี่ยน - ลบออกไม่ได้อะ

ทำไงดี

ช่วยตอบหน่อยครับผู้รู้ Laughing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Oct 2008 12:34  

ซื้อไปใช้แล้ว

เสียความรู้สึกอ่ะ

เครื่องค้างได้ใจเรย

กดปุ๊บค้างปั๊บ

เป็นตั้งแต่เดือนแรกที่ซื้อเรย เซง

เรยเอาไปเข้าศูนย์ ศูนย์ก้อบอกพุ่งนี้ไปเอา

พอวันรุ่งขึ้นไปเอา ลองกดดู ค้างอีก ต้องซ่อมอีก
ยายเพิ้ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Oct 2008 14:28  

ใช้แล้ว ชอบตรงที่ตัวอักษรสามารถปรับแต่งให้ใหญ่ได้ถูกใจจริงๆ นอกนั้น OK จ้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เวงกำ
วันที่โพสท์ : 31 Oct 2008 18:26  

555+ซื้อมากำลังจะครบปีเดือนธันวานี้..เวงกำเล่นวีดีโอแล้วกด * ให้ขยายเต็มจอกลับไม่ขยายเวงกำจริงๆ..ทำไงดีเนี่ยะใครรู้บ้างตอบด้วยครับ
~คุณชายขี่ร๑ถัJ~
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: เวงกำ
วันที่โพสท์ : 02 Nov 2008 07:33  

555+ซื้อมากำลังจะครบปีเดือนธันวานี้..เวงกำเล่นวีดีโอแล้วกด * ให้ขยายเต็มจอกลับไม่ขยายเวงกำจริงๆ..ทำไงดีเนี่ยะใครรู้บ้างตอบด้วยครับ

เช่นกันครับ จะครบปีอยู่แล้ว ดีใจมากว่าเครื่องดีมากๆ แต่มี ปัญหา..ดังนี้ครับ

1.) ดูวิดิโอแล้วกดเต็มจอไม่ได้ ขยายไปมาไม่้ได้เลย..
2.) ใส่การ์ดเข้าไปในเครื่องได้แต่.. เครื่องมันไม่อ่าน ทำให้ไม่สามารถใช้การ์ดได้อีกต่อไป.. แถมการ์ดเวลาออกมายังร้อนอีกด้วย (เสียวระเบิด)
3.) เวลาคุยโทรศัพท์ต้องเปิดลำโพง หรือใช้ บลูทูธ เพราะถ้าคุยแนบหูจะไม่ได้ยินเสีึยงอาไรสักนิิดเลย..
4.) ไปซื้อหูฟังมาใหม่
4.1) เสียบแ้ล้วมันบอกว่าเปน ''เสียบสาย TV OUT''
4.2) เสียบเข้าไปบอกว่า เป็น ''ต่อหูฟัง'' แต่.. ได้ยินแต่เสียงดนตรี เสียงคนร้องไม่มีครับ -*-

ยังไงก็อยากขอความกรุณา ช่วยแก้ปัญหาที่ำไม่น่าจะเกิืดขึ้นให้ผมเถอะครับ ขอร้อง...
Crying or Very sad
คนใช้จริง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เน่า
วันที่โพสท์ : 12 Nov 2008 12:33  

ซื่อมาใช้ได้สามเดือน
ก็มีคือ เวลาปิดเครื่องแล้วมันจะเปิดไม่ติดเสียอารมณ์อย่างแรง
unknowman
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Mar 2009 18:08  

ผมซื้อมาแล้วโหลดคลิปหรือเกมไม่ได้เลย มันไม่รองรับเหรองับ???
ไอโมบายดี มีหลากหล
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ไอโมบายดี มีหลากหลาย ฟังก์ชั่นโอเค คุ้มกับราคา แต่..............ม
วันที่โพสท์ : 19 Apr 2009 09:37  

ไอโมบายดี มีหลากหลาย ฟังก์ชั่นโอเค คุ้มกับราคา แต่..............มีปัญหาเรื่องแบตเพราะความหลากหลายนี่ไง เลยไม่มีมารตราฐานที่เป็นของตัวเอง อย่างเช่นแบตเตอร์รี่เคยใช้ ไอโมบาย A20 ประทับในนะแต่แบตบวม ไปทุกศูนย์ทุกที่ก็บอกให้เพียงลงชื่อไว้ และก็ไม่ยอมบอก้วยนะว่าจะมาหรือไม่มา ให้ลงชื่อท่าเดียว นี่ลงทิ้งไว้เป็นปีแล้ว ยังไม่มีเจ้าหน้าที่จากไอโมบายติดต่อมาเลยยยยยยยยยยยย... ต้องไปเดินตะมอยตามเสือป่า หาซื้อเองตามมีตามเกิด!!!!หลังการขาย/อะไหล่ ห่วยแตก!
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2009 16:07  

หวย ซ่อมจนหมดประกัน
คนใช้ 518
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ห่วยๆๆๆๆ
วันที่โพสท์ : 27 May 2009 00:17  

ห่วยที่สุดเท่าที่เคยมีมา
ปล.ผมใช้ 518 อยู่ครับ ตอนแรกก้อใช้ 904 แล้วศูนย์เรียกคืนและให้เครื่องนี้มาใช้ฟรี
มีปัญหาตั้งแต่วันแรกที่ซื้อเลยครับ ตั้งแต่ 904 เลยไปเปลี่ยนเครื่องใหม่
แล้วก้อใช่เครื่องใหม่มาได้เกือบปีก้อซ่อมเรื่อยมา ลงโปรแกรมใหม่ตลอด
แล้วศูนย์เรียกคืนและให้เครื่องนี้มาใช้ฟรี บอกว่าโปรแกรมไม่สมบูรณ์
เครื่องนี้ 518 มีปัญหาตั้งแต่วันแรกเหมือนกันครับ ก้อไปเปลี่ยนเครื่องอีกตามเคย
แล้วก้อซ่อมเรื่อยมาจนถึงวันนี้ พังอีกละ เปิดเครื่องไม่ติด
เครื่องผมไม่เคยตกนะครับ ไม่เคยโดนน้ำ ไม่มีรอยถูกกระแทก
ยังมีปัญหาขนาดนี้ คงจะไม่ใช้ยี่ห้อนี้อีกต่อไป
ห่วยแตกที่สุดเลย Mad มีญาติที่ไหนจะบอกไม่ให้ใช้ให้หมดเลย ว่าห่วยยยยยยยยยยยยยยยย
ห่วย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ห่วยๆๆๆๆ
วันที่โพสท์ : 02 Oct 2009 19:44  

คนใช้ 518 ผู้เขียน:
ห่วยที่สุดเท่าที่เคยมีมา
ปล.ผมใช้ 518 อยู่ครับ ตอนแรกก้อใช้ 904 แล้วศูนย์เรียกคืนและให้เครื่องนี้มาใช้ฟรี
มีปัญหาตั้งแต่วันแรกที่ซื้อเลยครับ ตั้งแต่ 904 เลยไปเปลี่ยนเครื่องใหม่
แล้วก้อใช่เครื่องใหม่มาได้เกือบปีก้อซ่อมเรื่อยมา ลงโปรแกรมใหม่ตลอด
แล้วศูนย์เรียกคืนและให้เครื่องนี้มาใช้ฟรี บอกว่าโปรแกรมไม่สมบูรณ์
เครื่องนี้ 518 มีปัญหาตั้งแต่วันแรกเหมือนกันครับ ก้อไปเปลี่ยนเครื่องอีกตามเคย
แล้วก้อซ่อมเรื่อยมาจนถึงวันนี้ พังอีกละ เปิดเครื่องไม่ติด
เครื่องผมไม่เคยตกนะครับ ไม่เคยโดนน้ำ ไม่มีรอยถูกกระแทก
ยังมีปัญหาขนาดนี้ คงจะไม่ใช้ยี่ห้อนี้อีกต่อไป
ห่วยแตกที่สุดเลย :x มีญาติที่ไหนจะบอกไม่ให้ใช้ให้หมดเลย ว่าห่วยยยยยยยยยยยยยยยย

+1 เลยครับ เป็นรุ่นที่ห่วยมากๆใช้ไม่ถึง2 อาทิตย์ก็เปลี่ยนเครื่องซื้อใหม่แล้ว

มีปัญหามากมายกับตัวเครื่อง ค้างบ่อยมาก สำหรับไอโมบายจะไม่ขอใช้อีกต่อไป
bellysweet
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: i-mobile 518 - ไอโมบาย
วันที่โพสท์ : 30 Oct 2009 20:37  

จากที่ถามๆกันมาสำหรับเบลลเเล้วนะข๊ะ

เบลล์พึ่งซื้อมาเมื่อวานเองข๊ะ

ที่เซ็นทรัลนัตนาธิเบศน์....ศูนย์ไอโมบาย

ราคา1990ซึ่งเป็นมือหนึ่งนะข๊ะเเต่เครื่องเปล่ามั่ยมีเเมมโมรี่การ์ดให้ต้องซื้อเอง

รองรับสูงสุดเเค่2กิ๊กเอง

ส่วนเรื่องเสียงถือว่าดังมากๆๆเสียงใส

ในกล่องเขาจะเเถมเเบต

สายusb

หูฟังที่ชาร์ตเเบต+ซองซิลิโคนให้ด้วยช๊ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: i-mobile 518 - ไอโมบาย
วันที่โพสท์ : 20 Nov 2009 09:57  

ซื้อมาเกือบ จะ 2 ปีแล้วครับ 22/11/52 นี่ครบ 2 ปี
ปัญหาแรกๆที่ซื้อมาก็จอดับ
หลังๆก็โทรคุยนานๆ (1ชม+) แบตจะร้อนๆ อุ่นๆชวนเสียวระเบิด
เรื่องเสียงนี่ไม่ต้องพูดถึงครับดีมากๆ แถมมี EQ ให้ปรับตามใจชอบได้อีกด้วย
เอาไปเทียบกับ 611 ของเพื่อนเหอะๆ ไม่ติดเลย ของมันเละเป็นโจกแล้วครับ
เรื่องการทนทานของเครื่องก็ขึ้นอยู่กับผู้ใช้งานด้วยครับ
ตอนนี้ว่ากำลังจะถอยเครื่องใหม่อยู่ครับ รอญาติมาเอาเครื่องนี้ไปใช้ต่อก่อน

บอกเลยว่า รัก I-mo สุดๆ ครับ ถูกและทน จริงๆ
แต่ตอนนี้โอเคสุดๆเลยครับ
...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Nov 2009 17:17  

unknowman ผู้เขียน:
ผมซื้อมาแล้วโหลดคลิปหรือเกมไม่ได้เลย มันไม่รองรับเหรองับ???

โหลดเกมส์ได้นะ (ของโนเกียนะได้บางเกมส์นะ)
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Dec 2009 15:59  

ซื้อ ไอ 518 เครื่องใหม่จากศูนย์ ฯ เมื่อต้นเดือนตุลาคม 52 ราคา 1990 บาท ใช้มาประมาณ 2 เดือน ก็ โอเค นะ เครื่อง ไม่มีปัญหาอะไรเลย ได้ฟั่งชั่นครบ กับราคาเบาๆ
ชอบก็ตรงกล้องถ่ายภาพ มีระบบออโต้โฟกัส ให้เลือก
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: