Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 TWZ BlueBerry 8 - ทีดับบลิวแซด
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 306 / เข้าชม: 624295
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author

หัวข้อ : Re: TWZ BlueBerry 8 - ทีดับบลิวแซด
วันที่โพสท์ : 16 Nov 2009 13:05  
ตอบโดยอ้างถึง  

โดยความเห็นส่วนตัวแล้วผมคิดว่ารุ่นนี้เหมาะกับน้องมัธยมที่อยากได้มือถือรูปทรงคล้าย BB ฟังค์ชั่นครบในราคาที่ไม่แพงจนเกินไปนัก

เด๋วนี้น้องแบงค์(minobu17)มาใช้รุ่นนี้แล้วเหรอ เมื่อก่อนเห็นใช้ E63 นี่นาไม่ได้แช๊ตกันนานแล้วนะเรา :?

แล้วไหงถึงได้มาซื้อรุ่นนี้ล่ะ?
_-**-_TiLTe__-**-_
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: TWZ BlueBerry 8 - ทีดับบลิวแซด
วันที่โพสท์ : 16 Nov 2009 18:33  

อยากได้อยู่เหมือนกันครับ

แต่กลัวมีปัญหา

อยากได้เพราะชอบBBมานานละ

ใครใช้บอกด้วยนะครัพว่าดีไม่ดี

แถม หูบลู ด้วยหรอ 4900

และคนที่ซื้อถูกกว่านั้น 4500-4800
เนี่ยแถวหูบลูป่ะ

(แต่อยากได้กระเป๋าที่แถมจากในงาน)
kalossza
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอบคุณคับ
วันที่โพสท์ : 17 Nov 2009 13:50  

ขอบคุณสำหรับ ป.ปลา นะคับ

สำหรับกล้อง อย่าไปคาดหวังมากนะคับ

อืม แล้วเรื่องเล่นM พิมพ์ไทยไม่ได้ ที่พิมพ์ไปแล้วคนรับเห็นตัว ?????

แก้ยังคับ
eX
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Nov 2009 16:14  

เล่นผ่านเว็บ หรือ eBuddy ครับ ของผมไม่เห็นจะเป็นอะไรเลยมันน่าจะอยู่ที่ปลายทางมากกว่า เครื่องที่รับอาจจะ ไฮโซ ต้องตั้งค่าอะไรอีกหรือเปล่า (อันนี้ไม่รู้นะ จากประสบการณ์อ่ะ) BB8 ไม่ต้องตั้งค่าอะไรเล่นผ่าน eBuddy สบายมาเลย Laughing Laughing
eX
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Nov 2009 16:22  

Very Happy เอางี้แล้วกันถ้าเป็นแฟนพันธ์แท้ Bule Berry8 จริง หรืออยากจะศึกษา เข้าไปที่นี่เลย http://www.twz.co.th/webboard/viewforum.php?f=6
ตอนนี้มี FW v2.1 แจ่มมากๆ เขารับฟังปัญหาและปรับปรุงโดยไม่เคยบ่นสักคำ ลองดูนะใครที่สนใจจริงๆ Very Happy
kritin1
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: พระนครศรีอยุธยา
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 17 Nov 2009 17:38  

ผมซื้อ ที่ ฟิวเจอร์รังสิตครับ

วันนี้ไปเอามาแล้วก้อ โอเค ดีครับ

ทุกอย่างครบ

ราคา 4800 ลองต่ออ่ะแล้วเขาหั้ย

เลยด้ายราคานี้มาครับ555+
nickynicku19
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Nov 2009 22:22  

ร้านอยู่ส่วนไหนของ ฟิวเจอร์ เหรอคับ

ชื่อร้านอะไรเหรอ
linle
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: นครศรีธรรมราช
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 17 Nov 2009 22:40  

kritin1 ผู้เขียน:
ผมซื้อ ที่ ฟิวเจอร์รังสิตครับ

วันนี้ไปเอามาแล้วก้อ โอเค ดีครับ

ทุกอย่างครบ

ราคา 4800 ลองต่ออ่ะแล้วเขาหั้ย

เลยด้ายราคานี้มาครับ555+

ซื้อมาแล้ว ช่วยบอกคุณภาพและรีวิวให้ดูมั่งซิ โดยเฉาะการใช้WIFI นะ ปล.ตัวอักษรของเมนูใหญ่หรือไม่ (พอดีอายุมากแล้ว) และมี E-Book หรือไม่ รองรับภาษาไทยหรือไม่
eX
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Nov 2009 11:02  

M Shop โซน IT ฟิวเจอร์ปาร์ครังสิต ติดกับร้านโนเกีย เบอร์โทรที่ร้าน 08-7100-0119 ครับผมลองโทรไปถามดูนะ Laughing
eX
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Nov 2009 11:08  

WIFI แจ่มครับ แต่ตัวภาษาไทยในความคิดผมมันเล็กไปหน่อย(ตัวมันบางไม่หนา) เรื่องคุณภาพ เหมาะสมในราคาอาจจะดีกว่าบางรุ่นด้วยซ้ำ เพราะเขามีการพัฒนา FW อยู่ตลอดครับลองเข้าไปศึกษาดูในเว็บ TWZ ครับลิ้งด้านบนผมโพส์ไว้แล้วครับ Laughing
eX
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Nov 2009 11:23  

เพิ่มอีกนิดมี E-Book ครับ MS-word และ PDF ลองรับภาษาไทยครับ Laughing
linle
Year's Star

จังหวัด: นครศรีธรรมราช
วันที่โพสท์ : 19 Nov 2009 09:06  

ที่เทเลวิช นครศรีธรรมราช ยังไม่มีจำหน่ายเลย หรืออาจจะหมดก้อได้ ดีเลอร์ ของTWZ ช่วยนำไปเสนอด้วย เพื่อนๆ นครศรีธรรมราช อยากซื้อกันแล้วนะ
jamesreco
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Nov 2009 23:49  

แล้วเรื่องเสียงสนทนากับคนอื่น ได้ยินชัดหรือยังครับบบ พอดีอยากได้แต่เห็นบอกว่าไม่ชัดกันแล้วจะคุยกันรู้เรื่องไหมเนี่ยย Surprised
doctorslum
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
วันที่โพสท์ : 20 Nov 2009 00:23  

รุ่นนี้ก็สวยดีนะครับ แต่ผมไม่มั่นใจละยี่ห้อนี้เพราะว่า
ผมซื้อTD99มาเครื่องนึงเมื่อประมาณ2เดือนที่แล้วครับ แต่ว่าทัชสกรีนใช้ไม่ได้ละ2อาทิตย์เสียเลยไปที่ศูนย์เทเลวิชที่คาร์ฟูร์พระราม2บอกว่าต้องส่งซ่อมส่งซ่อมไปวันที่11/10/52 จนวันนี้แหละครับ ก็ยังไม่ได้โทรไปตามจากศูนย์ใหญ่ประมาณ4รอบ รอบแรกบอกหน้าจอเสียของยังไม่มารอบสองบอกรอต้นเดือนพ.ย. รอบ3บอกรอกลางเดือน นี่ผมโทรไปรอบ4ของบอกมาปลายเดือน ผมก็เลยโวยวายไปทางศูนย์พนักงานก็อึกอักแล้วหันไปถามคนข้างๆแล้วตอบมาว่าภายในอาทิตย์นี้ก็เลยงงว่า ถ้าผมไม่โวยก็ต้องรอปลายเดือนน่ะสิ แต่ตอนนี้ก็ยังไม่ได้อุตส่าห์ตัดใจซื้อมาไม่คิดว่าจะบริการห่วยขนาดนี้ นี่ผมไปซ์อi-mobile650มาใช้ละรอไม่ไหว นานจัดไม่มีโทรศัพท์ใช้ ใครจะซื้อTWZก็คิดดีๆครับ อุตส่าห์คิดว่าของเทเลวิชน่าจะเชื่อถือได้รู้งี้ซื้อของจีนแดงน่าจะสบายใจกว่าเสียโยนทิ้งไปเลย
จุติพงษ์
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Nov 2009 10:13  

ใครสนใจต้องการแลกรุ่นนี้ กับNokia 6120 classic http://www.siamphone.com/catalog/nokia/6120_classic.htm สภาพ85% อุปกรณ์ครบ มีกล่องพร้อม CD คู่มือ หูฟังแท้ สายชาจท์แท้ แลกเพราะต้องการใช้wifiครับ ถ้าสนใจก้อติดต่อมาได้ครับ 0819569451 autarman@hotmail.com
แวะมาอ่าน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Nov 2009 10:04  

จริง ๆ มันก็ไม่ค่อยแตกต่างจากเรื่องจีนหรอกครับ แต่อาจจะคุณภาพดีกว่าบ้างครับ แต่สิ่งสำคัญคือ ทาง TWZ ตั้งทีมพัฒนา Software มาจัดการแก้ปัญหาตามที่ลูกค้าต้องการครับ นี่แหละที่แตกต่าง เราจะรู้สึกว่า เครื่องเราพัฒนาอย่างต่อเนื่อง โดยไม่ต้องไปซื้อรุ่นใหม่ แล้วไม่ต้องกังวลแบบเครื่องจีนทั่ว ๆ ไป
minobu17
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
วันที่โพสท์ : 22 Nov 2009 15:51  

โดยส่วนตัวแล้ว เท่าที่ใช้งานมาก้รู้สึกว่าโอเคเลยนะรุ่นนี้...

พิมพ์ข้อความตอนแรกอาจจะงงๆเล็กน้อยแต่ตอนนี้เริ่มเก่งแระ โฮะๆ Laughing

ก็ดีนะไม่เห็นจะมีปัญหาอะไรอย่างที่เค้าว่ากันเรยนะ

รึว่าเราจะดวงดี! หุๆ Laughing
minobu17
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Nov 2009 15:53  

Anonymous ผู้เขียน:
โดยความเห็นส่วนตัวแล้วผมคิดว่ารุ่นนี้เหมาะกับน้องมัธยมที่อยากได้มือถือรูปทรงคล้าย BB ฟังค์ชั่นครบในราคาที่ไม่แพงจนเกินไปนัก

เด๋วนี้น้องแบงค์(minobu17)มาใช้รุ่นนี้แล้วเหรอ เมื่อก่อนเห็นใช้ E63 นี่นาไม่ได้แช๊ตกันนานแล้วนะเรา Confused

แล้วไหงถึงได้มาซื้อรุ่นนี้ล่ะ?

แล้วนี่ใครเนี่ย.. รู้จักเราด้วยเหรอ

E63 ทำหายบนรถไฟฟ้าไปแระจ้า สงสัยจะโดนล้วง แฮะ Crying or Very sad

ก็เลยซื้อตัวนี้มาใช้ก่อนพอกรุบกริบ รอ3G
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Nov 2009 18:19  

คุน minobu17
ทีวีชัดไหมค่ะ ถ้ามีเวลา ช่วยถ่ายรูปตัวเครื่องเวลาดูทีวีให้หน่อยนะค่ะ ขอบคุน Surprised
ผ่านมาตอบ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Nov 2009 00:26  

คุน minobu17
ทีวีชัดไหมค่ะ ถ้ามีเวลา ช่วยถ่ายรูปตัวเครื่องเวลาดูทีวีให้หน่อยนะค่ะ ขอบคุน Surprised

ความชัดเจนอยู่ที่พื้นที่ครับ แต่ระบบรับสัญญาณ ใกล้เคียงของ Sumsung และ Wellcom ครับ
intdk
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Nov 2009 15:02  

siamphone ไม่สนใจทำ Review รุ่นนี้เหรอครับ มันก็ได้รับความนิยมไม่น้อยเลยนะ
5148736
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Nov 2009 16:33  

ไม่มีปุ่มภาษาไทยหรือครับ
minobu17
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Nov 2009 18:03  

intdk ผู้เขียน:
siamphone ไม่สนใจทำ Review รุ่นนี้เหรอครับ มันก็ได้รับความนิยมไม่น้อยเลยนะ

รีวิว มาแล้วนะคร๊าบบบ สดๆร้อนๆ Laughing
เด็กโข่ง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Nov 2009 18:23  

รีวิวมาโดนจัยสุดๆเลย

อยากได้ๆ

รอซื้อที่งานจะได้ม่ะเนี่ย Mobile Expo

อ่ะเดือนกุมภาฯ เพื่อของแถมจะเยอะกว่า เหอะๆ
NinkY
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Nov 2009 19:34  

งานมีวันไหนหรอค่ะ

NinkY
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Nov 2009 19:36  

อ่อ...ลืมไปค่ะ

แล้วทุกคนคิดว่าถ้าไปซื้อที่งานMobile Expo

แล้วราคาจะลดเหลือประมาณเท่าไหร่หรอค่ะ

ลองคิดกันเล่นๆอ่ะค่ะ

หนูจาเก็บตังค์รอ...
แวะมาอ่าน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Nov 2009 21:11  

minobu17 ผู้เขียน:
intdk ผู้เขียน:

รีวิว มาแล้วนะคร๊าบบบ สดๆร้อนๆ Laughing

ทันใจจริง ๆ โพสต์ไปเมื่อเย็น ได้รีวิวตอนกลางคืน โอ้วพระเจ้าจ๊อด กล้วยทอดจริง ๆ Laughing
อยากได้ค่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Nov 2009 21:19  

อยู่แถวเทพารักษ์ หาซื้อได้ทีไหนค่ะ สำโรงไม่มี หาทั่วแล้ว
ผ่านมาตอบ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Nov 2009 22:43  

อยากได้ค่ะ ผู้เขียน:
อยู่แถวเทพารักษ์ หาซื้อได้ทีไหนค่ะ สำโรงไม่มี หาทั่วแล้ว

นั่ง ปอ 142 ข้ามมา เซ็นทรัลพระราม 2 ครับ เพียบ
ผมชื่ออะไร
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Nov 2009 17:39  

NinkY ผู้เขียน:
งานมีวันไหนหรอค่ะ

รู้สึกว่าวันที่4-7 กุมภา อ่ะครับ

ที่รอไม่ใช่อ่ะไรหรอก เพื่อมันลดราคาอีก เพราะพี่ชายเคยไปซื้อ Sony รุ่นไรจำไม่ได้ละที่ งาน

Mobile Expo4990บาท แต่อีก2-3วัน เพื่อนไปซื้อรุ่นเดียวกัน 5990 บาท(ร้านตู้นะ)

(สนใจมากตรงเรื่องลดราคากับของแถม!!!)

เหอะๆ
เด็กโข่ง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Nov 2009 17:41  

รอ แล้ว รอ

ตังค์ ยัง ไม่ พอ

ก้อ ต้องรอ ต่อไป
เด็กโข่ง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Nov 2009 17:45  

ถามไรหน่อยสิ

ให้แบตมา2 ก้อน

แล้วถ้าใช้2ก้อน จะชาร์จยังไง

มีที่ชาร์จแบตอันที่2ให้มาป่ะ

เพราะราเคยใช้ Wellcom แล้วมันให้กล่องชาร์จมาอ่ะ
minobu17
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Nov 2009 18:01  

เด็กโข่ง ผู้เขียน:
ถามไรหน่อยสิ

ให้แบตมา2 ก้อน

แล้วถ้าใช้2ก้อน จะชาร์จยังไง

มีที่ชาร์จแบตอันที่2ให้มาป่ะ

เพราะราเคยใช้ Wellcom แล้วมันให้กล่องชาร์จมาอ่ะ

คิดว่าก็ใช้ไปก้อนเดียวก่อนแหละนะ ถ้าไม่เป็นคนคุยโทสับแบบถล่มทะลาย Very Happy

อีกก้อนเอาไว้สำรองเผื่อมีปัญหาอะไรดีกว่านะ Very Happy
minobu17
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Nov 2009 18:03  

อ่อ...ลืมไปค่ะ

แล้วทุกคนคิดว่าถ้าไปซื้อที่งานMobile Expo

แล้วราคาจะลดเหลือประมาณเท่าไหร่หรอค่ะ

ลองคิดกันเล่นๆอ่ะค่ะ

หนูจาเก็บตังค์รอ...

คาดว่า น่าจะประมาณ ไม่เกิน 4500 ชัวร์ป๊าบ!

แต่ต้องรีบเข้าคิวเนิ่นๆนะ ขายดีปั๊บ ราคาอั๊พปุ๊บ ไม่รู้ด้วยเน้อ! Laughing
beforetwo
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Nov 2009 12:46  

เสียงฟังเพลง กระหึ่มดีป่าวครับ เสียงเบสกะเสียงแหลม สดใส ชัดเจน ป่าว
ขอบคุณมากครับ
ผ่านมาตอบ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Nov 2009 12:57  

beforetwo ผู้เขียน:
เสียงฟังเพลง กระหึ่มดีป่าวครับ เสียงเบสกะเสียงแหลม สดใส ชัดเจน ป่าว
ขอบคุณมากครับ

เสียงใสครับ เบสพอมีแต่ไม่มากครับ เน้นฟังสบาย ๆ มากกว่า คงไม่ถึงกับกระหึ่ม
NinkY
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Nov 2009 19:16  

ขอบคุณ คุณminobu17 และก็คุณผมชื่ออะไรมากค่ะ
ผมชื่อไรอะไร
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Nov 2009 20:50  

ขอบคุณ คุณminobu17 และก็คุณผมชื่ออะไรมากค่ะ

ไม่เปงไรคัพ

เมื่อกี้เข้าไปดูเวปนี้ http://www.twz.co.th/webboard/viewtopic.php?f=6&t=770

มีคนโพสว่าจะมีBB9(ปลายปี)

ไม่รู้ว่าชัวร์หรือมั่วนิ่มเนอะแต่มีก้อดีจะได้มีหลายทางเลือก

(แต่คงจะไม่ออกติดๆกันหรอกนะเพราถ้าออกดีไซน์เดี๋ยวกันเดี๋ยวจะกลายเป็นแข่งกันเอง)

(ความคิดเห็นส่วนตัว)
viaz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Nov 2009 22:12  

เค้าพูดกันเล่นๆครับ
ชอบที่เค้าพัฒนา FW ตามใจคนซื้อ สุดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
mu
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Nov 2009 09:06  

ซื้อมาแล้วครับ เนทเชื่อมเร็วมาก กล้องชัด วัสดุแน่นไม่ก๊อบแก๊บ ส่วนตัวผมคุ้มมากครับ Laughing
o_ooat
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Nov 2009 22:24  

ขออนุญาตขายนะคะ เครื่องน่าจะประมาณเดือนนึงอะค่ะ
พี่ชายให้มาค่ะ คงคิดว่าเราจะใช้เป็นอะค่ะ คือไม่ค่อยได้ใช้ ที่หอก้อมีเน็ตใช้อยู่
เลยไม่ค่อยเดือดร้อนเรื่องนี้อะค่ะ
ใช้งานตอนแรกมีปัญหานิดหน่อยค่ะ เพราะโง่เอง ใช้ไม่ค่อยเป็น แต่ก้อเอาไปให้ที่ศูนย์เค้าดูให้ ต่อมาก้อใช้เน็ตโทรเข้าออกปกติค่ะ
เสียงชัด เมนูแปลงเสียงนี่เด็ดจิงๆค่ะ เอาไปแกล้งเพื่อนซะ ฮามากค่ะ
แต่ไม่มีหูฟังบลูทูธนะคะ พี่เค้าไม่ได้ให้มาด้วยอะค่ะ
เป็นเวอร์ชั่น 2 แล้วค่ะ เพราะหน้าเมนูมันมีเฟสบุคแล้วอะค่ะ
ขาย 3500 ค่ะ พร้อมส่งให้ค่ะ อ่อ ติดสติ๊กเกอร์ตรงหน้าจอแย้วค่า
สนใจโทรมาได้เลยนะคะ อยู่เชียงใหม่ค่ะ

0817165117
oatค่ะ
mydream8998
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Dec 2009 07:04  

อยากถามสมาชิก ที่ใช้รุ่นนื้ว่า
อยากทราบว่า ความเร็วเมื่อใช้เป็นโมเด็ม เป็นเท่าไร ผมใช้โนเกีย3110 ขึ้น 460Kb ตามรูป

รบกวนทดลองหน่อยครับ คือ อยากได้รุ่นนี้ แต่กลัวว่าความเร็วช้ากว่าคร้บ ขอบคุณล่วงหน้า
ไไๆกไำกำไก
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Dec 2009 21:54  

ไม่ทราบว่าคีบอดเปลี่ยนเป็นภาษาไทยได้ป่าว หรือของเดิมพิมไทยยากป่าว
boykoong
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Dec 2009 10:12  

ไปถอยมาละครับเมื่อวานเองครับผม ต่อรองราคาได้ 4700.- ถ้วนครับ

ของแถมก็ในกล่องครบชุด แต่ไม่ได้บูทูช นะครับเพราะซื้อจากบู๊ช เป็นร้านของเพือ่นผมครับ

เท่าที่เล่นดู ก็ถือว่าโอเคมากๆครับ แต่ตอนนี้ยังเข้าเน็ตมะได้แฮะ ต้องไปตั้งค่าไรป่าวน๊า

ถ้ามีไรพิเศษ จะมาเล่าให้ฟังอีกนะครับผม
boykoong
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Dec 2009 13:31  

mu ผู้เขียน:
ซื้อมาแล้วครับ เนทเชื่อมเร็วมาก กล้องชัด วัสดุแน่นไม่ก๊อบแก๊บ ส่วนตัวผมคุ้มมากครับ Laughing

ช่วยบอกวิธี ต่อเน็ตหน่อยคับ ผมเข้าไม่ได้เลยอะครับ คือว่าต้องตั้งค่า GPRS ในเครื่องก่อนหรือป่าวครับ โทรไปที่ศูนย์ดี 12Call ก็บอกว่าไม่มีข้อมูลอะครับ รบกวนผู้รู้บอกด้วยนะคาบผม

ขอบคุณล่วงหน้าคาบบ
nickynicku19
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Dec 2009 00:22  

ขาย BB8 เครื่องสภาพใหม่ คับ

ขายเพราะไม่ค่อยได้ใช้งานอ่ะคับ

ขอขายที่ 4500 นะคับ อุปกรณ์ครบ อัพเป็น Ver 2.1b แล้วนะคับ

แถมหูฟังบลูทูธ และซิลิโคน เคส ของ BB Tour 9630 สีแดง แบบคลุมแป้นพิม ใส่กับ BB8 ได้พอดีเป๊ะเลยคับ

สนใจติดต่อได้ที่ 0879966030 และ nicky_poring@hotmail.com นะคับ

นัดดูของได้ทุกที่เลยคับ (ถ้ารู้จักและไปถูก อิอิ)
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Dec 2009 12:17  

ขาย BB8 เพิ่งซื้อไม่ถึงเดือนครับ ซื้อที่ศูนย์ TWZ เซ็นทรัลบางนา
ขายเพราะรู้สึกเครื่องใหญ่เกินไปสำหรับตัวเองครับ
ใช้งานไม่ค่อยถนัด

ราคาต่อรองได้นะครับ ยินดีขายในราคาถูก
แถมหูฟัง BT ซึ่งไม่เคยได้ใช้เลย

08-1694-0018
nutchi85@hotmail.com
boykoong
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Dec 2009 15:58  

ขาย BB8 เพิ่งซื้อไม่ถึงเดือนครับ ซื้อที่ศูนย์ TWZ เซ็นทรัลบางนา
ขายเพราะรู้สึกเครื่องใหญ่เกินไปสำหรับตัวเองครับ
ใช้งานไม่ค่อยถนัด

ราคาต่อรองได้นะครับ ยินดีขายในราคาถูก
แถมหูฟัง BT ซึ่งไม่เคยได้ใช้เลย

08-1694-0018
nutchi85@hotmail.com

น่าจะประกาศเร็วกว่านี้นะคาบบ เพราะผมซื้อไปแล้ว อิอิ เสียดายจัง
kid^_^
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Dec 2009 11:11  

ใช้อยู่ผมว่าคุ้มดีนะครับเครื่องนี้ ถือว่าโอเคเลย กับราคาแค่นี้ Laughing
NinkY
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Dec 2009 13:53  

เวลาบันทึกเสียงเสร็จ พอเปิดมาฟังแล้วทำไมมันไม่มีเสียงอ่ะค่ะ

ผู้รู้ช่วยตอบเด็กน้อยหน่อยค่ะ

Crying or Very sad
Big Angel
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Dec 2009 15:26  

พึ่งถอยมาได้ประมาณ 1 อาทิตย์ค่า การใช้งานโอเคเลย
ขอสอบถามกูรูหน่อย.. คือว่า ลองเช็ค e-mail ผ่าน WAP (hotmail คะ)
มันออกมาเป้นภาษายึกยืออ่ะค่ะ.. ลอง yahoo mail แล้วปกติดี
ต้องไปตั้งค่าอะไรใหม่ รึเปล่า ..

ขอบคุณคะ

[T_T] ผู้เขียน:
เอางี้ละกันครับ
ข้อดี
1.มีคีย์บอร์ด
2.edge wi-fi
3.G-sensor
4.นอกนั้นก็เหมือนโทรศัพท์ทั่วไป
5.แจ๊ค 3.5 มิล

ข้อเสีย
1.ลำโพงสนทนาอาจเบาไปนิด(แต่ผมว่าไม่เบานะ)
2.Firmware ยังไม่เสถียร (0 กำลังแก้มั้ง)
3.สมุดโทรศัพท์ Caller Group ไม่ค่อยดี แยกรูป/เสียงไม่ได้ (หรือว่าได้หว่า)
เท่าที่ผมใช้มาประมาณ1 อาทิตย์ รวมๆถือว่าดีครับ ตามราคา(ถูก) ตามแหล่งที่มา(จีน)
minobu17
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Dec 2009 15:36  

เวลาบันทึกเสียงเสร็จ พอเปิดมาฟังแล้วทำไมมันไม่มีเสียงอ่ะค่ะ

ผู้รู้ช่วยตอบเด็กน้อยหน่อยค่ะ

Crying or Very sad

ตอนที่กำลังบันทึกเสียง เผลอเอามือไปอุดไมโครโฟนรึป่าวคับ

ของผมก้บันทึกแล้วเปิดฟังก็ได้ยินปกตินะ(รู้สึกว่าเสียงเบาไปนิด)
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Dec 2009 16:29  

ตอนที่กำลังบันทึกเสียง เผลอเอามือไปอุดไมโครโฟนรึป่าวคับ

ของผมก้บันทึกแล้วเปิดฟังก็ได้ยินปกตินะ(รู้สึกว่าเสียงเบาไปนิด)

ไม่ได้อุดไมโครโฟนเลยอ่ะค่ะ
บันทึกหลายครั้งแล้ว
สงสัยน่าจะมีปัญหา-*-
KanOm~*
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Dec 2009 22:59  

เวลาเสียบสายชาร์ตแบต ขีดแบตต้องวิ่งใช่มั๊ยคะ พอดีเพิ่งซื้อมาวันนี้ แล้วเสียบสายชาร์ต ไฟที่สายมันขึ้น แต่ที่โทรฯ มันไม่วิ่งน่ะค่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Dec 2009 09:17  

[color=blue][size=16]ขอส่งต่อครับ Blackberry BB8 ยกกล่อง สภาพงามงด

Blackberry Tour Like. ราคาขนาดนี้ ถือๆไปก็ดูไฮโซ ครบๆ 2 ซิม , wifi , EDGE , TV ครบถ้วน

เป็นเครื่องศูนย์ TWZ การใช้งานปกติครับ F/W ไหนไม่รู้เพราะดูไม่เป็น แต่รู้แต่ว่าที่ใครบอกว่าเสียงสนทนาเบา ( เบาตรงไหนอ่ะ หูจะแตกแล้วเนี่ยย) เครื่องสภาพงามงด มีขนแมวบางๆนิโหน่ย ไม่เล็งก็ไม่เห็นหรอกครับ

ชมรูปเครื่องงดงามกันดีกว่า

มีต่อครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Dec 2009 09:18  

อุปกรณ์ที่ได้

- เครื่อง BB8 งามๆ

- แบตเตอรี่ 2 ก้อน

- หูฟังสเตอริโอ

- สายชาร์จ

- สายดาต้า

- เมมโมรี่ 1G พร้อมตัวแปลง

- คู่มือ

- กล่อง

เอา BB tour ไปใช้ขำๆ เท่ห์ๆ

ส่งต่อ 3,700- สนใจโทรมา 083 - 71 72 73 4 นะคร้าบบบบ
นาเนีย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Dec 2009 11:30  

^
^
^

ที่ว่าถือแล้ว ไฮโซ แล้วทำไม ไม่เก็บไว้ใช้เองละ

นั้นล๊อตแรกเลยนะ นั้น เป็นรูปบ้านสีแดง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Dec 2009 20:37  

ดิกชั่นนารี อยู่ตรงไหน ช่วยบอกที่ค่ะ
dafunk55
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Dec 2009 17:18  

ดูวีดีโออะ กดปุ่มไหนให้ full screen อ่ะบอกหน่อยเพิ่งจะถอยมา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Dec 2009 18:35  

ดิกชั่นนารี อยู่ตรงไหน ช่วยบอกที่ค่ะ

LekLekDict อยู่ใน Java จ้า
sdcdscdscds
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Dec 2009 01:04  

ถ่ายภาพ Pano ได้ปะคับ
dafunk55
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Dec 2009 17:33  

จะดูว่า fm ของเครื่อง version อะไรต้องทำไงอ่ะ
dafunk55
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Dec 2009 17:34  

ดู fw อะคับดูไง
boykoong
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Dec 2009 09:01  

ซื้อได้ประมาณ 2 อาทิตย์พอดี อยากเปลี่ยนรุ่นละ จะลองไปใช้ imobile IE6010 คับ

ฝากประกาศขายนะครับ เครื่องยังใหม่เหมือนเดิมครับ ไม่ตกไม่หล่น ติดฟิล์มกันรอย อุปกรณ์ทุกอย่างครบ เหมือนเดิมครับ

ใครสนใจติดต่อได้นะครับ

บอย 081-722-4569

ราคา 3,500.- ละกันนะครับ

เครื่องไม่มีปัญหาอะไรนะครับ แค่อยากเปลี่ยนเครื่องเฉยๆครับผม
น่ารัก
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Dec 2009 14:02  

ตอนนี้มีสีขาว กับ สีชมพู แล้วนะ

สวยๆ หวานๆ ดี อะ
boykoong
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Dec 2009 14:48  

boykoong ผู้เขียน:
ซื้อได้ประมาณ 2 อาทิตย์พอดี อยากเปลี่ยนรุ่นละ จะลองไปใช้ imobile IE6010 คับ

ฝากประกาศขายนะครับ เครื่องยังใหม่เหมือนเดิมครับ ไม่ตกไม่หล่น ติดฟิล์มกันรอย อุปกรณ์ทุกอย่างครบ เหมือนเดิมครับ

ใครสนใจติดต่อได้นะครับ

บอย 081-722-4569

ราคา 3,500.- ละกันนะครับ

เครื่องไม่มีปัญหาอะไรนะครับ แค่อยากเปลี่ยนเครื่องเฉยๆครับผม

** ขายแล้วนะครับ ขายไปวันนี้ครับผม ขอบคุณเวปสยามโฟนครับ **
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Dec 2009 21:22  

ของผมก็มีเสนอขาย 3500 บาทเหมือนกัน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Dec 2009 21:23  

ของผมก็มีเสนอขาย 3500 บาทเหมือนกัน

0898928081 โทรมา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Dec 2009 21:30  

การถอดร่าง

1.ทำหลังเที่ยงคืนเท่านั้น

2.จุดธูปไว้หัวนอน3ดอก

3.นอนหลับตาแล้วตั้งสมาธิให้ดี

4.นึกถึงที่ๆเราจะไปเปนอันดับแรก

5.กลั้นหายใจ10วินาที

6.จาดนั้นคุณก้อจะไปในที่ที่คุณต้องการ

7.เมื่อคุณรูสึกว่ากลิ่นธูปเริ่มหายไปให้มองหาแสงสีขาวแล้วเดินเข้าไป

8.ถ้าคุณกลับไปไม่ทันคุณจะกลับไปไม่ได้อีกเลย

9.ถ้าทำเกิน2ครั้งอายุของคุณจะสั้นครั้งละไป99วัน

ใครที่อ่านแล้วคิดดูให้ดีน่ะถ้าอยากจะสนุกก้อต้องมีอะไรแลกเปลี่ยนและนั่นก้อหมายถึงชีวิตของคุณเองนั้นแหละได้มาจากคัมภีย์เขมรโบราณ

คำเตือน ผู้ใดที่อ่านแล้วต้องนำไปโพสต่ออีก5ครั้งไม่งั้นอีก7วันต่อไปคุณจะมีอันเป็นไปมีเรื่องของการถอดวิญญาณเพื่อออกจากร่างและคุณจะไปได้ทุกที่ๆต้อง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Dec 2009 03:00  

การถอดร่าง

4.นึกถึงที่ๆเราจะไปเปนอันดับแรก

6.จาดนั้นคุณก้อจะไปในที่ที่คุณต้องการ

7.เมื่อคุณรูสึกว่ากลิ่นธูปเริ่มหายไปให้มองหาแสงสีขาวแล้วเดินเข้าไป

8.ถ้าคุณกลับไปไม่ทันคุณจะกลับไปไม่ได้อีกเลย

9.ถ้าทำเกิน2ครั้งอายุของคุณจะสั้นครั้งละไป99วัน

ใครที่อ่านแล้วคิดดูให้ดีน่ะถ้าอยากจะสนุกก้อต้องมีอะไรแลกเปลี่ยนและนั่นก้อหมายถึงชีวิตของคุณเองนั้นแหละได้มาจากคัมภีย์เขมรโบราณ

คำเตือน ผู้ใดที่อ่านแล้วต้องนำไปโพสต่ออีก5ครั้งไม่งั้นอีก7วันต่อไปคุณจะมีอันเป็นไปมีเรื่องของการถอดวิญญาณเพื่อออกจากร่างและคุณจะไปได้ทุกที่ๆต้อง

ไร้สาระ.... -..-
samsurat2009
Year's Star

จังหวัด: นครปฐม
วันที่โพสท์ : 19 Dec 2009 09:24  

การถอดร่าง

ไร้สาระ.... -..-

ใช้ครับ ไร้สาระ
นี้มันบอดต์โทรศัพท์มือถือนะครับ
ไว้โพสข้อความที่เกี่ยวกับข้อมูลมือถือ
ถ้าเรื่องไร้สาระ ไปเปิดเว้บเองครับ แล้วก้โพสที่มันไร้สาระให้พอครับ
samsurat2009
Year's Star

จังหวัด: นครปฐม
วันที่โพสท์ : 19 Dec 2009 09:48  

ไอตอนแรกนะเราไม่รู้จักยี่ห้อนี้เลยนะ
คราวนี้เราเห็นเพื่อนเราซื้อมาใช้ รุ่น d 3 อะ
ราคาประมาน 1400 มั่ง
เราเห็นเราก็เลยไปขอดูซึ่งรูปร่างบอกตรงๆก็โอเค
แต่เราคิดว่าเครื่องนี้น่าจะใช้แค่โทรได้อย่างเดียว
เรากลับงงเมื่อเพื่อนเราบอกว่ามี 2 ซิม บูทูลได้
ฟังเพลง ถ่ายรูป วีดีโอ เรางงเลยถูกมาก คุนสมบัติเยอะแยะเต้มไปหมด
แล้วเพื่อนก้ใช้มาหลายเดือนละมันก้บอกนะไม่มีปันหาอะไร
สงสัยยี่ห้อนี้คงจะทำออกมาดีเราเลยว่าจะมาดูยี่ห้อนี้มั่งแล้วหละ
เห้นเพื่อนใช้แล้วไม่มีปันหาอะไร
แต่เราก้ยังทิ้งไอโมบายไม่ได้อะเพราะเครื่องแรกที่ใช้ก้ไอโมบายแล้วก้ไม่มีปันหาเหมือนกัน
แต่พอใช้เครื่องที่ 2 ของไอโมบาย กลับมีปันหาทำให้เริ่มหมดศรัทธา
เลยหันมามองซัมซุง แวลคอม จีเน็ต และก้ยี่ห้อนี้
ไม่รู้จะซื้อยี่ห้อไหนดีเลือกไม่ถูกมีดีมีแย่แตกต่างกันไป
•k•a•z•
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Dec 2009 11:24  

มี wifi ด้วย Very Happy
Gaz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Dec 2009 21:15  

ราคา update ขายส่ง@MBK ชั้น 4 วันที่ 21/12/2552 = 3,950.-
Gaz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Dec 2009 21:19  

ขอย้ำ TWZ BB8 ราคาขายส่ง@MBK 21/12/52 = 3,950.-
FW และ Software ค่อนข้างสมบูรณ์ครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Dec 2009 12:48  

[quote="Anonymous"]
มีแฟลชด้วยเจ๋งเลย

ขอถามตอบที

1 อัดเสียงคุย แบบไม่มีตุ้ดๆๆๆๆ ได้ป่าว ได้คับ

2 อัดวิทยุได้ป่าว ได้คับ

3ทีวีชัดป่าว อัดทีวีได้ป่าว ได้คับ

4 บล้อคเบอ ได้ป่าว[ ได้คับ /quote]

อัดเสียงคุยได้
อัดวิทยุได้
ทีวีชัดในที่มีสัญญาณดี
อัด ทีวี ถ่ายวีดีโอไม่ได้เรื่อง คู่มือห่วยมาก ๆ อ่านไม่รู้เรื่อง แปลทับศัพท์เห็น ๆ
ขณะนี้ TWZ กำลังพัฒนา เฟิร์มแวร์ใหม่
กับฟังค์ชั่นที่ให้มากับระบบสื่อสาร คุ้มระดับหนึ่งครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Dec 2009 12:51  

dafunk55 ผู้เขียน:
ดู fw อะคับดูไง

พนักงานบอกว่า ถ้ามี facebook ก็เป็นเวอร์ชั่น 2.1
ตอนนี้ 3.0
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Dec 2009 20:56  

หาซื้อมือสองราคา 2500 บาท

อยู่แถวรังสิตนะค่ะ

ติดต่อที่

082-865-2367

p_arichat@hotmail
Dis^AOB
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Dec 2009 01:59  

หา มือสอง bb8 ครับ

3000...

nongaob23@hotmail.com
KanOm~*
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Dec 2009 17:55  

ตั้ง WIFI ยังไงไม่ให้เสียตังค์คะ
พอดีตั้งค่า MMS GPRS เรียบร้อยแล้วค่ะ - ใช้ได้ปกติ
แต่พออยู่ตรงจุดที่ใช้ WIFI ได้ ก็เลือกคอนเน็คกับ WIFI แทน แต่ทำไมเสียตังค์คะ
หรือจะตั้งตรงไหนผิดรึป่าว
รบกวนผู้รู้ตอบด้วยนะคะ
ขอบคุณมากค่ะ
gamyoi
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Dec 2009 23:50  

Gaz ผู้เขียน:
ขอย้ำ TWZ BB8 ราคาขายส่ง@MBK 21/12/52 = 3,950.-
FW และ Software ค่อนข้างสมบูรณ์ครับ

ร้านไหนคะ ใช่นาซ่าหรือเปล่าคะ
uddy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Dec 2009 09:32  

ปกติ ไวไฟ เนี่ยไม่ต้องเสียตังค์ค่าโทรศัพท์อยู่แล้วครับ
คือ..เปิด ไวไฟ แล้วก็ค้นหาจุด ฮอตสปอต ที่เขาจ่ายสัญญาณแล้วก็ เชื่อมต่อเข้าไป
ก็เป็นอันเสร็จพิธี ถ้าเขาให้ใส่รหัสก็ใส่เข้าไปครับ
ที่เสียตังค์ คิดว่าน่าจะเกิดจากความเข้าใจผิด
คือ ไวไฟ บางจุดเขาไม่ได้เชื่อมต่อ อินเตอร์นะไว้ เมื่อเราเชื่อมต่อไปใช้แล้วจะเล่นเน็ต
เครื่องมันก็จะต่อ จีพีอาร์เอส ให้ครับ...ง่ายๆนะครับลึกไปจะยาว
nananana
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Dec 2009 09:49  

มีขายที่ร้านไหนครับ ย้ำอย่างเดียวไม่บอกชื่อร้านก็ไปซ้อไม่ถูกครับ
อยากได้อยู่เหมือนกัน...บอกที
ขอบคุณครับ
KanOm~*
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Dec 2009 10:00  

ขอบคุณมากค่ะคุณ uddy
ที่สงสัยเพราะว่าก่อนหน้านี้ใช้อีกเครื่องต่อ WIFI แล้วมันไม่เสียตังค์น่ะค่ะ เลยงงนิดหน่อยว่าไปตั้งค่าตรงไหนไม่ถูกรึป่าวน่ะค่ะ ^^

อีกอย่างนะคะ รบกวนถามค่ะว่า รุ่นนี้มันไม่แสดงเวลาสายโทรเข้า-ออก และมิสคอลหรอคะ หรือต้องไปตั้งตรงไหนคะ เพราะเวลามีมิสคอลมา จะไม่รู้เลยว่าโทรมาเวลาไหนค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ
XTaR
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Dec 2009 15:32  

กิจกรรมดีดี ของ FaceBook ที่ ร่วม มือ กับ PayPal มอบเงิน 1$ ให้ แก่ทุก คน
[url]http://apps.facebook.com/paypalwishlist/?ppref=1591927219&ref=mf [/url]

ใครไม่มี ID PaYPal ใช้ของเราได้นะ อิอิ

ID tonyzatony2@hotmail.com

สะสมเงินแลก BB 8
จรียา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Dec 2009 02:30  

ตกลงอัดรายการทีวีจากมือถือเลยไม่ได้เหรอนี่ ดูได้อย่างเดียว
อัดวิดีโอละ ภาพไม่โอด้วยเหรอ ไม่นะ โอหมดแล้วไม่น่าพลาดสองอย่างนี้
แล้วถ้าเครื่องรุ่นใหม่ตอนนี้รูปบ้านที่ปุ่มเป็นสีอะไรอะถ้าไม่ใช่สีแดง
สีน้ำเงินเปล่า ตอบหน่อยนะจ๊ะกำลังมองหาเครื่องใหม่อยู่พอดี
MILD๋Jang
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Dec 2009 16:51  

,มี BB9 ออกมาแล้วน้าา

^______^

แต่กล้อง 5 ล้านพิกเซว

แต่ ไม่มีWIFI

กล้องหน้าก็คงไม่มี(ดูในเวป)

พอดี่พ่อเราไปเดิน ตึกคอมCity พ่อเห็นเลยโทรมาบอก ^^
minobu17
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Jan 2010 15:06  

MILD๋Jang ผู้เขียน:

^______^

พอดี่พ่อเราไปเดิน ตึกคอมCity พ่อเห็นเลยโทรมาบอก ^^

แอร๊ยยยย จริงอ่ะ อยากเห็นๆ
minobu17
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Jan 2010 15:14  

ไปดูมาแระ...

โดยส่วนตัวแล้วคิดว่า BB8 สวยกว่านะ

แต่ BB9 สีชมพูนี่ แอร๊ยยย อย่างแรง!!

อยากเห็นของจริงไวๆจัง ^__^
หญิงค่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Jan 2010 15:26  

ขอถามคนที่ใช้หน่อยค่ะ.....

ว่าดูวิดีโอแบบเต็มๆจอได้มั๊ยคะ? (อยากลงMVไว้ดูเล่นๆอ่ะค่ะ)

กำลังสนใจจะซื้อเหมือนกัน
น้องเล็ก
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Jan 2010 15:53  

อยากถามนิดนึงค่ะ

รุ่นนี้ใส่ซิลิโคนของ BB รุ่นไหนได้คะ?

พอดีว่าไปดูซิลิโคนของ BB8 มาแล้วไม่ถูกใจซักสีเลยค่ะ -*-

พอดีอยากได้สีชมพูอ่ะค่ะ Sad
น้องเล็ก
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Jan 2010 17:03  

อีกนิดค่ะ...

คือเห็นในใบปลิวโฆษณาว่า

เล่น Facebook Youtube MSN ได้นี่จริงป่ะคะ?
m38nicha
Year's Star

จังหวัด: ขอนแก่น
วันที่โพสท์ : 03 Jan 2010 08:54  

อ่ออ ฮ่าๆๆ นี่..

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย m38nicha เมื่อวันที่ 03 Jan 2010 08:57; ทั้งหมด 1 ครั้ง
m38nicha
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Jan 2010 08:56  

^______^

อ่ออ เรา MILD๋Jang

ไปดูมาเองแล้ว > <

เมื่อวาน วันที่2

ไปซื้อ BB8 มา

เลยเล่นกล้อง ขณะรอพนักงานชาร์จบลูธูทมาให้

ถ่ายรูป BB9มาด้วย ย ^o^

ดูใน เว้ป เหน สี จืด ๆ ..ของจริงงสีสันน มัก ๆๆ Very Happy'555
m38nicha
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Jan 2010 09:07  

+ +
m38nicha
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Jan 2010 09:16  

-.-
minobu17
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Jan 2010 15:02  

m38nicha ผู้เขียน:

^______^

อ่ออ เรา MILD๋Jang

ไปดูมาเองแล้ว > <

เมื่อวาน วันที่2

ไปซื้อ BB8 มา

เลยเล่นกล้อง ขณะรอพนักงานชาร์จบลูธูทมาให้

ถ่ายรูป BB9มาด้วย ย ^o^

ดูใน เว้ป เหน สี จืด ๆ ..ของจริงงสีสันน มัก ๆๆ Very Happy'555

แอร๊ยยยย สีชมพูสวยคอดๆ

เขียวก็จี๊ดด

แต่ BB8 มีสีชมพูออกมาใหม่เหมือนกันใช่มิ แถวพัทยาไม่เห็นมีวางโชว์เลยอ่ะ -*-

อยากเห็นรูปเครื่องจริงจัง (^_^)

จะจี๊ดเท่า BB9 มั๊ยนะ อิอิ
m38nicha
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Jan 2010 15:29  

ฺBB8 สี ไม่ จี๊ดดดด

อิอิ Very Happy'

ดำ ขาว ชมพูอ่อนๆ
boizer
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Jan 2010 20:16  

ไป ซื้อ มา จาก ที่ ไหน อ่า งับ ใน รูป
แล้ว มัน มี แถม บลู ทลู ด้วย แล้ว หรอ
เห็น บอก ตอน นั้น หมด แล้ว
^ ^
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Jan 2010 20:24  

ยังมีขายอยู่ไหมครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: