Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Motorola RAZR2 V9 - โมโตโรล่า
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 148 / เข้าชม: 819616
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2008 17:49  
ตอบโดยอ้างถึง  

ขอถามหน่อยว่าฟิล์มกันรอย กรอบใส่หรือซิลิโคนของรุ่นนี้มีรึยังคับ จะได้ไปถอย.....
santikaro
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ...
วันที่โพสท์ : 03 Feb 2008 21:22  

eicalos ผู้เขียน:
ขอถามหน่อยว่าฟิล์มกันรอย กรอบใส่หรือซิลิโคนของรุ่นนี้มีรึยังคับ จะได้ไปถอย.....

film มีขายนิคะ ราคาประมาณ 150-200 บาทอ่ะค่ะ
ส่วนกรอบหรือซิลิโคน อย่าใส่เลย เสียของหมด
วัสดุเค้าดีอยู่แล้วค่ะ ตัวโชว์ของ V8 ยังไม่ลอกเลยอ่ะ
แนะนำว่าติดฟิล์มแล้วใส่พวกซองผ้าของโมโตดีกว่านะคะ
zorro2000
Year's Star

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 04 Feb 2008 13:32  

แล้วถ้าไม่ใส่กรอบ หรือ ซิลิโคน มันจะไม่เป็นรอยหรอคับ.....
zorro2000
Year's Star

หัวข้อ : ....
วันที่โพสท์ : 06 Feb 2008 12:31  

ผมได้ข่าวมาน่ะคับ ว่าโมโตจะไม่ทำมือถือ อีกแล้ว แบบนี้ถ้าผมซื้อ V9 ไปใคร Support ให้เนี่ย กะว่าจะซื้อตอนแถวมิถุนายนปีนี้ น่ะคับ
santikaro
Year's Star

หัวข้อ : Re: ...
วันที่โพสท์ : 06 Feb 2008 21:27  

แล้วถ้าไม่ใส่กรอบ หรือ ซิลิโคน มันจะไม่เป็นรอยหรอคับ.....

ตอนนี้ใช้ V8 อยู่น่ะค่ะ ใช้มานานพอควรเหมือนกันยังไม่เป็นรอยเลยนะคะ
แต่บางคนก็บอกเหมือนกันว่าฝาหลังแถวๆโลโก้โมโตมันลอกได้

จะใส่กรอบหรือเปล่าอันนี้แล้วแต่อ่ะค่ะ Wink
santikaro
Year's Star

หัวข้อ : Re: ....
วันที่โพสท์ : 06 Feb 2008 21:29  

ผมได้ข่าวมาน่ะคับ ว่าโมโตจะไม่ทำมือถือ อีกแล้ว แบบนี้ถ้าผมซื้อ V9 ไปใคร Support ให้เนี่ย กะว่าจะซื้อตอนแถวมิถุนายนปีนี้ น่ะคับ

จริงเหรอคะที่เค้าจะเลิกทำอ่ะ
แอบตกใจ

ในบอร์ดวีแปด คนที่เค้าซื้อรุ่น 2GB ศูนย์เค้ารับประกันให้ 5 ปีเลยนะคะ
แต่คงใช้กันไม่ถึงหรอกมั้งงง เปลี่ยนกันซะก่ิอน
toraom
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Feb 2008 00:12  

เอามาจากไหนอ่ะคับข่าว เรื่องใหญ่ๆแบบนี้แค่ได้ยินมาไม่พอนะคับ
Larvaz
Silver Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Feb 2008 23:15  

dream2destination ผู้เขียน:

แอบตกใจ

ในบอร์ดวีแปด คนที่เค้าซื้อรุ่น 2GB ศูนย์เค้ารับประกันให้ 5 ปีเลยนะคะ
แต่คงใช้กันไม่ถึงหรอกมั้งงง เปลี่ยนกันซะก่ิอน

นั่นมันข่าวลือครับ = = ตอนนี้โมโตแค่เก็บกินคนใช้ v3 v8 อยู่ เลยไม่ค่อยพัฒนาสักเท่าไร

ผมชอบโมโตตรงที่ไม่ค่อยกั๊กลูกเล่น กับบอดี้ค่อนข้างทน และดีมาก ดีไซน์ก้อสวย (จุดเหล่านี้มั้งจึงทำให้ได้กำไรน้อยแล้สู้คู่แข่งไม่ค่อยไหว)

ข้อเสียของโมโตคือราคาตกไวมากครับ เดือนสองเดือนตกเกือบเฉียดหมื่น คนซื้อใจแป้วเลย ตอนนี้ v8 จาก 14k เหลือ 10k ต้นๆแล้ว แถมซื้อเครื่องแถมตัวเล็กอีกเครื่องอีก - -

เป็นไปได้ว่าช่วงนี้กำลังเคลียร์สต๊อคละมั้ง
chubbymature
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Feb 2008 17:54  

คงตกอีกเพราะมีการนำเอา V9 เข้ามาขายแล้ว

ข้อแตกต่างของ V9 นอกจากเม็มนอกแล้ว ก็คือนอกจาก V9 จะรองรับระบบ 3 G แล้ว ในส่วนจอด้านหน้าที่เป็นจอสัมผัสที่มีฟังก์ชั่นมากกว่าแค่เล่นเพลงในแบบของ V8 แต่ไม่แน่ใจว่า V9 แบตจะทนได้นานเท่า V8 หรือเปล่า

โดยส่วนตัวแล้ว ถ้าคิดจะซื้อ คงซื้อ V8 รุ่น 2 G เพราะราคาประมาณ 1400 ในขณะที่ V9 ราคาจะตกที่ประมาณ 15 ต้นๆ แต่ให้เมมมาแค่ 512 เท่านั้น ถ้าต้องการเพิ่มเป็น 1 G ต้องจ่ายเพิ่มอีกประมาณ 1 พันเศษๆ อีกทั้ง V9 ตอนนี้ออกมาแค่สีเดียวก็คือสีแดงเท่านั้น

บางที่การจะซื้อมือถือ อาจจะต้องรอสักพักก่อนตัดสินใจซื้อ เพราะราคามือถือเดี๋ยวนี้ตกเร็วยิ่งกว่าหุ้นบ้านเราซะอีก
BBnnET
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: Other - อื่นๆ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Feb 2008 03:17  

อยากได้อ่าาาา รอให้ราคาลดลงเหมือน V8 ก่อนดีกว่าจะได้คุ้มหน่อย 555

ไปดูเครื่่อง JMart มาเค้าบอกตอนนี้มีแต่สีแดง ที่เมืองนอกเค้ามีสี น้ำเงิน เหมือน V8 ออกมาด้วยนะ รอดูก่อนละกัน เดี๋ยวค่อยตัดสินใจ รอราคาลงด้วยเน้อ...

เรื่องเม็มแถมแค่นั้นเอง ไม่เ็ป็นไร มี 2GB ตัวเดิมอยู่ โชคดีไป Embarassed
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Feb 2008 10:54  

-_-' ไปเอาข่าวมาจากไหนเนี่ย? นั่นเป็นข่าวลือเฉยๆคับ CEO Greg Brown เค้ายังแถลงข่าวอยู่เลยที่งาน Mobile World Congress ที่ Barcelona ว่าปีนี้จะมี product ใหม่เข้ามาอีกเพื่อที่จะมาแข่งกับตลาด โมโตไม่ถอยออกจากธุรกิจมือถือแน่ ใช่ ปลายปี 2007 ยอดโมโตตกจิงคับ แต่เค้าไม่เลิกทำแน่นอน

อย่าลืมนะคับว่าโมโตเป็นบริษัทแรกของโลกที่ทำมือถือ แค่ยอดขายตกปีเดียวเค้าไม่เลิกทำหรอกคับ มีขึ้นก็มีลงเป็นธรรมดา อ่านนี่ดูครับ มีคนแปลมา:

"สำหรับแฟนๆโมโตที่กำลังสงสัยว่าโมโตจะถอยออกจากธุรกิจมือถือหรือเปล่านั้น ตอนนี้สามารถวางใจได้แล้วเพราะเมื่อวันที่ 11 กุมภา โมโตได้ประกาศว่า 'จะทำต่อ' ซึ่งกลยุทธของโมโตที่จะนำมาแก้ไขก็คือ 'การนำตลาดด้วยผลิตพันธ์' (Product-led) ซึ่งโมโตเชื่อว่าจะแก้ไขปัญหาได้

ข่าวลือที่ว่าโมโตจะถอยออกจากธุรกิจมือถือนั้นเกิดขึ้นเมื่อปลายเดือนมกราคม เนื่องจากโมโตมีการพิจารณาแยกกลุ่มธุรกิจมือถือออกจากธุรกิจอื่นๆ ซึ่งโมโตเชื่อว่าน่าจะแก้ปัญหาการขายที่ตกลงได้ ซึ่งที่ผ่านมาก็เห็นๆกันว่าโมโตได้เสียตลาดให้กับ Nokia, samsung, sony ericsson โมโตไม่สามารถทำตลาดได้เหมือนตอนที่ V3 ออกมาใหม่ๆ. Don McLellan, รองประธานบริษัทโมโตด้านกรยุทธและการพัฒนา ได้กล่าวว่า 'ตลาดได้ให้ความสำคัญกับมือถือโมโตน้อยลง นั้นเป็นสิ่งที่เรากลัว แต่เรามั่นใจว่ามือถือของโมโตจะกลับมาเป็นผู้นำตลาดได้' นี่ก็เป็นคำยืนยันจากโมโต ซึ่งได้ประกาศว่าจะกลับมานำตลาดมือถืออีกครั้งนึง ด้วยไอเดียใหม่ๆ ทั้งนี้เค้ายังได้กล่าวอีกว่าเหตุผลที่ยอดขายตกลงก็เพราะโมโตมั่วแต่มุ่งมั่นกับธุรกิจด้านอื่นๆอยู่ ซึ่งเป็นส่วนที่กำลังเติบโตและสร้างรายได้ให้กับโมโตมาก เลยละเลยธุรกิจมือถือไปหน่อย

และเพื่อเป็นการเพิ่มความมั่นใจให้กับแฟนๆโมโต CEO ของโมโต Greg Brown ได้กล่าวที่ Mobile World Congress, ณ Barcelona ว่า 'ผมไม่อยากให้มีการสับสนกัน โมโตจะยังคงพัฒนาและผลิตมือถือต่อไป'

*แหล่งข่าวมาจาก Mobile-review.com วันที่ 12 Feb,08*
gmjkwsijat
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Feb 2008 01:33  

ไม่ใช่ข่าวลือครับ เป็นเรื่องจริง http://www.mxphone.com/home.php

ข่าว Motorola ก็ดังไม่ใช่ย่อย หลังจากที่ผู้บริหารของบริษัทแม่ยอมรับว่า อาจจะต้องมีการปิดกิจการในส่วนของอุปกรณ์โทรศัพท์มือถือลง และแน่นอน งานนี้กระทบกันทั่วโลก ร่วมถึงประเทศไทยที่ทำให้เอเจนซี่โฆษณา หรือตัวแทนจำหน่ายอย่างเป็นทางการหนาวๆ ร้อนๆ กันพอสมควร เอาเป็นว่า หลังจากนี้ หากไม่มีโทรศัพท์มือถือรุ่นใหม่ๆ ต่อจาก Motorola V9 แสดงว่า มีการม้วนเสื่อกันเกิดขึ้นของจริงแน่นอน ผู้บริโภคคนไทย เตรียมเฮเก็บของถูกครับ ^ ^

เป็นเรื่องจริงครับ ใครที่จะเล่นโมโตผมว่าลองดูค่ายอื่นเหอะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Feb 2008 10:01  

gmjkwsijat ผู้เขียน:

ข่าว Motorola ก็ดังไม่ใช่ย่อย หลังจากที่ผู้บริหารของบริษัทแม่ยอมรับว่า อาจจะต้องมีการปิดกิจการในส่วนของอุปกรณ์โทรศัพท์มือถือลง

เค้าบอกว่าอาจจะครับ ไม่ใช่บอกว่าจะปิด แล้วปีนี้โมโตมีรุ่นใหม่ๆอีกหลายที่จะออกมาอีกนอกจาก V9 ครับ ไม่ปิดแน่ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Feb 2008 10:14  

ผมว่า ceo ของบริษัทอย่างโมโตคงไม่ออกมากล่าวเพื่อสร้างความมั่นใจให้กับลูกค้าที่งานใหญ่ๆอย่าง mobile world congress ซึ่งเป็นงานระดับโลก แล้วอยู่ๆจะมาปิดหรอกครับ อีกอย่าง website mobile-review.com นี่ editor ของเค้าไปทำข่าวที่งาน mobile world congress ด้วยตัวเองนะครับ ไม่ใช่แค่ลงข่าวที่ได้ยินต่อๆมาเหมือน website ที่คุณให้มา ความน่าเชื่อถือมันต่างกันครับ

มันเป็นข่าวลือกันเพราะ ก่อนหน้านี้ ceo พูดว่า 'โมโตมีการพิจารณาแยกกลุ่มธุรกิจมือถือออกจากธุรกิจอื่นๆ ' ย้ำครับ 'มีการพิจารณา' พอพูดแค่นี้ นักข่าวก็ไปตีข่าวโครมๆเลยว่าโมโตเจ๊งแน่ เพื่อที่จะได้เขียนข่าวให้ขายข่าวได้ และเป็นการโจมตี brand ทางอ้อมให้คนหมดความมั่นใจในสินค้าด้วย

ผมไม่เข้าใจ ทำไมคนคิดว่าแค่ยอดเค้าตกลงมาปีเดียว คนจะคิดว่าบริษัทจะเจ๊ง แล้วที่กำไรมาเป็นสิบปีนี่มันไม่นับเลยเหรอ? -_-
exodus
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Mar 2008 11:52  

Larvaz ผู้เขียน:
dream2destination ผู้เขียน:

แอบตกใจ

นั่นมันข่าวลือครับ = = ตอนนี้โมโตแค่เก็บกินคนใช้ v3 v8 อยู่ เลยไม่ค่อยพัฒนาสักเท่าไร

ผมชอบโมโตตรงที่ไม่ค่อยกั๊กลูกเล่น กับบอดี้ค่อนข้างทน และดีมาก ดีไซน์ก้อสวย (จุดเหล่านี้มั้งจึงทำให้ได้กำไรน้อยแล้สู้คู่แข่งไม่ค่อยไหว)

ข้อเสียของโมโตคือราคาตกไวมากครับ เดือนสองเดือนตกเกือบเฉียดหมื่น คนซื้อใจแป้วเลย ตอนนี้ v8 จาก 14k เหลือ 10k ต้นๆแล้ว แถมซื้อเครื่องแถมตัวเล็กอีกเครื่องอีก - -

เป็นไปได้ว่าช่วงนี้กำลังเคลียร์สต๊อคละมั้ง

ใช่แล้ว ใส่แต่คุณภาพแต่ว่าราคายังเป็นราคาที่จับต้องได้

กำไรเลยน้อยไปหน่อย

ซึ่งคนเราไม่ค่อยให้ความสำคัญและให้การตอบรับสิ่งนี้เลย
Bell[Din]
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : i like it.
วันที่โพสท์ : 07 Mar 2008 14:39  

มานคือสุดยอดโมโตเลยนะ แต่มีข้อเสียที่โมโตไม่ค่อยยอมรับจาพัฒนา

คือหน้าจอ ฝาอะอย่างใหญ่เลยแต่หน้าจอเล็กนิดเดียว

ขนาดไม่ค่อยแตกต่างกะจอนอกเลยยย (ไม่พูดถึงความละเอียดนะ)

แต่ยอมรับคือความเร็วที่มากขึ้น มานหลุดทิ้งรุ่นเก่าๆๆที่โมโตทำมาเลยงะ

แต่...สังเกตนะรูปทรงคล้ายกะ n76 แต่n76มีกล้องหน้า
toeysian
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2008 12:00  

ต้องบอกว่า N76 คล้ายกับ V3 ถึงจะถูกครับ เพราะว่า moto เป็นผู้นำด้านฝาพับมาก่อนโนเกียอยู่แล้ว

สำหรับนโยบายใหม่ที่โมโตจะเน้นคุณภาพวัสดุมากขึ้น ผมเห็นด้วยอย่างมากครับ ผมเป็นคนนึงที่ให้ความสำคัญกับคุณภาพของมือถือมากกว่าฟังชั่น แต่ก็อาจจะทำให้กำไรนั้นได้น้อยลงเพราะวัสดุมีราคาค่อนข้างสูง
Larvaz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Mar 2008 23:29  

อืม มีแววข่าวลือเป็นจริงนะครับ เพราะทางโมโตประกาศขายกิจการด้านมือถือให้กับทางซัมซุง แต่ซัมซุงไม่เอา

สำหรับทางโมโตเขาก็มีกิจการด้านฮาร์ดแวร์ระบบเครือข่ายที่ยังไงก็ไม่ขาดทุนอยู่แล้ว

ใครจะได้พัฒนาต่อไปละหนิ ไม่แน่ อาจจะเห็นยี่ห้อใหม่ๆโดยผสมระหว่าง V10 กับ ซิมเบี้ยนก็ได้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Mar 2008 23:01  

ชอบที่ V9 มี HSDPA มานเร็วกว่า EDGA เยอะเลยยย 3.6M กับ 253 kb ต่อเน็ตไม่ต้องง้อ เน็ตไฮสปีด
PLW
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Apr 2008 10:10  

http://www.motorola.co.th/pcs/th/hotnews/29mar08/motobiz_29mar.html

โมโตโรล่าเริ่มขั้นตอนในการดำเนินธุรกิจ
แบบสองบริษัทที่เป็นอิสระจากกัน

กรุงเทพ ฯ - 27 มีนาคม 2551 - โมโตโรล่า อิงค์ ประกาศวันนี้ว่าคณะกรรมการของบริษัทได้เริ่มขั้นตอนที่จะดำเนินธุรกิจและค้าหุ้นในตลาดหลักทรัพย์เป็นสองบริษัทที่แยกเป็นอิสระจากกัน การตัดสินใจครั้งนี้เป็นผลสืบเนื่องจากการที่บริษัทได้ประกาศแผนปรับเปลี่ยนโครงสร้างและกลยุทธ์ทางธุรกิจเมื่อวันที่
31 มกราคม 2551 ที่ผ่านมา และเป็นก้าวย่างที่จะเสริมสร้างความสำเร็จให้แก่กลุ่มธุรกิจอุปกรณ์โทรศัพท์เคลื่อนที่ และกลุ่มธุรกิจบรอดแบนด์และระบบไร้สาย ควบคู่ไปกับการเพิ่มมูลค่าให้แก่ผู้ถือหุ้น

มร. เกรก บราวน์ ประธานและประธานเจ้าหน้าบริหารโมโตโรล่า กล่าวว่า
“การตัดสินใจที่จะแยกกลุ่มธุรกิจอุปกรณ์โทรศัพท์เคลื่อนที่ และกลุ่มธุรกิจบรอดแบนด์และระบบไร้สายออกจากกันเป็นผลสืบเนื่องจากขั้นตอนการพิจารณาของทีมผู้บริหาร คณะกรรมการของบริษัท ร่วมกับที่ปรึกษาอิสระของเรา การดำเนินการเป็นสองบริษัทที่ดำเนินธุรกิจต่างกันจะเป็นการเพิ่มความยืดหยุ่น ปรับเปลี่ยนโครงสร้างทางการเงินให้เหมาะสม และช่วยให้ทั้งสองธุรกิจสามารถบริหารงานได้อย่างมีเป้าหมายชัดเจนยิ่งขึ้น อีกทั้งยังเป็นการสร้างโอกาสทางการลงทุนที่ดีให้แก่ผู้ถือหุ้นด้วย”

ตามแผนที่บริษัทวางไว้ขณะนี้ การแยกสองธุรกิจออกแยกจากกันคาดว่าจะดำเนินการในรูปแบบการกระจายหุ้นแก่ผู้ถือหุ้นแบบได้รับยกเว้นภาษี โดยขึ้นอยู่กับการวิเคราะห์ทางการเงิน ภาษี และกฎหมายต่อไป และหลังจากดำเนินการเสร็จสิ้นผู้ถือหุ้นปัจจุบันจะถือหุ้นของทั้งสองบริษัทซึ่งค้าหุ้นในตลาดหลักทรัพย์แยกจากกัน

• กลุ่มธุรกิจอุปกรณ์โทรศัพท์เคลื่อนที่คือผู้นำในด้านผลิตภัณฑ์และเทคโนโลยีการสื่อสารแบบ multi-mode และ multi-band โดยดำเนินการออกแบบ ผลิต และขายโทรศัพท์เลื่อนที่และอุปกรณ์เสริมต่าง ๆ ตลอดจนซอฟต์แวร์ที่ใช้ในเทคโนโลยีการสื่อสารส่วนบุคคลใหม่ล่าสุด และเป็นเจ้าของในทรัพย์สินทางปัญญาหลายรายการ

• กลุ่มธุรกิจบรอดแบนด์และระบบไร้สาย ประกอบด้วยระบบไร้สายสำหรับองค์กร ระบบความปลอดภัยสำหรับหน่วยงานรัฐบาลและเอกชน และระบบไร้สายภายในบ้านและระบบเครือข่าย โดยเป็นผู้ผลิต ออกแบบ ประสาน และให้บริการโซลูชั่นการสื่อสารด้านเสียงและข้อมูล และเครือข่าย บรอดแบนด์ไร้สายแก่องค์กรธุรกิจ หน่วยงานราชการ และหน่วยงานที่ดูแลด้านความปลอดภัยในสถานที่สาธารณะทั่วโลก นอกจากนั้นยังมีโซลูชั่นด้านวีดิโอดิจิตอล และวีดิโออินเทอร์เน็ตโปรโตคอล โครงสร้างพื้นฐานระบบเครือข่ายบรอดแบนด์ความเร็วสูง อุปกรณ์รับสัญญาณเคเบิ้ล อุปกรณ์สื่อสารสำหรับเครือข่ายไร้สายสำหรับใช้ในอาคารและที่พักอาศัย

“ความมุ่งมั่นทางธุรกิจของเราในวันนี้ยังคงเดิม ไม่เปลี่ยนแปลง โดยเรายังคงมุ่งเสริมสร้างประสิทธิภาพการดำเนินธุรกิจอุปกรณ์โทรศัพท์เคลื่อนที่โดยการพัฒนาผลิตภัณฑ์คุณภาพเยี่ยมเพื่อตอบสนองความต้องการของผู้บริโภคทั่วโลก และเรากำลังเฟ้นหาประธานเจ้าหน้าที่บริหารคนใหม่เพื่อมาดูแลธุรกิจอุปกรณ์โทรศัพท์เคลื่อนที่ เรายังคงเชื่อมั่นในแบรนด์ บุคลากรและทรัพย์สินทางปัญญาของเรา และหวังว่าธุรกิจอุปกรณ์โทรศัพท์เคลื่อนที่ซึ่งดำเนินการเป็นบริษัทของตนอย่างอิสระจะประสบความสำเร็จและคงความเป็นผู้นำในตลาดต่อไป” มร. บราวน์กล่าว

การดำเนินการเพื่อแยกบริษัทครั้งนี้จะขึ้นอยู่กับเงื่อนไขตามธรรมเนียม ซึ่งประกอบด้วยการร่างข้อตกลงระหว่างบริษัทเพื่อบังคับใช้ การยื่นแบบแสดงรายการข้อมูลและเอกสารต่าง ๆ ตามข้อกำหนดของสำนักงานคณะกรรมการกำกับหลักทรัพย์และตลาดหลักทรัพย์ และต้องได้รับความคิดเห็นจากสำนักงานสรรพากรสหรัฐฯ ในเรื่องดำเนินการที่ได้รับการยกเว้นภาษี โดยบริษัทคาดว่าการดำเนินการแยกธุรกิจจะเสร็จสิ้นในปี 2552 ทั้งนี้ บริษัทไม่อาจให้การรับประกันว่าการดำเนินการเพื่อแยกธุรกิจดังกล่าวจะเกิดขึ้นอย่างแน่นอน และหากเกิดขึ้นจริง บริษัทยังไม่สามารถยืนยันข้อมูลที่แน่นอนเกี่ยวกับเงื่อนไขและช่วงเวลาได้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2008 14:48  

อยากทราบข้อแตกต่างของV8 กับV9 อะครับ หรือว่าต่างกันแค่V9 รองรับ HSDPA
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2008 12:44  

ตกลงโมโต มันจะแยกธุรกิจ(เทคโอเวอร์?)

หรือ?

ปล.ผมเฝ้านอนคิดถึงV9 ทุกวันทุกคืน แต่ยังไม่มีตังค์อ่าจิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 May 2008 08:37  

V 9 ออกแล้วนี่ ><"

หมื่น ก่า ๆ
อยากรู้จัง..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : -
วันที่โพสท์ : 14 May 2008 22:13  

สามารถเก็บข้อความได้กี่ข้อความคะ จะได้เยอะหรือเปล่า

สามารถตั้งเสียงเรียกเข้าตามกลุ่มได้หรือเปล่า

ตัวเครื่องเป็นรอยได้ง่ายหรือไม่

ขอบคุณค่ะ Embarassed
puengvoi
Year's Star

หัวข้อ : ถามหน่อยค่ะ
วันที่โพสท์ : 12 Jun 2008 13:43  

ถามนิดนึง...เอาสรุปง่ายๆเลยน่ะค่ะ

หากซื้อ V9 มาจริงๆเนี่ย...แล้วบริษัท ปิดลง มันจะมีผลอะไรหรือเปล่า แบบกระทบมากกระทบน้อยขนาดไหน

แล้วมันจะปิดจริงป่าวค่ะ ตอนแรกว่าจะซื้อเลยเข้ามาอ่านในนี้พอเห็นมันจะปิดเลยไม่กล้าซื้อเลย

รบกวนค่ะ
-:- YoH -:-
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2008 23:57  

มีใครสนใจขายเมลมาหาผมได้นะครับ...ช่วยบอกรายละเอียดอุปกรณ์ประกันราคาอย่างระเอียดด้วยนะครับ..อย่าลืมเบอร์ติดต่อกลับด้วยนะครับ

.จะกลัวบริษัทเค้าเจ๊งก็ไม่ใช้ซ่ะทีนะครับ...ข่าวนี้มาตั้งนานแล้ว
samsungi450
Year's Star

หัวข้อ : เราได้มาแล้วดีดีดีดีดีมากมาก
วันที่โพสท์ : 14 Jul 2008 21:02  

สวยมากครับ แต่เราได้มาราคา 12900 บาท ครับ ราคาแพงแต่เครื่องดีกว่าตัวเก่าครับเป็นเครื่องนำเข้มาใหม่ ที่ร้านบอกว่าดีกว่าตัวเก่าครับ เร็วกว่า นำเข้ามา 1000 เครื่องเองครับ :lol: :lol: :lol: :lol:[color=red][/color]
hnk
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2008 13:34  

ซื้อ สี graphite grey มาคับ

สี เหมือนๆ สี ดำ เท่า จน จะ ดำ น่ะ

สวย ดี แต่ มอง ผ่านๆ เหมือน v8 เลย -*-

ปุ่ม แอบ กด ยาก กว่า v8 นี๊ดดดดดดส์ นึง

(เพราะปุ่ม โค้ง รึ ป่าว)...

ลำโพง ตอน คุย เสียง มี เบา ลง ด้วย

ใคร มี ปัญหา แบบ นี้ มั่ง รึป่าว Question
mkgBIRTH
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jul 2008 14:00  

แบตเตอรี่ ของรุ่นนี้มีขายรึยังคับ ไม่ทราบราคาเท่าไหร่คับ

*Li-Ion 950 mAh

จะซื้อมาใส่กับ V8 อ่ะ เหอๆ
Ali
Year's Star

หัวข้อ : ขายค่ะ
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2008 00:26  

V9 - Mahogany Red
ตัวเครื่องเป็นของนอกนะคะ ซื้อมาจากแคนนาดา ปลดล็อกเรียบร้อย ใช้ได้กับทุกเครือข่าย
สภาพใหม่ซื้อมายังไม่ได้ใช้ สติกเกอร์แปะหน้าจอและตัวเครื่องยังอยู่ครบหมดทุกอย่าง
พอดีไปเห็นอีกรุ่นนึงแล้วอยากได้มากกว่าค่ะเลยอยากจะขาย

ขาย 12,000
สนใจเมลมาคุยได้ค่ะ
giffys
Year's Star

จังหวัด: SONGKHLA
หัวข้อ : รบกวนสอบถามวิธีตั้งเสียงเรียกเข้าเป็นชื่อบุคคลที่เมมไว้ในTELคะ
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2008 09:44  

Rolling Eyes
giffys
Year's Star

จังหวัด: SONGKHLA
หัวข้อ : รบกวนสอบถามวิธีตั้งเสียงเรียกเข้าให้พูดเป็นชื่อคนที่เมมไว้อะคะ
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2008 09:49  

ไม่ทราบว่าเพื่อนพอจะมีใครรู้บ้างรึป่าวคะ ว่าถ้าต้องการตั้งเสียงเรียกเข้าให้เป็นชื่อคนที่เราเมมไว้ในสมุดTELทำยังไง เพราะลองทำตามคู่มือเค้าบอกให้ไปที่เครื่องมือ -ส่วนบุคคล-ตั้งค่า-โทรศัพท์พูดได้ แต่ของเราลองไปแล้วไม่เห็นมีโทรศัพท์พูดได้เลย ใครทราบรบกวนตอบหน่อยน๊า ขอบคุณมากๆล่วงหน้าคะ^_^ Very Happy Smile
Moshiro
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2008 19:43  

Moto พวกรุ่น v8 v9อ่าครับ แนวสวยแต่รูปจูบไม่หอมหรือป่าวครับ

ความจริงผมชอบดีไซของMoto v8 v9 มาก กะว่าจะซื้อ แต่พอมาเห็นคอมเม้นนี่เลย

ชะงักไว้ก่อน

อยากรุ้ ว่าเรื่องศูนย์บริการ นี่บริการแย่มากเลยหรือครับ

และเรื่องแบตหมดไวจริงเท็จแค่ไหน

แล้วอยากรุ้ว่าMoto v8 v9 จะออกรุ่นอะไรใหม่ๆ ที่สวยอยุ่แล้วแต่พัฒนาให้มากกว่าเดิมไหม

แล้วเรื่องกิจการโมโตจะขายกิจการนี่ จะประกันได้อยุ่ไหม

แล้วเห็นมีแต่คนบ่นเรื่องปัญหาโน้นนี่ สารพัด ถ้าผมซื้อไปต้องทำใจหรือป่าวครับ

สุดท้ายนี้ ขอตรงๆ ครับ ว่าสวยแต่รูปจูบไม่หอมจริงหรือไม่

ผมไม่ได้มากวนนะคับ หรือว่าผลิตMotoไม่ดีนะครับ

แต่อยากรุ้แบบตรงๆ ไปเลย จะได้เตรียมใจก่อนซื้อ
moto user
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : moto
วันที่โพสท์ : 02 Oct 2008 17:29  

Moshiro ผู้เขียน:
Moto พวกรุ่น v8 v9อ่าครับ แนวสวยแต่รูปจูบไม่หอมหรือป่าวครับ

ความจริงผมชอบดีไซของMoto v8 v9 มาก กะว่าจะซื้อ แต่พอมาเห็นคอมเม้นนี่เลย

ชะงักไว้ก่อน

อยากรุ้ ว่าเรื่องศูนย์บริการ นี่บริการแย่มากเลยหรือครับ

และเรื่องแบตหมดไวจริงเท็จแค่ไหน

แล้วอยากรุ้ว่าMoto v8 v9 จะออกรุ่นอะไรใหม่ๆ ที่สวยอยุ่แล้วแต่พัฒนาให้มากกว่าเดิมไหม

แล้วเรื่องกิจการโมโตจะขายกิจการนี่ จะประกันได้อยุ่ไหม

แล้วเห็นมีแต่คนบ่นเรื่องปัญหาโน้นนี่ สารพัด ถ้าผมซื้อไปต้องทำใจหรือป่าวครับ

สุดท้ายนี้ ขอตรงๆ ครับ ว่าสวยแต่รูปจูบไม่หอมจริงหรือไม่

ผมไม่ได้มากวนนะคับ หรือว่าผลิตMotoไม่ดีนะครับ

แต่อยากรุ้แบบตรงๆ ไปเลย จะได้เตรียมใจก่อนซื้อ

-ก็ไม่นิ สาขาพารากอนก็ดี
-ไม่จริงเฉพาะ v8 ที่หมดไว (ใช้ v9 อยู่)
-ไม่จริง มันแค่ข่าวลือ
-ไม่ แค่เข้าใจคอนเส็บของโมโตฯ ว่าครอบคลุมทุกอย่าง แต่ไม่เด่น
Majesticl3lacK
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Oct 2008 01:17  

ก็เห็นว่าต้นปี2009 โมโตจะออกRAZR3นะครับ ....

Motorola RAZR3 specsheet should include:

* 3G HSDPA connectivity
* 5 megapixel camera with autofocus and LED flash
* Built-in GPS
* Wi-Fi

http://www.unwiredview.com/2008/09/12/rumor-motorola-razr3-vxx-ruby-in-the-works/

========

มีคำถามเล็กน้อยครับ ตรงปุ่มสัมผัสที่จอด้านหน้าที่เวลากดเเล้วมันจะสั่น ตรงนี้เราปิดให้ไม่สั่นได้รึเปล่าครับ
jLm
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Oct 2008 14:55  

โมโตสู้ๆ Surprised
monososumpa
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: เขตปกครองพิเศษ
หัวข้อ : -*-
วันที่โพสท์ : 04 Nov 2008 13:10  

สนใจอยู่ แต่ งง อยู่หลายรุ่นอ่ะ ว่า ตกลงว่ามัน เมม 512 เพิ่มไม่ได้ หรือ 2 กิก หรือ เพิ่มได้อย่างเดียว
สนใจสีแดงเลือดนก
อ่ะแต่ลังเลอยู๋กะ N76 Lim
อันไหนดีหว่า
หว๊านหวาน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รบกวนถามค่ะ
วันที่โพสท์ : 11 Nov 2008 13:59  

ถอยเครื่อง V9 มาได้ 3 วัน ตอนนี้มีปัญหาว่า แบตฯร้อน เวลาวางไว้เฉยๆ ก็ร้อน มีใครเจอแบบนี้ไหมค่ะ ?
นามิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jan 2009 16:58  

ใครใช้V9 แล้วฝาหลังลอกมั่ง...เห็นคนใช้V8 แล้วบอกว่าฝาหลังลอกง่าย
Yott
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขายเครื่อง v9 ครับ
วันที่โพสท์ : 13 Feb 2009 05:52  

มีเครื่อง Moto V9 อยากขายครับ
เป็นเครื่องจาก Australia ใหม่กิ๊กเลย ได้มาฟรีเพราะต่อสัญญาที่โน่นครับ เครื่องเปิดครั้งเดียวเอง (ตอนปลดล๊อก)
ใครสนใจติดต่อได้นะครับ ยศครับ
yosp@hotmail.com
0867908533
อุ๋ย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขาย V9 ค่ะ
วันที่โพสท์ : 01 Jul 2009 17:20  

ขาย V9 ค่ะ สีดำ เม็ม 1GB เพิ่งซื้อมาได้เดือนเดียว สภาพดีมากๆ ไม่มีรอยเลย ติดฟิล์มแล้ว อยากขายเพราะมีหลายเครื่อง เวลาพกไปไหนพร้อมกันมันหนักเลยอยากขายไปซื้อที่มันเบาๆ กว่านี้ แต่รับรองค่ะว่าเครื่องสภาพดีไม่มีปัญหาแน่นอนเพราะใช้งานอยู่ปกติ สนใจติดต่อ privatezone7@hotmail.com หรือ 084-450-1222
อุ๋ย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขาย V9 ค่ะ
วันที่โพสท์ : 01 Jul 2009 17:22  

ลืมลงราคาค่ะ ขาย 8500 ค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Sep 2009 11:55  

-:- YoH -:- ผู้เขียน:
มีใครสนใจขายเมลมาหาผมได้นะครับ...ช่วยบอกรายละเอียดอุปกรณ์ประกันราคาอย่างระเอียดด้วยนะครับ..อย่าลืมเบอร์ติดต่อกลับด้วยนะครับ

.จะกลัวบริษัทเค้าเจ๊งก็ไม่ใช้ซ่ะทีนะครับ...ข่าวนี้มาตั้งนานแล้ว

ผมมีV9 Ferrariครับ

เป็นลิมิเต็ดเอดิชั่น ยกกล่องสภาพสวย

สนใจไหม

O83 83O 6O96

ึ8000บาทครับ
Motorola RAZR2 V9
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขาย Motorola RAZR2 V9 สีแดง ราคาเพียง 5900 บาท
วันที่โพสท์ : 14 Sep 2009 11:16  

ขาย Motorola RAZR2 V9 สีแดง ราคาเพียง 5900 บาท

เครื่องมีรอยบ้างตามสภาพการใช้งาน ผู้หญิงใช้ถนอมมาก ไม่เคยตก
เปลี่ยนฝาครอบให้ใหม่เพราะอันเก่าลอกแล้ว
ลงเกมในเมมเพียบ เครื่องนี้เล่นเนตไวมากๆ
ราคา 5900 บาท

สิ่งที่จะได้
ตัวเครื่องพร้อมแบต
ที่ชาร์ต
เมม 2 GB
ซองใส่อย่างดี

โทร. 0846492125
นัดเจอตามสถานีรถไฟใต้ดิน(MRT) ได้ทุกสถานี

SharonGuncher
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
หัวข้อ : Re: Motorola RAZR2 V9 - โมโตโรล่า
วันที่โพสท์ : 29 Sep 2009 07:48  

มีขายที่ไหนขอรับ กระผม อยากไปดู ราคา งิงิ
Kit Motorola Seacon
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: Motorola RAZR2 V9 - โมโตโรล่า
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2009 19:07  

รองรับ 3จี 8900 0843264820 Motorola Seacon Square
kaiseksan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Oct 2009 21:34  

Anonymous ผู้เขียน:

เป็นลิมิเต็ดเอดิชั่น ยกกล่องสภาพสวย

สนใจไหม

ขายไปหรือยังคับ ส่งรูปให้ด้วยหน่อยได้ไหม ที่ kaiseksan@hotmail.com
M
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Oct 2009 00:07  

Anonymous ผู้เขียน:

สนใจไหม

ขายแล้วครับ
ZAA-ZAA
Year's Star

จังหวัด: Nakhonratchasim
วันที่โพสท์ : 08 Dec 2009 10:04  

รุ่นนี้ใช้ที่ญี่ปุ่นได้รึป่าวคะ? ปกติจะ check spec. คือถ้ามี WCDMA ก็ใช้ที่ญี่ปุ่นได้...ตอนนี้เปิด web siamphone ไม่มี WCDMA แต่พอเปิด web jay mart spec. เขียนว่ามี WCDMA น่ะค่ะ...เลยไม่แน่ใจ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: