Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia 2730 Classic - โนเกีย
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 533 / เข้าชม: 1908858
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Nokia 2730 Classic - โนเกีย
วันที่โพสท์ : 05 Nov 2009 20:17  
ตอบโดยอ้างถึง  

ใครก็ได้ตอบผมทีรุ่นนี้มันแก้ให้เวลาที่หน้าจอมันเล็กลงได้มั้ย เห็นในรูปเปิดตัวเวลากับแถบสัญญาณมันก็เล็กเหมือนกับ6300แต่ไหงพอเปิดขึ้นมามันตัวใหญ่มาก ผมว่าเกะกะอ่ะเพราะกินพื้นที่ไปครึ่งจอเลย มันมีวิธีแก้มั้ยครับ
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: สุราษฎร์ธานี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Nokia 2730 Classic - โนเกีย
วันที่โพสท์ : 05 Nov 2009 20:50  

ปิดได้ครับผม ไปที่ เมนู - การตั้งค่า - ตั้งค่าวันที่และวลา - ตั้งค่าเวลา - แสดงเวลา แค่นี้แหละครับ ลองดูนะ Wink
Panu...
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Nov 2009 21:06  

gappkoo ผู้เขียน:
ปิดได้ครับผม ไปที่ เมนู - การตั้งค่า - ตั้งค่าวันที่และวลา - ตั้งค่าเวลา - แสดงเวลา แค่นี้แหละครับ ลองดูนะ Wink

คือไม่ได้ต้องการจะปิดอ่ะ แค่ให้มันเล็กลงก็พอ
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Nov 2009 22:37  

งั้นก็ทำไม่ได้ครับ แต่บางคนเขาว่าก็ดีออก นาฬิกาใหญ่ดูง่ายดีครับ Crying or Very sad
Midobew
Senior Member
Senior Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Nov 2009 02:08  

สงสัยกลัวคนซื้อไม่มีเวลาล่ะมั้งครับ เลยทำให้มันใหญ่ๆ อิอิ^^
beecopys
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Nov 2009 18:57  

หาซื้อไม่ได้ซักทีเลย ซื้อกันที่ไหน สาขาอ่ะไรคะ
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Nov 2009 19:00  

beecopys ผู้เขียน:
หาซื้อไม่ได้ซักทีเลย ซื้อกันที่ไหน สาขาอ่ะไรคะ

ของขาดตลาดอยู่นะครับตอนนี้ รอสักพักนะครับผม Wink
beecopys
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Nov 2009 20:39  

ถ้ามาอีกที จะราคาแพงขึ้นมั้ยเนี่ย หรือว่าจะเท่าเดิม ราคาลง -+*-

อยากได้มากๆๆๆ หาไม่เจอเลย อิิอิ

ขายดีจนขาดตลาด
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Nov 2009 23:09  

ถ้ามาอีกที จะราคาแพงขึ้นมั้ยเนี่ย หรือว่าจะเท่าเดิม ราคาลง -+*-

อยากได้มากๆๆๆ หาไม่เจอเลย อิิอิ

ขายดีจนขาดตลาด

3630 ฟันธง เท่าเดิมแน่นอนครับผม Wink
disstat
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Nov 2009 11:45  

ผมไปที่ปิกซีออ้อมน้อยมาครับมีขายหลายร้านครับ....แต่ที่เดอะมอล์บางแคไม่มีของ Cool
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Nov 2009 14:02  

disstat ผู้เขียน:
ผมไปที่ปิกซีออ้อมน้อยมาครับมีขายหลายร้านครับ....แต่ที่เดอะมอล์บางแคไม่มีของ Cool

อิอิ
ของขาดตลาดทั่วกรุงเทพ - -* Confused
sad001
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Nov 2009 15:06  

Panu... ผู้เขียน:
ใครก็ได้ตอบผมทีรุ่นนี้มันแก้ให้เวลาที่หน้าจอมันเล็กลงได้มั้ย เห็นในรูปเปิดตัวเวลากับแถบสัญญาณมันก็เล็กเหมือนกับ6300แต่ไหงพอเปิดขึ้นมามันตัวใหญ่มาก ผมว่าเกะกะอ่ะเพราะกินพื้นที่ไปครึ่งจอเลย มันมีวิธีแก้มั้ยครับ

ผมไม่ชอบเหมือนกัน เวลาไม่สวยเลย ทำให้เล็กลงก็ไม่ได้ต้องปิดอย่างเดียว เลยเซงตรงนี้มาก ใช้แล้วรกจอมากๆ
2730
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Nov 2009 18:21  

ผมก็เหมือนกัน ไม่ชอบที่เวลาตัวใหญ่ ก็เลยปิด แล้ว ใช้ themes สวย ๆ ที่มีเวลาตัวเล็กแทนก็ OK
beecopys
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Nov 2009 20:37  

เมื่อไหร่ของจะมานะ

อยากได้จังเลย
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Nov 2009 08:33  

เมื่อไหร่ของจะมานะ

อยากได้จังเลย

รอสักพักแหละครับ Crying or Very sad
ปามาลี
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Nov 2009 22:29  

วันนี้ป๊าเพิ่งซื้อมาใช่ สวยค่ะ คลาสสิคดีด้วย
ป๊าซื้อมา 3,400 บาท
ซื้อที่Big c ราชดำริ
ชอบๆๆๆๆ แต่ก็เหมือน 3110 cที่เราใช้ยุ

^^
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Nov 2009 22:34  

วันนี้ป๊าเพิ่งซื้อมาใช่ สวยค่ะ คลาสสิคดีด้วย
ป๊าซื้อมา 3,400 บาท
ซื้อที่Big c ราชดำริ
ชอบๆๆๆๆ แต่ก็เหมือน 3110 cที่เราใช้ยุ

^^

*โทดนะค่ะ พอดีผิดรุ่น ป๊าซื้อมา มัน2700

โทดทีนะค่ะ
beecopys
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Nov 2009 12:29  

ของขาดนานเลยนะ

เซงจัง
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Nov 2009 14:30  

ของขาดนานเลยนะ

เซงจัง

มาแล้วครับ ตอนนี้ แต่ไม่รู้ว่ากระจายไปทุก จ. ยังนะครับ เพราะบางคนได้บอกว่าซื้อมาแล้ว Crying or Very sad
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Nov 2009 16:49  

วันนี้ไปซื้อมา 1 เครื่องครับ ที่ร้านแถวบ้าน ยังมีเหลืออีกเครื่องนึง มีใครอยากได้รึปล่าวครับ Rolling Eyes
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Nov 2009 18:32  

Anonymous ผู้เขียน:
วันนี้ไปซื้อมา 1 เครื่องครับ ที่ร้านแถวบ้าน ยังมีเหลืออีกเครื่องนึง มีใครอยากได้รึปล่าวครับ Rolling Eyes

ทำไมของมาเร็วจัง - -* Confused
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Nov 2009 19:58  

Anonymous ผู้เขียน:

ทำไมของมาเร็วจัง - -* Confused

ผมอยู่ จ. อุตรดิตถ์ครับ ร้านที่ผมไปซื้อมา เป็นญาติของผมเอง เฮียเค้าก็บอกว่า ได้โควต้ามาน้อยมาก

ตอนเข้ามาอ่านในนี้เมื่อเช้า ใจก็อยากได้ อีกใจก็ไม่คิดว่าจะมี พอไปถามดู ดันมีอีก Shocked
Panu...
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Nov 2009 00:04  

sad001 ผู้เขียน:

ผมไม่ชอบเหมือนกัน เวลาไม่สวยเลย ทำให้เล็กลงก็ไม่ได้ต้องปิดอย่างเดียว เลยเซงตรงนี้มาก ใช้แล้วรกจอมากๆ

ในเมื่อมันทำให้ตัวเล็กลงไม่ได้ แล้วในภาพโฆษณามันทำไมอันเล็กได้หว่า อย่างนี้มันเข้าข่ายหลอกลวงผู้บริโภคป่ะเนี่ย....โดนโนเกียหลอกแล้วเรา
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Nov 2009 20:31  

sad001 ผู้เขียน:

ในเมื่อมันทำให้ตัวเล็กลงไม่ได้ แล้วในภาพโฆษณามันทำไมอันเล็กได้หว่า อย่างนี้มันเข้าข่ายหลอกลวงผู้บริโภคป่ะเนี่ย....โดนโนเกียหลอกแล้วเรา

แบบเล็กนั่น สำหรับรุ่นที่ลูกเล่นเยอกว่านี้ ตัวนี้เป็นลูกเล่นพื้นฐานนะครับ สำหรับนาฬิกา บางคนไม่ใช่ปัญหา เอาออกก็ได้ ดูเวลากับนาฬิกาก็ได้ Crying or Very sad
nokia ไม่ได้หลอกหรอกครับ ตัวนี้เหมือนกับ 2700 แค่เพิ่ม 3g มาเท่านั่นเองนะครับ Wink
snitiwat
Year's Star

จังหวัด: นครศรีธรรมราช
วันที่โพสท์ : 15 Nov 2009 12:38  

รุ่นนี้เล่น gprs
ได้ป่าว ไม่เหนเมนูไหนเข้าได้เลย
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Nov 2009 12:40  

snitiwat ผู้เขียน:
รุ่นนี้เล่น gprs
ได้ป่าว ไม่เหนเมนูไหนเข้าได้เลย

ไม่ได้ลงข้อมูล แผนที่เลยครับ ต้องโหลดโปรแกรม
Nokia Map Loader ก่อนนะคับ Wink
Natchan
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Nov 2009 23:14  

โทษครับไม่ทราบจริงๆ
รุ่นนี้ copy file mp3 ใส่ microsd แล้วเปิดเล่น file ได้ไหมครับ

ประมาณว่าให้เป็น mp3 player ได้ไหม
จะเอามาให้แม่ฟังธรรมมะนอกสถานที่อ่ะครับ

thanks
taechin
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Nov 2009 16:05  

จากบทความนี้ "เริ่มจากการต่ออินเตอร์เนทจากมือถือนั้น เนื่องจากอุปกรณ์ที่เชื่อมต่อนั้นเป็น Nokia 2730 Classic ซึ่งรองรับ 3G แบบเก่า หรือว่า WCDMA ความเร็วเพียง 384 kbps เท่านั้น แต่ speed ที่ลองทดสอบนั้น ก็ได้ตามความสามารถของมันละครับ"

สรุปคือ ถ้าใช้ตัวนี้เชื่อมต่อ แบบ 3 จี ก็ได้ไม่ถึง 1 M สรุปคือช้ากว่า HSDPA มาก ใช้แล้วไม่คุ้มกับค่าบริการ 3 Gที่แพง ไม่รู้ใช่อย่างที่ผมทึกทักรึเปล่าน่ะ ใครรู้บอกที เป็นความรู้ครับ
tomyo
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Nov 2009 20:39  

มีคำถาม ตามนี้ครับ
1. รุ่นนี้มีธีมที่ทำให้หน้านาฬิกาบนจอเล็กไหมครับ
2. ซื้อกรอบข้างหลังได้ที่ไหนบ้างครับ พอดีได้สีเลือดหมูมา อยากได้สีดำ
3. สายลิงค์ซื้อได้ที่ไหน ราคาเท่าไร

ขอบคุณครับ
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Nov 2009 21:20  

Natchan ผู้เขียน:
โทษครับไม่ทราบจริงๆ
รุ่นนี้ copy file mp3 ใส่ microsd แล้วเปิดเล่น file ได้ไหมครับ

ประมาณว่าให้เป็น mp3 player ได้ไหม
จะเอามาให้แม่ฟังธรรมมะนอกสถานที่อ่ะครับ

thanks

ก็อปปี้เพลงใส่ไฟส์ได้ แต่ใส่ 4 - 5 ไฟส์มันอ่านทุกไฟส์อะคับ Wink
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Nov 2009 21:21  

tomyo ผู้เขียน:
มีคำถาม ตามนี้ครับ
1. รุ่นนี้มีธีมที่ทำให้หน้านาฬิกาบนจอเล็กไหมครับ
2. ซื้อกรอบข้างหลังได้ที่ไหนบ้างครับ พอดีได้สีเลือดหมูมา อยากได้สีดำ
3. สายลิงค์ซื้อได้ที่ไหน ราคาเท่าไร

ขอบคุณครับ

1. ไม่มีครับ
2. Nokia Shop
3. ราคา 200 Nokia Shop หรือร้านต่างๆ Wink
tomyo
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Nov 2009 18:01  

เอ่อ พอดีมีปัณหาอีกนิด คือ ลงเพลงไทยแล้วเครื่องอ่านภาาาไทยไม่ได้ครับ ช่วยหน่อย ขอบคุณสำหรับคำตอยนะครับ
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Nov 2009 21:22  

เอ่อ พอดีมีปัณหาอีกนิด คือ ลงเพลงไทยแล้วเครื่องอ่านภาาาไทยไม่ได้ครับ ช่วยหน่อย ขอบคุณสำหรับคำตอยนะครับ

เหมือนกันทุกเครื่องครับ มันเป็นภาษาต่างดาวอ่านไม่ได้เลย มีวิธีเดียว คือจำว่าเพลงนั่นอยู่เพลงที่เท่าไร Embarassed
amiparty
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Nov 2009 13:07  

ต่อ wifi ได้ไหมคะ

ขอบคุณคะ Wink
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Nov 2009 18:48  

amiparty ผู้เขียน:
ต่อ wifi ได้ไหมคะ

ขอบคุณคะ Wink

ไม่ได้ครับ
ได้แต่ 3G ครับ Wink
tomyo
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Nov 2009 20:35  

ใส่ sd card สูงสุดได้เท่าไรครับ
beecopys
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Nov 2009 20:49  

ตอนนี้มีขาย ทั่วกรุงเทพแล้วใช่มั้ยคะ

แล้วจะขาดตลาดอีกมั้ยเนี่ย
taechin
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Nov 2009 11:16  

ใช่ครับ เป็น 3G แบบเต่าๆ น่ะครับ เหมะสำหรับดูเว็บธรรมดา ไม่เหมาะกับการดาวน์โหลดข้อมูลเยอะๆ
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Nov 2009 19:09  

ตอนนี้มีขาย ทั่วกรุงเทพแล้วใช่มั้ยคะ

แล้วจะขาดตลาดอีกมั้ยเนี่ย

น่าจะมีทั่วแล้วนะครับ คงไม่ขาดตลาดแล้วคับ Wink
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Nov 2009 19:10  

ใส่ sd card สูงสุดได้เท่าไรครับ

16 GB ครับ Wink
beecopys
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Nov 2009 18:26  

3G คืออะไรหรอ ทำอะไรได้
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Nov 2009 19:43  

3G คืออะไรหรอ ทำอะไรได้

อ้างถึง:
3G หรือ Third Generation เป็นเทคโนโลยีการสื่อสารในยุคที่ 3 อุปกรณ์การสื่อสารยุคที่ 3 นั้นจะเป็นอุปกรณ์ที่ผสมผสาน การนำเสนอข้อมูล และ เทคโนโลยีในปัจจุบันเข้าด้วยกัน เช่น PDA โทรศัพท์มือถือ Walkman, กล้องถ่ายรูป และ อินเทอร์เน็ต

--------------------------------------------------------------------------------

3G เป็นเทคโนโลยีที่พัฒนาต่อเนื่องจากยุคที่ 2 และ 2.5 ซึ่งเป็นยุคที่มีการให้บริการระบบเสียง และ การส่งข้อมูลในขั้นต้น ทั้งยังมีข้อจำกัดอยู่มาก การพัฒนาของ 3G ทำให้เกิดการใช้บริการมัลติมีเดีย และ ส่งผ่านข้อมูลในระบบไร้สายด้วยอัตราความเร็วที่สูงขึ้น

ลักษณะการทำงานของ 3G เมื่อเปรียบเทียบเทคโนโลยี 2G กับ 3G แล้ว 3G มีช่องสัญญาณความถี่ และ ความจุในการรับส่งข้อมูลที่มากกว่า ทำให้ประสิทธิภาพในการรับส่งข้อมูลแอพพลิเคชั่น รวมทั้งบริการระบบเสียงดีขึ้น พร้อมทั้งสามารถใช้ บริการมัลติมีเดียได้เต็มที่ และ สมบูรณ์แบบขึ้น

เช่น บริการส่งแฟกซ์, โทรศัพท์ต่างประเทศ ,รับ-ส่งข้อความที่มีขนาดใหญ่ ,ประชุมทางไกลผ่านหน้าจออุปกรณ์สื่อสาร, ดาวน์โหลดเพลง, ชมภาพยนตร์แบบสั้นๆ เทคโนโลยี

3G น่าสนใจอย่างไร

จากการที่ 3G สามารถรับส่งข้อมูลในความเร็วสูง ทำให้การติดต่อสื่อสารเป็นไปได้ อย่างรวดเร็ว และ มีรูปแบบใหม่ๆ มากขึ้น ประกอบกับอุปกรณ์สื่อสารไร้สายในระบบ 3G สามารถให้บริการระบบเสียง และ แอพพลิเคชั่นรูปแบบใหม่

เช่น จอแสดงภาพสี, เครื่องเล่น mp3, เครื่องเล่นวีดีโอ การดาวน์โหลดเกม, แสดงกราฟฟิก และ การแสดงแผนที่ตั้งต่างๆ ทำให้การสื่อสารเป็นแบบอินเตอร์แอคทีฟ ที่สร้างความสนุกสนาน และ สมจริงมากขึ้น

3G ช่วยให้ชีวิตประจำวันสะดวกสบายและคล่องตัวขึ้น โดย โทรศัพท์เคลื่อนที่เปรียบเสมือน คอมพิวเตอร์แบบพกพา, วิทยุส่วนตัว และแม้แต่กล้องถ่ายรูป ผู้ใช้สามารถเช็คข้อมูลใน account ส่วนตัว เพื่อใช้บริการต่างๆ ผ่านโทรศัพท์เคลื่อนที่ เช่น self-care (ตรวจสอบค่าใช้บริการ), แก้ไขข้อมูลส่วนตัว และ ใช้บริการข้อมูลต่างๆ เช่น ข่าวเกาะติดสถานการณ์, ข่าวบันเทิง, ข้อมูลด้านการเงิน, ข้อมูลการท่องเที่ยว และ ตารางนัดหมายส่วนตัว “Always On”

คุณสมบัติหลักของ 3G คือ

มีการเชื่อมต่อกับระบบเครือข่ายของ 3G ตลอดเวลาที่เราเปิดเครื่องโทรศัพท์ (always on) นั่นคือไม่จำเป็นต้องต่อโทรศัพท์เข้าเครือข่าย และ log-in ทุกครั้งเพื่อใช้บริการรับส่งข้อมูล

ซึ่งการเสียค่าบริการแบบนี้ จะเกิดขึ้นเมื่อมีการเรียกใช้ข้อมูลผ่านเครือข่ายเท่านั้น โดยจะต่างจากระบบทั่วไป ที่จะเสียค่าบริการตั้งแต่เราล็อกอินเข้าในระบบเครือข่าย อุปกรณ์สื่อสารไร้สายระบบ 3G สำหรับ 3G อุปกรณ์สื่อสารไม่ได้จำกัดอยู่เพียงแค่โทรศัพท์เท่านั้น แต่ยังปรากฏในรูปแบบของอุปกรณ์ สื่อสารอื่น เช่น Palmtop, Personal Digital Assistant (PDA), Laptop และ PC
beecopys
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Nov 2009 15:58  

ตอนนี้ขาดตลาดอีกแล้วจ่ะ

แต่ไปซื้อมาแล้ว รุ้สึกว่าการตอบสนองมันช้าหน่อยๆ แบบกดตัวเลข อาจจะมาช้าหน่อย เป็นอย่างนี้ทุกเครื่องหรือป่าว เข้าโปรแกรมบางตัวก้อช้า เลือกเพลง บางทีก้อค้างไปเลย -*-

งง จัง
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Nov 2009 20:55  

ตอนนี้ขาดตลาดอีกแล้วจ่ะ

แต่ไปซื้อมาแล้ว รุ้สึกว่าการตอบสนองมันช้าหน่อยๆ แบบกดตัวเลข อาจจะมาช้าหน่อย เป็นอย่างนี้ทุกเครื่องหรือป่าว เข้าโปรแกรมบางตัวก้อช้า เลือกเพลง บางทีก้อค้างไปเลย -*-

งง จัง

ตอนนี้รออับเฟริม์แวร์ใหม่จ้า เพื่อแก้ปัญหานะครับ อิอิ Wink
minobu17
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
วันที่โพสท์ : 22 Nov 2009 15:47  

กะว่าถ้าใช้ 3G แถวพัทยาได้ชัวร์ๆเมื่อไหร่ค่อยซื้อรุ่นนี้

แต่คงจะรออีกนานว่ามิ... Crying or Very sad

ราคาอยู่เท่าไหร่แล้วอ่ะคับตอนนี้... ไปเดินดูที่ศูนย์โนเกียก็เห็นอยู่นะ แต่ไม่ได้ถามราคา Rolling Eyes
tomyo
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Nov 2009 16:14  

อัพ FW ยังไงครับ ที่ไหน อย่างไร ขอรายละเอียดทีครับ
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Nov 2009 19:56  

minobu17 ผู้เขียน:
กะว่าถ้าใช้ 3G แถวพัทยาได้ชัวร์ๆเมื่อไหร่ค่อยซื้อรุ่นนี้

แต่คงจะรออีกนานว่ามิ... Crying or Very sad

ราคาอยู่เท่าไหร่แล้วอ่ะคับตอนนี้... ไปเดินดูที่ศูนย์โนเกียก็เห็นอยู่นะ แต่ไม่ได้ถามราคา Rolling Eyes

ราคา 3630 บาท
ตามร้านเอาจจะ 3690 - 3790 นะครับ Wink
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Nov 2009 19:58  

อัพ FW ยังไงครับ ที่ไหน อย่างไร ขอรายละเอียดทีครับ

ต้องโหลดโปรแกรม
Nokia Software Update มานะครับ
http://www.nokia.co.th/support-and-software/software/phone-software-update/download

แล้วทำตามรายละเอียด ตามโปรแกรม Wink
beecopys
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Nov 2009 13:12  

จะเล่น msm เล่น แผนที่ ยังไง หรอคะ

แล้วจะเสียเงินมั้ยในการเล่น
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Nov 2009 19:38  

จะเล่น msm เล่น แผนที่ ยังไง หรอคะ

แล้วจะเสียเงินมั้ยในการเล่น

ก็ลองไปดู ที่ Map ที่เมนูหน้าหลัก
ส่วนเข้า msn ไปที่ เมนู - แอป - อื่นๆ - แมสเซนเจอร์ นะครับ
ต้องตั้งค่าโทรศัพท์ นะครับ ตัวเองใช้เครือข่ายอะไรโทรไปขอรับการตั้งค่า gprs ก่อน จึงจะเล่นได้นะคับ Wink
ok kung
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Nov 2009 18:19  

ไม่รู้นะโดยส่วนตัวเราว่าโดยรวมแล้วดี เหมาะกับราคาแค่นี้แต่คุณภาพคับจอนะ
1.กล้องถ่ายรูปก็ชัดดีนะเราว่า แต่แค่ตอนถ่ายตอนแรกมันจะลบไม่ได้ แล้วก็ต้องรอปรับเป็น jpg
2.เสียง ดังเพราะและทุ้มดีนะคับ
3.ลำโพงการสนทนาฟังชัดเจนดีคับ ดังดี
4.ฟังเพลงโดยไม่ต้องใส่หูฟังจะเพราะกว่านะผมว่านะ แต่ลองเอาหูฟังของโซนี่มาเสียบดู
เพราะดีเลยง่ะ เป็นที่หูฟังมากกว่า ลองดูของโซนี่นะ(โทรศํพท์นะ) ดึงหัวจุกจากโซนี่แล้วมา
ฟังกับเครื่องนี้โอเคเลยนะ
5.EDGE/GPRS ดี รับ EDGE ได้รวดเร็วดี
6.รองรับทรีจีที่หน้าเซ็นทรัลเวิลล์ลองดูนะ

คือโดยรวมแล้วคิดว่าดีนะเหมาะกับราคาแต่ติดนิดนึง

ตัวเครื่องประกอบก๊อบแก๊บไปนิดนึงนะคับ โนเกีย!
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Nov 2009 18:28  

ok kung ผู้เขียน:
ไม่รู้นะโดยส่วนตัวเราว่าโดยรวมแล้วดี เหมาะกับราคาแค่นี้แต่คุณภาพคับจอนะ
1.กล้องถ่ายรูปก็ชัดดีนะเราว่า แต่แค่ตอนถ่ายตอนแรกมันจะลบไม่ได้ แล้วก็ต้องรอปรับเป็น jpg
2.เสียง ดังเพราะและทุ้มดีนะคับ
3.ลำโพงการสนทนาฟังชัดเจนดีคับ ดังดี
4.ฟังเพลงโดยไม่ต้องใส่หูฟังจะเพราะกว่านะผมว่านะ แต่ลองเอาหูฟังของโซนี่มาเสียบดู
เพราะดีเลยง่ะ เป็นที่หูฟังมากกว่า ลองดูของโซนี่นะ(โทรศํพท์นะ) ดึงหัวจุกจากโซนี่แล้วมา
ฟังกับเครื่องนี้โอเคเลยนะ
5.EDGE/GPRS ดี รับ EDGE ได้รวดเร็วดี
6.รองรับทรีจีที่หน้าเซ็นทรัลเวิลล์ลองดูนะ

คือโดยรวมแล้วคิดว่าดีนะเหมาะกับราคาแต่ติดนิดนึง

ตัวเครื่องประกอบก๊อบแก๊บไปนิดนึงนะคับ โนเกีย!

เรื่องก๊อบแกบ ก็เป็นปกติของ Nokia อิอิ Laughing
beecopys
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Nov 2009 18:33  

อยากจะเล่นแผนที่ได้ ต้องทำยังไงหรอ เปิด gprs แล้ว แต่เข้าแผนที่ไม่เห็นได้เลย -*-

ไม่รุ้ต้องโหลดอะไรหรือป่าว
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Nov 2009 18:42  

อยากจะเล่นแผนที่ได้ ต้องทำยังไงหรอ เปิด gprs แล้ว แต่เข้าแผนที่ไม่เห็นได้เลย -*-

ไม่รุ้ต้องโหลดอะไรหรือป่าว

ต้องลงโปรแกรม nokia map loader ก่อนนะครับ
โปรแกรมนี้ เป็นโปรแกรมลงข้อมุลของแผนที่ลงใน โทรศัพท์ ก่อนนะครับ Wink
meanz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Nov 2009 09:11  

อยากสอบถามว่ารุ่นนี้

นำไปใช้ที่เกาหลีได้หรือป่าวครับ พอดี สนใจรุ่นที่ รองรับ ระบบ

WMCDMA กับ 3G อยุ่เพราะ ตอนนี้ใช้ สตาร์ ไวไฟร์ อยุ่ เลยอยากหาเครื่องสำรองที่รองรับมากกว่าหน่อย อ่าครับ รบกวนด้วยครับ ....
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Nov 2009 16:41  

meanz ผู้เขียน:
อยากสอบถามว่ารุ่นนี้

นำไปใช้ที่เกาหลีได้หรือป่าวครับ พอดี สนใจรุ่นที่ รองรับ ระบบ

WMCDMA กับ 3G อยุ่เพราะ ตอนนี้ใช้ สตาร์ ไวไฟร์ อยุ่ เลยอยากหาเครื่องสำรองที่รองรับมากกว่าหน่อย อ่าครับ รบกวนด้วยครับ ....

ได้นะครับผม
เพราะใส่ซิมอะไรมันก็ปรับตัวเข้ากับประเทศได้เองแหละครับ Wink
tomyo
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Nov 2009 18:55  

ถ้าใส่ Sd 16 GB เนี่ย เครื่องจะช้าใช่ไหมครับ ช้ามากไหม
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Nov 2009 19:06  

ถ้าใส่ Sd 16 GB เนี่ย เครื่องจะช้าใช่ไหมครับ ช้ามากไหม

ไม่ช้าครับผม 8 gb ยังไม่ช่าเลย Wink
beecopys
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Nov 2009 13:28  

ต้องลงโปรแกรมแผนที่อ่ะไรหรอคะ

ขอลิ้ง และรายละเีอียดด้วย อยากลองเล่นแผนที่มาก ตอนนี้เอ็มเล่นได้แล้วค่ะ เหลือแผนที่เข้าไม่ได้
berkut
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Nov 2009 16:58  

ไม่ทราบว่าที่สิงห์บุรีมีขายยังครับ
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Nov 2009 19:15  

berkut ผู้เขียน:
ไม่ทราบว่าที่สิงห์บุรีมีขายยังครับ

มีแล้วครับผม ทั่วประเทศ Wink
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Nov 2009 19:16  

ขอลิ้ง และรายละเีอียดด้วย อยากลองเล่นแผนที่มาก ตอนนี้เอ็มเล่นได้แล้วค่ะ เหลือแผนที่เข้าไม่ได้

http://www.nokia.co.th/explore-services/maps/mapsmain Wink
beecopys
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Nov 2009 16:48  

http://www.nokia.co.th/explore-services/maps/mapsmain Wink

แล้วทำไงอ่า
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Nov 2009 21:37  

แล้วทำไงอ่า

โหลดโปรแกรม Nokia Map Loader นะครับ Laughing
ทำเรื่อยๆนะครับ
dekdee karb
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Dec 2009 07:54  

ทำไม หาซื้อยากจังครับ ขอจะเข้ามาเยอะ ๆ เมื่อไรครับ
บางร้านโก่งราคาอีกต่างหาก เลยไม่ซื้อเลย
รออยู่
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Dec 2009 10:15  

ของไม่มีเลย คับ

ถามกี่ร้านๆ ก็ตอบเหมือนกันคือของหมด

บางร้านเข้าที เครื่องเดียว

ซื้อไม่ได้ซักที Crying or Very sad
beecopys
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Dec 2009 17:33  

เซงทำไมไม่ได้ซักที -*-

หาไม่เจอ พอเจอก้อเหมือนไห้กดเลือกรุ่น ก้อไม่เห็นจะมีรุ่น 2730 เลย

พอจะกดดาวโหลด ระบบก้อไม่พบข้อมูล เซงมากมายเลย
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Dec 2009 18:43  

รออยู่ ผู้เขียน:
ของไม่มีเลย คับ

ถามกี่ร้านๆ ก็ตอบเหมือนกันคือของหมด

บางร้านเข้าที เครื่องเดียว

ซื้อไม่ได้ซักที Crying or Very sad

มันขาดตลาดเยอะจัง - -* Crying or Very sad
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Dec 2009 18:43  

dekdee karb ผู้เขียน:
ทำไม หาซื้อยากจังครับ ขอจะเข้ามาเยอะ ๆ เมื่อไรครับ
บางร้านโก่งราคาอีกต่างหาก เลยไม่ซื้อเลย

กำหล่ะ Crying or Very sad
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Dec 2009 18:45  

เซงทำไมไม่ได้ซักที -*-

หาไม่เจอ พอเจอก้อเหมือนไห้กดเลือกรุ่น ก้อไม่เห็นจะมีรุ่น 2730 เลย

พอจะกดดาวโหลด ระบบก้อไม่พบข้อมูล เซงมากมายเลย

http://nds1.nokia.com/files/support/global/phones/software/Setup_Nokia_Maps_Updater_1.0.8.exe Wink
พิษณุโลก
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Dec 2009 19:31  

ขอถามด้วยค่ะ
1.ถ้าโหลดโปรแกรม Nokia Map Loader แล้วเวลานำมาใช้จะเสียตังค์ค่าบริการอีกไหมค่ะ
2.แล้วแผนที่บอกรายละเอีอดแค่ไหนใช้นำทางได้จิงๆรึป่าวอ่ะ
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Dec 2009 22:24  

พิษณุโลก ผู้เขียน:
ขอถามด้วยค่ะ
1.ถ้าโหลดโปรแกรม Nokia Map Loader แล้วเวลานำมาใช้จะเสียตังค์ค่าบริการอีกไหมค่ะ
2.แล้วแผนที่บอกรายละเอีอดแค่ไหนใช้นำทางได้จิงๆรึป่าวอ่ะ

1.เสียค่าใช้จ่าย GPRS เท่านั่นครับ
2.ละเอียดจนสามารถนำทางไปใหถึงจุดหมายอย่างละเอียด Wink
mmaaii
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Dec 2009 16:00  

ขอบอก นะ 2700 นะ บอบบางมาก ทำร่วงนิดเดียวไม่สูงเท่าไร จอแตกเลย หน้ากากก้อบอบบาง
อย่างว่าราคานี้ จะเอาอะไรดีเนอะ
khunwong
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Dec 2009 16:15  

เพื่อนฝากขายค่ะ สีดำ 3,350 บาท ยังไม่แกะกล่อง 081-585-0494 เอ๋
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Dec 2009 19:37  

mmaaii ผู้เขียน:
ขอบอก นะ 2700 นะ บอบบางมาก ทำร่วงนิดเดียวไม่สูงเท่าไร จอแตกเลย หน้ากากก้อบอบบาง
อย่างว่าราคานี้ จะเอาอะไรดีเนอะ

ตกแรงๆหรอ Crying or Very sad
tomyo
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Dec 2009 19:58  

รุ่นนี้มี ซิลิโคน ขายยังครับ
SD Card 16 GB ใส่่้เพลงเยอะๆไม่ช้าแน่นะครับ
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Dec 2009 22:41  

รุ่นนี้มี ซิลิโคน ขายยังครับ
SD Card 16 GB ใส่่้เพลงเยอะๆไม่ช้าแน่นะครับ

มีแล้วครับ ที่ร้านผมเพิ่งเอามาวันนี้ Wink
ผ่านมา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Dec 2009 10:48  

เราซื้อมาเมื่อวานเอง จะซื้อให้แฟนแต่แฟนไม่ชอบบอกว่ามันบอบบางไปสำหรับเค้า
:-( คนซื้อเลยจ๋อยไป...

ใครอยากได้บอกนะคะ เราซื้อมา 3700 เผื่อจะลดให้ 08-9191-2288
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Dec 2009 16:47  

ผ่านมา ผู้เขียน:
เราซื้อมาเมื่อวานเอง จะซื้อให้แฟนแต่แฟนไม่ชอบบอกว่ามันบอบบางไปสำหรับเค้า
:-( คนซื้อเลยจ๋อยไป...

ใครอยากได้บอกนะคะ เราซื้อมา 3700 เผื่อจะลดให้ 08-9191-2288

ของขาดตลาดจะตายแล้ว Crying or Very sad
beecopys
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Dec 2009 18:28  

โหลดมาแล้ว ก้อเล่นในคอมหรอคะ

นึกว่า ลากลงเครื่อง -*-

(ทำไม่เป็นจิงๆๆ -*- )
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Dec 2009 20:23  

โหลดมาแล้ว ก้อเล่นในคอมหรอคะ

นึกว่า ลากลงเครื่อง -*-

(ทำไม่เป็นจิงๆๆ -*- )

ลงโปรแกรมก่อน เดี๋ยวถ้ามีอะไรถามไดอีกนะคัรบ Wink
หม่งม้ง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Dec 2009 20:51  

อยากทราบว่าตอนนี้ราคาเหลือเท่าไหร่ครับ แล้วที่เค้าบอกกันว่ามันบอบบางจริงมั้ยครับ
พอดีจะหาเครื่องเปลี่ยนครับ
sk
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Dec 2009 06:13  

ใครว่าของขาดตลาดเมื่อวานไปดูงาน 3 G tot มีบูทโนเกียมาวางขายราคา2730c 3420

บาทหรือไงเนี่ย เอามาวางหลายรุ่นเลย
อชิ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Dec 2009 15:00  

ไปถามศูนย์โนเกียที่ เซ้นทรัลพัทยามา เค้าบอกว่าของหมดแล้วคับ T_T

จะหาซื้อที่ไหนได้อีกเนี่ยช้าน!!! :(
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Dec 2009 15:15  

0 nokia เข้ามีแระ แต่ จังหวัดอื่นไม่มี Crying or Very sad
pop
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Dec 2009 05:41  

อ่าพึ่งซื้อมาไม่ถึงเดือนมีใครอยากรับไปเลี้ยงดูต่อมั้ยครับไม่มีรอยอะไรเลย หน้าจอติดฟิล์มเรียบร้อย สภาพให้ 95 เปอ เพราะใช้มาพักนึงแล้ว ขายแค่ 3000 ส่งems ฟรีครับ 0865524633 สนใจจริงๆเดวถ่ายรูปมาลงให้

ขอโทษที่ลงในหน้านี้นะครับ
pop
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Dec 2009 14:36  

pop ผู้เขียน:
อ่าพึ่งซื้อมาไม่ถึงเดือนมีใครอยากรับไปเลี้ยงดูต่อมั้ยครับไม่มีรอยอะไรเลย หน้าจอติดฟิล์มเรียบร้อย สภาพให้ 95 เปอ เพราะใช้มาพักนึงแล้ว ขายแค่ 3000 ส่งems ฟรีครับ 0865524633 สนใจจริงๆเดวถ่ายรูปมาลงให้

ขอโทษที่ลงในหน้านี้นะครับ

เพิ่มเติมครับไปดูใบเสร็จใช้ไปแค่ 11วันครับ ตอนนี้ถอดเครื่อไว้ในกล่องเรียบร้อยแล้วครับ

สนใจติดต่อมาเลยนะครับ
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Dec 2009 09:02  

เงียบ . . .
ตอนนี้ อยากให้มีสีขาว อิอิ Laughing (ทั้งเครื่อง)
คนใช้คนหนึ่ง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Dec 2009 21:42  

มีซิลิโคนขายยังครับ

???

ขอบคุณครับ
cuttonbutt
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Dec 2009 07:53  

ตกลงความเร็ว 3 g รองรับอยู่ที่เท่าไรค่ะ
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Dec 2009 08:56  

คนใช้คนหนึ่ง ผู้เขียน:
มีซิลิโคนขายยังครับ

???

ขอบคุณครับ

มีแล้วครับ Wink
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Dec 2009 08:58  

cuttonbutt ผู้เขียน:
ตกลงความเร็ว 3 g รองรับอยู่ที่เท่าไรค่ะ

อ้างถึง:
ในปัจจุบันโทรศัพท์มือถือโนเกียรองรับความเร็วในการรับ ส่งข้อมูลในยุคที่ 3 เป็นดังนี้

1. เครื่องโทรศัพท์มือถือที่รองรับความเร็วสูงสุด 384 Kbps เช่น Nokia 2730 Classic, 6500 Slide, 6600 Fold, 6600i Slide, E63 หรือ N70ME เป็นต้น

2. เครื่องโทรศัพท์มือถือที่รองรับความเร็วสูงสุด 3.6 Mbps เช่น Nokia 5230, 5320XPM, 5800XPM, 6220 Classic, 6760 Slide, E66, E71, E75, N79, N85, N86 8MP, N95, N95 8GB, N96, N97 หรือ N97 Mini เป็นต้น

3. เครื่องโทรศัพท์มือถือที่รองรับความเร็วสูงสุด 10 Mbps เช่น Nokia 5630XPM, 6700 Classic, 6710 Navigator, 6720 classic, 6730 Classic, E52 หรือ E72 เป็นต้น
snitiwat
Year's Star

จังหวัด: นครศรีธรรมราช
วันที่โพสท์ : 07 Dec 2009 23:09  

สายเชื่อมต่อรุ่นนี้
ca-101 ป่ะ
pop
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Dec 2009 05:32  

ไม่มีคนสนใจเลย แง่วๆๆ คิดว่าขายออกแล้ว ยังขายอยู่นะครับโทรมาต่อรองได้ อยากขายเก็บไว้ก็ไม่ได้ใช้ครับ ^^"
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Dec 2009 20:35  

snitiwat ผู้เขียน:
สายเชื่อมต่อรุ่นนี้
ca-101 ป่ะ

ครับ Wink
m35025
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Dec 2009 23:58  

มันต่างกับ 2700 classic ยังไงหรอครับ
33333
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Dec 2009 09:45  

เหนเครื่องแล้ว วัสดุค่อนข้างไม่ดีนะ เครื่องจริงไม่ค่อยสวยเหมือนในเนตเลยอ่า..
ก็เลยยังไม่กล้าซื้อใช้ แต่คุณสมบัติยอมรับจิงๆๆ ใครใช้แล้วช่วยเม้นมาด้วยนะคับ ขอบคุณๆ..ๆ...ๆ....ๆๆๆ
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Dec 2009 19:17  

m35025 ผู้เขียน:
มันต่างกับ 2700 classic ยังไงหรอครับ

ระบบ 3G ครับ Wink
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Dec 2009 19:18  

33333 ผู้เขียน:
เหนเครื่องแล้ว วัสดุค่อนข้างไม่ดีนะ เครื่องจริงไม่ค่อยสวยเหมือนในเนตเลยอ่า..
ก็เลยยังไม่กล้าซื้อใช้ แต่คุณสมบัติยอมรับจิงๆๆ ใครใช้แล้วช่วยเม้นมาด้วยนะคับ ขอบคุณๆ..ๆ...ๆ....ๆๆๆ

ก็ดีครับ ดีกว่าใช้พวกตัวแพงๆๆ อีก Laughing
khunwong
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Dec 2009 21:47  

khunwong ผู้เขียน:
เพื่อนฝากขายค่ะ สีดำ 3,350 บาท ยังไม่แกะกล่อง 081-585-0494 เอ๋

ขายแล้วนะคะ ขอบคุณทุกๆท่านที่สนใจนะคะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: