Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
มือใหม่หัดเล่น HTC MAGIC ของแท้ (ไม่รู้จะทำยังไงดี)

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 4 / เข้าชม: 6193
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มือใหม่หัดเล่น HTC MAGIC ของแท้ (ไม่รู้จะทำยังไงดี)
วันที่โพสท์ : 07 Dec 2009 22:17  
ตอบโดยอ้างถึง  

พอดีซื้อเครื่อง HTC Magic มาจาก Power Buy สองสามวันก่อน แต่ไม่รู้จะเข้าพวก market, goodgle map, Meebo IM และโปรแกรมอื่นๆยังไง แล้วตอ้งทำยังไงกับเครื่องมันบ้างเนี่ย งงไปหมดแล้ว
too101
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: มือใหม่หัดเล่น HTC MAGIC ของแท้ (ไม่รู้จะทำยังไงดี)
วันที่โพสท์ : 07 Dec 2009 22:26  

ถ้าไม่มีโปรแกรมพวกนี้มาไปส่งเข้าศูนย์ที่ fortune เลยครับ
แจ้งเจ้าหน้าที่ว่าขอ up rom
theantai khayanying
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: มือใหม่หัดเล่น HTC MAGIC ของแท้ (ไม่รู้จะทำยังไงดี)
วันที่โพสท์ : 09 Dec 2009 03:59  

ถ้าไม่ใช่เครื่องศูนย์แล้วไปอัพรอมนี่เสียตังอะเป่าอะครับ ถ้าเสียนี่ประมาณเท่าไหร่อะครับ
hidebank
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Dec 2009 09:09  

up rom ไม่เสียค่าใช้จ่ายครับผม และตัวพวก Android Market, Google Map เป้นโปรแกรมติด rom มาครับ แต่ Meebo IM~ เป็นโปรแกรมที่โหลดผ่าน Android Market ครับผม หรือจะโหลดตัว ไฟล์ที่เป็นนามสกุล APK เพื่อติดตั้งผ่าน pc ก็ได้ครับ โดยใช้โปรแกรม Application installer ของ android ครับ
too101
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Dec 2009 10:58  

hidebank ผู้เขียน:
up rom ไม่เสียค่าใช้จ่ายครับผม และตัวพวก Android Market, Google Map เป้นโปรแกรมติด rom มาครับ แต่ Meebo IM~ เป็นโปรแกรมที่โหลดผ่าน Android Market ครับผม หรือจะโหลดตัว ไฟล์ที่เป็นนามสกุล APK เพื่อติดตั้งผ่าน pc ก็ได้ครับ โดยใช้โปรแกรม Application installer ของ android ครับ

เครื่องศูนย์ที่ผมได้มาไม่มี Market มาด้วยครับ
แต่ไป up rom ที่ศูนย์แล้วได้ version ใหม่
interface แบบ Hero (Sense UI)
มี market มาด้วย

ถ้าไม่ใช่เครื่องศูนย์ลองโทรถามก่อนก็ได้ครับ

อ้างถึง:
ศูนย์บริการ HTC Care

ให้บริการตรวจเช็คเครื่องโทรศัพท์ HTC และอบรมการใช้งานโทรศัพท์ HTC เบื้องต้นทุกวันพุธและวันเสาร์ เวลา 13.00-16.00น.

ที่อยู่ : เลขที่ 1,3,5,7 อาคารฟอร์จูนทาวน์, ห้อง 4E75, ชั้น 4, ถ.รัชดาภิเษก แขวงดินแดง เขตดินแดง กรุงเทพฯ 10400
เวลาทำการ : เปิดทำการทุกวัน เวลา 10.30 – 19.30น. หยุดทำการเฉพาะวันปีใหม่และวันสงกรานต์
โทร. 0-2640-3399
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: