Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
อยากทราบ Capture Screen ผ่าน Esclipse ครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 12 / เข้าชม: 10334
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : อยากทราบ Capture Screen ผ่าน Esclipse ครับ
วันที่โพสท์ : 17 Nov 2009 20:27  
ตอบโดยอ้างถึง  

พอดีอ่านเจอ app ที่ Capture Screen ได้ แต่ต้องเป็นเครื่องที่ Root แล้วเลยหมดสิทธิ์
อ่านต่อไปเลยเห็นมีคนพูดถึงการ Capture Screen ผ่านโปรแกรม Esclipe น่ะครับ

ไม่ทราบว่าใครพอจะสอนการใช้ได้บ้างครับ ผมลองโหลดโปรแกรมมาแล้ว แต่ไปไม่ถูกเหมือนกัน

Embarassed

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: อยากทราบ Capture Screen ผ่าน Esclipse ครับ
วันที่โพสท์ : 17 Nov 2009 20:54  

Eclipse เป็นตัว Editor ครับ

จริงๆ ใช้ Tools ที่ชื่อว่า DDMS ใน Android SDK เวอร์ชั่นเก่าถ่ายก็ได้ครับ Neutral
Mixmerize Kzl
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: อยากทราบ Capture Screen ผ่าน Esclipse ครับ
วันที่โพสท์ : 17 Nov 2009 21:45  

พอจะมี link สอนขั้นตอนการทำแบบ Step-by-Step มั้ยครับ
พอดีว่าไม่เคยแตะโปรแกรมพวกนี้เลยครับ Embarassed
แล้วเจ้า Android SDK นี่ยังเกี่ยวข้องกับ Eclipse ด้วยรึเปล่าครับ
(ถามแบบโง่ๆหน่อยเพราะผมไม่ทราบจริงๆครับ) Crying or Very sad

ถ้าเป็นไปได้ มีใครที่จะสอนขั้นตอน Step-by-Step พร้อมรูปประกอบ
น่าจะเป็นประโยชน์สำหรับคนที่ไม่ได้ Root เครื่องมากๆเลยนะครับ
(ส่วนผมก็พลอยได้รับอานิสงไปด้วยนั่นเอง) Embarassed

ขอบคุณอีกครั้งครับ Smile
Aida
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: สุราษฎร์ธานี
วันที่โพสท์ : 18 Nov 2009 09:30  

Eclipse ก็จับได้ครับ มี DDMS เหมือนกัน
วิธีการตามนี้ ครับ
http://androidforums.com/how-tips/18313-how-capture-screen-shots-sdk.html

ส่วนอันนี้ ใช้ DDMS ของ SDK ตรงๆครับ
http://pdamobiz.com/forum/forum_posts.asp?TID=254467&PN=1
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Nov 2009 10:42  

Aida ผู้เขียน:
Eclipse ก็จับได้ครับ มี DDMS เหมือนกัน
วิธีการตามนี้ ครับ
http://androidforums.com/how-tips/18313-how-capture-screen-shots-sdk.html

ส่วนอันนี้ ใช้ DDMS ของ SDK ตรงๆครับ
http://pdamobiz.com/forum/forum_posts.asp?TID=254467&PN=1

DDMS ที่เห็นใน Eclipse ก็ได้มาจาก Android Develop Component แหละครับ ก็ตัวเดียวกันกับที่มีใน SDK แหละ Rolling Eyes
Aida
Year's Star

จังหวัด: สุราษฎร์ธานี
วันที่โพสท์ : 18 Nov 2009 14:34  

Laughing Laughing Laughing ใช่แล้วครับมันคือตัวเดียวกันแหล่ะ เผื่อเจ้าของกระทู้อยากแคปผ่าน eclipse ไงครับ อิอิ
Mixmerize Kzl
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Nov 2009 21:55  

ขอขอบพระคุณยิ่ง
ด้วยใจจริงที่กรุณา
ชื่นจิตเป็นหนักหนา
ขอขอบพระคุณ ขอขอบพระคุณ

Embarassed

สำเร็จแล้วครับ Very Happy
Rob G
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Nov 2009 09:28  

ใน ADC2 มีคนส่งโปรแกรมจับภาพหน้าจอเข้าประกวดด้วยนะ ไม่ต้องรูท

กดจับเวลา 10 วิ หรือเขย่าเครื่องเพื่อถ่าย แจ่มดี ไม่รู้จะเข้าตลาดให้โหลดได้เมื่อไหร่
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Nov 2009 12:43  

Rob G ผู้เขียน:
ใน ADC2 มีคนส่งโปรแกรมจับภาพหน้าจอเข้าประกวดด้วยนะ ไม่ต้องรูท

กดจับเวลา 10 วิ หรือเขย่าเครื่องเพื่อถ่าย แจ่มดี ไม่รู้จะเข้าตลาดให้โหลดได้เมื่อไหร่

แอบเซฟไว้หน่อยดิครับ Twisted Evil
Rob G
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Nov 2009 12:58  

Nasz ผู้เขียน:
Rob G ผู้เขียน:

แอบเซฟไว้หน่อยดิครับ Twisted Evil

ลองแล้วครับแต่ทำไม่ได้ ^^"
มันกันหมดเลย แล้วก็บังคับให้ลบออกซะด้วย เหอๆ
doodeewa
Year's Star

จังหวัด: อุดรธานี
วันที่โพสท์ : 24 Nov 2009 13:48  

แนะนำอีกอันหนึ่ง ขนาดไฟล์เล็กกว่าของตัวบน น่าใช้กว่าด้วย http://www.pdamobiz.com/forum/forum_posts.asp?TID=263662&PN=1
Rob G
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Dec 2009 16:04  

พอดีตะกี้ SD card damaged (อีกแล้ว) เลยไปคุ้ยๆดูใน SD card เจอชื่อโปรแกรมแคปหน้าจอละครับ มันสร้าง folder ชื่อ drocap มาไว้ใน SD ครับ ไม่รู้ว่าจะหาเจอมั้ยนะ อยากซื้อ Paid App ได้จัง
pnux
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Dec 2009 09:48  

thank you all guy
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: