Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Samsung Omnia 2 (i8000) - ซัมซุง
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... , 17, 18, 19  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 1817 / เข้าชม: 2215131
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Samsung Omnia 2 (i8000) - ซัมซุง
วันที่โพสท์ : 10 Dec 2009 23:54  
ตอบโดยอ้างถึง  

ผมเองก็ใช้ออม2เหมือนกันก็ใช้ดีครับความเร็วยังไม่เท่า i8910hd แต่จอสวยกว่า ผมว่า i8910hd นี่เผลอๆเร็วกว่าไอโฟนอีกนะผมว่าใครลองไปเล่นแล้วจะรู้อ่ะ มือแค่สัมผัสแบบว่าโดนนิดเดียวก็ไปแล้วอ่ะไปไวด้วยไม่มีหน่วงนิดๆเหมือนออม2เรา แล้วแต่คนชอบอ่ะนะครับมาแชร์นิดหน่อย
pok01
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: ระยอง
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Samsung Omnia 2 (i8000) - ซัมซุง
วันที่โพสท์ : 11 Dec 2009 00:03  

อ้างถึง:
VirusDemon
SP Guest

วันที่โพสท์ : 10 Dec 2009 23:52

--------------------------------------------------------------------------------

pok01 ผู้เขียน:
เชียร์น้องออม 2ครับ ยิ่งสีขาวยิ่งสวยครับ
แถมอนาคตมีผู้เชี่ยวชาญคอยปรุงรอมให้เลื่อกใช้มากมายเลย
อีกทั้งยังมีคลับของน้องออมโดยเฉพาะเวลาใครมีปัญหาอะไรในคลับช่วยแก้ได้เยอะเลยครับ
หนับหนุนครับ

สวัสดีครับพี่ ^^

แวะมา siamphone หรอครับ

เห็นพี่แว๊ปๆ ที่ pda ^^

ก็ไปๆมา2เวปนี่แหละครับได้ความรู้ดี ครับขอบคุณที่ทักทายครับ Very Happy
สับสน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Dec 2009 12:51  

ตัดสินใจไม่ถูกค่ะ ระหว่าง omnia hd , omnia II , omnia pro
ช่วยเปรียบเทียบหน่อยนะค่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Dec 2009 00:05  

อยากทราบค่ะว่าทำไม ไปดูรีวิว บางรีวิวมา บอกโปรแกรมที่มากับเครื่องมี get started และ เกมส์ crayon physic ด้วย แต่ทำไมเข้าไปหาดูใน icon โปรแกรมแล้วไม่เห็นมีเลย แถมใน file explorer ก็หาไม่เจอ เครื่องคนอื่นๆเป็นเหมือนกันรึป่าวคะ หรือเป็นที่เครื่องเราคนเดียวเนี้ยะ แล้วอีกอย่างทำไมบางรีวิว บอกว่า Omnia II มี Motion Gate a.k.a. Motion UI เหมืออนใน JET แต่เครื่องจริงที่ซื้อมานี่ไม่เห็นมีเลยค่ะ แล้วจะหาโปรแกรมตัวนี้เอามาลงได้จากที่ไหนบ้างรึป่าวคะ
VirusDemon
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Dec 2009 01:51  

สับสน ผู้เขียน:
ตัดสินใจไม่ถูกค่ะ ระหว่าง omnia hd , omnia II , omnia pro

ใช้แบบไหนตรงก่ะตัวก็ซื้อเลยครับ

ถ้าถามว่้าแบบไหนดีกว่ากันมันดีคนละด้านนะครับ

ลองบอกมาซัก 4 - 5 ข้อที่่คุณใช้นะครับ

เดี๋ยวเผื่อผมช่วยแนะนำได้ ^^
สับสน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Dec 2009 08:26  

VirusDemon ผู้เขียน:

ใช้แบบไหนตรงก่ะตัวก็ซื้อเลยครับ

ถ้าถามว่้าแบบไหนดีกว่ากันมันดีคนละด้านนะครับ

ลองบอกมาซัก 4 - 5 ข้อที่่คุณใช้นะครับ

ดูหนังบ้าง ฟังเพลงบ้าง เล่นเวปนิดหน่อย ตรวจสอบงานเอกสารนิดหน่อย

เกมเยอะหน่อย(เอาไว้แก้เซ็งค่ะ)

จริง ๆ (น่าจะ) เน้นความบันเทิงหละค่ะ เพราะดิฉันทำงานหน้าคอมทั้งวัน

แล้วก็อีกอย่างนะค่ะ ดิฉันไม่เคยใช้ทั้ง Symbian และ Window Mobile เลยค่ะ

(ได้ยินมาว่า Win Mo น่าใช้มากจากเพื่อน ๆ เลยสนใจหนะค่ะ

แต่ ก็ไปได้ยินว่า Omnia HD จอไฮโซมาก เลยสับสนค่ะ)

ขอบคุณที่ช่วยเสนอแนะนะค่ะ อิอิ
พังแป้น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Windows mobile 6.5
วันที่โพสท์ : 12 Dec 2009 17:41  

single_boy ผู้เขียน:
ลง windows 6.5 มาแล้วครับ ผมทำรีวิวมา ลองอ่านดูได้นะครับ เผื่อใครสนใจจะลง
http://www.trangcityradio.com/wm65_preview/preview_wm65.htm

ลองทำตามดูแล้วครับ....เสียวดี...กลัวเปิดไม่ติด อิอิอิ...แต่ก็ผ่านฉลุย
พังแป้น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Windows mobile 6.5
วันที่โพสท์ : 12 Dec 2009 17:52  

พังแป้น ผู้เขียน:
single_boy ผู้เขียน:
ลง windows 6.5 มาแล้วครับ ผมทำรีวิวมา ลองอ่านดูได้นะครับ เผื่อใครสนใจจะลง
http://www.trangcityradio.com/wm65_preview/preview_wm65.htm

ลองทำตามดูแล้วครับ....เสียวดี...กลัวเปิดไม่ติด อิอิอิ...แต่ก็ผ่านฉลุย

เอ้า...ชิหาย....เอ้ย...เบอร์โทรหายเกลี้ยงเลย
jommy_imi
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Dec 2009 21:06  

Shocked กำสิ คับ อันนี้ลงเองอัพเองป่าวอ่ะคับ รึว่า ศูนย์ลงอ่ะ

เบอรื หายเลย ซะงั้น งี้ ก็ แย่ดิ ว่าจะอัพมั่งซะหน่อย สงสัยต้องดู กันยาวๆ และ ท่าทาง รอม ยังไม่นิ่ง Crying or Very sad
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Dec 2009 21:41  

jommy_imi ผู้เขียน:
Shocked กำสิ คับ อันนี้ลงเองอัพเองป่าวอ่ะคับ รึว่า ศูนย์ลงอ่ะ

เบอรื หายเลย ซะงั้น งี้ ก็ แย่ดิ ว่าจะอัพมั่งซะหน่อย สงสัยต้องดู กันยาวๆ และ ท่าทาง รอม ยังไม่นิ่ง Crying or Very sad

ลงเองครับ.....พอลงเสร็จเพิ่งไปอ่านอีกเวปนึง เขาว่า ศูนย์ให้ up ผ่านเวปได้...เอ้า... แล้วที่อัพไปแล้วละ...อัพผ่านเว็ปอีกไมได้ด้วย...ฮือๆๆๆๆ
เบอร์กิ๊กหายหมด....มีโปรแกรมอะไรช่วย add phone book หรือป่าวครับ พิมพ์บนคอมแล้วลิงค์ลงมือถือเลย มีหรือเปล่าครับ
VirusDemon
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Dec 2009 00:39  

ดูหนังบ้าง ฟังเพลงบ้าง เล่นเวปนิดหน่อย ตรวจสอบงานเอกสารนิดหน่อย

เกมเยอะหน่อย(เอาไว้แก้เซ็งค่ะ)

จริง ๆ (น่าจะ) เน้นความบันเทิงหละค่ะ เพราะดิฉันทำงานหน้าคอมทั้งวัน

แล้วก็อีกอย่างนะค่ะ ดิฉันไม่เคยใช้ทั้ง Symbian และ Window Mobile เลยค่ะ

(ได้ยินมาว่า Win Mo น่าใช้มากจากเพื่อน ๆ เลยสนใจหนะค่ะ

แต่ ก็ไปได้ยินว่า Omnia HD จอไฮโซมาก เลยสับสนค่ะ)

ขอบคุณที่ช่วยเสนอแนะนะค่ะ อิอิ

จริงๆผมยังไม่ได้จับเจ้าตัว PRO เลยนะครับ

เลยไม่รู้ว่าลูกเล่น ความเร็ว ต่างๆเป็นยังไงบ้าง

แต่ถ้าชอบดูหนัง HD ก็โอเคครับ ถ้าเป็นคนใช้คอมอยู่แล้ว

WIN mobile ก็ไม่ยากครับ ข้อมูลลูกเล่นต่างๆหาได้ใน Google ครับ

หัดใช้ไม่ถึงอาทิตย์คิดว่าคงใช้ได้คล่องนะครับ ^^
0895253652
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Dec 2009 15:08  

จริงๆผมยังไม่ได้จับเจ้าตัว PRO เลยนะครับ

เลยไม่รู้ว่าลูกเล่น ความเร็ว ต่างๆเป็นยังไงบ้าง

แต่ถ้าชอบดูหนัง HD ก็โอเคครับ ถ้าเป็นคนใช้คอมอยู่แล้ว

WIN mobile ก็ไม่ยากครับ ข้อมูลลูกเล่นต่างๆหาได้ใน Google ครับ

หัดใช้ไม่ถึงอาทิตย์คิดว่าคงใช้ได้คล่องนะครับ ^^

ออมเนียโปร ไม่มีทัชวิช ไม่มีวิกเก็ต กล้องลูกเล่นน้อย วีดีโอไม่น่าจะชัดนะครับ หนาหนัก ใช้งานยากพอตัวครับ รองรับอะไรได้น้อยกว่าออมเนีย2 ครับ ข้อมูลในเว็ปนี้ผิดเยอะพอสมควรนะครับถ้าลูกเล่นขนาดนั้นขายราคา 17500 ตัวเก่าขายไม่ออกซิครับ ลองไปหาข้อมูลจากเว็ปอื่นเพิ่มเติมดูครับ
0895253652
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Dec 2009 15:23  

0895253652 ผู้เขียน:

ออมเนียโปร ไม่มีทัชวิช ไม่มีวิกเก็ต กล้องลูกเล่นน้อย วีดีโอไม่น่าจะชัดนะครับ หนาหนัก ใช้งานยากพอตัวครับ รองรับอะไรได้น้อยกว่าออมเนีย2 ครับ ข้อมูลในเว็ปนี้ผิดเยอะพอสมควรนะครับถ้าลูกเล่นขนาดนั้นขายราคา 17500 ตัวเก่าขายไม่ออกซิครับ ลองไปหาข้อมูลจากเว็ปอื่นเพิ่มเติมดูครับ

เอ๋า แก้ตั้งแต่เมื่อไหร่ล่ะนั่นไปดูอีกทีถูกหมดแล้วครับ ลองสังเกตความแตกต่างของลูกเล่นดูนะครับ ต่างพอตัวเลยล่ะ
ss_someone
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Dec 2009 18:02  

นักโดดสลับสี ยิปซีเร่ร่อน ผู้เขียน:
Arkuzzous ผู้เขียน:
ผมสงสัยนิดหน่อย วันนี้ได้โบรชัวร์ของ samsung vol.2 june-august 2009 HOT STUFF ด้านในมีราคา และ spec ของ Omnia II ราคา 23900 ที่สงสัยคือ
จอมันเป็น Amoled 16 ล้านสี
สรุปว่ามันเป็นตัวเดียวกับ Omnia i8000 ที่พรีวิวในหน้าเว็ปไซต์ต่างๆหรือป่าว
หรือ ข้อมูลของทางซัมซุงผิดพลาด
รบกวนผู้รู้ด้วยครับ จะได้ตัดสินใจได้ซะที เหนื่อย

ผมขอตอบตามความเข้าใจนะครับ คือ ตอนนี้มีเครื่องที่เป็นWM จะแสดงผลหน้าจอสีได้สูงสุดที่ 6หมื่น กว่าสีเท่านั้นนะครับ ยังไม่มีเครื่องที่แสดงสีได้เกินตามนั้นเลยครับ แต่ยังไง จอ 6หมื่นกว่าสี ของซัมซุง ก็แสดงผลได้สวยกว่า จอ16 ล้านสี ของบางค่ายก็ได้นะครับ Very Happy

ปล อาจจะเป็นเพระทางซัมซุงตีพิมพ์ผิดก็ได้นะครับ ดูอย่างโบชัวของ เจมาร์ท ก็ได้ ยังตีพิมพ์ผิดอยู่บ่อยครั้งเลยครับ

ผมโทรไปถามที่ซัมซุงเค้าบอกว่าหน้าจอ Amoled 16ล้านสีนะครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Dec 2009 20:04  

0895253652 ผู้เขียน:

ผมว่าคุณคงเข้าใจผิดไปนิดหน่อยครับ (ไม่สิเยอะพอสมควร) ผมดูรีวิว Omnia PRO มาเยอะ
ไอท่คุณว่าไม่มีอ่ะมันมีหมด -*-

http://www.cookiecoffee.com/archives/3396
<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/q2EE-YKN9vg&hl=en_US&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/q2EE-YKN9vg&hl=en_US&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>
VirusDemon
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Dec 2009 00:08  

<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/DoB6Ga7iAJ8&color1=0xb1b1b1&color2=0xcfcfcf&hl=en_US&feature=player_embedded&fs=1"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowScriptAccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/DoB6Ga7iAJ8&color1=0xb1b1b1&color2=0xcfcfcf&hl=en_US&feature=player_embedded&fs=1" type="application/x-shockwave-flash" allowfullscreen="true" allowScriptAccess="always" width="425" height="344"></embed></object>

อันนี้เป็น Video จากSS pro นะครับ

ก็ลองดูเอานะ ส่วนตัวผมว่ามันก็โอเคนะครับ

ยังไงขอพี่ท่าน 089 ด้านบนขอเวปข้อมูลตามที่พี่บอกที่นะครับ

พอดีพ่อจะซื้อออมโปร ผมดูแล้วมันก็มีเหมือนที่เวปนี้บอกหมดนะ -.-

ผิดหลาดประการใดอภัยนะทีนี้ครับ
VirusDemon
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Dec 2009 00:14  

ูู^
^
^
^
^

credit Video จากเวป omniapro.com ครับผม

ลืมครับ >o<
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Dec 2009 15:10  

---------------------------------------------------------------------------------------------------------

มันมีทั้ง ทัชวิช มีวิกเก็ต มีทุกอย่างที่ Omnia II มีครับ คอนเฟริม

หลายเจ้ายืนยันแล้วนะครับ ว่ามันคือ Omnia II ที่มีติดคีย์บอร์ด มาให้

ที่ PRO ถูกเพราะจอเล็กลง และหนากว่า ซึ่งคนไทยบางกลุ่ม ชอบบางๆ แค่นั้นครับ จบ

อย่าไปมั่วข้อมูลเลย เดียวนี้โลกมันแคบวง เช็คข้อมูล จากต่างประเทศดู ง่ายๆครับจบ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Dec 2009 17:38  

Anonymous ผู้เขียน:

---------------------------------------------------------------------------------------------------------

มันมีทั้ง ทัชวิช มีวิกเก็ต มีทุกอย่างที่ Omnia II มีครับ คอนเฟริม

หลายเจ้ายืนยันแล้วนะครับ ว่ามันคือ Omnia II ที่มีติดคีย์บอร์ด มาให้

ที่ PRO ถูกเพราะจอเล็กลง และหนากว่า ซึ่งคนไทยบางกลุ่ม ชอบบางๆ แค่นั้นครับ จบ

อย่าไปมั่วข้อมูลเลย เดียวนี้โลกมันแคบวง เช็คข้อมูล จากต่างประเทศดู ง่ายๆครับจบ

ถูก ไม่ใช่ไม่ได้มีข้อมูลอะไรก็มา ดิสเครดิต กัน ผมดูรีวิว ต่างประเทศมาเยอะมากๆๆๆ

มันก็มีหมดอะที่หมอนั่นพูด
33
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Dec 2009 13:31  

ใครสนใจน้อง ออม2 แต่มือ1 เครื่อง ศูนย์ไทย ยังไม่แกะซีล ราคาถูก เพราะคนซื้อมาต้องใช้เงินยังไม่ทันได้แกะ เชคอีมี กับศูนย์ได้เลย ราคาพิเศษ17900 ติดต่อที่ 0891171709
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Dec 2009 00:29  

ทำไมผมดูในยูทูปแล้วรู้สึก n97 หรือ n97 mini มันสมูทกว่าน้องออม2อีกอะคับ

มีความเห็นยังไง ช่วยบอกทีนะคับ
tOnmos
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : หัวข้อ: Re: Samsung Omnia 2 (i8000) - ซัมซุง
วันที่โพสท์ : 16 Dec 2009 04:47  

ผมเอาน้องออม ไปUp เป็น wm6.5 มาแล้วแต่ขอถามผู้รู้นิดครับ
ว่าทำไม เวลาเราเอาต่อกับคอม ด้วยโปรแกรม Samsung New PC Studio
ตอน wm 6.1 เห็น 8 Gb แต่พอทำเป็น wm6.5 เห็นแค่ 152mb มันต้องทำไงเหรอ
ถึงจะกลับมาเห็น 8 Gb เต็มๆ

อีกข้อครับ
map ของ GPS เครื่อง รุ่น นี้ หาโหลดจากไหนเหรอครับ แล้วตั้งค่าอะไรบ้าง
อย่าหาว่าโง่เลยนะครับ พึ่งซื้อมา ได้ 3 วันเอง
Teeann
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Dec 2009 01:59  

Samsung Omnia II gets white and enjoys some hacked Sense UI

http://www.gsmarena.com/samsung_omnia_ii_gets_white_and_enjoys_some_hacked_sense_ui-news-1329.php
Dart
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Dec 2009 03:07  

ถูก ไม่ใช่ไม่ได้มีข้อมูลอะไรก็มา ดิสเครดิต กัน ผมดูรีวิว ต่างประเทศมาเยอะมากๆๆๆ

มันก็มีหมดอะที่หมอนั่นพูด

ผมก็ว่ามันเหมือนกันนะครับ เห็นด้วยกับความคิดเห็นนี้มากๆ เห็นริวิวต่างประเทศก็มีหมดจริงๆ
tOnmos
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Dec 2009 15:59  

<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/Much42o757U&color1=0xb1b1b1&color2=0xcfcfcf&hl=en_US&feature=player_embedded&fs=1"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowScriptAccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/Much42o757U&color1=0xb1b1b1&color2=0xcfcfcf&hl=en_US&feature=player_embedded&fs=1" type="application/x-shockwave-flash" allowfullscreen="true" allowScriptAccess="always" width="425" height="344"></embed></object>

น้องออม2 Up โปรแกรมของ HTC สุดยอดเลยครับ ใครทำได้ ช่วยบอกทีครับสนใจมาก
Dart
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Dec 2009 23:14  

tOnmos ผู้เขียน:
<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/Much42o757U&color1=0xb1b1b1&color2=0xcfcfcf&hl=en_US&feature=player_embedded&fs=1"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowScriptAccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/Much42o757U&color1=0xb1b1b1&color2=0xcfcfcf&hl=en_US&feature=player_embedded&fs=1" type="application/x-shockwave-flash" allowfullscreen="true" allowScriptAccess="always" width="425" height="344"></embed></object>

น้องออม2 Up โปรแกรมของ HTC สุดยอดเลยครับ ใครทำได้ ช่วยบอกทีครับสนใจมาก

ลองไปหาที่ http://www.pdamobiz.com/forum/forum_topics.asp?FID=99 ดูครับ

มี รอมตัวหนึ่ง เป็นแบบใน Vdo ครับ ไปทักทายกันได้ที่นั่นครับ เป็นคลับของออมเนีย2ครับ

ความรู้เรื่องต่างๆเกี่ยวกับเครื่องเยอะมากครับ ลองดูในสารบัญนะครับ
Ni-Tro
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Dec 2009 23:37  

ถามแบบคนไม่รู้ omnia 2 มันมีภาษาไทยไหมอะ หรือมันมีเฉพาะเมนูของ Samsung
แต่ถ้าเป็นหน้า เมนูของ วินโดว์ มันเป็นภาษาอังกฤษ หรือ ไทยทั้ง2อย่างเลย
ใช้ samsung star มันมี ภาษาไทย
แล้ว ถ้ามี ขอดูรูปหน่อยนะ
jommy_imi
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Dec 2009 20:45  

เป็นภาษาอังกฤษ นะคับ แต่ถ้า เป็น พวกโปรแกรม รึ แอพพลเคชั่นที่ลง มัน เป็นไทยได้อ่ะนะ

อันนี้ ของผมเป็นWM6.1 อยุ่นะ ยังไม่ได้อัพ อ่ะ แต่ถ้าอัพ เป็น 6.5 แล้ว จะเป็นไทยทั้งเมนู รึป่าวมะรุ อ่ะ
Dart
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Dec 2009 23:53  

omnia 2 ถ่ายรูปกล้องหน้าได้แล้วนะครับ ลองไปดูที่ pdamobiz ได้เลยครับ

มีวิธีแก้อยู่ มาประกาศข่าวให้ทราบโดยทั่วกันครับ
SWEETTOEY
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Dec 2009 00:08  

ขอฝากขายหน่อยครับ Omnia2 สีขาว 17,000.- wm6.5 เครื่องศูนย์ สภาพเหมือนใหม่ ใช้ถนอมมาก ไม่มีรอย ไม่เคยตก ซื้อมาเมื่อวันที่ 8/12/09 แถมซองซิลิโคนของ capdase สองอัน อุปกรณ์ยกกล่องครับ ปากกา+หูฟังรีโมทสีขาว ดาต้า สายชาร์ท ซอง ซีดีรอม+route66

ราคาก้อค่อนข้างถูกแล้วครับ ขอไม่ลดละกันนะครับ ซื้อมาตอนราคาเต็มเลย 23,900 ขายเพราะจาไปถอยhtcอ่ะ

สนใจติดต่อกอล์ฟ 085 022 3337 ครับ สะดวกดูของได้ละแวกสถานีรถไฟฟ้านะครับ
*ไม่่รับซื้อขายทางไปรษณีย์นะครับ*
gggt43g43
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Dec 2009 01:19  

ขายออมเนียสอง เครื่องประกันมาบุณครองมีใบรับประกัน สภาพใหม่มาก ไม่มีรอย ติดกันรอยหน้าหลัง และมีซิลิโคนเรียบร้อย แผนที่ก็ลงให้เสร็จ อัพเป็น 6.5 ศูนย์ด้วย ขอขายที่ 13900 ไม่ลดแล้วนะครับ รีบติดต่อ และมานัดลองเครื่องได้ที่ 08สาม029เจ็ดสี่หนึ่งแปด
หรือระบบ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Dec 2009 01:35  

gggt43g43 ผู้เขียน:
ขายออมเนียสอง เครื่องประกันมาบุณครองมีใบรับประกัน สภาพใหม่มาก ไม่มีรอย ติดกันรอยหน้าหลัง และมีซิลิโคนเรียบร้อย แผนที่ก็ลงให้เสร็จ อัพเป็น 6.5 ศูนย์ด้วย ขอขายที่ 13900 ไม่ลดแล้วนะครับ รีบติดต่อ และมานัดลองเครื่องได้ที่ 08สาม029เจ็ดสี่หนึ่งแปด

ทำไมโทรไปแล้วมันบอกไม่มีเบอรืนี้ไหนระบบ ประมาณไม่มีตัวตน จริงอะครับ งง
gggt43g43
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Dec 2009 12:11  

หรือระบบ ผู้เขียน:

ทำไมโทรไปแล้วมันบอกไม่มีเบอรืนี้ไหนระบบ ประมาณไม่มีตัวตน จริงอะครับ งง

แน่ใจเหรอครับ ว่ากดถูก ผมก็ใช้เบอร์นี้มาห้าปีแล้วอ่ะ ลองโทรมาใหม่สิครับ อ้อ ของผมเป็นฮัท อาจจะติดต่อยาก แต่เบอร์รับรองถูกแน่นอนครับ
pok01
Year's Star

จังหวัด: ระยอง
วันที่โพสท์ : 21 Dec 2009 17:59  

ราคานี้ลองไปปล่อยที่ www.pdamobiz.com ครับรับรองไปไวแน่
Prettygirl_12
Year's Star

จังหวัด: พิษณุโลก
วันที่โพสท์ : 22 Dec 2009 22:01  

รุ่นนี้ยังน่าเล่นอยู่มั้ยค่ะ??

ฟังเพลงบ้าง ชอบถ่ายรูป เล่นเกมส์ ลงโปรแกรม ชอบแบเรวๆๆค่าา เครื่งอมันช้ารึป่าวค่ะ??
SWEETTOEY
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Dec 2009 22:32  

SWEETTOEY ผู้เขียน:
ขอฝากขายหน่อยครับ Omnia2 สีขาว 17,000.- wm6.5 เครื่องศูนย์ สภาพเหมือนใหม่ ใช้ถนอมมาก ไม่มีรอย ไม่เคยตก ซื้อมาเมื่อวันที่ 8/12/09 แถมซองซิลิโคนของ capdase สองอัน อุปกรณ์ยกกล่องครับ ปากกา+หูฟังรีโมทสีขาว ดาต้า สายชาร์ท ซอง ซีดีรอม+route66

ราคาก้อค่อนข้างถูกแล้วครับ ขอไม่ลดละกันนะครับ ซื้อมาตอนราคาเต็มเลย 23,900 ขายเพราะจาไปถอยhtcอ่ะ

สนใจติดต่อกอล์ฟ 085 022 3337 ครับ สะดวกดูของได้ละแวกสถานีรถไฟฟ้านะครับ
*ไม่่รับซื้อขายทางไปรษณีย์นะครับ*

ขายแล้วนะคร๊าบ ขอบคุณครับ^^
somlee
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Jan 2010 21:14  

ผมอยากทราบว่า om1และ2 ต่างกันมากเลยไหมครับ พอดีเห็นราคาต่างกันมาก(20000และ9900)
ใช้โทรเข้าออกเป็นส่วนมาก ถ่ายรูปเด็กๆ(ลูก)บ่อยเหมือนกัน เข้าเน็ตบ้าง(ไม่บ่อย) โหลดเพลงและMVจากyou tube ให้ลูกดูบ้าง
ขอความเห็นด้วยนะ
0000
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Jan 2010 22:02  

CPU ยังไม่แรงพอครับ

เล่นแล้วยังหน่วงๆ มีกระตุก ยิ่งตอนสไลด์รูปนะ ไม่ค่อยไป

มันอืดๆพิกล
pppp44444
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Jan 2010 14:19  

รบกวนถามครับ มีใครเคยใช้ออมเนี่ย2 ดูวงจรปิดบ้างครับ ถามช่างเทคนิคแล้ว เค้าบอกว่าใช้ดูได้ จริงหรือเปล่าครับ(ดูผ่านทางอินเตอร์เนท) ขอบคุณครับ
teddybear
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Jan 2010 13:15  

Teeann ผู้เขียน:

Samsung Omnia II gets white and enjoys some hacked Sense UI

http://www.gsmarena.com/samsung_omnia_ii_gets_white_and_enjoys_some_hacked_sense_ui-news-1329.php

อยากได้น้องออม พิงค์ อ่ะ จะมีเข้ามาสนองนีด มั๊ยนะคะเนี่ย
ต้นครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Jan 2010 18:50  

ต้องการซื้อ ออมเนีย 2 สีขาว ใครจะขายโทรมานะครับ
ขออุปกรณ์ครบ มากับ0 นะสภาพดีๆหน่อย หรือแลกกับออมเนียสีดำเครื่องใหม่

ผมต้องการซื้อสีขาวนะ สีดำผมมีเครื่องกำลังจะขายอยู่จะซื้อสีขาว ซื้อมาซ้ำกันแฟนเลยให้หาสีขาว -*-

089-1888850 ต้น ก่อนวันที่ 20 ม.ค 53นะครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Jan 2010 02:31  

ราคาส่งมาแล้วจ้า

18100 บาท
คนข้างบ้าน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Jan 2010 22:21  

ต้องการขาย ออมเนีย 2 สีดำเครื่องศูนย์ เพิ่งซื้อ 14 มค 53 ขายยกกล่องราคา 18,000 ต่อiรองได้ สะดวกดูสินค้าที่ central ลาดพร้าว หรือ รพ วิภาวดีค่ะ พิม 086 0874884 ขายพร้อมคู่มือ ( ซื้อมาต่างหาก เล่มละ 225 บาท ) แถมฟรี ยังไม่ได้ลงโปรแกรมเพิ่มนะค่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Jan 2010 00:15  

คนข้างบ้าน ผู้เขียน:
ต้องการขาย ออมเนีย 2 สีดำเครื่องศูนย์ เพิ่งซื้อ 14 มค 53 ขายยกกล่องราคา 18,000 ต่อiรองได้ สะดวกดูสินค้าที่ central ลาดพร้าว หรือ รพ วิภาวดีค่ะ พิม 086 0874884 ขายพร้อมคู่มือ ( ซื้อมาต่างหาก เล่มละ 225 บาท ) แถมฟรี ยังไม่ได้ลงโปรแกรมเพิ่มนะค่ะ

กำ ขายซะเท่า ราคามือ 1 เลยอะ
มือ1 แค่ 18100 บาท เองนะครับ
pimployy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Jan 2010 00:02  

ขอถามหน่อยค่ะ ว่า ตัวนี้สามารถอ่านภาษาจีนได้มั้น แล้วก้ สามารถเอาไปลงโปรแกรมพิมจีน และดิกส์จีนได้มั้ยค่ะ
มีความจำเป็นต้องใช้ภาษาจีนนะค่ะ
ขอบคุนค่ะ
pimployy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Jan 2010 00:04  

ขอถามหน่อยค่ะ
ตัวนี้สามารถอ่านภาษาจีนได้มั้ยค่ะ
สามรถเอาไปลงโปรแกรมพิมจีนได้มั้ยค่ะ และลงดิกส์จีนได้มั้นค่ะ
ถ้าจะลง ต้องไปลงที่ไหนเหรอค่ะ?
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Jan 2010 20:04  

ถามหน่อยนะครับ

ถ้าหิ้วเข้ามาจากยี่ปุ่นเนี่ย จะเอามาใช้ได้มั้ยครับ

แล้วราคาจะต่างกันเยอะมั้ย?

พอดีญาติอยู่ที่ยี่ปุ่นอ่ะครับ
lil' cutie
Gold Member
Gold Member
Year's Star

จังหวัด: เมืองย่าโม ^O^
วันที่โพสท์ : 19 Jan 2010 15:38  

จะเข้าไทยมั้ยอ่ะ OZ OMNIA กะ T OMNIA

แรงดี อิอิ
ตอบได้แล้ว
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Jan 2010 22:31  

0000 ผู้เขียน:
CPU ยังไม่แรงพอครับ

เล่นแล้วยังหน่วงๆ มีกระตุก ยิ่งตอนสไลด์รูปนะ ไม่ค่อยไป

มันอืดๆพิกล

นั่นสินะ
PAITOOL
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Jan 2010 09:07  

ซัมซุง OMNIA2 14000 บาทถ้วนๆๆๆๆ ไม่ลดเเล้ว EMS +70

+เมม4กิ๊ก+ที่ชาร์ท+หุฟัง2ท่อน+ดาต้า+ปากกา+ซอง+ซีดี+คู่มือ+กล่อง
ประกันถึง31/10/53

เครื่องสวยๆๆๆๆๆๆๆ มีตำหนิเเค่รอยเส้นขีดๆที่เดียวตามรูปสุดท้ายที่ฝาหลัง
เครื่องจริงจะเห็นไชดนะครับ รีบติดต่อมาที่ 0819109102

Jukkruuu...
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Jan 2010 19:52  

ขายกันทำไมอ่ะครับเนี่ย เห็นในบอร์ดขายกันเยอะมาก พอๆกะ Satio เลย

มันไม่ดีรึว่างัยอ่ะคับ กะลังจะซื้อ ลังเลเลย.......
jd345
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Jan 2010 10:53  

ซัมซุง ออมเนีย 2 ( i8000) ราคา 16500 บ. สีดำ 8G+mem 4G เครื่องศูนย์ ใหม่เอี่ยม ได้มายังไม่ได้แกะกล่อง ประกันศูนย์ซัมซุึง โทร 0867100484
todd
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Jan 2010 21:56  

ขายกันทำไมเนี่ยยย งง งง ขายกันเพียบเลย ไม่ดีเหรอคับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Jan 2010 13:22  

โทรไปแล้วมันไม่เห็นติดเลยครับ เหมือนเบอร์ยังไม่เปืดใช้
ยังไง หว่า แปลก
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Jan 2010 13:35  

Jukkruuu... ผู้เขียน:
ขายกันทำไมอ่ะครับเนี่ย เห็นในบอร์ดขายกันเยอะมาก พอๆกะ Satio เลย

มันไม่ดีรึว่างัยอ่ะคับ กะลังจะซื้อ ลังเลเลย.......

ผมลงทุนย้อนกลับไปนับตั้งแต่หน้าแรก มีคนประกาศขาย แค่ 4 รายเองนะครับ
อีกอันนั้นเป็นการลง2ครั้ง

ที่บอกขายกันเยอะ เท่า Satio นี่ ที่ผมไปนับมา Satio มัน เกิน 10 ราย มันพอๆกันตรงไหนหว่า

ผมว่าบอร์ดเริ่มมีพวกดิสเครดิต โผล่มา

ก่อนอ่านโปรดใช้วิจารณญาร ด้วยครับ ว่าไหนข้อมูลจริง ในข้อมูลลวง
ich
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Jan 2010 21:40  

ตกลงว่า Omnia 2 เท่าที่ใช้ OK มั้ยคะ
จะไปซื้อในงาน TME อาทิตย์หน้าค่ะ
เลยอยากเช็คก่อนว่ามีปัญหาอะไรรึป่าว
อ้อ อีกคำถาม Razz ถ้าเราไม่ใช้ stylus เลย มันจะใช้งานสะดวกมั้ยคะ
หรือบางครั้งอาจจะต้องใช้บ้าง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Jan 2010 00:01  

ich ผู้เขียน:
ตกลงว่า Omnia 2 เท่าที่ใช้ OK มั้ยคะ
จะไปซื้อในงาน TME อาทิตย์หน้าค่ะ
เลยอยากเช็คก่อนว่ามีปัญหาอะไรรึป่าว
อ้อ อีกคำถาม Razz ถ้าเราไม่ใช้ stylus เลย มันจะใช้งานสะดวกมั้ยคะ

ตั้งแต่ผมซื้อมาใช้ ก็ใช้นิ้ว ล้วนๆ เล่นเนต เล่นเกม ไม่เคยมีปัญหานะครับ นี่ก็จะ 2 เดือนหละ
ไม่รู้สึกขัดใจหรืออึดอัดนะครับ
ich
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Feb 2010 15:18  

ich ผู้เขียน:

ตั้งแต่ผมซื้อมาใช้ ก็ใช้นิ้ว ล้วนๆ เล่นเนต เล่นเกม ไม่เคยมีปัญหานะครับ นี่ก็จะ 2 เดือนหละ
ไม่รู้สึกขัดใจหรืออึดอัดนะครับ

อีกซักคำถามค่ะ Razz
ปกติไม่ค่อยถ่ายรูปกลางแดด เรื่อง Omnia 2 แพ้แสงคงไม่เป็นปัญหา
แต่ว่าบางครั้งชอบถ่ายตอนกลางคืนแบบปรับ night mode ไม่ใช้ Flash ภาพจะสว่างพอ
ให้เห็นมั้ยคะ เพราะใช้โนเกียมันค่อนข้างสว่างทีเดียว แต่ Iphone มืดตื๊ดตื๋อเลยอ่ะค่ะ
Omnia 2 จะชัดมั้ยเอ่ย กลัวจะเหมือน IPhone Surprised
nai99
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Feb 2010 08:01  

ขอถามคนที่ใช้อยู่นะครับ... ระบบ GPS ของรุ่นนี้ มีทั้งแบบ GPS และ A-GPS ใช่ไหมครับ
0.0
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Feb 2010 21:39  

กล้องหน้ารุ่นนี้มันถ่ายกล้องหน้าได้ด้วยหรือค๊ะ ?

เเล้วปรกติมันถ่ายไม่ได้หรอค๊ะเห็น มี อันนึงบอกว่าหั้ยเข้าไปเเก้ไข

ที่PDAMobiz.com:

ตรงส่วนไหค๊ะ

อยากทราบเเค่กล้องหน้ามันใช้ถ่ายรูปได้ไหม เละชัดไหมค๊ะ

ก๊ะว่าจะไปดูที่งานมือถือเหมือนกันค๊ะ ถ้ามีก๊ะอาจจะไปซื้ออยู่ค๊ะ
VirusDm
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Feb 2010 01:29  

0.0 ผู้เขียน:
กล้องหน้ารุ่นนี้มันถ่ายกล้องหน้าได้ด้วยหรือค๊ะ ?

เเล้วปรกติมันถ่ายไม่ได้หรอค๊ะเห็น มี อันนึงบอกว่าหั้ยเข้าไปเเก้ไข

ที่PDAMobiz.com:

ตรงส่วนไหค๊ะ

อยากทราบเเค่กล้องหน้ามันใช้ถ่ายรูปได้ไหม เละชัดไหมค๊ะ

ก๊ะว่าจะไปดูที่งานมือถือเหมือนกันค๊ะ ถ้ามีก๊ะอาจจะไปซื้ออยู่ค๊ะ

กล้องหน้าสามารถถ่ายได้นะครับ โดยการแก้ REGISTRY มัน

โดยปกติเค้าไม่ให้ถ่ายหรอกครับ แต่คนไทยและชาติอื่นหาวิธีให้มันทำได้

หาข้่อมูลได้ที่ PDAMOBIZ.com แหละครับ มีพี่ๆคอยแนะนำอยู่มากมาย

ไม่ก็เมล์มาถามผมก็ได้ virusdemon88@hotmail.com ^^
VirusDm
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Feb 2010 01:39  

http://pdamobiz.com/forum/forum_posts.asp?TID=269893&PN=1

Credit Minddragon At pdamobiz อันนี้แหละครับ พีี่คนนี้เค้านำวิธีทำมาให้ครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Feb 2010 18:08  

ขอคุณมากเลยนะค่ะ คุณVirusDm
^^"
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Feb 2010 00:01  

ดี ฮะ ผมไปซื้อมาแล้วฮะ รู้สึกว่าใช้นิ้วกดแล้วมันโดนไม่ตรงจุดไงก็ไม่รู้ หรือว่า ผมจะนิ้วใหญ่เกินไปแล้วเวลาจะพิมพ SMS ชองกดจะเล็กมากผมก็ลำบากอีกเช่นเคย

แบบนี้หน้าจอไม่ดีอะเปล่าฮะกดไม่ค่อยติดหรือบางที่ก็ต้องใช้กำลังกันมั้ง 555

วานท่านอาจารณ์ประจำบอดด้วยนะฮะ
มือใหม่ค่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Feb 2010 15:05  

ออมเนีย 2 มีสีชมพูยังค่ะ พอดีจะไปซีคอนหาซื้อสักเครื่องค่ะ

เเล้วสีขาวเเพงกว่าสีดำป่ะค่ะ

พอดีจะไปเดินดูที่ซีคอนอ่ะ ควรซื้อในราคาที่เท่าไรดีอ่ะมือ1 ถึงจะไม่โดนหลอก
หรือไปซื้อที่มาบุญครองดี
สี่ตาพาเพลิน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Feb 2010 15:16  

อยากซื้อซื้อ Samsung Omnia 2 มือ2ครับ มีใครขายบ้างครับ เบื่อเเล้วก้อขายผมได้ครับ มือ1 ผมไม่มีตังอ่ะ มีอยู่ 15000 บาทเอง
สี่ตาพาเพลิน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Feb 2010 17:35  

PAITOOL ผู้เขียน:
ซัมซุง OMNIA2 14000 บาทถ้วนๆๆๆๆ ไม่ลดเเล้ว EMS +70

+เมม4กิ๊ก+ที่ชาร์ท+หุฟัง2ท่อน+ดาต้า+ปากกา+ซอง+ซีดี+คู่มือ+กล่อง
ประกันถึง31/10/53

เครื่องสวยๆๆๆๆๆๆๆ มีตำหนิเเค่รอยเส้นขีดๆที่เดียวตามรูปสุดท้ายที่ฝาหลัง
เครื่องจริงจะเห็นไชดนะครับ รีบติดต่อมาที่ 0819109102

13000 ได้ไหมครับ ผมซื้อเลย อยู่ กทม
ping100
Year's Star

หัวข้อ : ซื้อรุ่นไหน คุ้มค่ากับเงิน
วันที่โพสท์ : 23 Feb 2010 14:42  

ซื้อรุ่นไหน คุ้มค่ากับเงิน มากที่สุด ขอแบบไม่มีสาวกไหนนะ เอาจากใช้งานจริงนะ

NK X6

sony Vivaz

Samsung omnia II
nai99
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Feb 2010 15:38  

ราคาตัวใหม่ เหลือเท่าไหรแล้วครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Feb 2010 23:34  

ราคามือ2ตอนนี้เท่าไรและมือ1ด้่่วยหาตามเวปเจอต่ำสุด9500บางก็10000ประกันเหลือ2-3เดือน
เครื่องมีข้อเสียไรมังขอดีไรมัง
เติ้ง 48
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Feb 2010 07:18  

ซื้อรุ่นไหน คุ้มค่ากับเงิน มากที่สุด ขอแบบไม่มีสาวกไหนนะ เอาจากใช้งานจริงนะ

NK X6 SYM

sony Vivaz

Samsung omnia II WM

เปรียบกันไม่ได้หรอกครับ คนละระบบกัน แต่ผมเชียร์เรื่องธุรกิจ กึ่งๆ มิลติมีเดียก็ om2

แต่ถ้าเน้นเรื่อง เสียง เกม คงไปทาง VIVAZ & X6 นะัครับ ไม่สน SS HD หรอครับ

ตอนนี้ราคา 16000-17000 เองครับผม กล้องชัด+ถ่ายวิดีโอ โอเคเลยครับ ^^

ราคาตอนนี้ om2 อยู่ที่ 17500-19900 ครับ อยู่ที่ร้านส่งแต่ละที่ ไม่เหมือนกัน

19900 เนี่ย ราคาศูนย์ SS เลย พวกมือหนึ่ง 10000 ต้นๆนี่ระวังด้วยนะครับ

ขายตามเว็ป แปลกๆ ของเก๊ชัวร์ โปรดระวัง ช่วงนี้มันเริ่มกลับมาระบาดครับผม

ขอให้เลือกเครื่องที่ชอบละกันนะครับ แวะมาให้ข้อมูล สวัสดีคนไทย
Cartoon-9
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Rayong ^_^ฮิ
วันที่โพสท์ : 02 Mar 2010 17:55  

ต้องการ มือ2 ขอสภาพดีๆหน่อยนะครับ ผมสู้ราคาได้แค่ 14000 ครับ

ติดต่อได้ที่นี่ครับ 0817625044
dollysheep
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Mar 2010 20:00  

เออ คือว่าถ้าผมจะซื้อ ผมจะไปซื้อที่ศูนย์ดีมั้ยคับ

แล้วถ้าผมไปซื้อที่ศูนย์ ถ้าจะให้เค้าอับเปน WM 6.5 ได้ป่ะคับ ?

แล้วที่ศูนย์มีสีขาวป่ะคับ

ขอบคุนคับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Mar 2010 14:22  

dollysheep ผู้เขียน:
เออ คือว่าถ้าผมจะซื้อ ผมจะไปซื้อที่ศูนย์ดีมั้ยคับ

แล้วถ้าผมไปซื้อที่ศูนย์ ถ้าจะให้เค้าอับเปน WM 6.5 ได้ป่ะคับ ?

แล้วที่ศูนย์มีสีขาวป่ะคับ

ขอบคุนคับ

ที่ศูนย์เค้า up ให้ฟรีค่ะ

และมีเรื่องรบกวนถามค่ะ
เกี่ยวกับวันที่ค่ะ คือว่า เวลา set ค่าวันที่
ตัวอย่าง ของเดิม คือ 17-Mar-2010 แต่พอเล่นไป
เล่นมา มันกลายเป็น 17-Mar-53 ไปเฉยเลยค่ะ
อยากแก้ให้เป็นแบบเดิม ทำไงก้อไม่ได้ค่ะ
ใครรู้บ้างช่วยบอกด้วยนะคะ

ขอบคุณมากค่ะ
tanba
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Mar 2010 11:38  

เข้า youtube ไปดู mv แล้วทำไมภาพแตกหรอคับ มันเกี่ยวกับโปรแกรม opera หรือเปล่าคับ
อยากดูชัดๆทำยังไงครับ ช่วยแนะนำที่ครับ
Ke
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Mar 2010 09:55  

ขาย Omnia2 (สีดำ) 8G ของแท้ สภาพใหม่ ติดสติกเกอร์หน้าหลังแล้ว มีรอยเล็กน้อย ใช้ถนอม เมม 4G ยกกล่อง ประกันศูนย์ ~ 1ปี (เครี่องปลายปี 09)
+ ลง Garmin Mobile XT (crack) เรียบร้อยใช้ได้ดี

spec review => http://hitech.sanook.com/mobile/reviewsamsung_12987.php

ขาย 14,000

K 089-9212024
Kr
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Mar 2010 10:01  

ขาย Omnia2 (สีดำ) 8G ของแท้ สภาพใหม่ ติดสติกเกอร์หน้าหลังแล้ว มีรอยเล็กน้อย ใช้ถนอม เมม 4G ยกกล่อง ประกันศูนย์ (เครี่องปลายปี 09)
+ ลง Garmin Mobile XT (crack) เรียบร้อยใช้ได้ดี UP OS เป็น WM 6.5 ได้เรย

ขาย 14,000

K 089-9212024
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Mar 2010 10:11  

ดี ฮะ ผมไปซื้อมาแล้วฮะ รู้สึกว่าใช้นิ้วกดแล้วมันโดนไม่ตรงจุดไงก็ไม่รู้ หรือว่า ผมจะนิ้วใหญ่เกินไปแล้วเวลาจะพิมพ SMS ชองกดจะเล็กมากผมก็ลำบากอีกเช่นเคย

แบบนี้หน้าจอไม่ดีอะเปล่าฮะกดไม่ค่อยติดหรือบางที่ก็ต้องใช้กำลังกันมั้ง 555

วานท่านอาจารณ์ประจำบอดด้วยนะฮะ

ให้ไปที่setting> general setting> Align Screen

พอเข้ามาในเมนูAlign Screenแล้ว ให้Tapคำว่า Align Screen

จากนั้นหน้าจอจะมีสัญลักษณ์ " + " ให้จิ้ม จิ้มตามสัญลักษณ์

จนกว่าหน้าจอจะกลับมาอยู่ที่เมนูAlign Screen จากนั้นให้กดOK

การทำแบบนี้จะทำให้การTapหรือการจิ้มนั่นแหละ จะทำให้ตรงจุด

มากขึ้น แต่ถ้าวันใดเครื่องเกิดค้างจนเราต้องรีสตาร์ท ให้ทำแบบนี้ใหม่คับ

จะทำให้เราใช้งานได้อย่างสบายใจไร้กังวล
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขายจ้าขาย
วันที่โพสท์ : 29 Mar 2010 10:30  

ขายออมเนีย2 สีขาว WM6.5 สภาพ99% ซื้อมาวันที่ 31 มกราคม 2553

แถมฮาร์ดไดร์ฟ120GB ติดฟิล์มกันรอยแล้ว ไม่มีแม้แต่รอยแมวข่วน อุปกรณ์ยกกล่อง

ด่วน!!ถ้าท่านโทรมาภายใน3วันนับจากวันที่โพส

แถมฟรี! บลูทูธสเตอริโอซัมซุงรุ่น SBH650 ซื้อแยกมาราคา 1,990 บาท

***ยกชุดนี้สนนราคา15,000บาท ห้ามต่อ ห้ามตีสนิท***

ที่ขายเพราะเมียไล่ออกจากบ้าน ไม่มีตังค์^^ 0853677177/0838838733บอย
benitora
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Apr 2010 03:22  

ทำไมเข้า>>>>http://sites.google.com/site/omniaclub/setting/install-program ไม่ได้อะ
mayinlove
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
วันที่โพสท์ : 06 Apr 2010 13:55  

Omnia2 สามารถอัพ WM 6.5.3 ได้ไหมครับ
dencam
Year's Star

จังหวัด: สมุทรสาคร
วันที่โพสท์ : 06 Apr 2010 18:24  

วันอาทิตย์ที่ผ่านมา ไปเดิน MBK มา ราคา รุ่นนี้อยู่ที่ 15800 แล้วอ่ะครับ ชั้น4 ฝั่งโตคิว บอกไว้เป็นข้อมูลนะครับ สำหรับ คนที่จะซื้อใหม่อ่ะ
ปล เครื่องศูนย์ด้วยนะครับ
palmy123
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Apr 2010 10:35  

Samsung Omnia II i8000

สามารถติดไวรัสจาก คอมพิวเตอร์ได้ไหมคับ ?
OUMi
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 May 2010 22:04  

ขอถามหน่อยค่ะ..

คือไปตั้ง wallpaper ที่หน้า today (ภาพมันจะขึ้นเป็นภาพเดียวกันที่หน้าจอหลัก แล้วก็เวลากดไปที่ start ก็จะเป็น background เดียวกัน) แต่ต้องการจะเอาออก จะต้องทำยังไงคะ อยากใช้ theme Vera Wang red ไม่เอา wallpaper มาปิดรูปสวยๆ ต้องทำยังไงคะ่ ช่วยบอกทีนะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 May 2010 16:19  

อ้างถึง:

NK X6

sony Vivaz

Samsung omnia II

ก็น่าจะเป็น Omnia นี่แหละครับ ถ้าจะให้ดีรู้สึกว่า Omnia Lite จะคุ้มยิ่งกว่าอีก
ไม่ใช่สาวกแน่นอนเพราะใช้ iPhone แต่แอบปันใจ อุอิ
EliteSaint
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 May 2010 16:51  

รับมือถือ samsung omnia II i8000 สภาพดี
นัดพบ และส่งของที่พิษณุโลกครับ
ราคา 12,000 - 13,000 ตามสภาพ และอายุการใช้งานครับ

สนใจโทร. 086-8390353
bunbun
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Jun 2010 21:03  

ใช้แล้วถูกใจมากครับ คนใช้เยอะดี เลยหาโปรฯลงง่าย นี่ก็ลง map ไปแล้ว แล้วก็อย่างอื่นอีกนิดหน่อย วันนี้ก็ดูหนังจบไปเรื่องนึง (๒ ชม.ครึ่ง) + คุยชั่วโมงนึง + ฟังเพลง เล่นก๊อกๆแก๊กๆ อีกชั่วโมงนึง เหลือแบ๊ต ๗๕% อึดมาก

แนะนำนะครับ ลงโปรแกรมเท่าที่ใช้งานก็พอนะครับ แต่ถ้าอยากลงเยอะก็ไม่เป็นไร แต่มีโอกาสเจอโปรฯที่ไม่สมบูรณ์แล้วทำให้เครื่องช้า/รวน ได้นะคับ
084-0600346
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Jun 2010 17:58  

ขาย omnia 2 16G สภาพ 90% มีรอยนิดหน่อย
อุปกรณืแท้ ขาย 10000 ราคาคุยได้

ขายเพราะต้องการซื้อ psp

กรุงเทพ 084-0600346
heartcooling
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Jul 2010 23:03  

มีใครสนใจแลก omnia 2 สีขาว กับ N97 สีขาว บ้างค่ะ สนใจแอตมาเลยค่ะ heartcooling@hotmail.com
Elysium
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Jul 2010 19:15  

อยากถามเรื่องพิมพ์ภาษาไทยนะครับ

เวลาจะพิมพ์ภาษาไทยใน Omnia มักจะลง software ตัวไหนกันครับ? ใช่ ThaiWinCE กันหรือเปล่า?

เท่าที่ผมเคยดู Omnia 2 มันไม่มี Stylus ในตัวใช่ไหมครับ? ทีนี้เวลาจะพิมพ์ภาษาไทยลำบากกันไหมครับ? เพราะตอนนี้ผมใช้ Acer ลง ThaiWinCE แล้ว Visual Keyboard ตัวมันค่อนข้างเล็กน่ะครับ
jommy_imi
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Jul 2010 11:58  

[b] Very Happy ไม่ได้แวะ เข้ามานาน มากๆๆๆๆๆ เหอๆๆๆ
ผม เป็ฯ คนนึง ที่ ใช้ น้องออมมาได้ จะ ปี นึงแล้ว อ่ะ ก็ มีปัญหาที่ แก้ได้ แต่ขี้เกียจจะแก้ อยุ่ สองเรื่องอ่ะ คือ ตอนเล่น msn มันจะตอบสนองช้าบ้างเร็วบ้าง อึดอัด พอสมควร ขึ้นอยุ
กะเครือข่าย ณ ช่วงเวลาและสถานที่นั้นๆ ด้วยมั๊ง แต่ก็ อภัยได้
ส่วนอีกขือ นึง คือ เวลา ฟังเพลง จากmy player รึ FM แล้ว ดันมีสายโทรเข้ามาอ่ะ พอรับและสายคุย เสร็จและ ฟังเพลงต่อ ได้ซักพัก หน้าจอจะเข้าสู่โหมดพักหน้าสกรีนจอดับ ปกติ ปรากฏว่า เพลงก็ดับไปด้วยตามหน้าจอต้องกดปุ่มข่างเครื่องให้หน้าจอสกรีนกลับมา เพลงถึงจะกลับมา แต่พอจอพัก ไป เพลงก็ดับอีก อันนี้ คือ บั๊ค ตัวนึงที่แก้ได้ แต่ผมยังไม่ได้แก้น่ะคับ อย่าตกใจไป สำหรับคนที่เพิ่งเจอ อ่ะนะ จิงจิงจะมาบอกตั้งนานและ แต่หาเว็ปนี้มะเจอ 555

ส่วนเรื่องการโทร และมัลติมีเดียอื่นมะมีปัญหาอะไร อ้อ!! เห็นคนบอกว่า ดูยุทูปและสตรีมมิ่งแล้ว ภาพแตก อันนี้ ขึ้นอยุ่ กะความเร็วและแรงของเน็ตด้วย อ่ะคับ โดยเฉพาะตอนอยุ่บนรถ อ่ะ รถขับช้าก็ดูได้ชัดดีพอสมควร คือ ปกติ แต่พอรถขับเร็ว ภาพเริ่มไปและ บางทีโดนบัฟเฟอ จนหลุดเลย อันนี้เป็นที่ เน็ตนะคับ
ผมลง วิดีโอ อวตาล ไป3แผ่น เป็นนามสกุล .AVI ดูเนียน เลยคับ เหอๆๆ
ระบบเสียงแนะนำให้เช็ตเป็น DNS ไปเลยครับ ได้มิติของเสียงดีมากๆ
ส่วนปัญหาเรื่อง ค้าง แฮงค์ ต่างๆ มันเรื่องธรรมดาอ่ะคับ เกิดขึ้นได้อยุ่แล้วเพราะเป็น WM
เราแค่ รีสตารทืเครื่อง ก็หายครับ ส่วนใหญ่ผมจะรี เดือนละครั้งอยุ่แล้ว อะ ถ้าเป็นไปได้
เรื่องสายหูฟัง บางคนเริ่มเสีย รึบางทีสายแข็ง เริ่มเสื่อมสภาพ อันนี้จิงจิงผมเคยลองเอาของยี่ห้ออื่นลองใส่ฟังดู อันนี้หมายถึงท่อนล่างนะครับไม่ใช่ท่อนหุฟัง ครือว่า ท่อนล่างยี่ห้อ อื่นที่เป็น 3.5mm มาใส่ มันจะไม่แมทช์กันน่ะครับ แค่มีเสียงฟังได้ แค่นั้น กดรับสาย รึเปลี่ยนสถานี FM ไม่ได้ เสียงก็มีสัญญาณรบกสน ซ่าๆ ด้วย
อันนี้แล้วแต่ความพอใจนะคับ แต่ละคนไม่เหมือนกัน ซึ่งผม จะชอบฟังเพลง และดูหนัง มาก ระบบเสียงจึงค่อนข้างสำมะคัญ สำหรับผม ผมเลยไปดูสายแท้ของ SS ชุดนึงอยู่ที่ เกือบพัน
T_T แล้วไม่มีแบบแยกขายด้วย
เลยตัดใจไปดูแถวบ้านหม้อคลองถม สำรวจไปเรื่อย ก็ไปเจอมา เหมือนกัน คือ ต้องบอกก่อนว่า ถึงแม้ว่า จะเป็นสายแท้ SS แต่ก็ เมดอิน ไชน่า นะคับ ลองดูดี แล้ว ผมก็ไปเจอมา งานแบบเดียวกัน เป๊ะ ทุกอย่าง ขายอยุ
ชุดนึง ไม่เกิน300 ขึ้นอยุ่กะการต่อรอง จะว่าแท้ก็ไม่กล้าฟันธง แต่ยืนยันได้ว่างานตัวดียวกัน เพราะวัสดูเดียวกัน คือ มาจาก โรงงงานเดียวกันน่ะแหละ แต่ว่าไม้ได้อยุ่ในแพคเกจแค่นั้นเอง คุณภาพเสียงเหมือนเดิมเปี เลย จับจ่ายมาเรียบร้อย เหอๆๆ ของเก่าโดนประตูหนีบขาดไปเลยข้างนึง T_T
หรือว่า ถ้าท่อนล่างยังดีอยุ่ก็ลองหาเฉพาะท่อนบน เสียงดีดี เจ๋งๆ มาต่อก็ได้ พวก Small talk และ เปลียนสถานีก็กดได้เหมือนเดิม ก็เลยมาเล่าให้ฟัง
สองสามเดือนที่ผ่านมา ก็ ใช้ ดูบอล และ เปิดรูป ภาพ เวลาใปหาซื้อของทำงาน ได้เป็นอย่างดี ส่วนเกมส์ ลงเกือบจะเต็ม อัตตรา เครื่อง จนเครื่องอืด บางครั้งเกมสืพวกข้อมูลเยอะๆอ่ะ
เรื่อง เกมสื ผมแนะนำ ให้ลงเกมส์ ที่ ซํพพอร์ต หน้าจอ WVGA จะ โอเคที่สุดนะคับ ตอนนี้ก็มีอยุ่มากมายแล้ว ลองค้นหาในเน็ตดู ฟรีเกมส์ ก็เยอะ นะ ^ ^ แต่ แนะนำเกมสืที่จะลงนั้น ควรจะเป็นเกมส์ ตัวเต็ม จะมีประสิทธิภาพในการเล่นสูงทีเดียวอ่ะคับ และเกมส์ไหนเล่นเบื่อ รึลงแล้วไม่ถูกใจ ก็ ลบออก รีมูฟ โปรแกรมออกไป หาตัวหใม่ๆ มาลงได้เรื่อยเลยครับ
ตอนนี้ กะลังมองหาการ์ด เพิ่ม จากเดิม4 จะหาใส่ซํก 16 G และ แต่ราคาอยุ่ที่15xx แน่ะ ถ้าใคร หาเจอถูกกว่านี้มากๆ ระวังของปลอมนะครับ การ์ด ปลอมเยอะ เจอไวรัสหนักๆไปตัวนึง นี่การ์ดปลอมเสียไปเลยครับ ระวังๆๆๆๆ

ราคาเครื่องมือ 1 ตอนนี้ก็ลงค่อนข้างแรงทีเดียว ถ้าจะซื้อมือสอง ผมว่ามือ1 เลยดีกว่า เพิ่ม2-3000 ได้ มือ1 สบายใจ แต่ ผมเดินเล่นๆตามตู้ แทบจะไม่เจอเครื่องมือสองเลยนะ
สุดท้าย ก็ตาม สเตปเดิม ว่า ถ้าใครจะเล่นโทสับ ลองคิดดู ว่าเราต้องการจะใช้อะไรมันบ้าง และเราชอบมากแค่ไหน และมองไปถึงอีก1-2 ปี ข้างหน้าว่า ถ้าตัดสินใจแล้ว จะไม่นึกกลับมาเสียดาย ภายหลัง จนต้องขาย ทึ้งเพราะ ใช้ไม่เป็น รึว่าสเปคต่ำไม่เท่ห์ไม่แรง และต้องมาขายทึ้ง อันนี้มันค่อนข้างเสียความรู้สึก เนอะ ...............ไว้จะแวะมาใหม่นะคร้าบ สงสัยอะไรก็เม้นท์ๆ ทึ้งไว้ได้คับ
Surprised
jommy_imi
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Jul 2010 12:02  

Very Happy ลืม เรื่อง คีย์บอร์ด
ตอนนี้ผมใช้ SPB keyboard อยู่ ก็ โอเคอ่ะคับ Laughing
paitool103
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Jul 2010 16:27  

OMNIA2สีขาวเมม8กิกในตัว สวยครบยกกล่อง +เมมนอกอีก1กิ๊ก 9999 บาท
เครื่อง สวยๆประกันยังเพียบอีก ถึง30 เมย.54

โทร 0819109102

noemie
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Aug 2010 20:22  

ขาย omnia II สีดำ 8GB เครื่องศูนย์ เจย์มาร์ท
ใช้มาไม่ถึงปี เครื่องไม่มีรอย ไม่เคยทำตก
สภาพ 95% ขาย12,000
ต่อรองได้
สนใจติดต่อ 0899844524
คุณกิ๊ฟ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Aug 2010 21:51  

ขาย Samsung Omnia 2 เครื่องศูนย์ 9500 บาท ขาย Samsung Omnia II ค่ะ เครื่องศูนย์ มีประกันถึงเดือน พฤศจิกายน 2010 สภาพดีมากเลยค่ะ เหมือนใหม่ มีอุปกรณ์ครบทุกอย่าง ที่ขาย เพราะไม่ได้ใช้อะไรเลย นอกจาก เชคเมลล์ กับรับสาย โทรออกขายเพียง 9,500 นะค่ะสนใจติดต่อ คุณกิ๊ฟ selorgif@hotmail.com เบอร์ 087 4933230ขอบคุณค่ะ ข้อมูลตัวเครื่อง (Spec)
ระบบ Quadband (GSM 850/900/1800/1900 MHz)
- 3G (900/2100 MHz) , HSDPA 7.2 Mbps / HSUPA 5.76 Mbps
จอสัมผัส AMOLED 65K สี - 480 x 800 พิกเซล (3.7")
- ระบบสัมผัสแบบ TouchWiz 2.0 (Motion UI, Media Gate 3D)
- ระบบหมุนภาพอัตโนมัติ (Auto Rotation)
- ระบบจดจำลายมือ (Handwriting recognition)
ระบบปฏิบัติการ : Windows Mobile 6.1 Professional
- CPU : 800 MHz
เสียงเรียกเข้า MP3, WAV, Polyphonic
- ระบบสั่น (Vibration in Phone)
หน่วยความจำ 2 GB / 8 GB / 16 GB (ตัวเครื่อง)
- การ์ดหน่วยความจำ microSD - สูงสุด 32 GB

ระบบเชื่อมต่อ (Connectivity)
ส่งผ่านข้อมูล (Data Transfer)
- WiFi 802.11b/g, WLAN (Wireless LAN)
- บลูทูธ Bluetooth™ v2.0, Micro-USB (USB v2.0), TV-out
- รองรับชุดหูฟังสเตอริโอ (Bluetooth™ stereo sound)
ใช้งานอินเตอร์เน็ต xHTML, WAP 2.0 Browser
- รองรับเบราเซอร์ Opera เวอร์ชั่น 9.5
รับ-ส่งข้อความ (Messaging)
- อีเมล์ Email, MMS, EMS, SMS
- ข้อความแชท (Instant Messaging) - MSN Messenger
ผ่าน 3G, HSDPA, HSCSD, EDGE, GPRS Class 10
รองรับ จาวาแอพลิเคชั่น - Java MIDP 2.0

จุดเด่น (Feature)
ระบบดาวเทียม ค้นหาตำแหน่ง (Build-In GPS/A-GPS navigation)
- รองรับแผนที่ Google Maps
กล้องดิจิตอล 5 ล้านพิกเซล พร้อมแฟลช (Digital camera)
- ขนาดภาพสูงสุด 2560x1920 พิกเซล (Image Size)
- โหมดปรับภาพอัตโนมัติ (Autofocus)
- ถ่ายภาพใกล้วัตถุ (Macro)
- ค้นหาใบหน้าอัตโนมัติ (Face Detection)
- ตรวจจับรอยยิ้ม (Smile Detection)
- โหมดฉาก Portrait, Landscape, Sunset, Dusk & Dawn, Night Shot, Text, Sport, Back Light, Party & Indoors, Beach & Snow, Fall Color, Firework และ Candle Light
- สมดุลแสงสีขาว : Auto, Daylight, Cloudy, Tungsten และ Fluorescent
- เอฟเฟ็คโทนสี : Black & White, Sepia, Negative, Antique, Watercolor, Green และ Blue
- ความไวแสง ISO : Auto, 50, 100, 200 และ 400
- ตั้งเวลาถ่ายภาพอัตโนมัติ 2, 5, 10 วินาที
- ระบบป้องกันภาพสั่นไหว (Anti-Shake)
- แนบตำแหน่งบนแผนที่ไปกับภาพถ่าย (Geo-tagging)

บันทึกวีดีโอ ภาพเคลื่อนไหว (Video recording)
- ความละเอียด 720x480 - 30 เฟรมต่อวินาที
- ความละเอียด 640x480 - 30 เฟรมต่อวินาที
- ความละเอียด 320x240 - 30 เฟรมต่อวินาที
กล้องตัวที่สอง VGA รองรับ Video Call สนทนาแบบเห็นภาพ
เครื่องเล่นวีดีโอ (Video Player)
- รองรับไฟล์ - DixX, XviD, MPEG4, H.263, H.264, WMV
เครื่องเล่นเพลง (Music Player)
- รองรับไฟล์ - MP3, eAAC+, WMA, RA
- DNSe เพิ่มเอฟเฟกต์ SRS Sound และ Equalizer
วิทยุ FM radio
ช่องเสียบชุดหูฟัง 3.5 มิลลิเมตร
แฮนด์ฟรีในตัว (Build-in Handsfree)
ใช้งานเครื่องโดยไม่เปิดสัญญาณโทรศัพท์ (Offline mode)
โปรแกรมติดตั้งมาตรฐานในเครื่อง (Standard applications)
- Office Mobile : งานเอกสาร Word, Excel, Powerpoint, OneNote
- Adobe Reader LE : อ่านไฟล์เอกสาร PDF
- Internet Explorer, Opera Mobile : ท่องโลกอินเตอร์เน็ต
- Windows Media Player : เครื่องเล่นเพลง, วีดีโอ, สตรีมมิ่ง
- Touch Player : เครื่องเล่นเพลง, วีดีโอ
- Photo Album : อัลบั้มรูปภาพ, สไลด์โชว์
- Digital Frame : โปรแกรมกรอบรูปภาพดิจิตอล
- Smart Reader : สแกนนามบัตร, แปลงภาพถ่ายเป็นไฟล์ TXT
- Midomi : ค้นหาข้อมูลเพลง พร้อมสั่งซื้อเพลงออนไลน์
- Streaming Media : เครื่องเล่นสื่อในรูปแบบสตรีมมิ่ง
- Windows Live Messenger : สนทนารูปแบบแชท
- Video Editor : ตัดต่อวีดีโอ, สร้างวีดีโอคลิป
- Facebook, Flickr, Friendster, MySpace, Photobucket และ Picasa : เครือข่ายสังคมออนไลน์

การใช้งานของแบตเตอรี่
แบตเตอรี่มาตรฐาน Li-Ion 1,500 mAh (Standard Battery)
เปิดรอรับสาย - ชั่วโมง (Standby Time)
สนทนาต่อเนื่อง - นาที (Talk Time)
vipanan
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Aug 2010 06:01  

ขาย Samsung Omnia2 12 GB (8 gb+ mem 4 gb) สภาพดี ตีไป 95%
อุปกรณ์ครบ พร้อมคู่มือ ประกันถึง พ.ค.54

ราคา 13,000 (ต่อรองได้)
ติดต่อ วิ 0-8278-28100
ตอบที
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Aug 2010 00:06  

รุ่นนี้กับ LG GM730 ต่างกันมากเปล่าครับ แล้วอันใหนดีกว่ากัน
ชอบ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Aug 2010 13:33  

ตอบที ผู้เขียน:
รุ่นนี้กับ LG GM730 ต่างกันมากเปล่าครับ แล้วอันใหนดีกว่ากัน

มวยคนละรุ่นเลย
ชอบ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Aug 2010 13:37  

Ni-Tro ผู้เขียน:
ถามแบบคนไม่รู้ omnia 2 มันมีภาษาไทยไหมอะ หรือมันมีเฉพาะเมนูของ Samsung
แต่ถ้าเป็นหน้า เมนูของ วินโดว์ มันเป็นภาษาอังกฤษ หรือ ไทยทั้ง2อย่างเลย
ใช้ samsung star มันมี ภาษาไทย
แล้ว ถ้ามี ขอดูรูปหน่อยนะ

วินโดว์โมบายด์ไม่มีเมนูภาษาไทยหรอก ซัมซุงสตาร์มันมีภาษาไทยเพราะมันไม่ใช่วินโวส์โมบายด์มันเป็นแค่โทศัพท์ฟังก์ธรรมดานะ ผมว่าคุณต้องศึกษาอีกเยอะเลยล่ะ จากที่เขียนมาแนะนำให้กลับไปใช้มือถือแบบธรรมดาดีกว่า น่าจะเหมาะสมกับคุณมากกว่าครับ
pretty_sexy_am
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Sep 2010 23:02  

ขายยยยย !!

SS omnia 2 ค่ะ ยกกล่อง อุปกรณ์ครบทุกอย่าง

ซื้อมาเมื่่อเดือน มีนา 53 (ใช้มา 6เดือนค่ะ)

ยังอยู่ในประกันอีก 6 เดือน

สภาพเครื่องปกติเหมือนเดิมทุกประการ

ไม่เคยหล่น ไม่เคยกระเเทก ไม่มีรอยขีดข่วนเเม้แต่ปลายเล็บ

ที่ผ่านมา 6 เดือนอยู่ในซองปิดทุกสัดส่วน

ติด film กันรอยเเล้วค่ะ

ขาาย เพราะจะต้องซื้อ notebook ให้น้องสาว

ขาย ราคา 10,000 บาทค่ะ

ติดต่อได้ที่ 087-8254105 เเอม

เด๋วรูปโทรสับจะตามมาค่ะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... , 17, 18, 19  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: