Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
สอบถามการอัพ FW เครื่อง HERO หน่อยครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 3 / เข้าชม: 4639
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : สอบถามการอัพ FW เครื่อง HERO หน่อยครับ
วันที่โพสท์ : 10 Dec 2009 22:32  
ตอบโดยอ้างถึง  

เนื่องมาจากว่าได้เครื่อง HERO มาครับแต่เป็นเครื่องนอก

ไม่ทราบว่าต้องอัพยังไงถึงจะมีทุกอย่างเหมือนเครื่องตัวที่ขายในไทยครับ

รบกวนแนะนำหน่อยสิครับ ตอนนี้เล่นแบบอึดอัดมากเลย

ไม่มีแอปแจ่มๆเลนด้วย เพราะไม่มี Adroid market หน่ะครับ พิมพ์ไทยก็ไม่ได้

รบกวนผู้รู้หน่อยนะครับ ขอบคุณมากครับ Smile
Ziran13
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: สอบถามการอัพ FW เครื่อง HERO หน่อยครับ
วันที่โพสท์ : 11 Dec 2009 01:01  

หรือว่าต้องอัพรอมเข้าไปใหม่ครับ ขอคำแนะนำหน่อยครับ
abydos
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: สอบถามการอัพ FW เครื่อง HERO หน่อยครับ
วันที่โพสท์ : 12 Dec 2009 04:16  

ลง CN แล้วรีสตาร์ทเลยครับ
แค่นี้ก็ใช้ได้แล้วครับผม

http://www.cn.co.th/index.asp
TonSer
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Dec 2009 19:13  

Ziran13 ผู้เขียน:
เนื่องมาจากว่าได้เครื่อง HERO มาครับแต่เป็นเครื่องนอก

ไม่ทราบว่าต้องอัพยังไงถึงจะมีทุกอย่างเหมือนเครื่องตัวที่ขายในไทยครับ

รบกวนแนะนำหน่อยสิครับ ตอนนี้เล่นแบบอึดอัดมากเลย

ไม่มีแอปแจ่มๆเลนด้วย เพราะไม่มี Adroid market หน่ะครับ พิมพ์ไทยก็ไม่ได้

รบกวนผู้รู้หน่อยนะครับ ขอบคุณมากครับ Smile

ถ้าอยากใช้ภาษาไทย ต้อง root ครับ
หลังจากนั้นค่อย ลง font ไทยเข้าไปครับ ตามด้วย droidsans KB

การ root เครื่อง hero เครื่องใหม่มักจะเป็น fw v. 2.73.xxx
ให้ flash recovery mod เข้าไปครับ
ถ้า flash ไม่ได้ ให้ทำ GoldCard ก่อนครับ ครับ แล้วอัพรอมศูนย์อื่นดู
ถ้าผ่านก็โอแล้วครับ การใส่ font ไม่ยากครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: