Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 O2 XDA ATOM - Power in your hands
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 396 / เข้าชม: 1107189
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2009 22:21  
ตอบโดยอ้างถึง  

ATOM ที่ยังไม่ได้ อัพ Rom นี่จะช้ากว่า 818 อีกใช่มั้ยคับ แต่พอ อัพแล้วนี่ เร็วกว่ารึเปล่า คับ
Keenno
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: Surattanee
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ??????????????????
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2009 22:21  

อัพรอมเสร็จแล้ว เครื่องเร็วขึ้น เสียงเรียกเข้าไม่กระตุกแล้ว การทำงานรวดเร็วขึ้น อาการหน่วงของโทรศัพท์น้อยลง (ใช้ร่วมกับหูฟังบูลทูลของ Plantronic , Moto RAZRWIRE ) ลงโปรแกรม spb Plus3.0 เครื่องก็ยังททำงานได้ดีอยู่ครับ

Off EQ ให้เข้าไปที่ Star/Progarm/EQ ครับ จะมีปุ่มให้กด ON/OFF อยู่ แต่ของผมเปิดอยู่นะครับ เหลือ POP Music ครับ Very Happy Very Happy Very Happy
33++
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

รู้สึก ผิดหวังกันเยอะนะครับ
อ้าย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

กำลังจะมี รอมให้อัพเกรดขนาก 43 เมก ในเดือน กุมภาพันธ์ ซึ่งจะแก้ปัญหาที่บ่นมาครับ
------------------
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ปัญหายังไม่ได้แก้ แต่ดันเข็นออกมาขาย

ห่วยสิ้นดี puke_r:
cwnics
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :

Rom ตัวใหม่ออกแล้ว ลองอัพกันดู แล้วบอกด้วยนะว่าผลเป็นอย่างไรบ้าง

http://www.seeo2.com/support/XdaAtom/template/XdaAtom_ROMUpgrade_Jan2006.vm

ROM: 20060105B1WWE
Radio: R051230N_MN1ARC_RS00038
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ตอนนี้กำลังตัดสินใจว่าจะซื้ออะไรดีระหว่าง O2 กะ N80 เพราะเค้าบอกว่าเวลาที่ใช O2้ แล้วถ้าเกิดเครื่องมันแฮ้งค์ ข้อมูลทุกอย่างต้องลงใหม่หมดจริงเปล่าค่ะ Rolling Eyes Smile Shocked
Eggz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

Up Rom เรียบร้อยแล้วคับ กล้องโหลดเร็วขึ้นมากๆๆคับ เครื่องก็เร็วขึ้นคับมากๆไม่ค้างเสียงเรียกเข้าไม่กระตุกคับ ตอนอัพก็ขอให้ตรวจสายด้วยน่ะคับว่าเสียบแน่นหรือเปล่า เพราะที่อัพๆๆกันไม่ได้คือเสียบไม่แน่นแล้วเอาซิมการ์ดออกก่อนอัพน่ะคับ ตอนนี้อะตอมก็ทวงตำแหน่งแชมป์กลับมาได้แล้วคับ ใครซื้อไม่ผิดหวังคับแต่ขอให้ตรวจก่อนนะคับว่าอัพหรือยังจะได้ไม่มานั่งเสียเวลา Laughing
oou
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

Anonymous ผู้เขียน:
ตอนนี้กำลังตัดสินใจว่าจะซื้ออะไรดีระหว่าง O2 กะ N80 เพราะเค้าบอกว่าเวลาที่ใช O2้ แล้วถ้าเกิดเครื่องมันแฮ้งค์ ข้อมูลทุกอย่างต้องลงใหม่หมดจริงเปล่าค่ะ Rolling Eyes Smile Shocked

ไม่จริงครับ WM5 ทุกตัวข้อมูลอยู่ในรอมไม่มีการสูญหายนอกจากจะ Hard Reset หรือ Up FW ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

oou ผู้เขียน:

ไม่จริงครับ WM5 ทุกตัวข้อมูลอยู่ในรอมไม่มีการสูญหายนอกจากจะ Hard Reset หรือ Up FW ครับ

Thank you for ur answer Embarassed Very Happy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

เจ๋งมาก แฟนซื้อมาใช้แล้ว เราอยู่กันคนละจังหวัดก็ส่งเมลหากัน ส่งปุ๊ปได้รับเมลทางโทรศัพท์เลย ไม่ต้องมานั่งเปิดคอมอยู่
cartoon_mf
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????

ถาม เวลามีสายเรียกเข้าแล้วเสียงเป็นแบบกระตุกๆ บางครั้งก็ไม่เป็น

ตอบ เป็นครับ แต่แก้ไขโดยให้ไป off ตัง equlizer ครับ ก็จะกังดีเหมือนเดิม

equlizer นี่คืออะไรหรอคะ อยู่ตรงไหนช่วยอธิบายหน่อย
asrfasf
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ++++

ATOM นี่ใช้ Mini SD ใช้มะคับ แล้วใส่ ได้ กี่เมกคับ
gogn
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ให้รีบ ไปอัพรอมตัวใหม่ เลยครับ
เห็นบอกว่า ทำให้เร็วขึ้นมากเลย
MinimumX
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :

ponggsg9 ผู้เขียน:
เห็นที่ไหนราคาสูงกว่า 31900 อย่าไปซื้อนะครับ อย่าสนับสนุน นอกจากจำเป็นจริงๆ อย่าสนับสนุนคนโก่งราคาครับพ้ม ตอนนั้นมินิก็โก่งกันเข้าไป ตอนนี้เหลือ 19900 เห็นบอกจะลงถึง 16900 เอาเข้าไปครับ... ดักรอซื้อปลายปีดีกว่า อิอิ

รอซื้อตอนราคาตกก็คงยังไม่สายแฮะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ????????????????? ?????????????????????

[quote="ขอบคุณค่ะ"]O2 xda atom กับ Sony Ericsson P990i ซื้อเครื่องไหนดีค่ะ ช่วงหน่อยนะค่ะ ช่วย บอกข้อดีข้อเสีย ของเเต่ละ ตัวหน่อยนะ ค่ะ +เปรียบเทียบให้หน่อยด้วยนะค่ะ ขอบคุณมากๆเลยนะค่ะ[/quo Very Happy te][img][/i
ghostnott
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : atom

ดีตงมี wlanกะถ่ายัดดีน่าสนใจครับไม่รู้ตอนนี้เท่าไรแว้ว ใครมีมือสองแบบ สภาพดีมากผมสนน่ะครับวันก่อนดูmbkมาก้ตรึมเลยไม่แน่อาจรอดูรุ่นอานาคดVery Happyเห้อๆ
069771108 สน atom สองงับ ราคาว่ามาก่อนน่ะครับ Wink
ghostnott@hotmail.com
teer
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

29500สนไหมครับ ยกกล่องใช้ได้1อาทิตย์ มีซิลิโคนกับกรอบคริสตัลให้เมม512
งงจังค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????? mp3 ???? ring tone ???????

คือว่า เพิ่งได้ atom มาน่ะค่ะ และก้อเป็นมือใหม่ pc phone ด้วย .. Very Happy แล้วอยากรู้ว่าจะมีวิธี set เพลง mp3 เป็น ring tone ได้ยังไงคะ คือว่า ตอนนี้สามารถ set เพลง mp3 เป็น ring tone ได้ โดยการเข้าไปที่ file เพลงนั้น (ที่ ตอนนี้ save ไว้ใน sd card) แล้วคลิกเลือกเพลงนั้นเป็น ring tone แต่พบว่า การทำแบบนี้ เพลงดังกล่าวจะเข้าไปอยู่ที่ main memory ทันที จึงทำให้ main memory จะเต็มเอาง่ายๆ และที่สงสัยไปกว่านั้น ก้อคือ ก่อนที่จะทำแบบนี้ มันเคยไม่ต้องทำแบบนี้น่ะค่ะ หมายความว่า ปกติ mp3 ที่มีทั้งหมดมันจะไปแสดงอยู่ใน box เวลาเข้าไป setting -> phone ->ring tone อยู่แล้วเหมือนกับเพลงมาตรฐานที่มีมากับเครื่องน่ะค่ะ แล้วเราก้อเลือกได้เลย น่ะค่ะ

จึงรบกวนผู้รู้ทั้งหลายช่วยตอบข้อสงกะสัยหน่อยนะคะ ขอบคุณมักๆ เลยค่ะ (ถ้าตอบให้) ^_^
Jean22722
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??? O2 XDA Atom ??????? ??????

ขาย O2 XDA Atom ของใหม่า ลูกค้าที่ร้านสั่งเครื่องแล้วไม่มาเอาครับ สนใจมาดูเครื่องได้ ราคา 29500 บาท ที่จัสโก้-รัชดา ชั้น3 ร้านชื่อ KJ.Mobile เบอร์โทรร้านครับ 01-85286553, 06-7888466, 05-8322998
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ????? mp3 ???? ring tone ???????

งงจังค่ะ ผู้เขียน:
คือว่า เพิ่งได้ atom มาน่ะค่ะ และก้อเป็นมือใหม่ pc phone ด้วย .. Very Happy แล้วอยากรู้ว่าจะมีวิธี set เพลง mp3 เป็น ring tone ได้ยังไงคะ คือว่า ตอนนี้สามารถ set เพลง mp3 เป็น ring tone ได้ โดยการเข้าไปที่ file เพลงนั้น (ที่ ตอนนี้ save ไว้ใน sd card) แล้วคลิกเลือกเพลงนั้นเป็น ring tone แต่พบว่า การทำแบบนี้ เพลงดังกล่าวจะเข้าไปอยู่ที่ main memory ทันที จึงทำให้ main memory จะเต็มเอาง่ายๆ และที่สงสัยไปกว่านั้น ก้อคือ ก่อนที่จะทำแบบนี้ มันเคยไม่ต้องทำแบบนี้น่ะค่ะ หมายความว่า ปกติ mp3 ที่มีทั้งหมดมันจะไปแสดงอยู่ใน box เวลาเข้าไป setting -> phone ->ring tone อยู่แล้วเหมือนกับเพลงมาตรฐานที่มีมากับเครื่องน่ะค่ะ แล้วเราก้อเลือกได้เลย น่ะค่ะ

จึงรบกวนผู้รู้ทั้งหลายช่วยตอบข้อสงกะสัยหน่อยนะคะ ขอบคุณมักๆ เลยค่ะ (ถ้าตอบให้) ^_^

อ่านแล้ว ง้งจ้า "คุณงงจังคะ"
การเซ็ต เพลงmp3 จาก mini sd การ์ด จะไม่กินพื้นที่ใน main storage ครับ ไม่ต้องเป็นกังวล
แต่อาจมีผลทำให้เวลารับสาย เพลงจะดังช้ากว่า การเซพเพลง mp3 ใน main storage นิ๊ดหนึ่งครับ
วิธีการเซทเพลงเป็นริงโทน ก็ใช้วิธีของ "คุณงงจังคะ" นั่นแหละถูกแล้ว คือ setting/phone/ring tone แล้วเลือกเพลง ส่วนถ้าต้องการให้บางคนที่เรียกเข้ามา เป็นเพลงอื่น ก็ไปเซทที่ ชื่อคนนั้นแล้วเลือก ตั้งริงโทนในcontact นั้นๆครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ????????????????? ?????????????????????

[quote="Anonymous"]
ขอบคุณค่ะ ผู้เขียน:
O2 xda atom กับ Sony Ericsson P990i ซื้อเครื่องไหนดีค่ะ ช่วงหน่อยนะค่ะ ช่วย บอกข้อดีข้อเสีย ของเเต่ละ ตัวหน่อยนะ ค่ะ +เปรียบเทียบให้หน่อยด้วยนะค่ะ ขอบคุณมากๆเลยนะค่ะ[/quo Very Happy te][img][/i

P990i - ยี่ห้อคนนอกรู้จักมากกว่า, กล้อง, เสียง ก็น่าจะดีกว่าเล็กน้อย ตามสไตล์โซนี่ และมีคีย์แพด
O2 atom - ระบบซิ้งข้อมูลกับคอมพ์ง่ายกว่า เร็วกว่าเยอะ, คาดว่าซอพท์แวร์ก็น่าจะมีมากกว่านะ, ตัวเครื่องเล็กกว่า, ตอบสนองเร็วกว่า ใช้กับ exel word power point กับคอมได้ดีกว่า
สรุป ถ้าไม่ค่อยใช้คู่กับคอมพ์มากนัก หรือไม่เคยใช้ outlook xp เลย เน้นพูด หรือแค่ดูรูปแค่นั้น ก็ p990i น่าจะดีกว่า
แต่ถ้าใช้ outlook อยู่ และเคยใช้ PPC มาก่อน อะตอม ก็น่าจะดีกว่า เพราะเป็น PPC มีฟังค์ชั่นมากที่สุด(ยี่ห้อเดียวที่มี fm) อยู่ในขณะนี้
งงจังค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??? set mp3 ???? ring tone

ขอบคุณมากๆๆๆๆๆ ค่า สำหรับคำตอบเรื่อง การ set mp3 เป็น ring tone Very Happy แต่คือว่า ยังข้องใจอีกนีดส์ส์น่ะค่ะ Sad คือว่า ถ้าเรา save เพลง mp3 ไว้ใน sd card แล้วเวลาเราเข้าไปที่ setting/phone/ring tone เราจะเห็นเพลง mp3 ทั้งหมดที่เรามีใน sd card เลยโดยอัตโนมัติหรือป่าวคะ??? .. Rolling Eyes Rolling Eyes หรือว่า เราจำเป็นต้องเข้าไปที่ file เพลง mp3 นั้นๆ และก้อต้อง set มันเป็น ring tone ก่อนทุกครั้งคะ เพื่อให้มันไปโชว์ให้เลือกใน box ของ ring tone น่ะค่ะ Question Question Rolling Eyes
รบกวนช่วยตอบข้อสงกะสัยด้วยนะค๊า ขอบคุณค่า Very Happy
งงจังค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????

Very Happy
สรุปว่า การตั้ง mp3 เป็น ring tone ต้องทำแบบนี้ใช่ป่าวค่ะ
1. เข้าไปที่ file mp3 แล้ว set เพลง mp3 นั้นๆ เป็น ring tone ก้อจะทำให้เพลงนั้นๆ ไปปรากฏอยู่ใน box ของ ring tone ให้เราเลือก
2. ปัญหาที่พบคือ พอเราทำแบบนี้สัก 4-5 เพลง (แต่ละเพลงเต็มเพลงค่ะ ไม่ได้ตัดเพลง) มันก็จะเตือนว่าเนื้อที่ความจำเหลือน้อยแล้ว แล้วพอเจอปัญหานี้จะให้ทำไงคะ จะลบมับออกยังไงอ่ะคะ
3. วิธีนี้เป็นวิธีเดียวที่จะสามารถตั้ง mp3 เป็น ring tone ใช่ไหมคะ หมายความว่า เรา
จำเป็นต้องทำตามข้อ 1. ทุกครั้งถ้าเราต้องการจะเลือกเพลงนั้นเป็น ring tone ใช่ไหมคะ (หมายความว่า ถ้าเราไม่ทำตามนี้ ใน box ของ ring tone มันจะไม่ขึ้นเพลง mp3 ให้เราเลือกใช่ไหมคะ)
4. จิงๆ โดยปกติแล้ว ใน box ของ ring tone มันควรจะโชว์เพลงทั้งหมดที่มีในเครื่องหรือใน sd card เองเลยอัตโนมัติหรือป่าวคะ

ช่วยตอบด้วยนะคะ Very Happy Embarassed Embarassed Embarassed
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : answer please..........please

เอาไปใช้ที่ประเทศไหนได้บ้างค่ะ Question ประเทศจีนใช้ได้มั้ยค่ะ Embarassed Rolling Eyes Question
de
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: LAMPANG
หัวข้อ :

อยากได้
ponggsg9
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

เห็นที่ไหนราคาสูงกว่า 31900 อย่าไปซื้อนะครับ อย่าสนับสนุน นอกจากจำเป็นจริงๆ อย่าสนับสนุนคนโก่งราคาครับพ้ม ตอนนั้นมินิก็โก่งกันเข้าไป ตอนนี้เหลือ 19900 เห็นบอกจะลงถึง 16900 เอาเข้าไปครับ... ดักรอซื้อปลายปีดีกว่า อิอิ
lek-ka-peag
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ใครพอจะรู้บ้างว่าตอนนี้ ATOM ราคาเท่าไหร่ แล้ววางขายที่ไหนแล้วบ้าง เอาแบบซื้อได้เลยไม่ต้องจองไม่อยากรอ Question
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

gangsta ผู้เขียน:
1. ถ้าต้องขึ้นเครื่องบินจะทำยังไงค่ะ เพราะมันปิดเครื่องไม่ได้อ่ะ
2. แล้วเอาไปใช้ที่ japan ได้มั้ยค่ะ
3. เมื่อไหร่จะวางขายค่ะ

ขอบคุนค่ะ
lekkapeag
Year's Star

หัวข้อ :

lek-ka-peag ผู้เขียน:
ใครพอจะรู้บ้างว่าตอนนี้ ATOM ราคาเท่าไหร่ แล้ววางขายที่ไหนแล้วบ้าง เอาแบบซื้อได้เลยไม่ต้องจองไม่อยากรอ Question

แล้วถ้าร้านไหนมีขายแล้วบอกด้วย
tconan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ใครที่อับเกรด fm แล้วเป็นไงบ้างครับ ปัญหาที่เกิดขึ้นก่อนหน้านี้ยังมีอยู่หรือป่าวครับ ช่วยบอกกันหน่อยนะครับ
889
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

แล้วตอนนี้ราคาอยู่ที่เท่าไหร่คะ คือว่าจะซื้อไปให้เป็นของขวัญวันเกิดญาติน่ะค่ะ
เท่าไหร่ก็ได้นะคะไม่เกี่ยงเลยค่ะ คิดว่าจะซื้อให้ตั้งแต่ปีใหม่แล้วแต่ว่าไม่มีเวลาเลยไปเมืองนอกบ่อยมากๆ กลับมาก็จะซื้อให้ค่ะ
seeda
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : GPS

ATOM ใช้ GPS ได้มั้ยเนี่ย อยากรู้จัง ใครทราบช่วยตอบทีค่ะ
พี..........
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: GPS

seeda ผู้เขียน:
ATOM ใช้ GPS ได้มั้ยเนี่ย อยากรู้จัง ใครทราบช่วยตอบทีค่ะ

ใช้ไม่ได้ครับ อยากใช้ต้องซื้อตัว เอชพี มีบิ้วอินให้
wjsherlock
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

Atom เสียงพูดเบามาก ๆ
ไม่ค่อยได้ยินเลยค่ะเวลาคนโทร.มา
โดยเฉพาะจากต่างประเทศ ไม่ได้ยินเลย
มีวิธีแก้ไหมค่ะ เพราะว่าก็เลือกเสียงสูงสุดแล้ว
ขอบคุณมากค่ะ
มูมู๋จัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Atom

คืนเมื่อวานนี้ไปเดินที่ สยามพารากอน ชั้น 4 เลยจ่ะ แผนกเครือ่งใช้ไฟฟ้า จะมีซุ่มเล็ก ๆ จะมีขาย Atom อยู่ ส่วนราคาถามมาแล้วไม่เกิน 32000 เพราะจำไมได้ว่า 31000 กว่าเท่าไหร่ อยากได้เหมือนกัน แต่ท่าจะปัญหาเยอะอีกแหะ เสียเวลามาทำโน้นทำนี้อีก ส่วนของนั้น ซื้อแล้วได้ของเลยจ่ะ
puppy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : rom rom rom

ใครช่วยตอบทีก๊าบ ว่า.. เพิ่งได้ atom ตัวน้อยมา แล้วจะรู้ได้อย่างไรว่าไอ้ตัวที่ได้มาเนี่ย up rom มายัง แต่ที่รู้เป็น lot ที่ 2 ของ MFA น่ะก๊าบ เพิ่งได้มาประมาณอาทิตย์เดียวเอง
Laughing Laughing
neogin
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

ใครที่ซือเเล้วบอกที่นะครับผมขอร้อง

1.กล้องนี้เเย่มากเลยหรือครับคนที่ใช้เเล้วเป็นไงมั้งครับ
- แย่มากๆ k750i ดีกว่าเยอะ กลุ้มจิงๆ ช้าก้อช้า ภาพก้อเน่าสนิท สงสัยต้องรออัพ fw

2.เสียงนี้ตกลงดีไมครับ
- เสียงเบานะ เสียงเรียกเข้า พูดคุยได้โอเคดี เวลาเล่น mp3 ก้อเสียงดีนะ เสียงดังพอๆ k750i

3.เห้งบ่ายไมครับ
- แฮงค์ไม่บ่อย ไม่เคยเจอนะ รุ่นที่ออกก้อเดือนมกราคม rom ใหม่สุด

4.เเล้วตกลงช้ามากมากเลยหรือครับ
- ช้ามาก กลุ้มใจว่ะ เล่น pda มาหลายตัว ทำไมไอ้ดำตัวนี้ช้าจัง
beauti_ry
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ?????????????

คือว่าถ้าเราสั่งกะ TELEWIZ เราจะได้ของแถม เช่น ดิกภาษาต่างๆ แล้วถ้าไปจองกะ IT MALL หรือว่าที่อื่นจะได้อย่างนั้นมั้ยค่ะ สงสัยมากค่ะ คือแบบว่าอยากได้ดิกด้วยอะค่ะ........จะขอบคุณมากนะค่ะที่ช่วยตอบ Embarassed Laughing Embarassed Laughing เอ่อ...มีอีกคำถามค่ะ แล้วถ้าจองวันที่ 20 กว่าจะได้ของวันไหนค่ะ เอาแบบกะๆ ก้อได้ค่ะ ขอรบกวนด้วยนะค่ะ
Eggz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????

เพิ่งไปเอาเครื่องมาเองที่มาบุญครอง ลองๆๆเล่นดูแล้วคล้ายๆๆ mini นั่นแหละ ดูๆๆแล้ว Mini สวยก่าเยอะเลย ดูดำๆมันๆๆยังไงไม่รู้ มันเปลื้อนลายนิ้วง่ายอ่า ฟังก์ชั่นทุกอย่างพอๆๆกับมินิ Embarassed
-`๏'- โ อ๊ ต -`๏'-
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
หัวข้อ :

เท่าที่ลองเล่นดูนะ หน้าจอสว่างกว่าเดิม กว่าของ mini เล็กกว่า mini แต่หนากว่า เสียงดังกว่า mini แต่ว่าแบตก็ดันหมดเร็วกว่าซะงั้น หน้าจอเล็กกว่า mini หน่อยนึงนะคับ อืม รวมๆ แล้ว ก็ยังน่าเล่นกว่า mini อยู่นิดหน่อยเองคับ เออ เกือบลืม ช่องเสียบ Stylus แน่นกว่าเดิมเยอะเลย 555+
.0.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ใครซื้อมาแล้วมีปันหาอะไรบ้างหรือเปล่าครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ขอถามคนได้ของแล้วหน่อยนะค่ะ ไม่ทราบว่าจองตั้งแต่เมื่อไรค่ะ แล้วถ้าไม่จองคิดว่าจะซื้อได้เลยหรือเปล่าค่ะ สงสัยสุดๆ Question Question Question Think
ห่าจิก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

แล้ว wireless lan เป็นยังไงบ้าง fm ล่ะ
chade_m
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :

ห่าจิก ผู้เขียน:
แล้ว wireless lan เป็นยังไงบ้าง fm ล่ะ

ใช่ๆ อยากถามเหมือนกัน กล้อง ด้วยเป็นไง ใครใช้แล้วบอกหน่อยนา...
Keenno
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ???????????????????

ไม่ทราบว่า อุปกรณ์มาตราฐานที่มีมากับเครื่องมีอะไรบ้างครับ อยากรู้ว่าของคนอื่นเป็นอย่างไร ไม่อยากให้ทางร้านเอาเปรียบนะครับ จองมาตั้งนานแล้วแต่ไม่มีอะไรให้เลย Question
Sad ทางร้านที่จองไว้แจ้งว่าไม่มี MiniSD มาให้ กระเป๋าหรือซองก็ไม่มี ของท่านอื่นๆเป็นอย่างไรบ้างครับ.. Question
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ???????????????????

Keenno ผู้เขียน:
ไม่ทราบว่า อุปกรณ์มาตราฐานที่มีมากับเครื่องมีอะไรบ้างครับ อยากรู้ว่าของคนอื่นเป็นอย่างไร ไม่อยากให้ทางร้านเอาเปรียบนะครับ จองมาตั้งนานแล้วแต่ไม่มีอะไรให้เลย Question
Sad ทางร้านที่จองไว้แจ้งว่าไม่มี MiniSD มาให้ กระเป๋าหรือซองก็ไม่มี ของท่านอื่นๆเป็นอย่างไรบ้างครับ.. Question

ไม่ทราบว่าจองร้านไหนเหรอครับ ร้านเดียวกันหรือเปล่า ที่ it mall ชั้น 3
Himmler
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ???????????????????

ของผม jay mart ไม่มีให้เหมือนกันครับ Sad
jugkee
Year's Star

หัวข้อ :

ได้เครื่องกันแล้วหรอครับ ผมยังไม่ได้เลย จองที่ orange
boy9955
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????????????

Nics ผู้เขียน:
chade_m ผู้เขียน:
pongth ผู้เขียน:
j-mart ลดเหลือ 27900 มีโปร GPRS ให้1000/เดือน ให้12เดือน ลองดูใบปลิวที่ร้านเห็นแล้ว Shocked Shocked Shocked

พี่ครับพอมี link ให้ดูไหมครับ (ผมหาในเวบไม่เจอ) ผมสนใจจริงครับ ถ้าราคานี้จริงๆ ยังไงก็ซื้อแน่เลย

ซื้อเครื่องเจมาร์ทระวังนะครับ เครื่องโคตรเฮงซวยเลย ตาดีได้ ตาร้ายเสีย เข้าศูนย์ทีก็นานเป็นชาติ ขายต่อราคาก็ตก เครื่องเจมาร์ทไม่ค่อยมีใครเล่นหรอกครับ ช้ำใจเปล่าๆ

วันนี้ผมไปดูมาแล้ว ยังไม่มีเครื่องครับ ที่สำคัญ ราคา 27,900 จริงครับ แต่มีเงื่อนไขผูกมัดกันเป็นปี และต้องซื้อผ่านบัตร e-on ด้วย ผมดูเงื่อนไขแล้วไม่น่าซื้อเลยครับ สงสัยซื้อกับ ture จะดีกว่าน่ะ

ผมไปซื้อกับ MFA ครับ จองที่ร้าน Telewiz http://www.mrpalm.com/mfa/atomorder

อยากรู้ว่าใช้งานเป็นยังไงบ้างครับ....ช่วยบอกเพื่อนๆหน่อยนซิครับ
Nics
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

j-mart ลดเหลือ 27900 มีโปร GPRS ให้1000/เดือน ให้12เดือน ลองดูใบปลิวที่ร้านเห็นแล้ว Shocked Shocked Shocked

พี่ครับพอมี link ให้ดูไหมครับ (ผมหาในเวบไม่เจอ) ผมสนใจจริงครับ ถ้าราคานี้จริงๆ ยังไงก็ซื้อแน่เลย

ซื้อเครื่องเจมาร์ทระวังนะครับ เครื่องโคตรเฮงซวยเลย ตาดีได้ ตาร้ายเสีย เข้าศูนย์ทีก็นานเป็นชาติ ขายต่อราคาก็ตก เครื่องเจมาร์ทไม่ค่อยมีใครเล่นหรอกครับ ช้ำใจเปล่าๆ

วันนี้ผมไปดูมาแล้ว ยังไม่มีเครื่องครับ ที่สำคัญ ราคา 27,900 จริงครับ แต่มีเงื่อนไขผูกมัดกันเป็นปี และต้องซื้อผ่านบัตร e-on ด้วย ผมดูเงื่อนไขแล้วไม่น่าซื้อเลยครับ สงสัยซื้อกับ ture จะดีกว่าน่ะ

ผมไปซื้อกับ MFA ครับ จองที่ร้าน Telewiz http://www.mrpalm.com/mfa/atomorder
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?????????????

beauti_ry ผู้เขียน:
คือว่าถ้าเราสั่งกะ TELEWIZ เราจะได้ของแถม เช่น ดิกภาษาต่างๆ แล้วถ้าไปจองกะ IT MALL หรือว่าที่อื่นจะได้อย่างนั้นมั้ยค่ะ สงสัยมากค่ะ คือแบบว่าอยากได้ดิกด้วยอะค่ะ........จะขอบคุณมากนะค่ะที่ช่วยตอบ Embarassed Laughing Embarassed Laughing เอ่อ...มีอีกคำถามค่ะ แล้วถ้าจองวันที่ 20 กว่าจะได้ของวันไหนค่ะ เอาแบบกะๆ ก้อได้ค่ะ ขอรบกวนด้วยนะค่ะ

เอ่อ ... โทดนะครับ ไม่ว่ามันจะซื้อที่ไหน ก็จะได้ตัว software อะไรพวกนี้ที่มันเป็นของเเถมมาตรฐานเหมือนๆกันไม่ใช่เหรอครับ ส่วนที่เพิ่มเติมมา ก็พวก gprs/wi-fi hotspot ไรพวกนี้ ดีๆหน่อยก็อาจเเถม bluetooth headset/แผ่นปิดหน้าจอให ใช่รึปล่าวก็ไม่รุ ใครรุช่วยตอบทีครับ
neogin
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

โปรแกรมไปหาโหลดฟรีได้จ้า พวกดิกเหรอ เด็กๆ หาง่ายจะตาย
fluke300ce
Year's Star

หัวข้อ :

อยากให้ช่วยเปรียบเทียบ ATOM กับ DOPOD 838 ว่ามีข้อดีเสียอย่างไร ถ้าคุณจะซื้อจะเลือกอันไหน ขอบคุณล่วงหน้าครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ถ้าเป็น ดิก จีนเป็นจีน นี่หาง่ายมั้ยค่ะ ใครหาได้ช่วยบอกหน่อยนะค่ะ ขอบคุณค่ะ Wink
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

cwnics ผู้เขียน:
เห็นที่ร้านบอกออกวันที่ 23 ครับ

โอทูไทยเเลนด์บอกว่าเริ่มปล่อยของให้ดีลเลอร์ 25 ครับ เเล้วศูนย์ต่างๆก็จะกระจายอีกทีนึง อันนี้ก็ต้องเเล้วเเต่ว่าร้านไหนจะให้วันไหน ของผมจองได้วันที่ 28 อ่ะ เเย่จัง เเต่ก็ดีนะ ได้ บลูตุ๊ดเเถมให้ด้วย

ไปจองที่ไหนเหรอครับ ได้บลูทู้ลด้วยอะผมจะได้ไปจองเลยครับ คือผมไปจองปากป่าวกับ PowerBuy ไม่เห็นได้อะไรเลย ได้เครื่องวันที่ 24นี้ครับ
บุ๋มบิ๋ม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ระวังกันนิดนึงนะคะ เราไปลองจับ ๆ เครื่องในงาน commart มา เห็นเจ้าหน้าที่เค้าเอาสก๊อตเทปติดที่ฝาแบตด้านหลังไว้ ถามเค้าว่าติดไว้ทำไม เค้าบอกว่า มันหลวม หลุดง่าย แต่เค้าไม่รู้ว่าเครื่องอื่นเป็นรึปล่าวนะคะ เพราะเค้ามีตัวอย่างมาแค่เครื่องนี้เครื่องเดียว Confused เราไม่กล้าถามมาก ไม่กล้าลองเล่นเพราะเค้าห้อยเอาไว้ที่คออ่ะ

ยังไงตอนซื้อลองทดสอบกันดี ๆ นะ Neutral
pongth
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

chade_m
Year's Star

หัวข้อ :

ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

chade_m
Year's Star

หัวข้อ :

Eggz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ของที่ผมได้มาน่ะครับจองที่สยามพารากอน มีสายซิ้ง หัวปลั๊กหลายๆแบบ ปากกาสำรอง แผ่นลงไทย แผ่นซิ้ง หูฟัง ไม่มีซองใส่กะการ์ดแถมให้เลย 31900 ครับ ใช้ๆๆดูแล้วเครื่องมันดูหน่วงๆๆเวลาคุยโทรศัพท์จะมีเสียงเราสะท้อนกลับด้วยอ่ะคับ(ไม่รู้แก้ยังไง) กล้องโหลดมากครับ รูปที่ได้ก็พอดูได้ไม่ถึงกะดีเท่ากับยี่ห้ออื่นๆ แต่ช่องใส่ปากกาแน่นมากๆ ตัวเครื่องเปื้อนลอยนิ้วมือง่ายๆ แต่ลูกเล่นอย่างอื่นก็ดูได้คับ แล้วแต่คนชอบอ่ะคับ รวมๆๆแล้ว Razz
Keenno
Cool Member
Cool Member
Year's Star

ไม่ทราบว่าจองร้านไหนเหรอครับ ร้านเดียวกันหรือเปล่า ที่ it mall ชั้น 3

ร้าน INMAX ครับ ไปรับเครื่องมาแล้ว แต่ยังซิ้งกับ Outlook ไม่ได้เลยครับ ตกลงก็ได้ของและอุปกรณ์มาเท่ากันเลยนะครับ
oou
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ...

emergenzy ผู้เขียน:
ช่วยเปรียบเทียบให้หน่อยสิงับระหว่าง o2 lls กับ atom ระบบภายในเครื่องไหนหน้าใช้กว่าแต่ความชอบส่วนตัวคือผมชอบหน้าจอใหญ่ๆของ lls อ่า

O2IIs ดีกว่าเร็วกว่าเยอะครับ

ปล. ใครอยากรู้ว่าใช้แล้วห่วยแค่ไหน แอด MSN มาถามเลยครับ รับเครื่องมาเล่น1วันขายทิ้งทันที ผมเล่น PPC ตั้งแต่ตัวแรกๆที่เข้าเมืองไทยไม่เคยเจอตัวไหนงี่เง่าเท่านี้มาก่อนเลย ช้ามากๆ แถมบัคเพียบ คงต้องรอเฟริมแวใหม่

ง่าแล้วก็ลืมทิ้งเมลไว้

oou_oou@hotmail.com คุยกันได้ครับผม
Takeit
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ระบบ Quadband (GSM 850/900/1800/1900 MHz)

เดี๊ยวรู้ว่า 850 มีจริงหรือเปล่าว เพราะสเป๊คเค้าบอกว่าใช้ไม่ได้ แต่บอกไวก่อนว่ามือถือไหนไม่ม่ถือว่าผู้บริหารบริษัทนั้นแย่ที่สุด
เบรน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????

ใครที่ซือเเล้วบอกที่นะครับผมขอร้อง

1.กล้องนี้เเย่มากเลยหรือครับคนที่ใช้เเล้วเป็นไงมั้งครับ

2.เสียงนี้ตกลงดีไมครับ

3.เห้งบ่ายไมครับ

4.เเล้วตกลงช้ามากมากเลยหรือครับ

5.ขอบคุญมากนะครับที่ช่วยตอบ Very Happy
pungcheer
Year's Star

หัวข้อ :

ข้อมูลเล็กน้อยจากการที่ผมไปถามที่ร้านบนชั้น 4 มาบุญครอง

คนขายบอกว่า ขณะนี้ atom มีปัญหาเกี่ยวกับการแฮงค์บ่อยมาก ๆ แบบประเภท แฮงค์แล้วเครื่องดับ เปิดมาค้างที่คำว่า O2 แค่นั้นเลย เป็นมา 2 เครื่องแล้ว

อะอันนี้ก็ต้องเอาไปคิดนะ
ton8111
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

จะขายทิ้งแล้วครับ คิดเอาเองดีกว่า Smile
pprr
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ขาย Atom 27,000.- 09 771-0007 ครับ
เอย์ซอรัส
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

1. ใครบอกว่ากล้องแย่ครับ ถือว่ารับได้ทีเดียว แต่ 818 ดีกว่าครับ Razz แต่ถ้าถ่ายวีดีโอ (รู้สึกว่า) อะตอมดีกว่าครับ
2. เสียงมีมิติครับ 818 ดังกว่าก็จริง แต่เสียงของอะตอมไม่ถือว่าเป็นข้อด้อยนะครับ เพราะเท่าที่ใช้ไม่ได้ใช้เสียงสูงสุดก็ได้ยินชัดเจน เว้นแต่อยู่บนที่อึกทึกถ้าเป็น 818 จะได้ยินดังกว่า อะตอมหากให้ใช้ MP3 เป็นเสียงเรียกเข้าจะกระตุกครับ ต้องปิด EQ ถ้ารอมใหม่มาน่าจะแก้ปัญหาดังกล่าวได้ Rolling Eyes
3) แฮงค์บ่อยไหม ผมว่าแล้วแต่เครื่องนะครับ ปกติถ้าเป็น WM5 ลงโปรแกรมเยอะก็จะมีปัญหา แม้แต่ 818 เองก็มีปัญหาแฮงค์ให้เห็นแต่ไม่บ่อย ส่วนอะตอมผมลงแค่โปรแกรมที่มันรันบน WM5 ได้ และลงเพียง 5-6 โปรแกรมนะครับ สาบานได้ว่าไม่เคยแฮงค์หรือช้าเลยสักครั้งเดียว (เว้นแต่คนนิยามคำว่าช้าว่าทำงานตอบสนองการจิ้มเกินกว่า 1 วินาที) ส่วน 818 ไม่ช้าเลยครับ
4) ดู 3 ครับ
5) ไม่เป็นไรครับ Wink ผมตอบจากการที่ได้ใช้จริงๆ ทั้งสองเครื่อง เพราะพี่ชายใช้ 818 อยู่ เห็นมันก้อบ่นประจำ เราแลกกันใช้บางครั้ง แต่หลังๆ พอมันเอาอะตอมไปใช้ มันไม่ค่อยคืน เลยไม่ยอมแลกแล้วครับ ...

วันนี้อะตอมหลายคนยังมีปัญหาอยู่ (แต่ผมยืนยันได้ว่าไม่ทุกเครื่อง) เพราะผมเจอปัญหาเพียงสองอย่างจริงๆ คือ เสียงเรียกเข้ากระตุก กับอาการที่ปิดหน้าจอแล้วเครื่องไม่แอคทีฟต้อง SR ไปสองครั้ง แต่ไม่รู้เพราะอะไรหลังๆ มันก็เร็วขึ้นจริงๆ ของมันซะงั้น ผมลองเปิดโปรแกรมหลายๆ ตัวพร้อมๆ กับ 818 แรกๆ อะตอมมีหน่วงและช้ากว่า 818 แต่สักสองสามวันที่ผ่านมาเริ่มหน่วงช้าลง แต่ตอนนี้หลายครั้งที่ทำการทดสอบแล้วมันใช้เวลาเท่ากับ 818 ครับ และไม่ช้าเลย มีเพื่อนอีก 2 คนที่มีอะตอม คนหนึ่งก็ปกติ แต่อีกคนหนึ่งแฮงค์แล้วแฮงค์อีก ผมไม่เข้าใจเหมือนกัน แต่เครื่องของเพื่อนที่แฮงค์บ่อยนั้น ซื้อจากร้านที่ IT Mall ครับ ตอนซื้อเข้าลงโปรแกรมมาให้เลย ตอนนี้แม้ uninstall ออก แม้เร็วขึ้นแต่ก็ยังช้ากว่าเครื่องผมกับเพื่อน ส่วนเครื่องของผมกับเพื่อนซื้อจากศูนย์เทเลวิซ โดยไม่มีการลงโปรแกรมใดก่อนเลย มาลงกันเอง Embarassed

หลายคนเจอปัญหากะอะตอมครับ แต่ผมเชื่อว่ามีอีกหลายคนที่ไม่เจอปัญหาดังกล่าว หรือเจอน้อย แต่ส่วนใหญ่คนที่เข้ามาโพสจะเป็นคนที่เจอปัญหามากกว่า เลยกลายเป็นว่าอะตอมเป็นรุ่นที่มีปัญหามากที่สุดไป ตอนผมเล่นมินิใหม่ๆ เจอปัญหามากกว่านี้อีก
kky
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Help me

แต่ไม่รู้เพราะอะไรหลังๆ มันก็เร็วขึ้นจริงๆ ของมันซะงั้น ผมลองเปิดโปรแกรมหลายๆ ตัวพร้อมๆ กับ 818 แรกๆ อะตอมมีหน่วงและช้ากว่า 818 แต่สักสองสามวันที่ผ่านมาเริ่มหน่วงช้าลง แต่ตอนนี้หลายครั้งที่ทำการทดสอบแล้วมันใช้เวลาเท่ากับ 818 ครับ และไม่ช้าเลย มีเพื่อนอีก 2 คนที่มีอะตอม คนหนึ่งก็ปกติ แต่อีกคนหนึ่งแฮงค์
ข้อความข้างบนนี้ผมเห็นด้วยน่ะครับ เพราะผมก็รู้สึกได้ว่ามันจิง แต่ที่อยากให้พี่ๆๆช่วยตอบให้อีกทีคือเรื่องนี้อ่ะครับ
1.ตอนเปิดกล้องอ่ะครับ โหลดนานกันหรือเปล่า
2.ตอนนี้อัพ รอม ใหม่ได้หรือยัง ถ้าได้แล้วช่วยบอกด้วยน่ะครับ แล้วที่ไหน
3.ทำไม Keybord บางครั้งพิมพ์ไทยได้บ้างไม่ได้บ้างอ่ะครับ
ช่วยตอบทีขอบคุณครับๆๆๆๆมากๆๆด้วย
ton8111
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ของท่านที่ไม่ค่อยมีปัญหาดีแล้วครับ ผมโชคไม่ค่อยดีเองฮะ ตอนนี้ขายไปแล้ว

ซื้อมาจากร้าน chula phone ชั้น4 MBK ครับ ATOM วางเรียงเป็นตับ Smile
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ที่อะตอมมีปัญหาเนี่ย ไม่ทราบว่าเกี่ยวกะโปรแกรมที่จะมาพัฒนาหรือเปล่าค่ะ แล้วพวกปัญหาเหล่านี้เกิดทั่วโลก หรือว่าเฉพาะเมืองไทยค่ะ ช่วยตอบด้วยค่ะ Question Question
oou
ผู้มาเยือน

ช่วยเปรียบเทียบให้หน่อยสิงับระหว่าง o2 lls กับ atom ระบบภายในเครื่องไหนหน้าใช้กว่าแต่ความชอบส่วนตัวคือผมชอบหน้าจอใหญ่ๆของ lls อ่า

ปล. ใครอยากรู้ว่าใช้แล้วห่วยแค่ไหน แอด MSN มาถามเลยครับ รับเครื่องมาเล่น1วันขายทิ้งทันที ผมเล่น PPC ตั้งแต่ตัวแรกๆที่เข้าเมืองไทยไม่เคยเจอตัวไหนงี่เง่าเท่านี้มาก่อนเลย ช้ามากๆ แถมบัคเพียบ คงต้องรอเฟริมแวใหม่

ง่าแล้วก็ลืมทิ้งเมลไว้

oou_oou@hotmail.com คุยกันได้ครับผม
oou
ผู้มาเยือน

emergenzy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...

Nics
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

Happy New Year !!!
cartoon_mf
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????????????????? ????????????????

เวลามสายเรียกเข้าแล้วเสียงเป็นแบบกระตุกๆ บางครั้งก็ไม่เป็น เสียงลำโพงเหมือนแตกเลยเป็นทุกเครื่องเลยรึป่าวค่ะ แล้วไฟล์เสียงเรียกเข้าใช้ wave ได้อย่างเดียวรึป่าว ใช้ไฟล์ mp3 เลยได้ไหมคะ ช่วยตอบที
Att W202
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

แล้วตัว Atom ถ้าเปรียบเทียบกับตัว Mini S นี่ต่างกันมากมั้ยครับ เพราะดูแล้วหลักๆ ดูเหมือน Atom จะมีแต่ CPU ที่มีความเร็วมากกว่า แต่ตัว Mini S นี่จะมี Key Board มาให้ด้วย

ถึงเวลาใช้งานจริงแล้วความเร็วจะต่างกันมากมั้ยครับ รบกวนขอข้อมูลเพิ่มเติมด้วย เพราะกำลังจะตัดสินใจซื้อแล้ว ขอบคุณมากครับ
เอก35
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

แล้วเล่นเน็ตผ่าน Wireless Lan ได้ไหมงะคับ เห็นมันมีให้ด้วยนี่
aye007
Year's Star

หัวข้อ : Re: ????????????????????????????? ????????????????

ถาม เวลามีสายเรียกเข้าแล้วเสียงเป็นแบบกระตุกๆ บางครั้งก็ไม่เป็น
ตอบ เป็นครับ แต่แก้ไขโดยให้ไป off ตัง equlizer ครับ ก็จะกังดีเหมือนเดิม

ถาม เสียงลำโพงเหมือนแตกเลยเป็นทุกเครื่องเลยรึป่าวค่ะ
ตอบ เครื่องผม ลำโพง ดังค่อนข้างดี เสียงเป็นสเตอริโอด้วยนะ

ถาม ไฟล์เสียงเรียกเข้าใช้ wave ได้อย่างเดียวรึป่าว ใช้ไฟล์ mp3 เลยได้ไหมคะ
ตอบ ใช้เป็น mp3 หรือ wma ก็ได้ครับ รวมถึงเสียงปลุกด้วยนะครับ (ตั้งผ่าน o2 midia plus) ยกเว้น เสียงเตือน นัดหมาย ต้องใช้ wave เท่านั้น[/b]
aye007
Year's Star

หัวข้อ :

ถาม ตัว Atom ถ้าเปรียบเทียบกับตัว Mini S นี่ต่างกันมากมั้ยครับ
ตอบ atom มีวิทยุเอฟเอ็ม ขนาดเครื่องที่เล็กกว่า (อันนี้ทำให้ดูสวยงาม) และ[color=blue]แถมโปรแกรมมาให้เยอะครับ
ส่วน Mini S มีคีย์บอร์ด และโปรแกรม lmart dial ซึ่งสะดวกกว่าเวลาโทรออก แต่ไม่มี วิทยุ เอฟเอ็ม และมีตัวเครื่อง ที่ใหญ่กว่า[/color]

ถามAtom จะมีแต่ CPU ที่มีความเร็วมากกว่า
ตอบ ผมใช้อะตอมอยู่ ยืนยันว่า ความเร็วการตอบสยองไม่เร็วกว่า ตัว มินิตัวเก่าเลยนะ แต่ถ้าเปรียบเทียบกับ Mini S แล้ว อันนี้ไม่ทราบครับ ต้องไปลองดู
แต่อนาคต อะตอม น่าจะมีอัพรอม ให้เครื่องเร็วกว่านี้นะ ปัจจุบันนี้ อะตอมน่าจะใช้ความสามารถของ cpu ไม่เต็มที่
WallRock
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

คือผมอยากได้ข้อสรุปนิดหน่อยอ่านะครับ
เพราะผมก็เป็นอีกคนหนึงที่กำลังจะซื้อ Atom
คือ สั่งจองซื้อที่ไหนจะดีกว่า ( ไม่ต้องที่สุดก็ได้ )
แล้วเครื่องมันหน่วงมากเกินไปไหม
ขอบคุณมากๆ ครับ ^^"
ton8111
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ซื้อมาแล้ว ใช้ DTAC ครับ ทำไมเสียงไม่ชัดเลยครับ ใครเป็นบ้างครับ ยิ่งขับรถเร็วๆ สัญญาณ ห่วยมากครับ แก้ไขได้อย่างไรบ้างครับ กลุ้ม
aye007
Year's Star

หัวข้อ :

ถึงคุณ Wallrock
ถาม สั่งจองซื้อที่ไหนจะดีกว่า ( ไม่ต้องที่สุดก็ได้ )
ตอบ แถว ไอทีมอลล์ เพราะจะมีซอพท์แวร์ให้ด้วย เช่นร้าน InMax Platinum Dinosour ครับ

ถาม แล้วเครื่องมันหน่วงมากเกินไปไหม
ตอบ นิดหน่อยครับ แต่ไม่มาก รับได้ อย่าเพิ่งลง โปรแกรมพวกปลักอินหน้าจอนะครับ ให้รอ o2 plus จากผู้ผลิต O2 เลยดีกว่า
Keenno01
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????

รับเครื่องมาใช้ได้ 5 วัน เรื่องสัญญาน ก็ไม่รู้สึกแตกต่างจาก มือถือหรือ สมาร์ทโฟนทั่วไปนะครับ (ใช้งานผ่านหูฟังบูลทูล , ผมใช้ MOTO , SE มาครับ) จะมีที่อยากถามท่านอื่นๆก็ ทำยังไงถึงจะ ปรับขนาด เมนโมรี่ฟรีในตัวเครื่องได้ครับ
plathong
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 May 2009 10:09  

อยากรู้จังเลยงะคับ ว่า แบตแท้ของโอทู รุ่นนี้หาซื้อได้ที่ไหนมั่ง
ที่แสงชัยมิเตอร์ จะมีอ่ะป่าวงะคับ แล้ว ราคามันจะอยู่ประมาณเท่าไรห่เหรอคับ
therng
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2009 12:47  

ตอนนี้ผมก็ยังใช้ atom อยู่อ่ะคับ

คืออยากรู้ว่าถ้าเอาไปอัพ รอม แล้วเครื่องจะใช้ได้ดีกว่าเด หรือว่าจะห่วยกว่าเดิม

เพราะไปถามที่ร้านเค้าบอกมาว่าเอาอันเดิมที่มีในเครื่องมาให้ดีแล้ว

เพราะถ้าเอาไปอัพมันจะใช้ได้ไม่ค่อยเสถียร เท่าอันเดิมที่มันมีมาหั้ยแล้ว

ที่เค้าบอกจิงไหมคับ
therng
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2009 12:49  

plathong ผู้เขียน:
อยากรู้จังเลยงะคับ ว่า แบตแท้ของโอทู รุ่นนี้หาซื้อได้ที่ไหนมั่ง
ที่แสงชัยมิเตอร์ จะมีอ่ะป่าวงะคับ แล้ว ราคามันจะอยู่ประมาณเท่าไรห่เหรอคับ

แบตแท้ผมไปซื้อมาแล่วราคาจะอยู่ที่ 400-700 แล้วแต่ที่นะคับ
paof1709
Year's Star

จังหวัด: นครปฐม
หัวข้อ : ช่วยหน่อยคราบบ เรื่อง ลง rom xda atom
วันที่โพสท์ : 29 Sep 2009 15:55  

ผมลงไม่ได้อะครับ ใครรู้บอกผมทีต้องทำอย่างไร กดอันไหนใช่ ใช่อะไรมั่งอะครับ ช่วยเหลือทีครับ
jame JOHO
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: O2 XDA ATOM - Power in your hands
วันที่โพสท์ : 22 Oct 2009 12:35  

ใครจะรับผิดชอบ ซื่อ Atom มือสอง มาได้ 3 วัน เครื่องดับ เนื่องจาก ลงเพลงผ่านสาย USB ในวลาเดียวกัน มีสายเข้า เกิดอาการค้าง เครื่องดับ สงให้ทางร้าน ที่ซื่อมาซ่อม ผ่านไป1เดื่อน ทางร้านบอกว่า สงคืนครับ ชื่อร้าน (Com Network) บนคลังใหม่ โคราช
ใครจะรับผิดชอบ ครับ ช่วยตอบหน่อย
armdargon
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ : Re: O2 XDA ATOM - Power in your hands
วันที่โพสท์ : 12 Dec 2009 22:33  

ต้องการขาย o2 atom น่ะครับ

3500 บาทครับ สนใจลองแอดเมล์มาคุยกันครับ

ผมอยู่แถวนนทบุรีครับ
armdargon
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
วันที่โพสท์ : 12 Dec 2009 22:49  

แอดเมล์คุยกันได้ครับ armdargon@hotmail.com

3500บาทน่ะครับใช้มาซักพักแล้วเบื่ออ้ะครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4

ไปยังหัวข้อ: