Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Gnet G302 - จีเนท

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 16 / เข้าชม: 102639
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Gnet G302 - จีเนท
วันที่โพสท์ : 14 May 2009 19:48  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Gnet G302 - จีเนท
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/gnet/g302.htm

Siamphoneuser
Junior Member
Junior Member
Year's Star

จังหวัด: สมุทรสงคราม
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 May 2009 20:39  

รูปร่างตัวนี้ มีส่วนของ Sony + Imobile อิอิ มองดีดี
Hinokami Akira
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 May 2009 14:25  

CDMA!!
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 May 2009 15:13  

2 คนข้างบนครับ

ขอถามหน่อยว่า ตอบกระทู้ติดๆๆ กันหลายกระทู้เนี่ย

ได้อะไรเป็นรางวัลครับ?

ตอบแล้วไม่เห็นจะได้อะไรขึ้นมา ไร้สาระทั้งคู่ เบื่อ!!!

แทนที่จะเข้ามาได้อ่านอะไรที่เป็นข้อมูลจากคนใช้จริงๆ บ้าง

กลับต้องมาเจอพวกปลวกปั๊มกระทู้

ผมไม่ได้เคืองที่คุณมาแสดงความคิดเห็นนะ

แต่เคืองตรงที่ ความคิดเห็นคุณมันเหมือนกันไปหมดทุกกระทู้

ผมเชื่อว่าคนอื่นๆ ก็ดูออกครับ ว่ารุ่นไหนคล้ายรุ่นอะไร

ไม่จำเป็นต้องมาโชว์ห่วย

เอาเป็นว่าเคยใช้แล้วเป็นอย่างไร มาบอกกันดีกว่า

Hinokami Akira
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 May 2009 15:58  

^
^
^

ใจเย็นครับ

ผมตอบความเห็นเค้าไว้ที่กระทู้นี้แล้วครับ ==>> http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=286132

ถ้าเห็นว่าใครทำไม่ดีมองๆข้ามไปดีกว่านะครับ อย่าไปใส่ใจ้ลยครับ เครียดเปล่าๆ เสียเวลา ^^
AutumN555
Year's Star

จังหวัด: Samutsakorn
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 May 2009 11:58  

ลองซื้อมาใช้ดูครับ เป็นทรงที่เล็กกระทัดรัดดีครับ Smile น่าเสียดายที่ใช้ได้กับฮัทอย่างเดียว ถ้าใช้ได้หลายระบบ จะดีมาก ๆ เลยครับ พลังเสียงดีครับ ดังมาก (อันนี้ยังไม่ได้ใส่ซิมเลยนะครับ) ตัวเครื่อง ก็สวยถูกใจดีครับ แต่หูฟังอาจจะสั้นไปหน่อย เพราะเป็นรุ่นที่เสียบทางด้านล่างน่ะครับ (ตอนที่ผมใช้งาน ยังไม่ได้ใส่ซิมฮัทเลยนะครับ)
Razz
ทดสอบฟังวิทยุ ก็ดีครับ ไม่ดังมากมาย แต่พอเป็นเอมพี 3 กลับดังมากครับ ระดับเสียงเบาสุดยังดังเลยครับ ไม่เหมาะสำหรับคนชอบฟังเพลงเบา ๆ สำหรับผม (เวลาผมฟังเพลง จะได้ยินเสียงรอบข้างตลอดครับ แต่อันนี้พอฟังเอมพี 3 แล้ว เกือบจะกลบเสียงรอบข้างหมดเลยครับ)Wink

ราคาที่ซื้อก็ประมาณ 1990 ครับ ลดได้เล็กน้อย แล้วแต่ร้านที่ซื้อครับ ไว้ขอใช้งานสักพักแล้วจะมาบอกเล่าให้ฟังใหม่นะครับ
Cool
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 May 2009 23:55  

ซื้อที่ไหนเหรอครับ
พอดีไปเดินเซ็นลาดวันนี้
ไม่เห็นมีเลยอ่ะครับ
horizonemperor
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 May 2009 04:27  

Anonymous ผู้เขียน:
ซื้อที่ไหนเหรอครับ
พอดีไปเดินเซ็นลาดวันนี้
ไม่เห็นมีเลยอ่ะครับ

ร้านโฟนพลัส เจ๊จู ตรงข้ามHutch shop ชั้น4 MBK ฝั่งโรงแรมคับ พึ่งไปส่อยมาเมื่อวาน1990 แถมโปรเติมเงินฮัทซ์จายหญ่าย
Niki
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : .....
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2009 01:25  

อยากทราบว่า การถ่ายข้อมูลลงเมมโมรี่ ผ่านสายดาต้าลิ้งทำยังไงหรอคับ

หรือว่าต้องใช้ Card Reader อย่างเดียว
Niki
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2009 13:11  

พอดีลองเล่นดูเองแล้ว สะเพร่าไปคับ ได้ละคับ

รุ่นนี้ถือว่าคุณภาพเกินราคาจิงๆคับ ไม่มีกล้อง แต่มี mp3 เรื่องลำโพง ขอบอกว่าเกินราคามากคับ สำหรับคนที่ชอบเสียงดัง ตอนนี้เปิดดังก้อยังไม่แตกพร่าคับ ราคา1990 กับค่าโทรฟรี 1500 บาท ทุกเครื่องนะคับ เพราะแถมมาในกล่อง +mem 2gb คับ
คนพเนจร
Year's Star

หัวข้อ : เสียงสนทนาเป็นไงครับ
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2009 18:12  

ไม่ทราบว่าเสียงสนทนาดีหรือเปล่าครับ ไม่เบาจนเกินไปใช่เปล่าครับซื้อราคาเท่าไหร่กันบ้างครับ อยากทราบสงสัยจะรุ่นนี้หละครับดูไอโมบายก็ไม่ขายเสียทีต้องใช้โทรศัพท์แล้วครับ
555
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jun 2009 12:39  

เสียงสนทนาเบากว่าปกตินะ เราใช้มา 2อาทิตย์แล้วอ่ะ
Greeny
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Aug 2009 22:32  

ไปเดินเจอที่เซ็นทรัลบางนาค่ะ ร้าน mobile easy ราคา 1890 บาท
tiwangtong
Year's Star

จังหวัด: เพชรบูรณ์
หัวข้อ : Re: Gnet G302 - จีเนท
วันที่โพสท์ : 27 Sep 2009 12:01  

ขอนอกเรื่องหน่อยครับ ใครหรือมีญาติอยู่ในป่า เขา ชนบท ที่ไม่มีสัญญาณของ gsm ลองใช้ cdma ดูครับ ไว้ติดต่อยามฉุกเฉินครับ
tony53
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Gnet G302 - จีเนท
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2009 12:13  

เท่าที่ซื้อมาราคาพันปลายๆนะครับ โดยรวมดีมากๆเลยครับสำหรับคนที่ต้องการใช้อระบบcdmaอย่างเดียว แบตทน เสียงดัง ขาดแต่บลูทูธเท่านั้นเองสำหรับรุ่นนี้
rungroj_f
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Nov 2009 09:56  

ไปเจอมา เผื่อเป็นข้อมูล

-----------------------------------------------------------------------------------------------------
GNet G302 Cdma "" ราคาลงอย่างเหลือเชื่อ .. 890 บาท [CDMA], Posted 2009-09-18 #1

เมื่ออาทิตย์ ก่อน ผมยังเห็นที่ MbK 1700 บาทวันนี้ไปใหม่ ราคา 890 บาท .. แต่ต้องเป็นร้านข้าง ๆ ร้านนิด นะคับส่วนร้านอื่น ๆ ที่เชค มา ก้อขาย ประมาณ 1200-1500 บาทมีร้าน ข้าง ๆ ร้านนิด ที่ถูกสุด .. ก่อนหน้านี้ ก้อเห็นแต่รุ่น g214 1 แถม 1 เป็นระบบ gsm ที่ลดราคาแต่ไม่ยักรู้ ระบบ cdma ของ gnet รุ่น 302 ราคามันก้อลงด้วย..รุ่นนี้ คุ้มครับ ..G 302 890 บาท ...เอง . ซื้อร้านอื่น 1200-1500 เดินเชค มาหมดแล้ว

webmaster@songtoday.com
Greeny
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Dec 2009 02:36  

ซื้อมาแล้วค่ะ ใช้ไม่ถึง 4 เดือน พัง ไม่ได้ยินเสียงที่อีกฝ่ายพูดมา ส่งเข้าศูนย์ซ่อมเกือบเดือน

แล้วก็ต่อสายเชื่อมกะโน้ตบุ้ค จะโหลดเพลงลงเครื่องก็ทำไม่ได้อะค่ะ ใครทำเป็นบอกหน่อยสิคะ

ทุกวันนี้ต้องเอาการ์ดออกมาใส่กะการ์ดรีดเดอร์อะค่ะ เสียเวลามากมาย
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: