Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia 7390 Tribal art & Ethnic decoration - L'Amour Collection
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 584 / เข้าชม: 901064
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ซื้อมาแล้วค่า
วันที่โพสท์ : 25 Jul 2007 20:46  
ตอบโดยอ้างถึง  

Oasissss ผู้เขียน:
aumchu ผู้เขียน:
Anonymous ผู้เขียน:
ขอถามนิดค่ะ ไม่ทราบว่าเพื่อนๆ ที่ซื้อมา ในกล่องมีอะไรให้บ้าง ได้สายคล้องมือกันมารึเปล่า ยังไงช่วยบอกทีนะคะ เพราะเห็นว่า บางร้านเค้าแกะออกไปขาย

ถ้าจำไม่ผิดนะ
1.มือถือ
2.แบต
3.เมม128มั้งนะ
4.คู่มือ
5.สายคล้องมือ มีแน่ๆ
6.ผ้าเช็ดโทรศัพท์
7.ที่ชาร์ตด้วย ลืมๆ
นึกไม่ออกแระ

วันนี้ไปซื้อมาแล้วค่ะ ที่มาบุญครอง 9200 บาท มันไม่มี ผ้าเช็ด โทรศัพท์มาให้อะคะ สีชมพูเลอะง่ายมากๆ คนขายมือดำ จับแล้วเลอะเลย ต้องรีบเช็ดๆ เฮ้อออออออออ เวลาเช็ดเอาอะไรเช็ดอะคะ

ซื้อมาได้ 3 วันแล้วค่ะ ซื้อมือ 1 มา ที่เดอะมอลล์ งามวงศ์วาน ในราคา 8200 บาท จะบอกว่าเดินถามแทบทุกร้าน เครื่องเหลือน้อยมากๆ ราคาก็แตกต่างกันมาก บางร้านยังราคา 13000 กว่าบาทอยู่เลย มาเจอร้านนี้เครื่องใหม่แกะกล่องเหลือแค่ 2 เครื่องค่ะ สีขาว กับ สีดำ แต่เค้าไม่ให้แกะดูเค้าบอกว่าถ้าแกะซีลพลาสติกออกก็ต่องซื้ออันนั้นเลย เค้าให้ดูแต่ตัวเดโม่ Rolling Eyes

เลือกนานมาก เพราะชอบขาวชมพู แต่ดำดูหรูเปื้อนยาก ขาวชมพูกลัวจะเหลือง คิดนานมากๆ

ก็เลยเลือก..สีขาวชมพูค่ะ 55555+ ก็คนมันชอบนี่เนอะ เลือกใช้ที่ชอบๆดีกว่าค่ะ

ต่อรองให้ที่ร้านเค้าติดฟิล์มให้ฟรี ของในกล่องมีครบ 7 รายการตามที่มีผู้แจ้งมาข้างต้นเลยค่ะ

อ่อๆ นอกเรื่องไปไกลจะมาตอบว่า ใช้ผ้านุ่มๆชุบสเตคลีน เช็ดๆออกดีที่สุดค่ะ ถึงสีขาวชมพูจะเปื้อนง่าย และออกเหลืองๆไปบ้าง แต่ก็สวยถูกใจค่ะ ใช้แบบรักษาของเท่าที่จะทำได้ แต่ก็เอาแค่พอดีๆนะคะ จะเลอะบ้าง อะไรบ้าง ก็ช่างเถอะค่ะ สนุกกับจุดตรงที่เราชอบก็พอ

สรุปแล้วสำหรับรุ่นนี้..ชอบมากๆเลยค่ะ...สวย ฟังค์ชั่นครบตามต้องการ ราคาคุ้มค่าค่ะ Razz

โห อิจฉาอะ ซื้อมาถุกจัง แถมยังมีของแถม 7 อย่างอีก แงๆ ทำไมไม่มาบอกเร็วๆ ก่อนหน้านี้ แงๆๆๆๆๆ แถมได้เฟิร์มแวร์ตัวเก่าด้วย

ปล.ผ้าเช็ดมันเป้นแบบไหนอะคะ สีอะไร น่ารักปะ
kiiw
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2007 20:27  

ดีอ่า!! มีให้เลือกสองสี ตอนเราซื้อมีแต่ขาวชมพู T^T อยากได้สีดำใจจะขาดดด
มันไม่เข้ากะเราเล้ย ขาวชมพู 555++
ตอนนี้เริ่มโดยมือถือกลืนกินทำตัวหวานเข้ากะมือถือไปแล้ว 5555555
aumchu
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2007 16:20  

อยากได้สายคล้องมือ ที่โนเกียไม่เห็นมีเลย มีใครจะขายมั่งมั้ยค่ะ อยากได้ ขอบคุณค่ะ

ปล. ถ้าใครทราบว่าซื้อสายคล้องมือได้ที่ไหน ราคาเท่าไหร่ กรุณาบอกด้วยนะคะ ซองของลามูร์ก้ไม่เห็นมีขายเลย บอกทีนะคะ ขอบคุณค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2007 19:32  

ไม่ได้เรื่องครับ ซื้อมาจาก TELEWIZ สาขารัชดา ที่มาจัดงานใน MONEY EXPO สามเดือนที่ผ่านมา ตอนนี้เสียแล้ว ส่งซ่อมไปวันที่ 4 กค ที่ผ่านมา ตอนนี้ไม่มีติดต่อมาสักนิด

รุปดูดี spec ดี แต่ของจริงไม่ได้เรื่อง จับลำบาก ปุ่มข้างออกแบบไม่ดี ถ่ายรุปแล้วจัดเก็บข้อมูลช้ามากๆ แต่ที่สำคัญคือ บริการจาก NOKIA Careline แย่มากๆ ต้องโทรหาเอง โทรก็ยาก พอติดได้ก็บอกจะมีอีกท่านโทรกลับ ตอนนี้โทรมา 3 คนแล้ว บอกว่าให้รออีก

ไม่ได้เรื่องเลย ผิดหวังมากๆ ไม่เคยเจอแบบนี้

สนใจข้อมูลติดต่อผมตรงได้ที่ pongsapat@gmail.com
aumchu
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2007 13:55  

ไม่ได้เรื่องครับ ซื้อมาจาก TELEWIZ สาขารัชดา ที่มาจัดงานใน MONEY EXPO สามเดือนที่ผ่านมา ตอนนี้เสียแล้ว ส่งซ่อมไปวันที่ 4 กค ที่ผ่านมา ตอนนี้ไม่มีติดต่อมาสักนิด

รุปดูดี spec ดี แต่ของจริงไม่ได้เรื่อง จับลำบาก ปุ่มข้างออกแบบไม่ดี ถ่ายรุปแล้วจัดเก็บข้อมูลช้ามากๆ แต่ที่สำคัญคือ บริการจาก NOKIA Careline แย่มากๆ ต้องโทรหาเอง โทรก็ยาก พอติดได้ก็บอกจะมีอีกท่านโทรกลับ ตอนนี้โทรมา 3 คนแล้ว บอกว่าให้รออีก

ไม่ได้เรื่องเลย ผิดหวังมากๆ ไม่เคยเจอแบบนี้

สนใจข้อมูลติดต่อผมตรงได้ที่ pongsapat@gmail.com

อยากได้สายคล้องมือะคะ สนใจจะขายมั้ยค่ะ Embarassed
pinoui
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2007 21:49  

เพิ่งซื้อมาสดๆเลยค่ะ แต่ว่าไม่ทราบว่าจะเปลี่ยนธีมได้ยังไงอ่ะค่ะ
แล้วรูร้อยตุ๊กตาห้อยอ่ะค่ะ มันร้อยยากจังเลย รู้สึกกันบ้างมั๊ยคะ
pinoui
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2007 22:03  

pinoui ผู้เขียน:
เพิ่งซื้อมาสดๆเลยค่ะ แต่ว่าไม่ทราบว่าจะเปลี่ยนธีมได้ยังไงอ่ะค่ะ
แล้วรูร้อยตุ๊กตาห้อยอ่ะค่ะ มันร้อยยากจังเลย รู้สึกกันบ้างมั๊ยคะ

เพิ่มอีกอย่างนะคะ
ถ้าเวลาถ่ายรูปเนี่ย หน้าจอด้านหน้าจะไม่ทำงานเลยหรอคะ นอกจากปิดฝาอ่ะค่ะ
อยากถ่ายรูปตัวเองได้บ้างค่ะ ช่วยตอบด้วยนะคะ
DKRella
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2007 01:37  

เพิ่มอีกอย่างนะคะ
ถ้าเวลาถ่ายรูปเนี่ย หน้าจอด้านหน้าจะไม่ทำงานเลยหรอคะ นอกจากปิดฝาอ่ะค่ะ
อยากถ่ายรูปตัวเองได้บ้างค่ะ ช่วยตอบด้วยนะคะ

*เปลี่ยนthemeได้โดยการไปที่folderที่คุณเก็บthemeเอาไว้ เลื่อนไปที่themeที่คุณต้องการ รอสักครู่จะมีpreviewขึ้นมาให้ ถ้าจะใช้ก็กด applyค่ะ (downloadเพิ่มเติมหรือสร้างthemeส่วนตัว "ฟรี!!" ที่ www.ownskin.comค่ะ
*สำหรับรูร้อยสายคล้องหรือห้อยตุ๊กตาทำได้ดดยเปิดฝาหลังออก แล้วเอาสายคล้องหรือเชือกของสิ่งที่คุณจะห้อย สอดลงไปในรูด้านบนซ้าย พอเชือกลงมาได้แล้วให้เกี่ยวมันไว้ด้วยสลักด้านใน เกี่ยวแน่นหนาเรียบร้อยแล้วให้ปิดฝาหลังก็จะใช้ได้ปกติแล้วค่ะ = )
*ส่วนเรื่องจอเล็กเท่าที่ใช้มาก็รู้สึกว่าจะใช้มองเวลาถ่ายรูปเวลาปิดฝาพับเท่านั้นค่ะ หากอยากถ่ายรูปตัวเองแนะนำให้หากระจกมาส่องหน้าจอโทรศัพท์แทนดีกว่าค่ะ
pinoui
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2007 20:19  

ขอบคุณมากนะคะ
pinoui
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2007 13:32  

มี web โหลดเกมส์แนะนำบางมั๊ยคะ
ครัยมี web ดีๆ บอกต่อกันบ้างนะคะ
เนมุ่ยจัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2007 19:31  

อยากได้มากๆๆๆๆๆ

อยากได้สีชมพู แต่ไม่ชอบสีขาวเหลืองๆ เลย มันทำให้เครื่องแลดูเก่าๆ ยังไงไม่รู้สิ

กะว่าจะขอแม่วันเกิด อีกตั้ง 2 เดือนแหน่ะ ฟ่าจาถึงวันเกิด กัวของหมด - * -
ซื้อช้าๆ ก้อดีนะ ราคามันจาได้ลงหน่อย อิอิ

เพื่อนๆ ที่ซื้อไปใช้แร้ว เปนไงมั่งหรอ ใช้ดีไม๊ อยากเหนรูปจังเลย สีชมพู-ขาวนะ คัยซื้อไปแร้ว ก้อเอา รูปมาลง ให้ดูมั่งเน้ออออ...

^^
P14
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2007 23:33  

ปัญหาที่เจอตอนนี้คือ ที่หูฟังของตัวเครื่องเวลาโทรออกหรือรับสาย มันจะมีเสียงเหมือนว่าลำโพงมันแตกๆคอยรบกวนตอนที่ฟังเสียงครั้งแรกๆ และถ้าพูดดังเกินไปมันจะมีอาการคล้ายๆกัน มีใครเป็นเหมือนกันบ้างเปล่าครับ Crying or Very sad
parezii
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2007 01:07  

ใช้ดีมากก แล้วก็หลงรักแล้วด้วยอะ Embarassed
ถ่ายรูปชัดมากๆ แต่ว่า save ช้าไปหน่อยไม่เป็ไร
เพลงก็โอเคดี แต่ก็ไม่หน่ำใจเท่า 3250 เครื่องเก่า รายนั้นเสียงเบสอะไรชัดมาก
ก็แน่นอนเป็น xpress หนิหน่า - -*

รุ่นนี้คุ้ม + โอเคดีเลยค่ะ

Smile
aumchu
Year's Star

หัวข้อ : Re: ซื้อมาแล้วค่า
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2007 16:30  

Oasissss ผู้เขียน:
ขอถามนิดค่ะ ไม่ทราบว่าเพื่อนๆ ที่ซื้อมา ในกล่องมีอะไรให้บ้าง ได้สายคล้องมือกันมารึเปล่า ยังไงช่วยบอกทีนะคะ เพราะเห็นว่า บางร้านเค้าแกะออกไปขาย

ถ้าจำไม่ผิดนะ
1.มือถือ
2.แบต
3.เมม128มั้งนะ
4.คู่มือ
5.สายคล้องมือ มีแน่ๆ
6.ผ้าเช็ดโทรศัพท์
7.ที่ชาร์ตด้วย ลืมๆ
นึกไม่ออกแระ

วันนี้ไปซื้อมาแล้วค่ะ ที่มาบุญครอง 9200 บาท มันไม่มี ผ้าเช็ด โทรศัพท์มาให้อะคะ สีชมพูเลอะง่ายมากๆ คนขายมือดำ จับแล้วเลอะเลย ต้องรีบเช็ดๆ เฮ้อออออออออ เวลาเช็ดเอาอะไรเช็ดอะคะ

ซื้อมาได้ 3 วันแล้วค่ะ ซื้อมือ 1 มา ที่เดอะมอลล์ งามวงศ์วาน ในราคา 8200 บาท จะบอกว่าเดินถามแทบทุกร้าน เครื่องเหลือน้อยมากๆ ราคาก็แตกต่างกันมาก บางร้านยังราคา 13000 กว่าบาทอยู่เลย มาเจอร้านนี้เครื่องใหม่แกะกล่องเหลือแค่ 2 เครื่องค่ะ สีขาว กับ สีดำ แต่เค้าไม่ให้แกะดูเค้าบอกว่าถ้าแกะซีลพลาสติกออกก็ต่องซื้ออันนั้นเลย เค้าให้ดูแต่ตัวเดโม่ Rolling Eyes

เลือกนานมาก เพราะชอบขาวชมพู แต่ดำดูหรูเปื้อนยาก ขาวชมพูกลัวจะเหลือง คิดนานมากๆ

ก็เลยเลือก..สีขาวชมพูค่ะ 55555+ ก็คนมันชอบนี่เนอะ เลือกใช้ที่ชอบๆดีกว่าค่ะ

ต่อรองให้ที่ร้านเค้าติดฟิล์มให้ฟรี ของในกล่องมีครบ 7 รายการตามที่มีผู้แจ้งมาข้างต้นเลยค่ะ

อ่อๆ นอกเรื่องไปไกลจะมาตอบว่า ใช้ผ้านุ่มๆชุบสเตคลีน เช็ดๆออกดีที่สุดค่ะ ถึงสีขาวชมพูจะเปื้อนง่าย และออกเหลืองๆไปบ้าง แต่ก็สวยถูกใจค่ะ ใช้แบบรักษาของเท่าที่จะทำได้ แต่ก็เอาแค่พอดีๆนะคะ จะเลอะบ้าง อะไรบ้าง ก็ช่างเถอะค่ะ สนุกกับจุดตรงที่เราชอบก็พอ

สรุปแล้วสำหรับรุ่นนี้..ชอบมากๆเลยค่ะ...สวย ฟังค์ชั่นครบตามต้องการ ราคาคุ้มค่าค่ะ Razz

ซื้อจากร้านไหนอะคะ พอจะบอกชื่อร้านได้มั้ย จะไปซื้อบ้าง ตรงไหน ชั้นไหน บอกทีนะคะ
evfgf
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2007 22:53  

คิดว่าที่มาบุญครองยังมีขายนะ ลองเดินๆดู ชั้น4
J.pwa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : โหลด Theme ของ 7390
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2007 13:47  

สนใจ Theme ของ 7390 มีไม่น้อยแต่ต้องสมัครเป็นสมาชิกก่อน ที่ www.zedge.net
aaasadsdfsdf
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2007 14:54  

มือ 1 ยังไม่แกะกล่องเครื่องศูนย์ ขาย 8000 สนใจมัยครับ
aumchu
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Aug 2007 14:36  

aaasadsdfsdf ผู้เขียน:
มือ 1 ยังไม่แกะกล่องเครื่องศูนย์ ขาย 8000 สนใจมัยครับ

สีอะไรค่ะ เครื่องของศุนย์อะไร ลดได้อีกมั้ย
kimjonghoon
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: nonthaburi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Aug 2007 15:10  

วันก่อนไปดูบอล ม.โลก แมตช์ชิงชนะเลิศ เสร็จแล้วเดินขึ้นมาบุญครองไปถามร้านขายส่งบอกว่าของหมดแล้ว แต่มันดันชี้ให้เราไปซื้อร้านข้างๆมัน ดูยังไงก้อเป็นร้านตู้ (ร้านขายมือสอง) คนขายบอกว่าราคา 8900 บาทไทย -*- (ราคามือหนึ่งในศูนย์ 9900 บาท ไม่ใช่เหรอครับ) ยังเอาเครื่องเดโมมาให้เราดูก่อน พอถามจะเอาเครื่องจริงมันบอกว่าถ้าเอาก้อต้องแกะพลาสติกแล้วซื้อเลย เมื่อได้ยินดังนั้น ผมหันหลังกลับไปดูบอลต่อเลยครับ แพงจริงๆมือสอง 8900 บาท Shocked
i.poiz
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: Songkhla
หัวข้อ : 7390^^
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2007 20:26  

ตอนนี้กำลังเก็บตังซื้ออยุ่เลยย ย *
เห็น ตามร้านราคา 9900
กว่าจะเก็บตังได้คง ลดลง นะ (ดีไม่ดีของหมดอดซื้อ T^T)

ความจริง อยากได้ อะไรก๊ได้ 7373 กับ 7390
แต่เห็น 7373 มัน 7900
7390 มัน 9900
แต่ลูกเล่นต่างกันเยอะเหมือนกัน
เลย จะซื้อ7390 ดีว่า

ตอนนี้เครื่องเพอเฟ็คไม่มีปัญหาแล้วใช่มั้ย ^^
เพิ่งซื้อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2007 11:28  

เพิ่งซื้อมาเมื่อวาน(30 สค.) จากงาน MOBILE EXPO 2007
7,690 บาท (จำนวนจำกัด เห็นว่าเมื่อวาน มีมาแค่ 6 เครื่อง วันนี้จะมีมาแค่ 3 เครื่อง) แถมเสื้อ JACKET NOKIA ด้วย
สวยดีนะ สีชมพู (เป็นเครื่องสุดท้ายของเมื่อวาน)
เพิ่งซื้อ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2007 11:32  

ลืมบอกไป งาน MOBILE EXPO 2007 มีงานตั้งแต่วันที่ 30 สิงหาคม - 2 กันยายน
ที่ศูนย์ฯสิริกิติ์ ถ้าซื้อมือถือ NOKIA ในงาน ไปแลกคูปองชิงโชคได้ที่ศูนย์โนเกีย ลุ้นมือถือ อีก 2 เครื่อง 2 ช่วงเวลา ช่วงเวลาละ 1 เครื่อง (เมื่อวานก็ลุ้นตอน 19.30 น.) และต้องอยู่บริเวณงานด้วยนะ
bbbOooWw
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2007 19:48  

อยากรู้ว่าตอนนี้มีศูนย์โนเกียหรือที่ไหนยังเหลือแบบ ขาวชมพู มือหนึ่ง บ้าง
อยากได้มาก ๆ เลยกลัวหาไม่ได้แล้ว T^T ใครเห็นก็มาบอกกันด้วยนะคะ
Anonymouss
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2007 14:42  

เพิ่งซื้อ ผู้เขียน:
เพิ่งซื้อมาเมื่อวาน(30 สค.) จากงาน MOBILE EXPO 2007
7,690 บาท (จำนวนจำกัด เห็นว่าเมื่อวาน มีมาแค่ 6 เครื่อง วันนี้จะมีมาแค่ 3 เครื่อง) แถมเสื้อ JACKET NOKIA ด้วย
สวยดีนะ สีชมพู (เป็นเครื่องสุดท้ายของเมื่อวาน)

โชคดีจัง ได้ราคาถูก
เพิ่งไปซื้อมือสองเมื่อวานซืนที่ mbk 6,000 บาท
คนขายแถม card 512 mb มาให้
i.poiz
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : 7390
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2007 16:26  

Anonymouss ผู้เขียน:

เพิ่งไปซื้อมือสองเมื่อวานซืนที่ mbk 6,000 บาท

อ๊ากกก 6 พัน เองหรอ- -"
i.poiz
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: 7390
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2007 16:27  

i.poiz ผู้เขียน:
Anonymouss ผู้เขียน:

อ๊ากกก 6 พัน เองหรอ- -"

อ่ออ่านผิด มือสอง อืม ๆๆ
( F ) . e . r . n
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : .
วันที่โพสท์ : 08 Sep 2007 19:31  

อยากรู้ว่ามันดู Music Video
หรือว่า คาราโอเกะ รายงี้ได้ป่าวอ่ะ
ถ้าดูได้ต้องใช้ไฟล์ไหนเล่นหรอ ต้องทามไงง่ะ
หรือว่ามานดูม่ายได้ ช่วยทีนะ
ขอบคุณล่วงหน้า
แหะๆ Wink
P14
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: .
วันที่โพสท์ : 18 Sep 2007 21:15  

( F ) . e . r . n ผู้เขียน:
หรือว่า คาราโอเกะ รายงี้ได้ป่าวอ่ะ
ถ้าดูได้ต้องใช้ไฟล์ไหนเล่นหรอ ต้องทามไงง่ะ
แหะๆ Wink

ถ้าไฟล์แปลงเป็น 3GP หรือ MP4 ก็ดูได้ครับ
( F ) . e . r . n
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: .
วันที่โพสท์ : 22 Sep 2007 19:33  

P14 ผู้เขียน:
( F ) . e . r . n ผู้เขียน:
แหะๆ Wink

ถ้าไฟล์แปลงเป็น 3GP หรือ MP4 ก็ดูได้ครับ

>> ขอบคุงมากๆๆๆง๊าบบ <<
โจลี่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Sep 2007 23:53  

เครื่องดับบ่อยมากๆเลย ไม่ทราบว่าเกิดจากอะไรคะ ใครพอทราบมั่ง
จ๊อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Sep 2007 01:20  

ตอนนี้ ที่งาน Home Expo ที่ไบเทค บางนา Powerbuy จัดโปรโมชั่นอยู่นะค่ะ เพิ่งไปถอยมาเมื่อวาน 7390 เหลือแต่สีดำ ราคา 6500 บาทค่ะ อย่าสงสัยค่ะ ที่ถูกก็เพราะ เป็นเครื่องตัวโชว์อ่ะค่ะ ก็ขอดูเปรียบเทียบหลาย ๆ เครื่องหน่อยนะค่ะ แต่สภาพมือหนึ่งเลยหละ เป็นรอยนิดหน่อย แถมได้อุปกรณ์ครบยกกล่องประกันศูนย์ 1 ปีค่ะ
SatNai2oK...(>.< )
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Oct 2007 21:36  

พี่ๆๆๆๆๆๆๆๆ คับ
ผมอยากได้ Nokia 7390 ตอนนี้ หาซื้อได้ที่ไหนคับ !!!!!!!!!!
อยากได้มาก ด่วน!! ราคาเท่ารัยคับ ....... Cool

>>>>>> Take Care YouR SelF <<<<<<<
PZ16
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2007 22:13  

สวยดีน้าเนี่ย Surprised
Sangsit
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Oct 2007 23:06  

เมื่อวานซื้อมาจากมาบุญครอง แค่7500เองเครื่องใหม่ด้วยครับ ลองใช้ดูแล้วรู้สึกว่าคุ้มมากๆเลย ตอนแรกว่าจะซื้อ6500 Slide แล้วแต่ตัวนี้Functionเหมือนกันเปะแต่ราคาต่ำกว่าครึ่งหนึ่งเลยซื้อมา2ตัวใช้เหมือนกับแฟนแต่คนละสี
มีเรื่องอยากถามคนที่ใช้หูฟังBluetoothกับรุ่นนี้หน่อยครับ พอดีผมใช้I-Tech clip radio พอกดให้มันPair ทุกครั้งมันจะเเล่นเพลงโดยอัตโนมัติทุกครั้งเลยครับ ต้องคอยปิด อยากถามว่าคนอื่นเป็นไหม หรือกับBluetooth ยี่ห้ออื่นเป็นเหมือนกับไหม
fyezOppA~*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามค่ะ
วันที่โพสท์ : 18 Oct 2007 18:16  

1.) อยากทราบว่าที่ชลบุรีสามารถหาซื้อได้จากไหนคะ
2.) แล้วตอนนี้ราคากี่บาทแล้วคะ
3.) ใช้แล้วเป็นไงมั่งคะ
4.) ส่วนตัวอยากได้สีดำ-นำตาล แต่เพื่อนๆว่าสีไหนสวยกว่ากันคะ
5.) แล้วใครใช้สีอะไรกันบ้างคะ

ขอบคุนล่วงหน้าค่ะที่กรุณาตอบบบ แหะๆ Laughing
ถามเยอะไปไหมหว่า ??
บุคคลทั่วไป
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Oct 2007 17:45  

เหมือนผมเลยไม่คิดอยู่ในหัวเลยว่าจะซื้อ เพราะคิดว่าหมดไปแล้ว เมื่อวานไปเดินมาบุญครอง จะซื้อ 6500 slide แต่ราคาเว่อร์น่าดู เหลือบไปเห็น 7390 คุณสมบัติก็เหมือนกัน ก็เลยสอยซะ 6900 บาท ผมว่าคุ้มมากๆ เค้าบอกว่าเป็นเครื่องมีตำหนิ แต่อ่านข้างกล่อง มันเป็นตำหนิที่ถ่านเป็นรอยข่วนนิดเดียวเอง มาใช้ได้ 1 วัน เล่นเยอะ ฟังเพลงหนักนะครับ ไม่แ
ฮ้งเลย โชคดีจริงๆ (อ้อ ซื้อที่ร้าน 59 โมบายนะครับ) มีทั้งสองสีเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ถามค่ะ
วันที่โพสท์ : 29 Oct 2007 19:03  

fyezOppA~* ผู้เขียน:
1.) อยากทราบว่าที่ชลบุรีสามารถหาซื้อได้จากไหนคะ
2.) แล้วตอนนี้ราคากี่บาทแล้วคะ
3.) ใช้แล้วเป็นไงมั่งคะ
4.) ส่วนตัวอยากได้สีดำ-นำตาล แต่เพื่อนๆว่าสีไหนสวยกว่ากันคะ
5.) แล้วใครใช้สีอะไรกันบ้างคะ

ขอบคุนล่วงหน้าค่ะที่กรุณาตอบบบ แหะๆ Laughing
ถามเยอะไปไหมหว่า ??

1./2. อันนี้ไม่ทราบนะคะ
3. ใช้แล้วก็ดีอ่ะค่ะ ไม่มีปัญหาอะไร แต่ทำตกไปหลายรอบแล้วTT TT ถ่ายรูปตัวเองสวยมากเลยค่ะ ถ้าแสงดีๆ เวลาถ่ายแล้วแก้มจะอมชมพูเลย (ชอบค่ะชอบ)
4. เราใช้สีครีม-ชมพูอ่ะค่ะ ก็สวยดีนะ หว๊านหวาน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Nov 2007 18:43  

ตอนนี้ที่ไหนยังมีขายอยู่บ้างอะ แล้วราคาเหลือเท่าไหร่เหรอ ใครรู้ช่วยบอกหน่อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากรู้มากๆๆๆๆๆๆ
วันที่โพสท์ : 08 Dec 2007 18:36  

อยากรู้จังค่ะ ว่าตอนนี้ ที่พันพิท จะมีขายมั่ย อยากได้มากเรยค่ะ แล้วราคาเท่าไรหรอค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Dec 2007 20:28  

ผมติดตามข่าวอยู่ตลอดแต่ไม่มีตังซื้อ -*- ตอนนี้ที่พันธุ์ทิพย์ราคามือ1ก้อประมาน7500บาทไทย ลองไปหาดูนะครับ ผมอยากได้เหมือนกันแต่กำลังหาตังอยู่ จนหลาย
jjbnm
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากได้
วันที่โพสท์ : 15 Dec 2007 07:14  

อยากได้จัง จะไปหาที่ พันทิพ หรือ MBK ดี Neutral
Thaiii
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากได้ๆๆ
วันที่โพสท์ : 17 Dec 2007 18:13  

รุ่นนี้ นี่โหลดธีมเพิ่มได้ใช่ป่ะค่ะ ??

^^

อยากได้เหมือนกาน

อยากได้สีครีม-ชมพู แต่ถ้าซื้อมือ 2 สีครีมมานจาหม่นๆ ออกเหลืองหรือเป่าคะ ??
sheriiez
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Dec 2007 06:12  

อยากได้เหมือนกัน

ของมันหายากมั้ยอ่าคะ อยากได้สีชมพู T^T

แล้วราคาตอนนี้เท่าไหร่แล้วคะ
jjbnm
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เปรียบเทียบ
วันที่โพสท์ : 19 Dec 2007 03:15  

ถ้าเปรียบกับ 6267 ตัวไหนมันน่าเล่นกว่ากัน

(เปรียบเทียบกันในทุกด้านเลยนะครับ) Wink
1snaptitte
Year's Star

จังหวัด: Morocco
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jan 2008 03:31  

สวยมากเลยค่ะ

แต่อ่านดูแล้วมีปัญหาเยอะจังเลย

เง้อออออ

อยากได้จัง...แต่ไม่กล้าซื้อ่ะค่ะ
RAinLy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มือถือเสียส่งซ่อมนานมากแร้น
วันที่โพสท์ : 13 Feb 2008 04:41  

ตอนนี้มือถือส่งศูนย์ซ่อมไป3เดือนแล้ว บอกว่ายังหาอะไหล่ไม่ได้เรย มีครัยเคยเป็นแบบนี้บ้างเนี่ยย
เป็นเหมือนกัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: มือถือเสียส่งซ่อมนานมากแร้น
วันที่โพสท์ : 14 Feb 2008 19:55  

RAinLy ผู้เขียน:
ตอนนี้มือถือส่งศูนย์ซ่อมไป3เดือนแล้ว บอกว่ายังหาอะไหล่ไม่ได้เรย มีครัยเคยเป็นแบบนี้บ้างเนี่ยย

^^เราลำโพงแตกซ่อมมาเดือนแล้ว ตอนนี้โนเกียเปลี่ยนเครื่องให้เฉยเล
terylove
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Nokia 7390
วันที่โพสท์ : 22 Feb 2008 01:02  

ต้องการขายโนเกีย 7390 เครื่องใหม่มาก ซื้อมายังไม่ได้ใช้ เนื่องจากน้องสาวม่ายชอบ เครื่องซื้อมาจากงานThailand Mobile Expo ที่ ศูนย์สิริกิต เป็นสินค้าลดล้างสต๊อค ราคา6500บาท+59ค่าฟิมกันรอย(ทั้งด้านในและด้านนอก) แต่เราอยากขายที่ราคา 6300 บาท (ม่ายลดแร้วนะ)(ถ้าคิดว่าเราขายแพงก้ออย่าซื้อไม่ว่าอาราย)และเครื่องที่เราซื้อมาไม่มีปัญหาแน่นอน ถ้าครายสนใจลองติดต่อสอบถามมาละกันนะ นัดเจอได้แถวสมุทรปราการ ถ้าอยากทดสอบเครื่องก้อด้ายม่ายมีปันหาแน่นอน
โมโคน่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ราคาโนเกีย
วันที่โพสท์ : 23 Feb 2008 20:35  

:o รู้หรือยังคะทุกคนว่าโนเกีย 7390 ราคา 9,900 บาทนะไม่ใช่ 16433 บาท :wink:
มิ้น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : คุณ terylove ตอบหน่อยนะค่ะ
วันที่โพสท์ : 29 Feb 2008 23:11  

โทรศัทพ์ที่ว่าจะขายเครื่องเป็นสีอะไรค่ะ และในกล่องนั้นมีประกัน/ของแถม อะไรหรือป่าว

มีรอยตำหนิไหม คืออย่างทราบรายละเอียดค่ะ อยากได้รุ่นนี้
terylove
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Mar 2008 17:18  

สีชมพู-ครีม มีรอยนิดเดียวที่มากะเครื่อง อุปกรณ์ครบยกกล่อง ให้ทั้งกล่องเรย
terylove
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: คุณ terylove ตอบหน่อยนะค่ะ
วันที่โพสท์ : 01 Mar 2008 17:21  

มิ้น ผู้เขียน:
โทรศัทพ์ที่ว่าจะขายเครื่องเป็นสีอะไรค่ะ และในกล่องนั้นมีประกัน/ของแถม อะไรหรือป่าว

มีรอยตำหนิไหม คืออย่างทราบรายละเอียดค่ะ อยากได้รุ่นนี้

สีชมพู-ครีม มีรอยนิดเดียวที่มากะเครื่อง อุปกรณ์ครบยกกล่อง ให้ทั้งกล่องเรย
ติดต่อได้ที่ 0836167853
สภาพใหม่มากๆๆๆ
terylove
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: คุณ terylove ตอบหน่อยนะค่ะ
วันที่โพสท์ : 02 Mar 2008 18:13  

terylove ผู้เขียน:
มิ้น ผู้เขียน:

ติดต่อได้ที่ 0836167853
สภาพใหม่มากๆๆๆ

ลงเพลง+เกมส์ให้แร้วเพียบเรย
miiraz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Mar 2008 21:00  

อยากทราบราคาตอนนนี้เท่าไหร่แล้วอะค๊ะ

+
MusicBox
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2008 16:28  

เพิ่งซื้อมาประมาณ 1 อาทิตย์คะ อยากทราบว่า
1. ที่บอกกันว่า กล้องชัดมากๆเนี่ย ต้องทำยังไงอ่ะคะ เรานี่ปรับ quality เป็น high แล้ว ปรับ pixel สูงสุดแล้ว คือปรับทุกอย่างสูงสุดแล้วอ่ะคะ ใช้ auto focus แล้วด้วย กล้องมันก็ไม่ชัดอยู่ดี มีเม็ดๆ (noise) เต็มไปหมด
2. VDO นี่ ถ้าปรับความละเอียดสูงสุดแล้วมันจะกระตุกๆหน่อยๆ คนอื่นเป็นกันบ้างป่าวคะ
3. เสียงตอนคุยโทรศัพท์มันจะฟังไม่ค่อยชัด แต่เสียงตอนฟังเพลงก็เพราะดี ของคนอื่นเป็นมั๊ยคะ
4. version 4.51 นี่อ่านชื่อเพลงไทยได้มั๊ยคะ คือมันเล่นได้นะคะ แต่ชื่อมันจะเป็นภาษาจีน อาการแฮ้งไม่มีค่ะ
5. แล้ว version 4.51 นี่ล่าสุดรึยัง หรือยังมีใหม่กว่านี้อีกคะ
6. ซื้อมาไม่เห็นได้ผ้าเช็ด กะ สายห้อยเลยอ่า ได้กันทุกคนเลยเหรอคะT-T

ช่วยตอบด้วยนะคะ ขอบคุณล่วงหน้านะคะ
MusicBox
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2008 16:31  

miiraz ผู้เขียน:
อยากทราบราคาตอนนนี้เท่าไหร่แล้วอะค๊ะ

+

ซื้อมา 7800 คะ
terylove
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Nokia 7390
วันที่โพสท์ : 01 Apr 2008 01:39  

MusicBox ผู้เขียน:
เพิ่งซื้อมาประมาณ 1 อาทิตย์คะ อยากทราบว่า
1. ที่บอกกันว่า กล้องชัดมากๆเนี่ย ต้องทำยังไงอ่ะคะ เรานี่ปรับ quality เป็น high แล้ว ปรับ pixel สูงสุดแล้ว คือปรับทุกอย่างสูงสุดแล้วอ่ะคะ ใช้ auto focus แล้วด้วย กล้องมันก็ไม่ชัดอยู่ดี มีเม็ดๆ (noise) เต็มไปหมด
2. VDO นี่ ถ้าปรับความละเอียดสูงสุดแล้วมันจะกระตุกๆหน่อยๆ คนอื่นเป็นกันบ้างป่าวคะ
3. เสียงตอนคุยโทรศัพท์มันจะฟังไม่ค่อยชัด แต่เสียงตอนฟังเพลงก็เพราะดี ของคนอื่นเป็นมั๊ยคะ
4. version 4.51 นี่อ่านชื่อเพลงไทยได้มั๊ยคะ คือมันเล่นได้นะคะ แต่ชื่อมันจะเป็นภาษาจีน อาการแฮ้งไม่มีค่ะ
5. แล้ว version 4.51 นี่ล่าสุดรึยัง หรือยังมีใหม่กว่านี้อีกคะ
6. ซื้อมาไม่เห็นได้ผ้าเช็ด กะ สายห้อยเลยอ่า ได้กันทุกคนเลยเหรอคะT-T

ช่วยตอบด้วยนะคะ ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

ตอบ
1.กล้องของเราชัดนะม่ายเปนเรย แต่เราตั้งคุนภาพของภาพไว้ (ปกติ)
2.เปนเหมือนกานนะ แต่นอดเดียวเท่านั้นเอง
3.ชัดมากเรย ตอนคุยอะกดเพิ่มเสียงซิ อาจจาดังขึ้นมาก้อด้ายแระก้อไปปรับตรง ตั้งค่า->โทรออก->ความชัดเจนเสียง เลือก ใช้งาน
4.อันนี้เราม่ายด้ายใช้เวอชั่นนี้ของเราเปนเวอชั่นเก่านะ แต่วิธีแก้คือให้ไปปรับที่เพลงโดยการ คลิ๊กขวาที่เพลง เลือก Properties แร้วที่เหลือก้อปรับค่าต่างๆๆให้หมดเรย
เราคิดว่าน่าจาทำได้เพราะเครื่องเราเปนภาษาอังกิดก้อจิงแต่มีเพลงนึงมานเปนภาษาจีนเราปรับแบบนี้แหละมานก้อเปนภาษาอังกิดหมดเรย ม่ายมีจีนซักตัว
5.น่าจาใหม่สุดแร้ว แต่ถ้าถามเราเวอชั่นที่ใช้อยุ่คงดีแร้วแหละอย่าใหม่มากเพราะมานอาจจะม่ายดีก้อด้าย
6.เราด้ายมาครบเรย
1.ตัวเครื่อง
2.แบตเตอร์รี่
3.ที่ชาร์ต
4.เมม 128 เมก + Adapter
5.สมอลทอค
6.สายห้อย
7.คู่มือ
แต่ม่ายด้ายผ้ามาเรย

เราก้อตอบด้ายเท่านี้นะ แระถ้าอยากจาหั๊ยเสียงเพลงดังๆๆก้อปรับอีควอไลเซอเองอะ เลือกชุดที่1 แร้วปรับเองเรยเราปรับอะดังซะจายดี

ขอประกาศนิดนึง ที่เราประกาศขายอะ เราม่ายขายแร้วนะ เพราะมานใช้ดีจิงๆๆ อิอิ
เสียดาย ลองเอามาใช้แร้วมานก้อดีทุกอย่างเรยอะ เราคิดว่าคุ้มนะที่เราด้ายใช้
เสียงก้อดังซะจายดี ถ่ายภาพก้อชัดดี คืดเราคิดว่ามานครบทุกอย่างดี
เรยตัดสินจายม่ายขายแระ

ถ้าครายมีปันหาอารายก้อสอบถามด้ายนะ ถ้าตอบด้ายก้อจาตอบหั๊ยละกานนะ
terylove
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : โนเกีย7390
วันที่โพสท์ : 01 Apr 2008 01:40  

+

เทอเล่นเวบ thaimobilecenter.com ปะ ชื่อกล่องเพลงอะ
MusicBox
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: โนเกีย7390
วันที่โพสท์ : 01 Apr 2008 09:59  

terylove ผู้เขียน:

+

เทอเล่นเวบ thaimobilecenter.com ปะ ชื่อกล่องเพลงอะ

ช่ายแล้วคะ ขอบคุณมากนะคะ
MusicBox
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Apr 2008 09:52  

เพือนๆมีวิธีรักษายังไง ไม่ให้ป้ายผ้าข้างๆมันยุ่ยคะ สำหรับเรา เราใช้ยาทาเล็บสีใสๆทา ก็พอช่วยได้บ้าง แต่ไม่ 100%

อ้อ... ใครมีรูปที่ถ่ายจาก 7390 ช่วย post ให้ดูหน่อยได้มั๊ยคะ เอาแบบปรับทุกอย่าง สูงสุดแล้วอ่ะคะ พอดีรู้สึกว่ากล้องตัวเองมันไม่ค่อยชัด อยากเห็นของคนอื่นน่ะค่ะว่าเป็นไง
Larvaz
Silver Member
Silver Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Apr 2008 23:26  

เพือนๆมีวิธีรักษายังไง ไม่ให้ป้ายผ้าข้างๆมันยุ่ยคะ สำหรับเรา เราใช้ยาทาเล็บสีใสๆทา ก็พอช่วยได้บ้าง แต่ไม่ 100%

อ้อ... ใครมีรูปที่ถ่ายจาก 7390 ช่วย post ให้ดูหน่อยได้มั๊ยคะ เอาแบบปรับทุกอย่าง สูงสุดแล้วอ่ะคะ พอดีรู้สึกว่ากล้องตัวเองมันไม่ค่อยชัด อยากเห็นของคนอื่นน่ะค่ะว่าเป็นไง

เปลี่ยนกรอบครับ

เอ วันก่อนผมเห็นมีคนไปเปลี่ยนกรอบที่ซีค่อน คุณรึเปล่าเนี่ย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Apr 2008 12:27  

Larvaz ผู้เขียน:

เปลี่ยนกรอบครับ

เอ วันก่อนผมเห็นมีคนไปเปลี่ยนกรอบที่ซีค่อน คุณรึเปล่าเนี่ย

ม่ายช่ายซะหน่อยยยยย
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: รัตนโกสินทร์
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Apr 2008 01:19  

กล้องถ้าถ่ายในที่ๆ เเสงน้อย จะ noise เยอะ ออกเขียวละครับ
c'c'
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Apr 2008 22:12  

ของเราหายยยอ่า

เราอยากจะร้องไห้
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Apr 2008 22:27  

c'c' ผู้เขียน:
ของเราหายยยอ่า

เราอยากจะร้องไห้

เสียใจด้วยครับ
กิ ๊ว ก๊ า ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Apr 2008 12:05  

T T หายไปแล้วเหมือนกันนนอ้าาาาา!!

เมื่อวาน...
รักมากเครื่องนี้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใครอยากได้มือสองบ้าง
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2008 17:12  

ใครอยากได้มือสอง เครื่องสีดำ สภาพโอเค ติดต่อมานะครับ

ไปดูตามที่กระทูนี้เลยครับ http://www.pantipmarket.com/view.php?id=T7231219

ขอบคุณครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2008 11:43  

ตอนนี้ โนเกีย 7390ลดราคาเหลือ 7000 กว่าแล้ว
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2008 11:49  

ตอนนี้ โนเกีย 7390ลดราคาเหลือ 7000 กว่าแล้ว

มือ 1 หรือครับ

หาเจอทืี่ไหนก็เอาลงนะครับ เห็นอยากได้เยอะเหมือนกัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Apr 2008 21:10  

ยังมีมือ 1 อยู่เหรอคะ ??
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: Ubonratchatani
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2008 23:39  

สวยมากเรยรุ่นเน๊ มะกล้าใช้ กัวหาย -*-

แต่ลดลงมา 7000 ก้ดีนะ ถ้ายังมีของขายอยุ
-0-
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 May 2008 19:38  

อยากได้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

8000 ก็ซื้อๆๆๆๆ อยากได้โว้ยยยยย Sad
MusicBox
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 May 2008 20:59  

ทำยังไงให้ 7390 มันโชว์เวลาตอนที่คุยอยู่อ่ะคะ แบบว่ากำลังคุยอยู่ แต่ไม่รู้เลยว่าคุยไปกี่นาทีแล้วอ่ะ Confused Confused
lemonade_nono
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2008 20:42  

รุ่นนี้น่าสนใจดีอะ สวยดีๆ

ยังพอจะมีขายอยุ่บ้างป่าวคะ
RIP
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2008 01:49  

สนใจซื้อจ้า

มีใครจะขายต่อไหมเอ่ย ขอสภาพดีๆหน่อยนะ

หรือมีมือ 1 ขายที่ไหนบ้าง เท่าไหร่ ช่วยบอกหน่อยจ้า
base
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Aug 2008 23:27  

ขายๆๆๆๆ ครับ เครื่องสภาพ90% ขึ้นครับ มีรอยนิดนึงครับ มีเมมให้ 128 เดิมๆที่มากับเครื่อง และก็ที่ชาร์ตแท้ครับ ขายแค่5000 บาทครับ สนใจติดต่อบาสครับ 08-5566-0651 เป็นเครื่องสีดำ-น้ำตาลครับผม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2008 17:18  

อยากซื้อสีดำ สภาพดีทั้งมือ 1 มือสอง
ใครมี mail มาหน่อยนะคะ ขอดูรูปด้วยค่ะ anuradchanee@gmail.com
Eilene
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากได้
วันที่โพสท์ : 25 Sep 2008 20:44  

อยากได้สีชมพุ-ครีมค่ะ ใครอยากขายติดต่อมานะคะ
cinnamoroll_vm@hotmail.com
aui.ka
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jan 2009 00:39  

อยากได้สีชมพู ขอสภาพดีๆ ค่ะ(ดำได้แล้ว)
ใครมี mail มาหน่อยนะคะ ขอดูรูปด้วยค่ะ anuradchanee@gmail.com
P‘เนตร
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2009 23:03  

พอดีกำลังดูตัวใหม่อยู่เลยค่ะ... Embarassed
ตัวนี้สงสัยราคาคงตกแล้วมั้ง 3ปีเศษๆ แล้วหนิ
น่าจะ 3-4 พันบาท Very Happy
จากที่ดูฟังชั่นมาทั้งหมด ก็อยู่ในขั้นเยี่ยมแค่รุ่นเก่าเลยไม่มี TV
...แต่จากฟังชั่น เช่น กล้อง 3 Pixle [Digital Camera]
หน่วยความจำเติมได้ 2 GB [กำลังดี]
จอ ใน 16.7 ล้านสี [เยอะมากๆ]
จอนอก 262 K [ไม่เป็นไร]
Triband (3) ก็ โอเคค่ะ
ลำโพง 3 มิติ แจ๋วๆ
ออกแบบรูปลักษณ์มือถือสวยงาม คลาสิค สตายด์อ่อนหวาน
ปุ่ม 5 ทิศ
ราคากำลังดี
**จากที่ประมวลผลออกมาแล้วก็ถือว่าอยู่ใน เกณฑ์ ดี ไม่ถึงกับดีมากเพราะต้องดูรุ่นของมันด้วย.. Cool

ถ้าว่าจะแนะนำก็ดีนะค่ะ เพราะ เราดูกันฟังชั่น แถมตัวสวย เคลเวอร์อีกต่างหาก 55+
Teeann
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2009 19:35  

ใช้ดีครับ ไม่มีปัญหาอะไร
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jul 2009 20:11  

รุ่นนี้เรามีสีชมพูครีมอยู่เครื่องนึงนะคะ สภาพเหมือนมือ 1 มากๆ ค่ะ สภาพเครื่องให้ 98% เลยค่ะ และป้ายผ้ายังอยู่ในสภาพใหม่เอี่ยม ไม่ยุ่ยค่ะ

ที่ขายเพราะจะเปลี่ยนรุ่นค่ะ ทุกอย่างยังอยู่ในสภาพดีหมดค่ะ กล่องและอุปกรณ์ครบ และใหม่เอี่ยมหมด เพราะไม่เคยเอาออกมาใช้ ยกเว้นที่ชาร์จแบตอย่างเดียวที่เอาออกมาใช้ค่ะ

ใครสนใจเมล์มาขอดูรูปได้นะคะ หรือแอดมาก็ได้ค่ะ มีแค่เครื่องเดียวค่ะ

prince-tar@hotmail.com
กล่องเพลง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jul 2009 19:38  

ขาย nokia 7390 ลามูร์ สีชมพู สภาพดีค่ะ ใช้มาปีกว่า อุปกรณ์ที่มีให้ครบกล่องเลยค่ะ ก็มี
• ตัวเครื่อง พร้อมแบตเตอรี่
• หูฟัง สีครีม
• เมมโมรี่ 1 GB พร้อม Adapter (อันนี้ซื้อเพิ่มเอง แต่แถมให้เลยค่ะ)
• คู่มือการใช้งาน
• ที่ชาร์จแบต

สนใจติดต่อ 083 836 0011 นะคะ
กล่องเพลง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2009 16:09  

กล่องเพลง ผู้เขียน:
ขาย nokia 7390 ลามูร์ สีชมพู สภาพดีค่ะ ใช้มาปีกว่า อุปกรณ์ที่มีให้ครบกล่องเลยค่ะ ก็มี
• ตัวเครื่อง พร้อมแบตเตอรี่
• หูฟัง สีครีม
• เมมโมรี่ 1 GB พร้อม Adapter (อันนี้ซื้อเพิ่มเอง แต่แถมให้เลยค่ะ)
• คู่มือการใช้งาน
• ที่ชาร์จแบต

สนใจติดต่อ 083 836 0011 นะคะ

ขายไปแล้วนะคะ Very Happy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ไม่ถึง 2000
วันที่โพสท์ : 13 Dec 2009 08:55  

lemonade_nono ผู้เขียน:
รุ่นนี้น่าสนใจดีอะ สวยดีๆ

ยังพอจะมีขายอยุ่บ้างป่าวคะ

มีนะเซียร์รังสิตขาย ไม่ถึง 2000บาทงะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6

ไปยังหัวข้อ: