Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
HTC Magic เพิ่งถอยมาสองวันเจออาการนี้ค่ะทำไงดี

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 8 / เข้าชม: 7519
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : HTC Magic เพิ่งถอยมาสองวันเจออาการนี้ค่ะทำไงดี
วันที่โพสท์ : 13 Dec 2009 14:23  
ตอบโดยอ้างถึง  

คือหลังจากถอยมาแล้วก็ใช้งานปกติลัลล้ามากเลย แต่พอเช้าวันนี้ค่ะ มีสายโทรเข้า มันก็มีเสียงแค่แปบเดียวแล้วก็เงียบไปแต่ยังสั่นและไฟกระพริบอยู่ (ทั้งๆที่ไม่ได้คว่ำหน้า) เราก็เข้าใจว่าสงสัยคนโทรมายิง ก็เลยเฉยๆไป

หลังจากนั้น 1 นาที ก็มีสายเข้ามา คราวนี้ก็มีเสียงเรียกปกติพร้อมไฟและสั่นปกติ ก็เลยสงสัยเอ๊ะแปลกๆ ก็รับแล้วคุยไปปกติ พอวางไปก็เลยเอาโทรศัพท์อีกเครื่องมาลองโทรเข้า ก็เกิดอาการเดิมคือมีเสียงแปบเดียวแล้วก็เงียบไปแต่ยังคงสั่นและไฟกระพริบ ลองโทรเข้าแบบนี้อีก 2 ครั้งก็เป็นแบบนี้ค่ะ งงมากๆ

จากนั้นก็เลยปิดเครื่องแล้วก็เปิดใหม่ ทีนี้ลองโทรเข้าประมาณ 10 ครั้ง อาการก็ปกติแล้วค่ะคือไฟกระพริบ+เสียง+สั่น มากปกติ แบบนี้เราควรจะทำยังไงดี

1. ไปเปลี่ยนเครื่องใหม่ดีมั๊ย เพราะว่ายังอยู่ในประกัน 7 วันของ jaymart(@paragon)
2. หรือว่าจะให้รอไปซักพักถ้ายังมีอาการแบบนี้อีกแต่หลัง 7 วันเราก็ต้องเอาเครื่องไปเปลี่ยนที่ศุนย์ HTC
3. ปล่อยไว้เฉยๆ

อยากรู้ว่ามีคนใช้แล้วเจออาการแบบนี้บ้างมั๊ย หรือว่าต้องลงอะไรเพิ่มรึป่าว แต่ว่าตั้งแต่ใช้มาไม่เจอปัญหาอะไรเลยนะ ใช้ดีมากๆ เล่นเนตก็ต่อได้ปกติ ลงโปรแกรมก็เล่นได้ปกติ แต่รู้สึกว่าบางทีออกจากบางโปรแกรมมันจะหน่วงนิดนึงก่อนออก เฉพาะบางโปรแกรมนะ
schneider3
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: HTC Magic เพิ่งถอยมาสองวันเจออาการนี้ค่ะทำไงดี
วันที่โพสท์ : 13 Dec 2009 15:06  

เครื่องผมซื้อมาไม่เคยมีปัญหาคับ
แต่ปัญหาอยู่ที่คนใช้อ่ะ แก้ไขงัยได้เนี่ย
Magic_mobile
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: HTC Magic เพิ่งถอยมาสองวันเจออาการนี้ค่ะทำไงดี
วันที่โพสท์ : 13 Dec 2009 15:29  

schneider3 ผู้เขียน:
เครื่องผมซื้อมาไม่เคยมีปัญหาคับ
แต่ปัญหาอยู่ที่คนใช้อ่ะ แก้ไขงัยได้เนี่ย

ปัญหาอยู่ที่คนใช้อะ หมายความว่าไงคะ ดิชั้นคงไม่ได้ใช้เครื่องไปซักผ้ามาหรอกนะคะ

เครื่องคุณไม่มีปัญหาก็โชคดีไปค่ะ ว่าแต่คุณใช้แต่โทรออกกับรับสายหรือเปล่า ดีจัง

ปล.ถ้าจะมาตอบแบบนี้ อย่าตอบดีกว่าค่ะ ไม่ช่วย ไม่แสดงความคิดเห็น ดิฉันไม่ว่าหรอกค่ะ ตอบแบบนี้เหมือนมาหลอกด่ากันเลยอะ แล้วช่วยบอกด้วยนะคะ ไอ้ที่ชั้นโพสไปอะ แล้วคุณบอกว่าปัญหาอยู่ที่คนใช้อะ ส่วนไหนคะ Question
hidebank
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 13 Dec 2009 17:16  

ไม่แน่ใจนะ รู้สึกน่าจะเป้นที่ตัว rom น่ะครับ เพราะ ตอนแรกผมใช magic แล้วย้ายไปใช้ rom รวมตัวของ hero ที่เป็น sensUI จะมีอาการนี้มาน่ะคับ แต่พอflash กลับมาใช้ตัว Rom ของ Magic เดิมๆ แล้ว หายเป็นปลิดทิ้งเลย
TaTaJung
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Dec 2009 17:17  

เอ่อ....เป็นไรมากป่าวคะ เจ้าของกระทู้เค้าถามดีๆนะ ตอบอย่างนี้อย่าตอบเลยดีกว่าค่ะ

มาตอบคำถามเจ้าของกระทู้นะคะ

คือเราก็ใช้ magic เหมือนกัน

แต่เพิ่งซื้อได้สัปดาห์เดียวเองค่ะ ตอนนี้ยังไม่เจออะไรที่ผิดปกติ แต่อาจจะมีหน่วงๆบ้างในบางทีน่ะค่ะ

ไม่รู้จะช่วยได้หรือเปล่านะคะ

เราว่าลองดูซักวันสองวันก่อนไหมคะ ว่ามันเป็นอีกไหม ถ้าเกิดอาการเดิมอีก

ก็ไปให้ร้านเค้าดูให้เถอะค่ะ เผื่อมันเกิดเจ๊งจริงๆ จะได้เปลี่ยนเครื่องใหม่

เป็นกำลังใจให้ค่ะ สู้ๆ
baitongkung
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
วันที่โพสท์ : 13 Dec 2009 19:29  

เราว่าเค้าหมายถึงตัวเค้าเองอ่ะคับ

ลองอ่านดูกันอีกรอบนะ
schneider3
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
วันที่โพสท์ : 13 Dec 2009 19:48  

baitongkung ผู้เขียน:

เราว่าเค้าหมายถึงตัวเค้าเองอ่ะคับ

555+ เวนกำอ่ะ มีคุณเข้าใจคนเดียวเองเหรอเนี่ย
TiDE
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
วันที่โพสท์ : 13 Dec 2009 20:02  

baitongkung ผู้เขียน:

555+ เวนกำอ่ะ มีคุณเข้าใจคนเดียวเองเหรอเนี่ย

อ่อ ๆ

เพิ่ง Get มะกี้

-*-
popcom
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
วันที่โพสท์ : 14 Dec 2009 08:20  

ผมว่าถ้าไม่มั่นใจ เอาไปเปลี่ยนดีกว่าในช่วง 7 วันนี้ครับ ถ้าเข้าศูนย์เค้าอาจจะแกะเช็ค แล้วก็ต้องรอเครื่องอีก

แต่ตอนไปเปลี่ยน ผมไม่แน่ใจว่าถ้าลองแล้วจะเกิดอาการรึเปล่า แต่โดยส่วนตัว ถ้าเกิดขึ้นบ่อยๆ แล้วเป็นเครื่องใหม่ ผมคงจะเอาไปเปลี่ยนครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: