Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 TWZ TD91 - ทีดับบลิวแซด

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 25 / เข้าชม: 96742
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : TWZ TD91 - ทีดับบลิวแซด
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2009 22:21  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ TWZ TD91 - ทีดับบลิวแซด
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/twz/td91.htm

ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2009 22:21  

ถามผู้ใช้งาน >>> เวลาสนทนาไม่ทราบว่าเสียงเบาหรือเปล่า เพราะลองใช้แล้ว แทบจะไม่ได้ยินเสียงคนที่เราคุยด้วยเลย
KaRoJunG_KoB
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

อยากทราบว่ากล้องกี่ล้านพิกเซลและ

รองรับระบบ 3G รึป่าวและ

สามารถโหลดเกมส์เพิ่มจากที่ไหนได้บ้าง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

mayka59 ผู้เขียน:
Anonymous ผู้เขียน:
เพิ่งถอยมาเมื่อวานค่ะ
อุปกรณ์ในกล่องมี เครื่อง แบตเตอรี่1500 2 ก้อน เมม512 หูฟัง(ไม่ค่อยเวิร์ก) สายชาร์จพร้อมชาร์ตถ่านข้างนอกได้ด้วย คู่มือและกล่อง
พอซื้อมาก็เปิดทีวีดูชัดเจนใช้ได้ค่ะ ตอนลองเครื่องที่มาบุญครองไม่ค่อยชัดคนขายบอกว่าไม่ค่อยมีสัญญาณเสาอากาศยาวมาก ๆ ดีค่ะ
เสียงเพลงก็กระหึ่มใช้ได้ เสียงเรียกเข้ามี 7 ระดับ ต้องปรับแค่ระดับ 2 ไม่งั้นดังหูแตก
เสียงสนทนาถามฝั่งตรงข้ามที่เราคุยด้วยเขาก็ว่าชัดเจนดี
กล้องถ่ายรูปไม่ชัดเท่าไหร่แต่ก็ทำใจได้ค่ะ ถ่ายรูปเจ้าตัวยุ่งไว้เป็น wallpaper ก็พอไหวค่ะ
หลังจากชาร์ตแบตเต็มประมาณ 3 ชั่วโมง ก็ใกล้เวลาที่ละครผีช่อง 5 มาพอดีก็เปิดดูในโทรศัพท์นี่แหละค่ะ เพราะออกไปข้างนอกบ้านพอดี ตั้งแต่ละครมาจนจบประมาณ 1 ชั่วโมง แบตฯ หมดไป 1 ขีดค่ะ
เท่าที่ใช้มาก็โอเคค่ะ ชอบมาก ตอนแรกไปมาบุญครองกะว่าจะไปซื้อเสื้อให้มาม๊าแค่นั้นและก็แวะไปดูโทรศัพท์ที่ดูทีวีได้เฉย ๆ ไม่ได้คิดจะซื้อ พอเห็นรุ่นนี้ก็โดนใจสุด ๆ ขอคนขายดูทั้ง 2 สี ดำและเงิน แล้วก็ตกลงซื้อสีเงินมาเลยค่ะ ได้มาที่ราคา 5390 ค่ะ ชอบมั่กมาก ยังไม่เจอปัญหาอะไรค่ะ
ลำโพงด้านหลังมีเฉพาะตรงช่องสี่เหลี่ยมใกล้ ๆ กับกล้องนะคะ ส่วนรูแถบยาว ๆ ที่เห็นด้านหลังเป็นแค่ลวดลายค่ะ ไม่ใช่ลำโพง แต่แค่นี้ก็กระหึ่มใช้ได้แล้วค่ะ
[/b]

ต ก ล ง แ ล้ ว ดี ใ ช่ ม่ ะ ค่ ะ

ถ า ม อี ก นิ ด น ะ ค่ ะ

เ ว ล า มี ปั ญ ห า เ ข้ า ศู น ย์ ที่ ไ ห น เ ห ร อ ค่ ะ

แ ถ ว ช ล บุ รี มี มั้ ย อ่ ะ

หลังจากใช้มาประมาณ 1 เดือน โอเคเลยนะคะ ทีวีชัด เสียงเรียกเข้าดัง เสียงสนทนาชัดเจนดีค่ะ
kang2001
Year's Star

จังหวัด: จันทบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :

กล้อง ปรับได้ 1024*920
ราคาเมื่อวาน (17-10-0Cool 4700.- ที่ ไอทีมอลล์
mayka59
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ :

[quote="Anonymous"][b]เพิ่งถอยมาเมื่อวานค่ะ
อุปกรณ์ในกล่องมี เครื่อง แบตเตอรี่1500 2 ก้อน เมม512 หูฟัง(ไม่ค่อยเวิร์ก) สายชาร์จพร้อมชาร์ตถ่านข้างนอกได้ด้วย คู่มือและกล่อง
พอซื้อมาก็เปิดทีวีดูชัดเจนใช้ได้ค่ะ ตอนลองเครื่องที่มาบุญครองไม่ค่อยชัดคนขายบอกว่าไม่ค่อยมีสัญญาณเสาอากาศยาวมาก ๆ ดีค่ะ
เสียงเพลงก็กระหึ่มใช้ได้ เสียงเรียกเข้ามี 7 ระดับ ต้องปรับแค่ระดับ 2 ไม่งั้นดังหูแตก
เสียงสนทนาถามฝั่งตรงข้ามที่เราคุยด้วยเขาก็ว่าชัดเจนดี
กล้องถ่ายรูปไม่ชัดเท่าไหร่แต่ก็ทำใจได้ค่ะ ถ่ายรูปเจ้าตัวยุ่งไว้เป็น wallpaper ก็พอไหวค่ะ
หลังจากชาร์ตแบตเต็มประมาณ 3 ชั่วโมง ก็ใกล้เวลาที่ละครผีช่อง 5 มาพอดีก็เปิดดูในโทรศัพท์นี่แหละค่ะ เพราะออกไปข้างนอกบ้านพอดี ตั้งแต่ละครมาจนจบประมาณ 1 ชั่วโมง แบตฯ หมดไป 1 ขีดค่ะ
เท่าที่ใช้มาก็โอเคค่ะ ชอบมาก ตอนแรกไปมาบุญครองกะว่าจะไปซื้อเสื้อให้มาม๊าแค่นั้นและก็แวะไปดูโทรศัพท์ที่ดูทีวีได้เฉย ๆ ไม่ได้คิดจะซื้อ พอเห็นรุ่นนี้ก็โดนใจสุด ๆ ขอคนขายดูทั้ง 2 สี ดำและเงิน แล้วก็ตกลงซื้อสีเงินมาเลยค่ะ ได้มาที่ราคา 5390 ค่ะ ชอบมั่กมาก ยังไม่เจอปัญหาอะไรค่ะ
ลำโพงด้านหลังมีเฉพาะตรงช่องสี่เหลี่ยมใกล้ ๆ กับกล้องนะคะ ส่วนรูแถบยาว ๆ ที่เห็นด้านหลังเป็นแค่ลวดลายค่ะ ไม่ใช่ลำโพง แต่แค่นี้ก็กระหึ่มใช้ได้แล้วค่ะ[/b][/b][/quote]

ต ก ล ง แ ล้ ว ดี ใ ช่ ม่ ะ ค่ ะ

ถ า ม อี ก นิ ด น ะ ค่ ะ

เ ว ล า มี ปั ญ ห า เ ข้ า ศู น ย์ ที่ ไ ห น เ ห ร อ ค่ ะ

แ ถ ว ช ล บุ รี มี มั้ ย อ่ ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

เพิ่งถอยมาเมื่อวานค่ะ
ลำโพงด้านหลังมีเฉพาะตรงช่องสี่เหลี่ยมใกล้ ๆ กับกล้องนะคะ ส่วนรูแถบยาว ๆ ที่เห็นด้านหลังเป็นแค่ลวดลายค่ะ ไม่ใช่ลำโพง แต่แค่นี้ก็กระหึ่มใช้ได้แล้วค่ะ
[/b]
ผู้บริโภค
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เซ็ง

ผมว่า น่าจะให้แตกต่างจากเครื่องจีนบ้างนะครับ ในเรื่องฟังก์ชั่นต่างๆ น่ะ... เพราะมันเหมือนกันเป๊ะ เพียงแต่มาติดยี่ห้อของตัวเองเท่านั้น .... ไม่ว่าจะเป็นพวก G-net Miso.... อะไรทั้งหลายแหล่นั่นแหละ .... สิ่งที่น่าจะเพิ่ม เช่น ใช้ได้หลายระบบมากขึ้น กล้องละเอียดขึ้น (จริงๆ ไม่ใช่แค่ตัวเลข) รองรับ 3G ...ฯลฯ ...... ไม่ใช่แค่พิมพ์ชื่อยี่ห้อ แล้วเปลี่ยนเพิ่มราคา พันกว่า สองพัน...ประกัน 1 ปี.... เครื่องจีนที่ผมใช้อยู่ ... ใช้มาปีกว่าแล้ว ตกไม่รู้กี่ครั้ง แตกกระจาย...เครื่องบิ่นออกไปบ้าง แต่ยังใช้งานได้ ดูทีวีได้ ปกติ.... มันต่างกันตรงไหนครับ.... พัฒนาบ้าง ....
ผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ผมว่าการที่มีเสาอากาศที่ยาวขึ้น
น่าจะส่งผล ต่อการรับสัญญาณที่ดีตามด้วยนะครับ
เอก_ฝั่งธน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ยิ่งยาว ยิ่งไกล

เสาอากาศยิ่งยาวยิ่งรับสัญญาณได้ไกล ได้ดี รู้ป่าว สัญญาณวิทยุ AM รับได้ไกลกว่า และดีกว่า FM นะ ไม่เชื่อคิดดู ตามท้องนา เขาฟังแต่ AM กัน FM ไปไม่ถึงอ่ะ คลื่นไม่แรงพอ สู้ AM ไม่ได้
อืม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อืม

jayzziesss ผู้เขียน:
โอ้วววว ลำโพงงานวัด

ข้างหลังแปลกๆแฮะ
jayzziesss
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

โอ้วววว ลำโพงงานวัด
นายสงสัย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

KaRoJunG_KoB ผู้เขียน:
อยากทราบว่ากล้องกี่ล้านพิกเซลและ

รองรับระบบ 3G รึป่าวและ

สามารถโหลดเกมส์เพิ่มจากที่ไหนได้บ้าง

นั้นนะซิโหลดได้ที่ไหน ยังไง
twztd91
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : twz td91
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2009 23:08  

แก้เสียงเบา กด *#3698741# เข้าไปที่เสียง เลือกโหมดทั่วไป แล้วเลือกเสียงสนทนา ไปที่ 16 Level Seting ปรับ Max Analog Gain เป็น 255 แล้วตอบ ตกลง

อันนี้ให้เครดิตคุณ peter แห่่ง thaimobilecenter ค่ะ
สปอย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : โฟลเดอร์หายไป
วันที่โพสท์ : 13 Mar 2009 23:03  

ขอถามผู้รู้หน่อยนะคะ ข้องใจมาหลายวันแล้ว
ติดต่อไปที่Call Center ไม่เคยติดเลย..รู้สึกแย่มาก

เพิ่งซื้อเครื่องมาได้ประมาณเกือบเดือนแล้วพอดีเอาเครื่องไปเสียบกับที่ร้านคอมเพื่อที่จะลงเพลง แล้วคาดว่าโดนไวรัส ทำให้โฟลเดอร์ Received หายไป แต่ข้อมูลในโฟลเดอร์ยังมีอยู่
ไม่ทราบว่าทำยังไงถึงจะมองเห็นคะ เพราะว่าเวลาบลูทูธกับเพื่อนแล้วเอาข้อมูลจากโฟลเดอร์ไม่ได้เลยน่ะค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบนะคะ Wink
TEW 63262
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: โฟลเดอร์หายไป
วันที่โพสท์ : 19 Mar 2009 17:48  

สปอย ผู้เขียน:
ขอถามผู้รู้หน่อยนะคะ ข้องใจมาหลายวันแล้ว
ติดต่อไปที่Call Center ไม่เคยติดเลย..รู้สึกแย่มาก

เพิ่งซื้อเครื่องมาได้ประมาณเกือบเดือนแล้วพอดีเอาเครื่องไปเสียบกับที่ร้านคอมเพื่อที่จะลงเพลง แล้วคาดว่าโดนไวรัส ทำให้โฟลเดอร์ Received หายไป แต่ข้อมูลในโฟลเดอร์ยังมีอยู่
ไม่ทราบว่าทำยังไงถึงจะมองเห็นคะ เพราะว่าเวลาบลูทูธกับเพื่อนแล้วเอาข้อมูลจากโฟลเดอร์ไม่ได้เลยน่ะค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบนะคะ Wink

เราก็็เปงงะ โดนไวรัส มั้ง ตัว Reci....... หายย ไม่รุทำไงดีเหมอืนกัน เปลี่ยน MEM มา สองอันแล้ว อะ Arrow
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: โฟลเดอร์หายไป
วันที่โพสท์ : 20 Mar 2009 18:55  

TEW 63262 ผู้เขียน:
สปอย ผู้เขียน:

เราก็็เปงงะ โดนไวรัส มั้ง ตัว Reci....... หายย ไม่รุทำไงดีเหมอืนกัน เปลี่ยน MEM มา สองอันแล้ว อะ Arrow

แล้วทีนี้จะทำยังไงล่ะคะ ไม่ดีเลยอ่ะ ส่งบลูทูธไม่ได้เลย แย่ๆ T^T
ผู้ใช้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2009 00:47  

เวลาเอาไฟล์วีดีโอลงอ่ะค่ะ

พอเปิดดู เครื่องกลับบอกว่าไฟล์ไม่เข้ากัน

แต่ก็แปลงไฟล์แล้วนะคะ จาก flv เปน avi แต่ก็ยังเล่นไม่ได้น่ะค่ะ

หรืออาจจะใส่ video codec ผิดหรือเปล่า อันนี้ก็ไม่รู้จะใส่อันไหนค่ะ

ว่าจะต้องแปลงไฟล์เปนยังไงบ้างเครื่องถึงจะเล่นได้น่ะค่ะใครรู้ช่วยตอบทีนะคะ
TEW 63262
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2009 12:16  

ตอนนี้เราหาย ละ ตัว Received กลับมาและ ก็เราแสกนไวรัสออก เราใช้ Avira อ่านะ ทำการแสกน ไฟล์ F: เป็นไฟล์ เมม พอแสกนเสด ก็ ไปดูที่ไดร์ฟ F: ปากฎว่าไฟล์ Received กลับมาแต่เปง ลางๆ เหมือนกับ Cut อยุ่ เราก็กด คลิกขวา Property ดูด้านล่างหน้าแรกเลย มัันจะิ๊ Hidden ซึ่งแปลว่า ล่องหน ประมานนี้ เราก้กด เอาตรง Hidden ออก กด OK จะทำให้ ไฟล์นั้น กลับมาเป็นอย่างเดิม และก็หาย Very Happy Smile Very Happy
TEW 63262
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 May 2009 12:19  

Very Happy เอ่อ ถ้าพูดถึง ไฟล์วิิดีโอ ว่าเป็น code ไร ที่เราลอง ก็เปง ที่ลองรับนะ .3GP นี่ไ ฟล์วิดีโอ แต่แปลงออกมา จะไม่ชัดอ่าา เราแปลงไม่ค่อยเป็น แต่พอส่ง ไฟล์ 3gp เข้า Nokia 555 ชัดมากรุยๆๆ
maxga1
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 May 2009 17:45  

แปลงไฟล์ Video ลองแปลงขนาด 176x144 ดูครับ นามสกุล .Mp4 ดูว่าเล่นได้ไหม
TEW 63...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 May 2009 20:32  

แล้ว นาย มี TWZ TD91 หรือป่าวว อ่า ถ้ามีแล้วแปลง ไฟล์ MP4 ได้ ใช้โปรแกรมไรแปลง อ่าาา
ใช้มา 6 เดือน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : แบตเสื่อมเร็วมาก
วันที่โพสท์ : 17 Jun 2009 12:51  

ไม่รู้คนอื่นเป็นงัยบ้าง ของผมเริ่มรู้สึกว่าแบตเสื่อมตั้งแต่ประมาณ 2 เดือนแรก ถ้าดูทีวีด้วยประมาณครึ่งชั่วโมง ก็ หมดแล้ว หรือ ใช้ไป เครื่องดับไปเลย ต้องเปิดเครื่องใหม่ ปรากฎว่า แบตมี 2 ขีด เป็นอย่างนี้จดอยากซื้อแบตใหม่แล้ว ไม่รู้มีขายแยกรึเปล่า ราคาเท่าไหร่
ผู้ใช้ TWZ TD91
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: TWZ TD91 - ทีดับบลิวแซด
วันที่โพสท์ : 02 Oct 2009 12:53  

ตอนแรกที่ซื้อมีแบตมาให้สองก้อน

ก้อนแรกบวมไปแล้วไม่กล้าใช้เลย

พอมาใช้อีกก้อน ก้อเริ่มเสื่อมแล้ว(ดูTVได้แค่10-15นาทีก้อดับปิดเครื่องไปเอง)

วันก่อนไปถามที่ศูนย์กะจะซื้อแบตใหม่

พนักงานบอกว่าไม่มีแบตรุ่นนี้ขาย

แล้วจะหาซื้อได้ที่ไหนเนี่ยขนาดศูนย์ยังไม่มีเลยอะ
Msconfig
Bronze Member
Bronze Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: TWZ TD91 - ทีดับบลิวแซด
วันที่โพสท์ : 02 Oct 2009 13:42  

ผู้ใช้ TWZ TD91 ผู้เขียน:
ตอนแรกที่ซื้อมีแบตมาให้สองก้อน

พอมาใช้อีกก้อน ก้อเริ่มเสื่อมแล้ว(ดูTVได้แค่10-15นาทีก้อดับปิดเครื่องไปเอง)

วันก่อนไปถามที่ศูนย์กะจะซื้อแบตใหม่

พนักงานบอกว่าไม่มีแบตรุ่นนี้ขาย

แล้วจะหาซื้อได้ที่ไหนเนี่ยขนาดศูนย์ยังไม่มีเลยอะ

ของจีนซื้อมาใช้แล้วก็ไม่ต้องคิดมากหรอกครับ เสียก้เขวี้ยงทิ้งไปซื้อใหม่ จบ
akadej
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Dec 2009 16:42  

ผู้ใช้ TWZ TD91 ผู้เขียน:

ถ่านผมก็บวม 2 ก้อน หลังจากโยนทิ้งไปซื้อก็ใหม่มาก็เหมือนเดิมคือใช้แพลบเดียวก็หมดและถ่านเริ่มมีปัญหา ยี่ห้อนี้สงสัยทำมาเพื่อหลอกคน ผมกำลังหาเครื่องใหม่อยู่ ไม่เคยเจออะไรแย่อย่างนี้
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: