Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Acer DX900 - เอเซอร์

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 50 / เข้าชม: 199777
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Acer DX900 - เอเซอร์
วันที่โพสท์ : 08 Mar 2009 23:11  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Acer DX900 - เอเซอร์
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/acer/dx900.htm

[NK]Kenta92
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Mar 2009 23:55  

เอเซอร์ ทำอุปกรณ์คอมฯก็ดีอยู่แล้ว
มาทำมือถือก็ใช้ได้นะ แต่เครื่องนี้หนา
ไปหน่อย
Jayziies
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ฯ้
วันที่โพสท์ : 09 Mar 2009 00:35  

อ่านเจอในหนังสือพิมพ์เค้าบอกจะแจกฟรีอะ !!
Columbuz
SP Member
SP Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Mar 2009 09:59  

ว๊าววววว......Pocket PC มี2ซิมซะด้วย
การตลาดAcer แหวกแนวดีมาก
JOhn NeKKaseD
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: Nonthaburi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Mar 2009 10:12  

2 ซิมซะด้วย สงสัยราคาแรงน่าดู
inexttou
Year's Star

จังหวัด: ขอนแ่ก่น
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Mar 2009 13:50  

2ซิม
ว้าวๆๆ
แต่วาบอ้วนไปหน่อยเน่อะ -*-
Poster
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Mar 2009 17:33  

อืม์ม! รูปทรงอวบอั๊นดี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2009 09:20  

ซู๊ดยอด ชอบมากๆ ราคาเท่าไหร่หว่า
jedth
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2009 11:22  

น่าสนใจครับ รอราคาก่อน
oudjunk
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2009 12:04  

อือ อ้วนเนอะ
ไม่รู้ว่าใช้ดีไหม เพิ่งเปิดตัวแบบนี้ด้วย
เมื่อก่อนอยากได้..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2009 19:09  

เคยเจอใน ebay เมื่อประมาณ 2 เดือนก่อน เค้าขายประมาณ 30,000 นิดๆ
yootty
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Mar 2009 23:11  

อยากเจอตัวจริงจัง เอเซอร์บุกตลาดมือถือแล้ว
civil_man
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Apr 2009 20:07  

มาไวๆนะจะรอ กำลังหาเลย 2ซิม + wm + gps
ถ้าเป็น wm 6.5 จะดีมาก
แล้วก็อย่าแพงล่ะ
phonezone01
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 May 2009 00:33  

เห็นแสดงในเว็บ msm แสดงว่ามีวางจำหน่ายแล้วเหรอครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 May 2009 09:54  

มีวางจำหน่ายแล้วครับ ผมเห็นที่เซ็นทรัล แจ้งวัฒนะ ราคาก็ 19,900 ครับ
BB55
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ACER DX900
วันที่โพสท์ : 19 May 2009 17:32  

Anonymous ผู้เขียน:
มีวางจำหน่ายแล้วครับ ผมเห็นที่เซ็นทรัล แจ้งวัฒนะ ราคาก็ 19,900 ครับ

สุดยอด! Laughing ซื้อมาใช้แล้ว / เครื่องไม่หนักอย่างที่คิด /ใช้งานสะดวก เป็นWM6
ar...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ACER DX900
วันที่โพสท์ : 19 May 2009 23:27  

BB55 ผู้เขียน:
สุดยอด! Laughing ซื้อมาใช้แล้ว / เครื่องไม่หนักอย่างที่คิด /ใช้งานสะดวก เป็นWM6
[/quote]

ขอถามเป็นข้อๆนะครับ
1. มันใช้ ซิมของ CATและ HUTCH ได้รึเปล่าครับ ในส่วนของ CDMA
2. ประสิทธิภาพการใช้งาน 2 ซิมพร้อมกัน (โดยไม่ได้ใช้หูฟังบลูทูธ) ทั้ง GSM และ CDMA เป็นยังไงบ้างครับ การ swap การรับสายกลับไปกลับมา มีปัญหาอะไรบ้างมั้ยครับ เสียงสนทนาชัดเจนดีมั้ย หรือมีเสียงสะท้อน เสียงก้องมั้ย ทั้งตัวเรา หรือคู่สนทนา
3. สุดท้ายนะครับ อันนี้ ถือเป็นปัญหาที่ พวก dual sim เกิดขึ้นมากที่สุด คือ เมื่อมีการเชื่อมต่อกับหูฟังบลูทูธ การใช้งาน 2 ซิมพร้อมกันมีปัญหาอะไรบ้างมั้ยครับ ยกตัวอย่างเช่น ซิมใดซิมหนึ่งจะมีปัญหาเสียงสนทนาจะเบาลงมาก หรือบางรุ่น บางยี่ห้อ เมื่อใช้ซิมนึงอยู่ขณะสนทนาด้วยบลูทูธ เมื่อมีคนโทรเข้ามาซิม 2 เครื่องจะมีป้ญหาไม่สามารถรับสายซิม 2 ได้ คือมันอาจจะหลุดไปเลยทำนองนั้น

รบกวนผู้รู้ หรือผู้ที่มีเครื่องช่วยตอบด้วยนะครับ อยากได้เครื่อง 2 ซิม ที่มันดีจริงๆแพงก็ยอม
ขอบคุณครับ
มอมแมม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : DX900
วันที่โพสท์ : 20 May 2009 16:13  

กำลังตัดสินใจอยู่ว่าจะซื้อมาใช้เหมือนกัน แต่ดูจากขนาดแล้วคงค่อนข้างใหญ่ ไม่รู้จะเหมาะกับผู้หญิงตัวเล็กๆ อย่างเราหรือเปล่า ใครซื้อมาใช้แล้วช่วยวิจารณ์หน่อยนะ อยากรู้ความคิดเห็นหลายๆ คน
Nookan
Year's Star

หัวข้อ : มาจับตัวจิงได้แล้ว
วันที่โพสท์ : 29 May 2009 16:03  

มีงานที่เซ็นทรัลลาดพร้าวอะนะ ลองเข้าไปเล่นดูนะว่าเป็นไงบ้าง ราคาเปิดที่ 19,900 แพงดีแท้ ใครลองแล้วเป็นไงบอกเล่า หรือทำ review มาก็ดีนะจะได้เป็นข้อมูลให้กับท่านอื่นๆ ครับ

ส่วนตัวอยากได้ที่เป็น 2 ซิม และมี GPS นี่แหละครับ
dekgayraynk
Year's Star

หัวข้อ : ราคา
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2009 17:39  

ราคา19,900 จ้า
jittasan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใช้ดีครับ
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2009 22:45  

ซื้อมาใช้แล้วครับ รับสัญญาณ AIS กับ DTAC ดีมาก เสียงดังชัดเจนดี เสียงโทรศัพท์ดังใสมาก สามารถเอาเอ็มพี 3 มาเป็นเสียงเรียกเข้าได้ ไม่มีวิทยุ เครื่องเล่นเพลงเล่นได้เสียงดีพอสมควร แต่ถ้าใช้หูฟังที่ให้มาเสียงจะดีมาก หูฟังมีปุ่มปรับเสียงดังเบาครับ sms รับส่งได้ทั้ง 2 เบอร์พร้อมกัน mms ใช้ได้เฉพาะซิม 1 เท่านั้น กล้องด้านหน้าถ่ายรูปได้ ด้านหลังถ่ายรูปกลางแสงใช้ได้ แต่ถ้าถ่ายในที่มืดแฟลชช่วยได้น้อยมาก ถึงจะใช้ฟังก์ชั่นในเครื่องช่วยก็ยังไม่ค่อยดีครับ ใช้ต่ออิยเตอร์เน็ทผ่านwifiได้ครับ แต่ไม่เร็วมาก แต่ก็ไม่ช้าเกินไป แต่ถ้าเว็บที่ใช้ flash จะใช้ไม่ได้ต้องหาโปรแกรม flah สำหรับ ppc มาลง แต่เวอร์ชั่นจะไม่เท่ากับของคอมพิวเตอร์ ทำให้บางเว็บก็ใช้ได้บางเว็บก็ใช้ไม่ได้ครับ ถ้าใช้งานธรรมดา ฟังเพลงบ้าง ถ่ายรูปบ้าง ใช้โทรปกติ อยู่ได้ประมาณ 1 วัน โปรแกรม garmin ใช้ได้ครับ รับสัญญาณดาวเทียมได้ 5 ดวง ไมค่อยหลุด แต่ถ้าหลุดก็จะหาใหม่ได้เร็ว ใช้ garmin นำทาง ไม่ต้องเสียเงินค่าสัญญาณ แต่ถ้าใช้นำทางแบตฯจะลดเร็วมาก ควรหาที่ชาร์จในรถ แบบ output เกิน 1 AmP มาไว้ใช้ร่วมด้วยจะช่วยได้ ขนาดไม่เทอะทะเกินไป พอใส่กระเป๋ากางเกงได้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ใช้ดีครับ
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2009 13:26  

jittasan ผู้เขียน:
ซื้อมาใช้แล้วครับ รับสัญญาณ AIS กับ DTAC ดีมาก เสียงดังชัดเจนดี เสียงโทรศัพท์ดังใสมาก สามารถเอาเอ็มพี 3 มาเป็นเสียงเรียกเข้าได้ ไม่มีวิทยุ เครื่องเล่นเพลงเล่นได้เสียงดีพอสมควร แต่ถ้าใช้หูฟังที่ให้มาเสียงจะดีมาก หูฟังมีปุ่มปรับเสียงดังเบาครับ sms รับส่งได้ทั้ง 2 เบอร์พร้อมกัน mms ใช้ได้เฉพาะซิม 1 เท่านั้น กล้องด้านหน้าถ่ายรูปได้ ด้านหลังถ่ายรูปกลางแสงใช้ได้ แต่ถ้าถ่ายในที่มืดแฟลชช่วยได้น้อยมาก ถึงจะใช้ฟังก์ชั่นในเครื่องช่วยก็ยังไม่ค่อยดีครับ ใช้ต่ออิยเตอร์เน็ทผ่านwifiได้ครับ แต่ไม่เร็วมาก แต่ก็ไม่ช้าเกินไป แต่ถ้าเว็บที่ใช้ flash จะใช้ไม่ได้ต้องหาโปรแกรม flah สำหรับ ppc มาลง แต่เวอร์ชั่นจะไม่เท่ากับของคอมพิวเตอร์ ทำให้บางเว็บก็ใช้ได้บางเว็บก็ใช้ไม่ได้ครับ ถ้าใช้งานธรรมดา ฟังเพลงบ้าง ถ่ายรูปบ้าง ใช้โทรปกติ อยู่ได้ประมาณ 1 วัน โปรแกรม garmin ใช้ได้ครับ รับสัญญาณดาวเทียมได้ 5 ดวง ไมค่อยหลุด แต่ถ้าหลุดก็จะหาใหม่ได้เร็ว ใช้ garmin นำทาง ไม่ต้องเสียเงินค่าสัญญาณ แต่ถ้าใช้นำทางแบตฯจะลดเร็วมาก ควรหาที่ชาร์จในรถ แบบ output เกิน 1 AmP มาไว้ใช้ร่วมด้วยจะช่วยได้ ขนาดไม่เทอะทะเกินไป พอใส่กระเป๋ากางเกงได้

แล้วเอาโปรแกรม garmin จากไหนมาลงครับ ผมก็อยากได้มาลงลองใช้บ้าง
jittasan
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Jun 2009 14:15  

แล้วเอาโปรแกรม garmin จากไหนมาลงครับ ผมก็อยากได้มาลงลองใช้บ้าง

ต้องซื้อเพิ่มครับ หรือถ้าสนิทกับร้านที่ขายก็ลองคุยดูครับ อาจแถมให้ แนะนำว่าควรซื้อจากร้านที่ขายพวก pda phoneครับ จะถนัดกว่ามีโปรแกรมพร้อม แถวฟอร์จูนมีหลายร้านมาก
pakorn
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Jun 2009 16:21  

ขอบคุณมากครับสำหรับข้อมูล กำลังชั่งใจอยู่เหมือนกัน

ไม่ทราบว่าความเร็วเป็นอย่างไรบ้าง ผมเคยเล่นOmniaของเพื่่อนแล้วช้ามาก กลัวว่าตัวนี้จะเป็นเหมือนกัน
jittasan
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Jun 2009 21:12  

pakorn ผู้เขียน:

ขอบคุณมากครับสำหรับข้อมูล กำลังชั่งใจอยู่เหมือนกัน

ไม่ทราบว่าความเร็วเป็นอย่างไรบ้าง ผมเคยเล่นOmniaของเพื่่อนแล้วช้ามาก กลัวว่าตัวนี้จะเป็นเหมือนกัน

ถ้าหมายถึงความเร็วในการเข้าโปรแกรมต่าง ๆ ก็เร็วดีครับ วันนี้ไปทดลองgarmin จากรามอินทรา ไปสมุทรปราการ บอกทางได้แม่นมาก ไม่ค่อยหลุด แต่ต้องหาทางแก้เรื่องแบตครับ เพราะหมดเร็ว ลองถอดซิมสองออกใช้แค่ซิมเดียว แบตอยู่ได้นานขึ้นเยอะครับ มีอาการแฮ้งค์บ้างตามประสาของ wm แต่พอผมลองhardreset ดู และไม่ลงโปรแกรมบางโปรแกรม เครื่องก็ไม่มีอาการแฮ้งค์อีกครับ ความเร็วการใช้เนตผ่านไวไฟ ถ้าเว็บที่ไมมีflash player จะเข้าได้เร็วครับ ใช้เช็คเมล์ yahoo, hotmail ได้ แต่ตัวหนังสือเล็ก ต้องซูมก็พออ่านได้ ก็ใช้พอแก้ขัดแทนคอมพิวตอร์ได้ในบางโอกาส แต่ก็สู้คอมฯแท้ไม่ได้อยู่แล้วครับ ถ้ามีอะไรจะมาเพิ่มเติมให้อีกครับ อ้อเกือบลืมครับ ซิมสองถ้ามีmms เข้ามาจะไม่สามรถดาวน์โหลดมาดูได้ครับ
Nookan
Year's Star

หัวข้อ : กลัวๆ กล้าๆ
วันที่โพสท์ : 13 Jun 2009 17:54  

ว่างๆ ก็ทำ review มาเผื่อเพื่อนๆบ้างก็ได้นะครับ ถือว่าเป็นอนิสงค์ ...555
loveacer
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jun 2009 08:07  

สินค้าแนะนำเลยครับพี่น้องคร๊าบ

http://www.thaishoping.co.cc/
kwan_rit
Year's Star

จังหวัด: สงขลา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2009 15:42  

รบกวนสอบถามผู้รู้ค่ะ ไม่ทราบว่า DX 900 สามารถใช้กับซิมของ CAT CDMA
ได้หรือไม่ค่ะ อยากทราบมักมากค่ะ ยังไม่มีใครสามารถให้คำตอบได้เลย
ท่านใดที่ซื้อมาใช้แล้ว ช่วยตอบข้อข้องใจหน่อยนะค่ะเพราะสนใจรุ่นนี้มากค่ะ
Nookan
Year's Star

หัวข้อ : แวะมา
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2009 10:58  

มาติดตามความคืบหน้าอื่นๆคับ ใครมีอะไรมาอัเดฟบ้าง
gg
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ฯ้
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2009 22:51  

[quote="Jayziies"]อ่านเจอในหนังสือพิมพ์เค้าบอกจะแจกฟรีอะ !![/quote]
คุณมีปัญหาทางสมองรึปล่าว โง่จริง. ความเฉลียวต่ำ การแสดงความคิดเป็นงี่เง่า สรุปนะ...ไอ้ทุเรส
BB55
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ACER DX900
วันที่โพสท์ : 28 Jun 2009 12:34  

ACER DX900 ซื้อมาวันที่1พค52(19900)และขายไปแล้ว20มิย52(12000) Crying or Very sad ยอมขาดทุนประชดชีวิตเลยดีกว่าจะเสียเวลากับมันอีกเพราะใช้ไม่ได้เรื่องและไม่สมราคา(ราคาขายเวอร์ไป)-มีปัญหาไม่สามารถswapสายได้เลย(จึงไม่รู้ว่าจะมี2ซิมทำไม)และบลูทูธก็เหมือนกันพอคุยสายซิม1เสร็จแล้วจะโทรออกด้วยซิม2ก็ยากต้องโทร.ไป1กริ่งแล้วค่อยโทร.อีกครั้งจึงจะใช้บลูทูธได้และแบตฯหมดเร็วจริงๆๆๆๆทั้งที่ชาร์ตเต็มและดึงที่ชาร์ตออกตอน6โมงเช้าเดินทางไปสุวรรณภูมิเพื่อรอขึ้นเครื่องไฟลท์8.40น.บินไปเชียงรายถึงเวลา9.50น.พอลงเครื่องบินแล้วเปิดมือถือแบตฯเหลือ52%พอเที่ยงแบตฯก็เตือนว่าเหลือ20%(ปิดเครื่องตั้ง8.00น.และตอนขึ้นเครื่องบินก็ต้้องปิด-ถูกมั้ยครับ)และอีกปัญหาคือแฮงค์บ่อยๆๆๆมากๆๆๆ ผมได้แจ้งให้ผู้ขายทราบและช่วยแจ้งACERด้วยและผมก็แจ้งACERด้วยตัวเอง ขอบอกเพื่อนๆทุกท่านว่าอย่าซื้อเลยครับรุ่นนี้(โดยเฉพาะยี่ห้อACER)ไม่ได้เรื่อง-ยังแก้ปัญหาไม่ได้ และเพื่อนๆจะได้ไม่ขาดทุนเหมือนผม[/b]
Nookan
Year's Star

หัวข้อ : เป็นงั้นเลยเหรอ
วันที่โพสท์ : 30 Jun 2009 17:07  

ถ้าเป็นอกย่างที่ว่า ก็แย่ละราคาขนาดนี้ แถมด้วยปัญหาอีกมากมาย เฮ้อ.....
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: เป็นงั้นเลยเหรอ
วันที่โพสท์ : 05 Jul 2009 10:01  

Nookan ผู้เขียน:
ถ้าเป็นอกย่างที่ว่า ก็แย่ละราคาขนาดนี้ แถมด้วยปัญหาอีกมากมาย เฮ้อ.....

ไม่เลวร้ายอย่างที่คิดหรอกครับ ผมใช้อยู่ก็ปกตินะ แบตบริโภคเยอะพอสมควรเพราะ แอปพลิเคชั่นที่ต้องต่อมีเยอะ ตัดๆออกซะมั่ง ตัดออก1 ซิม ก็อยู่ได้นะ 1 วันกว่าๆ ผมว่าสมราคานะ
ark
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : garmin GT
วันที่โพสท์ : 06 Jul 2009 18:01  

ขอถามผุ้รู้หน่อยครับ ผมพึ่งซื้อรุ่นนี้มา เลขเอา car เดิม ที่มี Garmin GT มาใช้ พอลองโปรมแกรมทุกอย่างเสร็จ ตัวgarmin หา GPS ในเครื่องไม่เจอทั้งที่ใช้ Com2 ตามที่ ex GPS แนะนำแล้ว แก้ยังไงครับ ขอบคุณครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: เป็นงั้นเลยเหรอ
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2009 15:42  

Nookan ผู้เขียน:

ไม่เลวร้ายอย่างที่คิดหรอกครับ ผมใช้อยู่ก็ปกตินะ แบตบริโภคเยอะพอสมควรเพราะ แอปพลิเคชั่นที่ต้องต่อมีเยอะ ตัดๆออกซะมั่ง ตัดออก1 ซิม ก็อยู่ได้นะ 1 วันกว่าๆ ผมว่าสมราคานะ

ก็สุดแล้วแต่ท่านจะคิดครับ/ก็ไม่ทราบว่าจะซื้อเครื่อง2ซิมมีแอปฯสูงและเยอะๆราคา19900บาทมาแล้วนำมาใช้ต้องตัดๆออกซะมั่ง/ผมว่าไปซื้อเครื่องที่สเปคฯต่ำกว่าแถมราคาถูกกว่าจะคุ้มค่ามากกว่ากระมัง/ซื้อเครื่อง2ซิมแต่ต้องตัดออก1ซิมเพื่อให้แบตฯอยู่นานขึ้นแล้วก็อย่าเข้าไปใช้แอปฯอะไรเพื่อให้แบตฯอยู่นานขึ้น/ผมซื้อมาราคา19900ได้1เดือนกับ20วันยอมขายทิ้งไป12000แถมmicroSD8GBให้ไปเลย/ผมขอshareให้ผู้ที่สนใจรุ่นนี้ได้ทราบเป็นข้อมูลเพื่อประกอบการตัดสินใจครับ และขอยืนยันว่าผมไม่ได้รับจ้างpostหรือมีอคติใดๆกับACERเพราะปัจจุบันผมเพิ่งซื้อnotebook ACER12นิ้วมาใช้ครับ-จากใจจริงและจริงใจสุดๆครับพี่น้องครับ
jittasan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jul 2009 17:57  

ผมเป็นอีกคนหนึ่งครับ ที่ขายเครื่องคืนไปแล้ว ใช้ 2 อาทิตย์เครื่องหาซิม 1 ไม่เจอ เอาไปส่งศูนย์SIS ใช้เวลาประมาณ 10 วัน ติดต่อยากมาก โทรติดต่อประมาณ 10 รอบ กว่าจะได้เรื่อง ทำเรื่องขอเปลี่ยนเครื่องใหม่ พอวันไปรับเครื่องไม่เปลี่ยนเครื่องมาให้ บอกว่าซ่อมเรียบร้อยแล้วใช้งานได้ปกติ ผมเลยลองใส่ซิมให้เจ้าหน้าที่ดู ปรากฏว่าเป็นเหมือนเดิมหาซิม 1 ไม่เจอ เจ้าหน้าที่ SIS จึงติดต่อเอเซอร์ให้ทำเรื่องเปลี่ยนเครื่องให้ใหม่ต้องรออีกประมาณ 1 ชั่วโมง จึงได้เครื่องใหม่ ยังซีลพลาสติคอยู่ ผมเลยเอากลับไปร้านที่ซื้อขอเปลี่ยนเป็นเครื่องยี่ห้ออื่น ดีที่ร้านใจดี หักราคาไปนิดหน่อย แต้ก็มีของแถมอื่นให้กับเครื่องใหม่มาแทน ก็ยังพอทำใจได้ครับ ที่โพสมาบอกนี่ ก็อยากให้ผู้ที่จะซื้อลองตัดสินใจดูก่อน เพราะซื้อเครื่อง 2 ซิม แตคุณจะใช้ได้ซิมเดียว เพราะถ้าใช้ 2 ซิม ครึ่งวันแบตก็หมดแล้วครับ ยิ่งถ้าเปิดการ์มินนำทางด้วย ถ้าไม่มีที่ชาร์จในรถ 2 ชั่วโมงก็หมดแล้วครับ ผมไม่ได้มีอคติกับเอเซอร์เพราะที่บ้านใช้โน้ตบุค ของเอเซอร์อยู่ ถึง 4 เครื่องทั้ง ๆ ที่ใคร ๆ ก็บอกว่าให้ระวังใช้ของเอเซอร์ แต่ผมก็ใช้และไม่เคยมีปัญหาอะไรถึงได้ตัดสินใจซื้อมือถือของเอเซอร์ เพราะเชื่อในคุณภาพ แรก ๆ ที่ใช้ก็เขียนเชียร์ลองอ่านดูในหน้าแรก ๆ ได้ครับ แต่สุดท้ายก็เศร้าครับ ปัจจุบันใชDiamond 2 ครับ ก้อโอเคดี แฮปปี้ครับ Very Happy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ฯ้
วันที่โพสท์ : 13 Jul 2009 11:56  

[quote="gg"][quote="Jayziies"]อ่านเจอในหนังสือพิมพ์เค้าบอกจะแจกฟรีอะ !![/quote]
คุณมีปัญหาทางสมองรึปล่าว โง่จริง. ความเฉลียวต่ำ การแสดงความคิดเป็นงี่เง่า สรุปนะ...ไอ้ทุเรส[/quote]

[b]ไปอ่านเจอที่ไหน?ครับ ทำไมไม่เอาที่อ่านเจอมาPostมาshare ให้เพื่อนๆได้อ่านกัน ให้ความรู้กัน บอกกันดีๆก็ได้ การเข้ามาPostกัน ก็เพื่อมาshareกัน ไม่ใช่ว่ามาด่ากันหรือด่าคนอื่น ต่างคนก็ต่างความเห็นได้ สุดท้ายก็แล้วแต่คนๆนั้นจะคิดอย่างไรไม่ใช่มาpostหยาบคายครับ postแบบสร้างสรรค์เพื่อสังคมจะได้ดีขึ้นงัย [/b]
JA-ja Ming
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2009 21:39  

ผมก็กำลังคิดว่าจะขายเหมือนกันครับ ตัดใจเพราะไม่อยากมีปัญหาจุกจิกเรื่องการใช้งาน ตอนแรกที่ซื้อบอกได้เลยว่าประทับใจกับรูปทรงของตัวนี้มากกว่า HTC diamond ยังไงก็ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ ผมก็เลยซื้อ อีกอย่างคือเข้าไปเล่นด้านในตัวเครื่องซึ่งทางร้านก็ใจดีที่จะให้ลองอย่างจุใจ ผมก็เลยตกลงใจซื้อ ลำโพงก็ดังดีใช้ได้ คือทุกอย่างข้างใน จะบอกว่าเป็น system ด้านในดีครับ แรก ๆ อาจมี แฮงค์ แต่ผมคิดว่าไม่ใช่จากตัวเครื่องจึงลอง reset ใหม่แล้วลงโปรแกรมก็หาย แต่ ระยะทางพิสูจน์ม้า มันจึงเริ่มเห็นข้อผิดพลาด อย่างแรกคือการกินไฟ แบตไม่สามารถอยู่ได้นาน ผมใช้ธรรมดา ไม่ได้้เปิดสองซิม และไม่ค่อยได้โทร อยู่ได้ประมาณวันกว่า ๆ ก็เรียบร้อย อาจนึกว่าตอนแรกชาร์ตไม่นานรึป่าว ไม่ใช่ครับ ผมชาร์ตแบทตอนแรกประมาณ หก ชั่วโมง น่าจะพอนะ ฉะนั้น น่าจะัมาจากตัวเครื่องแล้วยิ่งมาอ่านกระทู้ก็ยิ่งแน่ใจ อันนี้คือข้อแรก ข้อที่สอง การโทร ตอนเราโทรหาคนอื่น เราจะได้ยินเสียงของคนอื่นชัดเจน แต่ เค้าจะไม่ค่อยได้ยินเสียงเรา ซึ่งตรงนี้ ผมลองเอาปากไปจ่อใกล้ ๆ แล้ว ก็ไม่ได้ผม ลองโทรไปหาหลายคนเค้าก็บอกเหมือนกัน ซึ่งโทรศัพท์ ประการแรกที่ควรจะทำได้ดีอย่างมากที่สุดคือเรื่องการโทรครับ ถ้าไม่ผ่านข้อนี้ มันก็ไม่น่าซื้อแล้ว เพราะผมคงไม่เสียเงินไปซื้อคอมตัวเล็กคุณภาพไม่แรงมาพกพา ต้องขอโทษด้วยครับ แต่ผมอยากให้ Acer ปรับปรุงเรื่องนี้ คอมที่ผมใช้ก็ของ Acer ต่อไปนี้ผมคงต้องคิดหนัก ๆ ว่าจะซื้อยี่ห้อนี้ต่อไปหรือปล่าว ก็ case by case แล้วกัน หากว่า คนที่ีทำรุ่นนี้ออกมาได้มาอ่านล่ะก็ ช่วยปรับปรุงในรุ่นต่อไป แล้วเรียกความมั่นใจของลูกค้าคืนมาแล้วกัน แต่รุ่นนี้ผมคงขอตัดใจขายไปก่อน เอาไว้คุณ ๆ ทำดีแล้ว ผมจะมาอุดหนุนใหม่นะครับ ขอย้ำว่า ไม่ได้ว่า แต่ติ เพื่อให้ปรับปรุงครับ
nutkung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ผมใช้อยู่ ไม่มีปัญหาเท่าไหร่นะครับ
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2009 20:24  

ผมใช้อยู่ไม่มีปัญหาเท่าไหร่นะครับ หิ้วเดินทางมา 8 ประเทศแล้ว เปิด ir สัญญาณเต็มตลอด อีกซิมเป็นของฮ่องกง ก็ใช้งานได้ปกติ

เรื่องแบตฯ ลอง up rom เป็น 533 ดูครับ up แล้วอยู่ได้นานกว่าเดิมเยอะครับ ถ่ายรูป 50 กว่ารูป เปิด 2 ซิม เล่นเกมส์บ้างเรื่อยเปื่อย ต่อเน็ตอีกนิดหน่อย อยู่เกิน 1 วันครับไปที่ www.acer.co.th ได้ครับ Service & Support->Driver Download->โทรศัพท์มือถือ->DX Series->DX900

หากอยากไปดูเว็บบริษัทเดิมเลยก็ ETEN -> http://eten-users.eu/index.php อันนี้นอกจาก rom ที่ acer พัฒนาแล้วยังมี rom อื่น ๆ อีกเยอะมาก ยี่ห้อเดิมชื่อ Glofiish ฝั่งเอเซียอาจไม่ค่อยได้ยินครับ แต่ทางยุโรปค่อนข้างดังเลยและถ้าเทียบกับ notebook ก็ประมาณยี่ห้อ gateway อะครับ
kasettad
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2009 22:58  

มีใครเคยใส่ sim ญี่ปุ่น พร้อมกับ sim ais ม๊ะครับ อยากรู้ว่า มันใช่กับsim ญี่ปุ่นได้ป๊ะครับ
kasettad
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2009 23:08  

คือถามเพิ่มเติมครับ
คือ sim ais จะ โรมมิ่งไว้ กับ sim ญีปุ่นเป็นของ foma น่ะครับ
ทีนี่ไม่รู้ว่า ถ้า sim foma ใส่ เป็นsim หลักแล้ว
sim ais เป็นsim อันที่สอง จะรับได้สัญญาณได้รึป่าว อ่ะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ผมใช้อยู่ ไม่มีปัญหาเท่าไหร่นะครับ
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2009 12:11  

nutkung ผู้เขียน:
ผมใช้อยู่ไม่มีปัญหาเท่าไหร่นะครับ หิ้วเดินทางมา 8 ประเทศแล้ว เปิด ir สัญญาณเต็มตลอด อีกซิมเป็นของฮ่องกง ก็ใช้งานได้ปกติ

เรื่องแบตฯ ลอง up rom เป็น 533 ดูครับ up แล้วอยู่ได้นานกว่าเดิมเยอะครับ ถ่ายรูป 50 กว่ารูป เปิด 2 ซิม เล่นเกมส์บ้างเรื่อยเปื่อย ต่อเน็ตอีกนิดหน่อย อยู่เกิน 1 วันครับไปที่ www.acer.co.th ได้ครับ Service & Support->Driver Download->โทรศัพท์มือถือ->DX Series->DX900

หากอยากไปดูเว็บบริษัทเดิมเลยก็ ETEN -> http://eten-users.eu/index.php อันนี้นอกจาก rom ที่ acer พัฒนาแล้วยังมี rom อื่น ๆ อีกเยอะมาก ยี่ห้อเดิมชื่อ Glofiish ฝั่งเอเซียอาจไม่ค่อยได้ยินครับ แต่ทางยุโรปค่อนข้างดังเลยและถ้าเทียบกับ notebook ก็ประมาณยี่ห้อ gateway อะครับ

น่าสน ขั้นตอนทำเยี่ยงไรเนี๊ยะ แตกไฟล์ดาว์นโหลดจาก winzip แล้วเอาลงการ์ดใน DX900 หรือเปล่า
SADSADA
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2009 20:28  

ก่อนตัดสินใจซื้อ ควรเข้าไปอ่านหารายละเอียดของผู้ที่ใช้ดีกว่านะครับ

http://pdamobiz.com/forum/forum_posts.asp?TID=223289&PN=1&TPN=4
Chest
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใช้แล้วครับ DX900
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2009 11:44  

Evil or Very Mad - เริ่มแรกเลยคือเครื่อง แฮ้ง บ่อยมาก หลังจากนั้น ใช้ บรูทูช ก็มีเสียดัง ติ๊ดๆ ๆ
ตลอดเวลา พอแบทเหลือ 30 % เครื่องจะช้าแล้วก็แฮ้ง บ่อยมาก แล้วก็ตามด้วย Wifi
คอนเน็ก แล้วไม่ได้ ไอพี แล้วก็ตามด้วยเครื่องเปิดแล้ว boot ไม่เข้าโปรแกรม แล้วก็ค้าง
แล้วก็ร้อนจัด

*อาการทั้งหมดนี้ แค่ 2 อาทิตย์ หลังจากได้เครื่องมา แล้วก็ส่งซ่อม ร้านที่ซื้อมา
Smart System ที่จังหวัดนครปฐม หลังจากนั้นเครื่องก็หายไป 2 อาทิตย์ แล้วทางร้าน
ก็บอกว่ายังไม่เสร็จ เครื่องถูกส่งต่อไป จาก บริษัท SIS อะไรก็ไม่รู้
Chest
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : แย่จิงๆ
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2009 16:33  

เพิ่มอีก 7-15 วัน
ผู้ใช้ DX900
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ประสบการณ์จากการใช้จริง
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2009 17:22  

ผมเป็นอีกหนึ่งที่ซื้อเครื่องนี้เร็วมาก ไม่เกิน 20 นาทีก็ตัดสินใจซื้อ เพราะต้องการมือถือที่ใช้ WM6 แบบ 2 ซิม สเปคทุกอย่างถือว่ายอดเยี่ยม ดูแล้วสมราคา 19,900 บาท ซื้อมาวันแรก เจออาการแฮงค์ เอาเครื่องไปลงโปรแกรมที่มาบุญครอง ร้านเขาแนะนำให้อัพเวอร์ชั่น ปรากฎว่า เครื่องทำงานเร็วขึ้นกว่าเดิม แถมประหยัดแบตอีก และที่สำคัญสามารถลง gadgets ใหม่ๆ เหมือนกับ HTC ได้อีกด้วย ใช้แล้วรู้สึกดีมาก และสะดวก ที่สำคัญลูกเล่นเยอะมาก แต่ปัญหาที่ต้องยอมแพ้ คือ อาการเครื่่องแฮงค์ ที่เป็นบ่อยมาก ทุกครั้งที่ชาร์จแบต พอแบตเต็มเครื่องจะแฮงค์ แล้วต้องบู๊ทเครื่องใหม่ 3-5 ครั้ง กว่าจะใช้งานได้ แถมบางครั้งพกเครื่องอยู่ จะหยิบมาโทรศัพท์ ก็โทรไม่ได้ ต้องบู๊ทเครื่องใหม่ แฮงค์ตอนไหนก็ไม่รู้ คนโทรเข้ามาก็ไม่ได้ สรุปว่า มือถือรุ่นนี้ ไม่ควรใช้อย่างยิ่ง ไม่น่าจะเป็นแบรนด์ acer เลย ทั้งที่มีความชำนาญในธุรกิจด้านไอที กลับทำมือถือที่ทำงานเหมือน mini คอมพิวเตอร์ได้ยอดแย่
ot
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Aug 2009 08:17  

ผมใช้อยู่ อยากขายทิ้งมากๆๆๆ

แบตหมดไว ปัญหามากมาย

วันๆผมไม่ได้โทรอะไร ยังต้องชาร์ตมือถือกับคอมไว้แทบทั้งวัน

ไม่รู้ว่าขายตอนนี้จะได้ราคาเท่าไหร่
ot
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ประสบการณ์จากการใช้จริง
วันที่โพสท์ : 27 Aug 2009 08:18  

ผู้ใช้ DX900 ผู้เขียน:
ผมเป็นอีกหนึ่งที่ซื้อเครื่องนี้เร็วมาก ไม่เกิน 20 นาทีก็ตัดสินใจซื้อ เพราะต้องการมือถือที่ใช้ WM6 แบบ 2 ซิม สเปคทุกอย่างถือว่ายอดเยี่ยม ดูแล้วสมราคา 19,900 บาท ซื้อมาวันแรก เจออาการแฮงค์ เอาเครื่องไปลงโปรแกรมที่มาบุญครอง ร้านเขาแนะนำให้อัพเวอร์ชั่น ปรากฎว่า เครื่องทำงานเร็วขึ้นกว่าเดิม แถมประหยัดแบตอีก และที่สำคัญสามารถลง gadgets ใหม่ๆ เหมือนกับ HTC ได้อีกด้วย ใช้แล้วรู้สึกดีมาก และสะดวก ที่สำคัญลูกเล่นเยอะมาก แต่ปัญหาที่ต้องยอมแพ้ คือ อาการเครื่่องแฮงค์ ที่เป็นบ่อยมาก ทุกครั้งที่ชาร์จแบต พอแบตเต็มเครื่องจะแฮงค์ แล้วต้องบู๊ทเครื่องใหม่ 3-5 ครั้ง กว่าจะใช้งานได้ แถมบางครั้งพกเครื่องอยู่ จะหยิบมาโทรศัพท์ ก็โทรไม่ได้ ต้องบู๊ทเครื่องใหม่ แฮงค์ตอนไหนก็ไม่รู้ คนโทรเข้ามาก็ไม่ได้ สรุปว่า มือถือรุ่นนี้ ไม่ควรใช้อย่างยิ่ง ไม่น่าจะเป็นแบรนด์ acer เลย ทั้งที่มีความชำนาญในธุรกิจด้านไอที กลับทำมือถือที่ทำงานเหมือน mini คอมพิวเตอร์ได้ยอดแย่

ผมว่าจะเอาไปอัพรอมใหม่ ร้านที่ซื้อมาอัพให้ฟรี
แต่ยังไม่ว่างไป ฟอร์จูนสักที
mini_cooper69
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขาย Acer DX900 อุปกรณ์ครบยกกล่อง
วันที่โพสท์ : 27 Aug 2009 11:10  

รุ่นนี้ โอเคเลยครับ มีทุกอย่างครบ หน้าจอสำผัส แล้วก็เป็นของ Acer ด้วย GPS ก็เร็วครับไม่หน่วง

แต่ตอนนี้ผมต้องการขายยกกล่องครับ 15,000 เครื่องศูนย์ เพิ่งซื้อเมื่อเดือนที่แล้ว แถมเมม 8 Gig, โปรแกรม,เกมส์,GPS การ์มินพร้อมใช้ เพื่อนมาขาย BB เลยจะเปลียน สนใจ 085-3548255 ครับ
glaatawan
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2009 19:29  

ราคาโหดจริงๆ
Omiron
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Acer DX900 - เอเซอร์
วันที่โพสท์ : 17 Dec 2009 15:24  

สวยงามมาก ชอบอ่ะ
สาวหน้าตาดี คนไหนรวยช่วยซื้อให้ที ครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: