Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
ใครทำให้HTC HEROต่อกลับPCได้บ้างครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 3 / เข้าชม: 5420
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author

หัวข้อ : ใครทำให้HTC HEROต่อกลับPCได้บ้างครับ
วันที่โพสท์ : 19 Dec 2009 09:07  
ตอบโดยอ้างถึง  

ใครทำให้HTC HEROต่อกลับPCได้บ้างครับ
คือผมทำไม่เปนอ่าครับไม่เข้าใจ

ใครพอรู้ช่วยอธิบายอย่างละเอี่ยวทีครับ
ผมดูจากหนังสือที่เวลาซื้อHTC HEROแล้วเค้าแถมมาอ่าครับ
ผม งง มากมายย
Demigodz
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ใครทำให้HTC HEROต่อกลับPCได้บ้างครับ
วันที่โพสท์ : 19 Dec 2009 10:18  

ก็ใช้สายที่เขาให้มาอะ เสียบ pc กับ hero แล้วก็ดูที่ด้านบนของจอ hero แล้วใช้นิ้งรูดมันลงมา
แล้วก็เลือก Mount แล้วก็จะมี drive ใหม่ขึ้นที่ my computer เรา เข้าไปจักการ sd card ในเครื่องได้ ใน sd card ก็มีโปรแกรม HTC Sync ให้ด้วย

ในหนังสือก็บอกอ่านดีๆ
dekthaitp
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ใครทำให้HTC HEROต่อกลับPCได้บ้างครับ
วันที่โพสท์ : 19 Dec 2009 15:37  

เห็นมีโปรแกรม suite
ที่ pdamobiz มีพี่เขาเขียนวิธีใช้งานอยู่
ใช้ backup restrore และอื่นๆได้เพียบ แต่ตอนนี้เว็บล่ม
Un..Un
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
วันที่โพสท์ : 19 Dec 2009 20:05  

อยู่ใน sd card ใน folder htc sync ครับ
ก็ไม่ยากอะไรครับ copy ออกมา
แล้วกด install
เสียบสาย
แล้วมันจะเด้งขึ้นมาถามว่าจะต่อแบบไหน ระหว่าง data sync กับ USB Storage

แต่ถ้าจะ sharenet ก็ เข้า setting > Wireless ...> Mobile sharing.....
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: