Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Sony Ericsson W810i - ชุดดนตรีที่สมบูรณ์แบบ
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 22, 23, 24
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 2348 / เข้าชม: 2787671
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2008 21:47  
ตอบโดยอ้างถึง  

อยากรู้ว่า ระหว่าง w810i กับ K790i อันไหนใช้ดีกว่ากันอ่ะคับ

เพราะอยากจะได้ใหม่
เหม่งจ๋าย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2008 21:20  

ยังไม่ได้คำตอบเลย ง่า
nakrob26
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2008 23:52  

ใช้ดีทั้งคู่ ครับ เพียงแต่เน้น กล้องก็เอา รุ่น k ไปครับ
ส่วนตัวผมใช้ w810i เน้นฟังเพลงฟังทุกวันเสียงก็ดีครับแต่อย่าไปเทียบกับเครื่องเล่นmp3โดยตรงที่ราคาแพงๆ ผมใช้ฟังแทน mp3 ทุกวัน สบายๆไม่ต้องยุ่งยากเสียงดีกว่าเครืองเล่นmp3หลักพันลงมาแน่นอนครับ Wink
VitaminA
Cool Member
Cool Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : เลือกม่ะถูก
วันที่โพสท์ : 24 Jan 2008 13:17  

คือเผอิญสนใจรุ่น W810i อยู่อ่ะ แล้วก้สนใจ W580i ด้วย แต่เหงเค้าบอกว่า รุ่นW580i
ล๊อคใหม่ปุ่มก็ยังแตกอยู่ แต่บอกตรงๆเลยว่า ชอบเพราะบางดี แต่อยากให้ผู้รู้และคนที่เคยใช้ W810i มาแล้วช่วยตอบทีว่า รุ่นไหนดีกว่ากัน แล้วดีกว่ากันยังไง เพราะปกติใช้ โนเกียอยู่
เผอิญมันตกน้ำ ก็เลยว่าจะลองเปลี่ยนเป็น โซนี่ ดู เพราะสนใจนานละ แต่ยังม่ะกล้าใช้
ไม่รู้ว่ามันจะโอเครึป่าว ถ้าไงช่วยตอบที่นะค่ะ ขอบคุงค่ะ อีกอย่างแล้วตอนนี้ W810i ราคาเท่าไหร่หรอ ช่วยบอกทีนะ[b]
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jan 2008 11:47  

ต้องการขาย w810 ครับ สภาพเกือบร้อย ตัวเครื่องหน้าจอไม่มีรอยขีดข่วนใช้แบบรักษาอย่างดีครับ ต้องการขาย 4,300 บาทพร้อม mem 512 หูฟัง hpm70 และอุปกรณ์ยกกล่อง
สนใจติดต่อ 0866367409,0866396642 จัดส่งฟรีครับ สภาพตามรูปข้างล่างครับ

ต่อรองกันได้ครับ Wink
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2008 13:27  

เครื่องสีดำข้างบนขายไปแล้วนะครับ ขอโทษที่ไม่ได้ส่งให้ที่เชียงราย ครับ เพราะมีคนที่ขอนแก่นอยากได้และให้ราคาตามที่ระบุไว้ ขอโทษทีนะครับ Smile
Rriva
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Feb 2008 15:59  

คือตอนนี้สนใจรุ่นนี้ว่าจะซื้ออยู่ อยากทราบว่าเสียงเวลาคุยดังดีไหม คือผมเป็นพวกหูตึง พวก V ทั้งหลายของโมโตที่เพื่อนผมใช้เนี้ยผมใช้ไม่ได้อะเพราะมานเบามาก อยากได้ดังๆแบบเวลาอยู่ห้องเงียบๆ แล้วยังดังจนคนอื่นได้ยินอะ คือเวลาอยู่บนรถเมย์วิ่งที่ถ้าเบาจะไม่ได้ยินเลย(ถ้าไม่เปิดออกลำโพง)

ต่อไปขอถามว่า
1.VDO เป็นไงบ้างครับ ผมจะเอาไปถ่ายที่มืดจะเป็นไงหว่า แบบงานเลี้ยงกลางคืน ว่าจะไปถ่านพุไรงี้ อาจถ่ายเพื่อนนิดหน่อย
2.แบตอยู่ได้นานไหมครับเวลาฟังเพลง แล้วถ้าไม่ค่อยได้โทรและไม่ได้ฟังเพลงเลยแต่เปิดทั้งทั้งวันทั้งคืนจะอยู่ได้กี่วันครับ
3.ชาร์ตแบตนานไหมหว่าจะเต็ม
4.มีประชุมสายด้วยใช่ไหมครับ
5.ตอนนี้มีรุ่นใหม่ๆ ราคาประมาณนี้ที่น่าสนแบบธรรมดาปุ่มกดใหญ่ๆมีไฟแฟตที่น่าสนใจบ้างไหมครับ เห็นแต่รุ่นใหม่ๆไม่มีแฟตเลย
M in Black
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : คุณเมธีหรือผู้ที่ทราบช่วยไขข้อข้องใจหน่อยครับ
วันที่โพสท์ : 21 Feb 2008 15:59  

w810i ของผมซื้อมาได้ 1 ปีพอดีตอนนี้ แล้วมันมีปัญหาอยู่ว่า ผมเคยเปิดบริการ mms gprs wap ของ true ทางเว็บ และโทรเข้าที่ศุนย์ แต่ก็ไม่เคยผ่านเลย จึงลองไปที่ศุนย์ พนักงานนั่งทำเป็นชั่วโมง แล้วบอกว่ารอ sms ตอบกลับจึงใช้ได้ (เหมือนตอนที่ผมทำเองแล้วสมัครไม่ผ่าน) พอกลับไปลองส่ง mms ก็ไม่ได้เหมือนเดิม แล้วผมก็ไม่เคยลองส่งอีกเลย จนผ่านไปหลายเดือน มีเพื่อนส่งรูปมาให้เราดู มันกลับรับได้โดยต้อง โหลดรูปที่ mms album ตามลิ้งค์ที่ให้มา พอผมกดเปิด มันก็ค่อย ๆ โหลดรูปขึ้นมา จนครบ ผมสงสัยว่ามันเเป็นการ เปิดใช้ gprs เพื่อโหลดภาพ จึงลองเช็คยอดเงิน ปรากฏว่ายอดเงินลดลงไป 15 บาท งงเลยครับ ตกลงผมได้รับ mms แล้วต้องเสียเงินเพื่อเปิดดูด้วยหรือไงกัน ไงช่วยตอบคำถามหน่อยครับว่า

1. ผมเปิด ใช้ mms,gprs wap ได้แล้วทั้งหมดทุกบริการหรือเปล่าหครับ
2. หลังจากนั้น มันจะมีสัญลักษณ์ รูปโลกสีฟ้าอมเขียวขึ้นข้าง ๆ สถานะของความแรงของสัญญาน ขึ้นเกือบตลอดเวลา(เดี๋ยวมีเดี๋ยวหาย)ทั้งที่ไม่ได้ทำอะไร จะทำไงให้มันไม่ขึ้นมาอีกครับ
3. และหลังจากนั้น แบ็ตฯ ผม จากที่ชาร์ตอาทิตย์ละ 2 ครั้งมาเกือบปี ก็กลายเป็น 2 วัน ต้องชาร์ตที มันเกี่ยวกับการทีเจ้าสัญลักษณ์ ลูกโลก นี้หรือเปล่า (การใช้งานโทรศัพท์น้อยลงด้วยหลังจากที่มันเริ่มต้อง ชาร์ต 2 วันครั้ง) ช่วยแนะนำด้วยครับ

ปล. คำอธิบายและคำถาม มันอาจดูแปลก ๆ (ถามแบบโง่ๆ)ไปหน่อย ก็เพราะผมไม่เคยใช้โทรศัพท์ที่มีบริการ mms gprs wap มาก่อน พอจาเริ่มใช้ก็มีปัญหาดังที่กล่าวมา เลยยังไม่กล้าเปิดใช้ gprs อีกเลยครับ ช่วยตอบหน่อยนะครับ สงสัยๆๆ
Oasis2499
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ต้องการซื้อ W810i ครับ...
วันที่โพสท์ : 24 Feb 2008 11:59  

ขอราคาไม่เกิน 4000 ใครมีเสนอขายมาได้น่ะครับ...

Thanks.
narit2499@hotmail.com
nakrob26
Year's Star

หัวข้อ : Re: คุณเมธีหรือผู้ที่ทราบช่วยไขข้อข้องใจหน่อยครับ
วันที่โพสท์ : 27 Feb 2008 19:55  

M in Black ผู้เขียน:
w810i ของผมซื้อมาได้ 1 ปีพอดีตอนนี้ แล้วมันมีปัญหาอยู่ว่า ผมเคยเปิดบริการ mms gprs wap ของ true ทางเว็บ และโทรเข้าที่ศุนย์ แต่ก็ไม่เคยผ่านเลย จึงลองไปที่ศุนย์ พนักงานนั่งทำเป็นชั่วโมง แล้วบอกว่ารอ sms ตอบกลับจึงใช้ได้ (เหมือนตอนที่ผมทำเองแล้วสมัครไม่ผ่าน) พอกลับไปลองส่ง mms ก็ไม่ได้เหมือนเดิม แล้วผมก็ไม่เคยลองส่งอีกเลย จนผ่านไปหลายเดือน มีเพื่อนส่งรูปมาให้เราดู มันกลับรับได้โดยต้อง โหลดรูปที่ mms album ตามลิ้งค์ที่ให้มา พอผมกดเปิด มันก็ค่อย ๆ โหลดรูปขึ้นมา จนครบ ผมสงสัยว่ามันเเป็นการ เปิดใช้ gprs เพื่อโหลดภาพ จึงลองเช็คยอดเงิน ปรากฏว่ายอดเงินลดลงไป 15 บาท งงเลยครับ ตกลงผมได้รับ mms แล้วต้องเสียเงินเพื่อเปิดดูด้วยหรือไงกัน ไงช่วยตอบคำถามหน่อยครับว่า

1. ผมเปิด ใช้ mms,gprs wap ได้แล้วทั้งหมดทุกบริการหรือเปล่าหครับ
2. หลังจากนั้น มันจะมีสัญลักษณ์ รูปโลกสีฟ้าอมเขียวขึ้นข้าง ๆ สถานะของความแรงของสัญญาน ขึ้นเกือบตลอดเวลา(เดี๋ยวมีเดี๋ยวหาย)ทั้งที่ไม่ได้ทำอะไร จะทำไงให้มันไม่ขึ้นมาอีกครับ
3. และหลังจากนั้น แบ็ตฯ ผม จากที่ชาร์ตอาทิตย์ละ 2 ครั้งมาเกือบปี ก็กลายเป็น 2 วัน ต้องชาร์ตที มันเกี่ยวกับการทีเจ้าสัญลักษณ์ ลูกโลก นี้หรือเปล่า (การใช้งานโทรศัพท์น้อยลงด้วยหลังจากที่มันเริ่มต้อง ชาร์ต 2 วันครั้ง) ช่วยแนะนำด้วยครับ

ปล. คำอธิบายและคำถาม มันอาจดูแปลก ๆ (ถามแบบโง่ๆ)ไปหน่อย ก็เพราะผมไม่เคยใช้โทรศัพท์ที่มีบริการ mms gprs wap มาก่อน พอจาเริ่มใช้ก็มีปัญหาดังที่กล่าวมา เลยยังไม่กล้าเปิดใช้ gprs อีกเลยครับ ช่วยตอบหน่อยนะครับ สงสัยๆๆ

คุณพี่ looker ช่วยตอบด้วย

เท่าที่ผมรู้ไอ้ลูกโลกนี้มันจะขึ้นตอนที่เราเชื่อมต่อเน็ตหรือ gprs งะ มีขึ้นมาเราก็เสียค่าเชื่อมต่อเป็นนาทีละกี่บาทก็แล้วแต่ เครือข่าย เอาให้มันหายไปก็หยุดการเชื่อมต่อแต่ถ้ายังอยู่คุณก็เสียเงินไปเรื่อยๆ นะ

ถ้าผิดพลาดอะไรรบกวนผู้รู้จริงตอบด้วยเด้อ Crying or Very sad Crying or Very sad
kamekame
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สุดยอดเลย
วันที่โพสท์ : 28 Feb 2008 19:14  

มีคนขาย w810i เขาโมอย่างเทพเลยใครสนใจลองไปดูครับ
http://www.seclub.com/forum/viewtopic.php?p=272074#272074
DaIzy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Mar 2008 15:43  

อยากทราบว่าหน้ากากแท้w810iตอนนี้ราคาซักประมาณเท่าไหร่คะ
= =*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Mar 2008 19:56  

ตอนนี้ยังมีขาย W810i ที่ไหนบ้างครับ

และมันแถมอะไรในกล่องให้ด้วย

ผู้รู้ช่วยบอกทีนะฮะ ขอบคุณครับ

เอ่อ ในเขตกรุงเทพเท่านั้นนะครับ
enIp
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2008 16:26  

เผลอแปปเดียว ใช้รุ่นนี้มาปีกว่าแระ

ซื้อตั้งแต่ออกมาได้สักเดือนนึง อิอิ
เชาว์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Mar 2008 11:15  

เปิด MMS มันก็ต้องเสียตังอยู่แล้วสิครับ เพราะมันต้อง download ข้อมูล MMS ผ่านทาง GPRS เข้ามา Laughing
SE Slave
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2008 13:32  

อยากทราบว่า 810i ใส่ MS Pro Duo 4GB ได้มั้ย
nakrob26
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Mar 2008 00:36  

แหล่งความรู้ของพวกเรากลับมาแล้วววววววว Surprised Surprised Surprised
nakrob26
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Mar 2008 00:39  

SE Slave ผู้เขียน:
อยากทราบว่า 810i ใส่ MS Pro Duo 4GB ได้มั้ย

ถ้าจำไม่ผิดมันได้แค่ 1 หรือ 2 GB นะ
nakrob26
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Mar 2008 13:55  

หวัดดีพี่น้อง Very Happy
------
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ------
วันที่โพสท์ : 15 Apr 2008 21:01  

วิธีปิดลูกโลกนะครับ
ก้กดปุ่มย้อนกลับข้างไว้ซัก 5 วิ เวลาอยู่หน้าจอปกตินะครับ

ถ้ารู้กานเเล้วก้ขอโทษด้วยนะคับ
มีปัญหาละครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jun 2008 22:16  

ก้ือคือ เมื่อวันก่อนผมเปลี่ยนซิมเป็นซิมเพื่อน แล้วเปลี่ยนกลับมาเป็นซิมผม

แต่พอเปลี่ยนกลับมาเป็นซิมผม มันดันเปิดก็ไม่ติด ปิดก้อไม่ได้อ่ะครับ
อาการมันประมาณว่า พอกดเปิดเครื่องขึ้นมา
มันบูตไม่ถึงตอนให้เลือกระหว่าง ฟังเพลง หรือ โทสับ อ่ะครับ

มันจะเปนไฟสีขาว กระพิบๆ ติดๆดับๆ ตลอดเลยอ่ะครับ
แล้วก้อจะกดปิดไม่ได้ด้วย ต้องถอดแบตอย่างเดียว

ไม่ทราบว่า ผมควรทำไงดีครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jun 2008 12:58  

แฟลชครับ ทำเองง่ายๆ เข้าไปดูได้ที่นี่ครับ www.seclub.com
ขอบคุนคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : การล็อกเครื่อง/โฟลเดอร์
วันที่โพสท์ : 01 Jul 2008 10:35  

ขอสอบถามหน่อยนะคับ

1. สามารถตั้งค่าให้ต้องใส่รหัสตอนปลดล็อกปุ่มแบบโนเกียบางรุ่นได้มั้ยคับ?
2. ตั้งค่าให้ล็อกโฟลเดอร์ได้มั้ยอ่ะคับ?

ขอบคุนคับ Smile
PoOkZ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Aug 2008 12:51  

เอ่อ...ทุกทั่นคับ

ช่วยเราตัดสินใจหน่อย

เราลังเลระหว่าง

ฝ่ายแดง w610i และ ฝ่ายน้ำเงิน w810i

ชกกันมาอาทิดนึงละ ยังไม่รู้ว่าฝ่ายไหนจะชนะ

ทุกท่านมาช่วยตัดสินหน่อยนะคับ

ตำแหน่งแชมป์ที่ต้องการคือ เน้นฟังเพลง (แน่นอนอ่ะอันนี้)

กล้องพอพาไปทำบุญได้ (ไปวัดไปวา)

ขอบคุณทุกทั่นล่วงหน้านะคับ เค้ากินกันไม่ลงจิงๆ (เลือกไม่ได้มากกว่า)
คนไม่มีเงินัิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 00100
วันที่โพสท์ : 16 Oct 2008 14:19  

อยากได้ไหมอะ
เขาแจกฟรีลิ้งข้างล่าง
http://www.212cafe.com/freewebboard/view.php?user=surinhnu&id=145
กล้าได้ไม่กล้าเสียลิ้งนี้เลย
ครูตุ้น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Sony Ericsson W810i - ชุดดนตรีที่สมบูรณ์แบบ
วันที่โพสท์ : 07 Oct 2009 23:33  

เพิ่งถอยรุ่นนี้มาใช้ครับ จากที่ใช้ 3250 มาหลายปี
ก็อ่านๆบอร์ดนี้บ่อยเหมือนกัน แต่ก็ไม่กล้าเปลี่ยนมาใช้สักที กลัวว่ามันจะสู้3250 ไม่ได้

แต่พอได้เปลี่ยนมาใช้ w810i แล้ว ลืมเจ้าอ้วนดำ 3250 ไปเลยครับ
ทั้งด้านกล้องและเสียง w810iเทพกว่าเยอะ

แต่ติดที่ว่าตอนนี้ใช้ยังไม่ค่อยเป็นนะครับ
ขอรบกวนถามนิสนึงนะครับ

- เวลาคุย ไฟหน้าจอจะขึ้นตลอดเวลาเลยครับ เปลืองแบตอะ จะปิดยังไงครับ

- ต้องการลบไฟล์ทีละหลายๆไฟล์ต้องทำยังไงครับ ถ้าเปน 3250 นี่กดรูปดินสอ อะ

- ปุ่มถ่ายรูป นอกจากปุ่มด้านข้าง กดปุ่มไหนได้อีกครับ

- เพลงบางเพลงเวลาเล่นชื่อเพลงมันเป็นภาษาจีนครับ แก้ยังไงครับ

ขอบคุณทุกคำตอบครับ Razz [/b]
gettymaru
Grand Member
Year's Star

จังหวัด: สงขลา
หัวข้อ : Re: Sony Ericsson W810i - ชุดดนตรีที่สมบูรณ์แบบ
วันที่โพสท์ : 09 Oct 2009 11:57  

ครูตุ้น ผู้เขียน:

- เวลาคุย ไฟหน้าจอจะขึ้นตลอดเวลาเลยครับ เปลืองแบตอะ จะปิดยังไงครับ

เมื่อโทรติดแล้ว ลองกดปุ่มขึ้นหรือลงก็ได้ เพื่อให้มันเข้าไปหน้าจออื่น ไฟมันก็จะดับครับ

อ้างถึง:
- ต้องการลบไฟล์ทีละหลายๆไฟล์ต้องทำยังไงครับ ถ้าเปน 3250 นี่กดรูปดินสอ อะ

ที่เมนูตัวเลือกจะมีคำสั่งมาร์กไฟล์อยู่ครับ สามารถเลือกได้ว่าจะมาร์กทุกไฟล์หรือเลือกเฉพาะบางไฟล์ที่ต้องการ

อ้างถึง:
- ปุ่มถ่ายรูป นอกจากปุ่มด้านข้าง กดปุ่มไหนได้อีกครับ

จากปุ่มด้านข้างตัวเครื่องปุ่มเดียวครับ

อ้างถึง:
- เพลงบางเพลงเวลาเล่นชื่อเพลงมันเป็นภาษาจีนครับ แก้ยังไงครับ

ขอบคุณทุกคำตอบครับ :P [/b]

ต้องเอาไฟล์เพลงเหล่านั้นมาแก้ไขใน PC ครับ โดยการลบ แทร็กไอดี ออก แต่เครื่องเล่นเพลงจะไม่โชว์รายละเอียดอะไรให้เราเห็นเลย เพราะเราลบออกไปหมดแล้ว หรือ วิธีที่สองใช้โปรแกรมช่วน เช่น mp3IDtrack เพื่อให้สามารถเล่นเพลงในเครื่องเป็นภาษาไทยและยังมีข้อมูลของเพลงอยู่ครบ เช่น ชื่อศิลปิน ชื่ออัลบัม รวมไปถึงหน้าปกอัลบัม (แต่ W810i เครื่องเล่นเพลงยังไม่สามารถโชว์ปกได้)[/quote]
gettymaru
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Oct 2009 12:00  

PoOkZ ผู้เขียน:
เอ่อ...ทุกทั่นคับ

ช่วยเราตัดสินใจหน่อย

เราลังเลระหว่าง

ฝ่ายแดง w610i และ ฝ่ายน้ำเงิน w810i

ชกกันมาอาทิดนึงละ ยังไม่รู้ว่าฝ่ายไหนจะชนะ

ทุกท่านมาช่วยตัดสินหน่อยนะคับ

ตำแหน่งแชมป์ที่ต้องการคือ เน้นฟังเพลง (แน่นอนอ่ะอันนี้)

กล้องพอพาไปทำบุญได้ (ไปวัดไปวา)

ขอบคุณทุกทั่นล่วงหน้านะคับ เค้ากินกันไม่ลงจิงๆ (เลือกไม่ได้มากกว่า)

ส่วนตัวผมชอบ w810i มากกกว่า เนื่องจากผมไม่ชอบปุ่มของ w610i เอาซะเลย
นอกนั้นผมให้เสมอกันหมด
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Oct 2009 21:44  

แล้วถ้าระหว่าง c302 กะ w810i ตัวไหนน่าสนกว่าคะ
gettymaru
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Oct 2009 11:41  

Anonymous ผู้เขียน:
แล้วถ้าระหว่าง c302 กะ w810i ตัวไหนน่าสนกว่าคะ

ขอโทษครับ ผมไม่รู้จัก C302 ครับ Crying or Very sad
ruangchai810
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: phitsanulok
วันที่โพสท์ : 23 Oct 2009 15:43  

gettymaru ผู้เขียน:

เมื่อโทรติดแล้ว ลองกดปุ่มขึ้นหรือลงก็ได้ เพื่อให้มันเข้าไปหน้าจออื่น ไฟมันก็จะดับครับ

อ้างถึง:

ที่เมนูตัวเลือกจะมีคำสั่งมาร์กไฟล์อยู่ครับ สามารถเลือกได้ว่าจะมาร์กทุกไฟล์หรือเลือกเฉพาะบางไฟล์ที่ต้องการ

อ้างถึง:

จากปุ่มด้านข้างตัวเครื่องปุ่มเดียวครับ

อ้างถึง:

ขอบคุณทุกคำตอบครับ Razz [/b]

ต้องเอาไฟล์เพลงเหล่านั้นมาแก้ไขใน PC ครับ โดยการลบ แทร็กไอดี ออก แต่เครื่องเล่นเพลงจะไม่โชว์รายละเอียดอะไรให้เราเห็นเลย เพราะเราลบออกไปหมดแล้ว หรือ วิธีที่สองใช้โปรแกรมช่วน เช่น mp3IDtrack เพื่อให้สามารถเล่นเพลงในเครื่องเป็นภาษาไทยและยังมีข้อมูลของเพลงอยู่ครบ เช่น ชื่อศิลปิน ชื่ออัลบัม รวมไปถึงหน้าปกอัลบัม (แต่ W810i เครื่องเล่นเพลงยังไม่สามารถโชว์ปกได้)
[/quote]
โชว์ได้ตั้งนานแล้วครับ ผมใช้อยู่ เล่น elfดิ โชว์ปกอัลบั้มได้ครับ
gettymaru
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Oct 2009 10:12  

ruangchai810 ผู้เขียน:

โชว์ได้ตั้งนานแล้วครับ ผมใช้อยู่ เล่น elfดิ โชว์ปกอัลบั้มได้ครับ

เรื่องปกผมทราบครับ แต่ผมหมายถึงเครื่องปรกติที่ยังไม่ผ่านการโมฯ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Oct 2009 17:28  

ตอนนี้ ถ้าขายจะได้เท่าไหร่ครับ อุปกรครบ สภาพผมให้ 85%+

ใช้น้อยด้วย สีดำ
gettymaru
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Oct 2009 13:49  

ตอนนี้ ถ้าขายจะได้เท่าไหร่ครับ อุปกรครบ สภาพผมให้ 85%+

ใช้น้อยด้วย สีดำ

เดาเอานะครับว่าประมาณ พันห้า 2 พัน ในเว็บ
ถ้าขายร้านตู้โดนฟันเหลือ 800

(ผมเคยเอา w800 ไปแกล้งถาม ร้านตู้ให้เต็มที่ 500 ผมคิดในใจว่า ที่ร้านมีเครื่องอยู่ในสต็อคหรือเปล่า จะเหมาสิบเครื่องเลย) :cry:
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Nov 2009 15:34  

เพิ่งใช้ w810i ทดลอง Bluetooth Load เครื่องอื่นไม่ได้ และ ต่อ หูฟัง Bluetooth ก็ไม่ได้
แต่เครื่องอื่นมา loadข้อมูลได้ นี่ function Bluetooth มีปัญหาหรือเปล่าครับ
ครูตุ้น
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Nov 2009 22:53  

Very Happy ถามเรื่องการ์ดนะครับ

-การ์ดม้นเป็น เมมโมรี่สติก ดูโอ้ ช่ายป่าวครับ
แล้วถ้าใส่ อแดปเต้อ ให้เปน เมมโมรี่สติก ทำมะดา
จะหาการ์ดรีดเด้อ ง่ายกว่าหรือป่าวครับ

-แล้วเอาเสียบข้างๆ โน๊ดบุ๊กได้หรือป่าว่ครับ ผมเหนมีรูสำหรับเสียบการ์ดอยู่

-ตอนเล่นวีดีโอ มันกด เร่งความเร็ว รึว่า รีเพลย์ ย้อนหลังแบบโนเกียไม่ได้หราครัรบ

- เวลากดถ่ายรูปทำไมบางรูปถ่ายไม่ติดครับ คือกดถ่ายแล้วมันจะออกมาหน้าจอหลักเลยครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Dec 2009 12:53  

ลองไปเดินถามดีกว่า อิอิ เผื่อร้านตู้บื้อๆ ให้สัก 1500 2000 จะขายโดยไว Very Happy
gettymaru
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Dec 2009 15:07  

เพิ่งใช้ w810i ทดลอง Bluetooth Load เครื่องอื่นไม่ได้ และ ต่อ หูฟัง Bluetooth ก็ไม่ได้
แต่เครื่องอื่นมา loadข้อมูลได้ นี่ function Bluetooth มีปัญหาหรือเปล่าครับ

load เครื่องอื่นไม่ได้นี่หมายความว่ายังไงครับ หมายถึง ส่งเข้าเครื่องอื่นไม่ได้ หรือ รับจากเครื่องอื่นไม่ได้

แต่จากที่ได้อ่านมาไม่ว่าจะอะไร ผมว่าเครื่องคุณมีปัญหาเรื่อง blue tooth ครับ
gettymaru
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Dec 2009 15:14  

:D ถามเรื่องการ์ดนะครับ

อ้างถึง:

-การ์ดม้นเป็น เมมโมรี่สติก ดูโอ้ ช่ายป่าวครับ
แล้วถ้าใส่ อแดปเต้อ ให้เปน เมมโมรี่สติก ทำมะดา
จะหาการ์ดรีดเด้อ ง่ายกว่าหรือป่าวครับ

ผมว่าปรกติการ์ดรีดเดอร์ส่วนใหญ่ในท้องตลาดมันอ่านได้ทั้งแบบดูโอ้และไม่ดูโอ้แล้วนะครับ ไม่ต้องหาอะแด็บเตอร์ให้เสียเวลา
อ้างถึง:

-แล้วเอาเสียบข้างๆ โน๊ดบุ๊กได้หรือป่าว่ครับ ผมเหนมีรูสำหรับเสียบการ์ดอยู่

ต้องดูด้วยครับว่าเป็นรูสำหรับการ์ดชนิดใด
อ้างถึง:

-ตอนเล่นวีดีโอ มันกด เร่งความเร็ว รึว่า รีเพลย์ ย้อนหลังแบบโนเกียไม่ได้หราครัรบ

ถ้าเล่นผ่านสื่อจะกรอไปหน้า หรือ กลับหลังได้ครับ แต่มันจะไม่เห็นเป็นแบบเคลื่นไหวเร็วๆนะครับ
อ้างถึง:

- เวลากดถ่ายรูปทำไมบางรูปถ่ายไม่ติดครับ คือกดถ่ายแล้วมันจะออกมาหน้าจอหลักเลยครับ

ปุ่มชัตเตอร์อาจจะมีปัญหาครับ หรือ ถ้าสะดวกอัพเฟิร์มแวร์ใหม่ก็น่าจะลองดูนะครับ เผื่อมันเอ๋อเองไม่ได้เกี่ยวกับฮาร์ดแวร์[/quote][/code]
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Dec 2009 16:13  

gettymaru ผู้เขียน:

load เครื่องอื่นไม่ได้นี่หมายความว่ายังไงครับ หมายถึง ส่งเข้าเครื่องอื่นไม่ได้ หรือ รับจากเครื่องอื่นไม่ได้

แต่จากที่ได้อ่านมาไม่ว่าจะอะไร ผมว่าเครื่องคุณมีปัญหาเรื่อง blue tooth ครับ

ส่งเข้าเครื่องอื่นไม่ได้ แก้ไขยังไงครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 22, 23, 24

ไปยังหัวข้อ: