Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 WellcoM W980 - เวลคอม
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 126 / เข้าชม: 462891
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2008 10:59  
ตอบโดยอ้างถึง  

ใช้งานได้ สามวัน หน้าจอแตก ยังงงๆว่าทำไมถึงแตก ไม่มีหล่นหรือกระเเทก
ส่งเคลม พนว.แจ้งแบบคุณต้องจ่ายค่าเปลี่ยนจอ 800 งงว่าในประกันสามปีมีแบบนี้ด้วยหรอ
เราก็แจ้งข้อมูลเบื้องต้นไปแต่ปรากฎว่า จนท.เเจ้งมาว่าถ้าไม่ตกจะแตกได้ยังไงค๊ะ?คุณต้องจ่ายอย่างเดียวเลย ช่วยไม่ได้ นี่หรือคือพนง.บริการ?
แหมตอนแรกก็ว่าจะจ่ายเหมือนกันแต่ควันออกหูเลยโทรไปคุยที่สำนักงานใหญ่แจ้งปัญหาที่เราเจอมา

จะบอกว่าฟังค์ชั่นรุ่นนี้ใช้งานง่ายแต่ยุ่งยาก
รวมๆแล้วก็โอเคกับราคา แต่ถ้าจะให้ซื้ออีกหรือไม่ ตอบ ไม่ซื้อเด็ดขาด
เพราะเจอแบบนี้เเล้วอึ้ง

เสียความรู้สึกกะมานมากๆๆ
aekkrub2099
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : รับสายเสียงเบามาก
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2008 11:01  

เวลาโทรออกหรือมีสายเข้า รับสายแล้วเสียงคู่สนทนาเบามาก แก้ไขยังไงดีคับ
eefgg
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2008 00:14  

990 ออกแล้วพี่น้องก๊าบ
X-King
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Aug 2008 02:58  

อยากทราบว่าเอาจอยของw818 ไปเล่นกับW980ได้ไหมครับ
mean-nie
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Sep 2008 16:54  

เราเพิ่งซื้อมาใช้ได้ไม่นานอ่ะ

แถมจอยเกมส์มาด้วย แต่เราเล่นไม่ได้อ่ะ เอาจอยเสียบไปแล้ว กดที่จอย ไม่เห็นมีไรเกิดขึ้นเลย ทำไงอ่ะ

อีกอย่าง ฟังเพลงไปแปปเดียว แบทเราลดฮวบเลยอ่ะ

แต่ที่เหลือ อย่างอื่นถือว่าดีนะ
PJZ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2008 16:23  

อยากทราบราคาตอนนี้เท่าไหร่หรอคับ
thugsin
SP Member
SP Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Sep 2008 13:08  

อาไรกัน ผู้เขียน:
ใช้งานได้ สามวัน หน้าจอแตก ยังงงๆว่าทำไมถึงแตก ไม่มีหล่นหรือกระเเทก
ส่งเคลม พนว.แจ้งแบบคุณต้องจ่ายค่าเปลี่ยนจอ 800 งงว่าในประกันสามปีมีแบบนี้ด้วยหรอ
เราก็แจ้งข้อมูลเบื้องต้นไปแต่ปรากฎว่า จนท.เเจ้งมาว่าถ้าไม่ตกจะแตกได้ยังไงค๊ะ?คุณต้องจ่ายอย่างเดียวเลย ช่วยไม่ได้ นี่หรือคือพนง.บริการ?
แหมตอนแรกก็ว่าจะจ่ายเหมือนกันแต่ควันออกหูเลยโทรไปคุยที่สำนักงานใหญ่แจ้งปัญหาที่เราเจอมา

จะบอกว่าฟังค์ชั่นรุ่นนี้ใช้งานง่ายแต่ยุ่งยาก
รวมๆแล้วก็โอเคกับราคา แต่ถ้าจะให้ซื้ออีกหรือไม่ ตอบ ไม่ซื้อเด็ดขาด
เพราะเจอแบบนี้เเล้วอึ้ง

เสียความรู้สึกกะมานมากๆๆ

โอ้อยู่เฉยๆแล้วมันแตกเลยหรอคับ ถ้าเป็นพวกกล้องแตกนี่ยังพออาจจะเป็นไปได้ แต่หน้าจออยู่ดีๆแตกเป็นไปได้รึนี่ อาจจะใส่กระเป๋าแล้วนั่งทับ หรือเดินไปกระแทกอะไรรึปล่าวคับ อยู่เฉยๆมันคงไม่แตกเองมั้งคับ
-งุงิ-
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สงสัย
วันที่โพสท์ : 09 Sep 2008 10:03  

คือว่า ของเราซื้อมาอ่าค่ะ

แร้วตรงเมนูปฏิทิน ตรงที่แสดงวัน อา.-ส. มันแสดงถึงแค่วันศุกร์

ละก็ไม่ตรงกับช่องวันที่ด้วย ของคนอื่นเปนเหมือนของเราป่าวค่ะ

อิกอย่างคือ ธีม ไม่เหนเปนแบบในรูปเลย ของเราเปนสี่เขียวๆ ง่าค่ะ

อยากจะเปลี่ยนที่เป็นแบบในพรีวิว ไม่รุ้ว่าทำได้ป่าวค่ะ
:: Care ::
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Sep 2008 22:43  

ตอนนี้ราคาประมาณ 6,990 ฿ รึป่าวค่ะ
หรือว่ามีใครซื้อมาถูกกว่านี้
:: Care ::
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สงสัย ==?
วันที่โพสท์ : 13 Sep 2008 22:50  

หน้าจอเป็นแบบ Touchscreen รึป่าวอ่าค่ะ
-งุงิ-
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อ่าว
วันที่โพสท์ : 15 Sep 2008 13:21  

ตรงวันที่ไม่มีปัญหาหรอค่ะ

ของเรามันบนหัววันที่ตรงปฎิทิน

ตรงที่แสดงชื่อวันมันมีซ้อนๆ กะสี่เหลี่ยมง่าค่ะ

สรุปว่าของเราไม่ดีหรอเนี่ยะ ครัยใช้รุ่นนี้ฝากดูด้วยนะค่ะ ขอบคุณคร๊ๅ

ทำไงดีง่า

แต่อย่างอื่นถือว่าดีหมด

กะลังรอดูว่าจาทนขนาดไหน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ^^
วันที่โพสท์ : 16 Sep 2008 18:02  

*~ApHiSiT~* ผู้เขียน:
:: Care :: ผู้เขียน:
ตอนนี้ราคาประมาณ 6,990 ฿ รึป่าวค่ะ
หรือว่ามีใครซื้อมาถูกกว่านี้

ตอนที่เราไปซื้อมาที่ร้านบอกราคา 6700 แต่เค้าลดเหลือ 6500 ครับ

:: Care :: ผู้เขียน:
หน้าจอเป็นแบบ Touchscreen รึป่าวอ่าค่ะ

ใช่ครับหน้าจอทัชสกรีน (ลำโพงเสียงดีครับแต่ของเราเปิดเสียงดังมากๆ ทุกๆวันเลยอะครับ ตอนนี้ลำโพงจาก 3 ดอกเหลือแค่ดอกเดียวแล้วครับ)

ราคา 6500 ซื้อแถวไหนอ่าค่ะ ? ?~
ที่จะซื้อก้อหวังลำโพงเนี่ยแหละ คงสะจัย ๕ ๕๕ ๕ ,,

pS.ขอบคุณมากนะค่ะ สำหรับคำตอบต่างๆ
ลูกพระวิษณุ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อัพเดสราคา
วันที่โพสท์ : 19 Sep 2008 11:50  

ไปดูมาแล้วเอาราคามาฝากเพื่อน w 830 ราคาอยู่ที่ 3,990 บาท
w 910 ราคาอยู่ที่ 4,590 บาท
w 920 ราคาอยู่ที่ 4,990 บาท
w 980 ราคาอยู่ที่ 5,990 บาท
w 990 ราคาอยู่ที่ 5,990 บาท

ราคาของมือถือที่บอกราคานี้คือ ราคาของแม่วังสื่อสาร สาขาโลตัส หางดง เชียงใหม่คับ
Shocked Shocked Laughing Very Happy Embarassed Shocked Shocked
alarmarm
Year's Star

หัวข้อ : เสียง
วันที่โพสท์ : 22 Sep 2008 21:22  

สรุปว่า เสียงลำโพงดังดีมาก แต่เสียงเวลาสนทนาเบา ช่ายม่ายจ้ะ
ช่วยด้วย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยด้วย
วันที่โพสท์ : 06 Oct 2008 16:39  

เวลาถ่ายวีดีโอและเล่นวีดีโอภาพมันถึงกระดุก เปนเหมือนกันบ้างมั้ย

ต้องแก้ไขยังไงมั่ง
ProjectA
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2008 21:24  

พึ่งซื้อมาคับ
5600 บาท ที่คลังพาซ่า โคราช
อยากจะถามว่า เสียงเรียกเข้าเนี้ยมันดังมากๆ = =ผมไปเรียนพิเศษคนโทรเข้าเนี้ยเสียงดังทีแบบ แตกๆ แสบหูมาก จะทำให้มันเบาเสียงลงยังไงคับ หาเมนูไม่เจอเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Oct 2008 11:15  

ฟังก์ชั่น ดีแค่ไหน ราคาจะถูกสะเพียงไร หากแต่ซื้อมาโดยไม่ดูความจำเป็นของเรา ฟังชั่นต่างๆ ก็อาจจะไร้ค่า รวมถึงคุณภาพด้วย

แต่ฟังชั่นตัวนี้ถือว่า ครบถ้วนสมบูรณ์เลย....
Oat333
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากทราบอะกำลังตัดสินใจ
วันที่โพสท์ : 30 Oct 2008 15:33  

ไม่ทราบว่า 2 ซิม ใช้ Hutch ได้ด้วยมั๊ย
ถ้าเทียบกับ G-Net 523 C mini อันไหนดีกว่า
รบกวนตอบด่วนนะค่ะ
ขอบคุณมากค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : w980
วันที่โพสท์ : 02 Dec 2008 11:00  

มีใครจะขายไหมคะ มีงบ 3500 บาท ค่ะ

ขอสภาพดี มีประกันเหลือนะคะ

รอคะรอ Very Happy
Princess Of Flower
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อที่ไหนค่ะ
วันที่โพสท์ : 05 Jan 2009 09:40  

ซื้อได้ที่ไหนอ่ะค่ะ...คือแบบว่า ไม่มีเวลาเดินพินิจพิเคราะห์เลยค่ะ

ต้องมาดูข้อมูลจากที่นี่ แบบว่า เอาแบบชัวร์ ชัวร์ ไม่มีหมกเม็ดอ่ะน่ะ

กำลังอยากได้เครื่องใหม่ ราคาไม่ค่อยแพงพอดี เบื่อที่จะรอรับมรดกจากวงศ์ตระกูลแล้วอ่ะ

เก็บตังค์ได้แล้ว อยากได้ค่ะ....ช่วยสงเคราะห์หน่อยน๊ะค๊ะ น๊าาาาาาาาาา Laughing
artorn
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เครื่องรุ่น w980
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2009 10:54  

เครื่องรุ่น w980
1) สามารถส่งต่อเสียงเข้าบลูทูธหูฟังในการดู TV ได้มั้ย (ที่ทำใช้ได้ ตอนนี้ สนทนา วิทยุ FM และ เครื่องเล่น MP3 MP4 )
2) การดึงไฟลเพลงที่จะในเครื่องเล่น MP3 ดึงได้จาก My music ได้ Folder เดียวหรือปล่าว
3) รูปแบบของ manu สามารถเปลี่ยนให้เหมื่อนกับที่โชร์ที่ตัวกล่องได้ปล่าว
4) ช่องที่อยู่ใต้กล้อง(ด้านหลัง)คืออะไร
(ใช่ไฟแฟลตปล่าว ตกลงมีไฟแฟลตปล่าว)
W980
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : W980
วันที่โพสท์ : 29 Jan 2009 19:46  

w980 ตอนนี้เหลือ 4950 ครับ เช็คเมื่อวันที่ 29 มกราคม 2552
7000
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : w980 - g529 slim
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2009 11:57  

[b]รุ่น w980 กะ G529 Slim
Very Happy
[/b]
(w980 มีไฟแฟลชไหม กล้องชัดหรือเปล่าเหนบอกกันว่าไม่ชัดอะ) Very Happy

อันไหนดีกว่ากันอะครับ Very Happy

คืออยากเปลี่ยนมือถือใหม่อะ Very Happy

มีงบไม่เกิน 7000 Very Happy

หรือมีเครื่องอื่นที่ดีกว่านี้ช่วยบอกด้วยได้ไหมครับVery Happy
3199
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 123
วันที่โพสท์ : 01 Mar 2009 18:27  

เล่นเกมอีมูเลเตอร์ไงบอกหน่อย
Code:
451
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Mar 2009 18:30  

เล่นเกมโปเกม่อนได้ไหม ไฟล์ .gbc
Code:
OtakunG
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ผลจากการใช้
วันที่โพสท์ : 02 Jun 2009 13:57  

1. ผมซื้อจากร้าน เทเลวิท หาดใหญ่ ราคาเท่ากันทุกร้านคือ 4,990 ผมซื้อเมื่อวันที่ 1 มิถุนายน 2552
2. ภาพที่ถ่ายจากกล้องก็ชัดดีถ้าดูในเครื่อง แต่ถ้ามาดูกับคอมฯมันจาเบลอๆหน่อย แต่ก็ไม่ได้แย่มาก ( ตอนจาซื้อให้ทดลองใช้กล้องดูก่อน เพราะบางเครื่องรูปที่ได้มันจาคล้ายๆภาพสีน้ำมัน คือเส้นมันจาแตกๆ )
3. การล็อคปุ่มกด/ปลดล็อก กดที่รายชื่อตามด้วย# หรือตั้งล็อดอัตโนมัติ
4. เสียงขณะคุยโทรศัพท์ก็ชัดเจนตามระดับเสียงที่ตั้งไว้ ใช้หูฟังก็เหมือนกัน ฟังเพลง ดูหนัง คุยโทรศัพท์ ถ้าใช้หูฟังเสียงจานุ่มกว่าปกติ แต่ไม่ถึงกับเบา ถ้าเบาให้เลื่อนลูกศรขึ้นตรงปุ่มทางซ้ายของเครื่อง
5. เพลงที่เล่นกับเครื่องจาดึงมาจาก My music เท่านั้น
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: WellcoM W980 - เวลคอม
วันที่โพสท์ : 31 Dec 2009 16:39  

ใครรู้บอกที่ครับป่วนหัวมากเลย
คือ ตอนแรกก้เข้าที่ MP3 เเล้วเปลี่ยนเป็นเสียงเรียกเข้าเเล้วอะครับ
มันก็บอกเรียบเเล้ว แต่พอโทรเข้าเเล้วมันก็ไม่เปลียนอะครับ
พอกดเปลียนอีกทีมันก็บอกไฟล์เต็มอะครับ
ใครรู้บอกื่ครับได้โปรด
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: