Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
เอา Magic ไปอัพ Sense UI มาแล้วครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 36 / เข้าชม: 22335
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : เอา Magic ไปอัพ Sense UI มาแล้วครับ
วันที่โพสท์ : 15 Dec 2009 10:39  
ตอบโดยอ้างถึง  

ไปทำที่ HTC Care พระราม 9 ฟอร์จูน
พนักงานบริการดีจนเกรงใจเลย เข้าไปตอน ทุ่มครึ่ง ป้ายบอกปิดทุ่มครึ่งพอดี พนักงานก็ยังรับเครื่องไว้ให้ครับ วันรุ่งขึ้นได้เลย (จริงๆใช้เวลาแค่ 2 ชม แต่เข้าไปเลทแล้ว แหะๆ ^^")

เรื่องเซอร์วิสจบไป มาที่ตัว รอมละกันครับ

ความไว - ไวโคตรครับ ขนาดแฟนเล่นยังบอกเลยว่าไวกว่าก่อนจะอัพซะอีก (อาจเป็นเพราะก่อนอัพโปรแกรมเยอะโคตร)
ความสวยงาม - เต็มสิบครับ
การใช้งาน - ดีขึ้นเยอะมากครับ
เปิดปิด GPRS ด้วย APNDroid (ในรอมไม่มีให้ปิดเหมือน Hero นะครับ แล้วก็ 0 ไม่ได้ลงให้ด้วยครับ จริงๆเค้าจะลงให้ตอนเอาเครื่องมา แต่เค้าขอพาสเวิร์ด เลยลงเองดีกว่า ^^") เหมือนเดิม แต่เร็วขึ้นมากครับ ก่อนอัพ เวลาจะเปิดปิด ทีนี่ ใช้เวลาประมาณ 30 วิถึง 1 นาที ที่เครื่องจะค้างไปเลื่อนไปหน้าจอข้างๆไม่ได้เลยจนกว่ามันจะเสร็จ ปัจจุบันกดแล้วไม่ถึง 5 วิครับไวมากมายเหมาะกับคนปิดเปิดบ่อยๆ ส่วนเรื่องต่อไม่ติดมีเหมือนเดิมครับ ใช้ Airplane ปิดเปิดเอาอีกที

HTC Widget - แจ่มมากมายครับชีวิตผมดีขึ้นเยอะเลย 55 โดยเฉพาะ SMS(ใช้ 1 screen) ที่โชว์บนหน้าจอเลย เลื่อนดูแมสเสจก่อนหน้าก็ได้ เขียนเลยก็ได้ เมลก็น่าจะได้เหมือนกันแต่ไ่ม่ได้เปิดไว้ ~ ~" เรื่องความสะดวกของ SMS นี่ผมว่า Handcent SMS สะดวกกว่ามากแต่อันนี้ดีตรง Widget นี่ละครับ

มี People Widget ที่ดึงเอา Favourite contact(ใช้ 1 x 4 หรือ 1 screen เลือกได้) ของเราขึ้นมาโชว์บนหน้าจอพร้อมเซ็ทช็อทคัทให้เลยว่า เวลากดหาคนนี้จะ โทร หรือเมล หรือ SMS ถ้ามีเยอะก็เลื่อนเอาบนจอเลย สะดวกมากๆครับ ชอบอันนี้มากๆ

Contact -> People เก็บรายละเอียดของคนนั้นๆไว้เลย สามารถผูกกับ FB ได้ ผูกแล้วเลือกดึงรูปหรือวันเกิด ได้อัตโนมัติเลย ในนี้เรายังสามารถอัพเดทดู FB ของเพื่อนเราได้ด้วยนะครับ ดูอัลบั้มรูปของเพื่อนก็ได้เช่นกัน สะดวกมากๆ

รับสาย - มีปุ่มให้ Reject call ตอนใช้งานปรกติ มีให้กดเลยปุ่มหย่ายหย่าย Accept / Decline ๆม่ต้องมานั่งกดปุ่มวางสายอันจิ๋วเดียวแล้ว ส่วนตอนที่ล็อคหน้าจออยู่ ไว้ไปพูดในส่วน Lock screen ละกันครับ

Lock screen - หน้าจอนี้เป็นแบบใหม่เลย ดูหรูหราทีเดียว สามารถปลดล็อคได้โดยการ เลื่อนหน้าจอลง หรือกด Menu เหมือนเดิมก็ได้ สำหรับคนที่ตั้ง lock pattern อาจไม่ถนัดเท่าไหร่ เพราะต้องเลื่อนลงก่อน ถึงจะไปใส่ unlock pattern ได้ ในขณะที่ล็อคถ้ามีสายเรียกเข้า เรารับสายได้โดยการเลื่อนจอลง เท่ห์โคตรๆ แต่จะไม่รับต้องกด Menu ครับน่าจะให้เลื่อนขึ้นแทน อิอิ ถ้าเราเปิดเพลงไว้ในหน้าจอนี้จะโชว์ข้อมูลหน้าปกเพลง แล้วก็สามารถ เปลี่ยนหรือปิดเพลงได้ด้วย ส่วนด้านล่างสุดจะโชว์Notification ต่างๆเช่นมี miss call มี sms อะไรพวกนี้ หน้าจอนี้เราสามารถเปลี่ยน Wallpaper ได้เหมือน Homescreen เลยนะครับ (แยกกันเลยนะ Home กับ Lock)

Home Screen - มีให้เลือกถึง 7 หน้าครับ เยอะโคตร เลื่อนกันเมื่อยเลย ด้านล่างมีบอกว่าอยู่หน้าไหนแล้ว ที่มีเยอะส่วนนึงคงเป็นเพราะว่า HTC Widget หลายตัว กินหน้าจอเยอะมาก ส่วนมากจะเลือกได้ แต่พวกที่เลือกไม่ได้มักจะใช้หน้านึงเต็มๆ

Peep - ฝังมากับเครื่องเลยครับมี Widget เป็นของตัวเองเช่นกัน ใช้งานค่อนข้างสะดวก สามารถใส่รูปหรือ location ได้อย่างง่ายดาย แต่ดู list ไม่ได้ T-T ข้อดีอย่างนึงของ Peep คือ ไม่ค่อยกินแรมเหมือน Twitter widget ตัวอื่นๆที่ผมเคยใช้ ตัวนี้สะดวกใช้งานง่าย หน้าตาสวยงามปุ่มต่างๆใช้งานงาย ตัวหนังสือใหญ่ชัดเจน เวลาจะ interact กับ Tweet คนอื่น ต้องกดค้าง ไม่ค่อยชอบเท่าไหร่ เสียเวลา ~ ~ โดยรวมแล้วดีครับ แต่ผมชอบ TwtDroid มากกว่านะ (แต่ก็ใช้ตัวนี้ เพราะมันไม่กินเครื่องดี) ผมว่าสูสีกับ JibJib ของคุณสุกรี แต่หน้าตาดีกว่า ^^

Gallery - อัพเกรดมาอย่างแจ่ม ใช้นิ้วเลื่อนดูรูปซ้ายขวาได้เลย เย้ ซูมเข้าออกด้วยมัลติทัช ถ่างๆหุบๆ เยี่ยมครับ

Browser - ช้าเหมือนเดิม = = แต่ต้องใช้เพราะซัพพอร์ตหุบๆถ่างๆ Dolphin ไมมันถ่างๆหุบๆไม่ได้หว่า สงสัยต้องรอ Opera Mini

Scenes - อันนี้ไม่จำเป็นอะไรเท่าไหร่ ใช้สำหรับเซฟ Layout ของ Home screen ครับ มี Default มาหลายแบบเหมือนกัน อาจจะใช้สำหรับแบบว่า ถ้าทำงานก็ตั้ง layout ที่มีฟังชั่นใช้งานใกล้ตัวไว้ พอเลิกงานก็เปลี่ยนเป็นแบบ Entertainment เต็มตัว อะไรแบบนี้ครับ เลือกได้เลย (ใช้เวลาเปลี่ยนแป๊บนึงนะ เปลี่ยนกลับไปกลับมาบ่อยๆนี่คงไม่เวิร์ค)

Social Network - ที่ผูกกับ rom เลยก็จะมี Facebook, Flickr, Twitter สองอันแรกพูดไปแล้ว Flickr ยังไม่ได้ลองเลยครับ ><

สรุปแล้ว ณ ตอนนี้ ค่อนข้างแฮปปี้กับมันมากครับ ดีกว่าตัวเก่าเยอะเลย ไวกว่าสวยกว่าด้วย ยอมรับว่า HTC ทำตรงนี้มาตอบโจทย์ของ Android ได้ดีเยี่ยมเลย เรื่องเสถียรภาพนี่ ค่อนข้างโอเค แต่มี Force Close แปลกๆหน่อย เหมือนกัน ได้มาประมาณ 4-5 วัน FC ไปสามรอบละ แต่มันก็แค่จะไป reboot หน้าจอในส่วนของ HTC ขึ้นมาเหมือนเดิมครับใช้เวลาประมาณ 1-2 นาที ส่วนตัวแล้วไม่ซีเรียสเท่าไหร่

ใครที่ยังใช้ตัวเดิมก็ลองตัดสินใจดูนะครับ ส่วนใครที่จะไปแนะนำให้ backup เบอร์กับข้อมูลสำคัญไว้ให้หมดนะครับ โหลดโปรแกรม contact2sim มาใช้ก็ได้นะ ไม่งั้นเบอร์จะหายหมดเหมือนผมอะ ขนาด sync กับ Google ไว้แล้ว ไม่รู้มันหายไปไหนหมด เป็นเง็ง ตามหาใหม่กันให้ควั่กเลย

หวังว่า impression นี้จะช่วยคลายสงสัยให้บางคนได้นะครับ Cool
virustumm
Cool Member
Cool Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: เอา Magic ไปอัพ Sense UI มาแล้วครับ
วันที่โพสท์ : 15 Dec 2009 13:31  

ผมก็ไปอัพรอมที่ศูนย์มาแล้วเหมือนกัน
ประทับอย่างที่คุณ Rob G ว่ามาเลยครับ ถ้าเทียบกับรอมเดิมแล้วต่างกันยิ่งกว่าฟ้ากับเหว

การเปิด-ปิด GPRS จะมี widget มาให้อยู่แล้วนะครับ ลองดูใน HTC widget > Setting > Mobile Network

แต่ APNdroid ก็ใช้งานได้เหมือนกัน แล้วแต่ชอบครับ
abydos
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: เอา Magic ไปอัพ Sense UI มาแล้วครับ
วันที่โพสท์ : 15 Dec 2009 15:40  

สามารถใช้GMSได้เลยหรือป่าวครับ
Rob G
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Dec 2009 16:43  

abydos ผู้เขียน:
สามารถใช้GMSได้เลยหรือป่าวครับ

ได้เลยครับ Cool
kkks
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Dec 2009 19:40  

ของผมเปลี่ยน rom มาหลายอันแล้วเค้าจะทำให้ไหมครับ

แต่เพิ่งซื้อมายังไม่ถึงเดือนเครื่อง 0
gapbodbz
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
วันที่โพสท์ : 15 Dec 2009 20:20  

เจ๋งเลยคร้าบ ประกอบการตัดสินใจ ผมกำลังคิดอยู่ว่า Magic หรือ Hero ดี เพราะว่า ชอบทรง Magic มากกว่า เห็นตัวจริงแล้วจะกรี๊ดคาห้างเอา 5555.
hidebank
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Dec 2009 23:07  

ฟังดูคล้ายๆ Myhero 2.0.5 เหอะๆ แต่เอาเหอะ เด๋วไปลองมั่ง เหอะๆ
phan
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Dec 2009 14:13  

ใช้ magic android จากศูนย์ AIS
แล้วต้องไปทำอะรัยกับเครื่องมั้ยคะ
ต้องไปอัพมั้ย ยังใช้ไม่ค่อยเปนค่ะ Rolling Eyes
Rob G
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Dec 2009 14:25  

phan ผู้เขียน:
ใช้ magic android จากศูนย์ AIS
แล้วต้องไปทำอะรัยกับเครื่องมั้ยคะ
ต้องไปอัพมั้ย ยังใช้ไม่ค่อยเปนค่ะ Rolling Eyes

ไม่บังคับครับ คือถ้าชอบก็เอาไปอัพได้ฟรีครับ แต่ถ้าชอบแบบเดิมๆก็ไม่ต้องไปก็ได้ครับ ^^
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Dec 2009 14:28  

Rob G ผู้เขียน:
phan ผู้เขียน:

ไม่บังคับครับ คือถ้าชอบก็เอาไปอัพได้ฟรีครับ แต่ถ้าชอบแบบเดิมๆก็ไม่ต้องไปก็ได้ครับ ^^

แล้วถ้าอัพแล้วจะมีข้อดี-ข้อเสีย ยังงัยคะ
ขอบคุนค่ะ Laughing
mixedmuffin
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Dec 2009 15:23  

สอบถามเพิ่มนิดนึงครับว่า ROM ตัวนี้มีให้ setup proxy ใน wireless หรือยังครับ Embarassed
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Dec 2009 15:56  

เซงเป็ดอยู่ ตจว. ไปอัพไม่ได้
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Dec 2009 16:17  

mixedmuffin ผู้เขียน:
สอบถามเพิ่มนิดนึงครับว่า ROM ตัวนี้มีให้ setup proxy ใน wireless หรือยังครับ Embarassed

ดูยังงัยคะ Rolling Eyes
Rob G
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Dec 2009 17:11  

mixedmuffin ผู้เขียน:

ผมไม่เห็นนะครับ คิดว่าไม่มีแต่อาจหาไม่เจอเอง

ข้อดีบอกไปแล้วนะครับตามด้านบนเลย ส่วนข้อเสีย ที่เจอก็คงเป็นฟังชั่นบางอย่างเหมือนจะไม่ซัพพอรต อย่างตัว คีย์บอร์ดภาษจีนครับ กดเข้าไปแล้วก็ Force Close เลย แล้วก็ตัวคีย์บอร์ดนี่ไม่มี word prediction ให้อะครับ

ใครพอจะทราบมั่งครับว่าลง KB ตัวไหนได้มั่งครับ
doodeewa
Year's Star

จังหวัด: อุดรธานี
วันที่โพสท์ : 16 Dec 2009 21:13  

Anonymous ผู้เขียน:
เซงเป็ดอยู่ ตจว. ไปอัพไม่ได้

อัพเองเลยครับ

แล้วก็ มีwidget สำหรับเปิด ปิด GPRS เหมือน hero เลยนะครับ ชื่อ Mobile Network
virustumm
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Dec 2009 08:40  

แล้วก็ตัวคีย์บอร์ดนี่ไม่มี word prediction ให้อะครับ

ใครพอจะทราบมั่งครับว่าลง KB ตัวไหนได้มั่งครับ

เข้าเวบ www.cn.co.th จากมือถือ
แล้วโหลด CN Thai Keyboard เวอร์ชั่น 1.07.01 ตัวล่าสุดมาลงครับ มี word prediction และเลือก Layout ของ KB ได้สองแบบ
Rob G
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Dec 2009 14:02  

ขอบคุณครับ ตอนนี้เปลี่ยนจาก APNDroid มาใช้ Mobile Network ละครับ ไวดี แปลกๆนิดหน่อย เหมือนมันไม่ได้ตัดจริงๆอะ เปิดแล้วติดไวมาก = =a

ส่วน KB ก็ได้แล้ว ของ CN นี่ดีที่สุดละ 55 ขอบคุณครับ ^^
hidebank
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Dec 2009 17:16  

virustumm ผู้เขียน:
แล้วก็ตัวคีย์บอร์ดนี่ไม่มี word prediction ให้อะครับ

เข้าเวบ www.cn.co.th จากมือถือ
แล้วโหลด CN Thai Keyboard เวอร์ชั่น 1.07.01 ตัวล่าสุดมาลงครับ มี word prediction และเลือก Layout ของ KB ได้สองแบบ

ช่วยอีกแรง http://www.cn.co.th/android
too101
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Dec 2009 18:16  

virustumm ผู้เขียน:

load ใน market ก็ได้นะครับ
เป็น 1.07.05 ด้วย
too101
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Dec 2009 18:17  

kkks ผู้เขียน:
ของผมเปลี่ยน rom มาหลายอันแล้วเค้าจะทำให้ไหมครับ

แต่เพิ่งซื้อมายังไม่ถึงเดือนเครื่อง 0

ตอนที่ผมส่งไปก็ไม่ใช้ rom 0 ครับ
เขาก็ทำให้นะ
patshimoro
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Dec 2009 22:54  

ผมงงอยู่อะคือ เวลามีคนโทรเข้า บางทีก็เป็นรูปกดรับ บางทีก็เป็น การรูดลง แล้วก็อีกเรื่องคือบางที สัญญาณหายไปแล้วปกติสัญญาณจะมาเองแต่อันนี้หายไปเลยอะคับ
hidebank
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Dec 2009 10:58  

ถ้าปิดหน้าจอรับสายใช้slide ลง ถ้าstanby หน้าจอก็กดรับสายเอาน่ะคับ
Un..Un
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Dec 2009 11:33  

Browser - ช้าเหมือนเดิม = = แต่ต้องใช้เพราะซัพพอร์ตหุบๆถ่างๆ Dolphin ไมมันถ่างๆหุบๆไม่ได้หว่า สงสัยต้องรอ Opera Mini

ผมใช้ Dolphin บนเครื่อง Hero มันก็ใช้ multi touch ได้นะ Rolling Eyes
Rob G
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Dec 2009 17:09  

Un..Un ผู้เขียน:

ผมใช้ Dolphin บนเครื่อง Hero มันก็ใช้ multi touch ได้นะ Rolling Eyes

เงอะ ลองใหม่ดีกว่า ต้องไป enable ตรงไหนรึเปล่าครับ

หรือว่าโปรแกรมมันเลือกปฏิบัติกะผม T_T
tity_77
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
วันที่โพสท์ : 20 Dec 2009 20:24  

ได้ลอง bluetooth รึยังครับ รับส่งfileได้มั้ย ใช้bluetoothหูฟังได้มั้ย
ผมใช้ myhero อยู่ใช้หูฟังไม่ได้อะครับ
Rob G
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Dec 2009 22:40  

tity_77 ผู้เขียน:
ได้ลอง bluetooth รึยังครับ รับส่งfileได้มั้ย ใช้bluetoothหูฟังได้มั้ย
ผมใช้ myhero อยู่ใช้หูฟังไม่ได้อะครับ

ปรกติแล้วโทรศัพท์ไม่ได้ใช้บลูทูะอะครับ แต่มีอยู่ไว้เดี๋ยวลองให้นะครับ

ว่าแต่ ใครพอมีวิธีตั้งเสียงนาฬิกาปลุกมั้ยครับ = =" แบบอยากใส่เพลงเองอะครับ
hidebank
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Dec 2009 00:21  

เลือกเสียงตั้งปลุกก็สร้างแฟ้ม

media/sound/notifications

แล้วเอาเพลงที่ต้องการใช้โยนเข้าไปในแฟ้มนั้นแล้วรีสคาร์ทเครื่องหนึ่งครั้งก็ใช้ได้แล้วล่ะคับ
Rob G
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Dec 2009 13:28  

[quote="hidebank"]เลือกเสียงตั้งปลุกก็สร้างแฟ้ม

แล้วเอาเพลงที่ต้องการใช้โยนเข้าไปในแฟ้มนั้นแล้วรีสคาร์ทเครื่องหนึ่งครั้งก็ใช้ได้แล้วล่ะคับ[/quot

Thanks, just discover Ringdroid can save each type specifically. -
tity_77
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Dec 2009 02:18  

hidebank ผู้เขียน:

แล้วเอาเพลงที่ต้องการใช้โยนเข้าไปในแฟ้มนั้นแล้วรีสคาร์ทเครื่องหนึ่งครั้งก็ใช้ได้แล้วล่ะคับ

ผมสร้าง folder ตามนี้แล้ว ยังไม่ได้อะครับ ต้องใช้โปรแกรมอะไรหรือป่าวครับ
Rob G
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Dec 2009 09:45  

ผมสร้าง folder ตามนี้แล้ว ยังไม่ได้อะครับ ต้องใช้โปรแกรมอะไรหรือป่าวครับ

แนะนำให้โหลดโปรแกรมจากใน Market ชื่อ Ringdroid มาใช้ครับ วิธีใช้ก็เปิดขึ้นมา เลือกเพลงที่ต้องการ แล้วหน้าจอจะแสดงผลแบบสเปรคตรัม ให้เราดึงเอาท่อนที่เราต้องการจะเอามาทำริงโทน ถ้าอยากได้ทั้งหมดหรือตัดไว้แล้ว ก็เลื่อนเอาทั้งหมดได้เหมือนกันครับ

แล้วก็กด Save ที่เป็นรูปแผ่นดิสก์นั่นละ ก็จะมีขึ้นมาให้ตั้งชื่อไฟล์ แล้วด้านบนจะมีให้เลือกประเภทของเสียงด้วยว่าเป็น Notification, Alarm, Ringtone อะไรแบบนี้ครับ ก็เลือกเอาตามต้องการเลย เสร็จแล้วก็ให้ไปทำการตั้งเสียงตามปรกติเลยครับ จะมีไฟล์ที่เราเพิ่งเซฟเข้าไปอยู่แล้วครับ

ถ้าไม่ได้ใช้ Sense UI ให้ไปโหลด Ring Extended มาอีกตัวก็ได้ครับ ตัวนี้มันจะทำให้เราเลือกได้ตอนตั้งริงโทน ว่าจะใช้โปรแกรมอะไรตั้งครับ ^^
tity_77
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Jan 2010 12:48  

แนะนำให้โหลดโปรแกรมจากใน Market ชื่อ Ringdroid มาใช้ครับ วิธีใช้ก็เปิดขึ้นมา เลือกเพลงที่ต้องการ แล้วหน้าจอจะแสดงผลแบบสเปรคตรัม ให้เราดึงเอาท่อนที่เราต้องการจะเอามาทำริงโทน ถ้าอยากได้ทั้งหมดหรือตัดไว้แล้ว ก็เลื่อนเอาทั้งหมดได้เหมือนกันครับ

แล้วก็กด Save ที่เป็นรูปแผ่นดิสก์นั่นละ ก็จะมีขึ้นมาให้ตั้งชื่อไฟล์ แล้วด้านบนจะมีให้เลือกประเภทของเสียงด้วยว่าเป็น Notification, Alarm, Ringtone อะไรแบบนี้ครับ ก็เลือกเอาตามต้องการเลย เสร็จแล้วก็ให้ไปทำการตั้งเสียงตามปรกติเลยครับ จะมีไฟล์ที่เราเพิ่งเซฟเข้าไปอยู่แล้วครับ

ถ้าไม่ได้ใช้ Sense UI ให้ไปโหลด Ring Extended มาอีกตัวก็ได้ครับ ตัวนี้มันจะทำให้เราเลือกได้ตอนตั้งริงโทน ว่าจะใช้โปรแกรมอะไรตั้งครับ ^^

ขอบคุณมากครับ เดี๋ยวลองดูครับ
tod_magic
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Jan 2010 22:21  

ถ้าอัพแล้ว จะใช้ได้ทั้งบลูทูธ กับจีพีเอสได้ด้วยไหมครับ
ตอนนี้ของผมใช้บลูทูธหูฟังได้ แต่รับบลูทูธไม่ได้เลยอ่ะครับ
ขอบคุณมากครับ
tod_magic
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Jan 2010 22:22  

ขอโทษครับแก้ครับ รับจีพีเอสไม่ได้อ่ะครับ
newclear_megamix
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Jan 2010 00:06  

วันนี้ไปอัพมาแล้วเหมือนกันครับ

ถูกใจมากกกกกกก คุ้มค่ากะที่นั่งรถจากปิ่นเกล้าไปเลย เจ๋งสุดๆ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Jan 2010 02:45  

หลังจากที่ลงมาแล้ว แอบงง นิดนึง ว่า

เวลาจะเอาโปรแกรมออกจะต้องทำไงอะครับ???
Rob G
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Jan 2010 08:44  

newclear_megamix ผู้เขียน:
หลังจากที่ลงมาแล้ว แอบงง นิดนึง ว่า

เวลาจะเอาโปรแกรมออกจะต้องทำไงอะครับ???

ออกจากไหนครับ เครื่องเหรอ? ก็ทำเหมือนปรกติครับ ทำจากใน Market ก็ได้ง่ายดี หรือจะใช้พวกดโปรแกรมลง app ก็ได้ ไม่ก็เข้าไปทำใน Application Setting ที่มากับเครื่องเลยก็ได้ครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Jan 2010 12:20  

ขอบคุณนะครับ ทำได้ละครับ Very Happy
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: