Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 LG Mobile KG195 - แอลจี

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 67 / เข้าชม: 222387
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : LG Mobile KG195 - แอลจี
วันที่โพสท์ : 18 Sep 2007 19:20  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ LG Mobile KG195 - แอลจี
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/LG/kg195.htm

ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Sep 2007 19:39  

สวย เรียบๆ เบสิกๆ ฟังก์ชั่นครบ.....

มันน่าจะทำ แบบ 5 ปุ่มเนอะ นาวิกเกเตอ
gotjii
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Lampang
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Sep 2007 20:24  

L7 สีดำของ LG ในราคาแค่ L6
jack_six
Junior Member
Junior Member
Year's Star

จังหวัด: chonburi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Sep 2007 21:03  

ลูกเล่นก็ดีนะ Smile
ราคายิ่งดี Surprised
บางด้วย Very Happy
Skeibler
Bronze Member
Year's Star

จังหวัด: South East Asia
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Sep 2007 04:24  

หน้าตาธรรมดา กับลูกเล่นแบบพื้นฐานทั่วไป และราคาสบายกระเป๋า
Bigsize+
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Sep 2007 02:14  

รุ่นนี้ดับ ไอโมบาย 200 ได้ป่าวเอ่ย
Choojang
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เจ้านี่หา Bluetooth Jabra ฺBT150 ของผมไม่เจอ
วันที่โพสท์ : 20 Sep 2007 09:58  

โดยรวมแล้ว OK เลยครับ เมื่อเทียบฟังก์ชั่นกับราคาและของแถม (Micro SD 1Gb) ...ผมเองเพิ่งไปซื้อมาจากฟอร์จูน เมื่อวานนี้ แต่ร้านโขกขึ้นมาอีก 100 บาท คือ 3,790 คงทราบว่าช่วงนี้ขายดีมั้ง...พอดีกำัลังรีบทำธุระอื่นด้วย เลยไม่ได้ลองถามราคาจากร้านอื่น เอ้ายอม - -' แต่ตอนนี้พบปัญหาคือ เจ้านี่หา Bluetooth Jabra ฺBT150 ของผมไม่เจอ Search เป็นสิบครั้งก้อไม่เจอ ไปเจอแต่ Notebook, Mobile ของชาวบ้านเขา เฮ้อ...ท่านใดที่เคยใช้แล้วเจอปัญหาเหมือนผมบ้างไหมครับ Sad
Choojang
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: เจ้านี่หา Bluetooth Jabra ฺBT150 ของผมไม่เจอ
วันที่โพสท์ : 20 Sep 2007 12:07  

Choojang ผู้เขียน:
โดยรวมแล้ว OK เลยครับ เมื่อเทียบฟังก์ชั่นกับราคาและของแถม (Micro SD 1Gb) ...ผมเองเพิ่งไปซื้อมาจากฟอร์จูน เมื่อวานนี้ แต่ร้านโขกขึ้นมาอีก 100 บาท คือ 3,790 คงทราบว่าช่วงนี้ขายดีมั้ง...พอดีกำัลังรีบทำธุระอื่นด้วย เลยไม่ได้ลองถามราคาจากร้านอื่น เอ้ายอม - -' แต่ตอนนี้พบปัญหาคือ เจ้านี่หา Bluetooth Jabra ฺBT150 ของผมไม่เจอ Search เป็นสิบครั้งก้อไม่เจอ ไปเจอแต่ Notebook, Mobile ของชาวบ้านเขา เฮ้อ...ท่านใดที่เคยใช้แล้วเจอปัญหาเหมือนผมบ้างไหมครับ Sad

ขอ Update ครับ..
สามารถ search หาได้แล้วครับ...ด้วยความฉลาดน้อยของผมเอง ที่ไม่ได้อ่าน manual ของ Bluetooth Jabra ฺBT150 ว่าบางกรณีต้องเปิดโหมดจับคู่ด้วย มือถือบางรุ่นจึงจะหาพบ เพราะก่อนหน้านี้ใช้กับ Nokia 6230 มันสามารถ search พบเองได้อ่ะครับ... Embarassed
kakadoo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Sep 2007 16:23  

ไปถอยเครื่องศูนย์ มาราคาตามโฆษณา ประกัน 5 ปีของ IEC ได้ฟังชั่น+ราคา ที่พอใจมาก ตัวเครื่องบางดี ใส่กระเป๋าเสื้อสบาย ช่องเสียบ ใช้รวมมิตร หูฟัง+ชาร์จ+usb ช่องเดียวเลยต้องระวังตัวปิดช่องสักหน่อยเพราะต้องแกะบ่อย
เสียงดังฟังชัดดี ไม่มีแผ่นโปรแกรมเสริมมาให้ ดูในเวป แอลจี ยังไม่มีให้โหลด เวลาโทรปลายทางมักบอก สัญญาณ แกว่ง ขาดช่วงบ้าง (สายไม่หลุด)แต่ฝั่งเราไม่มีปัญหาชัดเจนดี ยังไม่แน่ใจว่าเป็นที่ระบบ หรือที่ตัวเครื่อง คงต้องลองใช้สักพัก
inkii
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Sep 2007 17:02  

แจ่ม
ราคาประหยัด
ได้ทั้งบลูทูธ
ได้ทั้งกล้อง
ได้ทั้ง Mp
แถมเพิ่มเมมได้
ราคาแค่ 3 พันกว่าๆ Laughing

ตัวนี้ มองข้างหลังเหมือน Moto L6
ปุ่มตัวเลข คล้ายๆ KG275
ปุ่มควบคุม 4 ทิศ / ปุ่มฟังชั่น เหมือน Sony K200

ลูกผสม 3 ค่าย Neutral

มองรวมๆแล้วใช้ได้
exodus
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Sep 2007 18:31  

คุ้มดีนะคับ

เดี๋ยวนี้ แอลจีจะทำมือถือวัสดึ ดี ๆ

ฟังชั่นพอใช้ออกมาแข่งกับโมโตแล้ว
snowballs
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : memory status
วันที่โพสท์ : 21 Sep 2007 00:47  

เครื่องผมพอกด menu ตามด้วยหมายเลย 4-1-3-2 เพื่อเข้าสู่ Memory Status ในส่วนของ JAVA. แต่ทำไม used memoryของผมมันเป็น 55296 byte ซึ่งเทียบกับของเพื่อนแล้วของเค้าเป็นตัวเลข 55272 byte ทั้งๆที่เครื่องผมซื้อมาก็ไม่ได้ลง java เพิ่ม,,, memory 24 bytes หายไปไหน?? ลองเข้าไปใน setting แล้วเลือก Restore Factory Setting ก็ไม่ช่วยแก้ปัญหา ใครพอจะมีวิธี hard reset เครื่องบ้างครับ หรือเครื่องใครมี used memory เป็นตัวเลขเดียวกับผมบ้าง เท่าที่ลองเช็คดูครื่องอื่น ก็เป็น 55272 กันหมด ทำไงถึงจะได้ 24 byte คืนมา แล้วมันหายไปได้ยังไง? Confused
ปลา777
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Sep 2007 13:21  

ราคาส่งที่มาบุญ 3420 บาท แถมเม็ม 1 จิ๊กด้วย หูฟัง สายดาต้า ที่ชาร์ท ปกติ แอลจี จะแถมการ์ดรีดเดอร์ให้ แต่รุ่นนี้ไม่แถม แปลกแฮะ
my dream
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เรื่องเดียวกัน
วันที่โพสท์ : 21 Sep 2007 18:55  

If you click on menu follow by the sequence of no. 4-1-3-2, it will reach to 'Memory Status'.
my 'Used' is 55296 byte out of 1040384 byte without installing any additional JAVA. I compared the value with my gf,however, her 'Used' is 55272 byte. I am wondering where is my 24 bytes. How can I redeem it? 'Restore Factory Setting' in Setting menu doesn't help on this matter. Anyone here knows secret code to hard reset this phone or any solution, plz advise

จากที่นี่่

http://www.gsmarena.com/lg_kg195-reviews-2068.php
jbojob
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ไม่ชอบเลย
วันที่โพสท์ : 21 Sep 2007 20:51  

การคุยสัญญาณเหมือนมือถือสมัยโบราณเลยอ่ะ สัญญาณไม่ concurrent
คือ เวลาเราพูด เราไม่ได้ยินเค้า ส่วนเค้าพูดเราต้องเงียบ อุบาทว์มาก ไม่รู้แก้ไง
สงสัยต้องเรา up firmware

เสียงก็ค่อย ไม่มี volume ตัวลำโพงขณะสนทนาอีก งง
United
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Sep 2007 14:30  

ดูเรียบๆแต่ก็สวยดีนะ
lg
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Sep 2007 17:25  

ผมซื้อมาตั้งแต่สามวันแรกที่มันออก รู้สึกว่าเสียงเวลาคุยไม่ค่อยดีน่ะ คนที่เราคุยด้วยจะได้ยินขาดๆๆหายๆๆ เลยลองไปเช็คที่ร้านที่ซื้อมา มันก็บอกปกติ จะขอเปลี่ยนเครื่องใหม่ มันก็บอกให้ร้านLG เช็คคอนเฟริมก่อนว่าเสียจริง ไปที่ร้าน Lg มันก็บอกไม่มีช่างอยู่ เหมือนไม่อยากเช็คให้ ผมเลยขายทิ้งเลย เฮ้ยยยย Neutral
kakadoo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Sep 2007 22:46  

สอบถามทางศูนย์ LG เครื่องที่มีปัญหาคง เกิดจาก โปรแกรม ในเครื่อง เป็น เวอร์ชั่นแรก อีก1-2 อาทิตย์ ให้ไป อัพ ที่ศูนย์ ฯ ดีนะเนี่ยที่ใช้ไม่เยอะ
eak032
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Sep 2007 15:41  

เป็นเหมือนกันเลยครับ คนที่คุยด้วยบอกสัญญานไม่ค่อยดี เสียงมันขาด ๆ หาย ๆ
ตกลงทางศูนย์เขาว่าแก้ไขปัญหานี้ได้ใช่เปล่าครับ

แล้วรุ่นนี้ใช้เป็นโมเดมต่อเน็ตได้เปล่าครับ ใครเคยลองแล้วบ้าง
ช่วยบอกวิธีให้ด้วยครับ
kakadoo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Sep 2007 19:29  

เค้าให้ไป โหลด phonesuite program ใช้อันเดียวกับ้ของ kg200-kg300 ที่ http://th.lgservice.com/ มาลงคอม มันจะมี Driver มาด้วย แต่ใช้ยังไง ไม่ทราบครับ ไม่เคยลองใช้มือถือต่อ เนต
boatboat
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Sep 2007 09:45  

หน้าตาธรรมดาดี
awlays
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : help me
วันที่โพสท์ : 29 Sep 2007 16:44  

เวลาคุยอีกฝ่ายจะไม่ค่อยได้ยิน เหมือนมันไม่ค่อยมีคลื่น ขาด ๆ หาย ๆ เวลาคุยทางหูฟังเสียงมันก้อก้อง ๆ พอไปเชคที่ร้านเค้าก้อบอกว่ามันปกติ แต่พอเอากลับมาใช้มันก้อเป็นเหมือนเดิม ใครเจอปัญหานี้มั่ง หาทางออกให้ด้วย
Surasak45
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Oct 2007 11:15  

:lol: ผมว่าตัวนี้พอใช้กับราคาขนาดนี้ เพราะผมได้ซื้อมาลองเล่น ได้ 3 วัน วัสดุที่ใช้มันเงาดี แน่น ปุ่มกดใหม่กดยากหน่อยแข็ง สรุปโดยรวมผมคิดว่าคุ้มกับเงินที่จ่ายไป
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Oct 2007 13:19  

ได้ข่าวว่าสํญญาณรุ่นนี้เวลาคุยกันไม่ดีจิงป่าว
atto
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 11
วันที่โพสท์ : 07 Oct 2007 11:36  

อยากได้อ่ะคับ แต่เห็นว่าสัญญาณมันไม่ดีเหรอคับ แก้ไขได้หรือยัง ช่วยบอกหน่อยได้ไหมคับ
eak032
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Oct 2007 10:52  

ทำไม่ยังแก้ไขเรื่องสัญญาณไม่ดีไม่ได้สักทีอ่ะครับ ใครหาทางออกได้แล้ว ช่วยแจ้งให้ทราบหน่อยครับ
GaMerX
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ดีคับ
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2007 22:06  

ดีคับทุกคนผมใช้อยู่ ผมซื้อมาที่ฟิวเจอร์พาร์ครังสิต ชั้น3 ในราคา 1,450 เอง ฟังชั่นครบเเล้วเเบตอึดมาก ที่ดี ยังเเถมเม็ม 1GB เเละ ประกัน5ปี ให้อีกด้วยขอบอกว่าคุ้มโครตๆ
GaMerX
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สัญาณไม่ดีจริง/ไม่
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2007 22:09  

ไม่เกี่ยวนะครับเพราะผมใช้อยู่ก็เหมือนโทรศัพท์ทั่วๆไปสัญญาณก็ชัดปกติไม่มีปัญหาครับ ขอบอกว่าสัญาณดีจริงๆครับ
ZpringFieldz
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: สุราษฎร์ธานี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Oct 2007 14:42  

แล้วกล้องถ่ายรูปล่ะคะ

ชัดรึป่าว เห็นในเว็บบอก VGA อ่ะ
bbujkl
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Oct 2007 23:20  

ก็แค่ VGA คำตอบมันอยู่ในตัว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Oct 2007 23:56  

ไอ้ที่สัญญาณไม่ชัดเพราะเครือข่ายป่าวคะ อย่างเช่น truemove เพราะเวลาที่เราคุยกะคนที่ใช้เครือข่ายtruemove เสียงมันขาดๆๆเราเลยเปลี่ยนซิมเป็น 1-2-call เลย
แรงดี ก้อปกตินะ เราซื้อที่ร้าน telewiz อ่า ถูก ประมาณ 3,500 บาท
มีของแถมครบหมดเลย
จี๊ดครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ดีคับ
วันที่โพสท์ : 19 Oct 2007 14:41  

GaMerX ผู้เขียน:
ดีคับทุกคนผมใช้อยู่ ผมซื้อมาที่ฟิวเจอร์พาร์ครังสิต ชั้น3 ในราคา 1,450 เอง ฟังชั่นครบเเล้วเเบตอึดมาก ที่ดี ยังเเถมเม็ม 1GB เเละ ประกัน5ปี ให้อีกด้วยขอบอกว่าคุ้มโครตๆ

เขียนผิดหรือป่าว 1,450 เองหรือครับ
เฟย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ผมไปลองมาแล้ว 2 ที่ 2 ตัว เป็นเหมือนกันเลยครับ
วันที่โพสท์ : 20 Oct 2007 11:00  

ผมไปลองมาแล้ว 2 ที่ 2 ตัว เป็นเหมือนกันเลยครับ ที่แรกคาร์ฟูร์ลาดพร้าว ที่ 2 คาร์ฟูรัชดา คือเวลาเราพูดคุยพร้อมกันมันจะต้องได้ยินเสียงซึ่งกันและกันเหมือนเวลาเราเถียงกัน(ยกตัวอย่างให้เห็นชัดๆๆนะครับ) มันจะต้องได้ยินว่าอีกคนพูดอะไรเราถึงจะได้เถียงไปได้เลย แต่สำหรับ KG195 (ที่ผมไปลองมานะครับ) มันไม่เป็นอย่างนั้น ตัวอย่างเช่น เครื่อง A(KG195) เครื่อง B(ยี่ห้อรุ่นและก็เครือข่ายอะไรก็ได้) ไม่ว่าจะเป็น A โทรหา B หรือ B โทรหา A ก็เป็นแล้วแต่ เสียงของเครื่อง A (ไม่ว่าจะเป็นเสียงเค้าพูดหรือเสียงรอบตัว) จะหายไปจากเครื่อง B ตอนที่เครื่อง B พูด หรือถ้าไม่เค้าใจที่ผมอธิบาย ก็ลองทำง่ายแบบที่ผมจะแนะนำได้เลย คือ ให้เครื่อง B ลากเสียงอะไรก็ได้ยาวๆ แล้วให้เครื่อง A พูดอะไรก็ได้ ผมฟันธงว่าเครื่อง B (เครื่องที่มีปัญหาแบบที่ผมเจอนะครับ) จะไม่รู้ว่าเครื่อง A พูดอะไร(ไม่ได้ยิน) ลองดูครับแล้วคุณจะรู้ ขอให้โชคดีกับการซื้อครับ
Guu
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Oct 2007 22:34  

ใครมีปัญหาแบบเรามั่งอ่ะ

แบบต่อก่ะคอมแล้ว มันบอกว่า foun new hardware
แต่ให้มันหา มันบอกว่าหาไม่เจออ่ะ -*-

เลยยังลงเพลง ลงอะไรไม่ได้เลยอะ T^T

แต่เรื่องสัญญาณ เราว่ามันอยู่ที่เครือข่ายรึป่าว
เพราะว่าของเราชัดมากมาย...อ้ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 01 Nov 2007 22:36  

สรุปว่ามันดีเปล่าอ่า อยากใช้ - -*
kakadoo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Nov 2007 17:42  

หลังจากลอง ใช้จนแน่ใจว่าไม่ได้เป็นที่เครือข่าย วันนี้ เลย เอาไป อัพเกรต ซอฟแวร์ ที่ ศูนย์ LG สุขุมวิท 26 ปรากฎว่า สัญญาณชัดเจนดีทั้งต้นทางและปลายทาง อาการสัญญาณปลายทางแกว่งเป็นเฉพาะ เครื่องที่ออกมา ล็อตแรก รุ่นหลังเป็น ซอฟแวร์รุ่นใหม่ไม่มีปัญหาดังกล่าวแล้ว รุ่นนี้ ในราคานี้ ถือว่าคุ้มมาก โดยเฉพาะ ใช้ บลูทูธ ได้ด้วย
แมรี่มี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อ่า
วันที่โพสท์ : 05 Nov 2007 04:30  

ตกลงปัญหาเสียงหายสัญญาณไม่ดีนี่รุ่นหลังจะมีปัญหาไม๊คะ ถ้าไปซื้อมือสอง จะแก้ปัญหายังไงคะถ้าเจอแบบนี้
kakadoo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Nov 2007 17:38  

คงต้องเข้าศูนย์ แอลจี ให้เขาเช็ค ดู อยู่ในประกัน ไม่เสียตังค์
nippaan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Nov 2007 05:09  

อยากทราบว่าเสียงเรีกเข้าเป็น mp3 ด้วยหรือเปล่า
Mr. A
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : คุ้มราคาครับ
วันที่โพสท์ : 16 Nov 2007 16:17  

ผมใช้รุ่นนี้อยู่เหมือนกันครับ ซื้อมาราคา 3690 บาท ถ้าเปรียบเทียบกับยี่ห้ออื่นที่ราคาสูงกว่าเป็นเท่าตัว ผมว่าตัวนี้คุ้มครับ ประสิทธิภาพของเครื่อง ฟังน์ชั่นต่างๆมีมากมายพอตัว เสียงเรียกเข้าก็สามารถนำ mp3 มาใช้ได้ Fm ก็มี ให้ฟัง แต่ทดลองเข้า Wab เล่นเน็ตแล้วก็โอเคครับ แต่ไม่สดวกตรงที่ต้องเลื่อนที่ปุ่มกด อันนี้อย่าไปสนใจเลย โดยภาพรวมแล้ว ถ้าคุณไม่ยึดติดกับสินค้าแบรนเนม ผมว่า LG KG195 เป็นทางเลือกหนึ่งที่คิดว่าคุ้มค่ากับเศรฐกิจยุคนี้ครับ (เพราะใช้อยู่จึงออกความเห็นครับมิได้มีส่วนได้ส่วนเสียแต่อย่างใด)
sawi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ปกติใช้ได้ดีมาก
วันที่โพสท์ : 26 Nov 2007 22:08  

เพื่อน ๆ ชุมชน KG 195 ข้าพเจ้าใช้แล้ว ก็โอเคดีไม่มีปัญหา ซื้อมาเท่าราคาเปิดตัวของแถมครบแต่ก็ต้องศึกษาแลวรู้จักใช้งานแล้วมันจะมีประโยชน์อย่างมาก

-ใครอยากฟัง MP3 ให้ใช้สาย USB เชือมต่อ โดยคัดลอกเพลงจากแผ่นซีดีหรือในเครื่องคอมมาใส่ไว้ในพื้นที่การ์ดในเครื่องได้เลย อย่างเราขยันหน่อยเลยสร้าง โฟลเดอร์ในโทรศัพท์เอาเพลงที่โหลดมาไว้ในโฟลเดอร์เดียวกันเปิดใน MP3 เครื่องเล่น ฟังสบายไม่มีปัญหา

-ใครที่ต้องการต่อเนตก็ต้องโหลด Phonesuite program คู่มือการใช้งานก่อนถึงจะใช้มือถือรุ่นนี้เป็นโมเด็มต่ออิเตอร์เนตได้เข้าไปดูที่ๆ มีคนบอกไว้แล้วนี่นะ http://th.lgservice.com/
ให้โหลดข้อมูลแนบท้ายมาทำความเข้าใจก่อน อันที่สองอ่านแล้วจะเข้าใจวิธีการทำงานของมือถือมากขึนย้ำ http://th.lgservice.com/
แน่นอน

-ตั้ง MP3 เป็นเสียงเรียกเข้าได้ คือเมื่อโหลดเพลงมาไว้แล้วในเครื่องให้กด"ตัวเลือก"ที่ชื่อเพลง--กด "ส่งต่อ"--กด"เป็นเสียงเรียกเข้า"ประมาณนี้มันก็จะเข้าไปอยู่ในเมนู ตั้งค่าเสียง เข้าไปดูจะเจอเป็นเสียงเรียกเข้า

ประมาณนี้ คลำ ๆ ดูลองผิดลองถูก เดี๋ยวก็ได้
noo_test
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Nov 2007 18:55  

ซื้อให้พ่อไปใช้ที่ซาอุ โทรกลับบ้านมาก็ชัดดี ไม่เห็นมีปัญหา
Marcus
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Dec 2007 13:42  

ได้ซื้อมาใช้แล้วครับ เครื่องบางเบา พกสะดวก แถม mem card ให้ 1GB ด้วย ใช้กะหูฟัง BT ที่มีอยู่ก่อนแล้วก้อได้ และสามารถตั้งค่าไม่ให้โชว์ oprerator name ได้อีกด้วยครับ แต่ไม่ทราบว่าสามารถล็อกปุ่มกดได้หรือเปล่าครับ
kakado
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Dec 2007 18:14  

ล็อคปุ่ม กดค้าง ตรงเครื่องหมาย # ถ้าปลดล็อค กด - ตามด้วย # ครับ โชว์รูปคนโทรเข้ามาได้ด้วย นะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Dec 2007 06:41  

พลาสติก ทั้งดุ้น Sad
doctorV
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Dec 2007 10:10  

ใช้รุ่นนี้มา2เดือนแล้ว ถือว่าคุ้มกับราคานะครับ เหมาะสำหรับคนที่อยากได้ฟังชั่นครบถ้วน แต่ไม่ได้ใช้มากมาย
-กล้องก็ถือว่าพอดูได้นะครับถ้าไม่ได้เอาไปทำอะไรมากมาย ถ้าถ่ายเก็บไว้ดูเล่นในมือถือผมว่าก็โอเคนะ
-เสียงก็โอเคนะครับ ถ้าไม่ได้เปิดลำโพงแบบดังสุดๆ ประมาณว่าฟังแก้เซ็งระหว่างรอใครเล็กๆน้อยๆหรือฟังระหว่างนั้งรถกลับบ้านหนะใช้ได้ครับ
-ในเรื่องการโทรเข้า-ออก ใช้ได้ดีตามปกติคับ
-หน้าจอชัดแจ๋ว และก็ไม่เล็กเกินไปด้วย
-ตัวเครื่องแวววาวดูแพงกว่าราคาที่ซื้อ(แต่พลาสติกบางไปหน่อย)
ข้อเสียของมันผมคิดว่า
-เอาเพลงจากmemมาอยู่ในเพลยลิสต์mp3ไม่ได้อะ คือเพลงที่จะลงในเพลลิสต์ต้องอยู่ในความจำเครื่องเท่านั้น
-บลูทูธมากๆบ่อยๆหรือส่งข้อมูลขนาดใหญ่บ่อยๆเครื่องค้าง

โดยภาพรวมถือว่าเหมาะสำหรับคนที่ไม่ได้ใช้งานอย่างสมบุกสมบัน แต่อยากมีฟังชั่นให้ครบครันเผื่อใช้เล็กๆน้อยๆ หรือเหมาะสำหรับคนที่ต้องการใช้เป็นเครื่องสำรองในกรณีมี2เครื่อง ราคาก็โอเค ไม่เกิน3500 รูปทรงก็ใช้ได้นะ
bloodiness
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Dec 2007 03:18  

แล้วถ้าจะซื้อตอนนี้ จะมีปันหา เรื่อง สันญาณ อะไรป่าว อ่ะคับ
p_suntree
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: kanchanaburi
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Dec 2007 15:10  

สนใจสองรุ่นคะคือรุ่นLG KG195 กับ Samsung E590 ราคาต่างกันประมาณ 1000 บาท(ซัมซุงแพงกว่า) อยากทราบว่ารุ่นไหนดีกว่ากันคะ ไม่เคยใช้ทั้งLG และ Samsungเลยคะ ปกติใช้Sonyคะ ใครทราบช่วยแนะนำทีนะคะ
kakado
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Dec 2007 11:55  

MP 3 เลือกเล่นจาก เมม ได้นะครับ มันจะให้เลือกเล่น จาก เครื่อง /จาก การ์ด แต่ถ้าตั้ง เสียงเรียกเข้า เป็น mp 3 เพลงที่เลือกต้องย้ายจาก การ์ด ไปที่เครื่อง ไม่งั้น พอ ปิดเครื่องเปิดใหม่ เสียงเรียกจะเป็นค่าเดิม ถ้าจะใช้งานนอกจาก การโทร ต้องลองใช้ลองเล่น ฟังชั่น ต่าง ๆ ดู เทียบกับราคาขนาดนี้ ถือว่าคุ้มมาก ๆ ส่วนเรื่องหน้าตา ก็ ต้องแล้วแต่ ความชอบ ของแต่ละคน
นุ่มนิ่ม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ริงโทน
วันที่โพสท์ : 11 Jan 2008 16:06  

เราเพิ่มริงโทนได้แค่ 5 เพลงเองหรอคะ ถ้าจะลบเพลงของเครื่องแล้วใส่เพลงของเราได้ไหมคะ
อยากให้มีเยอะกว่านี้งะ
new1236
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ทำไมใช้ bluetooth sony HBH-PV702 ไม่ได้เลย ใครรู้บอกหน่อย
วันที่โพสท์ : 29 Jan 2008 12:25  

ทำไมเชื่อมต่อกะ bluetooth sony HBH-PV702 ไม่ได้เลย ใครรู้บอกหน่อย
แล้วใช้กะบูลทูธ รุ่นไหน ของยี่ห้อไรได้บ้าง
Narikas
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ปัญหาสัญญาณขาดๆหายๆ ดีขึ้น
วันที่โพสท์ : 30 Jan 2008 14:54  

วันนี้กะว่าจะซื้อโทรศัพท์ใหม่เพราะว่าเจอปัญหา สัญญาณขาดๆหายๆ เลยลองเอาไปเข้าศูนย์ LG ที่อาคาร Richmond สุขุมวิท 26 ดู ถ้าเผื่อว่าซ่อมไม่หายก็คงซื้อเครื่องใหม่แล้วก็ยี่ห้อใหม่แล้ว พอดีใช้ LG K195 อยู่ แล้วคนที่คุยด้วยบ่นทุกคนเลยว่าสัญญาณมันขาดๆหาย เจ้าหน้าที่รับเครื่องแล้วหายไปประมาณ 20 นาทีกลับออกมาบอกว่า update software ให้ใหม่ แล้วก้ลองโทรไปหาพี่ที่บ่น บ่อยๆว่าเสียงไม่ดี พี่เขาบอกว่า ok เลย สัญญาณช้ดขึ้นแล้วก็เสียงก็ชัด ขึ้นด้วย แถมพอกลับมามี operator มาถามด้วยว่าศูนย์บริการให้บริการดีหรือเปล่า ตอนนี้เรื่องซื้อเครื่องใหม่เลย ลองใช้ไปก่อน
kjk
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รูป
วันที่โพสท์ : 02 Feb 2008 01:56  

กำลังจะซื้อรุ่นนี้อ่าครับ มีใครพอเอารุปมาลงให้ดูได้ไหมครับ ว่า ถ่ายออกมาและชัดประมาณไหรอะคัรบ ขอบคุณครับ
jjbnm
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Feb 2008 19:23  

ซื้อมาแล้วครับ วันนี้ ดีมาก เครื่องสวยสุด ๆ

รูปขนาด VGA ชัดมาก ๆ สำหรับ VGA แล้วถือว่าเยี่ยมจริง ๆ

สั่งงานเร็ว ๆ ก็ไม่แฮ๊งด้วย

ตอนนี้กำลังสนุกกับการทำความรู้จักกับมัน

เครื่องนี้ซื้อให้แม่ที่ต่างจังหวัดใช้

แต่ตอนนี้ไม่อยากให้แล้วสิ...อยากใช้เอง (หลงใหลในรูป)

จะแนะนำให้เพื่อนซื้อใช้ด้วย อายุจะ 30 แล้ว มันยังไม่เคยใช้มือถือเลย
icezynaja
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Feb 2008 14:20  

ท่านใดที่ซื้อรุ่นนี้ไปแล้ว รบกวนเอาภาพที่ถ่ายจากรุ่นนี้มาลงหน่อยครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Feb 2008 12:29  

เครื่องผมก็มีปัญหา เสียงขาดๆหายๆ ตอนนี้เครมศูนย์อยู่ ครับ ถ้าไม่ดีขึ้นคงจะต้องขายทึ้ง เครื่องใหม่แท้ไม่น่าเลย ( ไม่เกิน 2 อาทิตย์ )
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Mar 2008 14:55  

รบกวนถามราคาครับ ว่าตอนนี้อยู่ที่กี่บาท
SingGlinggg
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : LG
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2008 18:24  

เพิ่งไปซื้อมาใช้ค่ะ ราคาตอนนี้ 3500 จากบิ๊กซึสุขสวัสดิ์ (ไม่รู้ว่าเป็นเพราะมันไม่ใช่แหล่งรึเปล่าก็ไม่แน่ใจ ทำไมราคาไม่ค่อยลง) ถ่ายรูปชัดมาก แต่เสียงลำโพงเบาไปหน่อย อย่างอื่นไม่มีปัญหาค่ะ
วาสลิน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : LG-KG 195
วันที่โพสท์ : 04 Jun 2008 10:42  

ราคาล่าสุดเมื่อต้นมิถุนายน 51 ที่บิ๊กซีติวานนท์ 3390 บาท
ใช้แล้วเกินคุ้ม ลองเล่นดูจะรู้ว่าใช้งานได้เยอะมากๆ
4711
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2008 17:15  

ราคาปัจจุบันอยู่ที่ 2190 บาทที่บิ๊กซีนะ อุปกรณ์ครบ ฟันธงว่าไม่ชัดเพราะว่าบ้านท่านหรือสถานที่มากกว่า อาจจะทำให้สัญญาณแกว่งได้ เพราะมือถือแต่ละรุ่นวัดค่า swr ไม่เท่ากัน เมื่ออยู่สถานที่เดียวกัน แต่ผมใช้แล้ว เมืองหลวง และเมืองหลัก ทั่วประเทศไม่มีปัญหา ใช้ต่างประเทศก็สบาย ผมต้องไปเกือบรอบโลก (รอบแล้วล่ะ เดินเรือ รอบโลก กับบริษัทเรือสำราญ) ใช้มือถือ triband มันเหมาะสุดแล้วใช้ซิม วันทูคอล เอา หรือไม่ก็ซื้อซิมประเทศปลายทางใส่ก็ได้ ครบถ้วนกระบวนความเหมาะกับเศรษฐกิจ หน้าจอสดสวยดีมากๆ ...ใช้ได้..
Very Happy
4711
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2008 17:20  

ตอนนี้ราคาอยู่ที่ 2190 บาทบิ๊กซี วันที่ 31 ส.ค.51 นะ ครบเลยสรุปว่า สัญญาณชัดไม่ชัดอยู่ที่สถานที่และเครือข่าย ปัจจุบันเครือข่ายโปรโมชั่นสูงแข่งขันมาก มีการ เฟทกันมากมาย ไม่ว่ารุ่นไหนๆ ก็เคยเจอสัญญาณเฟทใส่กัน สะท้อนบ้าง ขาดหายบ้าง ขึ้นอยู่ว่า เซลไซต์นั้นๆ ช่องสัญญาณหนาแน่นเพียงใด โดยเฉพาะเวลา 17.00-22.00 น.ของทุกวัน แน่นมากๆ ผู้บริหารค่ายผู้ให้บริการถึงให้มีโปรโมชั่นหลีกเวลานี้ทั้งหมด ไม่ว่า ค่ายไหนๆ
ผมเดินทางรอบโลกเอาไปใช้แล้วระบบ triband เหมาะสุด ซื้อซิม ต่างประเทศมาใช้ก็ได้ สบายมาก หรือไม่ก็ วันทูคอลเรานี้ละ หรือ ดีแทค สัญญาณนิ่งไม่มีปัญหาใด ๆ ในประเทศก็ ใช้ได้หมด ..ลองมาหมดแล้ว เว้นไปตามหลืบ ไปหาจีบสาวในป่า แถบบ้านนอกๆ หน่อยก็อาจจะมีบ้าง แตก็เป็นกันทั้งก๊ก เรื่องสัญญาณนี้น่ะ ภาพสวยสดดี การ์ด 1จิกก็เหลือเฟือแล้ว เหลือๆ เลย หายอยาก และถูกเหมาะกับยุคสมัยที่สุด Very Happy แล้วล่ะ ครับ ฟันธงให้เลย เอฟเอ็ม ดูหนัง ฟังเพลง บลูทูธ ครบถ้วนกระบวนความ
อาฮา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Sep 2008 00:12  

ตัวเครื่องมันกรอบไปนิดนึงอะ ตอนนี้จพังแระไม่รู้มันกรอบหรือว่าผมรุ่นแรงไปไม่รู้
โจคุง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Sep 2008 14:02  

ซื้อมาแล้วครับ 1590 แถมซิมทรู โทรฟรี 100 ต่อเดือน นาน 11 เดือน
ซื้อที่ BIG-C สมุยครับ คุ้มค่าดี ตอนแรกกะว่าจะเอา I-Mobile 318 ของ โลตัสมาแล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: LG Mobile KG195 - แอลจี
วันที่โพสท์ : 01 Apr 2009 15:26  

[quote="MrPhone"]ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ [b][url=http://www.siamphone.com/catalog/LG/kg195.htm]LG Mobile KG195 - แอลจี[/url][/b]
[b]แคตตาล็อก :[/b] http://www.siamphone.com/catalog/LG/kg195.htm

[img]http://www.siamphone.com/picture/LG/kg195/lg_kg195_1_b.jpg[/img][/quote]

อยากทราบว่ารุ่นนี้ หาซื้อแบต ยากมากเลยครับ แน่ะนำหน่อย
ddff
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: LG Mobile KG195 - แอลจี
วันที่โพสท์ : 08 Jan 2010 01:33  

ซื้อมาเเร้ว

ซื้อมือสองราคาสี่ร้อยบาท
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: