Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 TWZ BlueBerry 8 - ทีดับบลิวแซด
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 306 / เข้าชม: 624280
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author

หัวข้อ : Re: TWZ BlueBerry 8 - ทีดับบลิวแซด
วันที่โพสท์ : 03 Jan 2010 20:25  
ตอบโดยอ้างถึง  

ยังมีขายอยู่ไหมครับ
นายหนึ่ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: TWZ BlueBerry 8 - ทีดับบลิวแซด
วันที่โพสท์ : 05 Jan 2010 14:37  

5มค53 อัพเดทราคาครับ 4790 เครื่องศูนย์ แถมเมม 2g ซองซิลิโคน(เอาไปทำไรหว่า ยัดใส่นมมั่ง) บูลทูธไม่แถมแล้วนะครับ
teddydan
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 05 Jan 2010 22:57  

เผลอลบตั้งค่าเอ็มเอ็มเอส ไปอ่ะครับ ใครรู้บ้างว่าตั้งค่ายังไง
ใช้ทรูครับ
นายหนึ่ง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Jan 2010 20:29  

อัพเดทคับ ไปถอยมาล่ะ ตอนแรกไปเดินๆดู บางร้านเปิดราคา 5900 ผมล่ะงง เลย เชือดเห็นๆ มาบุญครอง เดินไปเดินมาเข้าไป powerbuy เจออยุ่ราคา 4990 ของแถมครบ ครับ ( mem 2g แบต2ก้อน ซองซิลิโคน + บูลทูธ ถ้าซื้อศูนย์ 4790 ไม่แถมบูลทูธแล้ว เลยเดินออกมาก่อนกะว่าไปกดเงิน เจอเพื่อนขายอยู่พอดี ได้อยู่ 4300 ไม่รวมบูลทูธครับ ถ้าเอามันให้ 4600 ก็เห็นว่าถูกกว่าขี้เกียจต่อด้วยเพื่อนกันก็เลยซื้อซะ ตามนี้ครับผม
liilchliil
Year's Star

จังหวัด: อุทัยธานี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 06 Jan 2010 20:34  

Neutral
Teakun6Lvkinz
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Jan 2010 21:53  

สุดคุ้ม Smile

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Teakun6Lvkinz เมื่อวันที่ 07 Jan 2010 23:33; ทั้งหมด 1 ครั้ง
CciOw
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Jan 2010 23:28  

Instant Messaging โปรแกรมเดียวกะ BB เลย

อยากถามว่าคุยแบบ BB ไม่ได้ใช่ไหมคะ ? - -"
kerojung
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Jan 2010 05:54  

คืออยากจะถาม ว่า เจ้าตัวนี้มันใส่เคส ของ BB Tour 9630 ได้พอดีไหมคะ Question
minobu17
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
วันที่โพสท์ : 08 Jan 2010 14:13  

CciOw ผู้เขียน:
Instant Messaging โปรแกรมเดียวกะ BB เลย

อยากถามว่าคุยแบบ BB ไม่ได้ใช่ไหมคะ ? - -"

BBM (Black Berry msg) คือการคุยโดยใช้โค้ดที่มีมาในBBแต่ละเครื่องครับ

แต่ละเครื่องก็จะมีเลขโค๊ดมาให้ เราก็เอาเลขตัวนี้แหล่ะไปแลกกับคนที่อยากคุยกับเรา

ที่เด็กๆสมัยนี้เค้าฮิตพูดว่า "ขอแลกพินหน่อยเด่ะ (Pin Code)"
minobu17
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Jan 2010 14:15  

kerojung ผู้เขียน:
คืออยากจะถาม ว่า เจ้าตัวนี้มันใส่เคส ของ BB Tour 9630 ได้พอดีไหมคะ Question

ใส่ได้พอดีจ้า แต่ต้องเจาะรูตรงที่ชาร์จนิดนึง เพราะมันไม่ค่อยตรงอ่ะนะ Rolling Eyes

เราก็ใช้เคส 9630 อยู่สีชมพูด้วยแหละ คริๆ
minobu17
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Jan 2010 14:17  

น้องเล็ก ผู้เขียน:
อีกนิดค่ะ...

คือเห็นในใบปลิวโฆษณาว่า

เล่น Facebook Youtube MSN ได้นี่จริงป่ะคะ?

MSN นี่เล่นได้จริงจ้า..

ส่วน Youtube เล่นไม่ได้แฮะต้องลงอะไรเพิ่มรึป่าวก็ไม่รู้ -*-

Facebook ก็เล่นไม่เป็นนิ -*-
minobu17
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Jan 2010 14:34  

หญิงค่ะ ผู้เขียน:
ขอถามคนที่ใช้หน่อยค่ะ.....

ว่าดูวิดีโอแบบเต็มๆจอได้มั๊ยคะ? (อยากลงMVไว้ดูเล่นๆอ่ะค่ะ)

กำลังสนใจจะซื้อเหมือนกัน

ดูได้แน่นอนจ้า!!
CciOw
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Jan 2010 14:58  

minobu17 ผู้เขียน:

BBM (Black Berry msg) คือการคุยโดยใช้โค้ดที่มีมาในBBแต่ละเครื่องครับ

แต่ละเครื่องก็จะมีเลขโค๊ดมาให้ เราก็เอาเลขตัวนี้แหล่ะไปแลกกับคนที่อยากคุยกับเรา

ที่เด็กๆสมัยนี้เค้าฮิตพูดว่า "ขอแลกพินหน่อยเด่ะ (Pin Code)"

หมายถึงว่า เครื่องของ twz มีชื่อโปรแกรมคล้าย((Instant Messaging))โปรแกรมใน BlackBerry อะคะ

เลยอยากจะถามว่า twz สามารถคุย(มีpin)เหมือน BB มั๊ยคะ

ขอบคุณคะ ^^
kerojung
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Jan 2010 07:05  

ใส่ได้พอดีจ้า แต่ต้องเจาะรูตรงที่ชาร์จนิดนึง เพราะมันไม่ค่อยตรงอ่ะนะ Rolling Eyes

เราก็ใช้เคส 9630 อยู่สีชมพูด้วยแหละ คริๆ

มันไม่ตรงเยอะมากไหมคะ แล้วกล้องตรงข้างหลังนี้รูกล้องพอดีเลยหรอคะ เคยเห็นรูป

ข้างหลังของ BB Tour 9630 กล้องกะแฟลต รูกล้องหน้าจะใหญ่กว่า ของตัวนี้นะคะ

Question ถ้าเป็น ซิลิโคน คงเจาะได้ แต่ท่ากรอบใสแข็งๆล่ะจะเจาะไงคะ Rolling Eyes
Teakun6Lvkinz
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Jan 2010 22:08  

Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Teakun6Lvkinz เมื่อวันที่ 11 Jan 2010 01:21; ทั้งหมด 1 ครั้ง
minobu17
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Jan 2010 13:33  

หมายถึงว่า เครื่องของ twz มีชื่อโปรแกรมคล้าย((Instant Messaging))โปรแกรมใน BlackBerry อะคะ

เลยอยากจะถามว่า twz สามารถคุย(มีpin)เหมือน BB มั๊ยคะ

ขอบคุณคะ ^^

ถ้าเป็น MSN ทั่วไปก็ทำได้จ้า..

แต่ TWZ ไม่ได้มีพินเฉพาะเหมือน BB ค๊าบ Smile (ก็เลยคุยแบบนั้นไม่ได้เน้อ)
minobu17
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Jan 2010 13:34  

มันไม่ตรงเยอะมากไหมคะ แล้วกล้องตรงข้างหลังนี้รูกล้องพอดีเลยหรอคะ เคยเห็นรูป

ข้างหลังของ BB Tour 9630 กล้องกะแฟลต รูกล้องหน้าจะใหญ่กว่า ของตัวนี้นะคะ

Question ถ้าเป็น ซิลิโคน คงเจาะได้ แต่ท่ากรอบใสแข็งๆล่ะจะเจาะไงคะ Rolling Eyes

แนะนำให้ใช้ซิลิโคนของ BB8 เองเลยก็ได้คับถ้าไม่อยากเจาะนะ Smile

kerojung
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Jan 2010 18:42  

แนะนำให้ใช้ซิลิโคนของ BB8 เองเลยก็ได้คับถ้าไม่อยากเจาะนะ Smile

อ่อ ขอบคุณ คะ แต่คงซื้อของ บีบี ดีกว่าสวยกว่าเยอะ อิอิ Very Happy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Jan 2010 11:41  

TV72 ของ NEX ดีกว่าเยอะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Jan 2010 11:42  

ซื้อ TV72 NEX คุ้มกว่าสวยกว่าคับ รับประกันนานกว่า ดีกว่าเห็น ๆ คับ
wave9155
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Jan 2010 15:21  

ไปจัดมาแล้วมือ1 3950 (ไม่แถมบลูธูท) จิงๆบลุธูทที่แถมก้ไม่กี่ตัง
คุณภาพเกินราคาไปเยอะเลยครับ...ถึงบางอย่างจะยังไม่ดีที่สุด(เรื่องเสียง)
แต่ก้ไม่ขี้เหร่ครับ เครื่องเก่าผมใช้ sagem myx8 มาตรฐานจะสูงกว่าBB8มาก
แต่ก้รับได้ครับ ในเรื่องเสียงที่ดังมากแล้วออกจะแหลมๆ..แต่แก้ได้ด้วยการลงโปรแกรมเพิ่ม+ใส่หูฟังเทพๆ...เข้าเนตเล่น google map สบาย...แถมยังมีเวบบอร์ดของ BB club ด้วย
จาก100 ผมให้ 85 คะแนนเลย
linle
Year's Star

จังหวัด: นครศรีธรรมราช
หัวข้อ : เล่นแคมฟร๊อกได้ไหม
วันที่โพสท์ : 11 Jan 2010 19:13  

เล่นแคมฟร๊อกได้ไหม ถ้าได้ขอโปรแกรมด้วยนะ
11aabbee
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Jan 2010 20:05  

ต้องการขาย TWZ BB8 (Blue Berry Cool เพิ่งซื้อมาค่ะ

ต้องการขาย TWZ BB8 (Blue Berry Cool เพิ่งซื้อมาค่ะ สภาพ 100% แน่นอนค่ะ เพิ่งซื้อเครื่องมาวันที่ 3 มกราคม นี้เอง
ยังไม่ถึงเดือนเลย สภาพสมบูรณ์แน่นอนค่ะ เป็นเครื่องศูนย์ TWZ รับประกัน 1 ปีค่ะ อุปกรณ์ยกกล่อง เหมือนซื้อใหม่เลยค่ะ

สนใจติดต่อได้ที่เติ้ลค่ะ สาเหตุที่ขายเพราะซื้อเครื่องใหม่มาแล้วค่ะ เครื่องนี้เลยไม่ได้ใช้

ไปเจออีกตัวน่าสนใจเหมือนกันเลยซื้อมา 555+ สนใจถามได้ตลอดค่ะ
รายละเอียดตัวเครื่องค่ะ
จุดเด่น (Feature)

• 2 Sim TV Mobile
• Wifi
• 2 กล้องคุณภาพคมชัด 2 ล้านพิกเซล
• E-buddy, MSN, Yahoo, Facebook, Youtube
• เกมส์และจาวา
• Web Browser Opera
• Quick Search ค้นหาทันใจในสมุดรายชื่อ
• สามารถรับ ส่ง email ได้
• หน่วยความจำภายนอกสูงสุด 16 GB

ข้อมูลทั่วไป (General Information)

• คลื่นความถี่: Tri band GSM900/1800/1900MHz
• สนทนาต่อเนื่องสูงสุดประมาณ: 8 ชั่วโมง
• เปิดเครื่องรอรับสายสูงสุดประมาณ 150 ชั่วโมง
• แบตเตอรี:ลิเธียม 1000x2 mAh
• จอ: ขนาด 2.4 นิ้ว
• ซิม: 2 ซิม Standby
• ขนาด:109.5x60.5x16.6มม.
• น้ำหนัก:124 กรัม

ข้อมูลตัวเครื่อง (Specification)

• ภาษา: ไทย/อังกฤษ
• หน่วยความจำภายนอก: T-flash หน่วยความจำสูงสุด 8 GB
• มัลติมีเดีย:
1. วิดิโอ: เครื่องเล่น(3GP, MP4)/บันทึก(3GP)
2. เครื่องเสียง: เครื่องเล่น(MP3, WAV)
3. บันทึกเสียง:(AMR,WAV,AWB)
4. ริงโทน: (MIDI,MP3)
5. วิทยุ FM 2 digit (Built-in Antenna)
6. กล้อง: ดิจิตอล และ วีดีโอ
7. Wallpaper: JPG/BMP
8. เกมส์
ฟังก์ชั่นอื่น ๆ: แฮนด์ฟรี, ระบบสั่น, นาฬิกาโลก, บันทึก, ปฎิทิน, นาฬิกาปลุก, นาฬิกาจับเวลา, เครื่องคิดเลข, รายการที่จะทำ

ระบบเชื่อมต่อ (Connectivity)

• Bluetooth
• WAP
• JAVA
• WIFI
• Email

อุปกรณ์เสริม (Accessories)

• แบตเตอรีTWZ รุ่น BZ-30, BN- 4U ใช้ร่วมกับFrame หรือแบตเตอรี่โนเกีย รุ่น BL-4U ใช้ร่วมกับFrame
• สายชาร์จTWZ รุ่น DZ-J1 หรือสายชาร์จNokia CA-101
• ชุดหูฟัง รุ่น SZ-Y1

ลองดูก่อนนะคะ ถ้าสนใจก็ติดต่อมาได้ค่ะ เครื่องหรือฟังก์ชั่นต่างๆก็น่าสนใจดีค่ะ เหมือนของจริงมากมาย

ขอบคุณค่าาาาา

สนใจติดต่อ 0823346478

ขาย 3200 นะคร้า
wave9155
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: เล่นแคมฟร๊อกได้ไหม
วันที่โพสท์ : 11 Jan 2010 22:34  

linle ผู้เขียน:
เล่นแคมฟร๊อกได้ไหม ถ้าได้ขอโปรแกรมด้วยนะ

อะนะ..ถ้าเล่นได้ก้คงพิมพืไม่ทันชาวบ้านแน่ๆ555..ล้อเล่นนะครับ
ไม่แน่อนาคตเฟิร์มแวร์ใหม่ๆอาจเล่นได้..กล้องหน้าก้มี
sannyspr
Year's Star

จังหวัด: Other - อื่นๆ
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2010 01:52  

อยากได้อะ อยู่รังสิตหาซื้อที่ไหนดี T^T
ขายอ่า
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Jan 2010 08:36  

sannyspr ผู้เขียน:
อยากได้อะ อยู่รังสิตหาซื้อที่ไหนดี T^T

สนใจไหม เรากำลังอยากขาย อยู่พอดี เพิ่งซื้อมา วันที่ 3 มกราคม นี้เอง
พอดีพี่สาวซื้อ iphone ให้เป้นของขวัญ วันเกิด + ปีใหม่(ย้อนหลัง) เลยอยากขายเครื่องนี้
เราซื้อมา 4990 เราขาย 3200 ยกชุดเร้ย สนใจก้อติดต่อเราได้นะ 0823346478
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Jan 2010 12:05  

สนใจไหม เรากำลังอยากขาย อยู่พอดี เพิ่งซื้อมา วันที่ 3 มกราคม นี้เอง
พอดีพี่สาวซื้อ iphone ให้เป้นของขวัญ วันเกิด + ปีใหม่(ย้อนหลัง) เลยอยากขายเครื่องนี้
เราซื้อมา 4990 เราขาย 3200 ยกชุดเร้ย สนใจก้อติดต่อเราได้นะ 0823346478[/quote]

มีคนสนใจเเล้วค่ะ
ขายอ่า
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Jan 2010 12:06  

Anonymous ผู้เขียน:
เราซื้อมา 4990 เราขาย 3200 ยกชุดเร้ย สนใจก้อติดต่อเราได้นะ 0823346478

มีคนสนใจเเล้วค่ะ[/quote]

ขายเเล้วค่ะ
pureboy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Jan 2010 12:32  

ต้องการขาย BB8 อุปกรณ์ครบชุดยกกล่อง
สภาพเกือบ 100 % ครับ ซื้อประมาณปลายๆธันวา ใช้ได้ไม่ถึง 1 อาทิตย์
คือใช้ไม่ถนัดมือครับ มันใหญ่ๆ ยังไงไม่รู้ แล้วพอดีได้เครื่องใหม่มาด้วยครับ ตอนนี้เลยเก็บลงกล่องไว้
อุปกรณ์ก็ยกกล่องครับ
-ตัวเครื่อง
-แบต 2 ก้อน
-สายดาต้า
-หูฟัง
-เมม 2 G
-เคสของ 0
ฯลฯ
ขาย 4300 ครับ ต่อรองได้ครับ
สนใจก็ติดต่อมานะครับ
089-1899199
pureboy_cnt@hotmail.com
ขอบคุณครับ
rapee_r
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Jan 2010 09:48  

ต้องการขาย BB8 อุปกรณ์ครบชุด สภาพใหม่
-ตัวเครื่อง
-แบต 2 ก้อน
-สายดาต้า
-หูฟัง
-เมม 2 G
-เคสของ 0
ขาย 4000 ครับ
สนใจติดต่อ รพี 082-051-8118
ปืน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Jan 2010 13:41  

ใครที่ใช้ไปแล้วช่วยเข้ามาบอกกันด้วยนะครับ อยากได้เหมือนกัน แต่เห็นปัญหาแล้วก็เลยยังดูๆ ก่อน
งุงุ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Jan 2010 18:42  

ปันหาที่พี่สาว ใช้ ตอนนี้ก้อมีอาการของเครื่อง ค้างอ่ะ

เเระก้อดับเอง รีเซทเอง

ถ้าไปศูนย์คิดว่าก้อคงได้ลง software ใหม่
Heisman
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Jan 2010 14:30  

ขาย TWZ bb8
อุปกรณ์ยกกล่อง + ซิลิโคนสีดำ + ฟิล์มกันรอย
มีใบประกันสินค้า
ซื้อมาเมื่อเดือนพ.ย. อัพ FW เป็น 2.1b แล้วครับ
ตัวเครื่องเหมือนใหม่เลยครับ

ขาย 3400
0891631585

สะดวก อนุเสารีย์ เซ็นทรัลลาดพร้าว ดินแดง รัชดา Very Happy
Heisman
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Jan 2010 14:34  

Heisman ผู้เขียน:
ขาย TWZ bb8
อุปกรณ์ยกกล่อง + ซิลิโคนสีดำ + ฟิล์มกันรอย
ซื้อมาเมื่อเดือนพ.ย. อัพ FW เป็น 2.1b แล้วครับ
ตัวเครื่องเหมือนใหม่เลยครับ

ขาย 3400
0891631585

สะดวก อนุเสารีย์ เซ็นทรัลลาดพร้าว ดินแดง รัชดา Very Happy

ลืมไปครับ ว่า แถมบลูทูชให้ด้วยนะ Very Happy
K9558
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Jan 2010 14:48  

เพิ่งซื้อเมื่อต้นปี 2553
อยากสอบถามเกี่ยวกับการใช้ Wi-Fi
ใครทราบช่วยบอกขั้นตอนหน่อยครับ
เพราะลองเชื่อมต่อแล้ว
แต่เข้า Web ไม่ได้
ลองเข้า Opera ก็บอกต้องเสียค่าแอร์ไทม์

รบกวนด้วยครับ
bb8 laksi
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Jan 2010 01:09  

Gaz ผู้เขียน:
ขอย้ำ TWZ BB8 ราคาขายส่ง@MBK 21/12/52 = 3,950.-
FW และ Software ค่อนข้างสมบูรณ์ครับ

1. คืออยากถามว่าทำไมเวลาเซฟเบอร์โทรคนโทรเข้ามา/รับสาย/ไม่รับสาย ไม่ได้อ่ะคับ
2. เวลาไม่ได้รับสายแล้วทำไมไม่มันโชว์เวลาอ่ะคับ
รบกวนช่วยผมหน่อยมีปัญหามากเวลาไม่ได้รับสายเพราะไม่รู้เวลาคนโทรเข้ามา
ขอบคุณครับ Surprised
เอก
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Jan 2010 10:22  

มีบล็อคเบอร์ โทรเข้า เหมือน TWZ ตระกูล TD หรือเปล่าครับ
อ่าง ศิลา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Jan 2010 19:22  

ไม่ทราบว่า ตัวเครื่องรองรับไฟล์เพลงไม่กี่สกุล เองเหรอครับ

ผมชอบแปลงไฟล์เป็น ACC ไว้ฟังเพราะมันเล็กกว่า MP3

รบกวนถามผู้รู้ไม่ทราบสามารถทำให้เครื่องเล่นไฟล์เพลงสกุลอื่น ได้หรือเปล่าครับ

ขอขอบคุณ
eakzaza
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Jan 2010 11:25  

TWZ BlueBerry 8 รุ่นนี้มันสามารถเล่น Youtobe ได้ไหมครับ ขอบคุณมากมาย
mogu,u to
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Jan 2010 18:26  

กล้องชัดมั้ยคะ ?
แล้ว ออน msn ทั้งวันนี้ต้องเสียเงินรึป่าว
minobu17
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Jan 2010 12:13  

มาอำลาชาว BB8 ครับ

เพราะว่าไปถอย BB 8520 มาใช้แทนแล้ว ^_^

เห็นเพื่อนๆที่โรงเรียนมันฮิตเล่นBBMกันเหลือเกินก็เลยอดไม่ไหว อยากเล่นกะเค้าบ้าง อิอิ

ถ้าว่างๆเด๋วจะแวะมาตอบคำถามให้นะคร๊าบบบ Very Happy
minobu17
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Jan 2010 12:17  

K9558 ผู้เขียน:
อยากสอบถามเกี่ยวกับการใช้ Wi-Fi
ใครทราบช่วยบอกขั้นตอนหน่อยครับ
ลองเข้า Opera ก็บอกต้องเสียค่าแอร์ไทม์

ใช้ Wi-Fi ของอะไรครับ
ผมใช้ของเคเบิ้ลทีวีแถวบ้าน ก็ต้องไปเสียเงินให้เค้าก่อน 380 บาท
แล้วถึงได้พาสเวิร์ดมา

ใช้ซิมทรูรึป่าวครับ ถ้าใช้ทรูเค้าหักเอาจากเงินในที่มีอยู่ในเบอร์คุณนั่นแหล่ะครับ Smile
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Jan 2010 11:09  

ปัจจุบัน รุ่นนี้ ยังมีขายไหม?งับ
ผมอยุ่พระราม2อะ
ชื้อแล้วได้ ของอะไรบ้างอะงับ?
ใครรุ้ช่วยตอบด้วยนะ
minobu17
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Jan 2010 19:47  

เอก ผู้เขียน:
มีบล็อคเบอร์ โทรเข้า เหมือน TWZ ตระกูล TD หรือเปล่าครับ

บล็อกได้จ้า..
minobu17
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Jan 2010 19:48  

อ่าง ศิลา ผู้เขียน:
ไม่ทราบว่า ตัวเครื่องรองรับไฟล์เพลงไม่กี่สกุล เองเหรอครับ

ผมชอบแปลงไฟล์เป็น ACC ไว้ฟังเพราะมันเล็กกว่า MP3

รบกวนถามผู้รู้ไม่ทราบสามารถทำให้เครื่องเล่นไฟล์เพลงสกุลอื่น ได้หรือเปล่าครับ

ขอขอบคุณ

เครื่องรองรับเฉพาะไฟล์ MP3 เท่านั้นครับ

ไฟลือื่นฟังไม่ได้เน้อ...
minobu17
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Jan 2010 19:49  

eakzaza ผู้เขียน:
TWZ BlueBerry 8 รุ่นนี้มันสามารถเล่น Youtobe ได้ไหมครับ ขอบคุณมากมาย

ได้ครับ ใช้โปรแกรมที่มีมาในเครื่อง มันจะโหลดวิดีโอแล้วแปลงมาเป็นไฟล์ 3gp

เก็บไว้ในเมมให้เลยคับ... Very Happy
minobu17
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Jan 2010 19:52  

mogu,u to ผู้เขียน:
กล้องชัดมั้ยคะ ?
แล้ว ออน msn ทั้งวันนี้ต้องเสียเงินรึป่าว

กล้อง.. ความคมชัดอยุ่ในเกณฑ์ดีครับ

ถ้าออน msn ทั้งวันก็ควรจะสมัครแพ๊คเกจ Edge/Gprs เครือข่ายที่คุณใช้อยู่ดีกว่าครับ

ไม่งั้นค่าโทรหดหาย กระเป๋าตังค์จะแฟ๊บทันตาเลยแหล่ะ Laughing
ใช้มา2 เดือน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Jan 2010 09:18  

ขอบอกว่าซื้อมาแล้วคะใช้ไป2 เดือนรุ่นนี้น่าจะมีปัญหาเรื่องเสียงจริงๆ ส่วนของลำโพงด้านหน้ามีปัญหาเหมือนติดๆดับๆดังบ้างไม่ดังบ้าง (ตอนแรกนึกว่าโทรศัพท์สัญาณไม่ดี) จะให้ดังต้องกดกับหูแรงๆเหมือนสายต่อระหว่างลำโพงจะมีปัญหา (จะโทรแต่ละทีต้องใช้สมอลท๊อคหรือเปิดSpeaker Phone) รวมๆโอเคคะแต่ว่าแนะนำไปดูรุ่นอื่นดีกว่า รุ่นนี้ปัญหาค่อนข้างจุกจิกและศุนย์บริการเหมือนยังดูแลไม่ค่อยดีเท่าไหร่
fykx
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Jan 2010 19:40  

วันนี้ไปดูมา ตัวจริงสวยมากๆอ่า
เห็นแล้วเกิดกิเลส แต่งบไม่พอ
pete
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jan 2010 08:50  

ขาย TWZ BB8 อุปกรณ์ครบ มีblue tooth + ซิลิโคนของ BB8 + ฟิมกันหน้าจอ เครื่องซื้อได้ไม่ถึงหนึ่งเดือนครับ ไม่มีปัญหาใดๆ...เสียงดังฟังชัด ขาย 3200 นะครับ พอดีน้าให้มือถือมาใหม่ เลยไม่อยากพกสองเครื่องครับ ...สนใจติดต่อ 081-8981054 ส่งสินค้าที่อนุสาวรีย์นะครับ
pete
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jan 2010 21:41  

pete ผู้เขียน:
ขาย TWZ BB8 อุปกรณ์ครบ มีblue tooth + ซิลิโคนของ BB8 + ฟิมกันหน้าจอ เครื่องซื้อได้ไม่ถึงหนึ่งเดือนครับ ไม่มีปัญหาใดๆ...เสียงดังฟังชัด ขาย 3200 นะครับ พอดีน้าให้มือถือมาใหม่ เลยไม่อยากพกสองเครื่องครับ ...สนใจติดต่อ 081-8981054 ส่งสินค้าที่อนุสาวรีย์นะครับ

ขายไปแล้วครับ ขอบคุณครับ
มือใหม่ bb8
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Jan 2010 17:29  

hotmail เข้าได้แต่ภาษาไทยอ่านไม่ได้เป็นข้อความภาษาอะไรก็ไม่รู้ ต้องทำอย่างไง แล้วก็ facebook ภาษาไทยอ่านได้ แล้วเข้าโพสต์ข้อความได้อย่างเดียวใช่ไหม เพราะเข้าเล่นเกมไม่ได้ ใครรู้ช่วยตอบหน่อย..
bb8
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Jan 2010 17:48  

ดิกชั่นนารี อยู่ตรงไหน ช่วยบอกที่ค่ะ

LekLekDict อยู่ใน Java จ้า

แล้วเราต้องเสียเงินอ่ะเปล่าจ๊ะ
มือใหม่ bb8
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Jan 2010 18:04  

ปัญหาอีกแหละ ผู้เขียน:
พิมพ์ ตัว ป ตรงไหนเนี่ย

แก้ด่วนเลยคับ
อยู่ตรงเลข 0 จ้า มันคือ ป
ขอถามหน่อย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Jan 2010 20:54  

ขอถามว่า ซื้อ BB8 มาใหม่ นี้ เราควร ชาตร์แบตร์ ครั้งแรก ไวกี ช.ม คับ ในหนังบอกว่าอย่างน้อย 14 ช.ม /แต่ตัวแทนผู้จำหน่ายมือถือ บอกว่า ให้ชาตร์แบตร์ ไวแค่ พอมันเต็มพอคับ/////// ผมเลย งง ว่าจะชาตร์แบตร์ แบบไหนกันแน่คับ//คัย รู้บอกหน่อยคับ
อีกที
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Jan 2010 20:55  

ขอถามว่า ซื้อ BB8 มาใหม่ นี้ เราควร ชาตร์แบตร์ ครั้งแรก ไวกี ช.ม คับ ในหนังสือบอกว่าอย่างน้อย 14 ช.ม /แต่ตัวแทนผู้จำหน่ายมือถือ บอกว่า ให้ชาตร์แบตร์ ไวแค่ พอมันเต็มพอคับ/////// ผมเลย งง ว่าจะชาตร์แบตร์ แบบไหนกันแน่คับ//คัย รู้บอกหน่อยคับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Feb 2010 22:36  

มีใครอยากแลก BB8 กับ I-Mobile 650 ของผมมั้ยครับ ใช้งานมาประมาณ 3 เดือนสภาพ 95 % ครับ อยู่ระยองครับถ้าสนใจโทรมาเลยครับ 08-4071-6422
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : กรันย์๙๑๗
วันที่โพสท์ : 02 Feb 2010 00:41  

น่าสนใจครับรุ่นนี้ราคาถือว่าไม่แพง

สำหรับผมนะครับผมคิดว่ารุ่นนี้ถึงบางคนจะพูดว่าเลียนแบบ.....
แต่นี่คือความคิดของผมเด็ก ม.ต้นคนนึง

คนอื่นจะว่าไงก็ช่างเขา จะว่าผมล้าสมัย ว่าผมเชย ว่าผมไม่มีสิ่งที่ทันสมัย
แต่ผมอยู่พอมีพอกิน ผมสงสารพ่อแม่เห็นท่านทำงานแต่ละวันกว่าจะได้เงินมาแต่ละบาท

แล้วเราจะเอาไปซื้อมือถือเครื่องละ ๒๐,๐๐๐ กว่าบาทเนี่ยนะ
มันไม่มีความเป็นตัวของตัวเองเลย
บางคนใช้ของแพงนะก้อแค่ตามเทรน
ส่วนตัวผมนะใช้แค่โทรเข้าโทรออกส่งข้อความเล่น msn แค่นี้แหละ
ผมนั่งดูทีวีช่อง ๗ นะคนยากจนกว่าเขาจะหาเงินได้เพื่อดำรงชีวิตอยู่เพื่อวันต่อไป
เงินแค่ ๒๐ บาทเขาก็อยู่ได้แล้ว
พอมานั่งมองดูตัวเอง กินข้าวมื้อนึงไม่ต่ำกว่า ๕๐๐ บาท ผมเห็นคนเหล่านั้นเลยคิดได้

ผมก็แค่อยากให้คนที่คิดจะซื้อรุ่นแพงๆและกำลังมองหาเรื่อยไป ลองคิดดูว่าคุณจะพอใจกับสินค้าแบบไหนเท่านั้นเอง
มีความจำเป็นแค่ไหน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Feb 2010 02:15  

K9558 ผู้เขียน:

ใช้ Wi-Fi ของอะไรครับ
ผมใช้ของเคเบิ้ลทีวีแถวบ้าน ก็ต้องไปเสียเงินให้เค้าก่อน 380 บาท
แล้วถึงได้พาสเวิร์ดมา

ใช้ซิมทรูรึป่าวครับ ถ้าใช้ทรูเค้าหักเอาจากเงินในที่มีอยู่ในเบอร์คุณนั่นแหล่ะครับ Smile

ใช้เน็ท 3BB (เสียเป็นรายเดือน) แล้วต่อเลาเตอร์วายเลส เวลาเชื่อมต่อก็ใส่รหัสผ่าน
ปกติใช้กับ Notebook ก็ไม่มีปัญหา เลยทดลองใช้กับ BB8
เครื่องก็ตอบว่าเชื่อมต่อได้แล้ว แต่เวลาเข้าเวปต่าง ๆ ก็ไม่ได้
อยากสอบถามวิธีใช้ต้องตั้งค่าอะไรก่อนหรือเปล่า

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Feb 2010 03:58  

เชื่อมต่อไม่ได้
1. 3บีบี ถ้าคนใช้งานเยอะจะไม่สามารถต่อ ไวเลสได้ ถึงแม้ว่าเนตจะเล่นได้แต่ช่วงที่มีผู้ใช้งานเยอะเราก็เล่นผ่านไวเลสไม่ได้
2.อยู่ไกลเกินกว่าที่สัญญาณจะส่งถึงอาจทำให้มีปัญหาในการดูเวบ
ลองเชื่อต่อดูใหม่นะครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Feb 2010 20:49  

เห็นในบอร์ดพันธิปบอกว่าใช้กัน ซิม TRUE ไม่ได้ .... ใครใช้ของทรูบ้างครับ อยากทราบความจริง [อาจจะเป็นเรื่องโทร หรือ เรื่องต่อ internet ก็ไม่แน่ใจครับ]
Surasee 293
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Feb 2010 21:02  

ขาย TWZ BlueBerry 8 - ทีดับบลิวแซด

สภาพ 98% ครับ ซื้อมาเมื่อ 31 มค. 53.
Firmware : 3.0
ขายเพราะได้ Iphone 3GS มาใช้แล้วครับ

นัดดูของได้ทุกเย็น สะดวกอนุสาวรีย์ จตุจักร สยาม ก็ได้ครับ

1. เครื่อง
2. แบต 2 ก้อน
3. หูฟัง
4. เมม 2 กิ๊ก
5. สายดาต้า
6. บล็อคใส่แบตโนเกีย
7. คู่มือ

โทร (085) 552 2777 บ๊อบ
Surasee 293
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Feb 2010 21:09  

^
^
^
^

ขอโทษครับลืมบอกราคา........ 3,500 บาทครับ
Surasee 293
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Feb 2010 00:00  

ขายแล้วครับ

ขอบคุณเวบ siamphone ครับ
pravitp2001
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: Nonthaburi
หัวข้อ : ต่อ WiFi ได้จริง (ใช้ Sim 12call ที่หมดอายุ)
วันที่โพสท์ : 09 Feb 2010 15:52  

=== ใช้ Sim 12call เก่าที่หมดอายุ ===

เล่นผ่านบราวเซอร์ของมือถือ
1.เล่นผ่าน WIFI
1.1> เข้าเมนู > การจัดการเครือข่าย > Lan ไร้สาย > เปิดการทำงาน WLAN > ค้นหาเครือข่าย > ถ้าเจอสัญญาณแล้วให้กดเชื่อมต่อเลยครับ
1.2> เข้าเมนู > บริการ > บริการอินเตอร์เน็ต > ตั้งค่า > โปรไฟล์ > เลือก Sim1 หรือ Sim2 > เลือก WIFI > เปิดทำงานโปรไฟล์ > แล้วกลับไปที่หน้าตั้งค่าใหม่ครับ
> เลือกsim (เลือกซิมที่เราได้ตั้งค่าไว้เมื่อกี้ เช่นตั้งค่าไว้ที่sim1 ก็เลือกที่sim1 ครับ) > เสร็จแล้วแล้วก็เข้าเล่นได้เลยๆ

2เล่นด้วย Edge / gprs
2.2>เข้าเมนู > บริการ > บริการอินเตอร์เน็ต > ตั้งค่า > โปรไฟล์ > เลือก Sim1 หรือ Sim2 > เลือก My profile > เปิดทำงานโปรไฟล์ > แล้วกลับไปที่หน้าตั้งค่าใหม่ครับ
> เลือกsim (เลือกซิมที่เราได้ตั้งค่าไว้เมื่อกี้ เช่นตั้งค่าไว้ที่sim1 ก็เลือกที่sim1 ครับ) > เสร็จแล้วแล้วก็เข้าเล่นได้เลยๆ [คล้ายๆกับการเชื่อมต่อ WIFI อ่ะครับ]

เล่นผ่านโปรแกรม Opera
>เข้าเมนู > Java > opera mini > โปรไฟล์เครือข่าย > โหมดโปรไฟล์ เลือก ผู้ใช้กำหนดเอง > เลือก sim1 > โปรไฟล์จาวา sim1 > wifi
> โปรไฟล์จาวา sim2 > wifi > กดตกลงครับ > แล้วก็กดเปิดโปรแกรมเลยค้าบบ

2.เล่นด้วย Edge / gprs
>เข้าเมนู > Java > opera mini > โปรไฟล์เครือข่าย > โหมดโปรไฟล์ เลือก ผู้ใช้กำหนดเอง > เลือก sim1 > โปรไฟล์จาวา sim1 > My Profile
> โปรไฟล์จาวา sim2 > My profile > กดตกลงครับ > แล้วก็กดเปิดโปรแกรมเลยค้าบบ

การเล่น ebuddy ครับ
>เข้าเมนู > Java > ebuddy > โปรไฟล์เครือข่าย > โหมดโปรไฟล์ เลือก ผู้ใช้กำหนดเอง > เลือก sim1 > โปรไฟล์จาวา sim1 > wifi
> โปรไฟล์จาวา sim2 > wifi > กดตกลงครับ > แล้วก็เปิด เล่นโล้ดดด

2.เล่นด้วย Edge / gprs
>เข้าเมนู > Java > ebuddy > โปรไฟล์เครือข่าย > โหมดโปรไฟล์ เลือก ผู้ใช้กำหนดเอง > เลือก sim1 > โปรไฟล์จาวา sim1 > My Profile
> โปรไฟล์จาวา sim2 > My profile > กดตกลงครับ > แล้วก็เปิด เล่นโล้ดดด
standjojoe
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขาย BB8 อายุ 6 วัน
วันที่โพสท์ : 11 Feb 2010 20:34  

ขาย BB8 อายุ 6 วันครับ

ของครบซื้อมา 4990

ขาย 3500

ลงเฟิร์มแวร์ใหม่แล้ว 3.0b

มี MSN ให้

เล่นแชตแบบเห็นหน้าได้

ยืนยันการใช้งานด้วยซิมทรูได้ครับ เพราะใช้อยู่

(แรกๆซื้อมา งงมาก ใช้ไม่เป็นต่อเน็ตไม่ได้ ตอนนี้ได้แล้วครับ ใครอยากได้ไปใช้ก็ลองสอบถามผมได้ จะสอนให้ครับ)

ราคานี้ไม่ต้องต่อแล้วนะครับ

เหตุผลในการขาย : อยากได้เงินไปอัพเกรดคอมครับ(เพื่อเล่นเกม Dota แบบไม่กระตุก ตอนนี้ใช้เครื่องคอมเก่าๆอยู่)

ติดต่อ : 0867087738
WISAR
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Feb 2010 14:22  

ขายครับ 2,900 อย่าต่อเลยนะครับ ถูกที่สุดในเวปแล้ว
ซื้อให้แฟนแต่เค้าไม่ค่อยได้ใช้ไรเลย สภาพใหม่มาก ซื้อแค่เดือนกว่า

มือถือวัสดุเกรดเยี่ยมฟังก์ชั่นและราคาสุดยอด ตัวแรกที่มี วัสดุเกรด A+2 ซิม+ WIFI+ EDGE+TV+หูฟังแบบ 3.5 +เล่นเนทแชทออนเอ็มได้+G- Sensor
เป็น Firmware ใหม่ล่าสุดแล้ว เล่นเนทและแชทได้มันส์ไม่มียังด้วยพลัง Wifi+EDGE ในราคาที่ต้องรีบตัดสินใจ 2,900 ครับ

สิ่งที่คุณจะได้รับ
1. ตัวเครื่อง BB8 สีขาวมุก (ติดกันรอยให้เรียบร้อยแล้ว)
2. แบตสำรองเพิ่มอีก 1 ก้อน ยังไม่เคยใช้
3. หูฟัง ยังไม่เคยใช้เช่นเดียวกัน
4 สายดาต้า ยังไม่เคยใช้
5. สายชาร์ท+คู่มือ+กล่อง
6. บิลใบเสร็จจากศูนย์ TWZ สาขาเซ็นทรัลลาดพร้าว (ระบุวันที่ซื้อ 26 ธ.ค.)

ลงรูปไม่เป็นครับ แต่ดูรายละเอียดฟังค์ชั่นและรีวิวได้ที่นี่ http://www.siamphone.com/review/2009/twz/bb8/page.htm

เหตุผลที่ขาย แฟนเพิ่งได้มือถือใหม่ E71 จากงาน TME มาใช้อ่ะครับ เลยไม่สะดวกพกหลายตัว

โทรมาได้ตลอดที่เบอร์ 08-2224-2646 เหมือนได้เครื่องใหม่เลยครับ
WISAR
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Feb 2010 14:25  

ขาย 2,900 นะครับ พอดีคุณแฟนเพิ่งเห่อเครื่องใหม่จากงาน TME
เป็น Firmware ใหม่ล่าสุดแล้ว เล่นเนทและแชทได้มันส์ไม่มียังด้วยพลัง Wifi+EDGE ในราคาที่ต้องรีบตัดสินใจ 2,900 ครับ ถูกสุดในทุกเวปแล้ว)

1. ตัวเครื่อง BB8 สีขาวมุก (ติดกันรอยให้เรียบร้อยแล้ว)
2. แบตสำรองเพิ่มอีก 1 ก้อน ยังไม่เคยใช้
3. หูฟัง ยังไม่เคยใช้เช่นเดียวกัน
6. บิลใบเสร็จจากศูนย์ TWZ สาขาเซ็นทรัลลาดพร้าว (ระบุวันที่ซื้อ 26 ธ.ค.)

ลงรูปไม่เป็นครับ แต่ดูรายละเอียดฟังค์ชั่นและรีวิวได้ที่นี่ http://www.siamphone.com/review/2009/twz/bb8/page.htm

เหตุผลที่ขาย แฟนเพิ่งได้มือถือใหม่ E71 จากงาน TME มาใช้อ่ะครับ เลยไม่สะดวกพกหลายตัว

โทรมาได้ตลอดที่เบอร์ 08-2224-2646 เหมือนได้เครื่องใหม่เลยครับ
ธนเดช จตุคามฯ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ขาย BB8 อายุ 6 วัน
วันที่โพสท์ : 12 Feb 2010 20:44  

standjojoe ผู้เขียน:
ขาย BB8 อายุ 6 วันครับ

ของครบซื้อมา 4990

ขาย 3500

ลงเฟิร์มแวร์ใหม่แล้ว 3.0b

มี MSN ให้

เล่นแชตแบบเห็นหน้าได้

ยืนยันการใช้งานด้วยซิมทรูได้ครับ เพราะใช้อยู่

(แรกๆซื้อมา งงมาก ใช้ไม่เป็นต่อเน็ตไม่ได้ ตอนนี้ได้แล้วครับ ใครอยากได้ไปใช้ก็ลองสอบถามผมได้ จะสอนให้ครับ)

ราคานี้ไม่ต้องต่อแล้วนะครับ

เหตุผลในการขาย : อยากได้เงินไปอัพเกรดคอมครับ(เพื่อเล่นเกม Dota แบบไม่กระตุก ตอนนี้ใช้เครื่องคอมเก่าๆอยู่)

ติดต่อ : 0867087738

..ซื้อแล้วครับ..แถมลดให้อีกเหลือ 3,400 บ.
..บริการสุดประทับใจ..(เครื่องเอี่ยมอ่องจริงๆ)
..อย่างนี้ไม่โปรโมทไม่ได้ครับ!..

Applause
โจคุง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Feb 2010 12:00  

ใบปอ ผู้เขียน:
เหตุผลที่เราอยากได้รุ่นนี้นะเพราะ...

1. ได้WiFiมาไว้ต่อเป็นโมเด็มกับคอมที่บ้าน

2. เห็นพี่สาวใช้BB Boldแล้วบิลค่าโทรศัพท์มาที่บ้านเล่นเอาช๊อกซีนีม่า!ไปหลายวัน -*-

ก็เลยคิดว่าเอารุ่นนี้ก็ได้นี่นารูปทรงก็คล้ายๆพอกรุบกริบ อยากได้BBเหมือนกันนะแต่จ่ายรายเดือนไม่ไหวอ่ะ อีกอย่างก็เรียนอยู่แค่ ม.6 จะไปหาเงินจากไหนได้เยอะแยะ..

แล้วรุ่นนี้ก็เล่น MSN Hi5 ได้เหมือนกัน **แล้วจะจ่ายแพงกว่าทำไม** Rolling Eyes

อยากถามคนที่ใช้รุ่นนี้หน่อยค่ะว่า รูเสียบหูฟังเป็น 3.5 มม. จริงมั๊ยคะ? Smile

แหมๆๆๆ ดีใจจังที่วัยรุ่นสมัยนี้ยังมีคนแบบนี้ได้ครับ
ใช่ๆเสียทำไมตั้งเยอะ ในเมื่อเล่นได้เหมือนกัน เงินก็ยังขอพ่อแม่ใช้อยู่
ถ้าจะซื้อแพงๆไปเล่นi-phoneดีกว่าครับ เล่นเน็ตได้ดีกว่า
ว่าจะหาให้น้องสาวใช้อยู่ ไม่อยากบ้าตามมาก ซื้อของแท้ไปก็เท่านั้น ตอนนี้รู้สึกนิยมของไม่แพงแล้วครับ
จาซื้อให้น้อง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Feb 2010 09:03  

รับรุ่นนี้ครบกล่อง เครื่องสวย 2500- นะคับ จะซื้อให้น้องคับ

สนใจขายโทรมาได้คับ 083-121-0691 Cool
pravitp2001
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: Nonthaburi
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2010 23:45  

work work

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย pravitp2001 เมื่อวันที่ 03 Mar 2010 08:58; ทั้งหมด 1 ครั้ง
thaweesakb
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: Ladprao
วันที่โพสท์ : 21 Feb 2010 01:28  

อยากได้เครื่องมือสองสีดำ อุปกรณ์ครบ ประมาณ 3,000 รุ่นที่ Memory ในเครื่องเหลือ 80M เหลือประกันครับ ถ้ามีเมื่อไหร่ mail มานะครับ thaweesakb@gmail.com
maadeaw
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Feb 2010 21:14  

รับซื้อกล่องครบ อุปกรณ์ครบ 2500 desel_48@hotmail.com
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Feb 2010 11:49  

สนใจซื้อ BB8 มือสอง ใช้งานไม่นาน FW V3 ราคาต่อตามต่อรองอีกทีครับ
ติดต่อ RNKRNKL@YAHOO.COM

กรุงเทพครับ
mayinlove
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
วันที่โพสท์ : 02 Mar 2010 17:52  

ลอตใหม่มีคีบอดไทยรึยังครับ
boykoong
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Mar 2010 12:39  

WISAR ผู้เขียน:
ขาย 2,900 นะครับ พอดีคุณแฟนเพิ่งเห่อเครื่องใหม่จากงาน TME
เป็น Firmware ใหม่ล่าสุดแล้ว เล่นเนทและแชทได้มันส์ไม่มียังด้วยพลัง Wifi+EDGE ในราคาที่ต้องรีบตัดสินใจ 2,900 ครับ ถูกสุดในทุกเวปแล้ว)

ติดต่อไม่ได้เลยครับผม อยากได้เหมือนกัน
มีเบอร์ติดต่ออื่นไหมครับ หรือโทรหาผมได้นะครับ 081-722-4569 ครับ บอยนะครับ
mayinlove
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
วันที่โพสท์ : 07 Mar 2010 22:15  

ณ ปัจจุบันนี้ ปัญหาเสียงสนทนาเบา แก้ได้รึยังครับ
chayada01
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Mar 2010 20:38  

ขาย TWZ BB8 เครื่องสีดำ 2500 บาท ครับ สภาพ 99%
เครื่องไม่เคยเป็นรอย ดูแลรักษาดีมาก ที่เปลี่ยนเพราะอยากได้เครื่องใหม่
ติดต่อ คุณ นาย 0894804040 นัดรับของได้แถวปิ่นเกล้าคับ
sort7230
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Mar 2010 21:29  

mayinlove ผู้เขียน:
ณ ปัจจุบันนี้ ปัญหาเสียงสนทนาเบา แก้ได้รึยังครับ

ปัจจุบันได้อัพเกรดFW ไปถึง 3.1 แล้วครับ เพราะฉะนั้นเสียงในตอนนี้ถึงตอนแรกอาจจะเบา คุณก็สามารถไปดาวน์โหลด FW เอาเองได้ครับ หรือถ้าทำไม่เป้นให้ศูนย์เค้าทำให้ก็ได้นะครับ
รุ่นนี้ผมบอกตรงๆหลังจากได้ศึกษามานานอยู่ รู้สึกว่าดีไปป่ะ มันเกินราคามากมายกับบริการหลังการขายที่เผลอๆดีกว่าบางยี่ห้อซะอีก หุหุ รอดูต่อไปๆ
sort7230
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Mar 2010 21:31  

อุ่ยลืมบอก ที่เดอะมอลล์งามวงวาน(ชั้นห้าตรงไอทีซิตี้มั่งจำไม่ค่อยได้) BB8 4000.- BB97 4200.- สนใจเด๋วไปซื้อเป็นเพื่อนก็ได้ครับ ช่วงนี้รอเรียนซัมเมออยู่ว้างว่างไม่มีไรทำ
mopo
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Mar 2010 01:05  

ซื้อมาใช้ได้ อาทิตย์กว่าแล้วครับ ซื้อมา 4,190 ที่โลตัสเชียงใหม่คับ
โดยรวมแล้วชอบมากคับ ไม่มีปัญหาใดๆ ถึงจะไม่ได้เล่นเน็ตก็ตาม แต่ดูทีวีได้ก็สุดๆแล้วคับ กับราคานี้ แถมตัวเครื่องสวยมากด้วย ยิ่งคุ้มค่ากับคนงบน้อย (รู้จักใช้เงิน) นะคับ

แต่ขอถามนิดนึงคับว่าจะเชค Version เฟิร์มแวร์ต้องกดดูยังไงอ่ะคับวานผู้รู้บอกทีคับ
ขอบคุณคับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Apr 2010 17:08  

ถามหน่อยนะครับ..

จับสัญญาณ wifi ดีไหมครับ..

พูด ฟัง.. ชัดเจนดีไหมครับ.. เคยลอง we...m.. ไม่ค่อยได้ยินคู่สนทนาครับ..

รับ fm ชัดไหมครับ.. ฟังได้โดยไม่ต้องเสียบหูฟังใช่ไหมครับ

หลักๆที่จะใช้ก็มีเท่านี้ล่ะครับ.. ขอบคุณครับ..
linle
Year's Star

จังหวัด: นครศรีธรรมราช
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2010 23:52  

เราว่าใช้Nokia C3 ดีกว่า มีWIFI ราคาถูกกว่า ประมาณ สามพันกว่าบาท รออีกไม่นานแล้วจ๊ะ
koOLfuNkieZ
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Krung Thep
วันที่โพสท์ : 07 May 2010 19:17  

hot จิง ๆ

Very Happy
wuddy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 May 2010 16:32  

อัพ firmware ได้ที่ไหนบ้างครับ ผมไม่รู้เรื่องนี้เลยอ่ะครับ แล้วถ้าซื้อเครืองใหม่ช่วงนี้ ต้องอัพอะไรเพิ่มอีกไหมครับ ขอบคุณมากครับ
koOLfuNkieZ
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 May 2010 21:01  

มีแค่สีดำสีเดวเหรอคะ

แล้วถ้าซื้อตอนนี้มันยังมีปัญหาอะไรอยู่มั้ยคะ

เผื่อจะเปลี่ยนใจจาก WellcoM
koOLfuNkieZ
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 May 2010 21:03  

ออ แล้วอีกอย่าง

ขอบสีเงินนี่ใช้ไปนาน ๆ จะลอกมั้ยคะ -*-
pasurat
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 May 2010 21:46  

ผมก็มี่รุ่นนี้อยู่เครื่องหนึ่งครับ ตอนนี้กำลังจะเอาไป เปลี่ยนปุ่นไทย+Up Firmware ใหม่

เปลี่ยน THEME ได้ด้วย!!! Shocked ราคา 199 บาทครับ
wuddy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 May 2010 18:49  

pasurat ผู้เขียน:
ผมก็มี่รุ่นนี้อยู่เครื่องหนึ่งครับ ตอนนี้กำลังจะเอาไป เปลี่ยนปุ่นไทย+Up Firmware ใหม่

เปลี่ยน THEME ได้ด้วย!!! Shocked ราคา 199 บาทครับ

ไปเปลี่ยนที่ไหนครับ แล้วอัพ Firmware ที่ไหนอ่ะครับ ผมไม่ค่อยรู้เรื่องอ่ะครับ ขอบคุณมากครับ
fahrung1234
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Jun 2010 14:36  

ขาย TWZ bb8 (พึ่งซื้อมาเมื่อวันที่ 1/06/2010)
อุปกรณ์ยกกล่อง + ซิลิโคนสีขาว + ฟิล์มกันรอย
อัพ V.เป็น 3 แล้วคะ
ตัวเครื่องยังใหม่ 100% คะ

((ไม่ได้ใช้แต่อย่างใด ที่ขายเพราะว่า ได้เครื่องใหม่แว้ว ))

สนใจติดต่อได้ 080-627-5620 ฟ้าคะ

นัดรับสินค้าได้ ที่ซีคอน น้าคะ (ขาย 3,500 คะ)
topsnk
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Jun 2010 08:22  

*ขาย TWZ bb8 สีขาวมุก

*เป็นรุ่นที่ Memory ในเครื่อง 81.9 M

*พึ่งซื้อมาเมื่อวันที่ 5/06/2010

อุปกรณ์ยกกล่อง

3. หูฟัง
4. สายดาต้า
5. สายชาร์ท
6. T-flash 2G
7. คู่มือ + กล่อง

ซิลิโคน 2 อัน

อัพ V.เป็น 3 แล้ว

ตัวเครื่องยังใหม่ 100% ครับ

สนใจติดต่อได้ 082-504-1120 ท็อปครับ

นัดรับสินค้าได้ (ผมอยู่แถวพัฒนาการ ขาย 3,500 ครับ)

(ที่ขายเพราะซื้อมาลองเล่นดูเฉยๆ Laughing )
PekkoKung
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Jun 2010 13:44  

((รับ)) twz bb8 สีขาวหรือชมพู อุปกรณ์ยกกล่อง

ราคา 2000 บาทถ้วนคับ

สภาพการใช้งานดี

pekko_pegasus@hotmail.com
Little Phone
Year's Star

จังหวัด: อำนาจเจริญ
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2010 13:05  

ขาย TWZ bb8 เครื่องใหม่จ้า มี 3 สี ดำ ขาว ชมพู เครื่องละ 2590 บาท จัดส่งฟรีทั่วประเทศ สนใจสอบถามเพิ่มเติมได้คะ 088-1156916
sommaster
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Aug 2010 14:49  

โทรศัพท์มือถือนำเข้าจากใต้หวัน สินค้าดี มีคุณภาพ ราคาถูก
ยี่ห้อชั้นนำอาทิเช่น Blackberry,iphone,Nokia,Samsung,Sony และอื่นๆอีกมากมาย
พร้อมบริการหลังการขายอย่างมืออาชีพ สินค้าทุกชิ้นรับประกัน 1 ปีเต็ม เปลี่ยนเครื่องใหม่ภายใน 7 วัน
จัดส่งสินค้าฟรีทั่วประเทศ!!!

BlackBerry
BlackBerry Bold 9700 = 2,700 บาท
BlackBerry Bold 9700 wifi = 3,200 บาท
BlackBerry Curve 8900 = 2,500 บาท
BlackBerry Bold 9000 = 2,900 บาท
BlackBerry Storm = 3,200 บาท
iPhone
iPhone 4 wifi= 3,900 บาท
iPhone 4 TV= 3,500 บาท
iPhone 3GS = 2,600 บาท
iPhone 3GS TV = 2,900 บาท
iPhone 3GS wifi =3,200 บาท
Nokia
Nokia X6 = 2,700 บาท
Nokia E71 = 2,600 บาท
Nokia E72 = 2,700 บาท
Nokia E72 wifi= 3,100 บาท
Nokia 8800 = 2,900 บาท
Nokia N97 mini = 3,500 บาท
Samsung Candy = 2,300 บาท
Micle Jackson 24ลำโพง เสียงดังกระหึ่ม สะใจวัยรุ่น = 1,900 บาท

ดูรายละเอียดสินค้าได้ที่ www.hothitphone.com

รับสมัครตัวแทนจำหน่ายทั่วประเทศ
ขายง่าย รายได้ดี
ไม่จำเป็นต้องมีหน้าร้าน เช่นรู้จักคนเยอะ, ทำงานโรงงาน, โรงเรียน, ห้างร้าน, บริษัท, หรือขายตรงอยู่แล้วมีลูกค้าในมือ

ติดต่อ : คุณส้ม
โทร. : 080-200-2003
e-mail : hothitphone@gmail.com
Website : http://www.hothitphone.com
niwat03
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
วันที่โพสท์ : 23 Aug 2010 08:39  

ตอนนี้ bb8 ราคา2990 บาทครับ แถม หูฟังบลูทูธด้วยนะครับ
เพิ่งไปซื้อมาไม่ถึงอาทิตย์ ที่เพาเวอร์บาย ครับ
devilcamala10
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Aug 2010 21:53  

niwat03 ผู้เขียน:
ตอนนี้ bb8 ราคา2990 บาทครับ แถม หูฟังบลูทูธด้วยนะครับ
เพิ่งไปซื้อมาไม่ถึงอาทิตย์ ที่เพาเวอร์บาย ครับ

จริงหรือครับ พี่ เดี๋ยวผมต้องไปดูแล้วละครับ ที่เพาเวอบายนะครับ ขอบคุณครับ
งง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Aug 2010 09:03  

ผมลองเล่น WLAN ดูก็เร็วดีนะครับ แต่สงสัยเข้า youtube จะดูคลิปมันบอกต้องเสียตังค์เลยกดยกเลิก สักพักมี sms เตือนว่ายอดเงินใกล้จะหมด งง สรุปเล่นผาน wlan ที่บ้านเราต้องเสียเงินด้วยเหรอครับ เพราะเน็ตก็เน๊ตบ้านตัวเองต่อผ่าน router wlan ทำไมเสียเงิน ใครรู้ตอบที่ครับ
niwat03
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
วันที่โพสท์ : 13 Sep 2010 10:56  

ซื้อมาใช้ครบ1เดือนพอดีครับ ยังไม่พบปัญหาครับ
ใช้ดีมากๆครับ ชอบเครื่องนี้เพราะว่าราคาถูกดีครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Sep 2010 15:10  

พึงไปถอยมาวันนี้ไม่รู้ว่าจะใช้ดีป่าวไม่แพ่ง 2990 ที่โลตัส ศรีสะเกษเห็นแล้วอยากได้ตั้งนานละที่อยากมากสุดก็จะเป็น BB 97
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: