Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
Hero เครื่องดับไปเอง ช่วยแนะนำทีคร๊าบ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 6 / เข้าชม: 11078
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Hero เครื่องดับไปเอง ช่วยแนะนำทีคร๊าบ
วันที่โพสท์ : 04 Jan 2010 19:08  
ตอบโดยอ้างถึง  

ใช้ Hero เครื่อง0 ได้ 15 วัน เพิ่งเจออาอารประหลาด ใช้งานได้สัก 5 - 10 นาที่เครื่องจะดับเอง แล้ว Boot ขึ้นมาใหม่อัตโนมัต ก่อนที่จะพบอาการนี้ เครื่องเริ่มอืดก่อน Slide หน้าจอไปไปอย่างปกติ ลองถอดแบต ถอด sd แล้วก็บ่ หายครับ
ใครมีความรู้ช่วยแนะนำที :!:
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Hero เครื่องดับไปเอง ช่วยแนะนำทีคร๊าบ
วันที่โพสท์ : 04 Jan 2010 19:37  

หาโปรแกรมพวก Task Manager มาใช้ครับ โดยส่วนมากมันจะเป็นตอนที่แรมเต็มแล้วมันไม่รู้จะทำอะไรดี ก็เลยรีสตาร์ทหนะครับ เหอๆ Rolling Eyes แสดงว่าลงโปรแกรมเยอะแน่เลย
Wantech
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Hero เครื่องดับไปเอง ช่วยแนะนำทีคร๊าบ
วันที่โพสท์ : 04 Jan 2010 20:07  

Nasz ผู้เขียน:
หาโปรแกรมพวก Task Manager มาใช้ครับ โดยส่วนมากมันจะเป็นตอนที่แรมเต็มแล้วมันไม่รู้จะทำอะไรดี ก็เลยรีสตาร์ทหนะครับ เหอๆ Rolling Eyes แสดงว่าลงโปรแกรมเยอะแน่เลย

Uninstall ไปหลายโปรแกรมแล้ว, Internal storage เหลือ 94 MB, ตอนนี้ลองลง Task Manager 1.11.4 แล้ว เครื่องก็ยังคงดับอยู่ครับ
tod_magic
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 05 Jan 2010 01:36  

MAGIC ของผม ตอนนี้ก็เป็นอาการเดียวกันเลย อยากรู้เหมือนกันครับ
shadqw10
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Jan 2010 13:43  

Tattoo ผมก็เป็นครับชอบรีเครื่องเอง
ANDROID มันไม่ปิดแอปให้เองอ่ะครับต้องคอยไปkill process เอาเอง
บางทีผมก็ลืม มัน มีแอปที่ปิดโปรเซสให้เองไหมอ่ะครับ
อย่างiphoneเวลากดปุ่มตรงกลางมันก็ ปิดโปรแกรมไปเลยแล้วก็คืนเมมมาให้
Wantech
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Jan 2010 22:06  

Hero ของผมต้องเข็นเข้าอู่ซ่อมที่ ศูนย์ HTC Fortune สรุปว่าเป็นที่ ROM เพี้ยนครับ
เจ้าหน้าที่จึง Uprom Version 1.5 ให้ใหม่ ใช้เวลานานพอควรครับ
ตอนนี้หายป่วยแล้ว แต่คงต้องรอดูอาการสักระยะ และ ถ้าจะลง โปรแกรมเพิ่ม ให้ลง
ที่ละตัว เพื่อดูว่ามีสาเหตุจากโปรแกรมนั้นหรือไม่

สงสัยท่านที่มีปํญหาเหมือนกระผม คงต้องพึ่งหมอที่ ศูนย์ซะแล้ว ถ้าเครื่องหมดประกัน
ก็เสียค่าบริการ ประมาณ 580 บาท แต่ถ้าเป็นเครื่องหิ้ว ก็เจอหนักหน่อย ราวๆ
1,280 บาท ถ้าจำไม่ผิดนะ :lol:
Conji
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
วันที่โพสท์ : 09 Jan 2010 10:16  

ของผมลองลบ anti virus ไปคับหายเลย
เพราะก่อนหน้าไม่เป็นแต่พออัพเกรด anti virus แล้วเป็นเลย
ไม่รู้เป็นที่ตัวนี้รึเปล่านะลองดูคับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: