Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
NEXUS ONE :)

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 5 / เข้าชม: 5845
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : NEXUS ONE :)
วันที่โพสท์ : 08 Jan 2010 22:47  
ตอบโดยอ้างถึง  

คือว่า ที่อเมกามีเครื่อง NEXUS ONE ขายอยู่ ถูกมากๆ

เราอยากซื้อมาใช้ แต่เค้าบอกว่าไม่มี contact เราไม่ค่อยเข้าใจคำนี้

อยากรุ้ว่า ถ้าเอากลับมา จะใช้ได้หรือเปล่าคะ

รบกวนเซียนๆ ช่วยตอบหน่อยนะคะ
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: NEXUS ONE :)
วันที่โพสท์ : 08 Jan 2010 23:10  

nuss ผู้เขียน:
คือว่า ที่อเมกามีเครื่อง NEXUS ONE ขายอยู่ ถูกมากๆ

เราอยากซื้อมาใช้ แต่เค้าบอกว่าไม่มี contact เราไม่ค่อยเข้าใจคำนี้

อยากรุ้ว่า ถ้าเอากลับมา จะใช้ได้หรือเปล่าคะ

เครื่อง Nexus One เป็นเครื่องที่ปลดล๊อคแทบทุกอย่างเลย เลยเอามา root กันได้ง่ายๆ ถามว่าเอามาลงภาษาไทยได้ใหม ก็คือ ได้เลยอะครับ แล้วถามว่าเอามาใช้บ้านเราได้ใหม่ อัันนี้ดูจากสเป็กแล้วมันใส่ซิมได้ทั้ง AIS True แล้วก็ DTAC เลย งั้นก็ตอบเลยว่าเอามาใช้ได้ครับ สรุป ถึงไม่มีขายในไทยก็หิ้วมาใช้กันได้สบายบรือเลยครับ Twisted Evil
nuss
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Jan 2010 23:18  

ดีใจจังเลย คะ ขอบคุณมากๆนะคะ

พอดี อยากได้กันหลายคนเลย Smile

ที่เอาไปปลดล็อคกัน ที่มาบุญครองหรือเปล่าคะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Jan 2010 02:01  

มีขายได้ไงอ่ะในเมื่อมันบอกสั่งผ่านเว็บเท่านั้น
nuss
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Jan 2010 09:23  

Anonymous ผู้เขียน:

มีขายได้ไงอ่ะในเมื่อมันบอกสั่งผ่านเว็บเท่านั้น

อ่าว ตกลงมันซื้อไม่ได้หรอคะ

เห็นคนที่กำลังไปอเมริกาเค้าบอกว่าลงหนังสือพิมพ์ว่าซื้อได้

เค้าเลยถามเราว่าเราจะเอาไหม เพราะเค้าเห็นเราชอบ htc

สรุปมันซื้อไม่ได้หรอคะ จะได้ไปบอกเค้า :'(
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Jan 2010 21:46  

Anonymous ผู้เขียน:

อ่าว ตกลงมันซื้อไม่ได้หรอคะ

เห็นคนที่กำลังไปอเมริกาเค้าบอกว่าลงหนังสือพิมพ์ว่าซื้อได้

เค้าเลยถามเราว่าเราจะเอาไหม เพราะเค้าเห็นเราชอบ htc

สรุปมันซื้อไม่ได้หรอคะ จะได้ไปบอกเค้า :'(

ถ้าจะซื้อก็คงได้อ่ะครับ แต่มันแปลกตรงที่ว่ามีออกมาวางขายนี่แหละ
ต้องถามเพื่อนคุณดูอ่ะครับชัวร์รึเปล่า?
นี่คือตัวอย่างใบเสร็จที่สั่งผ่านเว็บ

http://community.siamphone.com/viewtopic.php?t=316063&postdays=0&postorder=asc&start=75[/url]
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: