Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
magic เครื่องศูนย์htc rom hero ต่อedgeไม่ได้ครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 3 / เข้าชม: 5094
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : magic เครื่องศูนย์htc rom hero ต่อedgeไม่ได้ครับ
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2010 01:36  
ตอบโดยอ้างถึง  

ใช้dtac edgeแบบรายชั่วโมง ใช้edgeไม่ได้ครับ
อ่านตามเว็บเซ็ตตามเครื่องนอก..ก็ม่ได้ครับ
ต้องทำยังไงดีครับ
Rob G
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: magic เครื่องศูนย์htc rom hero ต่อedgeไม่ได้ครับ
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2010 12:35  

ผมก็เคยใช้แบบรายชั่วโมง ใช้ได้นะครับ ลองเซ็ต APN ดูครับ เซ็ตตามกระทู้นึงในนี้นี่ละครับ ไม่รู้อันไหนเหมือนกัน ^^"
nEwclear_megamix
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: magic เครื่องศูนย์htc rom hero ต่อedgeไม่ได้ครับ
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2010 15:11  

ผมก็ใช้แบบชั่วโมงอยู่นะครับ เล่นได้ครับ

ลองเปิดปิดเครื่องดูยังครับ เพราะบางทีผมก็ต่อไม่ได้ พอปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่มันก็ต่อได้ครับ
megamanz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Jan 2010 15:58  

DTAC
name DTAC
apn www.dtac.co.th
proxy 203.155.200.133
port 8080
username no
password no
server no
mmsc http://mms.dtac.co.th:8002/
mms proxy 203.155.200.133
mms port 8080
mcc ตามที่เครื่องตั้งมา
mnc ตามที่เครื่องตั้งมา
apn Type default

ของdtacเซ็ตตามนี้ก็ไม่ได้ครับ ตรงnoนี่ไม่ต้องใส่อะไรใช่ไหมครับ
ของtrueไม่ต้องเซ็ตอะไร.ต่อได้เลยครับ..แต่ถ้าปรับแบบที่เขาโพสไว้จะทำให้เสถียรขึ้นหรือเปล่าครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: