Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
มีวิธี sync ข้อมูลจาก ms outlook ส่วน calendar ได้มั้ยคะ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 2 / เข้าชม: 8501
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มีวิธี sync ข้อมูลจาก ms outlook ส่วน calendar ได้มั้ยคะ
วันที่โพสท์ : 09 Dec 2009 17:55  
ตอบโดยอ้างถึง  

มีวิธี sync ข้อมูลจาก ms outlook ส่วน calendar ได้มั้ยคะ (จำเป็นต้องใช้มากๆ)
เข้า google calendar บน android phone โดยตรง หรือผ่านขั้นตอนอื่นก่อนก็ได้อ่าค่ะ

พอดีกำลังติดสินใจซื้อมือถือค่ะ เล็ง android ไว้เหมือนกัน เพราะอยากลอง

(กำลังเสียใจว่า htc tattoo ตัด 3g ทิ้งทำไมเนี่ย
มีรุ่นอื่นแนะนำมั้ยคะ ที่เครื่องไม่ใหญ่มาก 100 กรัมกว่าๆ และใช้ 3g ได้)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: มีวิธี sync ข้อมูลจาก ms outlook ส่วน calendar ได้มั้ยคะ
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2010 13:11  

พึ่งทำเมื่อวาน...(ซื้อโทรศัพท์เมื่อวานซืน...55555)...ครับ

1. export contact ใน outlook เป็น CSV ก่อน
2. เปิด google mail เข้าไปที่ contact แล้ว import เข้ามา
3. ใช้ auto sync ในโทรศัพท์ เชื่อมต่อ ดึงข้อมูลมา

Mr.MOr
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: มีวิธี sync ข้อมูลจาก ms outlook ส่วน calendar ได้มั้ยคะ
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2010 18:20  

Anonymous ผู้เขียน:
พึ่งทำเมื่อวาน...(ซื้อโทรศัพท์เมื่อวานซืน...55555)...ครับ

1. export contact ใน outlook เป็น CSV ก่อน
2. เปิด google mail เข้าไปที่ contact แล้ว import เข้ามา
3. ใช้ auto sync ในโทรศัพท์ เชื่อมต่อ ดึงข้อมูลมา

Mr.MOr

โอ๊ะ...สงสัยไม่ตรงคำถาม

...พอดี Outlook กระผม มัน Sync กับ Google อยู่แล้ว...(ด้วย Google Calender Sync)...พอ Auto Sync ในโทรศัพท์...มันก็เชื่อมต่อกันหมด...ครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: