Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
ทำไมถึงหาโปรแกรมไม่เจอใน Market

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 5 / เข้าชม: 8570
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ทำไมถึงหาโปรแกรมไม่เจอใน Market
วันที่โพสท์ : 09 Jan 2010 21:37  
ตอบโดยอ้างถึง  

ผมใช้ Tattoo
อยากได้ FxCamera เลยไปหาใน Market ดูแต่ก็ไม่เจอ พิมพ์หาก็บอกว่าไม่มีทั้งๆที่ในเว็บเขียนบอกว่าเขาโหลดจาก Market เช่นเดียวกับโปรแกรม Barcode Scanner ครับ ก็หาไม่เจอ รวมถึงโปรแกรมอื่นๆอีกมากมาย จึงอยากทราบว่าเราจะเอาโปรแกรมพวกนี้ได้อย่างไรครับ
Demigodz
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ทำไมถึงหาโปรแกรมไม่เจอใน Market
วันที่โพสท์ : 09 Jan 2010 23:46  

Fxcamera
http://download.pandaapp.com/?app=soft&controller=android&action=show&psys=&f_id=1144
Barcode Scanner v2.93
http://download.pandaapp.com/?app=soft&controller=android&action=show&psys=&f_id=1215
hostmark
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ทำไมถึงหาโปรแกรมไม่เจอใน Market
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2010 00:05  

เหมือนวันนี้มันต๊องๆ ผมหาโปรแกรม Droidsans กะ thaicn ยังไม่เจอเลย
fruity123z
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Jan 2010 18:26  

ขอบคุณครับ
ผมก็ว่างั้นแหละแต่ว่ามันเป็นบ่อยแหะ ขนาด Photoshop ยังไม่เจอเลย
shadpw10
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2010 20:27  

ปัญหา app ใน market ผมถกกันสมาชิก pdamobiz กันเรียบร้อยแล้วครับ

ปัญหาเกิดจาก account ของ google ครับ

ลองไปอ่านๆดูนะครับ

http://pdamobiz.com/forum/forum_posts.asp?TID=274056&PN=1&TPN=2
Nasz
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2010 20:59  

Application ใน Android Market ทุกตัวจะมี API Target ของตัวเองอยู่ครับ ประกอบกับ Build ที่ผู้ Public ได้เลือกสร้างในขั้นตอนการจัดเก็บลงแพ๊กเกจ หรือ สร้างไฟล์ .apk ด้วย

จะเห็น Application ทั้งหมดได้ ก็ต้องเข้าไปดูในเว็บเอาครับ ส่วนใน ตัวเครื่อง จะเห็น App ให้เลือกดาวน์โหลดได้ก็ต่อเมื่อ

1. โปรแกรมเหล่านั้นผู้พัฒนาเปิดให้โหลดในประเทศเราได้
2. โปรแกรมเหล่านั้นรองรับการทำงานบนเครื่องรุ่นของคุณ (อันนี้กูเกิลเป็นคนตรวจสอบครับ ถ้าไม่รองรับมันก็จะไม่มีขึ้นมาให้ดาวน์โหลดเป็นของธรรมดาอยู่หละ)
3. โปรแกรมเหล่านั้นไม่รองรับกับรุ่นของแอนดรอยด์ที่คุณใช้อยู่ (คนใช้ 1.5 1.6 หรือ 2.0.1 เห็นโปรแกรมใน Market ต่างกันนะครับ)

ผมว่าแค่สามข้อนี้ก็พอจะตอบได้แล้วนะครับ ถ้าในบางโปรแกรมไม่มีในเครื่องเรา ลองหาเครื่องคนข้างๆ ที่เป็นรุ่นเดียวกันใช้รอมเดียวกันเครื่อข่ายเดียวกันกับเราซิครับ ผมว่าเค้าก็ไม่มีเหมือนกัน

ตอนนี้เครื่องที่ใช้ Oparator ในไทย ถ้าไม่ทำการ Fake โดยใช้ Market Enable ก็จะไม่เห็นโปรแกรมที่เสียเงินครับ เพราะทาง Google เองยังไม่เปิดให้ประเทศไทยเราซื้อขายโปรแกรมได้คงต้องรออีกซักระยะนะครับ ใครอยากซื้อ ก็ Root เครื่องแล้วใช้โปรแกรม Market Enable ช่วยเอา

ปล. นั่นคือเท่าที่ผมทราบ ณ ตอนนี้นะครับ ส่วนใครมีข้อมูลใหม่ๆ มาแย้งก็เชิญได้นะครับ Cool
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: