Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
อยากจะชื้อชักเครื่องแนะนำทีจ้า

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 2 / เข้าชม: 3916
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากจะชื้อชักเครื่องแนะนำทีจ้า
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2010 22:47  
ตอบโดยอ้างถึง  

เราก็ลองอ่านๆมาบ้างแล้วตัดสินใจว่าจะ ถอยมาชักเครื่องเราอยากทราบก็คือ
เราอยู่ต่างจังหวัดไม่มีศูน HTC มันจะมีปัญหาใหม
เรามีงบอยู่ปนะมาณ 15000 บาท ช่วยแนะนำเราด้วยว่าควรใช้เครื่องรุ่้นใหนดีราคาอาจจะเพิ่มขึ้นมาได้แต่ไม่อยากให้เกิน 20000 นะค่ะ และสำหรับมือใหม่ควรจะศึกษาเรื่องอะไรบ้าง และสุดท้ายขอที่เล่น 3G ได้นะค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าจ้า
5enz
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: อยากจะชื้อชักเครื่องแนะนำทีจ้า
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2010 23:05  

เพิ่มเงินอีกนิดหน่อยถอย HTC Magic มาดีกว่าครับถ้าต้องการมี 3G แต่ว่าผมอยู่ใน กทม. 3G ยังไม่ค่อยจะได้ใช้เลย Smile
virgoboyx
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: อยากจะชื้อชักเครื่องแนะนำทีจ้า
วันที่โพสท์ : 11 Jan 2010 13:21  

มีปัญหาตอนเข้าศูนย์แค่นั้นแหละครับ ( ฮา )

แต่โดยธรรมชาติ เราไม่ได้ซื้อมือถือมาเพื่อ ซ่อม/เข้าศูนย์ อยู่แล้ว เพราะฉะนั้นไม่มีปัญหาครับ

ถ้างบไม่เกิน 15000 ขยับได้นิดหน่อย > + ราวๆ 1500 ได้ HTC Magic ซึึ่งใช้ 3G ได้
ภายในงบมี Samsung Spica, HTC Tattoo

ซึ่งถ้าให้ผมเชียร์ ผมแอบเชียร์ Spica ที่เสปคยิบย่อยค่อนข้างดีกว่า Tattoo แต่ตอนนี้ Samsung ยังไม่มีทีท่าจะเล่นตลาด Android อย่างจริงจัง ก็น่าเป็นห่วงระยะยาวอยู่

ส่วน Magic ก็เก่าพอสมควร เพราะฉะนั้น ถ้าไม่กังวลเรื่องจอ Resistive ( ใช้สไตลัสได้ ใช้เล็บได้ ) กับกล้องที่เป็น Fixed Focus และคิดว่าไม่จำเป็นที่จะใช้ 3G ก็เลือก Tattoo ดีกว่าครับ ฝาหลังออกแบบได้หรือมีสติกเกอร์น่ารักๆของเค้าเองอีกด้วย

มือใหม่ควรศึกษา Google Experience เป็นอย่างแรกครับ ลองเข้าไปใช้ iGoogle, Gmail, Gmail Contact ดูก่อน

การใช้ Android ให้คุ้มค่าอย่างง่ายที่สุดคือคุณจะต้องไปเป็นส่วนหนึ่งของวงจร Google ครับ Laughing

ปล. 3G ทุกตัวของ Android ไม่สามารถทำ Video Call ได้.... ได้แค่โอนถ่ายข้อมูลความเร็วสูงนะครับ ^^'
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: