Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
Samsung Galaxy Spica กับ HTC Tattoo อันไหนดีกว่ากันครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 8 / เข้าชม: 10620
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Samsung Galaxy Spica กับ HTC Tattoo อันไหนดีกว่ากันครับ
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2010 19:19  
ตอบโดยอ้างถึง  

Samsung Galaxy Spica กับ HTC Tattoo อันไหนดีกว่ากันครับ

ดูเสปคแล้ว spica ดีกว่า แต่ยังไม่เคยลองใช้ทั้งสองตัวเลย

ผู้รู้แนะนำด้วยครับ
babyck2
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Samsung Galaxy Spica กับ HTC Tattoo อันไหนดีกว่ากันครับ
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2010 20:12  

Spica มี 3G คลื่น 900/2100

Tattoo มี 3G แต่ลืมใส่มาจากเมืองนอก ครับ
จำเค้ามาเล่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Samsung Galaxy Spica กับ HTC Tattoo อันไหนดีกว่ากันครับ
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2010 21:36  

แทดทู จอresitive-ไม่คม(320*240)และเล็ก2.8" แต่เปน Donut cpu 528mhz rom512 ram256 ราคา 10900-13900บ. +วิทยุFM

spica i5700 จอcapasitive-Amoled 320*480 3.2"ได้Romเป็น cupcake(ไม่แน่ใจนะ แต่ต่อไปคงอัพเปน eclairได้รึเปล่า) cpu 800mhz romไม่รุ ram128
ราคา12900บ.+FMมั๊ง

แทดทู คนเล่นเยอะกว่าเยอะเรย แต่เด๋อที่ หน้าจอเล็ก หาโปรแกรม ใน marketได้น้อยกว่าเจ้าอื่น เรื่องอัพ ROMนี่ก้อเง็งงง สปิก้า ทำไทยไม่ได้(ได้ยินมาอ่ะครับ) รอม แรม น้อยไป ไม่รุจะทำไรติดขัดป่ะนะ

.................จำเค้ามาครับ.............................ผิดถูกยังไงมาบอกต่อๆกันนะครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Jan 2010 00:29  

babyck2 ผู้เขียน:
Spica มี 3G คลื่น 900/2100

Tattoo มี 3G แต่ลืมใส่มาจากเมืองนอก ครับ

ที่ตัด3gออกเพราะว่ามันไม่มีกล้องหน้าครับ ถ้ามี3gมาก็คงเอาไว้ส่งข้อมูลเฉยๆ อีกทั้งประเทศแถบบ้านเรา3gยังไม่ค่อยแพร่หลาย จึงตัดออกแล้วลดราคาลงมา ถ้าจะเล่นอินเตอเน็ตบนtattooแบบไม่ใช้ไวเลส ผมคิดว่าแค่edgeก็คงพอเพียงแล้ว
Prick
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Jan 2010 00:31  

ไม่เคยใช้ tattoo เลยบอกไม่ได้ว่าอันไหนดีกว่ากัน

ใช้ spica อยู่ แรมน้อย แต่ไม่อืดนะ ใช้ก็ไม่มีปัญหาไรนะ
กว่าจะหาซื้อได้ -*- ไปมาหลายที่ 555 หมด ๆ ๆ ๆ
นายบอส
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Jan 2010 06:56  

ภาษาไทยของ Spica ไม่มีปัญหาครับ อ่านได้อยู่แล้ว ส่วนเขียน (keyboard) ก็ลง droidsans thai keyboard ก็ใช้งานได้แล้วครับ ส่วนเรื่องแรม 128MB จริงๆแทบจะไม่เป็นปัญหาเลยครับ ไม่ทำให้เครื่องทำงานช้าแต่อย่างใด ยกเว้นใช้งานพวก app ที่เป็น theme อย่าง ahome / panda จะกินแรมเยอะหน่อยเท่านั้นเองครับ แล้วก็ไม่มี FM นะครับสำหรับ Spica
อยากรุ้
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Jan 2010 12:16  

หยรแฟ อัพเป็น donut หรือตัว eclairได้ป่าวครับ เอาแบบไม่มีปัญหาจุจิกนะครับ
นายบอส
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Jan 2010 18:42  

ตอนนี้ยังไม่ได้ครับ เพราะยัง root ไม่ได้ rom ก็ยังไม่มีครับ และ samsung ก็ยังไม่ประกาศว่ามีการอัพเดทครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Jan 2010 21:33  

อยากรุ Samsung Spica เทียบกะ I-mobile 3G 8500 จะเปนไงหว่า
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: