Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Motorola WX395 - โมโตโรล่า

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 59 / เข้าชม: 116572
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Motorola WX395 - โมโตโรล่า
วันที่โพสท์ : 25 Dec 2009 14:35  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Motorola WX395 - โมโตโรล่า
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/motorola/wx395.htm

+++
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Motorola WX395 - โมโตโรล่า
วันที่โพสท์ : 25 Dec 2009 18:30  

ที่1

โมโตคืนชีพแล้วววววววว
ที่ 2
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Motorola WX395 - โมโตโรล่า
วันที่โพสท์ : 25 Dec 2009 20:05  

ใช้ A780 มา 5 ปีแล้ว สภาพเครื่องภายนอก เน่าสุดๆ แต่ภายในยังแจ่ม......อยู่นะ
rokr T
Bronze Member
Year's Star

จังหวัด: ราชบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 25 Dec 2009 20:19  

มองภายนอกธรรมดาจัง แถมสลักrokrไว้ด้วย ปุ่มควบคุมเพลงใช้ร่วมกับปุ่มสี่ทิศทาง แจ็ค3.5ไม่รู้มีหรือป่าว มองแล้วไม่ค่อยขลังสมกับตระกูลrokrเลยอ่ะ ไม่รู้runบนlinuxหรือป่าว ถ้าใช้บนlinuxอาจจะถูกใจนักMODทั้งหลาย รอรีวิวถ้าเจ๋งจะได้ตามดูแล้วราคาไม่น่าแพงมากนัก(มองจากเลขรุ่นเอา) เอาใจช่วยปีใหม่น่าจะมีรุ่นใหญ่กว่านี้ออกมาอีก(มั้ง) ปล.ความเห็นส่วนตัวไม่ยุ่งกับใคร
555
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Dec 2009 10:09  

ราคา 15XX ครับ - -

ไม่รองรับหูฟัง 3.5 (เป็นหัว MINI-USB)

และรู้สึกว่าจะไม่ได้ RUN บน Linux

แล้วมันเป็น ROKR ได้ยังไง..!!!

แย่จัง EM30 พัง... - -
hellomotorola
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Dec 2009 16:32  

15xx

จิงหรอ

ร็อกเคอนะ
555
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Dec 2009 17:21  

hellomotorola ผู้เขียน:
15xx

จิงหรอ

ร็อกเคอนะ

จาก Jmart อะครับ..รุ่นนี้ไม่น่าเป็น Rokr ได้เลย เอาแค่เรื่องฟังเพลงก็ไม่ใช่ 3.5MM ซะแล้ว - -
555
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Dec 2009 11:14  

แต่ผมว่าเป้นนิมิตที่ดีนะครับ

เพราะหลายๆข่าวบอกว่าโมโตจะไม่ทำรุ่นสามัญชนขายซะแล้ว

และรุ่นขั้นเทพของเขาก็ราคาปรี้ดมากๆ (แต่ก็ดีมากๆด้วย)

แ่ต่รุ่นนี้อาจหมายถึงการกลับมาของ Moto ในร้าน Jmart ก็ได้นะครับ

เพียงแค่เดินตามทางของตัวเองไปอย่าไปยุ่งกับพวก House Brand

แค่นี้ผมก็พอใจแล้ว
pre-chorus
Mobile Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Dec 2009 20:06  

เคยแอบนึกว่าโมโตจะทิ้งคนไทยไปซะแล้วเพราะพิษเศรษฐกิจ
rokr T
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Dec 2009 20:44  

อืมม์ ออกรุ่นนี้มาไม่รู้ตั้งใจจะขายให้แฟนพันธุ์แท้หรือขาจร ส่วนตัวผิดหวังนิดๆเพราะหวังไว้เยอะกับRokrตัวใหม่ เป็นรุ่นเล็กจะเอาอะไรมากมายเน้อ แต่ก็เป็นสัญญาณที่ดีอาจจะมีรุ่นTopออกมาอีกก็ได้ ชอบก็ซื้อไม่ชอบไม่ต้องซื้อ ใครซื้อมาแล้วเขียนให้อ่านหน่อยว่าเป็นยังไงบ้าง น่าใช้ไหม
monososumpa
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: เขตปกครองพิเศษ
วันที่โพสท์ : 29 Dec 2009 00:26  

โมโตสู้ตายยยยยยยยยยยย!!!!!
555
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Dec 2009 09:04  

rokr T ผู้เขียน:
อืมม์ ออกรุ่นนี้มาไม่รู้ตั้งใจจะขายให้แฟนพันธุ์แท้หรือขาจร ส่วนตัวผิดหวังนิดๆเพราะหวังไว้เยอะกับRokrตัวใหม่ เป็นรุ่นเล็กจะเอาอะไรมากมายเน้อ แต่ก็เป็นสัญญาณที่ดีอาจจะมีรุ่นTopออกมาอีกก็ได้ ชอบก็ซื้อไม่ชอบไม่ต้องซื้อ ใครซื้อมาแล้วเขียนให้อ่านหน่อยว่าเป็นยังไงบ้าง น่าใช้ไหม

ผมยังรอชิป E8 มาทำไหม่อยู่นะ T-T อยากได้ ZN5 ในหน้าตาแบบ EM30 จัง

ZN5 ตอนนี้หน้าตาไม่ดึงดูดให้ผมใช้เลย แต่โคตรดี โคตรถูก โคตรถึก
psc_2006
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
วันที่โพสท์ : 31 Dec 2009 08:13  

2รุ่นต่างกันตรงกล้องครับ Wx390 640*480 Wx395 1.3
rokr T
Year's Star

วันที่โพสท์ : 31 Dec 2009 17:00  

จะไปดูตัวจริงสักหน่อย อ.เมือง ราชบุรี ไม่เห็นมีเลย โลตัส บิกซี โรบินสัน
trust.
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Jan 2010 20:39  

เห็นที่บิ๊กซีขายอยู่ 1,6xx ค่ะ สวยดี เล็กบาง สเปคโอเคในราคานี้ ชอบๆ
KONGla
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Moto is sucks!
วันที่โพสท์ : 13 Jan 2010 22:58  

ซื้อมาใช้แล้วครับ โดยรวมโอเคเมื่อเทียบกับราคา แต่ขอตินะครับ

1. ลำโพงคุณภาพต่ำ เสียงสนทนาห่วยมากครับ ห่วยกว่ามือถือจีนอีก
2. แจ็คหูฟัง เป็นแบบ MiniUSB ครับ จึงเปลี่ยนหูฟังไม่ได้ และที่ให้มาก็เสียงห่วย
3. จอเน่ามากครับ สีซีดและแสดงสีไม่สม่ำเสมอ
4. เมนูช้า และหน่วงๆ
5. ยังใช้ฟอต์ไทยเชยๆแบบเคิม สระลอย

โมโต ชอบหาเรื่องฆ่าตัวตาย และ รุ่นนี้ก็เป็นหรึ่งในตะปูตอกฝาโลง....

ห่วย

ห่วย

ห่วย
Anycall110
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: สงขลา
หัวข้อ : Re: Moto is sucks!
วันที่โพสท์ : 15 Jan 2010 15:30  

KONGla ผู้เขียน:
ซื้อมาใช้แล้วครับ โดยรวมโอเคเมื่อเทียบกับราคา แต่ขอตินะครับ

1. ลำโพงคุณภาพต่ำ เสียงสนทนาห่วยมากครับ ห่วยกว่ามือถือจีนอีก
2. แจ็คหูฟัง เป็นแบบ MiniUSB ครับ จึงเปลี่ยนหูฟังไม่ได้ และที่ให้มาก็เสียงห่วย
3. จอเน่ามากครับ สีซีดและแสดงสีไม่สม่ำเสมอ
5. ยังใช้ฟอต์ไทยเชยๆแบบเคิม สระลอย

โมโต ชอบหาเรื่องฆ่าตัวตาย และ รุ่นนี้ก็เป็นหรึ่งในตะปูตอกฝาโลง....

ห่วย

ห่วย

ห่วย

เอาไรมาก ถ้าไม่พอใจก้อไปสอย5030เอ็กเพรส์ เรดิโอ หรือซัมซุงe1390ซะ
สาวกโมโต
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Jan 2010 08:02  

Anycall110 ผู้เขียน:

ห่วย

ห่วย

ห่วย

เอาไรมาก ถ้าไม่พอใจก้อไปสอย5030เอ็กเพรส์ เรดิโอ หรือซัมซุงe1390ซะ

ลำโพงห่วยไม่จริงครับ เสียงใสมาก สนทนาดังชัดเจนมาก ชัดสุดๆและดัง
เสียงเพลงที่ได้ ถ้าไม่มีเงินหาหูฟังดีๆมาใช้ไม่ได้ ก็คงได้ฟังจากหูที่มันแถมมาแค่นั้น
ส่วนตัวผมได้หูที่ซื้อมาต่างหาก เสียงสดใสมาก ถึงไม่ดีสมกับ rokr แต่ก็ไม่
แย่เท่ามือถือจีนแน่นอน (เพราะผมมีมือถือทัชจีน 2 เครื่องเทียบกันได้)
หน้าจอ(ตามราคา 1590) กล้อง 1.3 ล้าน(ตามราคาอีก) ได้ BT st ด้วย
เสียงโอเคเลย ปรับ EQ ได้เหมือนโมโต rork ทั่วๆไป แต่ไม่มีวิทยุ
แบตฟังเพลงโทรประมาณวันละ 2 ชั่วโมง อยู่ได้ 3 วันสบายเลย ไม่กินแบตเลย

เบื่อพวกไม่ได้ใช้จริงๆ แล้วมาพูดมั่วๆ
Columbuz
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Jan 2010 06:08  

[quote="KONGla"]ซื้อมาใช้แล้วครับ โดยรวมโอเคเมื่อเทียบกับราคา แต่ขอตินะครับ

ขออนุญาตเถียงนะครับ......เสียงสนทนาชัดเจนดีมากครับ เสียงใสดีซะด้วย
ส่วนจอ....ก็คงจะเป็นอย่างที่คุณคอมเม้นท์มาน่ะแหละ...ไม่เถียง
เมนูช้า + หน่วง จริงๆครับ.....ฟร้อนท์ภาษาไทย ก็ตามราคาน่ะครับ
โดยรวม...ก็คุ้มครับ 1,590 ดีกว่าค่ายอื่นหลายๆรุ่น (ในราคาเดียวกัน)
chorto
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Feb 2010 09:04  

ซื้อมาใช้ไม่ถึงเดือน หูฟังเสียงแตกไปข้างนึงแล้ว เฮ้อ Sad
trust.
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Feb 2010 18:24  

การใช้งานเป็นยังไงบ้างค่ะ ตกลงมันดีรึป่าว

อยากได้มือถือที่โทรเข้า-ออกเสียงดังฟังชัดค่ะ เอามาเป็นเครื่องสำรอง

เห็นที่บิ๊กซี ขายอยู่ 1300 ค่ะ ราคาดีมากๆ (ฟังชั่นอื่นถือว่าเป็นของแถมแล้วกัน)

แล้วในกล่องมีอะไรมาให้บ้างค่ะ รบกวนเพื่อนที่ใช้ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ ว่าควรซื้อไหม
ediozzaa
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Feb 2010 20:25  

รุ่นนี้มี fm กับ crystal talk มั้ยครับ
w350iสีฟ้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Mar 2010 13:37  

ไปดูมาเมื่อวาน ที่บิ๊กซี 1,190 บาทราคาโปรโมชั่น ฟังชั่นครบ..แต่ไม่แถมเม็ม
จอสีซีดเหมือนโมโตรุ่นเก่า..แต่เทียบฟังชั่นกับราคาแล้วถือว่าถูกมากๆ..กล้อง 1.3 ล้าน
ฟังmp3 เพิ่มเม็มได้ พ็อต mini usb มีสีดำสีเดียว
trust.
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Mar 2010 19:21  

ไปดูมาอีกรอบ 1190 จริงๆ

จะไปถอยแล้วน้า
w350iสีฟ้า
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Mar 2010 10:16  

ซื้อเลยครับ....ช้าหมด..อด..ไม่รู้ด้วยโปรโมชั่นมีจำกัด..
อยากให้ moto q wifi เอามาลดราคาซัก 3000 มั่งจังพวก bb china มีหนาวแน่
เฮ้ออออ....
rokr T
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Mar 2010 10:53  

แถมตัวแปลงแจ็ค3.5หรือป่าว
trust.
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Mar 2010 07:04  

ถอยมาแล้ว

2 ชม กลับถึงบ้าน วางเฉยๆ อาบน้ำอาบท่าเสร็จ ยังไม่ได้ทำไรเลย จอค้าง เป็นสีดำ ปิดกะเปิดเครื่องได้ แต่หน้าจอไม่ขึ้นอะไรเลย

ดีว่าบิ๊กซีใกล้บ้าน ก็เลยรีบแจ้นไปเปลี่ยนเครื่องทันที ได้กล่องใหม่มาเลย เครื่องนี้ปกติดิ ตกใจหมด สงสัยเครื่องนั้นจะไม่ดีจริงๆมั้ง เอาเป็นว่าได้เปลี่ยนมาแล้ว ใช้งานดีค่ะ คุยชัดเจนดี เดี๋ยวสัก2-3วัน มารายงานใหม่ ว่าโอจิงป่าว
w350iสีฟ้า
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Mar 2010 21:10  

ไปถอยมาวันนี้ ฟังก์ชันวิทยุไม่มี(หรือหาไม่เจอก็ไม่รู้นะครับ)
ต่อบลูทูธไม่ได้หาอุปกรณ์ไม่เจอ..(ใช้ต่อกับบลูทูธยี่ห้อ sorenae ซึ่งปกติก็ใช้กับ sony w350i ได้ตามปกติ)แต่ขึ้นสถานะว่าเปิดใช้บลูทูธ แต่ยังไม่ได้ลองกับบลูทูธแบบสเตอริโอ
เพลงก็ถือว่าเสียงใสใช้ได้นะครับในราคานี้ มีโหมดปรับแต่งเสียงได้เยอะมากๆ
ทุ้ม แหลม ร้อค เต้น ... สีพื้นเครื่องเล่นเพลงเปลี่ยนได้สี่สี ฟ้า ชมพู ส้ม เขียว
แบตไม่ใช่ของโมโต สายชาร์ทก็ไม่ใช่ของโมโตนะครับ แต่สามารถใช้กับของรุ่นอื่นที่เป็พอตมินิยูเอสบีได้..ลองใช้ที่ชาร์ทของแอลจีก็ชาร์ทได้นะครับ
ในราคา 1190 บาท ถือว่าคุ้มนะครับ สีจอก็สดใสดีเปลี่ยนโทนสีได้หลายแบบ
ที่สีซีด เหนื่องจากโหมดกล้องที่ถือว่าไม่ชัดเลยในระดับ 1.3ล้านเมื่อเทียบกับโซนี และแอลจีที่ใช้ และยังด้อยกว่า ซัมซุงระดับ VGA (ตัวมิวสิคราคาพันหก)
แต่ลูกเล่นของกล้องก็ถือว่ามีเยอะ ถ่ายได้ทั้งภาพนิ่งและวิดีโอ
ให้สนใจก็ลองเลือกหาดูนะครับ..ฟังก์ชันเกินราคา..จริงๆ
metoo
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Mar 2010 21:14  

มันเสียบ usb ต่อเข้าคอมไม่ค่อยได้ เสียบสัก 5หรือมากกว่าเข้าได้ 1

มีวิธีแก้มั้ย

ใช้เป็นกล้องเวปแคมต้องทำไงบ้าง?

มีวิธีบอกมั้ย
trust.
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Mar 2010 21:33  

เค้าบอกว่าไม่มีวิทยุอยู่แล้วค่ะ

เราไม่มีสาย usb อาศัียต่อบลูทูธ ใส่ริงโทนเอา

นึกเล่นๆ เลยลองต่อเน็ตผ่านบลูทูธในโนตบุค เป็นโมเด็มได้ด้วยหรอนี่ คุ้มเนอะ แต่เร็วสุดแค่ระดับ gprs เร็ว 40kbps นิดๆ ใช้ดีแทคต่อดูเล่นๆ

เราว่าคุ้มนะ มันถูกมาก กะฟังชั่นที่ได้รับ

ใครลงธีมเป็นบ้างค่ะ เราเจอธีมมัน แต่ไม่รู้วิธีลงอ่ะคะ ใครทราบมาแชร์กันหน่อยนะ

http://gallery.mobile9.com/c/motorola-wx395-themes_2716/1/
w350iสีฟ้า
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Mar 2010 12:47  

เดี๋ยวลองทำดูนะครับธีมน่าจะลงได้นะลองดหลดแล้วไปเก็บไฟล์ไว้ในการ์ดแล้วดึงมาใช้นะครับหน่วยความจำในเครื่องมันน้อยเก็บไม่พอแน่ๆ..การต่อสายดาต้าถ่ายโอนข้อมูลต้องปิดเคื่องครับถึงจะต่อได้(คอมพ์จะมองเห็นไดร์โทรศัพท์กับเม็มโมรีการ์ด)ใช้สายดาด้าคุณภาพดีหน่อย
ผมใช้สายกล้องดิจิตอลของโซนีก็ไม่มีหลุดนะครับ ถ้าทำธีมได้แล้วจะเข้ามาโพสบอกนะครับ
การต่อเว็ปแคมก้เห็นนะครับแต่ยังไม่ได้ลองใช้
trust.
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Mar 2010 14:18  

รอคุณ w350iสีฟ้า มาอัพเดทนะคะ
w350iสีฟ้า
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Mar 2010 14:19  

ลงธีมแล้วแต่ทำไม่ได้นะครับ..ไม่มีฟังค์ชันในโทรศัพท์แต่จะใช้ได้เฉพาะภาพที่มากับธีม
การต่อเป็นเว็บแคมใช้ได้นะครับแต่ภาพเคลื่อนไหวตอบสนองช้ามาก
ก่อนต่อคอมพืให้ปิดโทรศัพท์ก่อนแล้วเสียบสายดาต้าเข้าคอมพ์แล้วเปิดโทรศัพท์เลือกเว็ปแคม(หน้าจอจะขึ้น ชาร์ท เว็ปแคม ถ่ายโอนข้อมูลความเร็วสูง)
พอเลือกแล้วหน้าจอโทรศัพท์จะเป็นภาพกล้องเว็ปแคมเราอย่าไปสนใจตรงนั้นให้ไปเซตการเชื่อมต่อเอ็มเอสเอ็มแล้วเลือกวิดีโอแชท ตรงsetting กล้องให้เลือกค่า defalt นะครับ แล้วกดnextไป
แล้วกดfinish เลือกวางมือถือให้หันกล้องไปในทิศทางที่ต้องการภาพก็จะโชว์บนคอมพ์ให้คู่สนทนาได้เห็น
w350iสีฟ้า
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Mar 2010 14:40  

ธีมที่ลงลิงค์ให้โหลดน่าจะเป็นธีมที่ใช้กับโซนีอิริสันและโนเกียนะครับแอลจีก็น่าจะนำไปใช้ได้
wx395คงต้องรอให้คนซื้อใช้เยอะๆแล้วเขาอัพเมนูให้เปลี่ยนธีมได้หรือไม่ก็เพื่อนๆ ที่mod เป็นก็ช่วยลองทำดูหน่อยนะครับ...
w350iสีฟ้า
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Mar 2010 12:26  

ใครซื้อมาแล้วสมารถใส่ภาพพื้นหลังที่เป็นไอคอนดุ๊กดิ๊กได้นะครับ...แต่ต้องหาเม็มมาเพิ่มก่อน
ใส่ได้ที่ขนาด 120*160 พิกเซล lได้ได้ไม่จำกัด...แต่ถ้าภาพขนาดใหญ่เกินไปมกๆเครื่องจะไม่สาถมองเห็นไฟล์ได้นะครับ
ถามหาโมโต
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Mar 2010 12:30  

ตอนนี้ big c ราคา 1690 บาท แพงเกินไปเนาะ ศูนย์ก็ไม่มีแล้ว ใช้แล้วไม่มีที่ซ่อม...ทิ่งอย่างเดียว
Monkeymintz
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Mar 2010 05:47  

ห่วย

ห่วย

ห่วย

แล้วยังจะซื้อมาใช้อีกเนอะ ในเมื่อเห็นราคากับวัสดุของมันแล้ว

Mad
rt58
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Mar 2010 10:49  

ใครเจอปัญหานี้บ้างครับ เปิดใช้งานGPRSไม่ได้ มันขึ้นว่า การเชื่อมต่อล้มเหลว ใครมีวิธีแก้ช่วยบอกที Embarassed
w350iสีฟ้า
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Mar 2010 19:15  

ขอยืนยัน..โดยรวมที่ราคา 1,190 บาทคุ้มแน่นอนแต่ถ้าราคากลับมาที่ 1,690 บาทอาจจะแพงไปนิดเพราะราคานี้มีหลายยี่ห้อให้เลือกเล่นเหมือนกัน ..แต่คุณสมบัติที่เพียบพร้อม กล้อง วิดิโอ บลูทูธสเตอริโอ เพิ่มเม็มได้...
ก็ถือว่าหักลบกันไปได้นะครับ...จอไม่ได้ห่วยมาก..มีลูกเล่นอื่นๆอีกเยอะเยอะให้เล่น
......
toey_nike
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Mar 2010 20:56  

ผมหาฟังก์ชั่นวิทยุไม่เจอครับ แต่ระดับราคานี้ทำได้ขนาดนี้ก็คุ้มแล้วครับ
w350iสีฟ้า
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Mar 2010 10:41  

ฟังค์ชันวิทยุไม่มีนะครับ...จะต่อหูฟังยังไงก็หาไม่เจอแน่นอน...
ฟัง mp3 ไปแทนแล้วกัน..มีอีควอไลเซอร์ให้ปรับแต่งได้หลากหลาย..
metoo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Mar 2010 23:04  

พอดีไปเปิด screen saver แล้วจะไปปิดมันเข้าไปหน้าที่จะปิดไม่ได้ มีวิธีไหนมั้ยครับที่จะปิดหรือยกเลิก
สาวกโมโต
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Mar 2010 14:45  

metoo ผู้เขียน:
พอดีไปเปิด screen saver แล้วจะไปปิดมันเข้าไปหน้าที่จะปิดไม่ได้ มีวิธีไหนมั้ยครับที่จะปิดหรือยกเลิก

ลองตั้งค่าเครื่องศูยน์ดูหรือยังครับ รีค่าใหม่หมด

เรื่องเมม มันไม่แถมมาแต่แรกแล้วนะครับ ผมใช้มาสัก2เดือนได้แล้ว ถือว่าคุ้มค่าจริงๆ ผมซื้อตั้งแต่ 1590 เลยครับ ตั้งแต่ใช้มาไม่มีอาการรวนใดๆเหมือนที่ใครๆหลายคนเจอเลย

การต่อเป็นเวปแคมนั้นถ้าลองแคปเจอร์ภาพ แล้วจะรู้นะครับว่าทำไมมันช้าหน่วงๆ เพราะมันได้ภาพที่ชัดมาก

เรื่องวิทยุไม่มีครับ

ใครหาตัวแปลง 3.5 มิลได้บ้างบอกด้วยนะครับ ผมหาไม่ได้สักที
Monkeymintz
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Mar 2010 23:33  

โดยรวมแล้วคุ้มค่ากับเม็ดเงินที่เสียไปนะครับ

ข้อเสียที่ผมพบ

1.กล้องไม่ค่อยดีเท่าไร (คิดว่าลงรายละเอียดมาผิด ที่บอกว่า 1.3) ความชัดจริงๆแล้ว ผมให้แค่ 3 แสนพอ

2.บลูทูต ใช้งานไม่ได้ (ของผมนะ ของท่านอื่นไม่รู้เป็นรึเปล่า)

3.อาการตอนเล่นเพลง (แอบมีหน่วงนิดๆบางจังหวะตอนปรับเสียง กับเปลี่ยนเพลง)

นอกนั้น ผมว่า ok หมด

ผมก็หาหูฟัง port usb แบบ 3.5 อยู่ แต่ผมคิดว่าน่าใช้รวมกับพวก วินโด้โมบาย พวก htc ไรงี้ได้นะครับ
w350iสีฟ้า
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Mar 2010 15:49  

โอ้สาวกโมโต...มาแล้ว..น่าเสียดายที่เครื่องนี้เอาไปห้แม่ยายใช้ซะแล้วแต่ได้ลองเล่นอยู่พักหนึ่งก็คุ้มนะ....บลูทูธเท่าที่ใช่ส่งไฟล์ภาพก็โอเคดีนะครับ...แต่ต่อกับบลูทูธแบบโมโน(ใช้สนทนาอย่างเดียว)กับหาไม่เจออุปกรณ์ ทั้งๆที่เปิดระบบทุกอย่างแล้ว...แต่เครื่องโซนี่ที่ใช้ประจำก็มองเห็นอุปกรณ์นะครับ...ยังไม่เคยลองกับสเตอริโอบลูทูธ...สาวกโมโตอีกคน..T190
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Mar 2010 20:06  

Monkeymintz ผู้เขียน:
โดยรวมแล้วคุ้มค่ากับเม็ดเงินที่เสียไปนะครับ

ข้อเสียที่ผมพบ

1.กล้องไม่ค่อยดีเท่าไร (คิดว่าลงรายละเอียดมาผิด ที่บอกว่า 1.3) ความชัดจริงๆแล้ว ผมให้แค่ 3 แสนพอ

2.บลูทูต ใช้งานไม่ได้ (ของผมนะ ของท่านอื่นไม่รู้เป็นรึเปล่า)

3.อาการตอนเล่นเพลง (แอบมีหน่วงนิดๆบางจังหวะตอนปรับเสียง กับเปลี่ยนเพลง)

นอกนั้น ผมว่า ok หมด

ผมก็หาหูฟัง port usb แบบ 3.5 อยู่ แต่ผมคิดว่าน่าใช้รวมกับพวก วินโด้โมบาย พวก htc ไรงี้ได้นะครับ

BT ผมใช้ได้ดีเลยนะ ทั้งเชื่อมต่อผ่าน BT ST และการส่งไฟล์ ไม่มีปัญหาใดๆเลย

เรื่องกล้อง ไม่แน่ใจ หน้ากากด้านหลังระบุไว้ 1.3 เมกหรือเปล่าครับ เพราะตัว wx390/395 นั้นเหมือนกันทุกประการเว้นแต่ฝาหลังที่จะสกีน 1.3 เมกไว้เฉพาะรุ่น wx395

ส่วนความคมชัด.....ไม่เถียงเลย แต่ถ่ายกลางวันก็โอเคพอทน
ลูกเขยทหาร
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Apr 2010 20:46  

วันก่อนซื้อที่ BigC ราคา 1090 ว่าถูกแล้ว
ตอนนี้ลดเหลือ 990 แล้วครับ Very Happy
Monkeymintz
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Apr 2010 16:52  

ลูกเขยทหาร ผู้เขียน:
วันก่อนซื้อที่ BigC ราคา 1090 ว่าถูกแล้ว
ตอนนี้ลดเหลือ 990 แล้วครับ Very Happy

ช้ำไปตามๆกัน สำหรับคนซื้อตอนเปิดตัว

ปล. ถึงวันไหนอ่ะครับ Mad
Auttasett
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
วันที่โพสท์ : 17 Apr 2010 15:17  

เมื่อวานที่ Big-C 794.-บาทอ่ะ ลังเล ๆ แต่ก็ไม่ซื้อ
คนนครสวรรค์
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Apr 2010 08:18  

Auttasett ผู้เขียน:
เมื่อวานที่ Big-C 794.-บาทอ่ะ ลังเล ๆ แต่ก็ไม่ซื้อ

Big C ที่ไหนครับ เมื่อวาน (วันที่ 19 เมษา) ไปเดิน Big C นครสวรรค์มา

ยังเป็นราคา 1650 บาท อยู่เลยครับ ไม่เห็นลดราคาเลย
w350iสีฟ้า
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Apr 2010 09:19  

ราคามันกลับมาเป็น 1650 บาทเหมือนเดิมแล้วครับ..ตั้งแต่วันที่ 17 เมษายนที่ผ่านมา...
ราคาที่ลดต่ำสุดที่เห็น(บิ๊กซี) 990 บาท...ถ้าใครมีจัดได้จัดเลยครับ...แต่ 1650 นี่ค่อนข้างแพงซักหน่อยเทียบกับยี่ห้ออื่นที่ราคาใกล้เคียงกัน..เพราะตัวเครื่องประกอบไม่ค่อยแน่นซักเท่าไหร่และไม่มีเม็มแถมมาให้..
takomkom
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 May 2010 10:44  

ไปซื้อ มา แล้ว ค่ะ wx 395 ราคา1190 ไป950 iราคา 999 ที่เชียงใหม่โรบินสัน
ร้านซื่อ โมบาย ร้านสีเขียว ๆๆ ต้องข้าม j-mart สาขาเล็กชั้น 3
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Aug 2010 05:34  

takomkom ผู้เขียน:
ไปซื้อ มา แล้ว ค่ะ wx 395 ราคา1190 ไป950 iราคา 999 ที่เชียงใหม่โรบินสัน
ร้านซื่อ โมบาย ร้านสีเขียว ๆๆ ต้องข้าม j-mart สาขาเล็กชั้น 3

big c สำโรง เหลือ 545
robypuit
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Aug 2010 13:45  

ราคานี้จริงเปล่าครับ รุ่นนี้อะนะ

ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Aug 2010 18:15  

robypuit ผู้เขียน:
ราคานี้จริงเปล่าครับ รุ่นนี้อะนะ

จริงจริงครับ ซื้อเมื่อวันที่ 8/08/53/ ใบเสร็จยังเก็บไว้เลยประกันศูนย์เจมาทร์ คุ้มครับรุ่นนี้ฟังชั่นเกินตัวราคาโดนใจแถมมีบลูทูธ จาวา กล้อง เอ็มพี3 เสียงใสเร่งสุดลำโพงไม่แตกjympe
squaregods
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Aug 2010 17:49  

รุ่นนี้เป็น Alcatel OT-600 ครับ
ถ้าต้องการใช้ PC Suite ไป download Alcatel PC Suite V6.3.21 มาใช้แทนได้ครับ
แต่ต้อง Connect ผ่าน Bluetooh ใน Mode Modem ครับ
โปรแกรมไม่มีให้เปลี่ยนเป็น Font ไทยนะครับ
ถ้าจะทำให้อ่านไทยได้ ก็ไปแก้ที่ C:\Program Files\ALCATEL PC Suite\Language
ไฟล์ English.ini ครับ
หาบรรทัดที่เขียนว่า Sys_AppFontName=Arial
แล้วแก้ Arial เป็น Arial Unicode MS หรือ Tahoma ก็ได้ครับ Save เรียบร้อยแล้วค่อยเปิดโปรแกรม
โปรแกรมต้องลงทะเบียนครับ
แต่ยังไม่ลงก็ใช้งานได้ แค่คลิ๊ก Try แต่มันจะขึ้นมาเรื่อยๆ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Aug 2010 19:28  

Anonymous ผู้เขียน:
robypuit ผู้เขียน:

จริงจริงครับ ซื้อเมื่อวันที่ 8/08/53/ ใบเสร็จยังเก็บไว้เลยประกันศูนย์เจมาทร์ คุ้มครับรุ่นนี้ฟังชั่นเกินตัวราคาโดนใจแถมมีบลูทูธ จาวา กล้อง เอ็มพี3 เสียงใสเร่งสุดลำโพงไม่แตกjympe

ล่าสุดมือ1กลับขี้นมาเป็น 1090 bigc สำโรง อีกแย้ว
kloyman
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 55
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2010 16:57  

แป่ว ไม่มีวิทยุ
เห็นหน้าเว็บบอกมี ว้า
เซงเป็ด
maxoja
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Feb 2011 23:56  

เอ่อขอถามหน่อยครับ
ในเว็บนี้บอกว่าสามารถลง java MIDP 2.0(อันที่เราไช้ในมือถือธรรมดาใช่มะ) ได้
แล้วมานลงยางงายอะ
พยายามมากมายก็ยัลงมะด้ายลองไฟล์ jad เเล้วก็อ่อานไม่ออก
ช่วยหน่อยครับ Rolling Eyes
thongchai_hassavee
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Mar 2011 20:49  

ชอบตรง 800 รายชื่อ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: