Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
ช่วยด้วยครับ เครื่อง HERO ใส่หรัสผิด แล้วเครื่องล็อค !!!

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 3 / เข้าชม: 4651
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยด้วยครับ เครื่อง HERO ใส่หรัสผิด แล้วเครื่องล็อค !!!
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2010 00:24  
ตอบโดยอ้างถึง  

ทามไงดีครับ มันบอกว่าต้องเข้า email แต่เครื่องนี้ ซิมของผมไม่ได้เปิด GPRS ไว้เลย
แล้วเครื่องก็ซื้อต่อเพื่อนมา ติดต่อมันก็ไม่ได้แล้ว ไปนอกซะแล้ว ทำไงดีครับ ใครพอช่วยเหลือผมได้บ้างครับ แล้วผมก็ไม่ทราบด้วยว่า ที่มันบอกให้ใส่ Gmail จะต้องเป้น Gmail ที่เครื่องนี้เคย sign in ไว้ก่อนหน้านี้ป่าว เพราะว่าผมก็ไม่มี Gmail เลย ....

กลัวเปงที่ทับกระดาษ...จังเลย
neapgo
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: หริภุญชัย
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ช่วยด้วยครับ เครื่อง HERO ใส่หรัสผิด แล้วเครื่องล็อค !!!
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2010 01:24  

ต่อ Wi-Fi ก่อนคับแล้วลอง

ใช้ดูคับ ไม่ต้องกลัวคับว่าเครื่องจะไปเป็นเครื่องทับกระดาษ
hidebank
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ช่วยด้วยครับ เครื่อง HERO ใส่หรัสผิด แล้วเครื่องล็อค !!!
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2010 13:09  

สมัคร Gmail ใหม่โลด ไม่ต้องง้อ แล้ว reset ค่าทั้งเครื่องแล้วเอาใหม่เลยคับ
did24251
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2010 11:10  

เมล์ที่บอกให้ใส่อ่ะครับ มันมาตอนคุนปลดล็อคแพทเทินผิดใช่ไหมครับ ภ้าใช่ก้ต้องเอาเมล์กะพาสของที่เคยลงในเครื่องใส่ไป(ในที่นี้ถ้าเอามาจากเพื่อนคงต้องขอจากเพื่อนครับ) ไม่ต้องต่อเน็ตก้ได้ครับเพราะเมลล์กะพาสมันบันทึกในเครื่องแล้ว

ถ้าปลดล็อคได้แล้วเกิดอยา่กเปลี่ยนmailในเครื่องให้เป็นของเรา ไม่ต้องกดfactory resetก้ได้ครับ
ในนี้นะครับ
http://community.siamphone.com/viewtopic.php?t=301812&sid=3aa2a84a50bedfcc0c4f7da60d813dff
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: