Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Samsung Star Diamond (S5560) - ซัมซุง
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 420 / เข้าชม: 1416591
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author

หัวข้อ : Re: Samsung Star Diamond (S5560) - ซัมซุง
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2010 13:46  
ตอบโดยอ้างถึง  

ถามนิดนึงคะ ใช้มาได้จะเดือนนึงแล้ว ซื้อสีขาวมาแต่กลัวเปรอะมากๆ ตอนนี้มีอะไรที่มันจะกันเปรอะได้บ้าง พวกไฮโดฯหรือซิลิโคน เพราะไปถามร้านมือถือหลายร้าน เค้าบอกว่ารุ่นนี้ยังไม่มีไฮโดฯหรือซิลิโคนออกมา
Msconfig
Bronze Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Samsung Star Diamond (S5560) - ซัมซุง
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2010 13:51  

Anonymous ผู้เขียน:
Msconfig ผู้เขียน:
Oily ผู้เขียน:
คืออยากทราบว่า ถ้าวันๆนึงไม่ค่อยได้ใช้เท่าไร แบตอยู่ได้นานรึป่าวค่ะ

วันๆนึงไม่ค่อยได้ใช้ รับสายนิดหน่อยโทรนิดหน่อย 3 วัน สบายๆ

ของผม ซื้อมาตั้งแต่วันอาทิตย์ที่ผ่านมา คุยสายวันละประมาณ 10 - 15 นาที รูปไม่ถ่าย เล่น Facebook ซะเป็นส่วนใหญ่ วันละประมาณ ชั่วโมงนึง + กดเล่นนั่นนี่นู่นเป็นประจำ เรียนรู้ระบบ + หัดพิมพ์ sms ให้คล่องมือไปเรื่อย

แบต 6 ขีด ณ ปัจจุบัน เหลือ 2 ขีด คับ

สำหรับการใช้งานไม่มากเท่าไหร่ รอรับสายอย่างเดียว ก็นับว่าทนดีแท้

ป.ล. คุณ Msconfig คับ เข้า Facebook จาก Widget หน้าจอยังไงอ่ะคับ ผมจนปัญญา - -a กด login เข้าจากตรงนั้น แล้วมันบอกว่า ให้เช็คการเชื่อมต่อ

ลองดูเผื่อได้ครับ

เข้าไปที่ การตั้งค่า > หน้าจอและแสง > Widget > เลือกการตั้งค่า รายการ Widget เลือกเครือข่ายการเชื่อต่อเลยครับ ลองดูครับ ไม่ค่อยแน่ใจเหมือนกัน พวกแอฟที่อยู่ในหน้า Widget ต้องมาตั้งค่าการเชื่อมต่อในนี้ ให้ถูกแล้วมันก็จะใช้งานได้ปกติครับ Neutral
KAPAUKAPONG
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Jan 2010 16:13  

** รบกวนสอบถามค่ะ **

คือว่าตอนนี้นั่งอ่านรีวิวของตัวไดม่อน กับตัว ไวไฟ
อ่านแล้วก็ลังเล ไม่รู้จะซื้ออันไหนดี

ลองเปรียบเทียบให้ชัดขึ้นอีกนิดได้มั้ยคะ?

แหะๆ

---

1. ตามสเป๊กแบตมันน้อยกว่าตัวไวไฟนิดหน่อย พอเวลาใช้งานจริงๆ มันจะมีผลมากมั้ยคะ?
(คุยวันละประมาน 2 ชั่วโมง โดยเฉลี่ย , ถ่ายรุบนิดหน่อย , ฟังเพลง โดยเฉลี่ยไม่เกิน 1 ชั่วโมง - ไม่ติดต่อกันค่ะ , เล่นเน็ต ไม่เกิน 2 ชั่วโมง - ไม่ติดต่อกันค่ะ)

2. ตัวไวไฟ มันอัดเสียงระหว่างการสนทนาได้มั้ยคะ (เจ้าตัวนี้ทำได้) แล้วทั้งสองรุ่น อีกฝ่ายจะได้ยินเสียงติ๊ด ติ๊ด ที่บอกว่ากำลังบันทึกอยู่หรือเปล่าคะ?

3. กล้องตัวไดม่อนนี้ - เท่าที่ดูภาพที่ถ่ายมาชัดเจนมากมายสำหรับมือถือ แต่มันต่างกะไวไฟที่ไม่มีออโต้โฟกัส - แล้วถ้าการถ่ายภาพ ไม่มีออโต้โฟกัส จะชัด เบลอ อย่างไรมั่งอ่าคะ (พอดีไม่มีความรู้เรื่องนี้เลย แหะๆ แต่เป็นคนชอบถ่ายรุบตลอด ไปไหนก็ถ่ายเก็บไรแบบนี้อ่ะค่ะ ปกติใช้ n 70 ถ่าย ชัดมั่ง เบลอมั่ง ไม่รู้ว่ามันมีไอ้ AF หรือเปล่าด้วยซ้ำ? -*-)

4. ระบบทัช ไดม่อน กะ ไวไฟ ใช้ตัวเดียวมั้ยคะ ถ้าไม่ ต่างกันแบบไหนอ่ะ

5. ถ้าจะให้ช่วยเชียร์ จะเชียร์ตัวไหนกันอ่ะค่ะ?

^^

ถามเยอะไปนิด แต่ก้อออ ขอบคุณค่ะ
chisame2012
Year's Star

จังหวัด: แพร่
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2010 18:02  

เพิ่งไปซื้อมา 4-5 วันนี่เอง ^^8,020^^ (สีขาวสวยมักๆ)
โดยส่วนตัวรู้สึกพอใจมักๆๆๆ เท่าที่เคยเปลี่ยนมือถือมา
ทุกทีเคยใช้แต่โนเกียก็อยากเปลี่ยนแบรนด์มั่ง..อิอิ

ฟังชั่น + อื่นๆ ..ทุกอย่างดีหมดเลยแต่ว่า...

- เวลาแปลงไฟล์วิดีโอ .mp4 ใส่มือถือแล้วเปิดดูในมือถือแล้วมันรู้สึกเกิดดีเลย์นิดๆ
อย่างเช่น กดหยุด ต้องรอสักประมาณ 5 วิ ถึงจะหยุดให้ ... แต่ถ้าถ่ายวิดีโอจากตัวมือถือเองมาเปิดดูกับไม่เกิดอาการดีเลย์อะไรทั้งสิ้น-**
- เวลาถ่ายรูปก็โอเคนะ แต่วันนั้นถ่ายรูปมากเปิดกล้องนานมันค้างเลยอ่ะต้องถอดแบตเปิดเครื่องใหม่อย่างเดียว อันนี้ไม่ได้เป็นบ่อยนะ ซื้อมาเพิ่งเป็นไป 1 ครั้งอ่ะ

นอกนั้นดีหมดเลย --/ ซื้อจากร้านขายที่เป็นราคาส่งแต่เครื่องศูนย์ ตอนที่ซื้อทางร้านยังไม่ได้แกะพลาสติกที่คลุมกล่องเลย ให้เราแกะเอง เอาแบตใส่มือถือเอง อ่านจากคู่มือเอา
เช็คเลขอีมี่ตรงกับกล่องทุกประการ ...ก็ไม่น่าจะโดนหลอก รึจะเป็นปัญหาจากศูนย์เอง

ทุกอย่างดีหมดมาเสียตรงนี้แหละ แอบเซ็ง >>T^T<
nattyfon
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Jan 2010 22:23  

เราซื้อมาตั้งแต่ก่อนปีใหม่แระล่ะ โดยรวมก็โอนะ

กล้องชัดดี ไม่ดีเลย์ แล้วก็ถ่ายวีดีโอก็โอเค เอาหนังมาลงดูก็เสียงดี

เสียอย่างเดียวริงโทนมันเเอบดีเลย์นิดนึง แล้วก็เล่นไวไฟ โอเค แต่อยากถามเหมือนกันว่า

ทำไมเข้า hotmail กะ youtube ดูไม่ได้อ่ะ แต่เว็บอื่นๆก็เข้าได้ไม่มีปัญหา

ถ้าให้เทียบไวไฟ กะไดมอน เราว่าไดมอนคุ้มกว่าน้า กล้องก็ชัดกว่า ดีไซน์ก็สวยกว่าด้วย เพิ่

มตังนิดหน่อย แต่ก่อนใช้โนเกียแหละ แต่ตอนนี้หลงรักเครื่องนี้ไปแล้วอ่ะ เล่นบ่อยมากกก ห้าห้า
nattyfon
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Jan 2010 22:27  

อ้อลืมบอกไปว่า เราก็กำลังหาซิลิโคนเหมือนกัน เค้าบอกยังไม่ออกแหละ แต่พี่คนขายให้ใช้ของรุ่น 5600 ไปก่อน ปุ่มมันอาจไม่ตรงกันบ้าง รูกล้องก็ไม่ตรง เราก็เอามาตัดให้มันตรง (พยายามเกิ๊น) แต่ก็ใช้ได้อ่ะ ดีกว่าให้มันเลอะ
sarah11
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Jan 2010 22:56  

ถามหน่อยสิว่าเราโหลด application พวกเกม ดิกส์ ไรงี้มา พอเปิดเเล้วมันบอกว่าต้องเสียค่าใช้จ่ายเพิ่ม สรุปว่ามันต้องเสียตังใช้ป่ะ หรือว่ามันถามขึ้นมาอย่างนั้น (ตอนเล่นไวไฟอยู่มันก็ขึ้นอ่ะ)
Msconfig
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Jan 2010 08:47  

chisame2012 ผู้เขียน:
เพิ่งไปซื้อมา 4-5 วันนี่เอง ^^8,020^^ (สีขาวสวยมักๆ)
โดยส่วนตัวรู้สึกพอใจมักๆๆๆ เท่าที่เคยเปลี่ยนมือถือมา
ทุกทีเคยใช้แต่โนเกียก็อยากเปลี่ยนแบรนด์มั่ง..อิอิ

ฟังชั่น + อื่นๆ ..ทุกอย่างดีหมดเลยแต่ว่า...

- เวลาแปลงไฟล์วิดีโอ .mp4 ใส่มือถือแล้วเปิดดูในมือถือแล้วมันรู้สึกเกิดดีเลย์นิดๆ
อย่างเช่น กดหยุด ต้องรอสักประมาณ 5 วิ ถึงจะหยุดให้ ... แต่ถ้าถ่ายวิดีโอจากตัวมือถือเองมาเปิดดูกับไม่เกิดอาการดีเลย์อะไรทั้งสิ้น-**
- เวลาถ่ายรูปก็โอเคนะ แต่วันนั้นถ่ายรูปมากเปิดกล้องนานมันค้างเลยอ่ะต้องถอดแบตเปิดเครื่องใหม่อย่างเดียว อันนี้ไม่ได้เป็นบ่อยนะ ซื้อมาเพิ่งเป็นไป 1 ครั้งอ่ะ

นอกนั้นดีหมดเลย --/ ซื้อจากร้านขายที่เป็นราคาส่งแต่เครื่องศูนย์ ตอนที่ซื้อทางร้านยังไม่ได้แกะพลาสติกที่คลุมกล่องเลย ให้เราแกะเอง เอาแบตใส่มือถือเอง อ่านจากคู่มือเอา
เช็คเลขอีมี่ตรงกับกล่องทุกประการ ...ก็ไม่น่าจะโดนหลอก รึจะเป็นปัญหาจากศูนย์เอง

ทุกอย่างดีหมดมาเสียตรงนี้แหละ แอบเซ็ง >>T^T<

ถ้าไฟล์ VDO มันมีขนาดใหญ่มันก็จะมีดีเลย์เป็นธรรมดาครับ เป็นเหมือนกันหมด เพราะเครื่องต้องอ่านไฟล์ที่มีขนาดใหญ่ผ่าน เมมการ์ด จึงมีดีเลย์แน่นอน
Msconfig
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Jan 2010 08:48  

nattyfon ผู้เขียน:
เราซื้อมาตั้งแต่ก่อนปีใหม่แระล่ะ โดยรวมก็โอนะ

กล้องชัดดี ไม่ดีเลย์ แล้วก็ถ่ายวีดีโอก็โอเค เอาหนังมาลงดูก็เสียงดี

เสียอย่างเดียวริงโทนมันเเอบดีเลย์นิดนึง แล้วก็เล่นไวไฟ โอเค แต่อยากถามเหมือนกันว่า

ทำไมเข้า hotmail กะ youtube ดูไม่ได้อ่ะ แต่เว็บอื่นๆก็เข้าได้ไม่มีปัญหา

ถ้าให้เทียบไวไฟ กะไดมอน เราว่าไดมอนคุ้มกว่าน้า กล้องก็ชัดกว่า ดีไซน์ก็สวยกว่าด้วย เพิ่

มตังนิดหน่อย แต่ก่อนใช้โนเกียแหละ แต่ตอนนี้หลงรักเครื่องนี้ไปแล้วอ่ะ เล่นบ่อยมากกก ห้าห้า

Samsung เกือบทุกรุ่น เสียง Ringtone จะมีดีเลย์หรือดังเบาๆก่อน 2 วินาที แล้วก็จะดังครับ
Msconfig
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Jan 2010 08:51  

sarah11 ผู้เขียน:
ถามหน่อยสิว่าเราโหลด application พวกเกม ดิกส์ ไรงี้มา พอเปิดเเล้วมันบอกว่าต้องเสียค่าใช้จ่ายเพิ่ม สรุปว่ามันต้องเสียตังใช้ป่ะ หรือว่ามันถามขึ้นมาอย่างนั้น (ตอนเล่นไวไฟอยู่มันก็ขึ้นอ่ะ)

โหลดผ่านเวปในมือถือต้องเสียสิครับ ก็เท่ากับคุณไปโหลดจากเวปขาย เค้ามานิครับ ถ้าจะไม่ให้เสียตังต้องโหลดในคอมเป็นตัวโปรแกรมมานามสกุลไฟล์จะเป็น .Jar แล้วก็ก๊อบเอาไปใส่ในมือถือไว้ในเมม แล้วก็เข้าไปกดที่ตัวนั้นอีกทีมันถึงจะติดตั้งลงในมือถือให้ และโปรแกรมที่ลงไว้ทั้งหมดมันจะไปรวมกันอยู่ที่ ตู้เกม ทั้งหมด
StarDM
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Jan 2010 11:41  

KAPAUKAPONG ผู้เขียน:
** รบกวนสอบถามค่ะ **

คือว่าตอนนี้นั่งอ่านรีวิวของตัวไดม่อน กับตัว ไวไฟ
อ่านแล้วก็ลังเล ไม่รู้จะซื้ออันไหนดี

ลองเปรียบเทียบให้ชัดขึ้นอีกนิดได้มั้ยคะ?

แหะๆ

---

1. ตามสเป๊กแบตมันน้อยกว่าตัวไวไฟนิดหน่อย พอเวลาใช้งานจริงๆ มันจะมีผลมากมั้ยคะ?
(คุยวันละประมาน 2 ชั่วโมง โดยเฉลี่ย , ถ่ายรุบนิดหน่อย , ฟังเพลง โดยเฉลี่ยไม่เกิน 1 ชั่วโมง - ไม่ติดต่อกันค่ะ , เล่นเน็ต ไม่เกิน 2 ชั่วโมง - ไม่ติดต่อกันค่ะ)

2. ตัวไวไฟ มันอัดเสียงระหว่างการสนทนาได้มั้ยคะ (เจ้าตัวนี้ทำได้) แล้วทั้งสองรุ่น อีกฝ่ายจะได้ยินเสียงติ๊ด ติ๊ด ที่บอกว่ากำลังบันทึกอยู่หรือเปล่าคะ?

3. กล้องตัวไดม่อนนี้ - เท่าที่ดูภาพที่ถ่ายมาชัดเจนมากมายสำหรับมือถือ แต่มันต่างกะไวไฟที่ไม่มีออโต้โฟกัส - แล้วถ้าการถ่ายภาพ ไม่มีออโต้โฟกัส จะชัด เบลอ อย่างไรมั่งอ่าคะ (พอดีไม่มีความรู้เรื่องนี้เลย แหะๆ แต่เป็นคนชอบถ่ายรุบตลอด ไปไหนก็ถ่ายเก็บไรแบบนี้อ่ะค่ะ ปกติใช้ n 70 ถ่าย ชัดมั่ง เบลอมั่ง ไม่รู้ว่ามันมีไอ้ AF หรือเปล่าด้วยซ้ำ? -*-)

4. ระบบทัช ไดม่อน กะ ไวไฟ ใช้ตัวเดียวมั้ยคะ ถ้าไม่ ต่างกันแบบไหนอ่ะ

5. ถ้าจะให้ช่วยเชียร์ จะเชียร์ตัวไหนกันอ่ะค่ะ?

^^

ถามเยอะไปนิด แต่ก้อออ ขอบคุณค่ะ

=เรื่องแบตสองตัวไม่น่าจะแตกต่างกันเท่าไหร่ครับ

=อันนี้ไม่แน่ใจอ่าคับ เพราะว่าตอนผมคุยบางครั้งลองบึนทึกเสียงไปด้วย ก็ไม่มีใครบ่นว่า ได้ยินเสียงติ๊ดๆ อะคับ << รอท่านอื่นมายืนยันต่อไปครับ ^^

=AutoFocus ถ้าถ่ายวิว หรือวัตถุไกลๆแบบไม่เจาะจง ความชัดเจนก็จะใกล้เคียงกัน
แต่ถ้าเน้นถ่ายวัตถุเช่น ดอกไม้ ฯลฯ ตัวที่มี AF ก็จะทำให้วัตถุที่เจาะจงจะถ่ายชัดเจนมากกว่าตัวที่ไม่มี AF ครับ

=รอท่านอื่นครับ อิอิ

=รอท่านอื่นครับ อิอิ

*ถ้าข้อมูลบางอันผิดพลาดก็ขออภัยครับ >.<
dr.โอ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Jan 2010 08:44  

แฟนใช้ตัวนี้อยู่ ปัญหาคือโหลดเกมไม่เป็น ช่วยทีครับว่าทำยังไง
(เข้าพี ซีสูทก็แล้ว mass storage ,mediaก็เปิดแล้ว ไม่เห็นมีตรงไหนเป็นช่องทางให้โหลดเกมส์เข้าเลยครับ(เกมส์ในเครื่องเวลาต่อคอมฯไปอยู่ไหนก็ไม่รู้)
ขอคำแนะนำด้วยครับ Crying or Very sad
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Jan 2010 18:07  

เอารีวิว ของสาวๆมาให้ดูกันครับ

♥♥ แกะกล่อง Samsung Star Diamond !! สวยมั๊กๆ

ไม่ได้คิดว่าจะซื้อมือถือใหม่เล๊ย

พอดี เดินไปพารากอน เลยแวะไปเล่นมือถือ ตามนิสัย

สะดดุ ตา กับเจ้าตัวนี้ เข้าอย่างจัง สีขาว งามนัก

ไม่ชักช้า อยู่ไย กลับบ้านมาหาข้อมูล

แล้วก็ เมื่อวาน ได้สอย มาเป็นที่เรียบร้อย อิอิ

ชมกันเลยคร๊าบบบ

กล่อง

อุปกรณ์ที่ให้มา

เทียบสัดส่วนกับเจ้า Ice-Cream ซะหน่อย

ช่องใส่ซิม

ช่องใส่ เมมการ์ด

หลังเลนส์

เปิดเครื่องงง

รูปหมดแล้วครับ อิอิ

ได้ลองเล่นดูแล้ว ถูกใจมากเลย

กล้อง เจ๋ง เยี่ยมเลย

โดยรวม คุ้มค่ากับราคามากครับ

รูปทรงสวยงาม น่ารัก นัก
samsung star
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Jan 2010 09:14  

เมื่อวานนี้ไปเดินเดอะมอลล์บางกะปิ เห็น samsung star diamond สีดำ

ที่ร้านชั้น G หัวมุมใกล้บันไดเลื่อนด้านหลัง

ใครบอกว่าไม่มีสีดำอย่าไปเชื่อ !!!!!

ราคาสนนอยู่ที่ 8990 ที่ร้านลดให้เหลือ 8300

แต่สุดท้ายขึ้นไปซื้อบูธ samsung ใน power mall ดีกว่า ราคา 8990

เพราะมั่นใจได้ว่าไม่น่าจะอะไรจุกจิกให้เรากวนใจ เช่น ปัญหากับตัวเครื่อง

พนักงานบอกว่าที่นี่มีสีดำมาตั้งนานแล้ว ตอนนี้ของก็มีอยู่หลายเครื่อง

สรุปว่า star diamond มีสีดำด้วย ขอย้ำๆๆๆๆๆๆๆๆ

เมื่อวานเลยได้มาเชยชม ใครอยู่แถวนั้นแล้วอยากได้สีดำ ลองไปดูที่ powermall

ไม่มีตัว model ให้ดู ขอบเครื่องเป็นสีเทาดำแทนขอบสีเงิน ต้องระวังเรื่องขนแมวหน่อย

ฝาด้านหลังเป็นแบบดำด้าน ใครที่หน้ามันหรือจับของมันมา ต้องเช็คเครื่องบ่อยหน่อย

เห็นเป็นรอยนิ้ว แต่ยังไงก็ดีกว่าสีขาวที่ไม่แน่ว่าต่อไปอาจจะเหลืองได้

ขอติหน่อยแล้วกัน...ด้านหลัง เวลาเอาแบตออก ดูจากรูปของคนข้างบนก็ได้

จะเห็นเมนบอร์ดสีเขียว ซึ่งปกติน่าจะมีการหล่อบล็อค ไม่ควรปล่อยเปลือยแบบนี้เลย

เฮ้อ....ได้อย่างเสียอย่าง อยากบอกว่ามันขึ้นอยู่กับการใช้งานของแต่ละคน

ตอนนี้ใจกลับไปชอบ star wifi จนอยากจะขายอยู่เหมือนกัน(ถ้ามีคนสนใจ)
whitefull
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Jan 2010 20:13  

samsung star ผู้เขียน:
เมื่อวานนี้ไปเดินเดอะมอลล์บางกะปิ เห็น samsung star diamond สีดำ

ที่ร้านชั้น G หัวมุมใกล้บันไดเลื่อนด้านหลัง

ใครบอกว่าไม่มีสีดำอย่าไปเชื่อ !!!!!

ราคาสนนอยู่ที่ 8990 ที่ร้านลดให้เหลือ 8300

แต่สุดท้ายขึ้นไปซื้อบูธ samsung ใน power mall ดีกว่า ราคา 8990

เพราะมั่นใจได้ว่าไม่น่าจะอะไรจุกจิกให้เรากวนใจ เช่น ปัญหากับตัวเครื่อง

พนักงานบอกว่าที่นี่มีสีดำมาตั้งนานแล้ว ตอนนี้ของก็มีอยู่หลายเครื่อง

สรุปว่า star diamond มีสีดำด้วย ขอย้ำๆๆๆๆๆๆๆๆ

เมื่อวานเลยได้มาเชยชม ใครอยู่แถวนั้นแล้วอยากได้สีดำ ลองไปดูที่ powermall

ไม่มีตัว model ให้ดู ขอบเครื่องเป็นสีเทาดำแทนขอบสีเงิน ต้องระวังเรื่องขนแมวหน่อย

ฝาด้านหลังเป็นแบบดำด้าน ใครที่หน้ามันหรือจับของมันมา ต้องเช็คเครื่องบ่อยหน่อย

เห็นเป็นรอยนิ้ว แต่ยังไงก็ดีกว่าสีขาวที่ไม่แน่ว่าต่อไปอาจจะเหลืองได้

ขอติหน่อยแล้วกัน...ด้านหลัง เวลาเอาแบตออก ดูจากรูปของคนข้างบนก็ได้

จะเห็นเมนบอร์ดสีเขียว ซึ่งปกติน่าจะมีการหล่อบล็อค ไม่ควรปล่อยเปลือยแบบนี้เลย

เฮ้อ....ได้อย่างเสียอย่าง อยากบอกว่ามันขึ้นอยู่กับการใช้งานของแต่ละคน

ตอนนี้ใจกลับไปชอบ star wifi จนอยากจะขายอยู่เหมือนกัน(ถ้ามีคนสนใจ)

กำลังอยากได้อยู่ค่ะ ถ้าจะขาย เราสนใจนะคะ teelek_fluke@hotmail.com ติดต่อมาเลยนะคะ
kittylove40
Year's Star

จังหวัด: นราธิวาส
วันที่โพสท์ : 23 Jan 2010 21:39  

ขอถามหน่อยนะครับ

สามารถลงโปรแกรมเพิ่มได้ไหมครับ

เช่นพวก msn

จะไปสอยพรุ้งนี้แล้ว
mimiko006
Year's Star

จังหวัด: นครสวรรค์
วันที่โพสท์ : 23 Jan 2010 23:39  

พี่สาวเราใช้อ่ะ

ก้อหน่วงนิดๆ เริ่มรวนๆ

แต่เราใช้แคนดี้ - - มะค่อยพอใจ

มานหล่นไม่ได้ หล่นปุ๊บทัชสกรีนทัชมะได้เรย
Jenniiz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Jan 2010 11:25  

หวัดดีค่ะ

ซื้อมือถือมาได้อาทิดนึงแร้วค่ะ

สวยมาก ๆ

แต่มะชอบกล้องตัวนี้เท่าไหร่เรยค่ะ

เพราะเวลาถ่ายในบ้านใต้หลอดไฟ

ภาพจะออกมามืด ๆ ดำ ๆ อ่ะค่ะ

แร้วเวลาเกบภาพก๊ะช้าด้วย

ปรับ ISO มะได้

มีวิธีแก้ไม๊คะ

??
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Jan 2010 21:17  

วันนี้ไปซื้อมาแล้วค่ะ แต่ทำไม เวลาถอด Memory Card ออกมาเสียบกับ CardReader ที่บ้าน คอมช้าเลยค่ะ ค้างๆด้วย แล้วก็ไม่มีอะไรขึ้นเลย มีแต่ ชื่อ Drive H J I F ประมาณนี้ค่ะ

ก็เลย เอาแผ่นโปรแกรมที่เค้าให้มาด้วยลงโปรแกรม แล้วใช้สาย usb ที่ให้มาด้วยเสียบจากตัวมือถือ เข้าคอม กลับเสียบได้ ไม่มีปัญหาค่ะ

- adapter กับ Card reder ก็ไม่น่ามีปัญหาค่ะ เพราะพอใส่ Mem อันอื่น ก็ใช้ได้ แต่ที่บ้านเรายังไม่เคยเอา 4G มาเสียบนะคะ เคยใช้แค่ 2G อ่ะค่ะ

อยากรู้ว่าทำไมถึงเสียบ Mem เข้ากับ Card Reader ไม่ได้คะ

ใครรู้บ้างตอบให้ทีนะคะ

ขอบคุณค่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Jan 2010 21:55  

เอาราคาส่ง มาอัพเดทให้นะครับ
7,400-7,550 บาท

nn*nn
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Jan 2010 22:23  

มีซิลิโคนขายรึยังครับ...หาอยู่
ผู้ชาย ลัลล้า
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Jan 2010 00:27  

mimiko006 ผู้เขียน:
พี่สาวเราใช้อ่ะ

ก้อหน่วงนิดๆ เริ่มรวนๆ

แต่เราใช้แคนดี้ - - มะค่อยพอใจ

มานหล่นไม่ได้ หล่นปุ๊บทัชสกรีนทัชมะได้เรย

น่ารักจัง คนในรูป แค่นี้แหละ ^^
star diamond
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Jan 2010 12:54  

nn*nn ผู้เขียน:
มีซิลิโคนขายรึยังครับ...หาอยู่

รออีกสักหน่อย รุ่นนี้ยังใหม่เกินไป คาดว่าภายในเดือนหน้า น่าจะได้หาซื้อมาใช้กันค่ะ
benzieee
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Jan 2010 14:06  

เล่น Wi fi ไม่ได้อะ

connect ได้เเล้ว เเต่มันบอกว่า DNS ผิดพลาด ต้องทำไงอะ

ช่วยหน่อยน้าาาาาาาาาา
nn*nn
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Jan 2010 10:32  

เห็นในweb samsung บอกมี Etiquette Pause (ปิดเสียงโทรศัพท์ทันทีเพียงคว่ำโทรศัพท์) เหมือน candy แต่ไม่เห็นทำได้เลยง่ะ.......
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Jan 2010 14:14  

เห็นที่ดีแทค กาดสวนแก้ว เชียงใหม่
ราคาอยู่ที่7890บาท
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Jan 2010 14:17  

เห็นที่ดีแทค กาดสวนแก้ว เชียงใหม่
ราคาอยู่ที่7890บาท

ไม่รู้ว่าราคาประมาณนี้
ซื้อไปแล้ว
จะมีปัญหารึเปล่า
เพราะเห็นราคาถูกกว่าที่อื่นเกือบพันเลย
ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ
dejung
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Jan 2010 16:12  

สอบถามคะ ใครพอจะทราบบ้างคะเกี่ยวกับการตั้งเสียงเรียกเข้าของข้อความ และการปิดเสียงเตือนเมื่อแบตเตอรี่ใกล้หมด
pinky-girl
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Jan 2010 20:13  

dejung ผู้เขียน:
สอบถามคะ ใครพอจะทราบบ้างคะเกี่ยวกับการตั้งเสียงเรียกเข้าของข้อความ และการปิดเสียงเตือนเมื่อแบตเตอรี่ใกล้หมด

การตั้งเสียงเรียกเข้าข้อความ

เข้าmenu-->settings-->phone profiles-->สมมติเราใช้normalก้อให้กดลูกศร(>>)ด้านขวาบนจะมีให้เปลี่ยนเป็นnew meaasges แล้วก้อตั้งเสียงเรียกเข้าข้อความที่เราอยากได้

ปิดเสียงเตือนแบต

เข้าเหมือนตั้งเสียงเรียกเข้าข้อความแต่เปลี่ยนnew messagesเป็นphone sounds แล้วเลื่อนลงไปเลือกpower-off typeดป็นmute

งงป่ะคะ ลองทำๆดูนะ
dejung
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Jan 2010 14:46  

ขอบคุณนะค่า คุณ pinky-girl..เยี่ยมมากเลย
nok-is-me
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Jan 2010 10:51  

ภาพรวมโอเคนะคะรุ่นนี้ (ขนาดไม่เคยใช้ samsung นะ)
แต่ถามเรื่องนึงว่า เรา lock หน้าจอไปแล้ว เอาวางไว้เฉยๆ ไม่ได้แตะโดนไรแน่ๆ เพราะไว้บนที่วางโทรศัพท์ .. แต่หน้าจอมันจะติดวาบนึง แล้วก็ดับไป เป็นระยะๆ ชั่วโมงนึงก็หลายๆ ครั้งอยู่ (เห็นเพราะเอาโทสับวางไว้ข้างหน้าจอคอมอะค่ะ)

ของคนอื่นเป็นงี้ป่าวคะ โทรไปถามศูนย์ เค้าบอกว่า ปกติทุกคนต้องเป็น
เพราะเป็นการทวนสัญญาณของเครื่อง ไม่ได้ทำให้เปลืองแบต
Rolling Eyes จิงๆ เหรอ???? ไม่เคยเจอโทรศัพท์เป็นงี้เลยอะค่ะ
Love flower - Kidd
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Jan 2010 13:52  

nok-is-me ผู้เขียน:
ภาพรวมโอเคนะคะรุ่นนี้ (ขนาดไม่เคยใช้ samsung นะ)
แต่ถามเรื่องนึงว่า เรา lock หน้าจอไปแล้ว เอาวางไว้เฉยๆ ไม่ได้แตะโดนไรแน่ๆ เพราะไว้บนที่วางโทรศัพท์ .. แต่หน้าจอมันจะติดวาบนึง แล้วก็ดับไป เป็นระยะๆ ชั่วโมงนึงก็หลายๆ ครั้งอยู่ (เห็นเพราะเอาโทสับวางไว้ข้างหน้าจอคอมอะค่ะ)

ของคนอื่นเป็นงี้ป่าวคะ โทรไปถามศูนย์ เค้าบอกว่า ปกติทุกคนต้องเป็น
เพราะเป็นการทวนสัญญาณของเครื่อง ไม่ได้ทำให้เปลืองแบต
Rolling Eyes จิงๆ เหรอ???? ไม่เคยเจอโทรศัพท์เป็นงี้เลยอะค่ะ
อ้างถึง:
Code:
[list][list=][img][/img][url]

เสียแล้วครับ

เอาไปเคลมเลย

ถ้ายังอยู่ในประกันนะ

ถ้ามีเบอร์ 083-xxxxxxx

โทรมาอย่ารับนะ

มันจะโทรมายืมตังค์

อย่ารับนะ

อย่ารับ

!!!
อย่ารับ[/url][/list][/list]
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Jan 2010 14:07  

ขอบอกว่าถ้าใครอยู่โคราช

ถ้าคิดจะเข้าศูนย์ซัมซุง (ตรงข้าม บขส ใหม่)

เตือนไว้ก่อนว่าท่านอาจผิดหวังมาก ถึงมากที่สุด

ก่อนหน้านี้ผมใช้ SS J700

ซื้อตอน 14 พย 51 จำแม่น

ใช้มาได้ประมาณเดือน เปิดbluetooth ไม่ได้

เอาเข้าศูนย์ พนักงานบอกต้องแฟลชเครื่องโน่นนี่สารพัด

แฟลชเครื่อง รอวันนึง

มาเอา เครื่องก็ยังเปิด BT ไม่ได้อยู่ดี

เอามาหามันอีกรอบมันบอก สงสัยแผ่นวงจรเสีย มันสงสัย

เลยเอาไปให้ช่างดู

รออีกวัน มาเอาเครื่อง มันบอกซ่อมไม่ได้

ต้องรอเปลี่ยนแผงวงจรใหม่

ประมาณ เจ็ดร้อย ทั้งที่เครื่องอยู่ในประกัน

มันบอกไม่ได้ประกันชิ้นส่วน

ประกันแต่โปรแกรม

แถมช่างโคตรชุ่ย ไม่ได้ขันน๊อตแผงวงจรที่ถอดออกให้อีก

น๊อตหายสองตัว

พอกลับไปที่ศูนย์ มันบอกหาไม่เจอ

สัด!!!!!!!!

มันบอกของมา จะโทรแจ้ง เนี่ยรอมาปีนึงแล้ว ยังไม่มีอะไรคืบ

ขอบคุณซัมซุง

ตอนนี้เปลี่ยนมาใช้ NK 5800

ใช้โนเกียแคร์ที่เดอะมอลล์

ตอนแรกจะซื้อ SS Diamond เนี่ยแหละ

แต่กลัวบริการที่น่าประทับใจของ พนง ศูนย์

เครื่องเก่าที่พังไป ถือว่าทำหายจะได้สบายใจ

ขอเตือนเพื่อนๆที่ใช้ซัมซุงในโคราช ด้วยความเป็นห่วง
vman
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Feb 2010 16:40  

เอารีวิว ของสาวๆมาให้ดูกันครับ

♥♥ แกะกล่อง Samsung Star Diamond !! สวยมั๊กๆ

ไม่ได้คิดว่าจะซื้อมือถือใหม่เล๊ย

พอดี เดินไปพารากอน เลยแวะไปเล่นมือถือ ตามนิสัย

สะดดุ ตา กับเจ้าตัวนี้ เข้าอย่างจัง สีขาว งามนัก

ไม่ชักช้า อยู่ไย กลับบ้านมาหาข้อมูล

แล้วก็ เมื่อวาน ได้สอย มาเป็นที่เรียบร้อย อิอิ

ชมกันเลยคร๊าบบบ

กล่อง

อุปกรณ์ที่ให้มา

เทียบสัดส่วนกับเจ้า Ice-Cream ซะหน่อย

ช่องใส่ซิม

ช่องใส่ เมมการ์ด

หลังเลนส์

เปิดเครื่องงง

รูปหมดแล้วครับ อิอิ

ได้ลองเล่นดูแล้ว ถูกใจมากเลย

กล้อง เจ๋ง เยี่ยมเลย

โดยรวม คุ้มค่ากับราคามากครับ

รูปทรงสวยงาม น่ารัก นัก

ขอบคุณ สำหรับรีวิวนะครับ
กำลังหาของขวัญ วาเลนไทล์ ให้แฟนอยู่ เห็นเธอจับๆมองๆรุ่นนี้มาหลายทีแล้ว
เลยเข้ามาหาข้อมูลเพิ่มเติม เดียวคงเอาไปเซอร์ไฟร์ซะหน่อย เธอคงดีใจ(เห็นชอบมือถือสีขาวเป็นทุนด้วย)
sainted
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Feb 2010 18:19  

ผมเล่น Mp4 ไม่ได้ครับ ช่วยบอกวิธีหน่อยครับ
MiKi J
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Feb 2010 22:08  

ขอบอกว่าถ้าใครอยู่โคราช

ถ้าคิดจะเข้าศูนย์ซัมซุง (ตรงข้าม บขส ใหม่)

เตือนไว้ก่อนว่าท่านอาจผิดหวังมาก ถึงมากที่สุด

ก่อนหน้านี้ผมใช้ SS J700

ซื้อตอน 14 พย 51 จำแม่น

ใช้มาได้ประมาณเดือน เปิดbluetooth ไม่ได้

เอาเข้าศูนย์ พนักงานบอกต้องแฟลชเครื่องโน่นนี่สารพัด

แฟลชเครื่อง รอวันนึง

มาเอา เครื่องก็ยังเปิด BT ไม่ได้อยู่ดี

เอามาหามันอีกรอบมันบอก สงสัยแผ่นวงจรเสีย มันสงสัย

เลยเอาไปให้ช่างดู

รออีกวัน มาเอาเครื่อง มันบอกซ่อมไม่ได้

ต้องรอเปลี่ยนแผงวงจรใหม่

ประมาณ เจ็ดร้อย ทั้งที่เครื่องอยู่ในประกัน

มันบอกไม่ได้ประกันชิ้นส่วน

ประกันแต่โปรแกรม

แถมช่างโคตรชุ่ย ไม่ได้ขันน๊อตแผงวงจรที่ถอดออกให้อีก

น๊อตหายสองตัว

พอกลับไปที่ศูนย์ มันบอกหาไม่เจอ

สัด!!!!!!!!

มันบอกของมา จะโทรแจ้ง เนี่ยรอมาปีนึงแล้ว ยังไม่มีอะไรคืบ

ขอบคุณซัมซุง

ตอนนี้เปลี่ยนมาใช้ NK 5800

ใช้โนเกียแคร์ที่เดอะมอลล์

ตอนแรกจะซื้อ SS Diamond เนี่ยแหละ

แต่กลัวบริการที่น่าประทับใจของ พนง ศูนย์

เครื่องเก่าที่พังไป ถือว่าทำหายจะได้สบายใจ

ขอเตือนเพื่อนๆที่ใช้ซัมซุงในโคราช ด้วยความเป็นห่วง
อ้างถึง:

น่ากลัวจัง

ทีแรกว่าจะอุดหนุน

หันไปเล่น 5800 มั่งดีก่า

^^
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Feb 2010 11:37  

วันนี้ไปซื้อมา คับ 7200 พี่ร้านที่ไปซื้อใจดีมากเลยคับ ตอนแรกเดินหาราคาประมานนี้ตั้งนาน เพราะทั้งตัวมีแค่นั้นแต่อยากได้ 55 พี่ร้านนี้เลยสงสารยอมให้ ^ ^ โดยรวมผมว่ากล้องokเลยนะ พอใจมาก รูปทรงสวย โปรแกรมภายในยังไม่มีปันหาใดๆ อาจหน่วงๆบ้างเล็กน้อยแต่ก้อไม่ถึงกับช้า โดยรวมเต็ม10 ผมให้ 7.5
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Feb 2010 14:40  

samsung star diamond มีกล้องหน้าไหมครับ
boutique_bliss
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
วันที่โพสท์ : 07 Feb 2010 19:43  

James[Fizz] ผู้เขียน:
สรุปว่า ปิดเสียงโฟกัสไม่ได้หรอครับ

อย่างนี้จะแอบถ่ายคนอื่นโดยที่เจ้าตัวไม่รุ้ ก็ไม่ได้สิครับ ไม่ได้หมายถึงพวกทะลึ่งนะ

เซ็งเลย

ปิดไม่ได้จริงๆ ครับ ถ้าไม่อยากให้เสียง AF ก็คงต้องซื้อรุ่น Star ธรรมดา Wifi ไม่ก็ TV อ่ะนะคับ ไม่มีระบบ AF รับรองไม่มีเสียง (แต่อาจจะปิดเสียงชัตเตอร์ดไม่ได้แทน - -a)

ป.ล. ใครรู้มั่งคับ เป็นปกติของรุ่น Star รึเปล่า เวลารับสาย มันหน่วงๆ หน่อยๆ คือพอมีสายเข้า กดรับปุ๊ป มันไม่รับทันทีอ่ะ ริงโทนมันจะยังดังดีเลย์ไปซัก 1 - 1.5 วิฯ แล้วค่อยดับขึ้นว่ารับสายแล้ว

บางทีกดรับแล้ว จะเอาขึ้นแนบหู ก็ตกใจ เฮ้ยย ยังไม่ได้กดรับเหรอ หรือกดรับไม่ติด!!

ปิดเสียงโฟกัสได้คะ

>>เข้าโปรแกรมถ่ายรูป>>เข้าตรงการตั้งค่า(อยู่ด้านซ้ายล่างสุด)>>กดรูปอันที่2(ที่ไม่ใช่รูปกล้องรูปเหมือนการตั้งค่า)
>>เสียงชัตเตอร์>>ปิด

แค่่นี้แหล่ะคะ ลองทำดูนะคะ
สงสัยค่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Feb 2010 01:55  

คือเราชอบสีขาวอ่ะนะ
แต่กลัวว่าใช้ไปนานๆ แล้วมันจะเหลืองมั้ยอ่ะ

ใครใช้อยู่มาตอบทีนะคะ
huess
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Feb 2010 21:48  

boutique_bliss ผู้เขียน:
สรุปว่า ปิดเสียงโฟกัสไม่ได้หรอครับ

อย่างนี้จะแอบถ่ายคนอื่นโดยที่เจ้าตัวไม่รุ้ ก็ไม่ได้สิครับ ไม่ได้หมายถึงพวกทะลึ่งนะ

เซ็งเลย

ปิดไม่ได้จริงๆ ครับ ถ้าไม่อยากให้เสียง AF ก็คงต้องซื้อรุ่น Star ธรรมดา Wifi ไม่ก็ TV อ่ะนะคับ ไม่มีระบบ AF รับรองไม่มีเสียง (แต่อาจจะปิดเสียงชัตเตอร์ดไม่ได้แทน - -a)

ป.ล. ใครรู้มั่งคับ เป็นปกติของรุ่น Star รึเปล่า เวลารับสาย มันหน่วงๆ หน่อยๆ คือพอมีสายเข้า กดรับปุ๊ป มันไม่รับทันทีอ่ะ ริงโทนมันจะยังดังดีเลย์ไปซัก 1 - 1.5 วิฯ แล้วค่อยดับขึ้นว่ารับสายแล้ว

บางทีกดรับแล้ว จะเอาขึ้นแนบหู ก็ตกใจ เฮ้ยย ยังไม่ได้กดรับเหรอ หรือกดรับไม่ติด!!

>>เข้าโปรแกรมถ่ายรูป>>เข้าตรงการตั้งค่า(อยู่ด้านซ้ายล่างสุด)>>กดรูปอันที่2(ที่ไม่ใช่รูปกล้องรูปเหมือนการตั้งค่า)

star เวลารับสายไม่มีหน่วงนะ กดรับคุยได้ปกติ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Feb 2010 11:08  

มีเมนูเป็นภาษาไทยไหมค่ะ
popeyeclub
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Feb 2010 13:20  

รบกวนสอบถามหน่อยคับ diamond สามารถใช้เกมส์ร่วมกับ jet ได้รึป่าวคับ แล้ว appication ต่าง ๆ ของ jet ที่สามารถดาวน์โหลดได้ สามารถใช้ร่วมก่ะ dimond รึป่าวง่ะคับ พอดี มี 2 เครื่องเลยถามว่ามันจะเข้ากันรึป่าว
kirakira
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ขาย Samsung Star Diamond สีขาว
วันที่โพสท์ : 09 Feb 2010 21:20  

ขาย Samsung Star Diamond สีขาว ( ของใหม่ กล่องยังไม่ได้เเกะ )
พอดีซื้อมาเป็นของขวัญให้เเฟน เเต่เพิ่งรู้ว่าเเฟนไม่ได้ชอบตัวนี้ เลยขอขายเอาตังค์ไปซื้อตัวใหม่
ขอเเค่ 7200 บาทครับ ของในกล่องครบทุกอย่างเพราะว่ายังไม่ได้เเลยครับ
สนใจก็ติดต่อมาได้ที่ 086-1043378 หรือ 083-0833046

* ขายเเล้วนะครับ ขอบคุณมากๆครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย kirakira เมื่อวันที่ 11 Feb 2010 20:39; ทั้งหมด 1 ครั้ง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Feb 2010 02:46  

ลงภาษาหรือฟ้อนต์อื่น ๆ เพิ่มได้มั้ยคะ

แล้วเครื่องรองรับภาษาอะไรได้บ้างอ่ะคะ
แอบ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Feb 2010 03:46  

อยากรู้ว่า กล้องซูมได้ไหมครับ ถ้าได้ซูมได้กี่ชั่นและ ไกลจากตัวมากไหม
*--*
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Feb 2010 16:25  

[quote="Anonymous"]ลงภาษาหรือฟ้อนต์อื่น ๆ เพิ่มได้มั้ยคะ

แล้วเครื่องรองรับภาษาอะไรได้บ้างอ่ะคะ[/quote]

เรื่องภาษาเค้าลงมาให้นะคะ มี 6 ภาษา
ลองเข้าไปดูที่ เมนู>การตั้งค่า>การตั้งค่าโทรศัพท์>ภาษา
6 ภาษา มี ไทย อังกฤษ อินโดฯ เวียดนาม(ถ้าดูไม่ผิด) จีน มาเลฯ

มีfontมาให้ 3 แบบ ด้วยจ้า
*--*
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Feb 2010 16:27  

แอบ ผู้เขียน:
อยากรู้ว่า กล้องซูมได้ไหมครับ ถ้าได้ซูมได้กี่ชั่นและ ไกลจากตัวมากไหม

กล้องซูมได้ 4 เท่าค่ะ แต่ไม่รู้ระยะทางอ่าจ้า วัดมะเป็น
pinky-girl
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Feb 2010 22:02  

รุ่นนี้มีฟิล์มกันรอยรุ่นมันเลยรึเปล่า หรือต้องเอามาตัดให้พอดีเอง แล้วไฮโดรคาร์บอนของรุ่นนี้มีหรือยังคะ ขอบคุณคะ
Samsung Star
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Feb 2010 13:43  

ฟิลม์กันรอยมีติดมากับตัวเครื่องเรียบร้อย สังเกตดีๆ ไม่ต้องไปซื้อให้เปลืองเงิน ตอนแรกก็ไม่รู้ ดูไปดูมา มีมากับเครื่องแล้ว ดีกว่าไปซื้อมาติดด้วยค่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Feb 2010 11:09  

เซ็งเลย

นั่นไม่ใช่เสียงโฟกัสนี่คะ มันเป็นเสียงเวลาถ่ายรูป แต่เสียงโฟกัสยังคงอยู่เหมือนเดิม เหอๆ
เรื่องหน่วง นี่ไม่เป็นมากขนาดแนบหูแล้วยังดังนะคะ ^^;
ฆียำพป
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Feb 2010 12:36  

รบกวนนิดนึงครับ
- เวลามีสายโทรเข้ามา เราจะปิดเสียงมันยังไงอ่าครับ
- พอจะทราบมั้ยคับ ว่าที่ศูยน์ Samsung มีกรอบที่เป็นเงินๆ ให้เปลี่ยนมั้ยครับ
พอดีเครื่องมันหล่น แล้วเป็นรอย เลยอยากจะเปลี่ยน แล้วราคาจะประมาณเท่าไหร่

ขอบคุณครับ
James[Fizz]
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Feb 2010 16:08  

อยากจะถามว่า ทำไมหน้าจอตอนยังไม่เข้าเมนู ต้องแบ่งเป็น 3 ส่วน
พอเราจะเอารูปลงเป็น วอลเปเปอร์ มันก็เห็นไม่เต็มรูป ต้องเลื่อนซ้าย เลื่อนขวา
มันปรับเปลี่ยนได้ไหมคับ ใครรู้ช่วยตอบหน่อย
SDFG
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Feb 2010 17:34  

ช่วยสอนการลง Program ด้วยครับ ไป Load ที่เป็น .jar มา แต่ทำไม่เป็น
ขอบคุณครับ
lolilolly
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Feb 2010 22:31  

อยากทราบว่าเวลาถ่ายวิดีโอ ภาพขนาดเท่าไหร่คะ แตกหรือเปล่า? สะดุดมั้ยคะ
แล้วราคาศูนย์ตอนนี้อยู่ที่ประมาณเท่าไหร่คะ อยากได้มากๆเลย ถ้าไม่เกิน 8000 จะดีมาก อิอิ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Feb 2010 16:15  

บอกวิธี ตั้งให้เวลาคนโทรเข้าแล้วคว่ำเครื่องแล้วเงียบอะครับ
pinky-girl
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Feb 2010 21:15  

มีซิลิโคน หรือไฮโดรคาร์บอนของน้องไดมอนด์จำหน่ายหรือยังคะ เราเห็นเหมือนของแคนดี้แบบมีเขาด้วยน่ารักดี ไดมอนด์จะมีเหมือนกันมั้ยอ่ะ
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Feb 2010 00:19  

บอกวิธี ตั้งให้เวลาคนโทรเข้าแล้วคว่ำเครื่องแล้วเงียบอะครับ

อยากรู้เหมือนกันคะ แต่เห็นในบางกระทู้เขาบอกว่าทำไมได้อะ
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Feb 2010 00:21  

SDFG ผู้เขียน:
ช่วยสอนการลง Program ด้วยครับ ไป Load ที่เป็น .jar มา แต่ทำไม่เป็น
ขอบคุณครับ

ก้อปแล้ววางในเมมเลยก้ได้คะ เอาไปลงไว้ที่ไฟล์อื่นๆก้ได้
พอเราไปเปิดในมือถือก้ไปเปิดที่ไฟล์อื่นๆแล้วก้กดเข้าไปในโปรแกรม
จากนันมันก้จะให้เราinstall พอเสร็จเรียบร้อยเราก้ไปเล่นได้ในเกมส์และอื่นๆได้เลยคะ
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Feb 2010 00:24  

อยากจะถามว่า ทำไมหน้าจอตอนยังไม่เข้าเมนู ต้องแบ่งเป็น 3 ส่วน
พอเราจะเอารูปลงเป็น วอลเปเปอร์ มันก็เห็นไม่เต็มรูป ต้องเลื่อนซ้าย เลื่อนขวา
มันปรับเปลี่ยนได้ไหมคับ ใครรู้ช่วยตอบหน่อย

มันเปนแบบนี้อยู่แล้วคะ ถ้าจะลงวอลเปเปอร์ต้องไปทำให้เปนแบบ 3 ส่วน ส่วนละ 1 รูปก้ได้คะ ทำในโปรแกรมphotoshopหรือphotiescape ถ้าอยากรู้วิ๊ทำการตั้งค่าไรงี้ ก้ไปดูที่ ซัมซุงคอมมิวนิตี้ก้ได้คะ เหนเขาโพสอยู่
เพิ่งซื้อ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Feb 2010 16:39  

เพิ่งซื้อมาได้ปามาน2วัน สีดำด้วยค่ะ
ที่มาบุญครองอยู่ที่ 7700

ทุกอย่างดีมากๆๆๆ

แต่มีปัญหาอยู่อย่างนึงอ่ะค่ะ
คือต่อwifiได้แล้วอ่ะค่ะ แต่พอจะเล่นinternet มันบอกว่าเชื่อมต่อไม่ได้
แล้วมันก็ตัดไปให้ต่อกับGPRSแทนอ่ะค่ะ
ต้องตั้งค่ายังไงอ่ะคะ

ช่วยด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ^^
Mr.IT
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Feb 2010 17:03  

เพิ่งซื้อมาวันนี้ สดๆร้อนๆ เลยครับที่มาบุญครอง 7350 บาท โดยรวมแล้วใช้ได้ดีครับ

แต่จะเพิ่ม-ลบ Widget ยังไงครับ หาไม่เจออ่ะ
Mr.IT
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Feb 2010 18:39  

Mr.IT ผู้เขียน:
เพิ่งซื้อมาวันนี้ สดๆร้อนๆ เลยครับที่มาบุญครอง 7350 บาท โดยรวมแล้วใช้ได้ดีครับ

แต่จะเพิ่ม-ลบ Widget ยังไงครับ หาไม่เจออ่ะ

หาที่เพิ่ม-ลบ widget เจอละครับ ลืมบอกไป ของผมสีขาวครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Feb 2010 07:46  

เซ็งเลย

นั่นไม่ใช่เสียงโฟกัสนี่คะ มันเป็นเสียงเวลาถ่ายรูป แต่เสียงโฟกัสยังคงอยู่เหมือนเดิม เหอๆ
เรื่องหน่วง นี่ไม่เป็นมากขนาดแนบหูแล้วยังดังนะคะ ^^;

เสียงโฟกัสปิดไม่ได้ครับ แต่มีวิธิทำให้มันเงียบครับ อยู่ตรงหน้า 3 ลองย้อนกลับไปดูนะครับ ^^
เพิ่งเริ่มใช้
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Feb 2010 22:20  

มีใครเป็นบ้าง พอเวลาคุยจะมีเหมือนเสียงลมซ่าๆๆตลอดเลย ยิ่งเวลาไม่ได้ใช้ small talk จะดังมากมาก ใครรู้บ้างว่าเกิดจากอะไร และแก้ไขยังไงได้ค่ะ

เพิ่งซื้อมา 3 วันเอง
kung999
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Feb 2010 14:12  

ไม่ทราบว่าจะทำยังไงให้รูปคนโทรเข้าใหญ่เต็มจอได้บ้างครับ Rolling Eyes
MrIT
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Feb 2010 10:23  

รุ่นนี้ทนจริงๆครับ เมื่อวานทำตกพื้นไปรอบนึง (มันลื่นหลุดมือ) หยิบขึ้นมาไม่เป็นอะไรเลย ใช้งานได้ปกติ ตัวเครื่องภายนอกก็ไม่มีรอยร้าวหรือรอยแตกๆใดๆเลย

ขอบอกว่าฝาหลังลื่นมากครับ เวลาจับต้องจับแน่นๆ ต้องหาซิลิโคน หรือไม่ก็เคสมาใส่ซะแล้ว
อยากรู้ค่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Feb 2010 00:13  

รุ่นนี้มันขึ้นสายเรียกซ้อนให้มั้ยค่ะ ถ้าโทรหาแฟนแล้วเค้าติดสายอยู่เราจะรู้มั้ย
มันจะขึ้นคำว่า "wating" เหมือนโนเกียมั้ย

เดี๋ยวแอบคุยกะคนอื่นเรามะรู้ เศร้าเลยอ่า ซื้อแล้วคืนมะได้ หุหุ
คนจิง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ราคา
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2010 15:31  

ตอนนี้ราคา 7900
starspain
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Feb 2010 13:37  

ใช้งานมาแค่เดือนกว่าๆ มีปัญหาเครื่องดับไปเองเฉยๆ เปิดก็ไม่ติด ไม่เคยยุ่งอะไรเครื่องเลย
ใช้งานตามปกติ เซ็งมาก จะซื้อคิดดีๆ คงเป็นเครื่องแรกและสุดท้ายกะ samsung Evil or Very Mad
อยากรู้ค่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Feb 2010 13:51  

อยากรู้ค่ะ ผู้เขียน:
รุ่นนี้มันขึ้นสายเรียกซ้อนให้มั้ยค่ะ ถ้าโทรหาแฟนแล้วเค้าติดสายอยู่เราจะรู้มั้ย
มันจะขึ้นคำว่า "wating" เหมือนโนเกียมั้ย

เดี๋ยวแอบคุยกะคนอื่นเรามะรู้ เศร้าเลยอ่า ซื้อแล้วคืนมะได้ หุหุ

ใครทราบช่วยตอบทีนะค่ะ จะได้ใช้ประกอบการตัดสินใจอ่า ค่ะ

ขอบคุณค่ะ
Karanikov
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Feb 2010 15:03  

แล้วมันจะ upgrade เป็น TouchWiz 3.0 UI ได้ไหมครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Feb 2010 21:40  

มีวิธีตั้งวีดีโอเป็นเสียงเรียกเข้าได้มั้ยครับ Neutral
พึ่งซื้อ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Feb 2010 23:38  

มีใครมีปัญหา เรือ่งซิมการ์ดไหมง่ะ พึ่งซื้อมาวันนี้ ขึ้นคำว่า "ให้ใส่ซิมการ์ด" ไป 2 รอบ ทั้งๆที่ใส่ ซิมการ์ด อยู่เวลา แต่ไม่รู้ว่า เพราะ ไฮโดรคาร์บอน ที่เอามาใส่เปล่า เพราะครั้งแรก ที่ขึ้นคำว่า "ให้ใส่ซิมการ์ด" คือตอน ใส่ ไฮโดรคาร์บอน (พอดี ไม่ได้ซื้อร้านเดียวกับมือถือ ซื้อคนละที่ ไกลกันมากกกก เลยไม่ได้แวะไปถามร้าน )

อีกคำถามนึง ระหว่าง "ไฮโดรคาร์บอน" กับ "ซิลิโคน" อันไหนดีกว่ากัน อ่ะ
amonchai
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
วันที่โพสท์ : 23 Feb 2010 01:55  

มีข้อมูลมาฝากกันคับ
เจ้าตัวนี้cpuมันเร็วกว่าcandy นะคับ เห้นที่ร้านเค้าบอกมา ร้านเพื่อนพ่ออะ

ซุ่งผมก้ลองลากๆ โปรแกรมที่หน้าจอออกมาเร็วๆ เล่นเอาเจ้าแคนดี้เอ่อไปเรย -*-

แต่ไดม่อนมีกระตุกบ้างนิดหน่อย แต่ก้แค่นิดหน่อย

ตัวนี้ได้มาที่ราคา 7550 ไม่รุว่าถูกหรือแพง
James[Fizz]
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Feb 2010 15:25  

ขอถามผู้ที่รู้หน่อยนะคับ
คือว่า ตอนที่ผมฟังเพลง โดยใช้หูฟังอ่ะครับ พอฟังได้แปปเดียว มันก็จะขึ้นโทรไปหาคนอื่นอ่ะครับ เป็นอย่างนี้ทุกที แต่พอไม่ใช้หูฟัง ก็ปกติอ่ะคับ
แก้ไขยังไง ช่วยบอกทีนะคับ
nit_nung
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Feb 2010 20:34  

เพิ่งเริ่มใช้ ผู้เขียน:
มีใครเป็นบ้าง พอเวลาคุยจะมีเหมือนเสียงลมซ่าๆๆตลอดเลย ยิ่งเวลาไม่ได้ใช้ small talk จะดังมากมาก ใครรู้บ้างว่าเกิดจากอะไร และแก้ไขยังไงได้ค่ะ

เพิ่งซื้อมา 3 วันเอง

เป็นเหมือนกันเลย แต่ของเราโดนเพื่อนบอกว่า
เสียงก้องๆ แล้วก็เบาเหมือนอยู่ไกล เหมือนเปิดลำโพงอะ
ของใครเป็นบ้าง ช่วยบอกทีว่าต้องทำยังไง
หมูขาว
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Feb 2010 21:09  

เราซื้อก่อนปีใม่ ตอนนั้นราคา 8990 บาท ปัจจุบันนี้เตรื่องไม่เป็นซักอย่างเลย อ่านของคนอื่นแล้วก็เห็นใจ แต่ของเราใช้งานได้ดีตอบสนองการทำงานดีมากสำรับเรา [/b]
MrSeVeN
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Feb 2010 22:33  

ใครทราบช่วยตอบทีนะค่ะ จะได้ใช้ประกอบการตัดสินใจอ่า ค่ะ

ขอบคุณค่ะ

ขึ้นครับ ถ้าใช้เมนูภาษาไทย จะขึ้นคำว่า "รอการทำงาน" ครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Feb 2010 23:37  

เวลา จะทำบางอย่าง แล้วมันบกให้กรอก รหัส PIN รหัสคือไรง่ะ เหมือนหาในคู่มือไม่เจอ อย่างจะส่งบรูทูธ หรือตั้งค่าวงเงิน การโทร มันขึ้น ให้กรอกรหัส ไม่กล้ากรอก กลัวจะผิดพลาดอะไร
kaekai2
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Feb 2010 15:39  

คือว่า ตอนที่ผมฟังเพลง โดยใช้หูฟังอ่ะครับ พอฟังได้แปปเดียว มันก็จะขึ้นโทรไปหาคนอื่นอ่ะครับ เป็นอย่างนี้ทุกที แต่พอไม่ใช้หูฟัง ก็ปกติอ่ะคับ

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ แต่อาการของเราคือ เวลาถอดหูฟังแบบหลวมๆ ย้ำว่าแบบหลวมๆนะคะ คือเหมือนจะถอดแต่ถอดไม่หมด มันก็จะโทรหาเบอร์ล่าสุดเลย แต่ถ้าถอดหูฟังแบบเร็วๆ ทีเดียวเลย จะไม่โทรออก ใครอยากรู้ลองดูว่าเป็นเหมือนกันไหม

อีกอยากคือเวลาใช้หูฟังกดรับที่สายฟังไม่ได้เลย จะเป็นตัดสายตลอดเลยค่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Feb 2010 16:05  

ราคามือถือจากไทยรัฐ ฉบับ 26 ก.พ. 53 ... Samsung Diamond ทีเด็ด!

ครั้งนี้มาถึงคิว Samsung Star Diamond ที่คุณ LifetimeWarranty ห้องมาบุญครองนำมาลงให้ห้องมาบุญครอง เป็นโปรโมชั่นที่น่าสนใจดีครับ คือ ซื้อ Samsung Star Diamond ราคา 7,990 บาท (ทำผ่อน 0% 3 เดือนได้กับบัตรเครดิต กสิกร-คาร์ฟูร์) แล้วเพิ่มเงินอีก 14 บาท ได้ Samsung E1125 มือถือตัวประหยัดไปเลย รวมเบ็ดเสร็จหากซื้อเงินสด จ่ายเพียง 8,004 บาทเท่านั้น ที่ห้างคาร์ฟูร์ทุกสาขาครับ

UnicornBall
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Feb 2010 00:57  

อยากรู้ว่าใส่ซิบอะไรได้มั้งคับ ฮัดได้ไหม
UnicornBall
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Feb 2010 00:59  

ซิมครับ เขียนผิด
คนไม่รู้
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Mar 2010 19:31  

ขอถามท่านผู้รู้ช่วยตอบด้วยค่ะ ถ่ายวีดีโอแล้วอยากส่งเป็นข้อความ mms การส่งแล้วเครื่องมันฟ้องตลอดเลยว่าข้อความขนาดใหญ่ส่งไม่ได้ผึ่งเล่นเป็นครั้งแรก ช่วยสอนหน่อยว่าต้องทำอย่างไร ตั้งค่าอย่างไร (ข้อความที่จะส่งมัน21วินาที่)
จะซื้อแล้วคร้าบ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Mar 2010 00:04  

อยากถามคนที่ซื้อแล้วอ่าคร้าบ

ว่าตอนอ่าน File พวก Word Excel PDF อะไรพวกนี้อ่า มันช้ารึป่าว อ่านง่ายไหม

โอเคไหมอะครับ

พอดีว่าพรุ่งนี้ผมจะไปซื้อแล้วอะครับ

อยากถามเพื่อนๆ เพื่อความแน่ใจอ่า Arrow Arrow
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Mar 2010 09:55  

huess ผู้เขียน:

เซ็งเลย

star เวลารับสายไม่มีหน่วงนะ กดรับคุยได้ปกติ

ของผมเคยเป็นครับ ผิดเครื่องแล้วเปิดใหม่ หายเป็นปลิดทิ้งครับ
เกือบเอาเข้าไปซ่อมแล้ว
kumiko44
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Mar 2010 21:41  

มีใครพอช่วยบอกหน่อยได้มั๊ยค่ะ

พอดีว่าลังเล sumsungtar diamond กับ nokia 6730 อยู่
ตัดสินใจไม่ได้อย่างแรง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Mar 2010 12:07  

พึ่งซื้อ ผู้เขียน:
มีใครมีปัญหา เรือ่งซิมการ์ดไหมง่ะ พึ่งซื้อมาวันนี้ ขึ้นคำว่า "ให้ใส่ซิมการ์ด" ไป 2 รอบ ทั้งๆที่ใส่ ซิมการ์ด อยู่เวลา แต่ไม่รู้ว่า เพราะ ไฮโดรคาร์บอน ที่เอามาใส่เปล่า เพราะครั้งแรก ที่ขึ้นคำว่า "ให้ใส่ซิมการ์ด" คือตอน ใส่ ไฮโดรคาร์บอน (พอดี ไม่ได้ซื้อร้านเดียวกับมือถือ ซื้อคนละที่ ไกลกันมากกกก เลยไม่ได้แวะไปถามร้าน )

อีกคำถามนึง ระหว่าง "ไฮโดรคาร์บอน" กับ "ซิลิโคน" อันไหนดีกว่ากัน อ่ะ

เคยเจออาการนี้กับเครื่องเก่าครับ สรุปคือซิมเสียครับ
ลองเอาซิมไปใส่เครื่องอื่นๆดูครับ
pinky-girl
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Mar 2010 15:54  

จะซื้อแล้วคร้าบ ผู้เขียน:
อยากถามคนที่ซื้อแล้วอ่าคร้าบ

ว่าตอนอ่าน File พวก Word Excel PDF อะไรพวกนี้อ่า มันช้ารึป่าว อ่านง่ายไหม

โอเคไหมอะครับ

พอดีว่าพรุ่งนี้ผมจะไปซื้อแล้วอะครับ

อยากถามเพื่อนๆ เพื่อความแน่ใจอ่า Arrow Arrow

ตัวมันจะเล็กมาก อ่านยาก ถ้าจะซื้อมาเพื่ออ่าน File ไม่แนะนำนะคะ เพราะเราเคยเอาwordลงเครื่องแล้ว เครื่องมันไม่เหมาะกับfunctionพวกนี้อ่ะคะ
ฟากฟ้า
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Mar 2010 23:19  

ที่งานเจมาร์ท เซ็นทรัลลาดพร้าว เหลือ 69** บาท

ลองไปดูกันนะคะ ลดถึงอังคารนี้เอง

อยากได้แต่...เครื่องเก่าก็ยังอยู่ หุหุ

ว่าแต่มีไวไฟ แล้วมันเล่นไรเหรอ ไม่เข้าใจอ่ะ

ใช้แล้วดีไง มาบอกกันด้วยโดยเฉพาะกล้อง
frozenfire
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Mar 2010 21:22  

คือผมอยู่เชียงใหม่อ่ะครับ

ไปเซอร์เวย์ดูหลายๆร้าน เห็นร้านนึงขาย 6,690 อ่า

ก็กะว่าจะซื้อ เจ้าของร้านบอกว่า เขาซื้อมา 6,800 แบบนี้ แต่ผมก็ไม่ได้ถามนะว่าซื้อที่ไหน

ไม่รู้จะไว้ใจได้หรือเปล่า ยังไงช่วยแนะนำหน่อยนะครับ

กลัวว่าซื้อมาแล้วจะมีปัญหาน่ะ แหะๆ
ฌธ2540
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Mar 2010 11:09  

จะหาซื้อ ซิลิโคน CAPDASE ของรุ่นนี้ได้ที่ไหนอ่ะครับ
PARSALMON
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Mar 2010 19:07  

บ้าแล้ว พึ่งซื้อมาได้ 3-4 วัน ลงเพลงไปกะลองฟังเสียง เครื่องมีปัญหาซะงั้น เวลาเสียบหูฟังจะฟังเพลงมันดันโทรออกซะงั้นแล้วก็ทำไรไม่ได้เลย มันจะเกี่ยวกับไวรัสหรือเปล่านะ เราลงเพลงโดยการถอดเมมออกนะ ไม่ได้ต่อกับโทรศัพท์โดยตรง ใครก็ได้ช่วยที
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Mar 2010 08:20  

kaekai2 ผู้เขียน:

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ แต่อาการของเราคือ เวลาถอดหูฟังแบบหลวมๆ ย้ำว่าแบบหลวมๆนะคะ คือเหมือนจะถอดแต่ถอดไม่หมด มันก็จะโทรหาเบอร์ล่าสุดเลย แต่ถ้าถอดหูฟังแบบเร็วๆ ทีเดียวเลย จะไม่โทรออก ใครอยากรู้ลองดูว่าเป็นเหมือนกันไหม

อีกอยากคือเวลาใช้หูฟังกดรับที่สายฟังไม่ได้เลย จะเป็นตัดสายตลอดเลยค่ะ

เป็นเหมือนกันค่ะ Y_Y ใครรู้วิธีแก้ไข รบกวนช่วยบอกด้วยนะค่ะ หรือว่า มันเกิดจากสาเหตุไหน แล้วแบบนี้ส่งศูนย์ได้หรือเปล่าค่ะ มีใครเป็นแบบนี้อีกมั้ยอะค่ะ .. หรือว่า เป็นแต่ เครื่อง ล๊อคแรกๆ ค่ะ ใครซื้อหลังๆ เป็นอาการแบบนี้บ้างมั้ยค่ะ T_T
Byul_
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Mar 2010 11:35  

เพิ่งซื้อมาเมื่อวันที่ 14 ค่ะ (ราคา 7990.- ใช้บัตร city bank ลด 3% เหลือ 7,750.- ผ่อน 0% 10 เดือน @ คาร์ฟูร์)
ก็มีปัญหานะ เรื่องเสียบหูฟัง
ตอนนั้นฟังเพลงผ่านลำโพง แล้วก็เสียบหูฟังไป แบบค่อยๆเสียบ มันก็โทรออก
ตอนหลังก็เลยลองเสียบแบบรวดเดียวให้ลงเลย รวมถึงเวลาถอดด้วยนะ ก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้น
ลองๆ ดูกันแล้วกันค่ะ

ส่วนตัวก็ชอบเครื่องนี้พอควร
แต่เคยเจอเครื่องดับแล้วรีสตาร์ทเครื่องเองแบบรวดเร็วไปสองครั้ง
ไม่รู้เพราะว่าใช้งานเครื่องหนักไปรึเปล่า เพราะวันแรกๆ เล่นเกมทั้งวัน ย้ำว่าทั้งวันเลยจริงๆ= =
แล้วก็ การตอบสนองในการทัชนั้น รวดเร็วใช้ได้เลยค่ะ
ใช้ๆไปก็จะรู้เองว่าควรลงน้ำหนักยังไง เทคนิคสัมผัสให้ตามต้องการประมาณไหน

ใครที่จะซื้อใช้ หรือใช้แล้ว ลองมาคุยๆ กันนะคะ จะซุ่มอยู่นี่ตลอด ^^
Byul_
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Mar 2010 11:38  

อ้อ มีสองร้านที่ชั้นสอง ฟอร์จูน ขาย 6990.- ค่ะ =.,= เพิ่งไปถามเมื่ออาทิตย์ที่ผ่านมา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Mar 2010 07:05  

รุ่นนี้เวลาพิมพ์เป็น qwerty คีย์ ป่ะครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Mar 2010 17:15  

[quote="benzieee"]เล่น Wi fi ไม่ได้อะ

connect ได้เเล้ว เเต่มันบอกว่า DNS ผิดพลาด ต้องทำไงอะ

ช่วยหน่อยน้าาาาาาาาาา[/quote]

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ ใครรู้วิธีแก้ไขช่วยตอบที่นะคะ
ขอบคุณค่ะ
pronarave
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Mar 2010 01:35  

มีวิธีการสร้าง playlistง่ายๆไหมครับเลื่อนหาเพลงจนมือถลอกหมดแล้วครับ แล้วก็พอดแคสต์ มีไว้ทำอะไรครับผม
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: