Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
ขอถามนิดนึงนะครับเข้า market นี่เสียค่าใช้จ่ายรึเปล่าอ่ะครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 5 / เข้าชม: 5844
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอถามนิดนึงนะครับเข้า market นี่เสียค่าใช้จ่ายรึเปล่าอ่ะครับ
วันที่โพสท์ : 26 Dec 2009 20:22  
ตอบโดยอ้างถึง  

คือผมเปิด wifi แล้วเข้าไปดูของใน market แล้วออกมา

จะโทรศัพท์ดันโทรออกไม่ได้ พอเช็คเงินดันหมด แต่เงินผมไม่ได้หมด

อยู่ก่อนนะครับ ผมจำได้
Siamphone
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ขอถามนิดนึงนะครับเข้า market นี่เสียค่าใช้จ่ายรึเปล่าอ่ะครับ
วันที่โพสท์ : 27 Dec 2009 01:22  

ถ้าพูดถึงโปรแกรม ไม่มีค่าโหลดแอปพลิเคชั่น (ส่วนใหญ่จะฟรี)

เสียแต่ค่า Air Time ต่อผ่าน WiFi ก็เสียค่าเน็ตทั่วไป หรือ
ต่อผ่าน เครือข่ายมือถือ พวก GPRS, EDGE, 3G อะไรทั้งหลาย (AIS, Dtac, True ฯลฯ) เสียค่าการใช้ตามราคาของแต่ละค่ายครับ
55
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ขอถามนิดนึงนะครับเข้า market นี่เสียค่าใช้จ่ายรึเปล่าอ่ะครับ
วันที่โพสท์ : 19 Jan 2010 18:04  

red_devil ผู้เขียน:
ถ้าพูดถึงโปรแกรม ไม่มีค่าโหลดแอปพลิเคชั่น (ส่วนใหญ่จะฟรี)

เสียแต่ค่า Air Time ต่อผ่าน WiFi ก็เสียค่าเน็ตทั่วไป หรือ
ต่อผ่าน เครือข่ายมือถือ พวก GPRS, EDGE, 3G อะไรทั้งหลาย (AIS, Dtac, True ฯลฯ) เสียค่าการใช้ตามราคาของแต่ละค่ายครับ

หรอครับตอนแรกผมมีตัง 170 ยุดีๆก้หายเหมือนกันครับ
หรือ 0 บาท งง เรย

อันนี้ไม่แน่จัยนะครับ ผมไปอ่านเจอมาว่า market อ้ะ โหลดฟรีเกือบทั้งหมดแต่ก่อนเข้าไปโหลดต้องสมัครสมาชิคซึ่งเสียค่าแรกเข้า เท่าไหร่เนี้ยแหละครับ เคยอ่านผ่านๆเจอ แต่ไม่รุว่าจิงรึป่าวนะครับ
นายบอส
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Jan 2010 18:57  

ไม่มีเสียค่าแรกเข้าครับ ที่เงินคุณหมดเพราะน่าจะมาจากค่า GPRS ที่ใช้ต่อ internet เพื่อเข้า Market มากกว่าครับ
นายบอส
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Jan 2010 19:01  

เพิ่งเห็นว่าใช้ WiFi อันนี้ต้องถามต่ออะครับว่าระหว่างเข้า market WiFi ไม่หลุุดจนตัวมือถือต้องหันมาใช้ EDGE ใช่ไหม?
hidebank
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 19 Jan 2010 21:37  

ถ้า wifi อยู่นอกเขตสัญญาณมันตัดเข้า GPRS/EDGE คับผม ให้ปิดตรง mobile network คับ ไม่งั้นเด๋วมีรายการเสียอีกบาน
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: