Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
ปรึกษาปัญหา HTC HERO

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 1 / เข้าชม: 3869
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ปรึกษาปัญหา HTC HERO
วันที่โพสท์ : 11 Jan 2010 21:43  
ตอบโดยอ้างถึง  

มี 2 ปัญหาครับผม

1. ผม set widget เป็น photo album ปกติมันจะเลื่อนภาพขึ้นลงได้ถูกมั๊ยครับ ทีนี้ผมไปเปิด camera แล้วกดถ่ายรูป .... พอออกมา ไปหน้า photo alum รูปมันค้างครับ เลื่อขึ้นลงไม่ได้ ได้แต่กดเข้าไปอย่างเดียว ... ไม่ทราบมีใครเป็นกันบ้างครับ ลองดู

2. ผมโหลด background พวก .png มา แต่พอจะเปิดหาไฟล์ที่โหลดมา มันหาไม่เจอครับ ใครพอจะทราบบ้างครับว่าจะเปิดดูได้อย่างไร

3. จะเข้าไปใน SD card directory เลยได้รึปล่าวครับ (ไม่ต้องผ่านโปรแกรม) แบบมือถือธรรมดาอะ

ขอบคุณมากครับผมมม
sand_gump
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ปรึกษาปัญหา HTC HERO
วันที่โพสท์ : 22 Jan 2010 22:56  
ตอบโดยอ้างถึง  

Xaint7 ผู้เขียน:
มี 2 ปัญหาครับผม

1. ผม set widget เป็น photo album ปกติมันจะเลื่อนภาพขึ้นลงได้ถูกมั๊ยครับ ทีนี้ผมไปเปิด camera แล้วกดถ่ายรูป .... พอออกมา ไปหน้า photo alum รูปมันค้างครับ เลื่อขึ้นลงไม่ได้ ได้แต่กดเข้าไปอย่างเดียว ... ไม่ทราบมีใครเป็นกันบ้างครับ ลองดู

2. ผมโหลด background พวก .png มา แต่พอจะเปิดหาไฟล์ที่โหลดมา มันหาไม่เจอครับ ใครพอจะทราบบ้างครับว่าจะเปิดดูได้อย่างไร

3. จะเข้าไปใน SD card directory เลยได้รึปล่าวครับ (ไม่ต้องผ่านโปรแกรม) แบบมือถือธรรมดาอะ

ขอบคุณมากครับผมมม

ข้อ 1 ของผมปกติครับ
ข้อ 2 png เปิดใน album มองไม่เห็นครับ ผมใช้ ASTRO เปิดดู
ข้อ 3 บนโทรศัพท์ ใช้ ASTRO ครับ ไม่ก็เสียบสายUSBเข้าคอมเลย อย่าลืมเลือก Mount ด้วยครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: