Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia 7610 Supernova - โนเกีย
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 141 / เข้าชม: 1429574
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2009 22:21  
ตอบโดยอ้างถึง  

ไม่ชอบข้างหลังเลยอะ

ไม่ชอบตรงแฟลดอะ อยากให้มัน

เป็นสี่เหลี่ยมนะ กลมๆ ไม่สวยอ่า
yamoyamza
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2009 22:21  

ผมว่าสวยดีอ่ะ แต่ราคาแพงไปนิดนะ
SuRa_Za
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ผมอยากรู้ว่า S40 กะ S60 มันมี รุ่นอะไรบางอะคับ ใดรรู้ช้วยบอกที่คับ sura_jza@hotmail.com หรือแอดมาบอกผมหน่อยคับ
- BankZ -
SP Moderator
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ....

monososumpa ผู้เขียน:
7260 7270 7280
7360 7370 7380 7390 รู้สึกแปลก ๆ กะชื่อรุ่นมะ
<เปลี่ยนตัวหลัง เหมือนจะเป็นแฟชั่นชั่นสูง ยิ่งตัวหลังมีค่าตัวเลขสูง ยิ่งมีคุณสมบัติเพิ่มขึ้น
เช่น 7360 กะ 7390>

7210
7310
7510
7610 <เปลี่ยนตัวหน้า เป็นแฟชั่นโฟนก็จริง แต่คุณสมบัติ ก็ยังเป็นเลข 10 อยู่ดี ฝังชั่นเลยไม่หวือหว้าตามยุคในปัจจุบัน>

สันนิษฐานแบบนี้ไม่ได้หรอกครับ
หลังๆโนเกียก็วนรหัสกลับมา แล้วต่อท้ายด้วยแนวซีรีย์ที่ควรจะเป็น
สรุปแล้วน่าจะเป็นเพราะโนเกียตั้งตามใจตัวเองมากกว่า ทั้งที่อันที่จริงก็ยังมีรหัสท้ายเหลือ
SuperJOY
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

ฟังก์ชั่นภายในเหมือนNokia 3600 Slide มากๆ ซื้อ3600ไม่ดีกว่าหรอ เหลือเงินเก็บอีกตั้ง3,000
ediozzaa
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

Smile
annwat
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

สวยดีอ่ะไม่รู้จะวางขายเมื่อไหร่
cdumkum
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Suphanburi
หัวข้อ :

ตัวจริงไม่เห็นเหมือนในรูปเลยอ่ะครับ ผมหมายถึงว่าตัวจริงจากในรูป กับรูปที่โฆษณา
yule
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: uhjgui

monososumpa ผู้เขียน:
เหมือนของเล่นเลย

แอบเห็นด้วยนิดๆนะ
-*-
Confused Confused
-`๏'- โ อ๊ ต -`๏'-
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
หัวข้อ :

ก็ดูสวยดีเหมือนกันนะ
ssp
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

-`๏'- โ อ๊ ต -`๏'- ผู้เขียน:
ก็ดูสวยดีเหมือนกันนะ

ใช่ๆๆ ก็สวยดี
annwat
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :

6500 slide ก็เพิ่งซื้อมา แต่ตัวนี้สวยกว่าอ่ะ เซ็งเลย
*0*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :

คงสำหรับผู้หญิงเเหละ
1 ดีไซนสวยงามเข้ากะผู้หญิง
2 กล้องชัดจนาดนี้ไว้ถ่ายเเอ้บเเบ้วไงคับ
3 ไม่รู้เเล้วอะ - -
เคโร๊ะจัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สวยดีนะ

แต่ไม่ชอบ ตำแหน่งไฟแฟลเรยอะ (หรือเราคิดไปเอง)

แต่โดยรวมสวย........ชอบรอเหลือสัก 7 พันก่อน
neapgo
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: หริภุญชัย
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Feb 2009 18:31  

อยาก ได้ ๆ รุ่นเนี่ย
kiatk
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Feb 2009 10:00  

ใช่อยู่ครับ...เทียบกับราคาใหม่แล้ว แนะนำ รุ่นอื่นดีกว่าครับ
สำหรับผู้ที่มีอยู่แล้ว ปัญหาเดิมเดิม มันจะกลับมากวนใจคุณอีก..เซ็งครับ
แบบว่ารุ่นนี้เหมือนผู้หญิงจริงๆ ขอตั้งชื่อเป็นการส่วนตัวว่ารุ่น WOMANHOOD
แปลว่า ความเป็นผู้หญิง ,นิสัยของผู้หญิง Rolling Eyes
Noeyzz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Feb 2009 19:30  

แบตหมดไวจิงๆอ๋อค๊ะ ? Confused

พอดีอยากได้อยู่เหมือนกัลอ่า

แต่จากที่อ่านๆมาทำไมปันหามันเยอะจัง Sad

แต่ก้อยังอยากได้อยู่

ห่วงแค่แบตหมันหมดไวเท่านั้นเอง

เพราะเราคุยโทสับ กะฟังเพลงบ่อย

ไครุช่วยตอบที่นะค๊า >/|\<
kiatk
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Feb 2009 08:45  

ถ้าเปิดเพลง ก็ปกติ ไม่กินแบตซักเท่าไหร่
แต่ถ้าคุย หมดเร็วครับ
เคยคุย 1 ชม.ตอนซื้อใหม่ หมดไป ครึ่งกว่า เครื่องร้อน แนะนำให้ใส่ หูฟัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Feb 2009 10:32  

แหะๆ

ขอบคุนสำหรับคำตอบนะค๊ะ

แล้วที่บอกว่า

เคยคุย 1 ชม.ตอนซื้อใหม่หมดไป ครึ่งกว่า < << แล้วตอนหลังอ่าค๊ะ มันหมดแบบนี้ปะค๊ะ
kiatk
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Feb 2009 16:54  

เกือบหมดเหมือนกันครับ Laughing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Feb 2009 19:06  

ชมเดียวเนี่ยนะค๊ะ

เกือบหมดเรย Shocked

T T
A Little
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2009 15:14  

ฝากดูปันหาในบอร์ดนี้หน่อยนะคะ

http://www.beartai.com/webboard/index.php?topic=53893.new#new

คัยรุ้วิธีแก้บอกด้วยน้า*

กะลังจาแซด
Apple3999
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ต้องการขายจำเป็นต้องให้เงิน ด่วนๆ
วันที่โพสท์ : 02 Mar 2009 17:18  

ต้องการขาย - เพิ่งซื้อมาเมื่อวานนี่เอง 1 มี.ค. 52
แต่มีความจำเป็นต้องใช้เงินด่วน ขายเลย 7,300.-
สีหน้าขาว หลังม่วง มีสีน้ำเงินเปลี่ยน
เราแถมสาย usb ลิงค์ให้ด้วย เพราะซื้อมาพร้อมกัน...ก็ตั้งใจใช้เต็มที่
แต่จำเป็นจริงๆๆ เสียดายเหมือนกันแต่ต้องตัดใจ ติดต่อได้ 089-4993635
คนใช้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถอดหน้ากาก
วันที่โพสท์ : 22 Mar 2009 12:15  

คืออยากทราบว่าถอดหน้ากากหลังอ้ะค่ะ ทำยังไงอ่ะ

คือแบบว่าถอดไม่ได้เลยซักที เล็บจะหักแล้วอะ

ใครก็ได้ช่วยตอบวิธีถอดหน่อยค่ะ

ไม่ไหวแล้วอ้ะ รุ่นนี้ TT
นู๋ทราย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รักมาก
วันที่โพสท์ : 01 Apr 2009 12:09  

ซื้อมาแล้วประมาณ 2 อาทิตย์

ไม่มีปัญหาอะไรเลยที่เกิดขึ้นแบบเครื่องของคนอื่น

ปกติดีมาก

ฝาหลังก้เปิดได้ง่ายๆๆ

เรารักเครื่องนี้มาก...จุ๊บๆๆ
เย้ๆๆ
Noeyzz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Apr 2009 19:29  

^
^
^

ซื้อที่ไหน อ๊า > <
ทำไงดีว๊าา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยบอกทีนะคะ เกี่ยวกับการตั้งค่าสีตรงวันที่อะค่ะ
วันที่โพสท์ : 16 Apr 2009 21:22  

คือว่า

เวลาเราเปลี่ยนสีตัวอักษรตรงวันที่ใช่มั้ยคะ

พอเปลี่่ยนตั้งไว้เปนสีเขียว (แต่ของเดิมธีมที่เอาลงเครื่องมันเปนสีขาว)

พอกดปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่อ่ะค่ะ ไอตัวอักษรตรงวันที่ที่เราตั้งไว้เปนสีเขียว

กลายเปนสีขาวเหมือนเดิมของธีมอะค่ะ ทำไงให้มันเปนสีเดิมตลอดอ่ะคะ

ใครรู้ช่วยตอบที สงสัยมากๆเรยค่ะ

พยามหาวิธีแล้ว แต่ไม่เจอเรยค่ะ

รบกวนใครทราบช่วยบอกทีนะคะ

อยากรู้มากๆๆๆๆ

บอกทีนะคะ

T____________________________________T
Crying or Very sad Crying or Very sad
carin2
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: สุราษฎร์ธานี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 May 2009 18:23  

ตัวนี้เซงเป็ดมากๆ

เราเล่นของเพื่อนเราอะ เอามาเทียบกัน (ของเรา 5300)

ปรากฎว่า ของเพื่อนเราจอเล็กกว่า - -*ไม่รู้เราคิดไปเองรึยังไง(แต่ข้อมูลมันว่า 2 นิ้ว เท่ากันนะ) ทีแรกก้อสงสัย เลยเอามาวัดกันไป...จอเครื่องเราใหญ่กว่าจริงๆ - -

แถมเครื่องนี้ จอมันมืดๆด้วยอะค่ะ ไม่รู้เพราะเพื่อนเราตั้งรึเปล่านะ แต่มันมืดแปลกๆ - -*

ไม่ชัดเท่า 5300 ของเราด้วยอะ
Midobew
Senior Member
Year's Star

หัวข้อ : ตอบๆๆ
วันที่โพสท์ : 06 May 2009 10:57  

เอ่อ ถ้าจำไม่ผิด nokia 5300มันจอ2.2"ไม่ใช่เหรอครับ มันน่าจะใหญ่กว่าอยู่แล้วนะ

แล้วที่จอมันมืดๆอาจเป็นเพราะตัวหน้าจอมันทำให้เหมือนกระจกอ่ะครับ เป็นเงาๆ มันเลยสะท้อนแสงด้วย สังเกตถ้าเอาไปยืนดูกลางแดดเทียบกันสองรุ่นนี้ 7610supernovaน่าจามองจอไม่ค่อยเห็นน่ะครับ มันสะท้อนแสงT_T
only_lek
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 May 2009 10:58  

ใครก้อได้ตอบหน่อยว่าราคาตอนนี้อยู่ที่ประมาณเท่าไรครับ

ขอบคุณครับ
Midobew
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 May 2009 11:15  

only_lek ผู้เขียน:
ใครก้อได้ตอบหน่อยว่าราคาตอนนี้อยู่ที่ประมาณเท่าไรครับ

ขอบคุณครับ

เท่าที่เห็นก็ไม่เกิน8000แล้วครับ ที่เห็นมาก็7800กว่าอ่ะครับ แต่ยังไม่น่าจะต่ำกว่า7500ครับ เรื่องราคาต้องไปดูทีMBKแต่เรื่องคุณภาพซื้อศูนย์เอาครับ ชัวร์ว่า^^
RainDeer
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ฟังเพลงเวลาคุยได้มั้ย
วันที่โพสท์ : 06 May 2009 23:21  

อยากรู้ว่าเวลาคุยโทรศัพท์อยู่จาฟังเพลงได้เหมือน N70 รึเปล่าคะ
Midobew
Year's Star

หัวข้อ : Re: ฟังเพลงเวลาคุยได้มั้ย
วันที่โพสท์ : 07 May 2009 14:51  

RainDeer ผู้เขียน:
อยากรู้ว่าเวลาคุยโทรศัพท์อยู่จาฟังเพลงได้เหมือน N70 รึเปล่าคะ

nokia serie40 ตั้งแต่ซื้อใช้ไม่เคยมีอันไหนฟังเพลงตอนคุยได้เลยครับ มันไม่ให้ฟังอ่ะ T_T น่าจะเป็นเพราะplatformนี้ไม่ได้เน้ทำอะไรหลายๆอย่างพร้อมกันได้น่ะครับ โทรก็โทร กล้องก็กล้อง เพลงก็เพลงอ่ะ มีบางอย่างที่ทำได้พร้อมๆกันเช่น ฟังเพลงแล้วพิมพ์ข้อความ อิอิ
ศศินิภา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ประกาศขาย 6000 บาท: Nokia 7610 Supernova - โนเกีย
วันที่โพสท์ : 08 May 2009 15:45  

ประกาศขาย Nokia 7610 Supernova ครบเซท หน้ากาก ขาวม่วง + น้ำเงิน, สภาพดีมาก พอดีปกติขับรถตอนกลางวัน แล้วหน้าจอเปนกระจกแสงสะท้อน ไม่ค่อยสะดวกเวลาใช้งาน, ขาย 6,000 บาทถ้วน สนใจโทรมาคุยได้ตลอด ที่ 087-589-3030 ติดต่อ ศศินิภา ค่ะ
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2009 19:35  

พังไปแล้ว Shocked
เพิ่งซื้อไม่ถึง 4 เดือน
banna55
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ชุมพร
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2009 22:06  

gappkoo ผู้เขียน:

ทำไมพังหรอค่ะ Question
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jun 2009 23:38  

banna55 ผู้เขียน:

เรื่องยาว เดี๋ยวผมว่างๆๆ มาบอกนะครับ Crying or Very sad
Midobew
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jun 2009 01:58  

เรื่องยาว เดี๋ยวผมว่างๆๆ มาบอกนะครับ Crying or Very sad

รอฟังด้วยครับ
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jun 2009 19:38  

Midobew ผู้เขียน:

สังเกตุว่าตัวนี้ เวลาคนโทรเข้าจะมีไฟกระพิบ ตัวไฟกระพิบเสียอะครับ แล้วเวลาสไลด์ลง
มันไม่ปลดล็อกให้ ต้องเปลื่ยนแผงไฟฟ้าข้างใน ไป 0 nokia บอกว่า 3500 บาท ผมก็เลยตัดสินใจขายไป 3400 Sad
ผมก็รอซื้อตัวใหม่อยู่ไม่รู้เลทือกัวไหนดี Confused
kitten
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jan 2010 22:07  

Midobew ผู้เขียน:

สังเกตุว่าตัวนี้ เวลาคนโทรเข้าจะมีไฟกระพิบ ตัวไฟกระพิบเสียอะครับ แล้วเวลาสไลด์ลง
มันไม่ปลดล็อกให้ ต้องเปลื่ยนแผงไฟฟ้าข้างใน ไป 0 nokia บอกว่า 3500 บาท ผมก็เลยตัดสินใจขายไป 3400 Sad
ผมก็รอซื้อตัวใหม่อยู่ไม่รู้เลทือกัวไหนดี Confused

เปนเหมือนกัน (ซื้อตั้งแต่วางขายไม่ถึงเดือน) เครื่องค้าง กดไรไม่ได้เรย ไปให้ศูนย์ดู
เค้าบอกว่าเปนเพราะตอนซื้อมันใหม่เกิน ระบบยังไม่เข้าที่..แป่ววววว
kitten
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ช่วยบอกทีนะคะ เกี่ยวกับการตั้งค่าสีตรงวันที่อะค่ะ
วันที่โพสท์ : 27 Jan 2010 22:10  

ทำไงดีว๊าา ผู้เขียน:
คือว่า

เวลาเราเปลี่ยนสีตัวอักษรตรงวันที่ใช่มั้ยคะ

พอเปลี่่ยนตั้งไว้เปนสีเขียว (แต่ของเดิมธีมที่เอาลงเครื่องมันเปนสีขาว)

พอกดปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่อ่ะค่ะ ไอตัวอักษรตรงวันที่ที่เราตั้งไว้เปนสีเขียว

กลายเปนสีขาวเหมือนเดิมของธีมอะค่ะ ทำไงให้มันเปนสีเดิมตลอดอ่ะคะ

ใครรู้ช่วยตอบที สงสัยมากๆเรยค่ะ

พยามหาวิธีแล้ว แต่ไม่เจอเรยค่ะ

รบกวนใครทราบช่วยบอกทีนะคะ

อยากรู้มากๆๆๆๆ

บอกทีนะคะ

T____________________________________T
Crying or Very sad Crying or Very sad

มาตอบตอนนี้จาช้าไปมั้ยเนี่ย.. ก้เพิ่งมาอ่านนี่นา
อาการนี้เปนเหมือนกันฮับ ศูนย์บอกว่า เปนปกติของรุ่นนี้
ถ้าตั้งธีมไว้ เวลาปิดแล้วเปิด มันจะกลับสู่ธีมที่ตั้งไว้อ่า...
ตอนนี้เรยตัดปัญหาไม่ตั้งค่าไรแล้ว ใช้ตามธีมนั่นแร่ะ อิอิ Smile
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: